ผู้เขียนหัวข้อ: คำภีร์เทคนิคการเที่ยว "ร้านโซดา คาราโอเกะ จรัญสนิทวงศ์" และร้านเกะอื่น ๆ ย่านจรัญฯ  (อ่าน 35794 ครั้ง)

ออฟไลน์ devil pink

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เค้าเรียกผมว่า...เทพ...จรัญ
ขออนุญาติเว็บมาสเตอร์หรือผู้ดูแลบอร์ดหรือผู้ดูแลห้อง ขออนุญาติใช้ืพื้นที่เพื่อเป็นเทคนิคในการเที่ยวร้านโอเกะอย่างสบายตัวและสบายกระเป๋า jed15ถ้าผิดพลาดประการใดหรือทำใ้ห้พื้นที่บอร์ดรกเกินไป อนุญาติให้ทำการย้ายห้องได้เลยคับ ด้วยความเคารพคับ xxspidy

เนื่องจากช่วงนี้มีนักเที่ยวหลายท่านที่ pm มาหาผมหลังไมค์สอบถามเกี่ยวกับร้านโซดา รวมไปถึงลายแทง บางท่านไปก็สุขสมหวังกันไปตามระเบียบ บางท่านไปก็อาจจะหล่นหรือโดนชาร์ตค่านู่นนี่นั่น เอาเป็นว่าวันนี้ dmc9 จะขอแนะเทคนิค รวมทั้งรีวิว ร้านน่าไปเที่ยวแถวจรัญฯมาฝาก  CLV ทุกท่านเผื่อเป็นตัวเลือกเผื่อสมาชิกท่านใดเบื่อการสาดดื่ม ฝากไว้ด้วยนะคับ

สำหรับนักเที่ยวหน้าใหม่ที่ไม่เคยไปร้าน "โซดา จรัญสนิทวงศ์" สิ่งที่ท่านต้องเตรียมเป็นดังนี้ jed15
1.เรื่องของเงิน ปัจจัยนี้สำคัญเป็นอย่างยิ่ง ไม่ว่าท่านจะเที่ยวที่ไหนหรือแนวไหน เงินนั้นสำคัญ ควรมีติดตัวไปสัก 2000-3000 (เดวจะแจงให้ทราบว่าค่าอะไรบ้าง) :LK-diwoy
2.ในกรณีที่ท่านไม่มีเด็กประจำหรือไม่รู้จักเด็กในร้าน เข้าไปแบบไม่รู้เรื่อง ถ้าเป็นกรณีอย่างนี้ เด็กก็จะเดินตามท่านขึ้นมาติด ๆ  xxohmyโดยที่ท่านไม่มีโอกาสที่จะได้เลือก ผมแนะนำว่าให้ท่านคุยกับมาม่าซัง ไปเลยว่า "ผมขอเลือกเด็ก" :yoyo-004 ไม่ต้องเกรงใจเพราะเงินของท่านก็คือความสุขของท่าน จะได้ไม่ต้องมานั่งบ่นทีหลังว่า "น้องไม่แรง" อยากได้แบบไหน แหวกนมยังไง เชิญเลือกได้ตามสบายคับ ที่นี้ท่านก็จะได้สุขสมอารมณ์หมายต่อไป xxhaha
3.ในเรื่องของเวลาการไปถึงร้าน ถ้าเป็นวันธรรมดาผมแนะนำให้ไปสัก 4 ทุ่มกำลังดีคับ แต่ถ้าเป็นวัน ศุกร์หรือเสาร์ แนะนำไปสัก 3 ทุ่มเพราะถ้าช้าอดเด็กหมดเซ็งสิคับ แล้วท่านก็จะได้มานั่งแก่วอยู่ชั้นล่างแถมเสียค่านั่งคอยอีก 150 ไ่ม่มีเพิ่ม เพราะถือว่าเราใช้บริการห้องเกะรวม มานั่งรอน้อง ๆ รอเช็คบิลจากห้อง Vip รู้ไหมว่ามันทรมานนนนนน xxmsn-cry xxmsn-cry
4.เรื่องของการแต่งกาย ตามสบายคับ อยากแก้ผ้า ใส่มิดชิดก็สุดแล้วแต่ท่าน เพราะไม่ได้อยู่แถวเอกมัยหรือทองหล่อ แต่งแบบไหนขอให้มีเงิน เป็นอันว่าใช้ได้ :dookdik6:
5.ในเรื่องของอาหารและเครื่องดื่ม ร้านนี้ถ้าเอาเหล้าไปเปิดเอง ไม่เสียค่าเปิดแต่อย่างใด :LK-diwoy ส่วนตัวผมเองก็ใช้วิีธีนี้บ่อย ๆ ถูกกว่ากันครึ่งนึง ยกตัวอย่าง Blend 285 เปิดในร้าน 400 บาท ซื้อ 7-11 200 บาทโดยประมาณเก็บค่าเหล้าอีก 200 บาทไว้เป็นค่ารถกลับบ้านยังได้เลยคับ ส่วนในเรื่องอาหารบางท่านไปเที่ยวโดนน้องสั่งอาหารโดยที่ไม่ได้บอกเดี๋ยวผมจะบอกให้ทำไมถึงเป็นอย่างนั้น ร้านนี้มีกฏอยู่ว่า :GoFL ให้เด็กนั่งดริ๊ง เชียร์อาหารออกสัก  1-2 อย่าง(แต่ถ้าท่านไม่สั่งก็ไม่เป็นไร)จะสังเกตุได้ว่า นั่งไปสักพักเด็กนั่งดริ๊งค์บางคนจะถามว่า "พี่ไม่สั่งอะไรหรือหนูหิว" xxmsn-cry ทำไมนะหรือคับ ก็เพราะว่า ถ้าเด็กไม่สามารถเชียร์อาหารออกได้ เด็กก็จะถูกตัดเงินจากค่าดริ๊งพูดง่ายโดนหักตังค์นะแหละ :piggy-002(แต่เท่าไหร่ไม่ทราบ) ถ้าท่านใจดีอยากช่วยน้อง ๆ ก็สัก 1 อย่างกเพียงพอแล้วคับ แต่ส่วนตัวผม ไม่เคยสั่งและเด็กเองก็ไม่เคยขอให้สั่งด้วยสิ :cofc-9drinks
6.อ่ามาถึงเรื่องมิ๊กเซอร์กันบ้าง :GoFL ในกรณีมีเหล้าไป 1 กลม ย้ำนะคับ นี่เป็นตัวอย่างแค่ 1 กลม เด็กเสริฟที่เป็น ช. หรือ เพศใดก็แล้วแต่ ช่วงแรกให้สั่งเท่าที่จำเป็นก่อนเพราะผมเชื่อว่าหลายท่านไปก็ไม่ค่อยได้ดื่มกันหรอกเพราะมัวแต่ :godester..... :otaku-tui+..... :cofc-9drinks55555+ ใช่ไหมละ รู้กัน ดังนั้นช่วงแรกสั่งแต่พอดี หลังจากนั้น เด็กนั่งดริ๊งค์นี่แหละ จะเป็นคนหยิบให้เราตลอด :หยึยย ไม่มีเด็กเสริฟมาทำให้ เด็กเสริฟจะขึ้นแค่ครั้งเดียวในครั้งแรก นอกจากนั้น ท่านเองต้องคุมสถาณการณ์ของน้อง ๆ ของท่านให้ดี อาจจะบอกแต่เนิน ๆ เลยก็ได้ว่า "ถ้าจะสั่งอะไร ขอให้บอกพี่ก่อน" เป็นอันว่าใช้ได้ :kulorpa' เด็กนั่งดริ๊งค์หนึ่งคนเต็มที่ถือขึ้นมาได้แค่ 2 ขวด ข้างละขวดหลังจากนั้นก็คุมให้อยู่คับ :LK-diwoy
7.คราวนี้มาดูขากลับกันบ้าง หลายท่านโดนค่าทิป ถ้าไม่ให้ไม่ได้ออก (ผมเองไม่เคยเจอนะ) อันนี้ก็สุดแล้วแต่ท่านจะให้หรือไม่ให้ก็ได้ :LK-diwoy แต่ถ้าเป็นเสิรฟ ผมให้แค่ 20 บาท น้องเปิดประตูก็แค่ 20 บาท ก็แค่นั้นสินน้ำใจเล็ก ๆ น้อย เพื่อเราจะได้รับการบริการที่ดีในครั้งต่อไปคับ :LK-diwoy
8.ในกรณีที่เด็กนั่งดริ๊งค์ไม่ให้นัว หรือ การบริการไม่ถึงใจ  :onion-044แต่ผมต้องขอย้ำก่อนว่า "ที่นี่เป็นคาราโอเกะ ไม่ใช่ อาบอบนวด" จะหวังให้น้องเหมือนน้องคนโน้นคนนี้คงจะลำบาก แต่ถ้านั่งนิ่งเป็นตอไม้ไม่ไหวจิง ๆ หยุดดื่มเลือกเด็กใหม่ไปเลยคับ ไม่ต้องเกรงใจ ลงไปคุยกับมาม่าซังได้เลย เงินของเราความสุขของเราอย่าไปกลัว :LK-diwoy
9.ในกรณีที่ได้ผ้าเย็นท่านจะรับหรือไม่รับก็ได้ แต่ถ้าไม่รับต้องบอกตั้งแต่ข้างล่างเลยว่า ผ้าเย็นไม่เอา xxohmy เพราะผืนละ 20 บาท ลูกอมไม่เอาถุงละ 20 จะได้ไม่ต้องหัวเสียกับเรื่องเล็ก ๆ น้อย ๆ แบบนี้คับ xxsard
10.ในกรณีที่น้องเข้าห้องน้ำบ่อยก็เป็นเรื่องธรรมดาเพราะกินเหล้านิ มีแต่น้ำย่อมปวดบ่อยเป็นธรรมดา แต่ถ้าเข้าบ่อยและนาน ให้ัสันนิษฐานว่า น้องเมา :yoyo016หรือคุยกับแขกประจำน้องเค้าอยู่วิธีที่ดีที่สุด ยกเลิกดื่มแมร่งเลยจบข่าว :meungtayy
อันนี้เป็นกรณีนักเที่ยวมือใหม่ที่จะเข้าร้านแบบคราว ๆ ลองปรับเอาไปใช้กันดูคับ

ที่นี้มาถึงเรื่องของเงินที่ผมได้เกริ่นเอาไว้ตั้งแต่แรกกันคับ ผมขอตั้งงบการเที่ยวเอาไว้ที่ 2000/คน คับ มาดูกันคับว่าได้ค่าอะไรบ้าง(ในกรณีเอาเหล้าไปเอง)
1.ในกรณีท่านนั่ง 3 ชม.(กำลังดี) ค่าดื่มน้อง ชม.ละ 240*3= 720 บาท
2.กับแกล้ม 1 อย่าง อย่างละเอาราคากลางไปปูอัด 150*1 = 150 บาท
3.ค่ามิกซ์เซอร์เป็นส่วนที่ท่านต้องคุมให้อยู่ที่สุดตีไป 15 ขวด ขวดละ 30 บาท 15*30 = 450 บาท
4.จัดไป ผ้าเย็นพื้นละ 20+ลูกอม 20 20+20 = 40
5. น้ำแข็งจัดไป 3 ถึงใหญ่ ถังละ 70(อันนี้ไม่แน่ใจแต่น่าจะใช่) 3*70 = 210 บาท
6.ช่วงหลัง ๆ ผมไปมันมีค่าช็อตหรืออะไรสักอย่าง ตีไปคนะลอีก 150 บาท
7.ค่าดริ๊งค์มาม่า 120 ทั้งคืน ก็เท่ากับเสียแค่ 120 บาท
8.ค่าห้อง 300 เหมาทั้งคืน ก็เท่ากับเสียแค่ 300 บาท
9.ส่วนทิปแล้วแต่ศรัทธาจะให้หรือไม่ให้ก็ได้คับ เบ็ดเสร็จยอดรวมทั้งหมดจะตก  1990 เหลือจากที่ตั้งงบไว้อีก 10 บาท  ลองตัดบางรายการออกเช่น ตัดค่ากลับแกล้ม+ตัดค่าลูกอมกับผ้าเย็น ก็จะเหลือ 1800 บาท เหลือ 200 บาทค่าแท็กซี่กลับบ้านได้อีก แต่จิง ๆอาจจะเหลือมากกว่านี้เพราะบางท่านไม่ค่่อยดื่มเน้นนัวอย่างเดียวมิ๊กกับน้ำแข็งอาจจะน้อยกว่าที่ผมคาดการณ์ไว้คราว ๆ คับ

อ่ะเกือบสุดท้ายแระไม่ว่าท่านจะเที่ยวที่ไหนขออย่างเดียวขอให้มีสติในการเที่ยวคับ คุมเกมส์ให้อยู่ แล้วโชคดีจะอยู่กับท่านทุกคนคับ :LK-diwoy

ปล.รีวิวเพิ่มร้านย่านจรัญ
1.ร้านขุนเ้ดชอาหารป่าอยู่ติดปั๊มแก๊สตรงข้าว ซ.โรงแรมเวสอิน มีน้อง ๆ พีอาร์น่ารักเฉลี่ยดื่มละ 70-80 บาท/40 นาที เปิดเหล้าในร้าน 400 มิ๊กเซอร์ 15 บาทสภาพภายในร้านอาจจะไม่หรูเท่าที่ควรแต่ถ้าจะไปนั่งแอ่มสาว ๆ ในราคาที่พอเหมาะเิชิญคับ :LK-diwoy
2.ร้านตำไท บริเวณสามแยกไฟฉาย อาหารถูก บรรยากาศดี ดนตรีสด เหมาะแก่การนั่งดื่มก่อนไปโซดาเป็นอย่างยิ่ง (ผมทำประจำ)ไม่มีเด็กนั่งแต่สามารถ แอ่วเด็กเสริฟคุยหนุก ๆ หนาน ๆ ได้ ตามสบาย อาหารถูกรสชาติอร่อยเชิญคับ :LK-diwoy
3.ไฮคลาสคาราโอเกะ เจ้าของเดียวกันกับ บิ๊กบอส ราคาอาหารเครื่องดื่ม พอ ๆ กับร้านโซดาแต่ต่างกันที่ ไฮคลาสชอบมีโปรโมชั่นเปิดเหล้า 600 ฟรีมิกซ์ ชอบแบบไหนเชิญลองดู เลยจรัญฯ 22 ไปหน่อยอยู่ซ้ายมือ :LK-diwoy
4.อีคอนตรงพรานนกพล่าซ่า เป็นเกะแบบร้องกับคอม เน้นผู้สูงอายุหน่อยแต่ผมก็เคยไปนั่งถูกดี ใช้ได้ เด็กเสริฟสวย แต่ไม่เหมาะกับคนตริหรู
5.ร้านชีโร่ ตรงข้าม ร้านโซดา ราคาเท่ากันแต่ชีโร่ เน้นการจับมือน้อง ๆ ไปนั่งเล่นถ้าชอบแนวนี้เชิญคับ :LK-diwoy
6.ร้านแฮปปี้ไนท์ติดกับโซดา ร้านแม่ของเจ้าของร้านโซดา ราคาเท่ากันแต่เสียค่าเปิดเหล้า ถ้าชอบเชิญคับ เด็ก ๆ ก็น่ารักกว่าโซดานะ แต่ความแรงไม่แน่ใจเคยเข้าแค่ 1-2 คร้งเอง ก็งั้น ๆ  :singleso-noiy
7.ร้านข้าวมต้มหน้าปากทางเข้าเวสอิน รสชาติ สุนัขไม่รับประทาน แต่ราคาก็ไม่แพงตามรสชาติ เหมาะแก่การพากิี๊กไปเติมพลังแล้วเข้าเวสอินไปปรี้ต่อ :otaku-tui+
8.โรงแรมเวสอิน ง่วง ๆ อยากนอนเชิญ ถ้ากลัวนอนเหงาคนเดียวถามเด็กรับรถหรือบริกรได้เลย มีแน่นอนสิ่งที่หลายท่านต้องการ 555555+ :otaku-tui+
9.ร้านอาปาเช่ คาราโอเกะ เกะหยอดเหรียญร้านนี้ไม่แนะนำ แมร่งขี้โกง ไอ้สาดดดดดดดดดดดดดดด ติดถนนจรัญเลยแยกไฟฉายไปหน่อย :meungtayy
10.ร้านส้มตำอรณีติดปั้มแก๊สรถ เลยร้านตำไทไปหน่อย อาหารอร่อย เด็กเสริฟน่ารักโคดดดดดดด ขาว ๆ ทั้งนั้น ไม่เชื่อลองดู :duck-kuanteen
11.ไผ่แดงคาราโอเกะ อยุ่ตรงข้ามร้านตำไท อาหารถูกดริ๊งค์ถูก สนนราคา ชม.ละ 140 บาทแต่เป็นเกะหยอดเหรียญแต่ติดแอร์ ไม่เสียค่าเปิดเหล้า เด็กนั่งหน้าตาก็ตามสภาพร้านคับ อย่าไปคาดหวังอะไรมาก :GoFL

ขอจบเทคนิคการเที่ยวร้านโซดาอย่างมีสติและรีวิวไว้แต่เพียงเท่านี้โอกาสหน้าจะหาร้านดี ๆ มาฝากอีก ขอบคุณที่อ่านมาจนจบคับ ยาวไปนิดแต่หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อหลายท่านคับ โชคดีจงมีแต่ท่านคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 01:17:47 PM โดย KDN »
เทพจรัญ ณ ฝั่งธน

ออฟไลน์ @december

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *

ออฟไลน์ naruto789

• *
 :dookdik6:

เยี่ยมมากคับ ข้อมูลแน่นมาก

thanks

• *
ถามคับ

ถ้าผมไปคนเดียว ครั้งแรก แบบไม่ใช่ลูกค้าประจำนี่ จะโดน  :หัวแตกแสรด! ป่ะคับ

ถามคับ

ถ้าผมไปคนเดียว ครั้งแรก แบบไม่ใช่ลูกค้าประจำนี่ จะโดน  :หัวแตกแสรด! ป่ะคับ

ไม่โดนหรอกคับ ถ้าทำตามทีผมบอกนะรับรองหัวไม่แต่หรอก แต่น้ำแตกแทน 5555+ โชคดีคับ

ออฟไลน์ riderkop

โอววว ข้อมูลแน่นปึ๊กมากครับ ขอบคุณครับผม  jed15
ความรักเหมือนช๊อกโกแลต มันมีทั้งขม และหวาน

ออฟไลน์ aloneavartar

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
วันนี้ จาไป โซดา หาแนวร่วม งับ

• *

จริง คับ ช่วง นี้ เปลี่ยวๆ  อากาศ เปลี่ยนแปลง บ่อย  ได้ คู่มือการเที่ยว มาก จาก   
ผม PM หา แล้วนะงับ
ไปจริงป่าวว  :dookdik2:

วันนี้ จาไป โซดา หาแนวร่วม งับ

อะท่าน มีคนจะไปกับท่านแล้ว ท่าน alon อยากไปจิง ๆ คับ แต่ผมไม่สะดวก ใครว่างไปกับท่่านหน่อยเร็ว ร้านปิดหกโมงเช้าไม่ต้องรีบ 55555+

อะท่าน มีคนจะไปกับท่านแล้ว ท่าน alon อยากไปจิง ๆ คับ แต่ผมไม่สะดวก ใครว่างไปกับท่่านหน่อยเร็ว ร้านปิดหกโมงเช้าไม่ต้องรีบ 55555+
ผม กลัว ตลาด วาย สิท่าน

ออฟไลน์ vtir

• *

ออฟไลน์ koyubi

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • ♀♂
สุดยอดรีวิวฮะ...  นึกว่าLKมาเอง 55+  :LK-diwoy

• *
เหมือนเวบจะล่มไปแปบนึง
เพิ่งเข้าได้เนี่ย  xxseedd

อดไปแน่เลยวันนี้  :จิตตก!

เหมือนเวบจะล่มไปแปบนึง
เพิ่งเข้าได้เนี่ย  xxseedd

อดไปแน่เลยวันนี้  :จิตตก!

ท่าน alone ยังรออยุ่นะัคับ อิอิ

ออฟไลน์ Bean

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สุดยอดมากครับท่านพี่  :dookdik6:

อยากไปด้วยจัง มีแนวร่วมรึยังครับท่าน

ออฟไลน์ nirvana14

• หื่นนะแต่ไม่แสดงออก
8.ในกรณีที่เด็กนั่งดริ๊งค์ไม่ให้นัว หรือ การบริการไม่ถึงใจ  แต่ผมต้องขอย้ำก่อนว่า "ที่นี่เป็นคาราโอเกะ ไม่ใช่ อาบอบนวด" จะหวังให้น้องเหมือนน้องคนโน้นคนนี้คงจะลำบาก แต่ถ้านั่งนิ่งเป็นตอไม้ไม่ไหวจิง ๆ หยุดดื่มเลือกเด็กใหม่ไปเลยคับ ไม่ต้องเกรงใจ ลงไปคุยกับมาม่าซังได้เลย เงินของเราความสุขของเราอย่าไปกลัว

ชอบข้อนี้ของท่าน dmc9 มาก "ต่างกรรมต่างวาระ" ย่อมใช้ได้เสมอครับ ประเภทขอ ลายแทง แล้วพอไปผิดหวัง ก็จงนึกถึงคำนี้ไว้ครับ วันนั้นๆน้องอาจจะไม่พร้อมก็ได้

8.ในกรณีที่เด็กนั่งดริ๊งค์ไม่ให้นัว หรือ การบริการไม่ถึงใจ  แต่ผมต้องขอย้ำก่อนว่า "ที่นี่เป็นคาราโอเกะ ไม่ใช่ อาบอบนวด" จะหวังให้น้องเหมือนน้องคนโน้นคนนี้คงจะลำบาก แต่ถ้านั่งนิ่งเป็นตอไม้ไม่ไหวจิง ๆ หยุดดื่มเลือกเด็กใหม่ไปเลยคับ ไม่ต้องเกรงใจ ลงไปคุยกับมาม่าซังได้เลย เงินของเราความสุขของเราอย่าไปกลัว

ชอบข้อนี้ของท่าน dmc9 มาก "ต่างกรรมต่างวาระ" ย่อมใช้ได้เสมอครับ ประเภทขอ ลายแทง แล้วพอไปผิดหวัง ก็จงนึกถึงคำนี้ไว้ครับ วันนั้นๆน้องอาจจะไม่พร้อมก็ได้

ถูกต้องคับ ต่างกำต่างวาระ ยังใช้ได้เสมอคับ

ออฟไลน์ IcEbErG (^8^)