ผู้เขียนหัวข้อ: ทำความรู้จัก กับ ห้อง Karaoke Lover และร่วมแสดงความคิดเห็นชิงรางวัลกันครับ  (อ่าน 5786 ครั้ง)

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• Most Value Player
  • *
  • LegendKiller
สืบเนื่องจาก Project CLV 2013 ปัดฝุ่น ของเก่า มาเล่าใหม่

ห้องนี้ ก็เป็นห้องหนึ่งที่ LK อยากปัดฝุ่น กลับมาใช้ใหม่ เช่นกัน

โดย ครั้งนี้ LK เชื่อว่าจะมาใหม่ ไฉไลกว่าเดิม เพราะเรามีเจ้าถิ่นหลายๆร้าน เพิ่มขึ้น

และ LK จะไปทำการรีวิวร้านต่างๆ รายละเอียด รูปร้าน รูปน้องๆที่ลงได้ รวมถึงดีลดีๆ เด็ดๆ มาฝาก

ยังไง ต่อไป การบ้านคาราโอเกะ ก็มาส่งกันในห้องนี้นะครับ ^_^

สิ่งที่อยากให้ ทุกท่านช่วยกัน แสดงความคิดเห็นคือ

1. ร้านคาราโอเกะ ที่ท่าน อยากให้เราไปรีวิว ไปดีลโปรดีๆมาให้คือ (แนะนำได้ ไม่เกิน3 ร้านนะครับ)
2. งบค่าใช้จ่ายต่อคน ต่อครั้ง ที่ท่านคิดว่าเหมาะสมในการเที่ยวคาราโอเกะ (ไม่รวมทิปน้องส่วนตัว) คือ
3. ข้อเสีย หรือปัญหาที่ท่านเจอ แล้วไม่ชอบในการเที่ยวคาราโอเกะ คือ?
    และถ้าท่านเป็นเจ้าของร้าน ท่านมีวิธีแก้ปัญหานี้อย่างไร?

ลงท้ายด้วย login ท่าน ตามด้วย CLV ดิวะ

สุ่มผู้โชคดี 3 ท่าน จากการร่วมตอบกระทู้นี้ รับของรางวัลพิเศษ จาก CLV ครับ

:LK-diwoy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2012, 04:04:59 PM โดย LegendKiller [LK] »
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ devil pink

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เค้าเรียกผมว่า...เทพ...จรัญ
แวะเข้ามาอ่านครับ ตอนนี้ผมคงไม่ใช่ จรัญแล้วมั้ง คงมีคนมาแทนแระมั้ง อิอิ ขอให้สนุกกับห้องใหม่นะครับ

devil pink CLV ดีวะ   ปล.ยินดีกับห้องใหม่ด้วยครับ
เทพจรัญ ณ ฝั่งธน

ออฟไลน์ Ultraman

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
มาร่วมเจิมห้องใหม่คับ  :yoexp52

ออฟไลน์ BON -[คุ๊ก คุ๊ก]-

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ติดตามครับ

ชอบไปเกะมากกว่า แต่เจอมาแต่ละที่ :หัวแตกแสรด! ทั้งน้านเลย

jed1
รู้ว่ารักไม่ได้แต่ห้ามใจไม่ไหวเว้ยเห้ยยย

mamepoko

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
มาร่วมเจิมห้องใหม่ครับ

โดยส่วนตัวนะครับ

ไปคาราโอเกะ ไม่ค่อย สนุกเลยครับ เคยเขียนลงใน การบ้าน โซดา กับ Shero แล้วครับ

ชอบรุกมากกว่าครับ ไป เกะ โดน รุก ทุกทีเลย  xxseedd

GTW CLV ดิวะ

ออฟไลน์ aloneavartar

ช่วงนี้ เก๊าไปกินหญ้าแถวดอนเมือง มา   จับมือดมผม อมหญ้าอร่อยเลยกรู เก๊าอยากได้หื่นๆอ่ะ  jed1
ปล.ไปร้านใหม่ ช่วงนี้ทำตัวดี ไม่มีพิษภัยกะน้องๆ :kulorpa'

ออฟไลน์ aloneavartar

ช่วงนี้ เก๊าไปกินหญ้าแถวดอนเมือง มา   จับมือดมผม อมหญ้าอร่อยเลยกรู เก๊าอยากได้หื่นๆอ่ะ  jed1
ปล.ไปร้านใหม่ ช่วงนี้ทำตัวดี ไม่มีพิษภัยกะน้องๆ :kulorpa'
อ่ะ ลืมไป
CLV ดิวะ

ออฟไลน์ Love Is

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • ลด ละ เลิกเหล้า !!!
อยากให้ รีวิว ร้านคาราโอเกะ หรือ ?  ที่ไหนดีง่ะ 

เก๊า ม่ะค่อยได้ไป ร้านเกะ เสียเท่าไหร่เลย

Nude เคยไปตอนเปิดร้านแรก ๆ ก้อซิบ ๆ

เหม่งจ๋ายคาราโอเกะ ไปแร้ว หัวแตก

หลังจากนั้น ก้อไม่ได้ไปอีกเลย

อยากให้รีวิว ไหน ก้อแล้วแต่ ทาง LK ล่ะกันเกิ๊บบบ

ค่าใช้จ่ายต่อหัวในการเที่ยวเกะ แต่ละครั้ง :  1,000 ++ ล่ะกัน

ข้อเสีย :  คงจะเป็นการมั่วมิกซ์  มั่วดื่ม เป็นต้น

ถ้าเป็นเจ้าของร้าน : คงจะบริการเป็นกันเอง ไม่มั่วดื่ม เน้นลูกค้าให้เกิดความประทับใจ

Love is  CLV ดิว่ะ

ปล. ก้อแค่ความเห็นน่ะเกิ๊บบบ LK

• *
อยากให้ รีวิว ร้านคาราโอเกะ หรือ ?  ที่ไหนดีง่ะ 

เก๊า ม่ะค่อยได้ไป ร้านเกะ เสียเท่าไหร่เลย

Nude เคยไปตอนเปิดร้านแรก ๆ ก้อซิบ ๆ

เหม่งจ๋ายคาราโอเกะ ไปแร้ว หัวแตก

หลังจากนั้น ก้อไม่ได้ไปอีกเลย

อยากให้รีวิว ไหน ก้อแล้วแต่ ทาง LK ล่ะกันเกิ๊บบบ

ค่าใช้จ่ายต่อหัวในการเที่ยวเกะ แต่ละครั้ง :  1,000 ++ ล่ะกัน

ข้อเสีย :  คงจะเป็นการมั่วมิกซ์  มั่วดื่ม เป็นต้น

ถ้าเป็นเจ้าของร้าน : คงจะบริการเป็นกันเอง ไม่มั่วดื่ม เน้นลูกค้าให้เกิดความประทับใจ

Love is  CLV ดิว่ะ

ปล. ก้อแค่ความเห็นน่ะเกิ๊บบบ LK

คนแรกที่ แสดงความคิดเห็น  :kulorpa'
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
 xxseedd   เมื่อก่อนตอนหัดเที่ยวใหม่ไ ชอบไปนะเกะ มันตื่นเต้นดี

แต่หลังๆไม่ค่อยได้ไป แล้ว ล่าสุดก็ไปกะเพื่อนๆ แต่มันก็ไม่ได้ฟิลเท่าไหร่

เกะ มันก็ดีตรง ล้วงๆควักๆ กันเป็นรูปธรรม
แถมบางทีมีโปร จอดรถ ถอดเสื้อผ้า หรือ โปรซั่ม 
แต่เสียที่พาไปต่อค้างคืนยาก เพราะ น้องๆมักจะนอนกันที่ร้าน
ไม่ก้อ ปั๋วมารอรับไปตักบาตร

ถามว่าชอบร้านไหน ในกทม ก็ยังไม่ค่อยโดนๆ
แต่เชียงใหม่

มีร้านซากุระ คาราโอเกะ โอเคนะ

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

xxseedd   เมื่อก่อนตอนหัดเที่ยวใหม่ไ ชอบไปนะเกะ มันตื่นเต้นดี

แต่หลังๆไม่ค่อยได้ไป แล้ว ล่าสุดก็ไปกะเพื่อนๆ แต่มันก็ไม่ได้ฟิลเท่าไหร่

เกะ มันก็ดีตรง ล้วงๆควักๆ กันเป็นรูปธรรม
แถมบางทีมีโปร จอดรถ ถอดเสื้อผ้า หรือ โปรซั่ม 
แต่เสียที่พาไปต่อค้างคืนยาก เพราะ น้องๆมักจะนอนกันที่ร้าน
ไม่ก้อ ปั๋วมารอรับไปตักบาตร

ถามว่าชอบร้านไหน ในกทม ก็ยังไม่ค่อยโดนๆ
แต่เชียงใหม่

มีร้านซากุระ คาราโอเกะ โอเคนะ

แบบนี้ LK ต้องไปรีวิว ร้านเกะ ถึงเชียงใหม่ ป่าวเกิ๊บบบ  :dookdik26:

ออฟไลน์ ANAKIN SKYWALKER

• *
  • อยากให้เธอรู้สักอย่าง เราอยู่ห่างเกินไป
เกะเค้าไม่ค่อยถนัดอ่ะ xxseedd  รอผู้รู้มาตอบครับ  :yoexp52
อันดับ 1 คงไว้ ให้ที่รัก
อันดับ 2 จงตระหนัก ให้เพื่อนผอง
อันดับ 3 โคโยตี้ ที่หมายปอง
ที่ไม่มอง คือคน "ไม่จริงใจ"

เกะเค้าไม่ค่อยถนัดอ่ะ xxseedd  รอผู้รู้มาตอบครับ  :yoexp52

แย้วว คลาสลิก ล่ะเกิ๊บบบบ  :Ont-hodsard :Ont-hodsard

ออฟไลน์ iidoleross

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ที่ไหนก็ได้ขอแถวๆกรุงเทพตอนเหนือ :6: :6:

ออฟไลน์ maco

สืบเนื่องจาก Project CLV 2013 ปัดฝุ่น ของเก่า มาเล่าใหม่

ห้องนี้ ก็เป็นห้องหนึ่งที่ LK อยากปัดฝุ่น กลับมาใช้ใหม่ เช่นกัน

โดย ครั้งนี้ LK เชื่อว่าจะมาใหม่ ไฉไลกว่าเดิม เพราะเรามีเจ้าถิ่นหลายๆร้าน เพิ่มขึ้น

และ LK จะไปทำการรีวิวร้านต่างๆ รายละเอียด รูปร้าน รูปน้องๆที่ลงได้ รวมถึงดีลดีๆ เด็ดๆ มาฝาก

ยังไง ต่อไป การบ้านคาราโอเกะ ก็มาส่งกันในห้องนี้นะครับ ^_^

สิ่งที่อยากให้ ทุกท่านช่วยกัน แสดงความคิดเห็นคือ

1. ร้านคาราโอเกะ ที่ท่าน อยากให้เราไปรีวิว ไปดีลโปรดีๆมาให้คือ (แนะนำได้ ไม่เกิน3 ร้านนะครับ)
2. งบค่าใช้จ่ายต่อคน ต่อครั้ง ที่ท่านคิดว่าเหมาะสมในการเที่ยวคาราโอเกะ (ไม่รวมทิปน้องส่วนตัว) คือ
3. ข้อเสีย หรือปัญหาที่ท่านเจอ แล้วไม่ชอบในการเที่ยวคาราโอเกะ คือ?
    และถ้าท่านเป็นเจ้าของร้าน ท่านมีวิธีแก้ปัญหานี้อย่างไร?

ลงท้ายด้วย login ท่าน ตามด้วย CLV ดิวะ

สุ่มผู้โชคดี 3 ท่าน จากการร่วมตอบกระทู้นี้ รับของรางวัลพิเศษ จาก CLV ครับ

1.  ร้าน the pimp  และ c2 ครับ ไปดีลทีครับ 
    2.   1000-3000 ผมว่ากำลังดี  แล้วถ้าไปแล้วรับประกัน :otaku-tui+  :godester  นี่ยิ่งดีครับ  xxhaha xxhaha  ผมว่าทุกคนไปเกะก็ต้องการสิ่งนี้ อยากได้แบบแรงๆ ไม่ใช่นั่งเฉยๆ
    3.   ข้อเสีย คือ  - มั่วมิกซ์ และ มั่วดื่ม
                          -  เด็กไม่มัน นั่งเฉยๆ ตายด้าน xxohmy,                         

ถ้าผมเป็นเจ้าของร้าน คงต้องถามลูกค้าว่าเขาต้องการแบบไหน แล้วก็จัดให้เขาไป แจกแจงทุกอย่างอย่างละเอียด เซ็นทุกครั้ง

• *
    1.  ร้าน the pimp  และ c2 ครับ ไปดีลทีครับ 
    2.   1000-3000 ผมว่ากำลังดี  แล้วถ้าไปแล้วรับประกัน :otaku-tui+  :godester  นี่ยิ่งดีครับ  xxhaha xxhaha  ผมว่าทุกคนไปเกะก็ต้องการสิ่งนี้ อยากได้แบบแรงๆ ไม่ใช่นั่งเฉยๆ
    3.   ข้อเสีย คือ  - มั่วมิกซ์ และ มั่วดื่ม
                          -  เด็กไม่มัน นั่งเฉยๆ ตายด้าน xxohmy,                         

ถ้าผมเป็นเจ้าของร้าน คงต้องถามลูกค้าว่าเขาต้องการแบบไหน แล้วก็จัดให้เขาไป แจกแจงทุกอย่างอย่างละเอียด เซ็นทุกครั้ง

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ เดี๋ยวจัดให้ครับ สำหรับ สองร้านนี้ คิดว่า น่าจะพอดีลได้บ้าง  :LK-diwoy

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ เดี๋ยวจัดให้ครับ สำหรับ สองร้านนี้ คิดว่า น่าจะพอดีลได้บ้าง  :LK-diwoy

ดีลปีเตอร์แถมบาร์พัทยาด้วย  xxhaha
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ smallsound

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **

1. ร้านที่อยากให้ไปริวิว คือแถวโซน สุขุมวิท เช่น piano ผมว่ามันมีหลายร้านอยู่ในละแวกแถวๆนั้น แถวใกล้ๆแหล่งที่เที่ยว จะได้จิบตอนค่ำๆก่อน ตกดึกจะได้เข้าไปร้านแถวนั้นได้ ไม่ต้องขับรถไปไกล
2. งบแต่ละครั้ง 2000-5000 แล้วแต่ว่าเด็กโดนใจหรือเปล่า
3. ข้อเสียที่เจอ ส่วนใหญ่ เจอแต่มั่วบิล ปัญหาเด็กไม่ยาก ไม่ปลื้มก็ sTop ดื่ม 
    ถ้าเป็น เจ้าของ จะให้ลูกค้าเซ็นหลังบิลทุกใบ เวลา เอาmixมาให้ จะแก้ปัญหาได้หมดทั้ง มั่วดริ๊ง มั่วMix

Smallsound CLV ดิวะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2012, 09:53:55 PM โดย LegendKiller [LK] »

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
       - ร้านท็อปโมเดล (รามคำแหง ใกล้แยกลำสาลี)
       - ร้าน Hi-Class (จรัญสนิทวงศ์ ใกล้สามแยกไฟฉาย)
     เพราะสองร้านนี้เป็นร้านที่ดูไม่เล็กเกินไป และไม่หรูเกินไป และได้รู้กิตติศัพท์ว่าเด็กหน้าตาดีๆ กันทั้งสองร้านเรย  :dookdik2:

ผมขอแยกออกเป็น...
       - อาหาร ควรจะราคา 100-300 บาท ต่อ 1 เมนู
       - เหล้า ไม่ควรคิดค่าเปิดถ้านำไปเอง
       - มิกซ์ อย่างละ 25-35 บาท
       - ค่าดื่มๆ ละ 120-160 บาท /30นาที
     ถ้าได้ดังนี้แล้ว งบการเที่ยวต่อคืน (6-7ชม.) น่าจะอยู่ที่2500-4000บาท  :LK-diwoy

- มั่วจำนวนมิกซ์  xxsad
       - มั่วบิล (คิดเงินเกิน)  :piggy-002
       - มั่วดื่ม  xxseedd
       - เด็กนั่งนิ่ง ....?
     ถ้าเป็นเจ้าของร้าน ควรจะ
       - ให้ลูกค้ามีการเซ็นกำกับทุกๆครั้งที่มีการสั่งอาหารหรือมิกซ์เพิ่ม (เซ็นลงในใบสั่ง)
       - ให้มีการแจ้งเวลาเริ่มรันดื่ม และให้ลูกค้าเซ็นรับทราบเวลาก่อนการรันดื่ม
     ส่วนเรื่องการคิดเงินเกิน คงต้องขึ้นอยู่กับจรรยาบรรณของร้านแล้วล่ะ และลูกค้าเองก็ควรที่จะตรวจสอบบิลบ้างพอสมควร
(เพราะบางทีเราคนเที่ยวก็เข้าใจว่าร้านก็อยากได้กำไรเพิ่มขึ้น โดยอาจจะมี ลูกอม ผ้าเย็น ฯลฯ มาเพิ่มในรายการ เล็กน้อย
เน้น!! ว่าควรจะแค่เล็กน้อยรวมแล้ว +100-150 ก็พอไม่น่าเกลียดครับ)
       - ควรบอกนโยบาย มาตรฐานการให้ความสุขกับลูกค้าว่าอย่างน้อยควรให้กอด เต้นเอนเตอร์เทนลูกค้าบ้าง ส่วนเรื่อง
การให้รุกล้ำใต้ร่มผ้า นั้นก็แล้วแต่ความรั่ว เอ้ย!! ความสมัครใจของน้องแต่ละคน ครับ เพื่อได้วินวินทั้งสองฝ่าย
 :raddds21

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล อาจจะเป็นความคิดที่ไม่ถูกใจใคร ก็ขออภัย นะครับ

Zero CooL CLV ดิวะ
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ smallsound

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
top model แยกลำสาลี นี่คุ้นๆว่าจะเป็นพวกหัวแตกรึเปล่าไม่แน่ใจ คุ้นๆว่ามีคนเคยเล่าให้ฟังว่า ออกมาถึงกับต้องเข้าโรงบาลต่อฮาฟฟฟฟ

ส่วนไฮคลาสนั้น ราคาพอๆ กับเส้นจรัลครับ เพิ่งนั่งรถผ่านมา เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ประมาณ สี่ทุ่ม เห็น โอโม่ อวบอึ๋ม อยู่หลายนางอยู่ แต่ไม่ได้แวะลงไปครับ พอดีอยู่กับช้างเผือก ที่Happy night :otaku-tui+ :otaku-tui+ :otaku-tui+