ผู้เขียนหัวข้อ: Project CLV 2013 ปัดฝุ่นบ้านหลังเก่า เพื่อเล่าใหม่  (อ่าน 23345 ครั้ง)

ออฟไลน์ thebie

• CLV VIP Member
  • สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
Re: Project CLV 2013 ปัดฝุ่นบ้านหลังเก่า เพื่อเล่าใหม่
« Reply #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 06:36:22 PM »
ดีจ๊ายย ดีใจที่จะเห็นบอร์ดกลับมาคึกคัก
ผมเป็นสมาชิกมานานแต่เพิ่งมาตอบเพราะเห็นบอร์ดเหงาและห่างหายไปนาน
ดีใจที่เห็นคนเที่ยวกลุ่มใหม่ๆ

ผมคงยังเที่ยวไม่ได้สักพัก แต่จะตามอ่าน และถ้าพร้อม จะมีคอนเทนต์นำเสนอแน่นอนค้าบบบบ

ออฟไลน์ Ex-GoR

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม
Re: Project CLV 2013 ปัดฝุ่นบ้านหลังเก่า เพื่อเล่าใหม่
« Reply #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 06:41:03 PM »
เยี่ยมเลยเมียจ๋า  :6:

สาระนิดนึง 

เรื่องแนวคิดของ GoR  ถ้าจะเอาจริงผมจะช่วยอีกแรงนะครับ  ร้านอาจไม่พร้อมเหมือนร้านใหญ่ๆ แต่ถ้าเป็นมินิมีตติ้งเล็กๆ ก็น่าจะทำได้นะครับ :RABBIT030

มีเวลาอีกเดือนหนึ่ง เวลาอาจจะกระชั้นชิดไปหน่อย แต่ว่าจะทำให้มันออกมาดีที่สุดเท่าที่จะสามารถทำได้

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:01:00 PM »
สมาชิกนู๊บๆ รายงานตัวครับ

:yoyo-007
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ flyman99 ส่งเสริมให้คนไทยบินได้ ^_______^

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • สุภาพ เรียบร้อย พูดน้อย ขี้อาย
« Reply #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:08:44 PM »
ป๋มก็ยังอยู่นะครับ เข้ามาอ่านบ้างโพสบ้าง แต่ก็ยังเที่ยวอยู่

มาทันช่วงที่ LK และเวบกำลังรุ่งเรืองเหมือนกันคับ

มีอะไรให้ช่วย หรือ มีมิตติ้ง ก็อาจจะไปร่วมแจมครับ

ดีใจที่ได้เห็นสมาชิกเดิมๆครับ เพราะ คนใหม่ๆยังไม่เคยเจอใครเลย

ผู้หญิงคือเพศแม่ ผมเลยอยากมีแม่หลายๆคน อิอิ

ออฟไลน์ Mr.smiley

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« Reply #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 08:28:29 PM »
เห็นกระทู้นี้คึกคัก มีลอคอินทั้งเก่าและใหม่มาเม้นท์แล้วก็รู้สึกว่า CLV เริ่มกลับมามีสีสันได้ดีเหมือนเดิมแน่ๆ  :RABBIT030
ก็ขอเป็นอีกหนึ่งในการสร้างสีสัน และความครื้นเครง โดยจะหมั่นมาอัพเดทการบ้านเรื่อยๆ พร้อมแนบปลากรอบให้นะคับ

>> ส่วนข้อเสนอแนะคงมีแบบกรุบกริบ แต่ตอนนี้ยังนึกไม่ค่อยออกจิงๆ ช่วงนี้
ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีดีลโปรกับทางร้านต่างๆ เหมือนแต่ก่อน ซึ่งก็ต้องเริ่มจากเพิ่ลสมาชิก CLV ที่จะช่วยกัน
อาจจะไปเที่ยวแร๊วมาส่งการบ้านกัลบ้าง หรือมีเรื่องประสบการณ์ชีวิตมาแชร์กัล เมื่อบอร์ดคึกคัก มีกิจกรรมร่วมกับสถานที่เที่ยวมากขึ้น
โอกาสที่สปอนเซอร์ต่างๆ จะให้การสนับสนุนเรามันก็ง่ายขึ้น  :6:

"มิตรภาพดีๆ ในสังคม CLV มันยังคงมีอยู่..."

สุดท้าย CLV ดิวะ  :kulorpa'
    " สวยงาม และ บัดซบ ในเวลาเดียวกัน "

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

« Reply #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:01:26 PM »
ตอนแรกที่ค้นพบเวปก้อเนื่องมาจากนอยย์(แฟนทิ้ง) จะเปลี่ยนแนวเที่ยว จนได้มาอ่านเรื่องราวมากมาย ทั้งการบ้าน กามบ้าน ความสุข เศร้า และมิตรภาพที่ไม่นึกว่าจะมีในสังคมออนไลต์ :GoFL
เมื่อทั่นLK มีความมุ่งมั่นที่จะทำให้เวปกลับมาคึกคัก ผมก้อพร้อมจะเป็นฟันเฟืองตัวเล็กๆที่ช่วยขับเคลื่อนเวปแห่งนี้ด้วยครับ
ปล. รอที่จะได้พบทั่นเทพทุกทั่นใน meeting นะครับ 
เพื่อ CLVVVVVVVV ดิวะ
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• *
  • LegendKiller
« Reply #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:33:21 AM »
พรุ่งนี้จะกลับไปเม้นต์ตอบทีละอันนะครับ
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ masquerade

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • เกลียดกรุงเทพว่ะ....แต่รักสะพานควาย
« Reply #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 01:12:23 AM »
รู้สึกเงียบเหงาไปนานนะเว็บเรา

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
« Reply #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 07:19:26 AM »
เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับเพื่อนใหม่ๆ

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับมิตรภาพใหม่ๆ

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับรักแรกพบ

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับความเจ็บปวด

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับรักครั้งใหม่

และสุดท้าย เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับ  :pomjorksard

รอการกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้งหนึ่งของ CLV นะครับ จะคอยช่วยเหลือเท่าที่จะช่วยได้

CLV ดิว่ะ!!!

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

ออฟไลน์ ANAKIN SKYWALKER

• *
  • อยากให้เธอรู้สักอย่าง เราอยู่ห่างเกินไป
« Reply #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:45:30 AM »
เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับเพื่อนใหม่ๆ

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับมิตรภาพใหม่ๆ

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับรักแรกพบ

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับความเจ็บปวด

เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับรักครั้งใหม่

และสุดท้าย เว็บแห่งนี้ทำให้ผมได้พบกับ  :pomjorksard

รอการกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้งหนึ่งของ CLV นะครับ จะคอยช่วยเหลือเท่าที่จะช่วยได้

CLV ดิว่ะ!!!

อ่านแล้วไม่รู้จะซึ้ง xxmsn-cryหรือจะฮาดี  :somnamna

CLV  ดิวะ
อันดับ 1 คงไว้ ให้ที่รัก
อันดับ 2 จงตระหนัก ให้เพื่อนผอง
อันดับ 3 โคโยตี้ ที่หมายปอง
ที่ไม่มอง คือคน "ไม่จริงใจ"

mamepoko

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:08:16 AM »
มีเวลาอีกเดือนหนึ่ง เวลาอาจจะกระชั้นชิดไปหน่อย แต่ว่าจะทำให้มันออกมาดีที่สุดเท่าที่จะสามารถทำได้

ผมอาจ จะ เป็น เด็กใหม่สำหรับ ดินแดนสายรุ้ง แต่ คอนโดผมอยู่ ใกล้ๆ และ เคยไปเที่ยว อยู่ บ้าง xxseedd เล็กน้อย
ถ้าท่าน ต้องการ เรียก ใช้ บอกได้ครับ ยินดี ที่ จะได้มีส่วนร่วมครับ

ว่าแต่ ท่าน สนิทกับ ยำยำ เมน นี่ เรื่อง มัน คง ง่าย นะ ป๋ม ว่า :GoFL

ออฟไลน์ นาย alpha

• *
  • what is love?
« Reply #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:15:43 AM »
Home is home

เล่นเวบนี้มามา 4 ปีละ และก็จะเล่นต่อไปคับ

:dookdik26:

ออฟไลน์ Arther09

« Reply #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:22:32 AM »
รายงานตัวครับ แอบอ่านอยู่ห่างงงงงง อย่างห่วงงงงงง meeting ขอไปด้วยนะครับ

CLV ดิว่ะะะะะะะะ

ออฟไลน์ ANAKIN SKYWALKER

• *
  • อยากให้เธอรู้สักอย่าง เราอยู่ห่างเกินไป
« Reply #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 11:32:28 AM »
เริ่มคึกคักแล้วเว้ยเฮ้ย!!!! :RABBIT03

User ท่านอื่นที่ตามเวบนี้อยู่แวะมารายงานตัวที่กระทู้นี้  พร้อมทิ้งความเห็นเล็กๆน้อยๆด้วยนะครับ

CLV ดิเว้ย เอ๊ย!!!  ดิวะ
อันดับ 1 คงไว้ ให้ที่รัก
อันดับ 2 จงตระหนัก ให้เพื่อนผอง
อันดับ 3 โคโยตี้ ที่หมายปอง
ที่ไม่มอง คือคน "ไม่จริงใจ"

ออฟไลน์ ขำ ขำ

« Reply #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 12:04:27 PM »
Project CLV 2013 ปัดฝุ่นบ้านหลังเก่า เพื่อเล่าใหม่

ตามชื่อหัวข้อเลยครับ สำหรับ สมาชิกใหม่ๆ อาจจะ งง ว่า ไอ้ LK นี่มันเป็นใคร
LK เป็นผู้ชายคนนึง ที่ไม่ค่อยกินเหล้า แต่ชอบเต้น ชอบไปเที่ยว และมีโอกาสได้ดูแล CLV อยู่พักใหญ่ๆ
ก่อนที่จะมีกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง ขอเข้ามา Take over รับ CLV ไปดูแลแทน เมื่อประมาณ กลางปี 54
ซึ่งตอนนั้น หลักๆ คนที่ทำ มี CLV มี LK กับ เป็นต่อ อยู่สองคน และกลุ่มใหม่ที่เข้ามาขอทำ มีประมาณ 6 คน
ทาง Ont จึงได้คุยกับ LK แล้วว่า อยากให้กลุ่มใหม่ได้ลองทำดู เนื่องจากเวปทรงๆ มาซักพักแล้ว เพราะไม่ีมีคนทำ
และให้ LK ส่งต่อไม้ไปให้กับทีมใหม่ ที่มีคนเยอะกว่า จึงน่าจะทำเนื้องานได้เยอะกว่า
บัดนี้ ทีมใหม่ที่ขอเข้ามา Take over คนที่เป็นตัวตั้งตัวตี ก็เลิกสนใจกันไปเกือบหมดแล้ว
เหลือ KDN ที่ยังคงเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงหลัก ในการพยายามสร้างสีสันให้กับบ้านหลังนี้ อยู่อย่างสม่ำเสมอ
ขอบคุณจากใจจริงๆครับ ... ตอนแรก LK ก็อยากที่จะกลับมาช่วยดูแลบ้านหลังนี้
แต่เนื่องจาก ในช่วงที่หยุดไปนั้น LK ได้ไปทำงานอื่น ซึ่งทำให้ กลับมาใช้ชีวิตกลางคืน ค่อนข้างยากแล้ว
แต่ถามว่า ยังรัก และห่วงใยบ้านหลังนี้อยู่ไหม ก็ตอบได้ครับว่า ยังรักและเป็นห่วงอยู่เสมอ
เพราะรู้สึกได้ว่า มันก็เป็น เวปบอร์ด คอมมิวนิตี้ ที่เรามีส่วนร่วมในการสร้างมันขึ้นมากับมือ และไม่อยากให้มันหายไป
แต่เนื่องจาก ภารกิจต่างๆที่มีอยู่ ทำให้ คงไม่สามารถเข้ามาเยี่ยมเยียนได้บ่อยๆ
อารัมภบท มาเยอะล่ะ ขอเข้าเรื่องเลยละกัน

Project CLV 2013 ปัดฝุ่นบ้านหลังเก่า เพื่อเล่าใหม่

พันธกิจหลัก

1. ทำให้ CLV กลายเป็น เวปบอร์ด คอมมิวนิตี้ ของกลุ่มโคโยตี้ ที่ยิ่งใหญ่ อันดับ1ในสามโลก เหมือนดังเดิม
2. ตามหา ผู้พร้อมจะเข้ามาร่วมเป็นทีมงานช่วยดูแลเวป เช่น Marketing / Website Developer / Website Designer
3. ตามหา ผู้ที่เหมาะสม จะเป็น ผู้ช่วยดูแลบ้านหลังนี้ หัวหน้าห้องต่างๆในแต่ละบ้าน หรือ Moderator ประจำห้องต่างๆ นั่นเอง

พันธกิจรอง (ที่อาจจะสำคัญกว่าพันธกิจหลัก)

ทำให้ CLV กลายเป็น บ้าน ที่ตอบรับโจทย์ของสมาชิก ณ ปัจจุบัน ให้มากที่สุด เพื่อให้บ้านหลังนี้ เป็นบ้านที่อบอุ่น
และสมาชิกในบ้าน ได้พูดคุยกัน รู้จักกัน ให้มากขึ้น

สิ่งที่อยากให้ สมาชิก CLV ช่วยกันทำ หลังจากอ่านกระทู้นี้จบแล้ว

1. ลงชื่อ ตอบกระทู้ ให้ผมรู้หน่อยว่า สมาชิกที่ยัง Active
    และพร้อมจะเป็นผู้หนึ่งที่ช่วยกันทำให้บ้านหลังนี้ ดีขึ้น คือตัวคุณ
    เพราะบ้านหลังนี้ จะดีขึ้นไม่ได้เลย จากใครคนใดคนหนึ่ง แต่จะดีขึ้นแน่ ถ้าทุกคนในบ้าน ช่วยกัน
    ด้วยการ ลงชื่อคุณไว้ แล้วตามด้วยคำว่า CLV ดิวะ

2. ช่วยกันนำเสนอไอเดียต่างๆ ที่จะช่วยกันทำให้บ้านหลังนี้ ดีขึ้นได้ ตามความคิดของคุณ
    ว่าแนวทาง ในปี 2013 ของ CLV ควรจะเป็นยังไง ไปในแนวทางไหน
    เช่น ควรจะมีห้องใหม่ไหม? เช่น ห้องคาราโอเกะ / ห้อง ร้านที่เที่ยวสไตล์พริตตี้เสิร์ฟ เช่น เพ้อ นัว
    อยากเห็นอะไรใหม่ๆ ที่น่าจะช่วยสร้างสีสันขึ้น หรือ คิดว่ามีอะไรเก่าๆที่ไม่ดี ไม่ชอบ และอยากให้หายไป

3. ช่วยกันนำเสนอ รายชื่อของผู้คน ที่น่าจะเหมาะกับการ เป็น หัวหน้าห้องในแต่ละห้องของ CLV ณ ปัจจุบัน
    อันได้แก่ CLV Club / ศาลาคนเศร้า / CLV Cottage
    ซึ่งจะเสนอชื่อคนอื่น หรือเสนอตัวเอง ก็ได้ นะครับ ถ้าอยากมาช่วยกันดูแล ให้บ้านหลังนี้ อบอุ่นขึ้น

4. ใครที่สนใจ ตำแหน่ง Marketing / Website Developer / Website Designer
    ลอง PM มาคุยกับ LK เลยครับ คงเป็น Freelance ทั้งหมดทุกตำแหน่ง และรายได้อาจจะไม่เยอะมาก
    เนื่องจากตอนนี้ CLV ไม่มี Sponsor แม้แต่ร้านเดียว พูดง่ายๆคือ ตอนนี้เวปไม่มีรายได้นั่นเอง
    ดังนั้น อย่าคาดหวัง รายได้สูง เป็นกอบ เป็นกำ แต่ คงไม่ถึงกับต้องทำงานฟรีครับ
    หรือถ้าพร้อมจะช่วยกันทำฟรีให้ในช่วงแรก เก๊าก็ยินดีนะ  :koyubi-diwa

ก็ออกตัวไว้ก่อนเลยนะครับว่า LK ก็คงยังไม่มีเวลาที่จะมาดูแล CLV ได้เต็มที่ เท่าที่เคยดูแลมา 3-4 ปี ก่อนหน้านี้
เนื่องจากช่วงนี้ มีงานสร้างชีวิต อีกงานหนึ่ง ที่ต้องทำให้เสร็จอยู่ แต่ก็จะพยายามแบ่งเวลามาดูแล CLV ให้มากขึ้น
ในปี 2013 ที่กำลังจะมาถึงนี้ ดังนั้น ในเวลาเดือนกว่าๆที่เหลืออยู่นี้ LK จะพยายามให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้
เพื่อทำให้ เกิด CLV โฉมใหม่ ในปี 2013 ที่จะมาถึง ขอบคุณทุกท่านที่อ่านและช่วยกัน comment ครับ  :LK-diwoy

คงจะช่วยอะไรไม่ได้เลยคับ  เนิ่องจากเหตุผลหลายๆอย่าง

แต่ก็เป็นกำลังใจให้คับ  และ คอมเม้นต์ให้เยอะๆขึ้น

CLV  ดิว่ะ

ออฟไลน์ Hipster

• ผู้ชายหลั่นล้า MoDzA คนเดิม
« Reply #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 01:24:17 PM »
 :LK-diwoy รายงานตัวครับ ผมยังแวะเวียนเข้ามาอ่านอยู่บ้างครับ ขอให้CLV กลับมาคึกคักอีกครั้งนะครับ  :dookdik6:

CLV ดิวะ
ถ้วยหนึ่งนงนุช  ถ้วยสองพุทธวาจา  ถ้วยสามแกล้วกล้าองอาจ  ถ้วยสี่เก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว 
ถ้วยห้าเมามัวพูดไม่กลัวผิด  ถ้วยหกมีฤทธิ์พูดผิดทุกคำ  ถ้วยเจ็ดมืดค่ำมือคลำหนทาง 
ถ้วยแปดเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  ถ้วยเก้าโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  ถ้วยสิบมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย

ออฟไลน์ kaiwantae

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:11:23 PM »
รายงานตัวจ้าา  :onoinyong เป็นสมาชิกแอบอ่าน  ไม่ค่อยได้ส่งการบ้าน ถ้าถามว่าอยากให้เพิ่มอะไร น่าเพิ่มห้อง เฉพาะ โซน เช่น ฝั่งธน  จรัญ ประมาณนี้ครับ
อ่านแล้วชอบ ก็ขอ + ด้วยนะครับ
การบ้านเก่า
ฉบับที่ 1 http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,16973.msg416950.html#msg416950

ออฟไลน์ Aki

« Reply #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:54:06 PM »
รายงานตัวด้วยคนครับ สิงอยู่ในบอร์ดมาหลายปี พยายามตามคอมเมนต์หลายๆท่านอยู่เรื่อยๆ

ดีใจจังที่ LK ช่วยจุดประกายปลุกบอร์ดของเราให้กลับมามีสีสันเหมือนเดิมอีกครั้ง

ยินดีที่จะช่วยเท่าที่จะทำได้นะครับ (แต่ตอนนี้ยังนึกไม่ออก ว่าช่วยไรได้บ้าง)

เห็นด้วยกับหลายๆความเห็นก่อนหน้านี้ ไม่ว่าจะเป็นการจัด Meeting อีกครั้งเพราะ login ใหม่ๆก็เยอะขึ้น

CLV Coupon ก็น่าจะกลับมานะครับ ผมลองเที่ยวเล้านจ์ครั้งแรกก็เพราะ CLV Coupon เนี่ยแหละ  :yoexp52

เตะบอลก็น่าจะนัดกันใหม่นะ

สุดท้าย CLV ดิวะ

• *
« Reply #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:53:39 AM »
เพื่อร่วมเฉลิมฉลองการทำให้บ้านเราดีขึ้น เราจะยอมเหนื่อยอีกครั้ง เตรียมตัวพบกับ

Mini Meeting At Rainbow อีกครั้ง Project นี้คลอดก่อนปีใหม่แน่นอน

รับประกันความสนุกเช่นเดิม

OK พี่คิดว่า พี่น่าจะเคลียร์เวลา ในเดือน ธันวาคมได้ ...
ซักเสาร์นึง ในเดือน ธันวาคม ยังไง เดี๋ยวตกลงเรื่องเวลากันอีกที  :kulorpa'

ยินดีต้อนรับกลับบ้านน่ะเกิ๊บบบ LK

ห่างหายไปนาน แต่ก้อยังห่วงใย บ้านหลังนี้ตลอดไป CLV ดิว่ะ  :dookdik24:

ห่างหายกันไปหลายคนครับ  :LK-diwoy

สิงสถิตย์นานมาก แสดงตัวบ้าง ไม่แสดงตัวบ้าง นอยด์บ้าง บ้าพลังบ้าง ยังไงมีอะไรให้ช่วยลงแรง
บอกแก็ง FV เราได้นะครับ LK
อยู่มานาน ออกหน้าออกตาน้อย หื่นซะเยอะ

CLV จงสถติย์อยู่กับท่าน

พี่รอง F*cking Villa    oRyubioSysTemo

555+ ออกหน้าออกตาน้อย หื่นซะเยอะ สโลแกน ขิงๆ

4 จตุรเทพ  ยังคงอยู่  แต่ตอนนี้ อยู่แค่  3 คน ก็คือ  ผม, LoveLess, MR!@#$  .... แต่ตอนนี้ ต่างคนต่าง พลังหมด  ... แต่ ถ้าบอร์ด กลับมาอลังที่สุดใน 3 โลกละก็ เดี๋ยวได้เห็น Content เด็ด ๆ จากกลุ่้ม ผมแน่นอน ครับ .....

เริ่มต้นที่ ไป โชว์ความอลัง เดือนหน้า ที่เรนโบว์มะครับ

ผมยังจำได้ วันที่ไปกับ Loveless ปกติ เค้าใช้เงินกันทั้งคืน ประมาณ 2,000

แต่ ป๋า Loveless ผม คล้องพวงมาลัยสองพวง ก็ 2,000 ล่ะ ... แลกกับ การหอมแก้ม ของสาวเจ้า หนึ่งที  :dookdik26:

ยังเข้ามาอ่านอยู่นะ แต่มะค่อยได้เมนท์เท่าไหร่.. :pomjorksard

ไม่ได้เมนท์ ยังดีกว่า ไม่ได้อ่านเลย 555  xxhaha
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

• *
« Reply #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 09:03:35 AM »
1. ขอต้อนรับการกลับมาของ LK นะครับ  :6:

2. ผมมองว่า Mission หลักของ CLV ในปี 2013 ไม่ยากที่จะ achieve เพียงแต่
สิ่งที่ต้องทำให้เกิดขึ้นมาได้จริงๆ คือ "Active Users" เหมือนในช่วงก่อน
(น่าจะเป็นเวลาเดียวกับที่ DIL บอกไว้ หรือก่อนหน้านั้นนิดหน่อย) ซึ่งในตอนนั้น
จะเต็มไปด้วยก๊วน/แก็งค์ต่างๆ ที่เป็นเจ้าบ้านตามร้านๆ ต่าง เข้ามา post review update กันตลอด
รวมทั้งมีการกระจายไปจัด party ตามร้านต่างๆ อยู่เป็นประจำ...

แต่ตอนนี้ (ซึ่งข้ามผ่านจากเวลานั้นมานานหลายปี) Active Users หลายๆ คน
ก็เริ่มหายไปตามกาลเวลา ด้วยความอิ่มตัวในการเที่ยว, ด้วยภารกิจ/หน้าที่การงานที่รัดตัว หรืออะไรต่างๆ ก็แล้วแต่ 
ทำให้ board แทบจะร้างไปพักใหญ่...

ในมุมองส่วนตัว คิดว่าสิ่งแรกที่น่าจะต้องเริ่มขึ้นก่อน คือ CLV Meeting เพื่อให้ Active Users
ในยุคปัจจุบันได้รู้จักกันมาขึ้น ซึ่งก็ช่วยให้หลายๆ คนน่าจะสนุกกับการอ่าน+'ment มากขึ้น
ซึ่งก็น่าจะเป็น step แรกของการปลุกผี CLV อีกครั้ง...

นอกจากนั้น ในส่วนของการนำ Legendary Users ในตำนานกลับมา
ซึ่งตรงนี้ก็น่าจะทำให้ board กลับมาคึกคักได้เช่นกัน เห็นได้จาก the Return of DIL...

อีกส่วน คือ CLV Team ที่ทำให้หน้าที่ในการ update ข้อมูลต่างๆ ของแต่ละร้าน
ซึ่งตรงส่วนนี้คงต้องขอความร่วมมือจากคนที่สามารถจริงๆ ก่อน เพราะอย่างที่ LK บอก คือ
ตอนนี้เวปยังไม่มีรายได้ โดยส่วนนี้อาจจะขอความร่วมมือจาก
ของร้านต่างๆ ในการช่วยกัน update
ซึ่งอาจจะต้องมี incentive เล็กๆ น้อยๆ เพื่อเป็นการกระตุ้นความร่วมมือ หรือเสริมสร้างความเป็นเจ้าาบ้านให้มากขึ้น
เช่น จัด Mini Meeting เป็นต้น

3. สุดท้าย Insaner พอรู้จักลูกค้าที่มี product line บางตัวที่ต้องการจัด Event ตามร้านต่างๆ
โดยมีทั้งเน้นการเข้าถึงนักเที่ยวอย่างเรา หรือเน้นจับกลุ่มน้องๆ Coyoty ซึ่งคิดว่าหาก project เกิดขึ้นจริงๆ
ก็น่าจะพอเป็นรายได้ให้ web ได้บ้าง  หาก LK สนใจ ก็ PM มาคุยกันนะครับ จะลองประสานให้

~May CLV be with You~

น้องสาม F*cking Villa Insaner

อันนี้ เรียกได้ว่า เป็นคำตอบทรงคุณค่าเลยนะเนี่ย
ขอบคุณ โกล์จอมหื่นในตำนานมากนะครับ สำหรับ คำแนะนำ
คิดว่า ภารกิจแรก ก็น่าจะเป็น Mini Meeting เนี่ยแหละครับ
ส่วน CLV Team นั้น อาจจะค่อยๆ ลองมองหา คนที่สนใจและพร้อมจะเข้ามาช่วยกันครับ  :LK-diwoy

ตามอยู่ห่าง ๆ อย่างห่วง ๆ เกิ๊บ

กรี๊ด ล็อกอิน ในตำนาน  :madoo

เนื่องจาก ผม โดน ปรับย้ายตำแหน่งครับ ตอนนี้เลย ยังไม่อาจ รับหน้าที่่ อัน ทรงเกียรติ นี้ ได้
ตอนนี้ ผม เลย เข้า เลาจ์ เฉพาะวันศุกร์  แต่ อ่างนี่ PRN + SL เป็นช่วงๆ
เด๋ว พ้น ช่วงนี้ ไป ไม่เกิน ครึ่งปี คง ได้ ลั่น ล๊า เต็มสูบ แน่ เพราะ โสด และ ได้ รับ เงินเพื่มขึ้น  :GoFL

หวังว่า จะได้ พบ ท่าน LK ฮีโร่ ตัวเป็นๆ นะ เกิ๊บ

งาน Mini Meeting ที่ RB น่าจะมีโอกาสได้เจอกันครับ  :GoFL

ยินดีต้อนรับการกลับมาของท่าน LK นะครับ  ว่าแต่ท่านไม่มีการบ้านเด็ดๆมาส่งบ้างเลยหรอครับ  xxhaha

CLV ดิวะ

การบ้าน มีแต่ อีกบอร์ดนึงครับ  xxhaha

Maverick รับทราบครับ

ขออนุญาตตอบรวมๆกันเลยนะครับ

พร้อมจะเป็นส่วนนึงที่จะนำเอาประสบการณ์ต่างๆที่ผ่านมา มาแชร์ให้บ้านหลังนี้ครับ
หลังๆมานี้รู้สึกว่า บ้าน CLV เงียบลง
เรื่องราวต่างๆก็ไม่ค่อยมีอะไรหวือหวาตื่นเต้นเหมือนมะหลายๆปีก่อน

ณ ตอนนี้ ยังไม่อยากให้มีห้องอะไรเพิ่มเพราะยังนึกไม่ออกครับ
แต่ที่อยากให้กลับมามีคือ รูปภาพสาวๆ จากร้านต่างๆ เหมือนที่มะก่อนเคยมี
อยากให้มีการตลาดจาก CLV ไปดีลโปรพิเศษกับทางร้านต่างๆ
เวลาที่ชาว CLV อยากลองไปแบบ Non member อะไรประมาณเนี้ยครับ

ส่วนผมสิงห์สถิตย์อยู่ไม้เอกครับ 
บางทีก็ไปขออาศัยใบบุญท่านจตุรเทพ
บางทีก็ขอตัดเมมบางคนที่เที่ยวบ่อย

บางทีก็นอนเหงาอยู่ห้อง

ยังไงเรื่องของรูปตามร้าน คิดว่า คงต้องลองดูครับ ว่าจะมีใครไปถ่ายได้บ้าง
และที่สำคัญเลยคือ ร้านไหน จะอยากให้เราไปถ่ายบ้าง  :kimji-kuanting

ส่วนโปรโมชั่น พิเศษ กับ ร้านต่างๆ เดี๋ยวเอาไว้ ให้เวปกลับมาคึกคักขึ้น
คิดว่า น่าจะดีลได้ครับ  :RABBIT030