ผู้เขียนหัวข้อ: ถ้าไม่เที่ยวกูคงได้อยู่บ้านเดี่ยวร้อยตารางวามานานแล้ว....  (อ่าน 66728 ครั้ง)

ออฟไลน์ noname2

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
น่าติดตาม มีเป็นบทๆมาแนะนำด้วย   :dookdik6: :dookdik6: :dookdik6:

ออฟไลน์ asuwan

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • อดีตคนเหงา...ไม่เซ่าแล้ว...
ขอบคุณทุกควส
มเห็นนะครับตอนนี้เริ่มรู้สึกเป็นความรับผิดชอบต้องมาปั่นต้นฉบับให้อ่านกัน

พิมพ์จาก บีบี นี่ยากจัง เดี๋ยวดึกๆหนีเมียมาพิมพ์ต่อดีก่า
คนขี้เหงา...คนที่จริงใจ...(^:^)

sitthikornk

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
 :yoyo-063

ตามติดเลยพี่ท่าน

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• CLV VIP Member
  • Most Value Player
  • นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
ถ้าไม่เที่ยวผมคงได้ไปมีตติ้งBBเสาร์นี้แล้ว  xxmsn-cry  :pomjorksard

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

ออฟไลน์ -LoVeLeSS-

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
ติดตามอ่านอยู่นะคร๊าบบบบ  :yoexp52

xxmsn-cry ตอนต่อไปผมขอตอนนี้ได้มั้ยครับ มันคลายๆผมเลยอยากฟัง "ตอนที่ 7 เชื่อมั้ยผมพึ่งเคยเที่ยวอ่างตอนอายุ 30 "  xxspidy xxspidy xxspidy
อืม ได้ครับ..จัดปาย... :GoFL
คนขี้เหงา...คนที่จริงใจ...(^:^)

:dookdik21:บางท่านอาจจะคิดว่าที่ผมพูดเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ นั้นนะเป็นการโชว์ออฟป่าว...

แล้วผมนะมีตัวตนจริง ๆ เหรอ...==> ผมเป็นแนว โกสด์รีดเดอร์ ครับ.. อ่านCLV มาตั้งแต่

แรกแต่ขี้เกียจพิมพ์ มีตติ้ง ก็ไม่ได้ไปเพราะหลายนสาเหตุ 1. ปัญหาสุขภาพเมื่อตอนนั้น

2. ขี้เกียจเพราะรู้สึกว่าตัวเองแก่แล้ว 3. เบื่อที่ต้องไปคุยกับน้อง ๆ(โค) ในที่ใหม่ๆ  ไม่อยาก

หาเรื่อง ฯลฯ เอาเป็นว่าตอนนี้ทำตัวโลว์โปรไฟล์ไปพลาง ๆ  เม้นต์บ้างประปราย... ที่ออกมาเขียนนี้

ก็อยากเพราะเห็นน้อง ๆ หลายคนกำลังเดินตามทางที่ผมเคยเดินมา แต่น้อง ๆ อาจจะยังไม่มีความ

พร้อมมากนัก ผมก็เลยเป็นห่วง อยากให้น้อง ๆ หันกลับมาคิดและวางแผนชีวิตบ้าง อนาคต

ไม่แน่นอนครับ ผมเจอมากับตัวเองแล้ว แค่วินาทีเดียว ชีวิตของท่านอาจจะเปลี่ยนไปเป็นอีก

แบบอย่างไม่ทันตั้งตัว ...

ส่วนคนที่ชักนำเข้า CLV คือ อีตา JTR มาเจอกันตอนที่ผมอยู่ dark mode สิงที่ CRB สมัย

นั้น สลับกับร้าน คนน้อยที่ผมยังเที่ยวอยู่ปัจจุบัน บ้าง ...   

ส่วนเรื่องที่ว่าใช้เงินเที่ยวทั้งหมดมาเท่าไหร่ ผมว่าคงไม่น่าหนี 5-6 ล้านด้วยเงินส่วนตัว ไม่นับ

เงินที่บริษัทฯออกค่า Entertain อีก เพราะอย่าลืมว่าที่ผมพูดถึงรายได้นั้นยังไม่ได้หักภาษี

และค่าใช้จ่ายนะครับ ภาษีก็น่าจะโดนไปร่วม 6-7 ล้านแล้ว (รักประเทศไทยจังโว้ย) ทุกวันนี้

ผมจ้างภรรยาเลี้ยงลูกมาร่วม 10 ปี ส่วนนี้ก็หมดไปไม่น้อยกว่า 7-8 ล้านแล้ว ...
 :dookdik15:

ออฟไลน์ โบตันส์

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
:dookdik21:บางท่านอาจจะคิดว่าที่ผมพูดเรื่องเงิน ๆ ทอง ๆ นั้นนะเป็นการโชว์ออฟป่าว...

แล้วผมนะมีตัวตนจริง ๆ เหรอ...==> ผมเป็นแนว โกสด์รีดเดอร์ ครับ.. อ่านCLV มาตั้งแต่

แรกแต่ขี้เกียจพิมพ์ มีตติ้ง ก็ไม่ได้ไปเพราะหลายนสาเหตุ 1. ปัญหาสุขภาพเมื่อตอนนั้น

2. ขี้เกียจเพราะรู้สึกว่าตัวเองแก่แล้ว 3. เบื่อที่ต้องไปคุยกับน้อง ๆ(โค) ในที่ใหม่ๆ  ไม่อยาก

หาเรื่อง ฯลฯ เอาเป็นว่าตอนนี้ทำตัวโลว์โปรไฟล์ไปพลาง ๆ  เม้นต์บ้างประปราย... ที่ออกมาเขียนนี้

ก็อยากเพราะเห็นน้อง ๆ หลายคนกำลังเดินตามทางที่ผมเคยเดินมา แต่น้อง ๆ อาจจะยังไม่มีความ

พร้อมมากนัก ผมก็เลยเป็นห่วง อยากให้น้อง ๆ หันกลับมาคิดและวางแผนชีวิตบ้าง อนาคต

ไม่แน่นอนครับ ผมเจอมากับตัวเองแล้ว แค่วินาทีเดียว ชีวิตของท่านอาจจะเปลี่ยนไปเป็นอีก

ส่วนคนที่ชักนำเข้า CLV คือ อีตา JTR มาเจอกันตอนที่ผมอยู่ dark mode สิงที่ CRB สมัย

นั้น สลับกับร้าน คนน้อยที่ผมยังเที่ยวอยู่ปัจจุบัน บ้าง ...   

ส่วนเรื่องที่ว่าใช้เงินเที่ยวทั้งหมดมาเท่าไหร่ ผมว่าคงไม่น่าหนี 5-6 ล้านด้วยเงินส่วนตัว ไม่นับ

เงินที่บริษัทฯออกค่า Entertain อีก เพราะอย่าลืมว่าที่ผมพูดถึงรายได้นั้นยังไม่ได้หักภาษี

และค่าใช้จ่ายนะครับ ภาษีก็น่าจะโดนไปร่วม 6-7 ล้านแล้ว (รักประเทศไทยจังโว้ย) ทุกวันนี้

ผมจ้างภรรยาเลี้ยงลูกมาร่วม 10 ปี ส่วนนี้ก็หมดไปไม่น้อยกว่า 7-8 ล้านแล้ว ...

:piggy-002 โอววว์ มายไอดอลเก๊าเลย

:10: xxmsn-cry

ตอนที่ 7 เชื่อมั้ยผมพึ่งเคยเที่ยวอ่างตอนอายุ 30

xxmsn-cryโห ฯข้ามมาหลายตอน การเขียนสด ๆ นี้ พึ่งรู้ว่ายากนะครับ

ที่จั่วหัวไว้ว่าผมพึ่งเคยเที่ยวอ่างเป็นครั้งแรกเมื่ออายุ 30 นั้น..สาบานได้เป็นเรื่องจริง...

แต่ไม่ได้หมายความว่าผมจะเวอร์จิ้นนะครับ.. จากตอน 2 (ที่ยังไม่ได้เขียน)นั้น ได้บอกไว้ ว่าจากคนพึ่งขึ้นครู สู่โปรโมเตอร์ นั่นหมายความว่า

ผมได้ขึ้นครูเมื่ออายุ 15 ปี ย้ำนะครับ 15 ปี... หลังจากนั้นก็ไปลุยตาม ซ่องในสมัยนั้น มาตลอด ตอนเรียนมหาลัย จนจบมา ก็ซื้อกินเอาบ้าง

(ตามโรงแรมเช่น ศรีทอง) หรือต่อมาก็เน้นหาจากเล้าจน์ คาราโอเกะเอาบ้างเช่นพวก เค้าเตอร์รัชดาสมัยนั้น นวดแผนโบราณบ้าง ไม่เคยคิดไป

เที่ยวอ่างเลย เพราะความรู้สึกส่วนไม่ชอบฟิลลิ่งที่เข้ามาแก้ผ้าแล้วซ่ำกันเลย ชอบเป็นบอลสวยงาม ถึงโค-รต สวยงาม ... หุหุหุ แล้วท่าน

จะรู้ว่าตอนนั้นผมนะ ติสมากเรื่องบอลสวยงาม ...   :dookdik24:

ผมก็เคยไปอ่างกับเพื่อนนะครับ แต่ไปกินเหล้ารอข้างล่าง ดูเด็ก ๆ ไป จนกระทั่งวันหนึ่ง เพื่อนดันชวนขึ้นห้อง วี ที่มหาลัย... โอ้แม่เจ้า

พึ่งเคยรู้ว่าห้องวีมันสนุกอย่างนี้เอง..วันนั้น ไม่ได้ซ่ำนะครับ แต่เรียกเด็กมานัว ร้องเพลงด้วย แล้วขอให้เขาช่วยเหลือผมด้วย option 1

เพราะตอนนั้นพึ่งแต่งงานไม่นาน ยังเกรงใจเมีย ... แต่ในใจก็บอกตัวเองว่าเออ ..อ่างไม่ได้น่ากลัว น่าเบื่อเหมือนที่เราคิดเลยนี่หว่า มาเที่ยว

ไม่ต้องมาซ่ำ :otaku-tui+ก็ได้ แค่ให้น้อง ๆ ช่วยเราบ้าง ก็ม่น่าผิดอะไร .. หลัง ๆ ก็เลยเริ่มเรียกเด็กเองบ้าง แต่ก็เน้นขึ้นไปคุย กินเบียร์

เป็นเพื่อน อย่างมากก็นัวบ้าง ให้น้อง ๆ ช่วยเราบ้าง ทำอย่างนี้หลายเดือนอยู่... ไม่เคยมีเด็กประจำ จนกระทั่งไปเจอน้อง กต. ที่ ไอด้า

น้องกต.เป็นคนภาคกลางแต่ผิวขาว ตัวเล็ก ๆ ออกแนวน่ารัก ๆ  คุยกันถูกคอกันดี จนไปซ้ำ จากขึ้นแค่รอบเดียว ก็เป็นต่อรอบ...เพื่อนั่งกินเบียร์

ด้วยกัน มันเป็นความรู้สึกดี ๆ นะครับ จนน้องเค้าย้ายมาทำที่ Melroseมั้ง ผมก็ตามไปหา หลัง ๆน้อง เค้าชอบแกล้งผมโดยชอบนุ่งผ้าเช็ดตัว

แล้วมานั่งตักเอาน้องสาวมาถู ๆ แถมยัง ส่งเสียงอีก แน้..คงคิดว่าผมคงตบะแตก..แต่ยากครับ ช่วงนั้นตบะแรงกล้า ... อย่ามายั่วซะให้ยาก

ก็เลยให้น้องมาช่วยผมซ้าให้เมื่อยมือ 5555  :cofc-9drinks

ออฟไลน์ heydude

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
มารอติดตามครับ

ผมก็คบน้องกต.เรื่อยมา มีโทรคุยกันบ้าง น้องชวนมา ก็ไปหา ไปทำแบบเดิมแหละครับ บางครั้งน้องก็ชวนไปกินข้าว

ดูหนังกัน แถวฟิวเจอร์ปาร์คบางแค มีวันนึงเค้าชวนผมไปกินเหล้าต่อที่ห้อง ไปกินกับเพื่อนๆ เค้า นั่งกินแบบบ้าน ๆ

แหละครับ กินตั้งแต่บ่ายสาม (วันนั้นวันหยุดน้องเค้า) กว่าจะกลับก็เที่ยงคืน... กินกันเมาเหมือนกันครับ บังเอิญว่า

ผมเป็นคนง่าย ๆ ขอให้มีองค์ประกอบครบ 2 ประการ คือ หนึ่งมีเหล้า สองมีคนกินด้วย เท่านั้นก็โอแล้ว...

หลังจากวันนั้นเราก็ดูจะใกล้ชิดกันมากขึ้น จนผมเริ่มเขว ตรูจะซ่ำน้องเค้าดีหรือเปล่าหว่า... ใจหนึ่งก็บอกว่า

เอาเลย เสียเงินไปหลายหมื่นแล้ว แต่อีกใจก็บอกว่า เราเป็นบอล โค-รตสวยงาม อดใจไว้ ... จนกระทั่ง

วันหนึ่งหลังเลิกงาน มีโทร.เข้ามามือถือ..อ๋อน้องกต.นั่นเอง 

“มีไรจ้า คิดถึงพี่เหรอ” ผมก็หยอดไปตามประสา  :6:

“เมิงเลิกมายุ่งกับเมียกรูเลยนะ” เสียงที่ปลายสายสบถมา  jed1

“เออ อะไรครับ ผมไม่เข้าใจ โทรผิดป่าว”

“ไม่ผิดหรอก เบอร์เมิงโชว์ที่โทรศัพท์เมียกู เมิงเลิกยุ่งกับมันเลย”

“พี่ อ. เดี๋ยวหนูโทรหานะ” เสียงน้องกต.ยังอุตส่าห์เล็ดรอดมา หลังจากนั้นก็มีเสียงที่เดาว่าคงมีการลงไม้ลงมือกันแน่ ๆ

...เฮ้อ..ผมถอนหายใจ แล้ววางสายไป...

สักพัก น้องกต.โทร.มา ขอโทษขอโพยใหญ่ บอกว่าแฟนเก่าเค้าหึง (เอ๊ะมุกนี้ใช้กันมานานมากแล้วเนอะ) 

แล้วบอกว่าจะไม่มีอีกแล้ว...

มาถึงตอนนี้แล้วคุณคิดว่ามันจะเป็นอย่างไรต่อครับ ...

ครับมันเป็นเหมือนหนังน้ำเน่าจริง ๆ ...แล้วไอ้คนนั้นก็ยังโทร.มาด่าผมอีกสองวันต่อมา ... ผมก็เลยบอกลาน้องกต.อย่างเงียบ ๆ

โดยไม่รับสายเธออีกเลย ...  xxsard

:piggy-03 หลังจากนั้นมา ดูเหมือนว่าเคสของน้องกต.ได้ทำร้ายจิตใจผมพอดู..ฝ่ายมารเลยได้เปรียบ ...

หลังจากห่างหายจากอ่างไปสองสามทิตย์ ผมก็เริ่มเที่ยวอีก คราวนี้ไปกับเพื่อน ดดยที่เจ้าเพื่อนตัวดีบอกว่า

มีอ่างเปิดใหม่แถวรัชดาซ.7 มีเดินแบบโชว์ด้วย ตอนนั้นใช้ชื่อว่า บาฮามัส ?? หรือโคลอนเซ่ 2 ในปัจจุบัน

“เอาดิว่ะ เซ็ง ๆ อยู่พอดี” แล้วสองหนุ่มก็ไปเจอกันที่นัดหมาย ที่พรหมลิขิตให้ผมรู้จักเธอ คนที่สอนให้ผม

รู้ว่าหญ้าหวานนะเป็นอย่างไร

เพื่อนผมนั้นรู้จักคนเชียร์ที่นั่น เพราะมันเที่ยวชองฯมาก่อน แล้วทีมเชียร์แขกก็ยกมาจากชองฯ   พอมาถึงผม

ก็มานั่งดูน้อง ๆ ที่กำลังจะเริ่มเดินแบบโชว์ แล้วสายตาผมก็มาสะดุดกับน้องคนหนึ่ง

“หน้าตาก็น่ารักดี ไม่สวย แต่น่ารัก ๆ แนว ๆ นักศึกษา”

“ดูท่าเดินดิ โห ไม่เคยเดินแบบแน่ ๆ เลยว่ะ” แล้วผมก็ถามเชียร์แขกที่เป็นกิ๊กเก่าเพื่อนผมว่าน้องคนนั้นชื่อไร

“อ๋อ น้องบีค่ะพี่ มาวันแรกเลยมาทำพีอาร์ไม่ได้ลงตู้ค่ะ”

“อืม เรียกให้พี่หน่อยดิ”  ซึ่งผมไม่รู้เลยว่าชีวิตผมจะได้เรียนรู้สัจจะธรรมมากมายจากการที่คบเธอคนนี้ เพียงแค่

ห้าหกเดือนต่อมา.... :xox03

(โปรดติดตามตอนต่อไป ครับ)  :หยึยย

ออฟไลน์ จ้าวเกาะ

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • " มืออาชีพ ต้องไร้หัวใจ "

ผมเชื่อพี่นะ    และไม่ได้คิดว่าโชว์ออฟอะไร
มีอะไร  ก็มาแชร์กัน   ให้คนอื่นได้รู้ครับ
ส่วนไอ้ที่โชว์ออฟน่ะ  มีอยู่ตัวนึง  สมาชิกท่านอื่นๆ  เค้ารู้ดี    แม่งออกมาเห่าอยู่  นาน ๆ ครั้ง    แล้วก็โชว์โง่ตลอด  จนคนอื่นเค้าจับได้หมดแล้ว   แต่ยังเห่าอยู่  ไม่รู้ตัว    ไม่รู้ว่าทำไมแม่งไม่อยู่บ้านเลี้ยงหลานไปว๊า......

โหะ ๆ    นอกเรื่องมามากละ   เดี๋ยวคนอื่นหมั่นไส้เอา
ยังไงผมรอฟังพี่อยู่ครับ    โดยเฉพาะเหตุการณ์  ที่มีคน ๆ นึง สามารถรอท่านได้ถึง 6 ปี

ผมเชื่อพี่นะ    และไม่ได้คิดว่าโชว์ออฟอะไร
มีอะไร  ก็มาแชร์กัน   ให้คนอื่นได้รู้ครับ
ส่วนไอ้ที่โชว์ออฟน่ะ  มีอยู่ตัวนึง  สมาชิกท่านอื่นๆ  เค้ารู้ดี    แม่งออกมาเห่าอยู่  นาน ๆ ครั้ง    แล้วก็โชว์โง่ตลอด  จนคนอื่นเค้าจับได้หมดแล้ว   แต่ยังเห่าอยู่  ไม่รู้ตัว    ไม่รู้ว่าทำไมแม่งไม่อยู่บ้านเลี้ยงหลานไปว๊า......

โหะ ๆ    นอกเรื่องมามากละ   เดี๋ยวคนอื่นหมั่นไส้เอา
ยังไงผมรอฟังพี่อยู่ครับ    โดยเฉพาะเหตุการณ์  ที่มีคน ๆ นึง สามารถรอท่านได้ถึง 6 ปี

:dookdik15:ยังจำได้อีก..มาทวงการบ้านเลย.. ยอมรับครับว่าส่วนหนึ่งที่ลงทุนมาเขียนนี่เพราะท่านได้เขียนเม้นต์เรื่องนี้ไว้...  :อึ้งแดก!

ผมเลยว่า เอาว่ะลองเขียนดู... ยอมรับนะครับ ว่าพอมาเขียนจริง ๆ นะ เหงื่อตกเลย... ไม่ง่ายเลย ..เลยทำให้เข้าใจท่านนักเขียนคนอื่น ๆ

ว่าทำไมเขียนขาด ๆ หาย ๆ ...

ไม่รักจริง เค้าไม่เขียนให้เราอ่านหรอก...

ส่วนตอนต่อไปขอต่อพรุ่งนี้นะครับ..เพราะดึกแล้ว เดี๋ยวผบ.ทบ.สงสัย ทำไรนาน... xxspidy

ออฟไลน์ Hipster

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • ผู้ชายหลั่นล้า MoDzA คนเดิม
มาติดตามครับ  :dookdik6:
ถ้วยหนึ่งนงนุช  ถ้วยสองพุทธวาจา  ถ้วยสามแกล้วกล้าองอาจ  ถ้วยสี่เก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว 
ถ้วยห้าเมามัวพูดไม่กลัวผิด  ถ้วยหกมีฤทธิ์พูดผิดทุกคำ  ถ้วยเจ็ดมืดค่ำมือคลำหนทาง 
ถ้วยแปดเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  ถ้วยเก้าโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  ถ้วยสิบมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย

ออฟไลน์ Tungoalie

• ควายตัวเล็ก เลเวล 1
รออ่านด้วยคนครับ

:6:

ออฟไลน์ Ex-GoR

• Global Moderator
  • กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม
เข้ามาเป็นกำลังใจ จขกท คับ

ออฟไลน์ นาย alpha

• *
  • what is love?
ได้เมียเป็นร้อยมาแทนละสิ

:8:

ออฟไลน์ ลักกี้แมน®

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • Retired!!!
หนุกดีคับ น่าติดตาม น่าติดตาม :yoexp52

ปล ฮาจ้าวเกาะอ่ะ xxhaha
خوش قسمت انسان.

ออฟไลน์ Ms. -_-!!

ติดตามครับ