ผู้เขียนหัวข้อ: คำภีร์เทคนิคการเที่ยว "ร้านโซดา คาราโอเกะ จรัญสนิทวงศ์" และร้านเกะอื่น ๆ ย่านจรัญฯ  (อ่าน 63896 ครั้ง)

ออฟไลน์ devil pink

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เค้าเรียกผมว่า...เทพ...จรัญ
ว่าแล้วเดี๋ยวจะนั่งเขียนรีวิวใหม่ เพราะข้อมูลที่ผมเคยเขียนมันเริ่มเก่าแระ รวมไปถึงจะลิสรายชื่อร้านที่ผมจะลองเข้าไปดีลสถานที่บรรยากาศ แถว ๆ ถนนจรัญฯ  ว่ามีร้านไหนน่าสนใจบ้าง จะได้เป็นตัวเลือกสำหรับคอเกะนัวนะครับ :kulorpa'
เทพจรัญ ณ ฝั่งธน

valentine42658

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ว่าแล้วเดี๋ยวจะนั่งเขียนรีวิวใหม่ เพราะข้อมูลที่ผมเคยเขียนมันเริ่มเก่าแระ รวมไปถึงจะลิสรายชื่อร้านที่ผมจะลองเข้าไปดีลสถานที่บรรยากาศ แถว ๆ ถนนจรัญฯ  ว่ามีร้านไหนน่าสนใจบ้าง จะได้เป็นตัวเลือกสำหรับคอเกะนัวนะครับ :kulorpa'
ขอบคุณก้าบคุณน้อง ที่ทำเพื่อขาหื่นทั้งหลาย   :yoyo024

ออฟไลน์ snattapat

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ขอบคุณครับ สำหรับ คู่มือคำแนะนำ

ออฟไลน์ raynakub

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
Update โซดาจรัญ :
- เด็กเสิร์ฟ+เด็กชงเหล้า ชาย (ปกติมัน เป็น เด็กเปิดประตู) 2 คน ลาออกหมดทุกคน
- เด็กนั่งที่ ลาออก ไปแล้ว ได้แก่ น้อง อักษรย่อ อ. (ตัวนี้ หน้าตาดีสุดในร้าน และไม่แรง ปกติจะมาแพ็คเกจคู่ กะ น้อง อ. อีกคน)
>> ใครไปบ่อยๆ คงไม่ต้องบอกขื่อนะ ว่าเป็นใคร

ป.ล. ร้านนี้ ใครอยากได้ ลายแทง หลังไมค์มาได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 03:53:29 AM โดย raynakub »

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
ช่วงนี้คงไม่ค่อยได้ไปแถวจรัญฯ แระ

เพราะต้องเก็บงานแถวๆ บ้านอีกสักพัก  :onoinyong
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ Blue on Blues

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **

ออฟไลน์ Lacker

• *
ชอบ Review ของท่าน Pink มากเลยครับ ขอบคุณมากมายสำหรับการแบ่งปันข้อมูล
คืนวันเสาร์ที่ 22 มี.ค เบื่อๆเซ็งๆบรรยากาศแถวบ้าน(ลาดพร้าว-วังทองหลาง) เบื่อ ออน. เบื่ออะโกโก้ สะพานควาย ฯลฯ........
เลยเข้ากูเกิ้ล ค้นหาประมาณว่า เด็กนั่งดริ้งค์ชิลๆ ฝั่งธน  ปรากฏว่ามีกระทู้ของท่าน Pink ดีดขึ้นมาด้วย  เลยคลิ๊กขึ้นมาอ่านซักหน่อย
อ่านไป..อ่านไป  เออชอบแฮ่ะ เป็นอารมณ์และบรรยากาศที่ไม่ค่อยได้เจอเท่าไหร่ เลยเหลือบไปดูวันที่โพสต์  เม.ย 2012 อ้าว!! นานแล้วนี่หว่า
เลยเข้ามาตามต่อใน CLV  ดูการบ้านล่าสุดต้นเดือน มี.ค 2013   อื้อหือ!!! แม่จ้าวววว!! อารมณ์และบรรยากาศยังเหมือนที่บรรยายไว้เมื่อเดือนเมษาปีที่แล้วเลย      ยิ่งชอบเข้าไปใหญ่ วันนี้เลยตรงดิ่งไปรีวิวเล่นๆก่อน(ยังไม่ได้เข้า รุ่งขึ้นต้องทำงาน) เดินผ่านหน้าร้านตอนสามทุ่มตรง มีเด็กนั่งหน้าร้านสามคน ก้อถือว่าโอเคดีครัับ หน้าตาก้อประมาณสาวๆที่บาร์สะพานควายไม่หนีกันมากเท่าไหร่(ในสายตาผมนะ) ตอนนี้ paln ไว้แล้วว่าวันที่ 28 มี.ค จะเข้าไปลุยซะหน่อย(รุ่งขึ้นลาพักร้อนแม่มเลย)  ยังรออ่าน Update Review จากท่าน devil pink อยู่ครับ

ชอบ Review ของท่าน Pink มากเลยครับ ขอบคุณมากมายสำหรับการแบ่งปันข้อมูล
คืนวันเสาร์ที่ 22 มี.ค เบื่อๆเซ็งๆบรรยากาศแถวบ้าน(ลาดพร้าว-วังทองหลาง) เบื่อ ออน. เบื่ออะโกโก้ สะพานควาย ฯลฯ........
เลยเข้ากูเกิ้ล ค้นหาประมาณว่า เด็กนั่งดริ้งค์ชิลๆ ฝั่งธน  ปรากฏว่ามีกระทู้ของท่าน Pink ดีดขึ้นมาด้วย  เลยคลิ๊กขึ้นมาอ่านซักหน่อย
อ่านไป..อ่านไป  เออชอบแฮ่ะ เป็นอารมณ์และบรรยากาศที่ไม่ค่อยได้เจอเท่าไหร่ เลยเหลือบไปดูวันที่โพสต์  เม.ย 2012 อ้าว!! นานแล้วนี่หว่า
เลยเข้ามาตามต่อใน CLV  ดูการบ้านล่าสุดต้นเดือน มี.ค 2013   อื้อหือ!!! แม่จ้าวววว!! อารมณ์และบรรยากาศยังเหมือนที่บรรยายไว้เมื่อเดือนเมษาปีที่แล้วเลย      ยิ่งชอบเข้าไปใหญ่ วันนี้เลยตรงดิ่งไปรีวิวเล่นๆก่อน(ยังไม่ได้เข้า รุ่งขึ้นต้องทำงาน) เดินผ่านหน้าร้านตอนสามทุ่มตรง มีเด็กนั่งหน้าร้านสามคน ก้อถือว่าโอเคดีครัับ หน้าตาก้อประมาณสาวๆที่บาร์สะพานควายไม่หนีกันมากเท่าไหร่(ในสายตาผมนะ) ตอนนี้ paln ไว้แล้วว่าวันที่ 28 มี.ค จะเข้าไปลุยซะหน่อย(รุ่งขึ้นลาพักร้อนแม่มเลย)  ยังรออ่าน Update Review จากท่าน devil pink อยู่ครับ

เอ่อ วันที่ 22 มันวันศุกร์นะค้าบ  xxseedd แต่คงหมายถึงวันเสาร์ที่ผ่านมาล่ะสินะ

แล้ววันที่ 28 ที่วางแผนจะไปน่ะ วันพฤหัสฯ รึป่าวอ่ะครับ แบบว่า งงงงง อะ อิ อิ
เผื่อสะดวกจะแวะไปหาเกิ้บ  :onoinyong
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ devil pink

• เค้าเรียกผมว่า...เทพ...จรัญ
ขอบคุณทุกคำติชมครับ ของผมก็นาน ๆ เข้ามาที สำหรับคำถามหลังไมค์ ผมจะเร่งตอบให้นะครับ สำหรับช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับ หุหุ ส่วนใครอยากได้ ID Line ไว้คุยส่วนตัวขอหลังไมค์กับผมได้เลยครับ
เทพจรัญ ณ ฝั่งธน

ออฟไลน์ Lacker

• *
เอ่อ วันที่ 22 มันวันศุกร์นะค้าบ  xxseedd แต่คงหมายถึงวันเสาร์ที่ผ่านมาล่ะสินะ

แล้ววันที่ 28 ที่วางแผนจะไปน่ะ วันพฤหัสฯ รึป่าวอ่ะครับ แบบว่า งงงงง อะ อิ อิ
เผื่อสะดวกจะแวะไปหาเกิ้บ  :onoinyong

พฤหัสฯคั๊บพ๋ม วันศุกร์-เสาร์ติดธุระ

พฤหัสฯคั๊บพ๋ม วันศุกร์-เสาร์ติดธุระ

วันพฤหัสฯ ผบ.ทบ. ไม่อยู่ ว่าจะหาที่ร่อนอยู่เหมือนกัน  ใกล้ๆ แล้วจะบอกอีกทีละกันครับ
เพราะมันไกลบ้านโขอยู่   :singleso-noiy