ผู้เขียนหัวข้อ: ไม่เสียใจ...ที่ได้พบเธอ  (อ่าน 5485 ครั้ง)

ออฟไลน์ stranger®

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
Re: ไม่เสียใจ...ที่ได้พบเธอ
« Reply #20 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:23:05 PM »
จริงๆเสียงที่ดังตอนบ่ายสองหนะ มันไม่ใช่เสียโทรศัำพท์ครับ มันเป็นเสียงแห่งความ หายนะ ครับ   xxspidy
คืนนี้กูจะยัดเยียดความเป็นผัวให้กลับมึง(เสียงเหนื่อๆพร้อมกับเอามือลูปหัว)!!!

ออฟไลน์ ULB (Somewhere I Belong)

• CLV Angel
  • จะไปตามหารักที่ไหน ก็ในเมื่อรักนั้นอยู่รอบๆตัวเรา
« Reply #21 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:30:42 PM »

ลงชื่อไว้ก่อน  :LK-diwoy
อย่าคิดว่ารักจะเหมือนละคร ที่ฉากจบทุกตอนจะแฮปปี้ Happy Ending

ออฟไลน์ mAdoo^_^

« Reply #22 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 06:55:43 PM »
ฉากเศร้ากำลังจะมาแล้วสินะ

xxmsn-cry

ออฟไลน์ I-I-I-I

• Most Value Player
  • *
« Reply #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 07:53:52 PM »
ต้องชวนใปทะเลสิเนอะ!!! :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ อะไรก็กู

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 09:23:05 PM »
รอติดตามด้วยคน   :raddds21

ออฟไลน์ มะพร้าวปั่น

• **
« Reply #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:44:35 AM »
ต้องชวนใปทะเลสิเนอะ!!! :yoyo-007 :yoyo-007
ครับ เพราะตอนนั้นผมคิดแต่ว่า อยากให้ประทับใจ อยากมีความทรงจำดีๆ  xxmsn-cry
"จะยังไงคนนึงก็ต้องเจ็บ หากว่าฉันตัดสินใจ
จะยังไงคนนึงก็ต้องปวด จะให้ฉันทำยังไงกับเหตุการณ์นี้"

ออฟไลน์ I-I-I-I

• *
« Reply #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 10:43:39 AM »
ครับ เพราะตอนนั้นผมคิดแต่ว่า อยากให้ประทับใจ อยากมีความทรงจำดีๆ  xxmsn-cry

แต่ชวนทีไรโดนปฏิเสธทุกทีเล๊ยยยยย :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ ขำ ขำ

« Reply #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:04:17 AM »
รอติดตามครับ

ออฟไลน์ Iohb

• **
« Reply #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 11:28:32 AM »

ลงชื่อติดตามด้วย คน  :RABBIT030

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:07:49 PM »
มารออ่านนะครับ
 :LK-diwoy
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ zenus777

« Reply #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:47:45 PM »

เค้าก็เคยพาไป แต่ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลย  :singleso-noiy

• **
« Reply #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:54:25 PM »

หลังจากที่ไปเที่ยวทะเล กลับมา ผมก็ยังคงไปหาน้องน. ที่ร้าน บางวันก็ให้น้องหยุดงานแล้วไปเที่ยวกัน
และเราก้ยังคงมี :otaku-tui+ กันอยู่บ้าง
แต่พอเข้าสู่ช่วงอาทิตย์สุดท้ายของเดือน พักนี้ ดูน้องน. เริ่มแปลกไป จากคนชอบยิ้มร่าเริง คุยสนุก ตลก ดูนิ่งๆเฉยๆ ชอบกล 
ผม: น. เป็นอะไรหรือเปล่า ช่วงนี้ พี่ดูเราแปลกๆไปนะ
น้องน.: ป่าวค่ะ ไม่มีอะไร
ผม:     หรือเพราะเรื่องที่พี่ ให้เราพาไปบ้านป่าว
น้องน: เรื่องนั้นก็นิดหน่อยค่ะ
ผม:     โอเค ไม่เป็นไร ไม่ไปละก็ได้
น้องน: คือหนูก็พึ่งจะ 22 เอง หนูคิดแล้ว หนุยังไม่พร้อมมีครอบครัว หนูยังอยากทำงานแบบนี้อยู่
ผม:   อืม.....คือเรายังไม่อยากผูกมัดกับใครว่างั้น ยังรักชีวิตแบบนี้อยู่ รักงานแบบนี้อยู่
น้องน: ยิ้มออกหน่อยๆ  ขอบคุณค่ะ ที่เข้าใจ
         นั่งคุยกันต่อจนร้านเลิก ไปส่งน้องเค้าที่ห้องละก็กลับ เกิดความรู้สึกแปลกๆว่าอะไรๆ มันดูไม่เหมือนเดิม
วันต่อมารู้สึกสับสนๆไม่รู้จะคุยกับใครก็เลยโทรหาพี่ ข.
ผม:  สวัสดีครับ พี่ว่างป่าว ปรึกษาไรหน่อย
พี่ข:  เออ..คุยได้ๆ ว่ามา
ผม:  ผมรู้สึกว่าช่วงนี้ น. เค้าดูแปลกๆไปอะ
พี่ข:  กรูบอกแล้วว่าอย่าอะไรมาก ให้ดูๆกันไป เมิงก็ไม่ฟัง
พี่ข:   กรูจะบอกเมิงหลายทีละ แต่อยากให้เมิงรู้ด้วยตัวเองดีกว่า
ผม:  รู้อะไร?  พี่รู้อะไร ก็บอกมา หรือผมไปทำไร ให้เค้าไม่ถูกใจป่าว
พี่ข:  เดี่ยวไว้คุยกันอีกทีดีกว่า แค่นี้ก่อน
          คำพูดของพี่ข. นั้น ทำให้ผมคิดมากขึ้นไปอีกว่า มันหมายความว่ายังไง  คืนนี้ผมก็ไปหาน้องน. ที่ร้าน
กะไปคุยซะหน่อยว่าเป็นอะไร เกิดอะไรขึ้น ระหว่างเรา ไปถึงร้านเวลาเดิม พยายามมองหาน้องน. แต่ก็ไม่เจอ
ก็เลยถามเด็กๆในร้านดู ก็ได้รับคำตอบว่า วันนี้น้องน.ไม่มาโทรมาบอกร้านว่าไม่สบาย ลาวันนึง
ผมก็เลยรีบโทรไปหาด้วยความเป็นห่วง กลัวจะเป็นอะไรมากหรือเปล่า แต่โทรไปติดแต่ไม่มีคนรับกระหน่ำโทรไปเกือบ 15-20 สายได้
ก็ได้แต่คิดไปว่า น้องเค้าไม่สบายคงปิดเสียงไว้ ช่างมานกลับคอนโดเราดีกว่า
"จะยังไงคนนึงก็ต้องเจ็บ หากว่าฉันตัดสินใจ
จะยังไงคนนึงก็ต้องปวด จะให้ฉันทำยังไงกับเหตุการณ์นี้"

• **
« Reply #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:03:12 PM »
            วันรุ่งขึนเลิกงานก็กะจะไปที่ร้านอีกแต่..เอ..โทรหาน้องน.ก่อนดีกว่า เผื่อยังไม่มาทำงาน
ผม:      สวัสดีครับ น้องน.
น้องน:  สวัสดีค่ะ
ผม:      เป็นยังไงบ้างครับ ดีขึ้นหรือยัง
น้องน:  ก็ดีขึ้นละค่ะ คืนนี้พี่จะมาหาหนูเหรอ
ผม:     ช่าย คิดถึงอะ อยากเจอ
น้องน:  คืนนี้เด่วหนูก้จะกลับแล้วล่ะ ยังรู้สึกมึนๆหัวอยู่เลย ว่าจะกลับไปพัก
ผม:     อ้าวซะงั้น เด๋วพี่ไปรับเราละกัน
น้องน:  ไม่เป็นไรค่ะ เด๋วหนูกลับกับเพื่อน ให้เพื่อนไปส่ง พี่ก็จะได้ไม่ต้องมาเสียเที่ยว
         ผมเริ่มหงุดหงิดใจละ ว่ามันเกิดไรขึ้นกันนี่ นับวันยิ่งดูห่างกันเหลือเกิน คืนนั้นผมเลยโทรหาพี่ข เล่าให้แกฟังว่ามันเป็นงี้ๆๆๆๆ
พี่ข.     เลยนัดกับผมว่า คืนพรุ่งนี้เราไปร้านกัน  ระหว่างขับรถไปร้านนั้น
พี่ข:   วันนี้เมิงบอกน้องเค้าป่ะ ว่าเมิงจะมาหาเนี่ย
ผม:    ป่าวคับ  ยังไม่ได้บอก
พี่ข:   ดีละ
         จากนั้นก็ถึงจุดหมาย  ผมเดินเข้ามาในร้านกับพี่ข. ก็มองหาน้องน. พี่ข.เลยบอกไปนั่งก่อนๆ  วันนี้เลือกโต๊ะหลบมุมหน่อยๆ
ซักพักเด็กพี่ข. ก็เดินมานั่งด้วย  ผมเลยถามน้องน. ล่ะ วันนี้ไม่มาเหรอ เงีบบไม่มีเสียงตอบ เลยมองหาเองซะเลย
มองไปมองมาไปสะดุดอยู่โต๊ะนึง ผู้ชายประมาณ3-4 คน มีเด็กๆนั่งด้วยกันครบ แล้วก็ไปสะดุดกับน้องคนนึง อ้าว น้องน. นั่นเอง 
ภาพที่เห็นบาดใจอย่างมากน้องน. ไปนั่งตักผู้ชายคนนึงโอบคอ กอด จูบกัน อย่างดูดดื่ม ผมเห็นแล้วแทบอดใจไว้ไม่อยู่
ไหนว่าไม่ค่อยสบาย แต่หน้าตา ท่าทางนั้น มันไม่ใช่คนที่ไม่สบายเลย   :madoo
พี่ข:  เด่วเมิงออกไปโทรหาไอ้น. มันข้างนอกดู  ถามมันดูว่าเป็นอะไรยังไงมั่ง
ผม:  ผมเดินออกมาโทรหาน. ที่หน้าร้าน  ( โทรอยู่นานมากกว่าจะรับ )
น้องน:  สวัสดีค่ะ พี่ต.
ผม:    สวัสดีครับ ทำอะไรอยู่ เป็นยังไงบ้าง
น้องน:  ทำงานสิค่ะ ก็ปวดหัวยังไม่หายเลย (  ขนาดปวดหัวยังโยกซะ ) :Yingmang!
ผม:   เดี๋ยวพี่ไปหานะ
น้องน:  ไม่เป็นไรพี่ หนูปวดหัวๆ เด่วหนูก็จะขอร้านกลับก่อนละ
ผม:   โอเค ไม่เป็นไรครับ
       ผมก็กลับเข้ามานั่งมองภาพบาดตาบาดใจต่อไป จนผมถามพี่ข.
ผม:   พี่ข. นี่เหรอที่พี่บอกให้รู้เองดีกว่า
พี่ข:  กรูก็ไม่ร็จะบอกยังไง ที่จะไม่ให้เมิงเจ็บ เห็นเมิงรักเค้า อะไรเค้าขนาดนั้น
ผม:  แล้วมันคือใครอะ ไอ้คนนั้น
พี่ข:   คือไอ้น. เนี่ยก่อนจะเจอกับเมิง มันก็เป็นเด็กเสี่ยมาก่อน เค้าส่งเสียเลี้ยงดูกันมาพักใหญ่ละ
พี่ข:   แล้วช่วงที่มาเจอเมิง  ไอ้เสี่ยเนี่ย มันหายไป เห็นเค้าว่ามันมีปัญหากับเมียหลวงอยู่ช่วงนั้น
ผม:    แล้วไมพี่ไม่บอกผมตั้งแต่ทีแรกล่ะ
พี่ข:    บอกแล้วเมิงเชื่อมั้ย ตอนนั้นใครพูดไรเมิงเชื่อที่ไหน กรูก็เลยว่าให้เมิงมาเห็นด้วยตาตัวเองดีกว่า
พี่ข:    เอาไงละเมิงที่นี้
ผม:    ผมรับไม่ได้หรอกแบบนี้อะ นี่สรุปไอ้วันที่บอกป่วยก็......ไปกะไอ้นี่อะสิ :Yingmang!
          ผมเลยลุกขึ้นหยิบมือถือโทรหาน้องน. ตรงนั้นเลย น้องไม่รับ ก็เลยบอกเด็กเสริฟ เดินไปสะกิดทีละบอกว่ากรูมา
แล้วน้องน.ก็หันมาทางโต๊ะผม ซึ่งผมก็ยืนมองเธออยู่ เธอทำหน้าอึ้งๆเล็กน้อยที่เห็นผมในร้านวันนี้ ผมเลยบอกพี่ข. กลับกันเถอะ

ออฟไลน์ อะไรก็กู

• **
« Reply #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:12:02 PM »
เจ็บจิ้ด เหงภาพตำตา   xxmsn-cry

• **
« Reply #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:15:37 PM »
วันรุ่งขึ้นผมก็โทรหาน้องน. ลองดูว่าเธอจะรับหรือเปล่า
น้องน. สวัสดีค่ะพี่ต. เมื่อคืนนั้นคือว่า...
ผม:   ไม่ต้องพูดแล้วครับ น้องน. พี่รู้เรื่องเรากะเค้าแล้วล่ะ ทำไมต้องโกหก ทำไมต้องหลอกกันด้วย
น้องน:  หนู..ขอโทษ หนูไม่คิดว่า..
ผม:    ช่างมันเถอะครับ 
น้องน:  พี่คิดว่าหนูอยากให้มันเป็นแบบนี้เหรอ...
ผม:    พอเถอะครับ  พี่ขอให้เรามีความสุขละกัน  และขอบคุณนะตลอดเวลาที่ผ่านมาที่อยู่ด้วยกัน
        หลายๆอย่างที่เราทำให้ ที่เรามอบให้ พี่มีความสุขมาก โชคดีนะ ลาก่อน....

ตลอดเวลา เดือนเศษที่ได้รู้จัก ได้อยู่ร่วมกันมาบอกได้คำเดียวว่า  " ไม่เสียใจ...ที่ได้พบเธอ "

ออฟไลน์ ..L.. คุง

• **
« Reply #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:19:05 PM »
เมื่อก่อนก็เคยเจอคล้ายๆ แบบนี้ครับ

แต่หลังๆ ก็ชินและชา ก็เข้าใจน้องเค้าในอีกมุมนึงนะ

....ออกความเห็นแค่นี่ดีฝ่า เด๋วจะดราม่าเกิน  :onoinyong

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
« Reply #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 03:53:17 PM »
บทสรุปมันก็มีอยู่ไม่กี่ฉากหรอก ครับ

สำหรับละครบทนี้   :LK-diwoy

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ Mr.smiley

« Reply #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 05:48:09 PM »
ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่แบ่งปันกันคับ  :dookdik6:

ไม่เสียใจ...ที่ได้พบเธอ ประโยคนี้มันทำให้อินกับเรื่องของ จขกท จิงๆ

...ว่าแต่ว่า ร้านแถวโลคอลโรดนี่ ร้านหนัยหนอ  :dookdik2:
    " สวยงาม และ บัดซบ ในเวลาเดียวกัน "

ออฟไลน์ Ultraman

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 03:47:46 PM »
ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์คับ

ออฟไลน์ SKYHEAl2T

• **
  • หัวใจของผมอยู่บน"ท้องฟ้า" และจะคงอยู่อย่างนี้ "ตลอดไป"
« Reply #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 04:38:54 PM »
ร้านแถวไหนกันน๊า   :dookdik21:

เรื่องของผมก็คล้ายๆกันกับคุณนะครับ    :LK-diwoy

แต่ติดตรงที่ว่า ยิ่งเธอห่างเหิน  มากเท่าไหร่   ผมกลับยิ่งคิดถึงเธอมากขึ้น    xxmsn-cry
"เธอ"   คือ"คนแรก"ของชีวิต  คือ"คนเดียว"ตลอดมา  และจะเป็น"คนสุดท้าย"ในหัวใจ