ผู้เขียนหัวข้อ: เธอทำให้ผมรู้จักกับ "ความรัก"  (อ่าน 5534 ครั้ง)

ออฟไลน์ AGD

• CLV VIP Member
  • สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • อะไรนะ!! เช้าแล้ว!!
เธอทำให้ผมรู้จักกับ "ความรัก"
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:34:26 PM »
สืบเนื่องจากกระทู้นี้

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,17167.0.html

ทำให้ผมนึกถึงสาวน้อยคนนึง ที่ผมรักหมดหัวใจ  xxmsn-cry

คืนนั้นผมเลยลองกลับไปรื้อของเก่าๆที่เก็บไว้ ผมหวังว่ามันอาจจะเจอซักชิ้น หรือรูปซักใบ...

แน่นอนครับ มันไม่เหลือของที่ทำให้ผมคิดถึงสาวน้อยคนนี้แม้แต่เพียงชิ้นเดียว

เพราะ ผมได้เผามันทิ้งไปหมดแล้ว  :glass092 :glass092

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับผู้หญิงกลางคืนครับ

ชื่อตัวละครก็เป็นชื่อที่สมมุติขึ้น ไม่ใช่ชื่อจริงแต่ประการใด

---------------------------------

ย้อนเวลากลับไปเมื่อ 9 ปีที่แล้ว ตอนนั้นผมอายุ 19

เป็นเด็กหนุ่มหน้าตาธรรมดา ทำตัวเสเพล เที่ยว กินเหล้า เล่นยา ติดเกมส์

ติดเพื่อน เรียกได้ว่าช่วงนั้นไม่มีอะไรดีเลยในชีวิต ทำตัวเหลวแหลกไปวันๆ …. ผมชื่อเอกคับ  :onion-010

ผมได้เจอกับรุ่นน้องคนนึง  ตาโต หน้ากลม ผมสั้น  :girl00oe

เป็นเด็กมัธยมต้นในโรงเรียนหญิงล้วนประจำจังหวัด

เธอเป็นเด็กเรียน เรียบร้อย และเป็นเด็กกิจกรรม

เรียกได้ว่าเป็นผู้หญิงที่พร้อมไปทุกอย่าง .... เธอชื่อตุ๊กตา

----------------

เริ่มเรื่องก็น้ำเน่าละ ดอกฟ้ากับหมาวัด ผมอยากจะเขียนให้ใกล้เคียงความจริง เพราะเวลาไหนที่ผมคิดถึงเธอขึ้นมา

ผมอยากจะเก็บไว้อ่าน ไว้เป็นความทรงจำที่ผมไม่เคยลืม  :singleso-noiy :singleso-noiy

............

ขอกำลังใจให้ผมส่งเรื่องนี้จนจบด้วยคับ

ผมเขียนไม่เก่ง ใช้เวลาเรียบเรียงคำนานมากก ส่งช้าหน่อยไม่ว่ากันนะครับ  xxseedd xxseedd

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:36:28 PM โดย AGD »

ออนไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
Re: เธอทำให้ผมรู้จักกับ "ความรัก"
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:39:27 PM »
มารอเลย  :ILPหื่น! :ILPหื่น!

ปล.ชื่อไม่ต้องจริงก็ได้นะี่ xxseedd
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:46:05 PM โดย Gee-t [แย่] »
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
Re: เธอทำให้ผมรู้จักกับ "ความรัก"
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:46:30 PM »
รอครับ   :kimji-kuanting

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ ขำ ขำ

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:49:43 PM »
เป็นกำลังใจให้คับ

ค่อยๆ เขียนคับ

ท่าทางจะเศร้า   xxmsn-cry

ออฟไลน์ CoyoZy™

• Global Moderator
  • บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป
« Reply #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 06:52:30 PM »
แนะนำให้ ชื่อโอ คับ  :somnamna

ออฟไลน์ AGD

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:35:35 PM »
มารอเลย  :ILPหื่น! :ILPหื่น!

ปล.ชื่อไม่ต้องจริงก็ได้นะี่ xxseedd

ไม่มีชื่อจริงแน่นอนคับ  :onoinyong :onoinyong

แนะนำให้ ชื่อโอ คับ  :somnamna

เด๋วจัดให้ครับหมวด จะให้พี่โอเป็นผู้ร้ายมั่ง  :onion-044

เป็นกำลังใจให้คับ

ค่อยๆ เขียนคับ

ท่าทางจะเศร้า   xxmsn-cry

ขอบคุงค๊าบ  :yoexp51

ออฟไลน์ salacidre (Mode:พร้อมลั้ลลา)

« Reply #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 07:51:43 PM »
 ปูเสื่อรอติดตาม เรื่องราวความรักครั้งนี้ ของท่าน  xxmsn-cry ขอบคุณล่วงหน้า กับการแชร์เรื่องราวครั้งนี้ เป็นกำลังใจให้ครับ :yoexp52

ปล. เตรียมผ้าซับน้ำตา เรียบร้อย xxmsn-cry xxmsn-cry xxmsn-cry
....If I die tomorrow I'd be allright Because I believe That after we're gone The spirit carries on......... by Dream Theater

ออฟไลน์ mAdoo^_^

« Reply #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:27:30 PM »
ผมก็เคยคิดจะเขียนเอาไว้เป็นความทรงจำเหมือนกันครับ

แต่...

เขียนไม่เคยจบเลย
 :yoexp51

ออฟไลน์ AGD

« Reply #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 08:30:30 PM »
“พี่เอกๆ” เสียงของตุ๊กตาลอยมาจากทางด้านหลังของผม  xxshy

ผมเดินเข้าไปหาเธอ พาเธอไปซื้อตัวหนัง หนังก็ดูไม่รู้เรื่อง มือก็ไม่กล้าจับ  :yoexp51

นั่งดูดน้ำกินป๊อปคอร์น จนหนังจบ  jed16 jed16

ที่ดูไม่รู้เรื่องไม่ใช่เพราะมันไม่สนุกนะครับ แต่เพราะเธอทีไปด้วยทำให้ผมไม่มีกจิตกใจจะดูหนังเลย  :อึ้งแดก! :อึ้งแดก!

ดูหนังจบ ในใจผมคิดว่าจะพาเธอไปไหนดีนะ ไม่เคยคบเด็กเรียนซะด้วยสิ

“ตุ๊กตาอยากไปไหนต่อรึป่าว”

“…….” 

ผมตัดสินใจพาเธอไปหอสมุด ผมไปหยิบหนังสือพิมพ์มาอ่าน  แต่ไม่ได้อ่านหรอกครับ

ผมนั่งมองเธออ่านหนังสือเป็นชั่วโมง จนเย็น ผมก็พาเธอไปส่งที่หน้าปากซอยบ้าน

มันเป็นวันที่ผมมีความสุขที่สุด  เดทแรกของผมกับตุ๊กตา

สไปเดอร์แมน 2 กับหอสมุดประจำจังหวัด  :RABBIT030

---------------------------------------------------------

กลับไปเมื่อ 4 เดือนก่อนที่ผมจะเจอตุ๊กตา

ผมคบกับเพื่อนตุ๊กตาชื่อฝ้าย

ฝ้ายเป็นผู้หญิงตัวเล็กๆ หน้าหมวย นิสัยลุยๆโก๊ะๆ  ชอบถ่ายรูป ฟังเพลง ออกติส นิดๆ ซึ่งก็สเปกผมเลยล่ะ

เธอเป็นคนแนะนำให้ผมรู้จักกับตุ๊กตา

ผมเจอตุ๊กตาครั้งแรกก็...เอิ่มม ผู้หญิงอะไรน่ารักเป็นบ้า สูงๆ หน้า บ๊องแบ๊ว  :girl00oe บอกตรงๆว่าเห็นครั้งแรกก็ชอบเลย  :dookdik13: :dookdik13:

แต่ติดตรงที่ผมเป็นแฟนฝ้ายอยู่ ผมเลยไม่ได้คิดอะไรไปมากกว่าความเป็นน้อง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:24:54 PM โดย AGD »

ออฟไลน์ นาย alpha

• *
  • what is love?
« Reply #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:09:51 PM »
รอติดตามคับ

:koyubi-diwa

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
« Reply #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:16:07 PM »
ในที่สุดก็มาเขียนแล้วนะครับ  :6:

มารออ่านต่อครับ  :6:

ปล เขียนลงเวิร์ด แล้วค่อยเอามาแปะ จะทำให้เรียบเรียงเรื่องได้สะดวกกว่าพิมพ์สดนะครับ

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

ออฟไลน์ AGD

« Reply #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 09:23:14 PM »
ในที่สุดก็มาเขียนแล้วนะครับ  :6:

มารออ่านต่อครับ  :6:

ปล เขียนลงเวิร์ด แล้วค่อยเอามาแปะ จะทำให้เรียบเรียงเรื่องได้สะดวกกว่าพิมพ์สดนะครับ

ขอบคุณครับ  xxspidy

ออฟไลน์ AGD

« Reply #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:10:16 PM »
ผมคบกับฝ้ายน่าจะประมาณ 5-6 เดือน

สำหรับผมทุกอย่างราบรื่นสวยงามไปหมดในระหว่างที่คบกับฝ้าย  :raddds21

จนกระทั่งวันนึง  :yoyo-023

ฝ้ายต้องย้ายไปเรียนที่กรุงเทพกระทันหัน และ 1 เดือนหลังจากนั้น เธอโทรมาหาผม

“พี่เอก ฝ้ายว่าเราคงไปกันไม่ได้ เลิกกันนะ”  :บอมบ์ :บอมบ์

เธอโทรมาช่วงเวลาประมาณ 3 ทุ่มกว่า เป็นเวลาที่ผมกินเหล้าอยู่กับเพื่อน ผมจีงได้แต่ตอบเธอไปว่า

“อือ ก็ได้แล้วแต่ฝ้ายละกัน” แล้วก็วางสายไป   xxmsn-cry xxmsn-cry

ผมหันกลับมาบอกเพื่อน

“เฮ่ย...ฝ้ายโทรมาบอกเลิกกูว่ะ”

“มึงเป็นไรป่ะวะ” เพื่อนผมถาม

ผมส่ายหัวพร้อมกับพูดว่า เอ้า ชนๆ ผู้หญิงคนเดียว กูไม่เป็นไรหรอก

ทั้งๆที่ในใจผมมันไม่ได้เป็นแบบนั้น  :singleso-noiy :singleso-noiy

กลับบ้านไปก็นอนคิด “กูทำอะไรผิดวะ”  :glass092 :glass092 คิดทบทวนซ้ำไปซ้ำมา แต่ก็หาคำตอบให้ตัวเองไม่ซักที

ตื่นเช้ามาผมลองไม่โทรหาฝ้าย แต่เธอก็ไม่โทรมา แล้วเราก็ไม่ได้คุยกันอีกเลย  xxgumm

จนผมได้ข่าวจากเพื่อนเธอว่าเธอกลับไปคืนดีกับแฟนเก่า  :จิตตก! :จิตตก!

------------
รูปฝ้าย ณ ปัจจุบันครับ รูปเก่าๆหาไม่ได้แล้ว

ให้ดูเพื่ออรรถรสในการอ่านคับ

รูป มีเวลา 1 วันนะครับ ผมกลัวงานเข้า

ปล. อ่านแล้ว 1 เม้น สำหรับกำลังใจครับ ขอบคุณครับ  xxspidy xxspidy

................

จบเรื่องฝ้ายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 01:38:25 AM โดย AGD »

ออฟไลน์ Adagio Cantabile

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • do it gracefully!!
« Reply #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:43:27 PM »
รูปคนไหนในกระทู้ที่ทำให้คิดถึงเรื่องเก่าๆหว่า  :dookdik21:

BB PIN 280DABC4

ออฟไลน์ AGD

« Reply #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:47:52 PM »
รูปคนไหนในกระทู้ที่ทำให้คิดถึงเรื่องเก่าๆหว่า  :dookdik21:

น้องคนไหนที่พี่ถ่ายมา แล้วดันมาชื่อตุ๊กตาพอดีนี่อาจจะสะดุ้งได้นะคับ  :Ont-hodsard :Ont-hodsard

ออฟไลน์ thebie

« Reply #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 11:10:36 PM »
เป็นกำลังใจให้ค้าบบ

ออฟไลน์ A Evo X

« Reply #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 11:51:02 PM »
ผช อบอุ่น ใช่เหรอที่เจอวันนั้นไม่ใช่นะ  :8: :8:

ออฟไลน์ AGD

« Reply #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:14:32 AM »
เป็นกำลังใจให้ค้าบบ

ขอบคุณค๊าบบ  xxspidy xxspidy

ผช อบอุ่น ใช่เหรอที่เจอวันนั้นไม่ใช่นะ  :8: :8:

จริงๆเก๊าออกจะเรียบร้อยนะ วันนั้นเก๊าเมา  :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ salacidre (Mode:พร้อมลั้ลลา)

« Reply #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:22:40 AM »
“พี่เอก ฝ้ายว่าเราคงไปกันไม่ได้ เลิกกันนะ”    

เป็นไรที่อึ้งมาก โดนมาเหมือนกัน รักสมัยวัยละอ่อน  xxmsn-cry xxmsn-cry xxmsn-cry
....If I die tomorrow I'd be allright Because I believe That after we're gone The spirit carries on......... by Dream Theater

ออนไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 12:25:47 AM »
มารอติดตาม :dookdik24:
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html