ผู้เขียนหัวข้อ: แชร์ประสบการเมาแล้วเสียงานเสียการกันครับ  (อ่าน 2534 ครั้ง)

ViNNY

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

เนื่องจากปีใหม่นี้แล้วอยากเริ่มต้นใหม่ (อีกแล้ว)ใส่ใจกับงานการให้มากขึ้น ไม่เมาจนลางานหรือไปสาย  จึงอยากมาแชร์ประสบการณ์และอยากรู้ประสบการของเพื่อนๆในนี้ด้วย   เอาเรื่องผมเลยนะ

เคยนัดลูกค้าไว้ประสานงานอย่างดี เรื่องเวลาสถานที่   แต่เผอิญตอนเย็นนึกครึ้มอยากชิลเบียร์กะเพื่อน  ชิลๆไปได้ซักพักเพื่อนชวน  ไปเล้าจน์ต่อกะว่าเที่ยงคืนกลับ พอเพื่อนกลับเผอิญเด็กที่เพื่อนรันชวนไปกินเบียร์ต่อ  เอาวะตี 2 ค่อยกลับ  พอมารู้สึกตัวอีกที  มาอยู่ห้องเด็กตอนตี 4 แถมไปหลับไม่ได้ทำไรกัน  มารู้สึกตัวอีกทีบ่าย 3 โมงเย็น  ชิบหายแล้วนัดลูกค้าไว้  โทรลาก็ไม่ได้โทร  อีกวันไปทำงานแทบไม่มองหน้าใคร  อายชิบเลย   :deadsure

ออฟไลน์ 3PK

• CLV VIP Member
  • สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
   เนื่องจากปีใหม่นี้แล้วอยากเริ่มต้นใหม่ (อีกแล้ว)ใส่ใจกับงานการให้มากขึ้น ไม่เมาจนลางานหรือไปสาย  จึงอยากมาแชร์ประสบการณ์และอยากรู้ประสบการของเพื่อนๆในนี้ด้วย   เอาเรื่องผมเลยนะ

เคยนัดลูกค้าไว้ประสานงานอย่างดี เรื่องเวลาสถานที่   แต่เผอิญตอนเย็นนึกครึ้มอยากชิลเบียร์กะเพื่อน  ชิลๆไปได้ซักพักเพื่อนชวน  ไปเล้าจน์ต่อกะว่าเที่ยงคืนกลับ พอเพื่อนกลับเผอิญเด็กที่เพื่อนรันชวนไปกินเบียร์ต่อ  เอาวะตี 2 ค่อยกลับ  พอมารู้สึกตัวอีกที  มาอยู่ห้องเด็กตอนตี 4 แถมไปหลับไม่ได้ทำไรกัน  มารู้สึกตัวอีกทีบ่าย 3 โมงเย็น  ชิบหายแล้วนัดลูกค้าไว้  โทรลาก็ไม่ได้โทร  อีกวันไปทำงานแทบไม่มองหน้าใคร  อายชิบเลย   :deadsure

เก็บอดีตไว้เป็นบทเรียนครับ คราวหน้าจะได้ไม่พลาดอีก  :yoexp52

ออฟไลน์ Adagio Cantabile

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • do it gracefully!!
 :piggy-002 ไปนอนเฉยๆ

เสียงานเสียการสองต่อเลยนะครับ

BB PIN 280DABC4

ออฟไลน์ salacidre (Mode:พร้อมลั้ลลา)

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
คนเราผิดพลาดกันได้ จะปีใหม่แล้ว ก็ขอให้ ใจเข้มแข็งขึ้น อย่าให้ด้านมืดครอบงำตัวตนที่แท้จริงของเราได้  :RABBIT030 จะได้ไม่เสียการเสีียงานอีกนะคร้าบบบบบบ สู้ๆๆๆๆๆ......... วินนี่ :dookdik6: :dookdik6: :dookdik6:
....If I die tomorrow I'd be allright Because I believe That after we're gone The spirit carries on......... by Dream Theater

ออฟไลน์ Love Is

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • ลด ละ เลิกเหล้า !!!

ปีเก่า ก้อให้มันผ่านพ้นไป เฮียคนเหล็ก  :dookdik26:

ปีหน้าฟ้าใหม่ ก้อขอให้เฮีย เที่ยวอย่าให้เสียงาน เสียการ ล่ะกัน  :yoexp52

ออฟไลน์ aloneavartar

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ล่าสุดเมื่อคืนครับ โทรไปลาโดนด่า อย่างอาย  :deadsure

ออฟไลน์ Mommam98

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • ผีโคโยตั้ว
เสียงานแต่ไม่ยอมเสียการบ้าน :RABBIT030
กู ไม่ใช่คนดี แต่ลองรักกูสิ กูจะดีให้มึงดู

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
เวลากินเหล้า เที่ยวมีอีกมาก
ความรับผิดชอบต้องมาก่อน

อย่าให้เหตุผลแพ้อารมณ์ช่วงล่าง

ปล.เพื่อนที่ดีต้องรุจักเตือนกัน ไม่ใช่พาเสียครับ
 :LK-diwoy
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

mamepoko

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ตั้งแต่ งาน มีตติ้ง ผม ไม่ได้ เข้า เลาจ์ อีก
ตอน นี้ เงี่ยง ก็ ลง อ่าง
อยาก เมา ก็ เข้า ผับ

พยายาม ลด ละ ครับ

เที่ยว เล้าจ์ มันเปลือง เวลา จริงๆ ฮะ

ออฟไลน์ devil pink

• เค้าเรียกผมว่า...เทพ...จรัญ
กระทู้นี้ดีผมชอบครับขอแชร์ประสบการณ์บ้างครับ

เมื่อสัก 3-4 ปีที่แล้วผมเองก็เคยตกอยู่ในภวังค์เหมือนเจ้าของกระทู้ครับ ติดโอเกะมาร้านแถว ๆ จรัญแหละ โซดา ไฮคลาส แฮปปี้ไนท์ อาปาเช่ ฯลฯ เรียกได้ว่าทำงานเงินเดือนออกวันไหนก็เย็นวันไหนแหละ เงินเดือนหมดภายในคืนเดียวบ้าง เหลือไม่กี่ร้อยบ้าง เหลือไม่กี่พันบ้าง ตอนเที่ยวไม่คิด แต่พอหลังจากเที่ยวแมร่งเริ่มเครียดแระ กรูจะเอาเงินที่ไหนกินข้าว,เดินทาง,ซื้อของใช้ส่วนตัว เรียกได้ว่าไม่เข็ด 3-4 ปีที่ผ่านมาเป็นแบบนี้มาตลอด จนกระทั่ง ด้วยหน้าที่การงานที่ต้องรับผิดชอบมากขึ้น บวกกับชื่อองค์กรก็ดีหรือหน้าที่ที่ต้องทำก็ดี ทำให้ช่วง 2-3 ปีมานี้ คิดมากกขึ้นครับ ในเรื่องการเที่ยวเกะ เรียกได้ว่าเกะนี่ประมาณ 2-3 เดือนเข้าครั้งได้ (แต่ก่อนหน้านี้เข้าแมร่งทุกเดือน เคยตกงานอยู่พักนึง เอาเงินที่เก็บจากการทำงาน เที่ยวเกะติดต่อกัน 3 วันสมัครงานตอนนั้นก็ยังไม่ได้งาน ไม่เคยคิดหน้าคิดหลัง สนุกตอนนั้น เครียดอีกยาว) เลยทำให้เห็นคุณค่าของเงินที่เราหามาได้มากขึ้นรู้จักประหยัดมากขึ้น คิดวางแผนมากขึ้นในการเที่ยว

จนทุกวันนี้เปลี่ยนแนวครับ จากเกะเริ่มลด น้องตี้แขวนช็อตถาวร (ถ้าดื่มเฉย ๆ โดยที่ไม่เรียกเด็กพอได้อยู่นะ) หันมาปรี้แทน ประหยัดงบไปให้ตรงประเด็น อยากเย็ดก็ไปอ่างหรือนวดแผนโบราณ ไม่ต้องเสียเวลานั่งป้อนั่งสี เด็กดริ้ง น้องโคทั้งหลาย ประหยัดงบดี ครั้งนึงในการปรี้ของผมก็ตกที่ 1200-1500 บาทต่อครั้งก็โอเคครับ เพราะผมไม่ถนัดแถวเส้นเพชรบุรีเลยไปหาละแวกปิ่นเกล้าเอา ส่วนถ้าอยากเมาก็นั่งตามร้านอาหารหรือพวกกึงผับเรสเตอรอง ฟังดนตรีสดเอา เน้นกินเหล้าไม่เน้นเด็ก ร้านพวกนี้มิกเซอร์ถูก 10-15 บาทอาหารก็อร่อย (ร้านเพ้อผมสนใจนะ ใครว่าง ๆ ช่วงแนะนำผมหน่อยนะ ว่าจะไปเยือนช่วงสิ้นเดือนหน้า)

สรุปครับ ก็ผ่านช่วงนั้นมาได้ก็แทบแย่ กว่าจะหลุดวงโคจรของการสาดดื่ม สาดดริ๊งมา ก็เยอะ เอาเป็นว่า ปีใหม่ใครตั้งใจทำอะไรก็ขอให้ทำได้อย่างที่ตั้งใจก็แล้วกันนะครับ ส่วนผมตั้งเป้าไว้ เก็บเงินขั้นต่ำ 2000 บาทต่อเดือน เพราะผมวางแผนจะแบ็คแพ็คไปเที่ยวตามจังหวัดต่าง ๆ และคิดว่า แนวเกะและแนวอ่างผมก็จะค่อย ๆ เลิกไปที่ละอย่างเพราะบางที "ผมก็เสียดายกับเงินที่ต้องเสียไปนะ" เอามานั่งดื่มนั่งเมาแบบร้านเพ้อดีกว่า
เทพจรัญ ณ ฝั่งธน

ViNNY

ขอบคุณทุกท่านครับ   ตอนนี้ก็เมาอยู่   :dookdik26:

ออฟไลน์ จ้าวเกาะ

• " มืออาชีพ ต้องไร้หัวใจ "

อย่าให้เหตุผลแพ้อารมณ์ช่วงล่าง

ปล.เพื่อนที่ดีต้องรุจักเตือนกัน ไม่ใช่พาเสียครับ
เห็นด้วยครับ
คนเรา ลองแค่ความรับผิดชอบยังไม่มีก็คงไม่มีวันเจริญครับ

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร

้เสียเวลาแต่งหล่อมานานไหมครับ  :dookdik21:

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

ViNNY

เห็นด้วยครับ
คนเรา ลองแค่ความรับผิดชอบยังไม่มีก็คงไม่มีวันเจริญครับ

ไม่เหมือนเมิงนิ  ไม่เคยเสียทั้งงานราษงานหลวง   :yoexp51

ปล. แล้วปีใหม่ไม่ไป  ตจว รึ

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
้เสียเวลาแต่งหล่อมานานไหมครับ  :dookdik21:
เก๊านู๊บ  :dookdik24:
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ Mommam98

• ผีโคโยตั้ว
 :onoinyong ท่านจรัญ ผมได้ข่าวว่า สาวร้านบาเซก่อสวยใช่ย่อย แถมถูกด้วยนา
กู ไม่ใช่คนดี แต่ลองรักกูสิ กูจะดีให้มึงดู

ออฟไลน์ พระเอกตัวจริง

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
:onoinyong ท่านจรัญ ผมได้ข่าวว่า สาวร้านบาเซก่อสวยใช่ย่อย แถมถูกด้วยนา

สวย อ่ะ ใช่

แต่ ถูก อะไม่

นัวก็ไม่ได้ แว๊กกกก

ออฟไลน์ จ้าวเกาะ

• " มืออาชีพ ต้องไร้หัวใจ "

ไม่เหมือนเมิงนิ  ไม่เคยเสียทั้งงานราษงานหลวง   :yoexp51

ปล. แล้วปีใหม่ไม่ไป  ตจว รึ
ไปเชียงใหม่มาอาทิตย์นึงเจ้า    แต่ไม่ได้ไปเหมือนที่เคยไปกับมึงนะ   รอบนี้ธรรมชาติล้วน ๆ  :kulorpa'

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• *
  • LegendKiller
ส่วนใหญ่ผมว่า ปัญหาหลัก ก็เกิดจาก เมาหลับไม่ตื่นไปทำงานเนี่ยแหละ  :จิตตก!
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ Teeradej

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
 :xox03 โคดเบื่ออ่าาาา ร้านพรกนี้ ช่บปิดตี 3 ตี 4 กว่าจะได้นอน เกือบตี5 ตาหลอด
แล้วอย่างงี้ มันจาตื่นไหวมั้ยค้าบบ พี่น้องง  :deadsure