ผู้เขียนหัวข้อ: *** ขออนุญาต...ห่วงใย RE: ภาคต่อ "เมื่อนักล่ากลายเป็นผู้ถูกล่า" ***  (อ่าน 3776 ครั้ง)

ออฟไลน์ devil pink

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เค้าเรียกผมว่า...เทพ...จรัญ
จากศาลาคนเศร้าหัวข้อนี้ http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,17060.0.html

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ผ่านมาดูเหมือนจะราบรื่น
ปราศจากอุปสรรค์ขัดขวางใด ๆ ทั้งปวง แต่....เรื่องราวของผมไม่ได้จบเพียงแค่คำว่า "หวานปานน้ำผึ้งเดือน 5"
อภิมหาดร่ามา จะเริ่มต้นตั้งแต่กระทู้นี้เป็นต้นไป
สืบสาวท้าวความกันนิด หลังจากผมได้คุยกับ หญิงสาวคนหนึ่ง ต้องบอกก่อนเธอเป็นสาวกลางวันปกติ
จนสนิทกันในระดับหนึ่ง แต่ก็ยังคงสถานะซึ่งกันและกันแบบ ฉันฑ์เพื่อนไว้ก่อน จนเธอค่อย ๆ เผยความในใจและความลับบางอย่างออกมา

ความลับนี้มันทำให้ผมถึงกับอึ้งแดรก และไปไม่เป็น เมื่อเธอเล่าว่า
จริง ๆ เธอก็เคยมีแฟน และเธอคบกันแฟนเธอมา "10 ปี" แต่เธอได้เลิกลากับแฟนเก่าของเธอประมาณ 1 ปีเศษ
แต่ดูเหมือนว่า แฟนเก่าของเธอยังคงติดต่อโทรหาเธอมาเรื่อย ๆ สาเหตุที่แฟนเก่าเลิกกับเธอเพราะว่า แฟนเก่าเธอมีแฟนใหม่ เป็นน้องนักศึกษาฝึงงานในตอนนั้น
แต่ ณ ปัจจุบัน แฟนเก่าเธอมีลูกแล้ว 1 แต่....สิ่งที่ทำให้คนอย่างผมจิตตกคือ

ถึงแม้เค้าสองคนจะไม่ได้รักกันแล้ว แต่ความผูกพันธ์ที่มีให้กันมันยังอยู่   แล้วกรูละ ....คือตัวอะไร

เธอเล่าให้ฟังว่า บางทีแฟนเก่าเธอก็มาหาเธอที่ทำงาน (ผมกับเธอทำงานอยู่ตึกเดียวกันครับ)
แฟนเก่าเธอยังคงโทรถามว่าเป็นไงบ้างเป็นระยะ ๆ
จนบางครั้งก็อดทำให้คิดไม่ตกว่า อาจจะมีสักวัน ที่เค้าสองคน "กลับไปคืนดีก็เป็นได้"
อย่างที่มีหลาย ๆ คนบอกว่า อย่าเอาความรู้สึกไปล้อเล่นกับใคร

ที่ผ่านมา ผมรู้สึกดี ๆ กับผู้หญิงคนนี้มาก จนบางครั้ง ก็อดที่จะเป็นห่วงไม่ได้เหมือนกัน และก็มีคนมาจีบเธอเรื่อย ๆ แต่เป็นฝ่ายที่เธอถูกจีบ แต่ของผม เป็นฝ่ายที่เธอเดินเข้ามาเอง ไม่ว่าเธอจะเดินเข้ามาในฐานะเพื่อน หรือคุยด้วยแล้วรู้สึกสนุก หรือฐานะอะไรก็ตาม
ผมก็ยังรู้สึกว่า ก็ยังดีว่ะ ที่เธอยังเห็นเรามีค่าอยู่

แต่สิ่งที่ผมกลัวที่สุดในตอนนี้คือ "ผมกลัวกับสิ่งที่ผมมองไม่เห็น และกลัวในสิ่งที่เธอยังคงซ่อนเก็บงำความลับไว้อยู่" เราไม่มีทางรู้หรอกว่า
ระหว่างวันหยุด เค้าได้นัดเจอกันกับแฟนเก่าไหม หรือ มีไปหาอะไรบ้างหรือเปล่า???
คำถามในใจเกิดขึ้นมากมายในตัวผมในตอนนี้ รวม ๆระยะเวลาที่ผมรู้จักเธอ จนถึงวันนี้ก็ประมาณ 1 เดือนนิด ๆ
แต่ก็มีอุปสรรค์ เข้ามาแจมแล้ว   และผมเชื่อว่า เธอยังคงลืมรักครั้งแรก และผุ้ชายคนแรกของเธอไม่ได้จริง ๆ

และผมคงทำได้เพียงแค่   ขออนุญาต....ห่วงใย อยู่ห่าง ๆ เท่านั้นเอง ติดตามเรื่องราวของผมต่อได้เร็ว ๆ นี้ ว่าสรุปสุดท้าย เธอจะใจแข็งพอไหม
หรือเธอคบเราเพียงแค่ "ไว้เป็นตัวเลือกเท่านั้นเอง" ใครพอให้คำปรึกษาได้ เม้นได้เม้นเลย ตรง ๆ เลยยิ่งดี ผมจะได้มีสติ กลับมาเป็น จรัญของทุกท่าตามเดิม
ฝากเพลงนี้ไปหาเธอคนนั้นครับ

ขออนุญาต...ห่วงใย โดม Official MV

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 03:57:32 PM โดย devil pink »
เทพจรัญ ณ ฝั่งธน

ออฟไลน์ salacidre (Mode:พร้อมลั้ลลา)

:yoexp51 :yoexp51 :yoexp51

เศร้าอ่ะ การตกเป็นทาสความรัก ช่างทรมานเหลือ.......  :deadsure

แต่ก็ดี ที่ยังได้รับรู้ เรื่องราว แต่จะหมดทุกอย่าง หรือ? ความระแวง แคลงใจ หากยังคงอยู่ อย่างนั้น เป็นอะไรที่............... :singleso-noiy

เปิดอก....ไปเลยครับ จะจบอย่างไร มันก็ดีกว่าค้างๆคาๆ........แบบเน้    :singleso-noiy

กลับมาเป็นตัวของตัวเอง อย่าตกเป็นเครื่องมือของพวกเห็นแก่ตัว ที่เอาความรักที่ยิ่งใหญ่ของเรา มาเป็นเรื่องล้อเล่น..... xxsard xxsard xxsard xxsard

นอยด์ ไปด้วยเลยเว้ย อินๆๆๆ  :จิตตก!

ปล. เอาจรัญ คืนมานะเฟ้ย :meungtayy :meungtayy :meungtayy

***ถ้ากลับมาแล้ว เลี้ยงเหล้าเค๊า ด้วยน้า :madoo :madoo :madoo
....If I die tomorrow I'd be allright Because I believe That after we're gone The spirit carries on......... by Dream Theater

:yoexp51 :yoexp51 :yoexp51

เศร้าอ่ะ การตกเป็นทาสความรัก ช่างทรมานเหลือ.......  :deadsure

แต่ก็ดี ที่ยังได้รับรู้ เรื่องราว แต่จะหมดทุกอย่าง หรือ? ความระแวง แคลงใจ หากยังคงอยู่ อย่างนั้น เป็นอะไรที่............... :singleso-noiy

เปิดอก....ไปเลยครับ จะจบอย่างไร มันก็ดีกว่าค้างๆคาๆ........แบบเน้    :singleso-noiy

กลับมาเป็นตัวของตัวเอง อย่าตกเป็นเครื่องมือของพวกเห็นแก่ตัว ที่เอาความรักที่ยิ่งใหญ่ของเรา มาเป็นเรื่องล้อเล่น..... xxsard xxsard xxsard xxsard

นอยด์ ไปด้วยเลยเว้ย อินๆๆๆ  :จิตตก!

ปล. เอาจรัญ คืนมานะเฟ้ย :meungtayy :meungtayy :meungtayy

***ถ้ากลับมาแล้ว เลี้ยงเหล้าเค๊า ด้วยน้า :madoo :madoo :madoo

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ สิ่งที่กลัวตอนนี้คือ กลัวใจตัวเองที่สุดครับ

ออฟไลน์ ANAKIN SKYWALKER

• Moderator
  • Most Value Player
  • อยากให้เธอรู้สักอย่าง เราอยู่ห่างเกินไป

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ สิ่งที่กลัวตอนนี้คือ กลัวใจตัวเองที่สุดครับ

จรัญก็มีหัวใจ  :yoexp51
อันดับ 1 คงไว้ ให้ที่รัก
อันดับ 2 จงตระหนัก ให้เพื่อนผอง
อันดับ 3 โคโยตี้ ที่หมายปอง
ที่ไม่มอง คือคน "ไม่จริงใจ"

จรัญก็มีหัวใจ  :yoexp51

เศร้า ๆ เซ็ง ๆ ครับ เหมือนถูกล้อเล่นด้วยความรู้สึกไงไม่รู้

ออฟไลน์ CoyoZy™

• Global Moderator
  • บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป
พูดตรงเลยนะคร้าบ ทำตามหัวใจไปเลย

ไม่มีคำว่าผิดหรอก สำหรับความรัก  :yoexp52

พูดตรงเลยนะคร้าบ ทำตามหัวใจไปเลย

ไม่มีคำว่าผิดหรอก สำหรับความรัก  :yoexp52

อยากจะพูดตรง ๆ และทำตามหัวใจครับ แต่...ถ้าเค้ายังลืมใครคนนั้นไม่ได้ ทุกคำพูดทุกการกระทำของเราคงหมดความหมายครับ :yoexp51

ออฟไลน์ CoyoZy™

• Global Moderator
  • บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป

อยากจะพูดตรง ๆ และทำตามหัวใจครับ แต่...ถ้าเค้ายังลืมใครคนนั้นไม่ได้ ทุกคำพูดทุกการกระทำของเราคงหมดความหมายครับ :yoexp51

ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรตามที่หัวใจต้องการนะครับ  แค่นี้นะครับ  :LK-diwoy

ออฟไลน์ ..L.. คุง

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
ผมว่าคบหาดูใจอีกสักระยะ แล้วก็ค่อยๆ สังเกตุพฤติกรรมเธอ ดีกว่านะครับ
เพราะ 1 เดือนอาจจะยังไม่เห็นนิสัย หรือความเข้ากันได้ระหว่างเธอกับจรัญ  ได้ชัดเจนสักเท่าไร

สู้ต่อไปครับ  ใจจะเอาช่วย เอ้ย จะเอาใจช่วย  :cofc-9drinks

อดีตผ่านไปแล้ว ปัจจุบันคือผู้วาดอนาคต ครับ  :RABBIT030

ออฟไลน์ AGD

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • อะไรนะ!! เช้าแล้ว!!
ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรตามที่หัวใจต้องการนะครับ  แค่นี้นะครับ  :LK-diwoy

เห็นด้วยครับบ

ทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ  :onoinyong

ผมว่าคบหาดูใจอีกสักระยะ แล้วก็ค่อยๆ สังเกตุพฤติกรรมเธอ ดีกว่านะครับ
เพราะ 1 เดือนอาจจะยังไม่เห็นนิสัย หรือความเข้ากันได้ระหว่างเธอกับจรัญ  ได้ชัดเจนสักเท่าไร

สู้ต่อไปครับ  ใจจะเอาช่วย เอ้ย จะเอาใจช่วย  :cofc-9drinks

อดีตผ่านไปแล้ว ปัจจุบันคือผู้วาดอนาคต ครับ  :RABBIT030

คำท่านคมมากครับ "อดีตผ่านไปแล้ว ปัจจุบันคือผู้วาดอนาคต"

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
แนะนำเหมือน L คุง ครับ เพราะพูดอะไรไปตอนนี้ มันยังไม่หนักแน่นพอ เพราะจรัญเองก็เพิ่งคบเธอไม่นาน
ต้องรอเธอแสดงความเป็นเธอ ออกมามากกว่านี้ก่อน และเราก็ต้องแสดงความจริงใจของเราให้เธอเห็นมากกว่านี้เช่นกัน

หลังจากนั้นก็ เป็นเรื่องของอนาคต ครับ  :otaku-tui+ มันจะเกิดอะไรก็มาจากปัจจุบันที่เราทำนี่หล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 04:03:29 PM โดย Zero CooL »
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ ขำ ขำ

เห็นด้วยกับเม้นนี้ครับ

เป็นกำลังใจให้น๊ะครับ xxmsn-cry

ออฟไลน์ TheGameZ

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • My Style not your Style, OK ?

พี่หมวด หล่อมากกกกก  :dookdik6:

มิน่าเค้าถึงกินหญ้าอยู่ตลอดเพราะทำตามหัวใจนี่เอง มุวะฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ  xxhaha

ออฟไลน์ Az

• **
  • A Thorn For Every Heart
เอาจากที่ท่านจรัญ รู้สึกและบรรยายออกมานั้น ผมแนะนำให้ถอยในตอนนี้ขณะที่เรายังมีสติครับ

ความผูกพันธ์ 10 ปี นี่มันยากเกินจะตัดได้ขาด 100 % จริงๆ โดยเฉพาะฝ่ายหญิงเค้าจะรักฝังใจครับ

แต่ยังไงก็ไม่มีความเห็นของใคร ตอบได้ดีที่สุดเท่าตัวท่านเองครับ ลองถามใจตัวเองดูว่าจะเสี่ยงหรือจะถอยแล้วก้อตัดสินใจเลยครับ (โดยต้องรับผลที่จะตามมาให้ได้

ด้วยนะครับ) ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  :yoexp52
" Same shit, Different times "

เอาจากที่ท่านจรัญ รู้สึกและบรรยายออกมานั้น ผมแนะนำให้ถอยในตอนนี้ขณะที่เรายังมีสติครับ

ความผูกพันธ์ 10 ปี นี่มันยากเกินจะตัดได้ขาด 100 % จริงๆ โดยเฉพาะฝ่ายหญิงเค้าจะรักฝังใจครับ

แต่ยังไงก็ไม่มีความเห็นของใคร ตอบได้ดีที่สุดเท่าตัวท่านเองครับ ลองถามใจตัวเองดูว่าจะเสี่ยงหรือจะถอยแล้วก้อตัดสินใจเลยครับ (โดยต้องรับผลที่จะตามมาให้ได้

ด้วยนะครับ) ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  :yoexp52

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ ผมว่าผมจะทำตามหัวใจครับ อดีตก็คืออดีต แต่ปัจจุบันก็ต้องสร้างอนาคตต่อไปครับ  :LK-diwoy

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ ผมว่าผมจะทำตามหัวใจครับ อดีตก็คืออดีต แต่ปัจจุบันก็ต้องสร้างอนาคตต่อไปครับ  :LK-diwoy

ดีแล้วครับ ให้เธอรู้ซะว่า จรัญ ชื่อนี้ไม่ได้มาง่ายๆ  :RABBIT030
แต่มันมาจากฝีมือ ฝีปาก ฝี..?  :cofc-9drinks
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ ANAKIN SKYWALKER

• Moderator
  • อยากให้เธอรู้สักอย่าง เราอยู่ห่างเกินไป
คนเราปรี้มามากๆ  เดินทางสายบอลเถื่อนมาเยอะ  มาเจอเรื่องแบบนี้บ้าง ป๋มว่ามันน่ารักดีอ่ะคับ  xxshy
อันดับ 1 คงไว้ ให้ที่รัก
อันดับ 2 จงตระหนัก ให้เพื่อนผอง
อันดับ 3 โคโยตี้ ที่หมายปอง
ที่ไม่มอง คือคน "ไม่จริงใจ"

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

ผมว่าไออาการหวาดระแวงของการเริ่มต้นคบกันนี้หลายท่านก้อคงเคยเจอมาแล้วล่ะครับ
อยู่ที่ใจท่านด้วยว่าจะไปทางไหน
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

ออฟไลน์ ..L.. คุง

• **
จะบอกว่าช่วงเริ่มคบนี้เป็นจุดสำคัญครับ

แนะนำว่าหลังจากได้บอกรักกันแล้ว มีอะไรก็คุยกันไว้แต่เนิ่นๆ  :yoexp52
ไม่ว่าจะเรื่อง กระเป๋าตังค์  การเที่ยว กินเหล้า  หรือกระทั่งเรื่องที่เกี่ยวกับความไว้วางใจ
ในการกลับดึก หรือการคุยกับ ญ อื่น ฯลฯ  เราต้องแสดงความจริงใจ ไว้ใจได้ ให้เธอเห็น
แล้วการตามจิก จะไม่มีครับ  :raddds21

เริ่มต้นดี แล้วอนาคตจะงดงามครับ  :RABBIT030