ผู้เขียนหัวข้อ: ถ้า...  (อ่าน 4237 ครั้ง)

ViNNY

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: ถ้า...
« Reply #40 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 05:39:33 PM »
รอถ้าที่ 2  xxseedd

ถ้า  ....  ถ้า ...  ถ้า 

ลิเวอร์พูลคงเป็นแชมป์พรีเมียร์แล้ว   :dookdik26:   

ออฟไลน์ I-I-I-I

• Most Value Player
  • *
« Reply #41 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 06:09:21 PM »
จัดสักสองสามท่าน่าจะดีน่ะ!!! :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ thebie

• CLV VIP Member
  • สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #42 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 06:36:34 PM »
โอ้ ...เป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ mAdoo^_^

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« Reply #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:09:21 AM »
รอถ้าที่ 2  xxseedd

มาแน่ ๆ วันนี้ ฟันธง คอนเฟิร์ม ชัวร์ ทำแท้งมาหรือป่าว เอ๊ะอันหลังไม่น่าเกี่ยว

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #44 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 12:12:17 AM »
มาแน่ ๆ วันนี้ ฟันธง คอนเฟิร์ม ชัวร์ ทำแท้งมาหรือป่าว เอ๊ะอันหลังไม่น่าเกี่ยว
:piggy-002
เก๊าแซวเล่นเฉยๆนะ
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ I-I-I-I

• *
« Reply #45 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 08:37:51 AM »

รอการบ้านเมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมาด้วยนะครับ!!!! :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ ออดี้ เอสหก(สถานะ:โดนทิ้ง)

• ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มีเยอะ
« Reply #46 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 02:03:00 AM »
Just the way you are -Billy Joel เป็นเพลงที่ผมชอบที่สุดครับ อยากมีโอกาสร้องเพลงๆนี้ให้เจ้าสาวของผมฟังจริงๆ แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้พบเค้าคนนั้นจริงๆ

Maverick

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #47 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 09:34:42 AM »
ผมเคยตกหลุมรักผู้หญิงคนนึงสมัยเรียนมหาลัยครับ
มีความสุขทุกครั้ง ที่ได้นึกถึงเธอ
เธอรู้ว่าผมรู้สึกอย่างไรกับเธอ แต่เธอบอกผมว่าเหตุผลที่เธอไม่อยากคบกับผมเพราะว่าเธอคาดหวัง
ว่าคนที่จะมาเป็นแฟนเธอ ต้องดีกว่าผม รวยกว่าผม หล่อกว่าผม

อยู่มาวันนึงเธอโทรมาพร้อมชวนผมทานข้าวโดยบอกผมว่า ต้องมาให้ได้นะ อยากเจอผมมาก

ผมคิดถึงเธอมากดีใจตลอดทางขณะขับรถไปหาเธอ
พอเจอกัน เราก็คุยโน่น คุยนี่ update เรื่องราวของกันและกัน

จนมาถึงไฮไลท์

เธอบอกผมว่า เธอรู้สึกทราบซึ้งใจมาก กับความรู้สึกพิเศษ ที่ผมมีให้กับเธอมาตลอด
เธอเพิ่งตระหนัก เข้าใจว่าผมต้องทุ่มเทอะไร ขนาดไหน กับเธอ

แล้วเธอก็ขอร้องผมว่า

ในวันที่เธอแต่งงาน ขอให้ผมได้มาเป็นเกียรติให้เธอได้ไหม
ผมตอบเธอไปทันทีครับว่า อยากไป แต่ผมคงไปไม่ได้
เพราะผมไม่แน่ใจว่าตัวผมเองจะมีสภาพยังไง
ผมรู้จักครอบครัวเธอ แต่ผมไม่เคยรู้เรื่องอะไรของเจ้าบ่าวเธอเลย
และหากผมไปเห็นเธอในวันนั้น ผมไม่แน่ใจว่าผมจะตีหน้ายังไง

ก่อนงานใหญ่ของเธอ เธอชวนผมไปปาร์ตี้กลางคืนกับเธอและเพื่อนสาวของเธอ

ไม่รู้จะยังมีใครรู้จักบ้าง เราเลือกผับทอรัส อุ๊ แม่เจ้า เพื่อนเธอแต่ละคน น่า :yoyo024 :otaku-tui+ ทั้งนั้นเลย
มีเล่นหูเล่นตากับกรูด้วย เอาไงดีวะ
วันนั้นเธอดื่มหนักพอควร ขนาดที่เพื่อนสาวที่เป็น Party girl คนนึงของเธอ หลับกันจนต้องหามเลยทีเดียว

ผับปิด ผมต้องคอยหามเพื่อนๆเธอขึ้นรถโดยไม่รู้เลยว่า แต่ละนางนี่พักอยู่ที่ไหน

ไอยะ แต่ละคน น่าเจี๊ยะ ทั้งนั้นเลยเว้ย อุ้มไป แข๊งไป

จนเธอบอกว่า ไม่ต้องไปส่งพวกนั้นที่บ้านหรอก เดี๋ยวไปนอนที่คอนโดเราทุกคนเลย

MVR เองก็นอนที่นั่นได้นะ คอนโดเราหลายห้อง

ถึงคอนโด สำรวจดู อื้มห้องนึง ไม่ว่าง น้องสาวเธอนอนหลับไปแล้ว เอาไงดี
ก็เลยจัดแจง ให้เพื่อนๆเธอที่น่าเจี๊ยะทั้งคู นอนด้วยกันกับเธอจะได้มีห้องว่างเหลืออีก 1 ห้องสำหรับผมนอนคนเดียว

จนเธอมาสั่งผมว่า ไม่เอาเธอไม่อยากให้เพื่อนเธอนอนในห้องเธอ เธอต้องการความเป็นส่วนตัว
เลยขอให้ผมอุ้มเพื่อนเธอไปนอนห้องที่ว่างอยู่

อ้าว ชิบหายละ แล้วจะให้กูนอนไหนวะ  xxhaha

นอนกับเรา เวร

:yoyo024

ถ้าผมเลือกได้ ผมจะเข้าไปนอนห้องที่มีเพื่อนเธออยู่  :onion-044 หรือไม่ก็ห้องน้องสาวเธอครับ  :otaku-tui+

จะได้ไม่ต้อง  :godester

ออฟไลน์ ขำ ขำ

« Reply #48 เมื่อ: มีนาคม 09, 2013, 10:18:19 AM »
หล่อมากๆครับ   :yoexp52

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
« Reply #49 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:30:33 AM »
คำว่า "เพื่อนคนพิเศษ" มันมีแต่ความรู้สึกดีๆ ให้กัน แต่อยู่ด้วยกันม่ายด้าย  :yoexp51
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ นาย alpha

• *
  • what is love?
« Reply #50 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:48:48 AM »
ผมเคยตกหลุมรักผู้หญิงคนนึงสมัยเรียนมหาลัยครับ
มีความสุขทุกครั้ง ที่ได้นึกถึงเธอ
เธอรู้ว่าผมรู้สึกอย่างไรกับเธอ แต่เธอบอกผมว่าเหตุผลที่เธอไม่อยากคบกับผมเพราะว่าเธอคาดหวัง
ว่าคนที่จะมาเป็นแฟนเธอ ต้องดีกว่าผม รวยกว่าผม หล่อกว่าผม

อยู่มาวันนึงเธอโทรมาพร้อมชวนผมทานข้าวโดยบอกผมว่า ต้องมาให้ได้นะ อยากเจอผมมาก

ผมคิดถึงเธอมากดีใจตลอดทางขณะขับรถไปหาเธอ
พอเจอกัน เราก็คุยโน่น คุยนี่ update เรื่องราวของกันและกัน

จนมาถึงไฮไลท์

เธอบอกผมว่า เธอรู้สึกทราบซึ้งใจมาก กับความรู้สึกพิเศษ ที่ผมมีให้กับเธอมาตลอด
เธอเพิ่งตระหนัก เข้าใจว่าผมต้องทุ่มเทอะไร ขนาดไหน กับเธอ

แล้วเธอก็ขอร้องผมว่า

ในวันที่เธอแต่งงาน ขอให้ผมได้มาเป็นเกียรติให้เธอได้ไหม
ผมตอบเธอไปทันทีครับว่า อยากไป แต่ผมคงไปไม่ได้
เพราะผมไม่แน่ใจว่าตัวผมเองจะมีสภาพยังไง
ผมรู้จักครอบครัวเธอ แต่ผมไม่เคยรู้เรื่องอะไรของเจ้าบ่าวเธอเลย
และหากผมไปเห็นเธอในวันนั้น ผมไม่แน่ใจว่าผมจะตีหน้ายังไง

ก่อนงานใหญ่ของเธอ เธอชวนผมไปปาร์ตี้กลางคืนกับเธอและเพื่อนสาวของเธอ

ไม่รู้จะยังมีใครรู้จักบ้าง เราเลือกผับทอรัส อุ๊ แม่เจ้า เพื่อนเธอแต่ละคน น่า :yoyo024 :otaku-tui+ ทั้งนั้นเลย
มีเล่นหูเล่นตากับกรูด้วย เอาไงดีวะ
วันนั้นเธอดื่มหนักพอควร ขนาดที่เพื่อนสาวที่เป็น Party girl คนนึงของเธอ หลับกันจนต้องหามเลยทีเดียว

ผับปิด ผมต้องคอยหามเพื่อนๆเธอขึ้นรถโดยไม่รู้เลยว่า แต่ละนางนี่พักอยู่ที่ไหน

ไอยะ แต่ละคน น่าเจี๊ยะ ทั้งนั้นเลยเว้ย อุ้มไป แข๊งไป

จนเธอบอกว่า ไม่ต้องไปส่งพวกนั้นที่บ้านหรอก เดี๋ยวไปนอนที่คอนโดเราทุกคนเลย

MVR เองก็นอนที่นั่นได้นะ คอนโดเราหลายห้อง

ถึงคอนโด สำรวจดู อื้มห้องนึง ไม่ว่าง น้องสาวเธอนอนหลับไปแล้ว เอาไงดี
ก็เลยจัดแจง ให้เพื่อนๆเธอที่น่าเจี๊ยะทั้งคู นอนด้วยกันกับเธอจะได้มีห้องว่างเหลืออีก 1 ห้องสำหรับผมนอนคนเดียว

จนเธอมาสั่งผมว่า ไม่เอาเธอไม่อยากให้เพื่อนเธอนอนในห้องเธอ เธอต้องการความเป็นส่วนตัว
เลยขอให้ผมอุ้มเพื่อนเธอไปนอนห้องที่ว่างอยู่

อ้าว ชิบหายละ แล้วจะให้กูนอนไหนวะ  xxhaha

นอนกับเรา เวร

:yoyo024

ถ้าผมเลือกได้ ผมจะเข้าไปนอนห้องที่มีเพื่อนเธออยู่  :onion-044 หรือไม่ก็ห้องน้องสาวเธอครับ  :otaku-tui+

จะได้ไม่ต้อง  :godester

แปลว่า คืนนั้น

fab fab fab

:yoexp51

คำว่า "เพื่อนคนพิเศษ" มันมีแต่ความรู้สึกดีๆ ให้กัน แต่อยู่ด้วยกันม่ายด้าย  :yoexp51

คนพิเศษ แต่อยู่ด้วยกันไม่ได้

โดนเลย

xxmsn-cry

ออฟไลน์ CoyoZy™

• Global Moderator
  • บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป
« Reply #51 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 11:53:11 AM »
คำว่า "เพื่อนคนพิเศษ" ปรี้กันด้าย แต่อยู่ด้วยกันม่ายด้าย  :yoexp51

อยากได้ เพื่อนพิเศษ แบบนี้ มีมั้ย  :yoexp51

« Reply #52 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 12:34:30 PM »
อยากได้ เพื่อนพิเศษ แบบนี้ มีมั้ย  :yoexp51

ก็มีอยู่ครบทุกร้านแล้วนิหน่า จะเอาไรอี๊กกกก 55555  :somnamna
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

• *
« Reply #53 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 11:45:27 PM »
แค่ได้คุยกับเธอผ่านตัวอักษร ความรู้สึกเดิมๆมันก็กลับมา...

« Reply #54 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:23:15 AM »
แค่ได้คุยกับเธอผ่านตัวอักษร ความรู้สึกเดิมๆมันก็กลับมา...

ยังนี้ต้องไปหาจัดให้ตัวเราเองซะแล้วสิ
ไม่งั้นมันจะคันยิกๆ นะครับ  555555   :somnamna

• *
« Reply #55 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2017, 11:19:09 PM »
ผ่านมาหลายปี จากที่ผมส่งเรื่องนี้

วันนี้ผมเห็นแนท post FB กับเด็กน้อยน่ารักน่าชังคนนึง

ใช่ละ ลูกของเธอกับหนุ่มตี๋นั้นเอง

ผมก็ทักทายเธอไปตามประสา อะไรกันทำไมไม่บอกเลย โผล่มาอีกทีก็มีเจ้าตัวเล็กละ

เธอบอกว่าหลังสุดที่คุยกับผม เธอมีต้องย้ายประเทศมาแถวๆไทยนี้ละ เพื่อทำงานกับแฟนเธอ

ย้ายมาปุ๊ปท้องปั๊บเลย (ของเค้าดี) แล้วเธอแพ้ท้องหนักมาก เลยไม่ค่อยได้เล่น Social

ผมคุยกับเธอหลายเรื่องเหมือนเพื่อนสนิทที่ไม่ได้คุยกันมานาน เธอบอกผมให้รีบมีตัวเล็กบ้างนะ จะได้เอามาเล่นกัน

ผมอ่านข้อความที่พิมพ์ตอบโต้กับเธอไปก็ได้แต่อมยิ้ม มองย้อนคิดไปเรื่องเก่าๆในอดีตที่ผ่านเข้ามา

ถ้า...

เรื่องนี้ตอนจบก็ควรต้องเรียกว่า Happy Ending เพราะเราทั้งคู่มี moment ดีๆร่วมกัน ความทรงจำดีๆร่วมกัน

เมื่อมองย้อนผ่านไปผมก็ตระหนักได้ว่า โอกาสในชีวิตไม่ว่าจะเรื่องอะไรเมื่อผ่านเข้ามา มันอาจไม่มีครั้งที่สองอีกแล้วก็ได้

ถ้าเรามั่นใจในสิ่งที่คิด ก็ต้องคว้ามันเอาไว้ จะผิดจะถูกเราก็เป็นผู้ลิขิตเอง