ผู้เขียนหัวข้อ: การเดินทางของสายลม...จุดเริ่มต้นของชีวิตที่พลิกผัน  (อ่าน 9696 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tara(การเดินทาง)

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • ขอบฟ้า ขอบฝั่ง ความหวัง แผ่นดิน

ศาลาคนเศร้าฉบับนี้ ขอนำเสนอชีวิตอันรันทด และสมบุกสมบัน กว่าจะหาจุดยืนของตัวตนได้ก็แทบอยากตายเป็นหลายร้อยหน 16 ปีบนเส้นทางสายรุ้ง ณ กลางกรุง ต้องรองรับการกระทำอันบัดซบของหลายชาย จนเมื่อเจอเขาที่เข้ามาเติมเต็ม แต่สุดท้ายสายลมอย่างฉันมันจะหยุดสงบนิ่งอยู่ ณ ที่เขาคนนี้หรือปล่าว เชิญติดตาม แนะนำ และติชมได้เลยนะคะ

ตอน 1 ปฐมบทของสายลมตัวน้อยและไร้เดียงสา

ณ ตจว.แห่งหนึ่งแถบภาคเหนือ จังหวัดที่ขึ้นชื่อเรื่องความจน ( สมัยก่อนนะคะ ) หมู่บ้านแห่งหนึ่งได้ถือกำเนิดเด็กหญิงตัวน้อยให้กับครอบครัวเล็กๆอันประกอบไปด้วย พ่อ แม่ พี่ชายสามคน และฉันเป็นคนสุดท้อง และคงสุดท้าย เพราะพ่อของฉันนั้นได้หนีแม่ไปอยู่ แถวภาคตะวันออก ณ หาดแห่งหนึ่ง กลับมาที่เหนือก่อนละกัน เมื่อฉันถือกำเนิดขึ้นมาและโตขึ้นฉันนั้นก็ได้เรียนแค่ประถมหกเท่านั้น คงมีแต่ความสงสัยว่าทำไมฉันไม่มีพ่อ และทำไมถึงไม่ให้เรียนต่อ วันนี้ (ณ ตอนนั้น )ฉันเข้าใจแล้ว ลืมบอกไป ชื่อของฉัน ธารา คือสายน้ำแต่ฉันตั้งชื่อเรื่องว่าสายลม เพราะชีวิตมันน่าจะเหมาะกับลมมากกว่าน้ำ

ต่อที่เรื่องของฉันดีกว่านะ พี่ชายทั้งสามมักพากันบอดับฉันว่าเมื่อโตเป็นสาวให้รีบเดินทางไปอยู่กับพ่อ เพราะจะไม่ปลอดภัยในอนาคต ฉันงงแต่พอจะถามทีไรแม่ก็เข้ามาขัดจังหวะพอดี
การเดินทางของสายลม ที่ไม่รู้ว่าจะหยุดลงเมื่อไร

ออฟไลน์ CoyoZy™

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป
ติดตามมาให้กำลังใจ  :6:

ปล.อยู่ร้านชีโร่เหรอ  :dookdik24:

tumpower

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ลงชื่อติดตามคับ xxhaha

ออฟไลน์ Ethan

• **
  • ^_^..ป่มlปjบ0ท..^_^
 xxseedd เคย เห็น ร้าน ตอน ไป โซด้า คร้าบ

มาม่า ชีโร่ อัธยาสัยดี นะ ห้องก็ สะอาดด้วยครับ เสียดาย เด็ก น้อยไป หน่อย :yoexp52

ติดตามครับ
^_^...อะไรก็ได้...ให้เธอพอใจนะ..^_^

ออฟไลน์ Ultraman

• CLV VIP Member
  • สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ลงชื่อรอติดตามด้วยคนคับ  :10:

ออฟไลน์ apache21

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
รอติตามด้วยคนครับผม :raddds21

ออฟไลน์ AGD

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • อะไรนะ!! เช้าแล้ว!!
มาติดตามอ่านชีวประวัตินางฟ้า  :raddds21 :raddds21

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
ในที่สุด...การรอคอยก็สิ้นสุด  :LK-diwoy

เธอมาแว้วววววว   :koyubi-diwa มาเล่าเรื่องชีวิตในดินแดนสวรรค์

รออ่าน และ คอยเป็นกำลังใจให้นะเกิ๊บ  :6:

ปล.
วายุ...พัดไปก็ไม่หวนกลับ   วารี...ก็ไม่เคยรอใคร

ดังนั้น จขกท. จะเป็น ลม หรือ น้ำ ก็คงไม่ต่าง

แต่...นารีสิ พัดไปพัดมา บางทีก็รอบางทีก็ทิ้ง อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2013, 05:45:00 PM โดย Zero CooL »
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ devil pink

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เค้าเรียกผมว่า...เทพ...จรัญ
ทำไมทุกคนรู้ว่าอยู่ร้านชีโร่ แต่ทำไมผมไม่รู้หว่า
เทพจรัญ ณ ฝั่งธน

ออฟไลน์ 3PK

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
เข้ามาให้กำลังใจฮับ !!

ออฟไลน์ Leica

มารอติดตามด้วยครับ

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
 มารออ่านครับ
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ Love Is

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • ลด ละ เลิกเหล้า !!!
รอติดตามน่ะคับ  :GoFL

ออฟไลน์ Ex-GoR

• Global Moderator
  • กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม
มารอคับ หวังว่ามู้นี้คงไม่โดนอุ้มไป VIP อีกนะ  :บอมบ์  :somnamna

ออฟไลน์ Zodiac-T

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
เป็นอีกหนึ่งคนที่รอติดตาม   :LK-diwoy

• **
  • ขอบฟ้า ขอบฝั่ง ความหวัง แผ่นดิน
ติดตามมาให้กำลังใจ  :6:

ปล.อยู่ร้านชีโร่เหรอ  :dookdik24:

ร้านซีโร่ ไม่เคยทำค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ.  :LK-diwoy

ลงชื่อติดตามคับ xxhaha

ขอบคุณค่ะ

xxseedd เคย เห็น ร้าน ตอน ไป โซด้า คร้าบ

มาม่า ชีโร่ อัธยาสัยดี นะ ห้องก็ สะอาดด้วยครับ เสียดาย เด็ก น้อยไป หน่อย :yoexp52

ติดตามครับ

ขอบคุณนะคะ เคยทำแต่ไฮคราสแถวท่าพระค่ะ

ลงชื่อรอติดตามด้วยคนคับ  :10:

ขอบคุณค่ะ

มาติดตามอ่านชีวประวัตินางฟ้า  :raddds21 :raddds21

นางมารมั่งคะ.  xxseedd
การเดินทางของสายลม ที่ไม่รู้ว่าจะหยุดลงเมื่อไร

• **
ในที่สุด...การรอคอยก็สิ้นสุด  :LK-diwoy

เธอมาแว้วววววว   :koyubi-diwa มาเล่าเรื่องชีวิตในดินแดนสวรรค์

รออ่าน และ คอยเป็นกำลังใจให้นะเกิ๊บ  :6:

ปล.
วายุ...พัดไปก็ไม่หวนกลับ   วารี...ก็ไม่เคยรอใคร

ดังนั้น จขกท. จะเป็น ลม หรือ น้ำ ก็คงไม่ต่าง

แต่...นารีสิ พัดไปพัดมา บางทีก็รอบางทีก็ทิ้ง อิ อิ

ขอบคุณค่ะ

ทำไมทุกคนรู้ว่าอยู่ร้านชีโร่ แต่ทำไมผมไม่รู้หว่า

นั่นสิคะท่านพิ้ง.  :หยึยย

เข้ามาให้กำลังใจฮับ !!

ขอบคุณค่ะ

มารอติดตามด้วยครับ

ขอบคุณค่ะ

มารออ่านครับ

ขอบคุณ ศาลาคนเศร้าของคุณคือแรงบันดาลใจเราเลยนะ   :kimji-kuanting

รอติดตามน่ะคับ  :GoFL

จัดให้ค่ะ

มารอคับ หวังว่ามู้นี้คงไม่โดนอุ้มไป VIP อีกนะ  :บอมบ์  :somnamna

เรื่องเศร้านะคะ ไม่เด้าหรอกค่ะ  :meungtayy

เป็นอีกหนึ่งคนที่รอติดตาม   :LK-diwoy

ขอบคุณค่ะ

• **

ฉันเฝ้าถามพี่ชายทั้งสามหลายหนแต่ไม่มีใครพูดอะไรนอกจากว่า ระวังตัว ดูแลตัวเองให้ดี มีโอกาสก็ให้ไปหาพ่อให้ได้ ไม่งั้นจะเสียใจ

นับจากวันนั้น ฉันอายุเต็ม15 ปีบริบูรณ์ ก็มีชายสูงวัยคนหนึ่งมาหาแม่ถึงบ้าน ชายคนนั้นพูดอะไรกับแม่บ้างไม่รู้ รู้แค่ว่า แม่บอกอาทิตย์หน้าให้

ฉันเตรียมแต่งงานกับชายคนนั้น โอ้!!! ไม่ๆๆๆๆฉันบอกกับแม่ว่าไม่มีทางที่ฉันจะแต่งงานกับคนแก่คราวลุงหรอกนะ แต่นั่นกับเป็นการสร้างความ

โมโหให้แม่ของฉัน แม่บอกว่าไม่ว่ายังไงฉันก็ต้องแต่ง เพราะแม่เอาเงินเขามาแล้ว อ้าวอะไรกันนี่ แม่ขายฉันให้คนแก่คนนั้นเหรอเนี่ย น้ำตาของฉัน

มันไม่ได้ช่วยอะไรเลย เพราะแม่พูดแค่ว่า แกต้องแต่งไม่งั้นแม่ต้องติดคุกนะเพราะเอาเงินเขามาแล้ว ถ้าคิดว่าเป็นลูกก็ทำเพื่อบ้านเราเถอะนะ เฮ้อ..

นี่กะมังที่พี่ชายของฉันเตือนอยู่เสมอ พวกคุณคงคิดสินะว่าทำไมพี่ชายไม่ช่วย สมัยก่อนวิถีชีวิตของคนเหนือ ก็เป็นแบบนี้ล่ะค่ะ บ้านไหนมีลูกสาวพวกเขา

ก็แทบจะเลี้ยงฉลองหมู่บ้านเลย แต่บ้านของฉันมันจนเลยทำได้แค่ดีใจลึกๆ พี่ๆก็พูดอะไรไม่ได้ เพราะตัวเองก็ทำงานได้แต่ในไร่ในนา ฉันโชคดีแค่ไหน

แล้วที่จะได้แต่งงานกับคนรวยดีกว่าไปขายตัวเป็นไหนๆ

อย่างว่าอายุแค่นี้ฉันยังใช้ชีวิตไม่พอเลย จะต้องเป็นเมียคนแก่เลยเหรอ ไม่หรอกคอยดูนะฉันจะหาทางหนีไปหาพ่อให้ได้ แล้วกำหนดการก็มา

ถึง ฉันแกล้งหลอกให้แม่ตายใจพอแม่เผลอฉันก็หนีออกมาโดยได้รับความช่วยเหลือจากพี่ๆของฉัน มาถึงท่ารถฉันก็ร้องไห้ร่ำลาพี่ๆแต่ก็ไม่วายสัญญากับพี่ๆ

ว่าได้งานทำเมื่อไรจะส่งข่าวและเงินมาให้พวกพี่ๆและแม่นะ และไม่ลืมฝากขอโทษแม่ด้วยว่า ถ้าฉันไม่ตายก็กลับมากราบแม่ให้ได้ ขณะที่นั่งรถอยู่ก็มีผู้หญิง

คนหนึ่งเข้ามานั่งข้างๆชวนคุยอะไรมากมาย จับใจความว่า จะไประยองเหมือนฉัน แล้วแกก็ถามนะว่าไปหาญาติเหรอ ฉันรีบปฎิเสธบอกแค่ว่าจะไปหางานทำ

เท่านั้น แกก็ถามว่าแล้วจะไปทำงานอะไร ไปทำกับแกไหม ฉันดีใจนะแต่นิ่งๆไว้ก่อน ก็ถามแกไปว่างานอะไรเงินดีมั้ย แกยิ้มกว้างมากบอกว่า ดีสิงานสบาย

แต่เหนื่อยหน่อยนะ แต่รายได้จัดว่าดีเลย อืมมมมดีเลย ฉันก็ตกลงอย่างว่าง่ายๆไปด้วยสิคะยังไม่มีที่พักเลย แกยังใจดีอีกนะว่า ไปพักกับแกก็ได้ เออเข้าทาง

แกเลยล่ะสิ อย่างว่าตอนนั้นฉันมันโง่ๆ ซื่อๆไม่ทันใครเขาหรอก หลงเชื่อคำพูดของเขาโดยไม่รู้เลยว่าเหตุการณ์ต่อไปจะเป็นอย่างไร

เมื่อรถแล่นสู่ตัวเมืองระยอง ( ขอไม่บอกว่าตรงไหนนะคะ นานมาแล้ว ) ขอเรียกว่าพี่ ยา ละกัน พี่ยา พาฉันไปบ้านพักของแก แต่ดูๆไปมันเหมือน

สถานที่อะไรสักอย่างเลย สาวๆเยอะมาก สงสัยนี่คงเป็นบ้านแบ่งเช่ามั้ง คงมีหลายห้อง แล้วพี่ยาก็พาฉันไปห้องๆหนึ่งแกบอกให้ฉันพักที่ห้องนี้ มองๆดูโดยรวม

สภาพดีกว่าบ้านฉันซะอีกนะเนีื่ย มีห้องน้ำในตัวแบบห้องเช่าทั่วไปล่ะ แกบอกว่าอาบน้ำเสร็จแล้วก็ออกไปกินข้าวกับเพื่อนๆพี่ๆข้างนอกล่ะ เค้าทำงานด้วยกันทั้งหมด

นั่นแร่ะ โห งานอะไรนะมีแต่คนสวยๆ (ซื่อเบื้อได้อีก )

โดยไม่รู้เร้ยว่าเช้าพรุ่งนี้ต้องเจอกับอะไร เด็กน้อยนะเด็กน้อย ช่างไม่ทันโลกเอาซะเลย  :จิตตก!

พรุ่งนี้มาต่อนะคะ ง่วงแล้วอ่า ถ้าพักเมื่อไร จะแอบมาพิมพ์ต่อกลางวันให้นะคะ หวังว่าคงไม่มีใครรมค้างนะคะ.  :10:

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
มารออ่านต่อครับ  :6:

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

ออฟไลน์ AGD

• อะไรนะ!! เช้าแล้ว!!
จบเร็วจัง...  :Nonono :Nonono

ติดตามอยู่นะค๊าบบ  :หยึยย