ผู้เขียนหัวข้อ: ไม่รู้จักพอ..แต่ก็รู้จักขอบเขต..และรู้จักคำว่าเจ็บ  (อ่าน 13037 ครั้ง)

ออฟไลน์ modnoii

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
เรื่องยาวดี จขกท น่าจะหล่อมาเด็ก มีมาให้กินไม่ขาด ลงทุนน้อย กำไรเยอะ 5555

ออฟไลน์ gengy

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
ติดตามๆ  :dookdik6:

ออฟไลน์ Mr.smiley

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
เรื่องราวน่าติดตามขิงๆ รออ่านด้วยคนนะคับ  :dookdik6: :6: :maow!
    " สวยงาม และ บัดซบ ในเวลาเดียวกัน "

ออฟไลน์ ..L.. คุง

• **
นึกว่าไม่มีคนอ่านแล้วกะว่าจะปาหมอนจบแล้วนะเนี่ยะ  แต่ยังมีคนติดตาม ก็จะขอส่งเรื่องราวต่อไป :RABBIT030 ครับ

[ตอนที่6]

การคบกันของนาย L กับน้อง F ก็ไม่ได้เป็นความลับอะไร น้องๆ ในห้อง camfrog รู้เรื่องกันหมดรวมทั้ง
น้อง E ก็ได้รับรู้เรื่องนี้ด้วย xxsad  ในช่วงแรกนาย L เกิดความลังเลนิดนึง เพราะยังชอบน้อง E อยู่ด้วย
แต่สุดท้ายแล้วนาย L เลือกที่จะบอกน้อง E ว่าจะคบกับน้อง F  นาย L บอกกับน้อง E ตรงๆ ว่าชอบน้อง E
แต่รู้สึกว่า น้อง E ไม่แสดงออกเท่าไร และดูแล้วน้อง E จริงจังกับการทำงานมากกว่าที่จะมาจริงจังกับ
การหาแฟนใหม่ (ย้อนกลับไปอ่านภาคสองนะ จะได้รู้ว่าน้อง E เลิกกับแฟนเก่าเพราะอะไร)

ในตอนที่นาย L คุยกับน้อง E นั้นก็ได้ถามน้อง E ว่าชอบพี่บ้างหรือเปล่า คำตอบที่ได้คือ
"โธ่พี่ L ถึงตอนนี้แล้ว E จะตอบว่าชอบพี่ หรือ เฉยๆ กับพี่ แล้วมันจะมีประโยชน์อะไรล่ะคะ" :piggy-03
รบกวนในการตีความ อธิบาย ประโยคนี้ให้ฟังทีนะครับ เพราะนาย L อยากฟังการตีความในมุมอื่นๆบ้าง

จากนั้นมานาย L ก็แน่วแน่ในการที่จะมาคบกับน้อง F  จนถึงช่วงวันเกิดนาย L ก็ยังมีการนัดน้องๆ มากินกัน
และน้อง E กับ น้อง F ก็ได้มาเจอะกันที่งานนี้เอง แต่ไม่มีเหตุการณ์ตื่นเต้นอะไรเกิดขึ้น มีแค่เพียง
น้อง E กัดน้อง F เล็กๆ ตอนที่น้อง F เท้าแขนบนโต๊ะ แล้ว น้อง E มากระซิบข้างหูนาย L ว่า
"พี่ L บอกน้องเขาหน่อยสิเสียมารยาทน่ะ เอาเท้ามาวางบนโต๊ะ" :piggy-002  นาย L ก็ไม่ได้คิดอะไรมากคิดแค่
มันเป็นการขอกระทบสักหน่อยเถอะ กับคนที่นาย L เห็นว่าเหมาะสมกับตัวเองมากกว่าน้อง E นั่นเอง
(ไม่ได้ว่าน้อง E ไม่ดีนะ แค่นาย L คิดว่าตัวเองเหมาะกับน้อง F มากกว่า เท่านั้น :10: )

ชีวิตช่วงนั้นเป็นอะไรที่น่าอิจฉานาย L จริงๆ เพราะว่ามีคนรักสองคน(เมียกะน้องF) และพูดกันตรงๆ ก็คือ
ทุกครั้งที่ไปหาน้อง F ก็จะต้องมีอะไรกันอย่างน้อยๆ ก็ 1 รอบแหล่ะ  :otaku-tui+ (แต่น้อง F อาจจะหลายรอบ)
น้อง F เป็นคนที่ชอบเอาใจคนรัก ใส่ใจ ดูแลทุกอย่างดี 

ตัวอย่างเช่น เวลาซื้ออะไรไปทำกินกันในห้อง น้อง F จะเป็นคนจัดแจงเตรียมของทุกอย่างรวมถึงการทำ
(นาย L ทำกับข้าวไม่ค่อยเป็น) หลังจากกินเสร็จ นาย L จะช่วยล้าง ก็ไม่ยอม น้อง F จะเป็นคนล้างเองหมด
บอกให้นาย L นั่งเฉยๆ บางทีก็ นอนรอเฉยๆ แล้วน้อง F จะมาจัดการเอง  :yoyo-035 55555 

แม้กระทั่งเรื่องแบบนั้นก็บริการให้ทุกอย่างที่เห็นว่าจะทำให้ นาย L มีความสุข  บางครั้งก็หาท่าในหนัง X
เอามาถามนาย L ว่า ลองไม๊ ?   :dookdik15:  แต่มีรึที่ นาย L จะปฏิเสธ  :dookdik2:

เคยมีครั้งนึงไปเดินเล่นที่เซนทรัลปิ่นฯ แล้วไปเจอป้ายในงานดูดวงดูเนื้อคู่ มีการอธิบายว่า ราศีนี้กับราศีนั้นคู่กัน
แล้วจะเป็นยังไง  น้อง F ก็หาราศีของตนเองทันทีและก็ดึงนาย L เข้าไปอ่านด้วย  จำได้แค่ประโยคที่ว่า

"ราศีL กับราศีF เมื่อมาคู่กันแล้วจะมีแต่เรื่องเซกส์เป็นส่วนใหญ่ ให้หาอย่างอื่นทำร่วมกันบ้างนอกจากมีเซกส์"

อ่านแล้วนาย L ก็หันไปบอกน้อง F ทันที "เห็นไหม หมอดูเขายังเตือนเลย 555555"  น้อง F ก็ตอบกลับมาว่า
"ก็ไปเที่ยว ดูหนัง กินข้าว ไง แต่สุดท้ายต้องมามีเซกส์กันด้วยนะ ไม่งั้นไม่ยอม"  :บอมบ์
จากนั้นเป็นต้นมา เวลาที่น้อง F อยากจะทำร้ายนาย L ขึ้นมาก็จะบอกนาย L ว่า "มะ มามีเซกส์กัน" ^^

ตัดกลับมาที่การเที่ยว RB ของนาย L ต่อก่อนนะ หลังจากนอกเรื่องมาพอควร

หลังจากที่นาย L ได้ไป RB ครั้งแรกมานั้น นาย L ก็ตั้งใจไว้ว่าครั้งต่อไปจะไปหาสาวจับมือด้วยซะหน่อย
แต่นาย L ก็บอกตัวเองอยู่เสมอว่า เป็นแค่การลองเปลี่ยนกลิ่นเท่านั้น ไม่ได้นอกใจน้อง F หรือ ภรรยา
และไปจับมือแค่เดือนละครั้งเท่านั้น ไม่ใช่เพราะเงินไม่พอไปหลายครั้งนะ แต่ตั้งใจไว้แบบนั้น
(ตอนนั้นจับมือแค่ 1000-1500 เอง แล่วแต่คุยกันเอง)

ให้นึกซะว่า ต่อจากนี้คือประสบการณ์การจับมือกับน้องๆที่ RB ของนาย L มาเล่าสู่กันฟังก็ละกันครับ ขำๆ
เล่าแบบสรุปๆ นะครับเพราะจำรายละเอียดไม่ค่อยได้มากนัก (มันนานแระ)

ทุกคนที่นาย L ไปจับมือ จะเป็นการรันดื่มตั้งแต่สามทุ่มสี่ทุ่ม จนร้านเลิก แต่จะออกไป กันตอนประมาณเที่ยงคืน
แล้วกลับมานั่งดื่มกันต่อจนร้านเลิก ได้ไปส่งห้องน้องเขาบ้างบางคน (ส่งเฉยๆ นะ :yoexp51 )

คนแรก น้อง1 : คนนี้ตกลงกันได้ที่ราคา 1500 บริการดี พี่ไม่ต้องน้องเอง ประมาณนั้น  :yoexp52 จึงใช้บริการอยู่ 2 ครั้ง
คนสอง น้อง2 : คนนี้ราคา 1000 เท่านั้น แต่โทษทีครับ คุณภาพตามราคาจริงๆ นาย L ทำไป น้อง2 ดูทีวีไป  :อึ้งแดก!
คนสาม น้อง3 : คนนี้เด็กหน่อยอายุ 20 มั้ง ที่ราคา 1500  ก็โอเคตามสภาพ ดีที่น่ารักเด็กๆ คับๆ 55555
คนสี่ น้อง4 : คนนี้เป็นคนสุดท้ายที่นาย L จับมือจากร้าน RB (ร้านอื่นขอไม่พูดถึงนะครับ) คนนี้นิสัยดี น่ารัก 1500
             แต่เพราะเป็นคนที่มีใจให้กับนาย L ยอมไปกับนาย L อีกหลายครั้งในราคา 1000 (เที่ยว+ไปนอนด้วย) :dookdik1:

นี่ไม่ใช่ว่านาย L ไปทุกครั้งจับมือทุกครั้งนะ  บางครั้งนาย L ก็ไปนั่งกินเหล้าเฮฮากับน้อง PR ก็มี ในช่วงนั้นก็สนิทกับ
หลายๆ คนรวมทั้งสนิทกับเด็กเสิร์ฟในร้าน RB  เคยไปปรับทุกข์กับน้องพ. ที่เป็นเด็กเสิร์ฟ เรื่องมีเมียแล้วยังมีกิ๊กด้วย
สรุปที่ร้านข้าวต้มเมาทั้งคู่ 55555 (นาย L กับ น้อง พ.) ก็ได้ฟังความคิดเห็นจากน้อง พ. และเพื่อน มาเป็นกำลังใจ
นาย L จำไว้ใช้ในการดำเนินชีวิตต่อมาจนทุกวันนี้ได้ ก็ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้  xxspidy

แต่ด้วยการที่นาย L ต้องอยู่ไกลจากตัวเมือง และมีการเปลี่ยนแปลงในชีวิตบางอย่างทำให้การไปเที่ยวแถวๆ RB
ต้องขาดช่วงไปในช่วงน้ำท่วม กทม. นั้นเอง ซึ่งเป็นช่วงเดียวกันกับที่น้อง F เริ่มเปลี่ยนไป  xxmsn-cry (จะเริ่มเศร้าแระ)

.... [จบตอนที่6] ^^

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
ใกล้เศร้าแระๆ  อิ อิ   :onoinyong
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ nuloger

• *
เตรียมผ้าเช็ดหน้า เช็ดน้ำตาล่ะ

• **
มาต่อให้ดีกว่า อิ อิ
เนื่องด้วยมีงาน ทั้งงานนอก งานใน งานเข้า งานออก งานงอก งานเงย
ก็เลยไม่ได้มาต่อให้  ต้องขออภัยท่านผู้ติดตามอ่านด้วยครับ  xxspidy

[ตอนที่7]

ช่วงนั้น น้อง F ได้เรียนจบ และได้เริ่มเข้าสู่ชีวิตวัยทำงาน ซึ่งเป็นช่วงเดียวกันกับที่นาย L เปลี่ยนที่ทำงาน
หลังจากที่นาย L ได้ย้ายที่ทำงานออกมาได้ 2-3 เดือน น้อง F ก็เริ่มเปลี่ยนไป

จากที่เคยว่างสำหรับนาย L เสมอ  กลับกลายเป็น วันนี้งานเยอะ อย่าเพิ่งมาหาเลย พรุ่งนี้มีงาน เครียด
ยังไม่ว่างเลย  และ อื่นๆ อีก บลา บลา ๆ  :singleso-noiy

มันเริ่มตั้งแต่ก่อนนาย L จะเปลี่ยนงานเล็กน้อย น้อง F เริ่มมีคำพูดที่ว่า "พี่ L ไม่ฟัง F เลยว่า F ต้องการอะไร"
ทั้งๆ ที่ นาย L ก็(คิดว่า)ทำตัวเหมือนเดิมทุกอย่าง แต่ก็เริ่มมีการเถียงกันเกิดขึ้น ทะเลาะกัน แต่ไม่รุนแรง
น้อง F : ถ้า F ท้องขึ้นมา พี่ L จะทำยังไงเหรอ?    :piggy-002
นาย L : จะท้องได้ไง เพราะใส่ถุงตลอด ยกเว้นตอน เมนส์หมด เท่านั้น
(บางครั้งผ่าไฟแดง บ้าง แต่ก็เพราะน้องขอมา พี่จัดให้)
น้อง F : ก็สมมติน่ะ อยากรู้
นาย L : ตอนนี้พี่ยังไม่พร้อมสำหรับการมีลูก ไม่ว่าจะกับ F หรือภรรยาพี่เองก็ตาม  ถึงแม้จะมีทะเลาะกัน
แต่ก็ยังไม่รุนแรงมากจนถึงขนาดที่พี่ L จะเลิกกับเขา  เขาไม่ได้ผิดอะไร พี่เองที่ผิด และพี่ L คิดว่าพี่ก็จะ
ใช้วิธี แยกออกมาอยู่คนเดียวก่อน แล้วค่อยคิดกันใหม่  ตอนนี้การเงินของพี่ยังหมุนไม่คล่อง  สำหรับค่ามัดจำ
และค่าใช้จ่ายในการย้ายออกมา  ก็คงต้องรอไปก่อน  xxseedd
น้อง F : หมายความว่าถ้าท้อง ก็จะให้ F เอาออก?
นาย L : ก็ในเมื่อเราได้พยายามป้องกันไม่ให้ท้องแล้ว  เพราะเราไม่พร้อมที่จะมีลูก มีลูกมาก็ให้เกิดมาลำบาก
พี่ไม่อยากให้มันเป็นแบบนั้น   แต่อันนี้ก็แค่การคิดไว้ก่อน ถึงเวลานั้นที่ท้องขึ้นมาจริงๆ ก็คงต้องคิดใหม่แหล่ะ
น้อง F : อืมค่ะ  แล้วอีกเรื่องก็คือเรื่องแฟนพี่ L น่ะแหล่ะ F คิดว่า F มาทีหลัง พี่ L กับแฟนก็คบกันมานาน
พี่ L ควรอยู่กับแฟนพี่น่าจะเหมาะสมดีแล้ว ถึงเวลา F จะเป็นฝ่ายไปเอง
นาย L : อ้าว  :dookdik15: ทำไมพูดแบบนั้นล่ะ ขอเวลาให้พี่ได้คิดหน่อยนะ ว่าจะเอายังไงกับชีวิตต่อไปดี

ในช่วงนั้น น้อง F มีการคุย BB บ่อยครั้งขึ้น  แม้กระทั่งเวลาอยู่กับนาย L แต่นาย L ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก
นึกว่า F คุยกับเพื่อนๆ

ก็ยังมีไปเที่ยว ตจว. กันในตอนที่ภรรยาของนาย L บินไปอบรมเรื่องงานที่สิงคโปร์ เป็นเวลา 2คืน ซึ่งตอนนั้น
นาย L ไม่รู้เลยว่ามันคือการเที่ยวกันแบบคู่รักกับน้อง F ครั้งสุดท้าย  :yoexp51

จนกระทั่ง ใกล้ถึงวันคล้ายวันเกิดของนาย L  1 เดือนก่อนถึงวันเกิด
น้อง F : F ต้องไปงานศพญาติที่บ้านย่า นะ 2คืน
นาย L : อืมๆ แล้วจะโทรไปคุยด้วยนะ
น้อง F : อาจจะยุ่งๆ งาน  นะคะ  ถ้าไม่รับ ก็จะโทรกลับหลังจากว่างละกัน
นาย L : โอเค เข้าใจจ้า

แล้วในช่วงงานศพนั้น นาย L ก็มีโทรไปหาน้อง F แต่ น้อง F ไม่ค่อยได้รับสาย จะเป็นการโทรกลับมาหา
ซะมากกว่า

จนกระทั่งน้อง F กลับมาแล้ว นาย L ก็ไม่เคยได้ไปหา ไม่ได้ไปเจอ น้อง F อีกเลย เพราะน้อง F บอกว่าช่วงนั้น
กำลังมีงานเยอะ กลับดึกทุกวัน เป็นเวลา 1 เดือนผ่านไปนาย L ก็เริ่มแปลกใจในการเปลี่ยนไปของน้อง F มากขึ้น
 :kimji-kuanting
วันนึงพี่ชายนาย L ได้โทรมาหาว่า ตัวเขากำลังจะย้ายไปทำงานที่หน่วยทหาร ตจว.  จึงจะให้นาย L ย้ายไปอยู่
ที่บ้านทหารของเขา(กทม.) จะได้ไม่เปลืองค่าเช่าที่พัก  นาย L ก็คิดในใจว่าได้โอกาสที่จะย้ายออกไปอยู่
คนเดียวแล้ว :RABBIT030  หลังจากคุยกับพี่ชายเสร็จ  ก็โทรหาน้อง F ทันที ด้วยความที่จะเล่าเรื่องบ้านทหาร
ของพี่ชายให้ F ฟัง
นาย L : F เหรออยู่ไหนน่ะ
น้อง F : ที่ทำงานค่ะ มีอะไรหรือเปล่าคะ
นาย L : วันนี้พี่จะไปหานะ ได้รึเปล่า
น้อง F : คงไม่ได้อะ เพราะไม่ว่างเลย กว่าจะกลับคงดึกๆ
นาย L : (เริ่มขึ้น) F ไม่ยอมให้พี่ L ไปหาเป็นเดือนแล้วนะ มีอะไรเกิดขึ้นเหรอ
???? : (แย่งโทรศัพท์ F ไป) ผู้หญิงเค้าไม่ชอบแล้ว ทำไมยังตื้ออยู่ได้
นาย L : (งง ครับ) :yoyo-023 เอ่อ แล้วคุณเป็นใครล่ะครับ?
???? : น้อง F เนี่ยะเป็นเมียกู มึงไม่ต้องมายุ่งกับเขาแล้ว :Yingmang! (เมียมึง? ก็เมียกรูมาเกือบสามปีแระ)
น้อง F : (แย่งโทรศัพท์กลับมา) พี่ L  เขาไม่ค่อยรู้เรื่องพี่ L หรอก เขาเลยพูดแรงไปน่ะ
นาย L : อ่อ  มันเป็นยังนี้นี่เองใช่มั้ย  กับการที่ F เปลี่ยนไป พี่เข้าใจล่ะ
น้อง F : ก็คบกันมา 4-5 เดือนแล้ว
นาย L : (นี่แอบคบมานานแล้วด้วยอีก แสดงว่าตอนที่ไปงานศพ ก็โกหกแน่ๆ คงไป...กับมันมาสินะ)
อืมๆ  โอเคๆ  ก็ F คงชอบเขาแล้วใช่ไหมล่ะ :xox03
น้อง F : ค่ะ ก็ชอบ  แต่ว่าพี่ L ไม่ได้ผิดอะไรนะ พี่ L นิสัยดีมาก คบกับ F ได้แน่ แต่ว่าพี่ L มีภรรยาแล้ว
และ F เองก็อยากมีแฟนเป็นตัวเป็นตน เปิดเผยได้ ไปไหนมาไหนได้ อยู่ด้วยกันได้ตลอดเวลา
นาย L : แต่ที่ผ่านมา พี่ L ก็พยายามหาเวลามาหา F อยู่เสมอๆ นะ ทั้งที่ไม่มีเวลา ก็หยุดงาน หรือแม้กระทั่ง
โกหกแฟนพี่เพื่อออกมาหา F ได้บ่อยๆ โดยรวมแล้ว พี่ L มีเวลาให้ F มากกว่าแฟนพี่ซะอีกนะ
น้อง F : แต่บางครั้งในเวลาสำคัญๆ พี่ L ก็ออกมาไม่ได้ โทรไปคุยด้วยไม่ได้ อยากเจอก็ไม่ได้
นาย L : ..... (เงียบไปครู่นึง)  โอเค  ในเมื่อ F ก็ชอบเขาไปแล้ว  พี่เคยบอก F ไว้แล้วว่า ถ้าถึงเวลา F
ไม่มีใจให้พี่แล้ว พี่ก็จะไม่รั้งไว้ ก็ขอให้โชคดีละกัน
น้อง F : นี่เราเลิกกันแล้วใช่มั้ยคะพี่ L
นาย L : อืม  ก็คงงั้นหล่ะ  :deadsure

หมดกัน เรื่องบ้านพักทหารของพี่ชาย ก็ไม่จำเป็นอีกต่อไปแล้ว ความคิดทุกอย่างมันประดังประเดเข้ามา
คำว่า ทำไม?  มันก้องในหัวนาย L เต็มไปหมด  เล่นตัดกันง่ายๆ แบบนี้เลยเหรอ? ไม่ทันตั้งตัวเลยจริงๆ

.... [จบตอนที่7] ^^

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
มาต่อแล้ว เอาอีกๆ
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

• **
 :yoyo-023 สองเดือนผ่านไป ไวเหมือนโกหก

เด๋วจะมาต่อจนจบละกันนะครับ  :onoinyong

• **
[ตอนที่8]

จากตอนที่แล้ว หลังจากนาย L วางสายน้อง F ไป ก็เกิดอาการหัวใจสั่งสมองให้ขับรถไปยังที่ทำงาน
ของน้อง F ในทันที (ตอนนั้น 16:30) เพราะรู้ว่ายังไงน้อง F ก็ต้องกลับเข้าไปที่ทำงานในตอนเย็น
ด้วยความรู้สึกที่ว่า อยากไปถามแบบเห็นหน้าเห็นตากันให้แน่ใจอีกครั้งว่า การคบกันที่ผ่านมาคืออะไร?
 :dookdik21:

สิ่งที่แสดงออกต่อกันตลอดระยะเวลา 3 ปี นั้นมันคืออะไร ? :yoexp51 หมดรักกันง่ายๆ แบบนี้เลยหรือ ?

ทันทีที่นาย L ก้าวเข้าไปในที่ทำงานของน้อง F ก็ตรงไปหาน้อง F ในห้องที่ๆ น้อง F น่าจะอยู่เพื่อทำงาน
ในตอนเย็น เมื่อเจอหน้าน้อง F น้อง F ก็ตกใจนิดหน่อย  :dookdik15: คงกลัวว่านาย L จะมาเอาเรื่อง หรือทำร้ายล่ะมั้ง

แต่นาย L ไม่ใช่คนแบบนั้น  "ถ้าคนไม่มีใจอยู่กับเราแล้วรั้งให้ตายก็ไม่อยู่ และถึงบังคับให้อยู่ เราก็คง
ไม่มีความสุขกันทั้งคู่"  :kulorpa'

ประโยคแรกที่ถามน้อง F คือ "น้อง F ยังรักพี่ L อยู่มั้ย ? "  ....
น้อง F นิ่งไปสักครู่  แล้วตอบว่า  "ไม่รู้เหมือนกันค่ะ แต่ F อยากมีแฟนเป็นตัวตนของตัวเอง และพี่คนนี้
ก็มีนิสัยดี แบบที่ F ชอบ และ F ก็ชอบเขาแล้ว"  :deadsure  :deadsure
...  "อืม  พี่ L เข้าใจละ"  นาย L  กำลังจะหันหลังกลับ อยากจะหนีทุกอย่างตรงนี้ไป ไปให้ไกลๆ โดยเร็ว

แต่แล้ว ก็มี ท่านนึง (น้อง F นับถือเหมือนเป็นแม่บุญธรรม และท่านนี้ก็คอยดูแลน้อง F อยู่เสมอๆ) เดินมา
บอกนาย L ว่า  "แม่ ขอคุยกับ L หน่อยสิ"  :piggy-002

นาย L กับ "แม่ท่าน" ก็ได้มาในห้องที่ไม่มีใคร แล้วบทสนทนาก็เริ่มขึ้น
แม่ท่าน : แม่ เห็น F เขาไปกับคนใหม่ได้สักพักแล้วหล่ะ ยังคิดเลยว่า L ทะเลาะอะไรกับ F หรือเปล่า
นาย L : เปล่าเลยครับ  ทุกอย่างเงียบสนิท ผมไม่ได้รับรู้การตัดสินใจของ F ครั้งนี้เลย
แม่ท่าน : แม่ก็ดูน้องเขาอยู่ห่างๆ เคยเห็นคนใหม่นี้แล้ว แม่ก็รู้สึกว่าเขายังไม่เป็นผู้ใหญ่เท่าที่ควร
งานการทำอะไรก็ไม่รู้  เท่าที่รู้เขาก็ยังเพิ่งจะ 25-26 นี่ล่ะมั้ง แต่ก็ต้องดูกันไป
นาย L : ก็คงงั้นล่ะมั้งครับ  เพราะเขายังแย่งโทรศัพท์น้อง F มาคุยกับผม ที่เป็นคนไม่รู้จักกันแต่คุยกับผม
ด้วยประโยคที่รุนแรงเลยครับ  :Yingmang! นี่ถ้าน้อง F ได้ไปเจอคนที่ดีกว่านี้ ผมคงจะปล่อยให้ไปได้ด้วยรอยยิ้มมากกว่านี้
แม่ท่าน : ก็อย่างที่แม่รู้  L เองก็มีครอบครัวแล้ว (หมายถึงภรรยา) แม้จะยังไม่มีลูกก็เถอะ ก็ต้องเห็นใจน้องเขา
และแม่ก็เชื่อว่า L เป็นผู้ใหญ่พอที่จะปล่อยให้ F เขาไปตามทาง  แม่จะคอยช่วยดูอยู่ห่างๆ
นาย L : ครับ ผมเองก็ไม่ได้จะรั้ง หรือจะไปโกรธ ทำร้ายน้องเขาหรอกครับ  แม่ว่าอย่างนั้น ผมก็ว่าตามหล่ะครับ
 :xox03

หลังจากออกมาจากที่ทำงานของน้อง F  แล้วนั้น นาย L ก็ได้โทรไปหาพี่ที่สนิทกันคือ พี่ น.  เรียกได้ว่าเป็นการ
โทรไปเพื่อระบายสิ่งที่อัดอั้นในใจของนาย L ให้พี่เขาช่วยปลอบก็เป็นได้   

พี่ น. : มึงนะยังโชคดีนะที่น้องเขาไปก่อนที่มึงจะตัดสินใจเลิกกับเมียมึง ถ้าไม่งั้นนะ มึงโดนลอยแพแน่ๆ 5555
(นี่ปลอบหรือสมน้ำน่าฟะเนี่ยะ?  xxsard )
นาย L : ก็จริงครับพี่ แต่ความรู้สึกผมยังรู้สึกว่า น้องเขาก็ไม่ได้แกล้งทำและยังคงมีความรู้สึกดีๆ กับผมอยู่แหล่ะครับ
เพียงแค่อาจจะรอนานเกินไป จนรอไม่ไหวแล้ว  ผมก็ผิดด้วยล่ะ ที่ตัดสินใจทำอะไรช้าเกินไป
พี่ น. : มึงก็ช้าทุกเรื่องน่ะแหล่ะ ยกเว้นเรื่องนั้นเรื่องเดียว เร็ว 55555  (โดนอีกแล้วตรู xxseedd )
นาย L : เรื่องนั้นก็ไม่เร็วนักหรอกครับ เพ่  ขึ้นอยู่กับความฟิต 555555 (เออ พี่เขาทำให้ขำได้อีก)

ประโยคถัดไปนี้เป็นประโยคที่นาย L จำขึ้นใจ เพราะมันกระแทกใจนาย L อย่างจัง จึงจำได้แม่นยำ

พี่ น. :  คนที่อยู่กับมึง อยู่ข้างมึงมาตลอด ตั้งแต่สิบกว่าปีที่แล้ว จนวันนี้ก็ยังรักมึงเหมือนเดิมก็คือ เมียมึง
กูว่า เมียมึงน่ะ ดีที่สุดแล้ว มึงลองไปทบทวนดูซะใหม่นะ

นาย L : ครับพี่ ผมได้คิดดังที่พี่ว่าน่ะแหล่ะ  แต่จุดเริ่มมันอยู่ที่การอยากมีอีกคนนึงของผมเองแหล่ะ :singleso-noiy ผมผิดเอง
จะยังไงผมก็รักเมียผมมาโดยตลอดนะพี่  เพียงแค่มันมีเรื่องที่ความเห็นไม่ตรงกันอยู่บ้าง
พี่ น. : คน 2 คนอยู่ด้วยกันได้ มันก็ต้องรู้จักปรับความเข้าใจกัน ก็ต้องมีทะเลาะกันบ้าง แต่สุดท้ายแล้วมันมีทางออก
ที่ยอมรับกันได้ทั้ง 2 คนรึเปล่าล่ะ กูก็ไม่เห็นมึงจะทะเลาะกับเมียจนถึงขั้นรุนแรงสักที แค่เรื่องความคิดไม่ตรงกันบ้าง
แต่ก็เห็นมึงกับเมีย ก็อยู่กันมาได้เป็น 15 ปีแล้วนะเว้ย

(แปลกแต่จริง  ประโยคนี้ นาย L ได้ยินอีกครั้งจากปากพี่ชายแท้ๆ ตอนที่โทรไปหาเพื่อบอกว่าจะไม่ไปอยู่แฟลตทหาร
แล้วจึงเล่าเรื่องทั้งหมดให้พี่ชายฟัง  พี่ชายก็ตอบประโยคที่มีความหมายเดียวกับที่ พี่ น. พูดครั้งนี้ เป๊ะ)  :จิตตก!

นาย L : ก็จริงครับพี่  ถ้าอย่างนั้นไว้เรามาฉลองให้น้องเขาไปได้ดี มีความสุข ดีกว่าไม๊พี่?
พี่ น. : เออ ได้ ๆ เด๋วจัดให้  หาเรื่องเมาอีกแล้วนะมึง พรุ่งนี้ละกัน

แล้วในวันถัดมา....
พี่ น. กับ น้อง น. (เออ ชื่อ น. แต่ย่อมาจากคนละชื่อกันนะ) ก็จะพานาย L ไปเมาให้ลืมทุกข์ลืมเศร้ากันในคืนนี้
พานาย L มาที่ร้านนักร้องมาลัย ชื่อดัง อยู่ใกล้ๆ ซอยจรัญ13
 :maow!

.... [จบตอนที่8] ^^

ออฟไลน์ ขำเนอะ

แปลกจัง ทำไมผมเพิ่งจะได้มาอ่านเรื่องนี้เมื่อวานนี้เองนะเนี่ย งง ปล่อยให้หลุดรอดไปได้ไง
Take what you can. Give nothing back.

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
แปลกจัง ทำไมผมเพิ่งจะได้มาอ่านเรื่องนี้เมื่อวานนี้เองนะเนี่ย งง ปล่อยให้หลุดรอดไปได้ไง

อ่านตอนนี้ยังไม่สายครับ อิ อิ เนื้อเรื่องเขาอาจจะค่อยเป็นค่อยไปเลยไม่หวือหวา ไม่ Hot เท่าไร
แต่ก็ได้ข้อคิดหลายๆ อย่างนะเนี่ยะ  :GoFL

ว่าแต่ ร้านนักร้องมาลัยที่ชื่อ "ดัง" แถวจรัญ 13 ไม่เห็นรู้จักเลย รู้จักแต่ "SUN พลาซ่า" 55555  :cofc-9drinks
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

• **

[ตอนที่9]

ตามเสต็ปเดิม นาย L กับ น้อง น. มาถึงที่ร้านก่อนเพื่อ จองโต๊ะและเปิดเหล้า นั่งกินเพลาๆ รอท่านพี่ น. ซึ่งกำลังติด
ภารกิจส่งน้องนอน เอ้ย อาบน้ำอาบท่า เปลี่ยนเครื่องทรง พรมน้ำหอม เตรียมพร้อมมาตะลุยราตรีกับน้องๆ ซึ่งมีนาย L
ที่กำลังเฮิร์ทอยู่นั่นเอง  :xox03

เมื่อนาย L ก้าวเข้าไปในร้านพร้อมกับเจ้า น. ก็เล็งหาโต๊ะที่จะสามารถรองรับการมานั่งของนักร้องมาลัยที่กลุ่มเรารู้จัก
ได้อย่างเพียงพอ  :dookdik1: (รู้จักเยอะ บางทีมากันเต็มโต๊ะ มานั่งคุยกันเฉยๆ นะ ไม่ได้นัว 55555 )

นั่งปุ๊บ กัปตันที่คุ้นเคยก็เดินมาต้อนรับ ถามเมนูอาหาร เหล้า และ มิกซ์ ไปตามปกติ  และก็ถามถึงน้อง ก. และ น้อง พ.
ที่นาย L สนิทด้วยสุดแระ เพื่อให้กัปตันไปบอกน้องๆว่า คืนนี้ นาย L , เจ้า น. และ พี่ น.  มาเยือน

บรรยากาศก็เริ่มต้นด้วยการจิบเหล้าไปเรื่อยๆ คุยกันสัพเพเหระ รอพี่ น. ไปพลางๆ  จนกระทั่งเวลาก็ผ่านไปเกือบห้าทุ่ม
ลืมบอกว่า ไปถึงกันตั้งแต่สามทุ่ม (ไปช่วยเขาเปิดร้านมั้ง)  ท่านพี่ น. ก็เสด็จมาถึงร้าน ก็เป็นอันครบองค์ประชุม :maow!

กินเหล้า เมา เฮฮา นัวนิดหน่อย หยอกล้อกับบรรดาเด็กนักร้องมาลัยไปตามประสาคนคุ้นเคย จวบจนตลกเล่นเสร็จ
บนเวทีก็เปิดเพลงคั่นหลังตลกลงจากเวที  เพลงที่เปิดเป็นเพลงอะไรนั้น นาย L จำไม่ค่อยได้ รู้สึกว่าจะเป็น "ใจนักเลง"
ก็ฟังกันไปร้องคลอกันไปสักพัก น้อง พ. ซึ่งนั่งตรงข้ามนาย L ก็สังเกตเห็นการเปลี่ยนแปลงของนาย L ที่เงียบลง

:yoyo-023  :yoyo-023  :yoyo-023

พร้อมกับเห็น น้ำใสๆในเบ้าตาของนาย L ค่อยๆ ไหลออกมา  xxsad "พี่ L ร้องไห้เหรอ เป็นอะไรคะ มีอะไรเกิดขึ้นเหรอ"

:deadsure :deadsure :deadsure

น้อง ก. ที่นั่งข้างๆ จึงมองไม่เห็นอาการนี้ของนาย L จึงหันตัวมามองที่หน้านาย L ก็เห็นน้ำตาไหลมาเป็นสายพรั่งพรู
ไม่มีทีท่าว่าจะหยุด  น้อง ก. ไม่ถามอันใด ได้แต่ดึงทิชชูในกล่องบนโต๊ะออกมาส่งให้นาย L รับไว้ และน้อง ก. ก็ช่วย
เช็ดน้ำตาให้นาย L ไปด้วย  แต่ทว่า เช็ดไปแล้ว น้ำตาของนาย L ก็ไหลออกมาอีก ไหลออกมาเรื่อยๆ ราวกับลำธารที่
ไหลบ่าลงมาจากยอดเขา ไม่มีทีท่าว่าจะหมด   :yoexp51  :yoexp51  :yoexp51

ก็เช็ดน้ำตา กันไป น้องก. เช็ดที นาย L เช็ดเองมั่ง สลับๆ กัน  พี่ น. ก็พูดขึ้นมาว่า  "ผู้หญิงคนเดียว เอ็งเสียดายอะไรวะ"
"เมียมึง น่ะดีสุดแล้ว ส่วนน้องๆ ออฟชันเสริมก็มีนั่งอยู่ข้างๆเอ็งนี่ไง  :cofc-9drinks 55555 "

ไอ้เจ้าน้อง น. ก็พูดมั่ง "ร้องมาเหอะพี่  ร้องออกมาให้หมด  คืนนี้ร้องได้ แล้วจากนี้ไปไม่ต้องร้องแล้วนะเพ่  :kulorpa' "

นาย L ไม่ได้ร้องไห้โฮ  ไม่มีเสียงใดๆ ออกมาจากนาย L  มีแค่น้ำตาที่ไหลไม่หยุด ไหลออกมาท่ามกลางความเงียบในใจ

ทิชชูบนโต๊ะหมดไป  น้อง ก. ก็เดินลุกไปหามาเพิ่ม  คราวนี้เอามาทั้งม้วนเลย  "อ่ะ เอาไปทั้งม้วนเลย คงจะพอนะ 5555"

สรุปแล้ว นาย L นั่งน้ำตาไหลพรากๆ อยู่เป็นเวลาทั้งหมดครึ่งชั่วโมง เห็นจะได้  ทิชชูม้วนก็หมดไปอีกครึ่งม้วน แล้วน้ำตา
ของนาย L ก็หยุดไหล พร้อมกับคำพูดส่งท้าย "ผมแค่เสียดายความรู้สึกที่เราจริงใจ  สิ่งที่ผ่านมามันคือความจริง น้องเขาชอบผม
จริงๆ แต่ว่า ผมไม่สามารถเป็นแฟนที่ดีให้เขาได้  เขาได้เจอคนใหม่ที่ดีผมก็จะยิ้มส่ง แต่นี่คนใหม่มันดูแล้วอยากจะบอกน้องเขา
ว่า หาที่นิสัยเป็นผู้ใหญ่ ดีกว่านี้สักหน่อยไม่ได้หรือไง"  แต่มันก็เป็นแค่ความคิดที่ไม่อาจส่งต่อให้กับน้อง F ได้อีกแล้ว

เพราะนาย L ไม่ใช่ "คนสำคัญ" ของน้อง F อีกต่อไป  xxgossip

ก็....
....ขอจบไตรภาค... ของผมแต่เพียงเท่านี้ละกันครับ 

.... [จบตอนที่9] ^^

จบภาคสาม : รักแท้รักจริงที่ต้องยอมปล่อยมือ

สุดท้ายนี้ก็ขออัพเดทสถานะของทั้ง 3 คนครับ

น้อง B  ช่วงสี่ห้าเดือนก่อนได้มีแอดไลน์กันไว้ คุยกันอยู่ต่อมา แต่ไม่บ่อยนัก
น้อง D  ช่วงสี่ห้าเดือนก่อน(เช่นกัน) ก็มีคุยวอทแอปกัน ได้รู้ล่าสุดว่าเพิ่งมีแฟนเป็นตัวเป็นตน
   นาย L ก็อวยพรตามความรู้สึกของพี่ อวยพรน้องสาว (จริงๆ นะ) แล้วก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย
น้อง F  จากนั้นก็มีมาเล่าให้ฟังว่า แฟนใหม่ไปมี ญ อื่น แล้ว ญ อื่นก็โทรมาให้น้อง F เลิกไปซะ
   แต่สุดท้ายเขาก็คืนดีกันจนปัจจุบันคบกันหวานชื่นดี (ก็ดีใจด้วยจริงๆ ขอให้โชคดีเน้อ)

ปล. มีภาคต่อนิดนึง ของตอนที่ 9 นี่แหล่ะ แต่ไว้จะมาเล่าให้ฟังวันหน้านะครับ อิ อิ  :Ont-hodsard
ปล2. และถ้ามีเวลาก็จะมาเขียนภาค อเมซิ่ง (ปัจจุบัน)  ให้อ่านกันต่ออีก 55555  :onion-044

ออฟไลน์ Lamp of God

• *
อ่านเพลินๆ รวดเดียวจบเลยครับ

รับมาต่อไวๆ น้ะครับ :yoyo-004

• **
*** ตอนพิเศษ (9.2) ***

วันนั้นหลังจากนาย L ได้เสียน้ำตา  :yoexp51 ท่ามกลางโต๊ะร่ำสุรากับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แล้วนั้น...

พอถึงเวลาร้านเลิก นาย L ก็มืนๆ นิดๆ เพราะฤทธิ์เหล้า แต่ไม่ถึงกับเมามายมากนัก
น้องคนนึง(ไม่บอกละกันว่าใคร) ก็มาถามว่าจะกลับรึยัง แต่อารมณ์นั้นนาย L ยังรู้สึกว่า
ไม่อยากกลับ แต่ก็ไม่รู้จะไปไหน จึงตอบไปว่า "ยังไม่รู้เลย" 

น้องเขาก็ดีมาก บอกกับนาย L ว่า เด๋วนู๋อยู่เป็นเพื่อน ไปกินข้าวต้มข้างหน้ามั้ย ? จะได้ลืมเรื่องเครียดๆ

พอออกมา ก็ส่งพี่ น. กับ น้อง น. ที่สมควรกับเวลาที่จะต้องกลับกันแล้ว นาย L ก็ขอบคุณ ขอบใจ
กับน้ำใจของพี่และน้อง :maow! ที่มาร่ำสุราเป็นเพื่อนคลายเศร้าให้กับนาย L ในคืนนี้

จากนั้นก็เดินออกมานั่งกินข้าวต้มกับน้องเขาต่อ กินไป คุยกันไปตามประสา จนข้าวต้มก็กินหมด
แล้วก็ถึงเวลาย่ำรุ่ง (ตี5 มั้งถ้าจำไม่ผิด) 

น้องเขา : เอ้า เอาไงต่อล่ะพี่ L  จะกลับหรือจะยังไง
นาย L : (นั่งเงียบพักนึง) ก็คงต้องกลับล่ะมั้ง ไม่รู้จะไปไหนเหมือนกัน
น้องเขา : เมารึป่าวเนี่ยะ
นาย L : นิดหน่อย
น้องเขา : (ลุกมาจูงมือ) ปะๆ  ไปกะนู๋ 
นาย L : ไปไหนเหรอ :yoyo-023
น้องเขา : ไปห้องนู๋   ไปนอนพักสักหน่อยค่อยกลับก็ได้
 :dookdik15:  :dookdik15:  :dookdik15:
ถึงแม้นาย L จะงงๆ  แต่ก็เดินตามไปแต่โดยดี เรียกแท็กซี่ ขึ้นไป แล้วก็เดินทางไปหอน้องเขา
ตอนถึงหน้าหอ มี 7-11 อยู่ข้างหน้า  นาย L ไม่ได้เมามากนัก จึงยังพอมีสติที่จะถามน้องเขาว่า
"แวะซื้ออะไรก่อนมั้ย"  (นึกในใจ ตรูไม่มี CD นะ :onion-044)

น้องบอก...  ไม่ต้องหรอก  ไม่เป็นไร  ปะ ปะ เข้าไปเลย แล้วก็แตะคีย์การ์ดที่ประตูเปิดให้นาย L
(นึกในใจ  น้องมันคงมีเก็บไว้ในห้องบ้างล่ะมั้ง?  :dookdik21:)

ขึ้นมาถึงในห้อง  น้องก็ถามว่ากินอะไรร้อนๆ ไหม?  กาแฟ? หรือน้ำอุ่น? 
นาย L ตอบ "ไม่ล่ะ  ไม่อยากกินอะไรแล้ว"
น้อง :  งั้นก็นอน  ปิดไฟนะ 
แล้วน้องก็ไปปิดไฟ แต่ยังมีแสงสลัวๆ จากข้างนอกส่องมาทางหน้าต่าง ให้พอมองเห็นภายในห้องบ้าง
น้องเดินมาที่เตียงที่นาย L นั่งอยู่  แล้วก็........

...เข้าไปนอนชิดด้านใน  แล้วก็หลับตาสนิท เหมือนว่าไม่สนใจว่านาย L จะนอนหรือไม่

นาย L ก็เลยล้มตัวลงนอนข้างๆ แล้วก็กอดน้องเขาไว้  น้องเขาก็ไม่ว่าอะไร 

หอมๆ แก้ม  หอมๆ เส้นผม    ก็ ....  ไม่ว่าอะไร

กอดแน่นขึ้น ก็.... ไม่ว่าอะไร

ณ วินาทีนั้นเอง  ความคิดนาย L ที่กำลังจะแล่นไปตามอารมณ์.... :Ont-hodsard

ก็เกิดความคิดแว่บเข้ามาในสมอง....

น้องเขาจะให้เรากินเหรอฟะ?   :dookdik2:

เพื่ออะไร...?   :dookdik21:

สงสารเราเหรอ...?  :xox03

ยอมรับว่าก็ชอบน้องเขาเหมือนกัน และที่ผ่านมาเราก็คุยกันถูกคอดีมาโดยตลอด...

แต่...เราเพิ่งโดนทิ้งมานะ  อารมณ์นี้มันไม่ได้รู้สึกอยากจะมีอะไรกับใครอื่นเลยนะ

และที่สำคัญที่สุดคือ.............. กรูไม่มี CD !!  xxmsn-cry

เมื่อสมองประมวลผลภายในเวลาอันรวดเร็ว

นาย L ก็คลายกอดลงเป็นเพียงการพาดวางมือไว้บนตัวน้องเขาเฉยๆ 
และก็หลับตาลงข้างๆ น้องเขา  .........

เวลาผ่านไป....... 5  10   15   หรือ  20 นาที ล่ะมั้ง

นาย L ก็ลืมตาขึ้น

"พี่ว่า  พี่กลับบ้านก่อนดีกว่านะ"

น้องเขาก็ลืมตาขึ้นมามองหน้านาย L  เหมือนจะรู้ถึงความรู้สึกภายในของนาย L
"ได้ค่ะ  เด๋วนู๋ลงไปส่งข้างล่าง"

แล้วก็พากันลงมาข้างล่าง  มารอแท็กซี่เป็นเพื่อน แต่แท็กซี่มันก็ไม่มาซะที
นาย L : ขึ้นไปนอนเถอะ เด๋วพี่กลับเองได้  เดินไปเรียกข้างหน้าก็ได้
น้อง :  ก็ได้ค่ะ  งั้นนู๋ขึ้นไปนอนก่อนนะ  กลับดีๆ ล่ะ  ฝันดี

นาย L ก็โบกมือบาย  แล้วก็เริ่มเดินไปข้างหน้า เพื่อจะไปหาแท็กซี่
เดินไป เดินไป  ก็รู้สึกกระวนกระวาย เหมือนลืมอะไรสักอย่าง...

หยุดเดิน แล้วหันกลับไป พร้อม สบถในใจตัวเองว่า   

"ฉิบหายแระ กรูปวดฉี่  ตะกี้ดันไม่ได้เข้าห้องน้ำเลย"  :อึ้งแดก!

ว่าแล้วก็เดินไปหามุมมืด  ยืนปล่อยซะจนสบายตัว 
แล้วก็มาเดินต่อไป  แท็กซี่มาพอดี  ก็เรียกให้พาไปส่งบ้าน

เป็นอันจบคืนนั้นไปแบบ งงงงง ๆ  จนทุกวันนี้

ระหว่างนาย L กับน้องเขา ก็เหมือนเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันมาโดยตลอด
ก็กลับไปเที่ยว ไปหาน้องเขาอยู่บ้าง  แล้วก็ค่อยๆ ไปน้อยลง ด้วยความที่
นาย L ย้ายที่ทำงานใหม่ จึงไม่ค่อยได้มีโอกาส ได้ไปสังสรรค์กับพี่ น.  และ น้อง น. 

หลังจากนั้นจนวันนี้นาย L ก็แค่มีคุยกันทาง เฟซบุค  ไปเม้น ตามเรื่องตามราว อยู่บ้าง
มีย้อนกลับไปเที่ยวบ้าง  น้องเขาก็มาหามาคุยด้วย นั่งด้วย ต้อนรับอบอุ่นเหมือนเดิม
 :LK-diwoy

***** จบตอนพิเศษ 9.2  ครับ *****

ออฟไลน์ Laoslao

• *
ขอบคุณากนะครับ   มารอช่วงปัจจุบัน

• **
กำลัง เรียบเรียง ภาค Amazing (ก่อนปัจจุบัน 1-2ปี) อยู่นะครับ

ไม่รู้ว่า อยากอ่านกันรึป่าว น๊อออออ   :dookdik21:

ออฟไลน์ gengy

• **
อยากคร้าบท่าน ติดตามเรื่องท่านมาตลอด  :yoexp52

ออฟไลน์ Byrdzanova

พึ่งได้อ่าน มาลงชื่อรออ่านภาคอเมซิ่งคร๊าบบบบ  jed15

• **
ช่วงสองเดือนนี้ งานเยอะมาก ทั้งงานนอกงานใน แต่เริ่มจะซาๆ แระ
แล้วจะรีบมาต่อ ภาคอเมซิ่ง ให้อ่านกันนะครับ

มันเหมือนเรื่องเก่าที่เรามาเจอใหม่ เจ็บใหม่ เหมือนเดิมเรย  :yoexp51