ผู้เขียนหัวข้อ: [Case Study] หลักทั่วไปในการเคลียร์บิล + วิธีการแก้ปัญหาเรื่องปลิง โดย LK  (อ่าน 20147 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชบา V.1

• CLV VIP Member
  • สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
มึนตื้บบบบบ

เห็ยด้วยกะพี่ ซอย

เพราะไปด้วยกันมาแล้วไม่มีปันหากั้ฟฟฟ

หนุกดีออก

อย่าคิดไรมากเน้ออออ

ออฟไลน์ I-I-I-I

• Most Value Player
  • *
จริงๆ คือยังไมไ่ด้โดดลงมาหรอก xxseedd

แต่เค้าคิดวิธีได้ละ  :dookdik2:

ติดตามใน FB ได้

รับแอดด้วยครับเอสเอส :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ agoodmouse

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ขอบคุณ LK ที่มาเสียสละเวลามาแบ่งปัน ยอดเลย

ออฟไลน์ fly

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
โคตรเคลียร์เลย
เหมาะมากสำหรับนัดเจอกันของคนในบอร์ด

ออฟไลน์ lomdechchan

• *

ออฟไลน์ zicfred

• *
 :kulorpa' เวลาเพื่อนมาหา มันบอกว่ากุเลี้ยง xxhaha xxhaha

ออฟไลน์ เจ้าชายกบ -> <-[กะร๊บ อ๊บ อ๊บ ]

• *
  • เธอนั้นคือเจ้าหญิง ส่วนชั้นนั้นอยากเป็นเจ้าชาย
 :Ont-hodsard :Ont-hodsard

อ่านเผินๆๆ ท่าน ยังกะจบ apply stat + B.E มาเลยนะเนี่ยยยยยย
สวดย้อดดด เลยลูกเพี้ยยยย

ออฟไลน์ heydude

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ไปกะ LK  เลยแหล่ม

วันนี้ไปไหนดี

ออฟไลน์ awizard9a

• *

ออฟไลน์ Mazcotta

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • หน้าไม่ให้ แต่ใจ celeb อ่ะ ไมอ่ะ
ตอนจบเพิ่งเห็นว่า

ส่วนกรณี ที่มี ปลิง อาชีพ มาสิงสถิตย์ที่โต๊ะ แล้วก็จากไป โดยไม่เคยคิดจะจ่ายตังค์
ทางแก้ คือ ทวงครับ ... ทวงกันต่อหน้าเลยครับ ว่าจ่ายตังค์ด้วย
ถ้าทวงไม่ทัน เพราะมันชิ่งกลับก่อน ก็มาทวงผ่านโทรศัพท์ หรือถ้าไม่มีเบอร์โทรก็ pm ในบอร์ดครับ ...
ถ้าทวงแ้ล้ว ยังนิ่งเฉย ก็ทวงผ่านหน้า webboard ได้เลยครับ
อย่างน้อย ถ้าท่านไม่ได้คืน แต่ท่านก็ยังได้ ช่วยเหลือ ให้เพื่อนๆคนอื่นใน บอร์ด ไม่โดนปลิงอาชีพอีก

ร่วมด้วยช่วยกัน ป้องกันปัญหา หลินปิง   :dookdik15: นะครับ

เค๊าไม่เกี่ยวน้า  เค้าเป็นปัญหาด้วยเหรอ   xxmsn-cry xxmsn-cry

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• *
  • LegendKiller
ตอนจบเพิ่งเห็นว่า

ส่วนกรณี ที่มี ปลิง อาชีพ มาสิงสถิตย์ที่โต๊ะ แล้วก็จากไป โดยไม่เคยคิดจะจ่ายตังค์
ทางแก้ คือ ทวงครับ ... ทวงกันต่อหน้าเลยครับ ว่าจ่ายตังค์ด้วย
ถ้าทวงไม่ทัน เพราะมันชิ่งกลับก่อน ก็มาทวงผ่านโทรศัพท์ หรือถ้าไม่มีเบอร์โทรก็ pm ในบอร์ดครับ ...
ถ้าทวงแ้ล้ว ยังนิ่งเฉย ก็ทวงผ่านหน้า webboard ได้เลยครับ
อย่างน้อย ถ้าท่านไม่ได้คืน แต่ท่านก็ยังได้ ช่วยเหลือ ให้เพื่อนๆคนอื่นใน บอร์ด ไม่โดนปลิงอาชีพอีก

ร่วมด้วยช่วยกัน ป้องกันปัญหา หลินปิง   :dookdik15: นะครับ

เค๊าไม่เกี่ยวน้า  เค้าเป็นปัญหาด้วยเหรอ   xxmsn-cry xxmsn-cry

เป็นครับ เพราะเวลา ยืนอยู่กับหลินปิง สาวๆ ไม่สนใจเก๊าเลย เข้าไปหาหลินปิงหมด ... อิจฉา  :yoexp51
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ I Love Panda [STAB MODE]

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • แทงๆๆๆ แทงกระจาย อย่าอยู่ในระยะทำการนะ

ออฟไลน์ The Divine Comedy

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • พี่.....เงินเดือนมันน้อยไปหน่อย....
เยี่ยมครับ

ตอนแรกก็งงๆ ยอมรับเลยอ่านไป ตัวอย่างแรก ปิดเลย ไม่รู้เรื่อง
เคยไปเที่ยวกับเพื่อนๆ เที่ยวผับ ไปเรวไปช้า กินข้าวกิน mix อย่างเดียว
จับหารเท่ากันหมด  :บอมบ์

ออฟไลน์ wasontime

• *

ออฟไลน์ @MW

• *

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ Ruudnaja

• *
ขอบคุณสำหรับวิธีครับ

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
ปกติเวลาจะไปไหนกะคนอื่น ก็จะคุยไว้ก่อนครับว่าเรามีงบประมาณเท่าไร
และก็ต้องคุยเกี่ยวกับการสั่งอาหาร หรือเมนูต่างๆ เพิ่มเติม ว่าอย่าตามใจน้องที่นั่งด้วยมากนัก
ถ้าต้องการเอาใจน้อง ก็ควรจะรับผิดชอบในเมนูที่สั่งให้น้องเค้าเอง  :kulorpa' (ไม่ต้องหารส่วนกลาง)
เช่นไปกัน 4 คน เรียกเด็ก 3 คน ก็อาจจะสั่งอาหาร 3-5 อย่าง พอแล้ว (ประหยัดงบให้เพื่อนๆด้วย)
เรื่องแบบนี้ต้องเข้าใจกันครับ โดยทั่วไปผมจะไม่ไปเที่ยวกับหลายคนในครั้งแรกที่รู้จักกัน
เพราะว่า ....สไตล์การจ่าย การไหล + จำนวนเงินในกระเป๋า  :yoyo-063 ของแต่ละคนไม่เท่ากัน
โอกาสที่ไปกันหลายคน จะมีโอกาสงบบานปลายได้ง่าย ถ้าไม่เคยเที่ยวด้วยกันมาก่อน  :deadsure

ที่สำคัญที่อยากเน้น (สำหรับส่วนตัวผมอ่ะนะ) ถ้าจะไปเที่ยวด้วยกันแล้วต้องช่วยกันคุมงบ
ในการจะสั่งของแต่ละอย่าง ต้องคิดว่า เรามากันกับคนอื่นๆ ด้วย ไม่ได้มาคนเดียวจ่ายคนเดียวนะ
ทุกอย่างที่สั่งมาเท่ากับเป็นการเพิ่มบิลของส่วนรวม  มาด้วยกันแล้วก็คือลงเรือลำเดียวกันแล้ว
ถ้าใครทำเรือหนักไป มันก็จมทั้งลำครับ  :GoFL

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ถ้าขัดกับความรู้สึกท่านใด ก็ขออภัยไว้ด้วยละกันนะครับ  :LK-diwoy

o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ I-I-I-I

• *
ปกติอาจารย์มาดูออกให้ครับ  :yoyo-007 :yoyo-007

ViNNY

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ปกติอาจารย์มาดูออกให้ครับ  :yoyo-007 :yoyo-007

เค้าอยาก  :pling!  จ้าวจัง   

ออฟไลน์ mAdoo^_^

ปรกติใช้วิธี มอมเด็กให้เมาพาไปหลับในห้องน้ำ

แล้วโวยวายว่าเด็กหายขอแคนเซิล ไม่ต้องเสียดื่มครับ

:yoyo-007