ผู้เขียนหัวข้อ: เรื่องสั้น....หัดเขียน  (อ่าน 4214 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jaidee

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
เรื่องสั้น....หัดเขียน
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 01:19:03 AM »
หลังจากเข้าไปใช้ชีวิตพัวพันอยู่กับคนกลางคืนอยู่ 2-3 ปี กินหญ้ามาก็เยอะ

จนวันนี้เริ่มฉลาดขึ้นแต่ก็ยังใจอ่อนอยู่เหมือนเดิม   xxmsn-cry

และก็มีร้านประจำอยู่ร้านหนึ่งเรียกได้ว่ารู้จักตั้งแต่เจ้าของร้านยันแม่ครัว จากที่เคยมีโต๊ะประจำสำหรับน้อง ๆ ที่วนเวียนเอาหญ้ามาให้รับประทาน

เด๋วนี้เปลี่ยนมานั่งหน้าบาร์ ดูน้อง ๆ ทำงานแทน กลายเป็นคุณลุงของพวกเธอไปซะแล้ว   :LK-diwoy

แต่ก้มีน้อง ๆ เข้ามานั่งคุยทักทาย ขอเหล้าบ้าง สั่งอาหารบ้าง สม่ำเสมอ มีมาเล่าดราม่าบ้าง เรื่องผัวบ้าง เรื่องทอม ดี้บ้าง ก็ฮา ๆ กันไป

" ลุงวันนี้นั่งคนเดียวเหรอ "  " ลุงเหล้าแก้วดิ " " ลุงนั่งด้วย วันนี้เบื่อลูกค้า"  ฯลฯ สิ่งที่หายไปคือไม่ได้นัว เท่านั้นเอง แต่ก็มีความสุขไปอีกแบบ

แล้วเวลาเห็นวิชาถล่มดื่มของน้อง ๆ เค้า ก็มองดูลูกค้าโต๊ะอื่น ๆ แล้วอนาถเหมือนกัน เหมือนมองดูตัวเองสมัยก่อน ตอนเที่ยวใหม่  xxsad น่ากลัว

และแล้ววันนึง กลิ่นหญ้าหอม ๆ ก็โชยมาอีกครั้ง   :dookdik15:

• **
Re: เรื่องสั้น....หัดเขียน
« Reply #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 01:45:51 AM »
.........................................วันนึงขณะที่กำลังออนเฟสบุ๊คอยู่.......................................

น้อง พ. : ลุง ๆ เด๋วนี้ที่ร้านคนเยอะป่ะ เด๋วหนูจะไปลงงานกับเพื่อน 1 แทค วันที่ 15 นี้

ผม : ก็พอได้นะ มาดิ แต่ช่วงนี้มันบอลยูโรอ่ะนะ คนไม่เยอะเท่าไหร

น้อง พ : เค ๆ ลุงมาเลี้ยงเหล้าด้วยนะ

ผม : จัดไป

......................

:kimji-kuanting ปรกติทั่วไปก็จะประมาณนี้แหละ รู้จักกันในเฟสบุ๊คหลายคน ใครมาลงงานที่ร้าน ที่ผมไปนั่งประจำก็จะมาชวนประมาณนี้

เวลาไปก็เลี้ยงเหล้า แจกดื่มบ้างนิดหน่อย พอเป็นพิธี แต่ไม่เคยสานต่อ.........ร้านเลิกก็กลับ คนไหนสนิทก็มีพาไปกินข้าวต้ม พาไปส่งที่โรงแรมบ้าง

:maow!

วันนั้นผมก็พาเหล้าไปขวดนึง ก็เปิดกินมันหน้าร้านก่อน ยังไม่เข้าไปเพราะยังค่ำอยู่ (ประมาณ 5 ทุ่มกว่า ๆ)

เฮียเจ้าของร้านก็มานั่งคุยด้วย น้อง ๆ ที่เดินอยู่หน้าร้านก็มาทักกัน แล้วก็เจอน้อง พ. ด้วย

น้อง พ. : ลุง !!! คิดถึง ๆ (แล้วมันก็วิ่งเข้ามากอด ผมก็ทักทายไปตามประสา)

ผม : เป็นไง ได้ดื่มดีไหม

น้อง พ. : ก็พอได้อยู่นะลุง

ผม : แล้วเพื่อนที่มาด้วยกันละ (ผมเคยเห็นรูปที่มันถ่ายคู่กันแล้ว น่ารักดี แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร ถามไปงั้นแหละ)

น้อง พ. : อยู่ในร้าน เด๋วไปตามให้

ผม : เห้ย ไม่ต้อง ถามเฉย ๆ เด๋วเข้าไปก็เจอเองแหละ

.................................เพิ่งจะมารู้ว่า.......ไม่น่าไปเจอเลยน้องคนนี้........................... :จิตตก!   

• **
« Reply #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 02:37:26 AM »
สักพักผมก็พาตัวเองเข้าไปในร้าน ไปนั่งหน้าบารืที่เดิม

น้อง ๆ ก็เข้ามาทักมายตามปรกติ

แล้วน้อง พ. ก็เดินมากับเพื่อน

น้อง พ.  : พี่ เอ ฝากเพื่อนหน่อย นี่เพื่อนหนูชื่อ น.

ผม : อ้าว ทำไมละ ?

น้อง พ. : ลูกค้าโต๊ะโน่นมันหื่นนะ น้องเค้าไม่ชอบ หนูไปก่อนนะติดลูกค้าอยู่

ผมหันไปมองทางน้อง น. ยืนยิ้มจืดอยู่ หน้าตาก็นะ ตาคม ๆ ตัวเล็ก ๆ จมูกเล็ก ๆ ปากเอ็กซ์ ๆ หน่อย นมก็พอได้อยู่ แต่ถ้าไปเทียบกับ

น้อง ๆ ที่ทำมาก็ถือว่าเล็ก (ใครจะไปใหญ่เท่าพวกนั้นละ) แต่ตรงเสป็คมาก น่ารักอ่ะ   :dookdik1:
ผมลากเก้าอี้ใกล้ ๆ เข้ามาให้น้องเค้านั่ง หลังจากทักทายกันเรียบร้อยแล้ว

ผม : ทำไม มีปัญหาอะไรเหรอ  :kulorpa'

น้อง น. : ก็ลูกค้าโต๊ะโน่นดิพี่ มันหื่นอ่ะ นั่งปุ๊บจะจับโน่น จับนี่ ตลอดเลย

ผม : อ้าว ก็เค้ามาเท่วก็หวังแบบนี้กันทั้งนั้นแหละ  :GoFL

น้อง น. : ก็มันยังไม่ชิน หนูเพิ่งทำงานได้ไม่นาน แล้วที่อื่นก็ไม่เห็นว่าโคต้องแบบนี้ด้วย หนูเต้นอย่างเดียว เคยแต่นั่งคุยกับลูกค้าเฉย ๆ

ผม : เด๋วสอนให้ (ยิ้มหื่น ๆ)
แล้วผมก็ดีงน้องเข้ามากอด แต่กอดแบบ กอดจากด้านหลังอ่ะ คือน้องเค้ากึ่งนั่งกึ่งยืน ก็เก้าอี้หน้าบาร์มันจะสูง
มือผมคล้องเอวน้องเค้าไว้ คางตั้งที่บ่า ปากกระซิบข้างหู

ผม : ตกลงไหม

น้อง น. หันมายิ้ม ๆ ไม่ได้พูดอะไร

...............................................เตรียมป้อนหญ้าผมอย่างเดียว................................ :จิตตก!

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
« Reply #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 05:07:03 PM »
น้องไม่เป็นงานหรือเราไม่เป็นงาน  อิอิ    :Ont-hodsard :cofc-9drinks

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ Aki

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« Reply #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 06:49:59 PM »
ติดตามด้วยคนคับ  jed15

• **
« Reply #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:45:09 AM »
บางทีก็คิดว่าตัวเองรู้เยอะ รู้ทัน รู้มาก พอตัว แต่พอเจอบอลแพ้ทาง แอ๊ปแบ๊ว ไร้เดียงสาเข้าไปผมก็หวิว ๆ   :yoexp51

• **
« Reply #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:56:52 AM »
หลังจากนั้นก็คุยกันเรื่อย แล้วก็นัว ๆ แบบเล็ก ๆ น้อย มันหน้าบาร์เนอะ...  xxmsn-cry

พอถึงคิวน้องเขาไปเต้น .... ผมก้นั่งอยู่คนเดียว

สักพัก น้องโคอีกคนก็เดินเข้ามา อ่อ....นึกออกละ น้อง ป. ที่ผมเคยนั่งเดียวนานละ มาแบบเป๋ ๆ มาเลย สงสัยเมา 

เข้ามาก็จัดหนักเลย กอด หอม แล้วสั่งดื่ม ผมก็ปฏิเสธไป น้อง ป. ทำหน้างอน ๆ แล้วก็ใช้ท่าไม้ตายประกบปาก ล้วงลิ้น

ไอผมก็ใจอ่อนอีกโดนไม้นี้เข้าไป เลยสั่งให้ 3 ดื่ม ...........ทีนี้นั่งยาวเลย   xxseedd เชี่ยแล้วไง

จริง ๆ น้อง ป. ก้น่ารักน่าเอาอยู่ แต่ป้อน้อง น. ไว้ก่อนแล้วเด๋วจะเสียของ เหลือบหันไปมองบนเวทีเห็นน้อง น. มองมาทางนี้ด้วย

จริง ๆ ที่นี้การเข้าซ้อนแขกถือว่าผิดมารยาท แต่น้อง ป. คงจะรั่วละ ไอผมจะผลักผู้หญิงสวย ๆ ที่เข้ามาซบอกอยู่มันก็ใช่ที่เนอะ ยอม ๆ ไปก่อน  xxseedd

แล้วสักพักน้อง น. ก็ลงมา เดินผ่านผมแอบหยิกนิดนึง แต่ไม่หันมามองนะ แล้วเดินผ่านไปนั่งกับลูกค้าอีกคน ก็ใกล้ ๆ กันนั่นแหละ

แหม....มีงอนด้วย น่ารักเชีย    แอบภูมิใจ       :raddds21

• **
« Reply #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:58:56 AM »
เด๋วมาเล่าต่อนะครับ ขอทำงานแปปนึง     xxspidy

มาเล่าโชว์โง่นะ ไม่ได้มาโชว์เหนืออะไรเลย   :จิตตก!

ออฟไลน์ subi998

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #8 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 08:49:56 AM »
ปูเสื่อรอคับ :yoexp52 :yoexp52
เข้าใจ.....แต่ทำไม่ได้

ออฟไลน์ ๐RyuBi SysTem๐[Born2Be A Nice Guys]

• แล้วไงฟระ รึจะเอา
« Reply #9 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 08:52:06 AM »
ปูเสื่อรอคับ :yoexp52 :yoexp52
เหตุการ์ณจากชีวิตจริงเหรอคุณน้อง Subii
เค้าเรียกผมว่าพระเอกตลอดกาล "สมบัติ  เมทะณี"

ออฟไลน์ Mr.smiley

« Reply #10 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 07:14:05 PM »
รอด้วยคน  :maow!
    " สวยงาม และ บัดซบ ในเวลาเดียวกัน "

• **
« Reply #11 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 03:35:48 AM »
ร้านเลิก.......ผมเข้าไปหาน้องเค้า รู้เลยว่าตอนนั้นตกหลุมแล้ว หลุมอะไรก็ไม่รู้สักอย่าง

เพื่อสานต่อความสัมพันธ์ ผมไปหาน้อง พ. ก่อน ก็เค้ามาด้วยกันเนอะ

ผม : พ. กับ น. กลับยังไง เด๋วพี่ไปส่งไหม

น้อง พ. : ได้ ๆ พาไปกินข้าวต้มด้วยนะ หิว

แล้วผมก็พาทั้งสองคนไป น้อง น. ก็ไปด้วย หลังกินข้าวผมพาไปส่งที่ห้องพัก

ผมบอกให้น้อง พ. ขึ้นไปก่อน แล้วบอกว่าขอคุยกับ น. แปปนึง น้อง พ. ก็เปิดทางให้

ผม : ไม่มานั่งกับพี่เลยนะ

น้อง น. : ก็มีคนอื่นนั่งอยู่

ผม : แต่พี่รอ น. อยู่นะ อย่าทำเป็นไม่รู้

น้อง น. : ไม่รู้..(ประมาณทำท่างอน ๆ)

ผม : เอาเบอร์มาเลย

น้อง น. : พรุ่งนี้มาอีกไหม

ผม : อยากให้มาป่ะละ

น้อง น. : ตามใจ

ผม : เค ๆ ไปก็ได้

แล้วน้อง น. ก็ขอโทรศัพท์ผมไปกดเบอร์ แล้วบอกว่า

น้อง น. : พรุ่งนี้เที่ยงมารับไปกินข้าวด้วยนะ อยากกิน MK นะ นะ

ผม : .....อ่อ....ได้ ๆ โทรมานะ

................................................เด๋วมาต่อนะครับ....เพิ่งกลับจากร้านมาเมาแล้ว......... :maow!

ออฟไลน์ @ LoVe .......

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • (((((( LoVeR...........MoOn ))))))
« Reply #12 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 03:35:42 PM »
ยาวไปทั่น...รอติดตามอยู่คับ

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #13 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 07:30:19 PM »
มารอด้วย  :LK-diwoy
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

• **
« Reply #14 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 09:32:17 PM »
ทั้ง ๆ ที่รู้อยู่แก่ใจว่าคนน่ารัก ๆ จะมาอะไร ยังไง ทำไม กับคนแก่ ๆ (35 ปี) และหน้าตาธรรมดาอย่างผม

แต่มันก็รู้สึกดีและมีความสุข (หลอกตัวเอง) เมื่อได้รู้จักกับเธอ.........

เที่ยงอีกวันนึงขณะที่นั่งทำงานอยู่ก็มี what app ดังมา

น้อง น. : ทำไรอยู่ คิดถึง ๆ

ผม : ทำงานอยู่จ้า

น้อง น. : แล้วว่างไหมอ่า น. หิวแล้ว พี่ พ. ก็ยังไม่ตื่น  :Nonono

ผม : งั้นเด๋วพี่ไปรับนะ

และแล้วเหตุการณ์ก็เป็นอย่างนี้มาอีกหลายวันคือ

เลี้ยงดื่ม >>>> พาไปกินข้าวต้ม >>>>> ส่งห้อง >>>> รับกินข้าว >>> เลี้ยงดื่ม

จนเด็กที่ร้านเริ่มแซว

แหม ๆ เด๋วนี้มาทุกวันเลยน้า.................ผมก็ยิ้ม ๆ

.........และแล้วต่อมาสิ่งที่ผมมีแล้วคนอื่น(ลูกค้า)ไม่มีคืออะไร...........คือผมใจดี...หรีอเรียกอีกอย่างว่าโง่นั้นเอง     :จิตตก!

ตอนแรกบอกว่าเก๋าแล้วเที่ยวมาเยอะ....เจอมาเยอะ........แต่พอมาเจอคนที่โดน...โดนมาก ๆ... ก็เลยโดนอีก    :singleso-noiy

• **
« Reply #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 09:45:22 PM »
เราต้องพิเศษกว่าคนอื่นคิดในแง่ดี

เย็นอีกวัน

น้อง น. : คืนนี้มาไหม

ผม : คงไม่ละ หยุดบ้างนะ

น้อง น. : มาเถอะมานั่งเป็นเพื่อน น. ไม่อยากนั่งกับคนอื่น

ผม : ...เอ่อ...คือ ไม่ว่างนะ

น้อง น. : มาเถอะนะ สัญญาว่าวันนี้จะไม่ขอดื่ม

ผม : แล้วจะโทรไปบอกนะ ว่าได้ไปไหม (ผมไม่ว่างจริง ๆ)

ออฟไลน์ fonnyjung

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #16 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 05:09:05 PM »
เสื่อแดง หน้าคอมเลยคร้าบ
ไม่มีอะไรดีเทียบเท่าและจะมอบให้เธอ มีแต่ความจิงใจ ว่าจะรักเธอตลอดไป

• **
« Reply #17 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:18:44 PM »
ต่อ ๆ

และแล้วผมก็มาเฝ้าน้อง น. อีกครั้ง บางทีก็รู้สึกสมเพชตัวเองเหมือนกัน

เหมือนกับลุงแก่นิดนักร้องยังไงยังงั้น   

แต่คนนี้อาจไม่เหมือนคนอื่น   :10:

ที่เดิมหน้าบาร์หลังจากเปิดเหล้า มิกเซอร์ กับแกล้ม แล้วก็น้อง น. ทุกอย่างพร้อม

เรานั่งคุยกัยเหมือนกับว่าทั้งร้านมีแค่ เรา 2 คน เท่านั้น

ดึกหน่อยพอเราทั้ง 2 คนตึง ๆ ผมโอบกอด ลูบไล้น้อง น. แล้วพยายามจะจูบปากเธอ

น้อง น. : น. ไม่เคยจูบกับใครเลยนะ

ผม : .................

แล้วน้อง น. ก็กอดคอผมแล้วเราก็จูบกัน .................. มันช่างหอมหวานมากที่สุดตั้งแต่เคยเจอมา

ผมอยากจะหยุดเวลาตรงนั้นไว้จริง ๆ   :dookdik24: และแล้ว............

..............

น้อง น. : จะไม่ให้ดื่มจริง ๆ เหรอ 

(อ้าว ไหนมึงสัญญาไว้ไง ว่าจะไม่ขอ)    xxsad

• **
« Reply #18 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 05:19:42 PM »
คืนนี้จะมาต่อให้จบครับ ใกล้ละ    :kulorpa'

• **
« Reply #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 12:24:25 AM »
แล้วถาดตากีล่า ก็เริ่มยกมานัดบัดนั้น

ผมเริ่มคิด.................ไม่ต่างจากคนอื่น ๆ เลยนี่หว่า

แล้วผมก็แกล้งพูดไปว่า

ผม : วันนี้ไม่มีตังค์นะ หยุดไว้เท่านี้ละกัน

น้อง น. หันมามองหน้านิดนึง แต่ไม่ได้ว่าอะไร พอสักพักนึง

น้อง น. : ไปหาดื่มก่อนนะ เด๋วมาแป๊ปนึง จุ๊บ ๆ

ผมได้แต่ยิ้ม ๆ  :จิตตก!

.............................

.............................

น้องเค้าต้องไปทำงานตามหน้าที่อย่าไปซีเรียส   :singleso-noiy