ผู้เขียนหัวข้อ: ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วย แต่ผมขอประนามการกระทำของคนเหล่านี้  (อ่าน 5043 ครั้ง)

ออฟไลน์ MyOPia

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
มีกลุ่มนักท่องเที่ยวอิทธิพลใช้กำลัง อำนาจบาทใหญ่มาบังคับน้องๆ

ตอนแรกผมก็คิดว่าปล่อยให้ผ่านๆไปแต่ตอนนี้ผมทนไม่ได้รบกวนทุกท่านช่วยกันให้สังคมน่าอยู่

และช่วยกันสอดส่อง และบอกเพื่อนๆหรือแขกผู้ใหญ่ที่พวกท่านพามาว่าน้องทำงาน ไม่ได้มาให้ท่านย่ำียีหัวใจและร่างกาย

น้องๆเค้าก็คนมีพ่อแม่ มีครอบครัว มีหัวใจ

คืนก่อนวันที่ 28-9-2012 ผมเพิ่งรู้เรื่องจากน้องคนที่ผมรักมากๆ

เค้าโทรไปร้องไห้กับที่บ้าน เค้าเล่าให้ฟังเคร่าๆแต่ไม่เล่าหมดผมก้ไม่อยากถามเพื่ม

ได้ใจความว่า

• **
มีกลุ่มพวกมีสี เข้ามาในร้านซึ่งเป็นเรื่องปกติ

แต่กลุ่มนี้ใหญ่มาและเรียกเด็กแค่ 3 คน เด็กผมเป็นหนึ่งในนั้น

กลุ่มคนเหล่านั้นพยายามมอมเหล้าอย่างหนัก คนเป็นสิบมอม คนอยู่คนสองคน ให้นึกภาพสิคับ

แล้วก็มีคนล็อกแขนน้องเขาสองข้าง แล้วมีอีกคนนึงควัก ล้วงน้องเขา

กลุ่มคนเหล่านี้อาจจะสนุกสนานแต่น้องบอกผมตั้งแต่เค้าทำงานมาหลายปียังไม่เคยเจอคืนที่เลวร้ายเท่าคืนนั้น

แล้วหลังร้านเลิก ยังใช้อำนาจและพูดจาหยาบคาย เพื่อที่จะให้น้องไปนอนกับตน

โดยไม่สนว่าน้องเค้ารู้สึกยังไง

ผมขอประนามคนเหล่านี้ และใครจะพาผู้ใหญ่นิสัยแบบนี้มา ผมขอให้ท่านพาไปที่ร้านอาหารให้เค้ากินเหล้าโวยวายไป

อย่ามาทำร้ายน้องๆเหล่านี้เลย

ออฟไลน์ SKYHEAl2T

• **
  • หัวใจของผมอยู่บน"ท้องฟ้า" และจะคงอยู่อย่างนี้ "ตลอดไป"
กางเต็นท์รอเกิ๊บบ :RABBIT030
"เธอ"   คือ"คนแรก"ของชีวิต  คือ"คนเดียว"ตลอดมา  และจะเป็น"คนสุดท้าย"ในหัวใจ

ออฟไลน์ SKYHEAl2T

• **
  • หัวใจของผมอยู่บน"ท้องฟ้า" และจะคงอยู่อย่างนี้ "ตลอดไป"
มีกลุ่มพวกมีสี เข้ามาในร้านซึ่งเป็นเรื่องปกติ

แต่กลุ่มนี้ใหญ่มาและเรียกเด็กแค่ 3 คน เด็กผมเป็นหนึ่งในนั้น

กลุ่มคนเหล่านั้นพยายามมอมเหล้าอย่างหนัก คนเป็นสิบมอม คนอยู่คนสองคน ให้นึกภาพสิคับ

แล้วก็มีคนล็อกแขนน้องเขาสองข้าง แล้วมีอีกคนนึงควัก ล้วงน้องเขา

กลุ่มคนเหล่านี้อาจจะสนุกสนานแต่น้องบอกผมตั้งแต่เค้าทำงานมาหลายปียังไม่เคยเจอคืนที่เลวร้ายเท่าคืนนั้น

แล้วหลังร้านเลิก ยังใช้อำนาจและพูดจาหยาบคาย เพื่อที่จะให้น้องไปนอนกับตน

โดยไม่สนว่าน้องเค้ารู้สึกยังไง

ผมขอประนามคนเหล่านี้ และใครจะพาผู้ใหญ่นิสัยแบบนี้มา ผมขอให้ท่านพาไปที่ร้านอาหารให้เค้ากินเหล้าโวยวายไป

อย่ามาทำร้ายน้องๆเหล่านี้เลย

อยากรู้จังว่าเป็นที่ไหน :dookdik21:
"เธอ"   คือ"คนแรก"ของชีวิต  คือ"คนเดียว"ตลอดมา  และจะเป็น"คนสุดท้าย"ในหัวใจ

• **
และความเลวร้ายยังไม่หมดเพียงแค่นั้น

หลังจากนั้นอีกคืนน้องก็ชวนผมไปร้านแต่ผมต้องขอปฏิเสธเพราะผมติดงานเช้าอีกวัน

มันเป็นเหตุการณ์ที่ทำให้ผมรู้สึกผิดมากจนถึงตอนนี้ ถ้าผมไปเรื่องก็คงไม่เกิด

โดยเรื่องมีอยู่ว่า คืนวันที่ 29-9-2012

น้องเมามาก ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นและโดนคนรุมซ้อมทำร้ายร่างกาย น้องบอกว่าโดนปล้น

แต่ผมดูรูปที่น้องส่งมาให้ดูสภาพน้องไม่น่าใช่โดนปล้น ทำร้ายซะไม่คิดเลยว่าเขาเป็นผู้หญิง

เลือดอาบทั่วหน้า และช้ำทั้งหน้า น้องบอกว่าันั่นแค่ที่หน้า ตัวก็ช้ำทั้งตัว

ใครจัยหมา ทำแบบนั้นได้ ถ้าใครพบเห็นเหตุการณ์ดังกล่าวคืนวันที่ 29-9-2012 ช่วยรายงานด้วย

แถวเลียบด่วนรามอินทรา แต่ผมไม่ทราบว่าเรื่องเกิดที่ไหน เพราะน้องจำไม่ได้

และตอนนี้ก็ไม่รับโทรศัพท์ใครทั้งนั้น และเช้าวันต่อมาแม่น้องก็รีบมารับตัวน้องกลับไปต่างจังหวัดและคงไม่ได้มา กทม อีก

แล้วผมทั้งใจสลายที่คิดว่าอนาคตของเรากำลังไปด้วยดี และใจสลายที่คนทำกับน้องแบบนั้น

ครั้งหน้าโปรดเที่ยวด้วยความสุภาพและมีขีดจำกัดในการเที่ยว คิดถึงความรู้สึกน้องบ้าง น้องก็คนนะครับ

• **
อยากรู้จังว่าเป็นที่ไหน :dookdik21:
อยากรู้ผมบอกหลังไมค์ได้ครับ

ไม่อยากบอกเด่วร้านจะเสียหายรึเปล่าผมก็เกรงใจ

• **
ทั้งสองเหตุการณ์ไม่เกี่ยวข้องกันนะครับ เท่าที่ผมคิด

แต่ว่าเรื่องมันเกิดติดกันผมเลยนำมาเล่าติดกันแค่นั้น

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• Most Value Player
  • *
  • LegendKiller
ขอแสดงความเสียใจกับน้องด้วยนะครับ อ่านแล้วเศร้า  xxmsn-cry
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ PJS...

• CLV VIP Member
  • Most Value Player
  • รับนวดแผนไทย
ขอให้น้องหายไวไวครับ..

• **
ผมก็เสียใจกับน้องและหวังว่าน้องจะหายในเร็วๆนี้

ผมอยากจะบินขึ้นไปหาเขามากเพื่อเยี่ยมที่โรงพยาบาลแต่น้องไม่ค่อยรับโทรสับ

แต่ถึงรับผมรู้น้องก็คงไม่ให้ผมไปเยี่ยม ผมทำอะไรไม่ได้เลย T_T

คืนนั้นผมน่าจะไปตามที่เทอชวนผมเรื่องร้ายๆก็คงไม่เกิดขึ้น

ผมเที่ยวมาเอาใจไว้บ้านตลอด แต่เหมือนคนนี้จะได้ใจผมไปแล้ว

แต่สถานการณ์ทุกอย่างทำให้ผมคงไม่ได้เจอน้องเขาอีกแล้ว xxmsn-cry

ออฟไลน์ ขำเนอะ

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
คงทำอะไรไม่ได้มากก่าทำใจล่ะครับ ไม่รู้จะปลอบยังไงดี
Take what you can. Give nothing back.

• **
คงทำอะไรไม่ได้มากก่าทำใจล่ะครับ ไม่รู้จะปลอบยังไงดี
ขอบคุณมากๆคับ สุดท้ายคงต้องจากกับเขาแล้วละครับ

ตอนนี้ผม line ไปเค้าก็ไม่ตอบผมแล้ว ผมโทรไปเค้าก็คุย ผมคิดอยู่ว่าจะคุยไปเรื่อยๆหรือว่าจะหยุดดีเพราะ คุยไปเรื่อยๆผมอาจเจ็บเพราะความหวังนั้นน้อยนิดเหลือเกิน

เขาไม่ได้มี สัญญาณส่งกลับมาเหมือนแต่ก่อนว่าเธอคิดถึงผม แต่ก่อนมี line ตอบผมตลอด โทรมาหาบ้าง

แต่ตอนนี้ทุกอย่างดูจะเลือนลางไปเรื่อยๆ ไมผมเป็นประเภทรักง่ายลืมยากซะด้วย T_T

ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ :จิตตก!

• **
ขอระบายในกระทู้นี้ละกัน

ผมเป็นคนที่ไม่เคยบ่นว่าเหนื่อยในการสร้างชีวิต

แต่ตอนนี้ผมปวดใจ และเหนื่อยมากทั้งกายและใจ

ผมอายุ24 ทำงานทุกวัน วันละ 14-18ชม ต่อวัน ช่วงสร้างชีวิตเงินไม่ได้มากตามสิ่งที่ทำ

แล้วยังเจอเรื่องร้ายๆเข้ามารอบด้าน คนที่ผมชอบนั้นก็ไม่มีอะไรตรงกับผม จิงๆน้องในกระทู้ที่ผมบอกก็ไม่ใช่น้อง

เธออายุมากกว่าผม6 ปี ผมไม่ชอบคนติดเหล้า ติดบุหรี่ โกหก ไม่รักสุขภาพ ผมชอบคนอายุน้อยกว่า แต่คนนี้เธอทำให้ผมแหกกฏที่ตัวเองตั้งไว้ทั้งหมด

ผมอยากทำงานแล้วเพื่อจะไปดูแลเทอ ผมขอเวลา 2 ปี แต่ดูเหมือนอย่างที่บอกเธอดูเหมือนไม่ได้คิดถึงผมเหมือนแต่ก่อนแล้ว

ผมควรทำไงดี คุยต่อไปหรือหยุดไว้แค่นี้

ผมต้องพบกับการพลัดพรากมาตลอดชีวิตผมแล้ว ตอนนี้ผมเจ็บปวดเหลือเกิน

เหนื่อยทั้งกายและใจแต่ไม่มีสิทธิท้อเพราะผมมีครอบครัวที่รักผมและผมก็รักพวกท่านมากๆต้องดูแล ผมขอระบายในกระทู้นี้ละกันครับ

ผมคิดถึงเธอมากจิงๆ แต่ทำอะไรไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Devil Jump

• **
ขออนุญาดเม้นเฉพาะเรื่องทั่นกะน้องนะคับ
เหตที่น้องไม่ได้ปติบัดต่อท่านเหมือนเดิมน่าเปนเพราะ เค้าไม่ได้ทำงานแล้ว เลยไม่รุ้จะคุยไปทำไม เพราะดูจากทรง เดิมที่ก้ไม่ใช่ว่าจะคบกันนิคับ เรื่องปกติคับแบบนี้ หลายๆคนเคยเจอกันทั้งนั้น
เปนกะลังใจให้ทำใจได้ไวๆคับ

• **
ขออนุญาดเม้นเฉพาะเรื่องทั่นกะน้องนะคับ
เหตที่น้องไม่ได้ปติบัดต่อท่านเหมือนเดิมน่าเปนเพราะ เค้าไม่ได้ทำงานแล้ว เลยไม่รุ้จะคุยไปทำไม เพราะดูจากทรง เดิมที่ก้ไม่ใช่ว่าจะคบกันนิคับ เรื่องปกติคับแบบนี้ หลายๆคนเคยเจอกันทั้งนั้น
เปนกะลังใจให้ทำใจได้ไวๆคับ

ขอบคุณมากๆคับ คนอยู่ในสนามมองไม่ค่อยออกหรอกครับ ต้องมีโค้ชนอกสนามคอยอ่านเกม  :maow!

ออฟไลน์ Kimber

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
  • หัวใจต๊อแต๊
ขอบคุณมากๆคับ คนอยู่ในสนามมองไม่ค่อยออกหรอกครับ ต้องมีโค้ชนอกสนามคอยอ่านเกม  :maow!

เราไปเที่ยว ส่วนน้องเค้าไปทำงาน

เราไปทำงานเราก็ทำหน้าที่ในการทำงานให้ดีที่สุด

ก็ไม่ต่างกับน้องที่มาทำงานมั้งครั้บ...

• **
เราไปเที่ยว ส่วนน้องเค้าไปทำงาน

เราไปทำงานเราก็ทำหน้าที่ในการทำงานให้ดีที่สุด

ก็ไม่ต่างกับน้องที่มาทำงานมั้งครั้บ...

ขอบคุณมากครับ ผมยังเปงเด็กน้อยในวงการนะครับ ประสบกามทำให้เราโตขึ้น อิอิ

ออฟไลน์ s4110488

ขอ ออกความคิดนะครับ

น้องเค้ากลับบ้านไป อยู่กับลูก กับสามี หรือเปล่าครับ  เลยไม่ได้รับโทรศัพท์ :แรด...

อย่าหาว่า ทำร้ายจิตใจเลยนะครับ
ผมชอบผู้หญิงได้ทีละหลายคน

แต่ผมรักผู้หญิงได้ทีล่ะคน

ผมไม่ได้เกิดมาเป็นคนหลายใจ

เพียงแต่คุณเอาหัวใจผมไปไม่ได้แค่นั้นเอง

ออฟไลน์ maco

คงต้องใช้เวลาครับ ให้น้องเขาสภาพจืตใจดีกว่านี้ก่อน น้องเขาคงติดต่อคุณมาครับ

• **
ขอ ออกความคิดนะครับ

น้องเค้ากลับบ้านไป อยู่กับลูก กับสามี หรือเปล่าครับ  เลยไม่ได้รับโทรศัพท์ :แรด...

อย่าหาว่า ทำร้ายจิตใจเลยนะครับ
อันนี้ผมก็ไม่ทราบนะคับ ถ้าเทอไม่โกหก

เทอบอกผมว่า ที่บ้านพ่อแม่เทอไม่อยากให้มีแฟนเวลาอยู่กับพ่อแม่ก็ไ่ม่อยากรับโทรศัพท์

แต่หลังๆผมก็ไม่ได้คุยแระคับเริ่มตาสว่าง เริ่มเข้าใจในสิ่งที่เทอเป็นมากขึ้น

แต่ก็คิดถึงนะคับ แต่ก็เข้าใจ+ทำใจ อิอิ