ผู้เขียนหัวข้อ: ถ้าไม่เที่ยวกูคงได้อยู่บ้านเดี่ยวร้อยตารางวามานานแล้ว....  (อ่าน 65211 ครั้ง)

madoo

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
จ้าวฮะ จ้าวหมายถึงใครอ่ะฮะ งง
 :dookdik21:

ออฟไลน์ EX ยืน-ยัง-เซ : ผมจะเป็นคนดี

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • สมาคมผู้ชายหลั่นล๊าแห่งประเทศไทย
มีซีรี่ย์ให้ติดตามแย้ว

จริงๆเรื่องเที่ยวอ่างตอนสามสิบนี่ผมเชื่อนะ ผมเองตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเที่ยวอ่างเลย
สิ่งที่ทำบุญส่งไปให้ตัวเองชาติหน้าไม่ได้คือ "ผู้หญิงกับเหล้า"

ใส่บาตรพระท่านก็ไม่รับ เอาไปทำบุญก็ไม่มีใครเอา

เราไม่รู้ว่าชาติหน้าเราจะเกิดมาเป็นอะไร

เพราะงั้นมีโอกาสแล้วชาตินี้เอาให้คุ้ม

เผื่อชาติหน้าไปเลยแสรดด

ออฟไลน์ ซอย-ยัน-เชา

• Only The Best Is Good Enough

เอ๊ะ ตะเอง ชง ให้เค๊าตบหรือเปล่า ???

ไม่เอาน่า ...
ไม่ดี
เด๋วบอร์ดร้อนนนน
ทำไมผู้หญิง ถึงสนใจเรื่อง ความสวยงาม
มากกว่า เรื่อง ประเทืองปัญญา ??

เพราะผู้ชาย ไม่ว่าจะโง่ สักแค่ไหน
ก็ยังรับรู้ ความงาม ของผู้หญิง ได้เสมอ

ViNNY

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

จ้าวเกาะจัดหนักอีกแล้ว   :วางระเบิด 

มาต่อไวๆนะครับท่านพี่

ออฟไลน์ ULB (Somewhere I Belong)

• CLV Angel
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • จะไปตามหารักที่ไหน ก็ในเมื่อรักนั้นอยู่รอบๆตัวเรา
มาอ่านๆไว้ก่อน เด้วค่อยกลับไปอ่านละเอียดๆใหม่
เปนกำใจให้ จขกท นะคะ
อย่าคิดว่ารักจะเหมือนละคร ที่ฉากจบทุกตอนจะแฮปปี้ Happy Ending

ออฟไลน์ asuwan

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • อดีตคนเหงา...ไม่เซ่าแล้ว...
เออ... เรื่องคนอื่นผมไม่ยุ่งนะคับ...

วันนี้คงยังไม่ได้อัพนะครับ

มีนัดไปปล่อยแก่กับเพื่อนสมัยมัธยม ที่ยังคบกันมาได้เกือบสามสิบปี

แน่นอนจะพาเธอคนนั้นไปด้วยเพราะสัญญาว่าจะพาไปร้านนี้มานานแล้วแต่คลาดไปทุกที

ไว้ต่อให้พรุ่งนี้นะครับ โทดที..
คนขี้เหงา...คนที่จริงใจ...(^:^)

ออฟไลน์ ว่าง

• Most Value Player
รออยู่นะครับพี่ :maow!

ออฟไลน์ Aki

ลงชื่อติดตามด้วยคนคับ

ออฟไลน์ Love Is

• ลด ละ เลิกเหล้า !!!
มีซีรี่ย์ให้ติดตามแย้ว

จริงๆเรื่องเที่ยวอ่างตอนสามสิบนี่ผมเชื่อนะ ผมเองตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเที่ยวอ่างเลย

ไปแต่ C2 กะ CS อ่ะดิ

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
หลังจากหายแฮ้งค์แล้ว ..(เมื่อคืนไม่รู้กินหรืออาบกัน ผู้ชายหกคน หมดแบล็คไปเกือบห้าขวด) ...  xxsad

:deadsure กลับมาตีสามกว่า ... เลยต้องทำตัวดีหน่อย..พึ่งจะว่างมาอัพให้สักตอน...  :LK-diwoy
คนขี้เหงา...คนที่จริงใจ...(^:^)

ตอนที่ 8 หญ้าหวานคำแรก

คืนนั้น เป็นคืนแรกที่ผมคิดว่าเจอคนที่ใช่อีกครั้ง หลังจากมีแฟนกับเขามาสิบกว่าปี .. น้องบี หน้าแนว ๆ เมย์ เฟื่องอารมณ์

แฟนหนุ่มกรรชัยนะครับ เวลาเธอทำหน้าเฉย ๆ จะไม่รู้อะไร แต่ทำไมเวลาเธอยิ้ม..เธอถึงดูน่ารักผิดไปเป็นอีกคน  คืนนั้น

ก็ได้นั่งคุยกัน ก็เลยร฿ว่าเธอกำลังเรียนอยู่ม.เอกชนที่หนึ่ง อยู่ปี4 แล้วใกล้จะจบ  พึ่งมาทำงานที่นี่วันแรก ทำเป็นพีอาร์

ไม่ออฟ วันนั้นไม่รู้ว่าด้วยเสน่ห์ของเธอหรือความโง่ของผม ทำให้ผมเชื่อที่เธอพูด..จนถึงกับเปิดเมมไว้ 10,000 บาท

แล้วไม่ลืมที่จะแลกเบอร์โทรกันไว้... วันั้นเป็นวันที่ผมยอมรับว่าเหมือนได้กลับไปจีบสาวใหม่ๆ หลังจากที่จีบภรรยามาเป็น

แฟนได้เมื่อสิบกว่าปีก่อน ..มันคงเหมือนน้อง ๆ หลาย ๆ คนที่เคยเป็น ที่รู้สึกว่าโลกมันเป็นสีชมพูหวานแหวว  :dookdik1:

แน่นอนครับ เมื่อมีครั้งแรก ก็ต้องมีครั้งต่อมา เมมที่เปิดไว้ก็หมดไปอย่างรวดเร็ว จนต้องเปิดใหม่อีก เรามีการ

โทรคุยกันตอนกลางวัน(หรือเย็นหว่าเพราะหลังสี่โมงเย็น)บ้าง ก็ตามสูตรสำเร็จของวิชาบริโภคหญ้าศาสตร์

ที่เริ่มต้นด้วยการนัดไปดูหนัง กินข้าว ชอปปิ้ง บ้าง ตอนนั้นเธอก็ไม่ได้ออกลายมากนัก ไม่ได้เซ้าซี้ให้ผม

ซื้ออะไรให้มากมาย อย่างมากก็เป็นกระโปรงยีนส์แถวหน้าราม อืม..ดูติดดินดียิ่งทำให้ผมประทับใจเธอเข้าไปอีก...

หลังจากนั้น ก็เข้าสเต็บตามสูตรพิธากอรัส สามเหลี่ยมด้านเท่า คือหาเงินค่าเทอมไม่ทันขอยืมก่อน 9,000 บาท

คุณคิดว่าผมจะปฏิเสธได้หรือ ... เปล่าเลยผมเต็มใจให้ยืมโดยทันที ... ซึ่งต้องขอปรบมือให้น้องบีที่เก่งมากที่รู้จัก

อ่อยเหยื่อให้กินเบ็ดนาน ๆ  เธอก็พยายามหาเงินมาคืนนิดหน่อย 4-500 บาท แต่ก็ทำให้เธอได้ใจผมไปอีกเต็ม ๆ

วงจรชีวิตแบบนี้ก็ดำเนินอยู่สองสามเดือนได้ เธอก็พยายามแสดงให้ผมเห็นว่าผมเป็นคนสำคัญของเธอ โดยเธอพา

ผมไปรู้จักเพื่อนเธอตามที่ต่าง ๆ บ้างครั้งก็ให้ผมช่วยพาไปเดินที่ห้วยขวางตอนกลางคืน  ในขณะที่ก็ขอให้ผมไปหา

ที่โคลอนเซ่ 2 บ้างโดยรันรอบมานั่งกินเหล้ากับผมในห้อง โดยที่เราไม่ได้มีอะไรกันยกเว้นกอดจูบธรรมดา

เพราะเธอให้เหตุผลที่แสนจะคลาสสิคว่า อยากไปทะเลกับผมแล้วเราจะได้มีอะไรกันแบบแฟน ..ช่วงนั้นผมก็รับรู้ว่า

เธอได้เปลี่ยนสถานะการทำงานจากพีอาร์ไปเป็นไซด์ไลน์แล้ว แต่ไม่รู้ว่าตอนนั้นผมมีอะไรบังตา กลับยอมรับได้เพราะ

คิดว่าเธอคงทำด้วยความจำเป็นเรื่องเงิน ซึ่งผมก็คงให้ความช่วยเหลือเธอได้ไม่เต็มที่แน่ ๆ ...รวมถึงเรื่องที่เพื่อนเธอ

ชวนไปอัพยาไอซ์กัน ซึ่งเรื่องนี้ทำให้ผมดุเธอไปว่าอย่าไปลองเด็ดขาด ผมขอเรื่องยาไว้ ผมไม่ชอบ

...แล้วคุณคิดว่าเธอเชื่อผมมั้ยครับ...

:yoexp52  ถูกต้องนะครับ เธอไม่ได้ทำตามที่ผมขอเลย แต่ผมรู้ได้อย่างไรนะหรือครับ มันมีเหตุการณ์ที่ทำให้

ผมต้องทบทวนความสัมพันธ์กับเธออย่างจริงจัง คือว่าเรานัดกันจะไปเที่ยยวทะเลตามที่เราเคยสัญญากันไว้

ว่าถ้าไปทะเลเราจะได้มีอะไร ๆ กันแบบแฟน ...  :dookdik24: หุหุหุ มันทำให้ผมต้องลางานสองวัน รวมบอกแฟน

ว่าไปทำงานต่างจังหวัด ซึ่งมันเป็นเรื่องปกติของงานที่ผมทำอยู่ต้องเดินทางบ่อย ๆ ไปต่างจังหวัดบ้างหรือต่างประเทศบ้าง

เรานัดกันสิบโมงเช้า เธอให้ผมไปรอที่หน้าอพาร์ตเม้นของเธอ (ผมไม่เคยได้ขึ้นห้องเธอเลยเพราะเธอบอกว่าอยู่กับน้อง

มันดูไม่ดี) พอผมมาถึงให้โทรหา ...วันั้นผมนั่งรอเธอที่ในรถจนถึงบ่ายโมงกว่า โทรไปก็ไม่ติด เหมือนปิดเครื่องไว้ ทำให้

ผมทั้งโกรธ ทั้งเป็นห่วงน้องบีอย่างมาก นอยด์ไปน่าดู... ผมเลยตัดสินใจไม่รอต่อไป เลยว่าไปเดินเล่นแก้เซ็งที่ห้างเสร็จ

แล้วก็เลยดูหนังรอบเย็น ..ตามคาด เธอโทรมาหาตอนที่ผมกำลังดูหนังอยู่ ตอนนั้นน่าจะสักหกโมงเย็นแล้ว ผมก็ตัดสาย

ไม่ได้รับ(เป็นคนดีมีมารยาทเนอะ) แต่พอหนังจบก็ โทรกลับไปแบบนับหนึ่งถึงสิบไปด้วย เพราะผมมีนิสัยแบบฝรั่งคือเรื่อง

เวลาสำหรับผมนั้นสำคัญมาก จนทำให้ตอนหลัง ๆ เวลานัดน้องคนไหนถ้าเธอไปเลทมาก ผมเลิกคบเลย ... ไม่ง้อ..  :meungtayy

แต่ตอนนั้เป็นช่วงที่โดนคุณไสย เพราะตอนโทรกลับไปหาเธอนั้น ตอนแรกคิดว่าพอกันที...แต่หลังจากได้ยิน

เสียงเธอแล้วมันก็อดใจอ่อนไม่ได้

“พี่อ.นู๋ขอโทด...”

“.....................” ผมเงียบอยู่ชั่วอึดใจ

“เมื่อคืนไปงานวันเกิดเพื่อน แล้วเมามาก พึ่งมาฟื้นตอนเย็นนี้เอง เลยรีบโทรมาขอโทษพี่ ถ้าเราจะเลิกกันนู๋ก็

อยากให้เราเลิกกันแบบที่เรายังตุยกันได้”

ตอนนั้ใจผมเริ่มอ่อนลงไปเยอะแล้วแต่ก็ยังฟอร์มอยู่

“ตะเองก็รู้นี่ว่าพี่ถือเรื่องเวลามาก”

“ค่ะพี่นู๋รู้ นู๋ถึงรีบโทรมาขอให้พี่ให้โอกาสนู๋อีกครั้ง นู๋สัญญาว่ามันจะไม่เกิดขึ้นอีก” 

ในที่สุดผมก็ใจอ่อนจนได้ ยอมให้อภัยเธออีกจนได้..หญ้ามันช่างหวานดีแท้ ...  xxseedd

(โปรดติดตามตอนต่อไปครับ ช่วยลุ้นว่าผมจะได้มีอะไรกับเธอแบบที่เราสัญญากันไว้หรือเปล่า)

ออฟไลน์ Darren

ลงชื่อติดตามอ่านคับ กะลังหนุกเลย

ออฟไลน์ Ryo

:10: มารอต่อครับ
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

ออฟไลน์ LittleVampire

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
กะลังลุ้นเลยคับ รอติดตามคับ :dookdik6:
รักใครหลายคน  ดีกว่ารักคนหลายใจ

ออฟไลน์ Love Is

• ลด ละ เลิกเหล้า !!!
เข้ามาติดตามน่ะคร๊าบบบ

ในฐานะ ที่เคยบริโภค หญ้าหวาน มาก่อน  xxhaha xxhaha

ออฟไลน์ -LoVeLeSS-

กำลังเข้าด้ายเข้าเข็มเยย มาต่อเร็วๆนะค๊าบบ     :ILPหื่น!

ออฟไลน์ จ้าวเกาะ

• " มืออาชีพ ต้องไร้หัวใจ "
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร.....   อิอิ
ไม่ได้ว่าใครนะ   ป๋มร้องเพลง   :raddds21

เดี๋ยวบอร์ดร้อน.......    :dookdik2:

ตอนที่ 8 หญ้าหวานคำแรก (ต่อ)

หลังจากนั้นก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้เขาของผมงอกยาวขึ้นเรื่อย ๆ  วัยหนึ่งผมกำลังนั่งกินข้าวกับรุ่นน้องอยู่ น้องบีก็โทรเข้ามา

“พี่อ.ขา นู๋กำลังเดือดร้อน พอดีนู๋ยืมรถอาไปขับชนคนอื่น  รถอาไม่มีประกัน นู๋ก็ไม่มีใบขับขี่ ตำรวจเลยจะเอาเงินนู๋สองหมื่น

รวมค่าซ่อมรถด้วย”

เอ..มันชักทะแม่ง ๆ นะครับ ผมคิดในใจ แล้วบอกรุ่นน้องที่กินด้วยไป

“ผมว่ามันแปลก ๆ นะพี่” รุ่นน้องผมทัก

“เออ พี่ก็ว่า แต่วัดใจว่ะ”

“ผมว่าพี่เอาตังค์ไปให้ แล้วลองจอดซุ่มดูดิพี่”

“เออ ก็ดีเหมือนกัน”

แล้วผมก็กดเงินไป รีบบึ่งรถไปหาที่อพาร์ตเม้นแถวห้วยขวาง พอถึงก็โทรหาน้อง ใหน้องลงมาที่ล็อบบี้ สักพักเธอก็ลงมา

ผมก็ไม่พูดอะไรแล้วยื่นเงินให้เธอ ดูเธอจะดีใจมาก ไม่วายปิดการขายด้วยประโยคเดิม ๆ

“ไว้เราไปทะเลกันนะพี่อ. นู๋อยากไปเที่ยวกับพี่มาก”

“รักนะตะเอง จุ๊บ ๆ “

แล้วผมก็เดินออกมาจากอพาร์ตเม้นต์ของน้องบี แต่ผมยังไม่ได้ไปหรอกครับ ผมเข้าไปซุ่มดูอยู่ในรถ ซึ่งผมเห็นน้องโทร

เรียกผู้ชายคนหนึ่งหน้าตาไม่เหมือนตำรวจเลย ผมว่ามันเหมือนพวกทวงหนี้มากกว่า แล้วน้องบีก็ยื่นเงินให้ไป ...

“เฮ้อ สงสัยหนี้สูญซะแล้ว” ผมเปรย ๆ กับตัวเอง

มาถึงตอนนี้ผมเริ่มยอมรับได้มากขึ้นว่าเขาผมคงงอกมายาวงอกงามดีแบบกวางเรนเดียร์ซะแล้ว แต่ใจนึงก็อยากเอาชนะเธอ

ผมก็เลยคิดแผนว่าจะลุยโลด.... เพื่อปิดการขายซะที...  :dookdik2:

ออนไลน์ ANAKIN SKYWALKER

• Most Value Player
  • *
  • อยากให้เธอรู้สักอย่าง เราอยู่ห่างเกินไป
ยังไม่ได้อ่านตอนต้นๆนะครับ เด๋วมีเวลาจะไล่อ่าน ป๋มคนนึงที่เที่ยวแบบไม่บันยะบันยัง(ทั้งๆที่จน) เรื่องราวของพี่คงเป็นอุทธาหรณ์สอนป๋มได้เป็นอย่างดี :yoexp52
อันดับ 1 คงไว้ ให้ที่รัก
อันดับ 2 จงตระหนัก ให้เพื่อนผอง
อันดับ 3 โคโยตี้ ที่หมายปอง
ที่ไม่มอง คือคน "ไม่จริงใจ"