ผู้เขียนหัวข้อ: น้องเขา ทำแบบนี้ หมายถึงยังไงเหรอครับ  (อ่าน 5812 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohmylove

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
       ผมเพิ่งจะมาเที่ยวผับแนวๆ แบบนี้ ได้แค่ 2-3 ครั้งเอง มาพร้อมเพื่อน ผมเองไม่ค่อยรู้เรื่องวิธีปฏิบัติของการเที่ยวแบบนี้สักเท่าไร รันดื่ม ขอดื่ม อะไรนี่ไม่เข้าใจว่าคืออะไร คิดราคายังไง เพราะเพื่อนจัดการแทน เราก็แชร์ค่าเสียหายกันไป เรียกน้องมาก็ไม่ได้ติดใจใครเป็นพิเศษ เปลี่ยนน้องไปเรื่อยๆ  :raddds21
       คราวนี้เรื่องมีอยู่ว่า ก็ไปเที่ยวตามปกติ มาม่าก็เรียกน้อง PR มา เราก็เลือกกันไป ผมเลือกมา 1 คน
ผม : น้องชื่ออะไรครับ
น้อง : ชื่อพิมค่ะ (นามสมมติ)
ผม : มาทำที่นี่นานยัง บลาๆ
น้อง : ค่ะ พี่ดื่มแบบไหนค่ะ ผสมน้ำ หรือโซดา บลาๆ
น้องก็เทคแคร์ดีนะ ผมก็ให้น้องเขาทำตัวตามสบายเป็นกันเอง น้องชอบฟังเพลงเต้นไป ผมก็ชอบแนวนี้ก็อ่ะไปกันได้ เรื่องนัวก็มีไม่เท่าไร จับมือโอบกอด ปกติ แต่น้องขอเบอร์มือถือผม เราก็ดันให้ไปสะนี่(อยากรู้ให้แล้วเป็นไง แต่คิดว่า คงไม่โดนโทรจิกตามๆ หรอก)
ตกดึก น้องคงดื่มไปมากเิริ่มเมาๆ ปากบอกไม่เมาแต่คุยไม่รู้เรื่อง ผมอ่ะ มึนได้ที่แล้ว
น้อง : คืนนี้พี่กลับไง
ผม : ก็เอารถมา ขับรถกลับ
น้อง : คืนนี้พี่ไปส่งหนูได้มั้ย
ผม : อืมม พอดีพี่ต้องไปส่งเืพื่อนที่บ้าน(จริงก็ไปส่งจริงๆหล่ะทางผ่าน)
น้อง : งั้นพี่ส่งเสร็จแล้วกลับมารับหนูนะ
ผม : บ้านน้องอยู่แถวไหนเหรอ
น้อง : ก็ แถวนี้เอง บลาๆ
ผม : (ด้วยความเมา) อืมๆ ได้ๆ  :ILPหื่น!

พอผับเลิก ผมก็ไปส่งเพื่อนปกติ พอเพื่อนลงจากรถ ผมก็คิดว่าขับกลับไปดีมั้ยว้าา (รู้ว่าตัวเองมึน กลัวเจอด่าน ตีห้ากว่าแล้วด้วย ไม่รู้กลับไปรับแล้วจะเจออะไรมั่ง (แต่ดันไม่คิดว่าตีห้าแล้วด่านคงยกเลิกหมดแล้ว) เลยไม่ได้ขับรถกลับไป ก็เลยกลับบ้านแทน(สะงั้น) แต่ก็มีส่ง sms ไปบอกขอโทษด้วยไปรับไม่ได้ ขอบใจนะที่คืนนี้สนุกมักๆ แนวนี้จบ
            วันต่อมา บ่ายๆ มีโทรเบอร์แปลก อ่อ น้องพิมน่ะเอง
ผม : หวัดดีครับ
น้อง : พี่..นี่หนูเองนะ ...
ผม : อืมม เป็นไงบ้างสบายดีเปล่า โทษที เมื่อวานไม่ได้ไปรับ ไม่เป็นไรนะ แล้วกลับบ้านไง
น้อง : อ่อ ไม่เป็นไรค่ะ กลับกับเพื่อน
คุยได้สักพัก
น้อง : พี่ถามหน่อยสิ บ้านเพื่อนพี่ อยู่ไกลจากที่ผับมากเปล่า
ผม : (เอาแล้วไงโดนสะ) อ่อ ก็ นิดหน่อย แต่พอดีเพื่อนเมามาก ก็เลยช่วยมันขึ้นห้อง โทษทีนะ ไม่ได้ขับไปรับอ่ะ
น้อง : อ่อ ไม่เป็นไรค่ะพี่
  คุยสักแปปก็วางสายไป วันต่อๆ มาน้องก็มีโทรมาบ้าง  ผมเห็นแล้วแต่ไม่ได้รับทันที ให้ miss call สัก 3-4 ชม.แล้วค่อยโทรกลับถ้าว่าง พอได้คุยก็ประมาณแนวชวนมาเที่ยว หรือ ไปนัดเจอข้างนอกกินข้าวกันได้นะ (เพิ่งรู้ เฮ้ย มีนัดข้างนอกได้ด้วยแฮ่ะ  :yoexp52 ) เป็นแบบนี้ 2-3 วันโทรที แต่ผมไม่ว่างรับสาย ทำงานๆๆๆ พอค่ำ ว่างๆ ก็ถึงโทรกลับ แต่ก็ไม่ได้ไปเที่ยว หรือ นัดเจอข้างนอกกันสักครั้ง
            1 เดือนผ่านไป ผมกับเพื่อนก็มีโอกาสไปเที่ยวที่ผับนี้อีก ผมก็ให้มาม่าเรียกน้องพิม มานั่งด้วยอีก คราวนี้น้องจำได้และ อ่อ นึกว่าใคร หายไปเป็นเดือน ก็เฮฮาตามปกติ คราวนี้ก็คุยกันสนิทมากขึ้น พอเริ่มกรึ่มๆ
น้อง : พี่วันนี้ต้องไปส่งใครเปล่า
ผม : ไม่ต้องแล้ว เพื่อนกลับเองได้
น้อง: งั้น ผับเลิก พี่ไปส่งหนูนะ
ผม : อืมๆ ได้ๆ (เอาวะ อะไรจะเกิดมันก็เกิด)  :RABBIT030
น้องพิม : พี่...หนูขอว๊อดก้าได้มั้ย สัก 10 ดื่ม
ผม : ด้วยความมึน(อีกแล้ว) ไรวะ 10 ดื่ม เพลงก็ดัง พูดไรก็ไม่ได้ยิน ถามเพื่อน เอ้ย น้องเขาขอ 10 ดื่มอ่ะ เพื่อนก็ตะโกนตอบกลับมา (ฟังไม่รู้เรื่องหรอก แต่เข้าใจเพื่อนบอกว่า อ่ะ ให้ได้) ก็เลยบอก มาม่า น้องพิม ขอ 10 ดื่มนะ มาม่าย้ำ พร้อมเอาใบไรไม่รู้มาให้เซ็น อ่ะ ก็เซ็นไป jed15
พอได้มาว๊อดก้ามา 10 ถ้วย น้องเขาเล่นเทรวมกันเหลือ 3 ถ้วยเองมั้ง (ไม่เห็นแบ่งเพื่อน PR คนอื่นเละ) แล้วก็กินคนเดียวสะ 2 ผมเห็นก็ทักเฮ้ยเดี๋ยวเมาหรอก ก็เลยช่วยน้องเอง 1 (ไม่น่าเล้ย) สรุป น้องได้ไปคืนนั้น ตัวเอง 6 และ วอดก้า 10   :singleso-noiy
      พอผับเลิก หลังจากเช็คบิลเรียบร้อย ทิบ มาม่า คนชงเหล้า น้องพิม ไปพอเป็นพิธี (ได้ไป 16 ดื่มแล้วดันเผลอทิบอีก   :หัวแตกแสรด!) ก็บอกกู๊ดบายเพื่อนๆ บอกว่าจะไปส่งน้องเขา เพื่อนก็อ่ะโอเช มะเป็นไรกลับกันเองได้ พอผมกับน้องไปถึงที่รถ
น้อง : แวะกินข้าวก่อนนะพี่
ผม : อ่ะ เอาสิ รู้จักร้านเปล่า (นึกในใจ ตีห้าแล้ว จะกินไรอีกนิ มีร้านเปิดด้วยหรือ)
สักแปปก็มาถึงร้านข้าวต้มที่น้องบอก ก็อ่ะ สั่งๆ มาสี่ห้าอย่าง กินกันเหลืออีกต่างหาก  มีคนอื่นๆ ที่ทำงานในผับมากินในร้านด้วยเหมือนกัน น้องก็รู้จักเพื่อนๆ PR ด้วยกันก็ทักทายกันไป ผมก็แค่ยิ้มๆ พยักหน้าให้ พอเป็นพิธี ทานเสร็จเช็คบิล ก็ขับรถไปส่งน้อง
ผม : อืมมมม บ้านเราอยู่แถวไหนนะ
น้อง : ก็ถนนี้ .... ฝั่งนี้ .... บลาๆ 
ระหว่างทาง ผมก็ชวนคุยไปเรื่อยๆ ให้น้องบอกทางให้ ก็เกือบมีเลี้ยวผิดถนนบ้าง น้องก็หันมามองหน้า ทำหน้ายู่ๆ เหมือนไม่ไว้ใจเท่าไร
ก็มันผ่านๆ ที่แวะพัก หลายแห่งอ่ะนะ ผมก็เอ่ยชื่อที่แวะพัก บ้าง น้องก็บอกมันอยู่ฝั่้งโน้น เราวิ่งฝั่้งนี้ คนละทางกัน บลาๆ
บอกตรงๆ ในใจก็คิดว่า อืมม น้องเขาจะให้ไปส่งบ้านจริงๆ หรือว่า ผมเลี้่ยวเข้าไป.....เลยดีกว่าน้าาาา
ผม : ให้มาส่งบ้านแบบนี้ไม่กลัวเหรอ
น้อง : กลัวสิ
ผม : เอ้าวแล้วให้มาส่งทำไมนิ
น้อง : ก็หนูรุ้ว่าพี่ไม่ทำอะไรหนูหรอก
ผม : อืมๆ (คิดได้อย่างนี้สะนี่ )
       สรุป คืนนั้น ผ่านไปด้วยดี ถึงบ้านน้องเขาเรียบร้อย ไม่มีแวะที่ไหนๆ เลย...ผมก็ขับกลับบ้านด้วยดี เช่นกัน  xxseedd

เล่ามาสะยาว(ไมฮ่าอีกต่างหาก)ขอถามเลยละกันครับ
1.  ที่น้องเขาโทรมานี่ เพราะ อยากชวนให้มาเที่ยวจะได้เรียกเขา รันดื่ม ขอดื่ม ทำนองนี้ใช่เปล่าครับ
2.  แล้วทำไมน้องเขาให้ผมไปส่งบ้านเขาหล่ะครับ จริงๆ น้องเขาก็กลับบ้านเองได้อยู่แล้ว (นั่ง taxi กลับ แต่ซอยเข้าบ้านเขาก็ลึกจริงๆหล่ะ)
3.  หรือ หาก ผมบ้าจี้เลี้ยวไปที่แวะพักแบบนั้นจริงๆ นี่ น้องเขาจะโอเคมั้ยอ่ะครับ หรือ ว่าอิดออนเป็นพิธี .. :yoexp51

แบบว่าเพิ่งเคยเที่ยวจริงๆ อ่ะครับ ใครมีคำแนะนำก็ยินดีนะครับ  :dookdik6:

ออฟไลน์ ขำ ขำ

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
1.  ที่น้องเขาโทรมานี่ เพราะ อยากชวนให้มาเที่ยวจะได้เรียกเขา รันดื่ม ขอดื่ม ทำนองนี้ใช่เปล่าครับ

คืองานน้องเค้าคับ  แต่เอ๊ะ  น้องอาจจะมีใจก็ได้  :dookdik26:

2.  แล้วทำไมน้องเขาให้ผมไปส่งบ้านเขาหล่ะครับ จริงๆ น้องเขาก็กลับบ้านเองได้อยู่แล้ว (นั่ง taxi กลับ แต่ซอยเข้าบ้านเขาก็ลึกจริงๆหล่ะ)

ประหยัดค่าแท็กซี่มั๊ง   :dookdik26:  มันก็คืองานคับ   แต่เอ๊ะ  น้องอาจจะมีใจก็ได้  :dookdik26:

3.  หรือ หาก ผมบ้าจี้เลี้ยวไปที่แวะพักแบบนั้นจริงๆ นี่ น้องเขาจะโอเคมั้ยอ่ะครับ หรือ ว่าอิดออนเป็นพิธี ..

คิดว่าครั้งแรกไม่น่าจะยอม  มั๊ง   แต่เอ๊ะ  น้องอาจจะมีใจก็ได้  :dookdik26:

ออฟไลน์ NK

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ส่วนตัว ที่เคยได้ๆมา ไม่เคยเสียดื่ม   ไอ้ที่เสียดื่มมักจะไม่ได้............   xxmsn-cry
คนเรา ถ้าไม่ช่วยตัวเอง แล้วใครจะมาช่วยเรา

ออฟไลน์ CoyoZy™

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป

คืองานน้องเค้าคับ  แต่เอ๊ะ  น้องอาจจะมีใจก็ได้  :dookdik26:

ประหยัดค่าแท็กซี่มั๊ง   :dookdik26:  มันก็คืองานคับ   แต่เอ๊ะ  น้องอาจจะมีใจก็ได้  :dookdik26:

3.  หรือ หาก ผมบ้าจี้เลี้ยวไปที่แวะพักแบบนั้นจริงๆ นี่ น้องเขาจะโอเคมั้ยอ่ะครับ หรือ ว่าอิดออนเป็นพิธี ..

คิดว่าครั้งแรกไม่น่าจะยอม  มั๊ง   แต่เอ๊ะ  น้องอาจจะมีใจก็ได้  :dookdik26:

ขิงๆ  xxspidy

ออฟไลน์ I-I-I-I

• *
ไม่เคยมีครัยขอให้เค๊าไปส่งที่บ้าน

ยกเว้นอ้ายเอสเอส :meungtayy :meungtayy

ออฟไลน์ SCHNIX [Skywalker]

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
ไม่เคยมีครัยขอให้เค๊าไปส่งที่บ้าน

ยกเว้นอ้ายเอสเอส :meungtayy :meungtayy

ครายจากล้าขอให้ไปส่งฟระ กุญแจรถไม่ได้ยุกะพี่นิ  xxhaha

ส่วนอิตาเอสเอส จาไปส่งมันทำม๊าย ทำแบบเสี่ยให้นอนโซฟาร้านก้อหมดเรื่อง  :cofc-9drinks

ออฟไลน์ I-I-I-I

• *

ครายจากล้าขอให้ไปส่งฟระ กุญแจรถไม่ได้ยุกะพี่นิ  xxhaha

ส่วนอิตาเอสเอส จาไปส่งมันทำม๊าย ทำแบบเสี่ยให้นอนโซฟาร้านก้อหมดเรื่อง  :cofc-9drinks

ศุกร์นี้เค๊าก็จองโซฟาไว้ให้อ้ายเสี่ยนอนตอนร้านเลิกแล้วน้าาาาา :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ KDN

• เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
ศุกร์นี้เค๊าก็จองโซฟาไว้ให้อ้ายเสี่ยนอนตอนร้านเลิกแล้วน้าาาาา :yoyo-007 :yoyo-007

ช่วงเน้เสี่ยนอนโซฟาบ่อยย  เหรอฮะ  จ้าวววว :xox02

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ mAdoo^_^

อะไร อะไรโซฟานะ

:dookdik2:

ออฟไลน์ zenus777

ช่วงเน้เสี่ยนอนโซฟาบ่อยย  เหรอฮะ  จ้าวววว :xox02

ไม่ใช่นอนโซฟาอย่างเดียวนะ มีน้องโคออกค่ารถแท็กซี่กลับบ้านให้ด้วย  :cofc-9drinks

ออฟไลน์ Ex-GoR

• กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม
Re: น้องเขา ทำแบบนี้ หมายถึงยังไงเหรอครับ
« Reply #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 03:25:29 PM »
กินหญ้าคับ คำเดียวสั้น ๆ ตรงประเด็น

Maverick

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: น้องเขา ทำแบบนี้ หมายถึงยังไงเหรอครับ
« Reply #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 04:19:46 PM »
กว่าจะได้ featuring ไม่โดนเข้าไป หลักหมื่น เหรอครับ ท่าทางจะเป็นงานน่าดูน้องคนนี้
เผลอๆ กว่าจะถึงห้อง
น้องเค้า สร่างพอดี เพราะกว่าจะถึง ต้องมีการพาไปหาอะไรกินก่อนนอนด้วย  จะได้ปรี้หรือเปล่าไม่รู้
ที่แน่ๆ
มันเป็น สเต็ปดอกไม้ ที่เด็กเค้า มาปูกับเราแนวกลางๆครับ
ไม่อ่อยให้ดูง่ายไป หรือ ไม่ยากไป

ขึ้นอยู่กับ จขกท ครับ

ปล เป็นผมนะ คราวหน้าซื้อดื่ม ออกไปเที่ยวผับ ก่อนกับกินตับแล้วค่อยกินข้าวครับ

ออฟไลน์ Ex-GoR

• กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม
« Reply #12 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 06:31:24 PM »
กว่าจะได้ featuring ไม่โดนเข้าไป หลักหมื่น เหรอครับ ท่าทางจะเป็นงานน่าดูน้องคนนี้
เผลอๆ กว่าจะถึงห้อง
น้องเค้า สร่างพอดี เพราะกว่าจะถึง ต้องมีการพาไปหาอะไรกินก่อนนอนด้วย  จะได้ปรี้หรือเปล่าไม่รู้
ที่แน่ๆ
มันเป็น สเต็ปดอกไม้ ที่เด็กเค้า มาปูกับเราแนวกลางๆครับ
ไม่อ่อยให้ดูง่ายไป หรือ ไม่ยากไป

ขึ้นอยู่กับ จขกท ครับ

ปล เป็นผมนะ คราวหน้าซื้อดื่ม ออกไปเที่ยวผับ ก่อนกับกินตับแล้วค่อยกินข้าวครับ

เสือยังไงก็ยังเป็นเสือวันยังค่ำ ๕๕๕

ออฟไลน์ rinyax

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #13 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 10:58:30 PM »
แนวนี้ลองเซิฟๆในรถเช่นจับมือมาหอมบ้าง หอมแก้มน้องบ้าง ต้องเอาทุนคืนบ้างครับ ถ้าเล่นตัวมากหาใหม่ดีกว่าอย่าไปเสียเวลาเลย ถ้ายอมดีๆก็รุกไปเลย :เหลา!

ออฟไลน์ NuTmlneMz

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #14 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:18:54 PM »
แนวนี้ลองเซิฟๆในรถเช่นจับมือมาหอมบ้าง หอมแก้มน้องบ้าง ต้องเอาทุนคืนบ้างครับ ถ้าเล่นตัวมากหาใหม่ดีกว่าอย่าไปเสียเวลาเลย ถ้ายอมดีๆก็รุกไปเลย :เหลา!

ผมว่า ต้องแบบนี้เลย ชอบๆ เอาทุนคืนบ้าง
น้องกล้าขอตั้ง 10drink เราก็ต้องกล้าทำ
ไหนๆ ก็ขับรถมาแล้ว ต้องเจอความเสี่ยงทั้ง ด่าน ทั้ง อุบัตเหตุ
ต้องใช้ ประโยช จากจุดนี้ให้คุ้มสักหน่อย
เข้าที่พัก ดูโจ่งแจ้งไป ก่อนกินข้าวแกล้งเมาจอดรถข้างทางเบย
แล้ว ชิมรางนัวไปสักหน่อย ถ้ายอมโดยดีก็มีแนวโน้มที่ดี
ถ้าไม่ยอม ก็อย่าเพิ่งนอย นิ่งๆไปสักพัก ให้น้อง ตั้งสติ ตรองดูก่อน
ถ้าน้องคิดว่าคุ้ม หรือมีใจ เดวน้องเค้าก็จะมาเริ่มต่อเอง แต่ถ้า เป็น
อย่าง อื่น บอกไปเลยเมา กินไม่ไหวแล้วข้าว นั่ง taxi กลับไปเองละกัน
ไม่งั้น เดี๋ยวประคองสติไม่ไหว หื่น ใส่อีกนะ :หยึยย
555 โหดมะ จะกินหญ้าทั้งที ก็ต้องเลือกหญ้าหน่อย มีพี่ๆบอกไว้
น้องเค้าอยากได้ตังเรา ไม่ต่างไรกับที่เราอยากได้น้องเค้า
จิงแยกยากเหมือนกัน ว่าน้องเค้า ใจ งาน หรือ รักสนุก แค่กล้า
ขอ 10drink ผมคงคิดไปเลยว่างาน เอ่หรือจะ ใจ  :onoinyong
ถ้ามัวแต่เฝ้าเป็นกังวลกับอนาคต ก็จะไม่มีความรื่นรมย์กับปัจจุบัน

ออฟไลน์ ว่าง

« Reply #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:30:52 PM »

ผมมีวลีนึงทีเด็ดเลยครับแต่ผมไม่เคยใช้นะเห็นแต่ท่านตองเจใช้บ่อยผลตอบรับเกินแปดสิบเปอเซ็นถามไปเลยตรงๆ  ไปปรี้กันมั้ย   :cofc-9drinks

มีสองสิ่งที่จะได้รับอย่างละห้าสิบๆ

หนึ่ง ได้ปรี้

สอง  ได้โดนตบ โดนด่า โดนประนาม บ้ากาม เห็นผญเป็นอะไรมาพูดแบบนี้  :cofc-9drinks

ไม่ลองแล้วจะรู้มั้ยชีวิตเราใช้ซะ :cofc-9drinks

ออฟไลน์ CoyoZy™

• บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป
« Reply #16 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:32:19 PM »
คิดอะไรเยอะแยะ อยากปรี้ก็ปรี้ เช้ามาค่อยว่ากัน  :onoinyong

« Reply #17 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:43:06 PM »
คิดอะไรเยอะแยะ อยากปรี้ก็ปรี้ เช้ามาค่อยว่ากัน  :onoinyong

ไม่ได้หล่อเหมือนหมวดนิ อยากปรี้ใครก้ปรี้  จิงมั้ยหมวดปรี้ :cofc-9drinks

ออฟไลน์ NuTmlneMz

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #18 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 05:52:39 PM »

ผมมีวลีนึงทีเด็ดเลยครับแต่ผมไม่เคยใช้นะเห็นแต่ท่านตองเจใช้บ่อยผลตอบรับเกินแปดสิบเปอเซ็นถามไปเลยตรงๆ  ไปปรี้กันมั้ย   :cofc-9drinks

มีสองสิ่งที่จะได้รับอย่างละห้าสิบๆ

หนึ่ง ได้ปรี้

สอง  ได้โดนตบ โดนด่า โดนประนาม บ้ากาม เห็นผญเป็นอะไรมาพูดแบบนี้  :cofc-9drinks

ไม่ลองแล้วจะรู้มั้ยชีวิตเราใช้ซะ :cofc-9drinks

5555 ตอนพูดต้องทำหน้าตายังไงอ่ะครับ เพื่อจะลองเอาไปใช่มั่ง  xxsad
ถ้ามัวแต่เฝ้าเป็นกังวลกับอนาคต ก็จะไม่มีความรื่นรมย์กับปัจจุบัน

« Reply #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 06:02:08 PM »
5555 ตอนพูดต้องทำหน้าตายังไงอ่ะครับ เพื่อจะลองเอาไปใช่มั่ง  xxsad

ทำน้าเฉยๆครับพูดตรงๆหน้าอย่าหื่นนะ โชคดีมีชัยครับ :cofc-9drinks