ผู้เขียนหัวข้อ: ถ้าศาลาคนเศร้าเรื่องนี้จบแบบแฮปปี้เอ็นสะท้านจะลงได้รึเปล่าขอรับ?  (อ่าน 2153 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kneggy

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
จั่วหัวไว้ก่อน รอความเห็นจากพี่ๆครับผม ><'

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ PJS...

• CLV VIP Member
  • รับนวดแผนไทย
จัดเลยครัช  :koyubi-diwa

อยากจบแบบแฮปปรี้ เอ็นสะท้านบ้างจุง :singleso-noiy

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
รออ่านครับ  เรื่องแบบนี้มันก้อ ทั้งเศร้าทั้งสุขปนๆกันล่ะครับ  xxmsn-cry
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

• *
มีคนอนุญาติแล้ว ผมลุยเลยละกัน ถ้าตรงไหนควรไม่ควรบอกผมด้วยนะครับ

เริ่มเรื่อง สองอาทิตย์ที่แล้วผมได้ไปทำงานพิธีกรของงานวิชาการที่โรงเรียนในพัทยา ซึ่งงานนี้ผมเองก็ไม่รู้ว่าโลกกลมหรือเป็นช่วงวันปล่อยผีรึไงก็ไม่ทราบ เริ่มตั้งแต่พี่สาวผมที่ไปทำงานด้วยกันก็เคยเจอในกองถ่ายละครแล้วหลายงาน พอเจอหน้ากันเจ๊แกก็ทักทายผมว่า"อ้าวอีนี่!? ^^" ส่วนทีมงานคนนึงก็เคยเรียนโรงเรียนมัธยมที่เดียวกันกับผม และสาวโคโยตี้ที่แฮปปรี้เอ็นสะท้านกันก่อนกลับกทม.ก็เคยเรียนมหาวิทยาลัยเดียวกันแค่คนละช่วงเวลาเท่านั้น

ผมไปทำงานนี้เป็นเวลาสามวัน สองวันแรกพวกผมทั้งเอ็มซีทั้งทีมงานก็เรียกว่าทำงานกันเต็มที่ โดยเฉพาะผมงี้เสียงแทบหมดคอแถมปวดขาโคตรๆเพราะต้องยืนเดิน+พูดแทบทั้งวัน(ใครสนใจเรียกไปทำงานพิธีกรที่พัทยาก็เรียกได้ราคาไม่แพงนะครับเหอๆ)พอได้กลับถึงที่พักเท่านั้นแหละหัวถึงหมอนก็แทบหลับกันทั้งคณะ มีเพียงพี่สาวผมเท่านั้นที่คึกอยากจะเที่ยวกลางคืนเป็นพิเศษ แต่ติดที่ว่าช่วงสองวันแรกต้องทำงานบวกกับที่พักอยู่ไกลที่เที่ยว เลยไม่ค่อยมีใครอยากไปยกเว้นเจ๊แก(ขอแทนพี่สาวผมว่าเจ๊ละนะครับ)

วันที่สามพอเสร็จโปรเจคใกล้จะกลับกันแล้วเจ๊แกชวนผมกับพี่ทีมงานอีกคนอยู่ต่ออีกซักคืน เพราะเจ๊แกอยากเที่ยวกลางคืนเป็นทุนอยู่แล้วแถมพวกเรายังไม่ได้เที่ยวกันเลย ก็เลยตกลงและเรียกรถไปหาที่พักแถวๆ Walking Street ถึงที่พักอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้ากันเสร็จพี่อีกคนเขาขอนอนก่อนเนื่องจากเหนื่อยสะสมมาสามวันแล้วยังไม่ได้พักเลย เลยเหลือผมกับเจ๊ออกไปเดินเที่ยวกัน เจ๊แกสวมเสื้อสายเดี่ยวสีครีมกับกางเกงขาสั้นสีดำที่เรียกว่าสั้นจนเห็นแก้มก้นกันเลย โหย่งตัวก้มทีเห็นแทบถึงไหนต่อไหน

ส่วนผมใส่เสื้อกล้าม เพราะช่วงนั้นอากาศค่อนข้างร้อน เราเดินออกจากที่พักลัดเลาะเข้าไปซอยวอล์คกิ้งฯ ความรู้สึกผมเหมือนอยู่บางลานภูเก็ตยังไงยังงั้น เพียงแค่ที่นี่ใกล้กว่ามาก ฝรั่งเต็มถนนไปหมด ญี่ปุ่น เกาหลีก็มี นึกในใจถ้าได้ควงพวกนี้สักคนก็คงดีทีเดียว แต่ก่อนจะได้เดินนั้น ฝนเจ้ากรรมก็ดั๊นตกลงมา เนื่องจากไม่มีร่มพวกผมเลยไปหลบฝนที่เซเว่น ซื้อเบียร์มากินรอฝนหยุด ซึ่งกว่าจะฝนจะซาก็หมดเบียร์ไปลังนึงได้เท่าที่นับ เพราะกินกันตั้งแต่อยู่ห้องพักแล้ว ทั้งเจ๊ทั้งผมก็เริ่มตึงๆกึ่มๆกันได้ที่

พอได้ยินเสียงเพลงจากผับบาร์ผมก็เริ่มโยกโดยไม่แคร์สายตาใคร กลับกันมีสาวๆหลายคนยิ้มให้ซะอีก แต่ที่อันตรายและผมเกือบจะหลงเข้าไปคือบรรดาสาวโคโยตี้ตามคลับเปลื้องผ้าที่ขยันกวักเรียกผมกันเหลือเกิน บางคนมากอดแขนผมถึงตัวก็มี(แคลเซี่ยมทั้งน้าน อ๊ออยยย) แต่ยังดีที่เจ๊รู้ว่าผมคิดอะไรอยู่เลยรีบดึงผมออกมาแล้วบอกว่า"ถ้ามึงอยากได้สาวเดี๋ยวกูพาไป ไปหาเอาในนั้นลุ้นกว่าเสียตังกับพวกนี้ แพงเกิ๊น" เราเดินกันเข้าไปที่ผับชื่อLucifer ตอนแรกเจ๊แกกะพาไปDifferแต่รอฝนหยุดไม่ไหวเลยเข้าที่นี่ก่อน เข้าไปหาโต๊ะได้ปุ๊บเจ๊แกก็เริ่มเต้นเลย เนื่องจากเจ๊แกตัวเล็กแถมหน้าเด็กด้วย เลยมีต่างชาติในร้านมองมาที่เจ๊แกเยอะ ถ้าให้บอกอายุเจ๊ไปคงไม่มีใครเชื่อว่าเจ๊จะกลางเลขสามแล้ว เต้นไปได้ซักพักมีไต้หวันคนหนึ่งชื่อแซมชวนเราสองคนไปที่โต๊ะ...ไม่สิ เรียกว่าลากไปมากกว่า ก็ไปกันแบบงงๆ

ถึงโต๊ะก็เจอผู้หญิงไทยคนนึงนั่งเงียบอยู่ด้วย ตอนแรกก็นึกว่าเพื่อนรู้จักของแซมเลยไม่ได้คิดอะไรมาก เจ๊ผมก็เต้นกับแซมกันเมามันด้วยอาการที่เริ่มเมาเล็กน้อย ส่วนผมหันมานั่งคุยกับสาวที่นั่งเงียบอยู่ คุยไปคุยมาไม่คุยเปล่า ด้วยความที่ผมเริ่มเมาได้ที่เลยเริ่มมือปลาหมึกลูบต้นขาหล่อน แต่หล่อนก็ไม่ปัดป้องแต่อย่างใด(แน๊ะ!! เล่นด้วยวึ๊ย!!) เนื่องจากกระโปรงที่เธอใส่ค่อนข้างสั้นผมเลยรุกโซนสงวนเธอค่อนข้างสะดวกแถมในผับก็ค่อนข้างมืดเลยบุกได้ง่ายขึ้น เหมือนหล่อนเริ่มมีอารมณ์หายใจแรงขึ้น เธอหันมาจูบผม จังหวะนี้เหมือนแซมจะเห็นผมว่าทำอะไรอยู่ และแล้วเหมือนสวรรค์ผมล่ม เจ๊สะกิดเรียกผมให้มาดูอะไรบางอย่าง แซมกำลังกดโทรศัพท์แปลดิกชันนารีแปลจีนเป็นไทย แซมพูดอังกฤษไม่ได้ฉะนั้นภาษาไทยยิ่งไม่ต้องพูดถึง ไปดูที่โทรศัพท์แซมได้ใจความว่า"เธอเป็นโสเภณี และเธอเป็นของฉัน"แล้วชี้ไปที่ผู้หญิงที่ผมกำลังคุยด้วย จากนั้นแซมก็เอาโทรศัพท์ใส่กระเป๋าแล้วจูงมือสาวที่ผมคุยด้วยออกจากร้านหายไปท่ามกลางฝูงชน เจ๊แกงงๆ

ส่วนผมนี่หงุดหงิดสุดๆ พอเจ๊หันมาเห็นอาการผมเลยรู้ทุกอย่างทันทีว่าเกิดอะไรขึ้น เลยได้แต่ปลอบผมว่า"ปล่อยไปเฮอะมึง สาวๆเยอะแยะน่า" ผมงี้หมดอารมณ์สนุกจนใจนึกอยากจะกลับ หันไปเจอเหล้าแบล็กขวดใหญ่ที่ตาแซมกินเหลือไว้ เกินครึ่งขวดกับมิกเซอร์โค้กอีกหลายขวด...เสร็จตู ไม่ได้หญิงมันก็ซัดเหล้ามันให้หมดเนี่ยแหละวะ ด้วยความแค้นปนอารมณ์หงี่ที่ยังค้างไข่ เลยซดเหล้าย้อมใจดับอารมณ์ในตัวซึ่งเจ๊แกเห็นก็ปล่อยผมดวดเหล้าไปก่อนเงียบๆ(คงสงสารผมแหละ) พอเริ่มเมาหนักขึ้นเลยกลับมาร่าเริงได้อีกหน ดื่มไปเต้นไปกับเจ๊แกสุดเหวี่ยงแบบลืมโลก เนื่องจากผมมีทักษะด้านการเต้นเลยเต้นได้ไม่เหมือนชาวบ้านชาวช่อง(เจ๊บอกผมว่านึกว่าดูเสต็ปอัพ 5555) เลยไปเข้าตานักร้องที่กำลังร้องสดอยู่ได้เรียกผมขึ้นไปเต้นด้วย ผมที่ไม่มีอะไรจะเสียอยู่แล้วในขณะนั้นก็จัดไปหลายเสต็ป เรียกว่ากลายเป็นขวัญใจสาวๆและเก้งกวางในร้านไปในทันที เรียกว่าดังแบบไม่รู้ตัวทั้งสองคน (และเหมือนนักร้องสาวในวงนั้นจะเหล่ๆผมด้วย หรือผมคิดไปเองก็ไม่รู้ >///<) พอสาวๆมาเต้นด้วยก็ดีอยู่หรอกครับ

แต่ตอนนั้นเมา และอารมณ์หงี่ก็ออกจากไข่ไปเรียบร้อยเลยชวนเจ๊ไปDifferต่อ ซึ่งเวลานั้นตีสามเกือบตีสี่แล้ว ร้านเลยปิดไปแล้ว วันที่สามของผมที่พัทยาเลยจบลงโดยที่ผมอ้วกแตกอ้วกแตนอยู่ที่ท่อข้างทางขย้อนเอาเหล้าและมิกเซอร์เรียกว่าออกมาหมดพุงเลยทีเดียวเพราะผมกินเหล้าอยู่คนเดียวเกือบหมดขวด

อ่านไปอ่านมาคล้ายจะเป็นเรื่องเศร้า แต่มีวันที่สี่ที่เป็นตัวแปรให้ผมกลับมาแฮปปรี้เอ็นสะท้านได้ เดี๋ยวมาต่อนะครับ นี่แค่ครึ่งแรก ><
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2013, 02:40:25 PM โดย CoyoZy™ »

ออฟไลน์ CoyoZy™

• Global Moderator
  • บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป
เว้นบรรทัด บ้างก็ได้นะั   :dookdik22:

ออฟไลน์ PJS...

• รับนวดแผนไทย
เว้นบรรทัด บ้างก็ได้นะั   :dookdik22:

ผู้หมวดก็จัดหน้าให้เค้าเซ่ rodmay-kick

• *
จะถามอยู่เหมือนกันครับว่าจะแก้ไขยังไง เพราะไม่เห็นปุ่มกดแก้ จะได้ไม่ต้องรบกวนพี่ๆครับ =_='

ออฟไลน์ pompeedo

• *

ออฟไลน์ อะไรก็กู

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
รอตามติด และ ติดตามนะคับ   :otaku-tui+
เคยไปเหมือนกันนะ ถนนคนเดินในพัทยาเนี่ย แต่ฉายเดี่ยว   :maow!

ออฟไลน์ Monkey D luffy

• **
รอ ฉาก เอ็น สะท้านนนนนน อยู่นะคร้าบบบ
 :yoyo024

• *
ต่อครึ่งหลังละนะจ๊ะ

หลังจากวันที่สามของผมจบลงด้วยการอ้วกแตกเละเทะและกลับมานอนอีกทีตอนเกือบๆตีห้า ตื่นกันอีกทีก็เกือบๆสิบเอ็ดโมง ตื่นมากับความแฮ๊งค์และมวนๆในท้องเหมือนมีเครื่องปั่นกำลังหั่นกระเพาะอยู่ก็มิปาน พร้อมด้วยความเจ็บปวดที่โดนคาบสาวไปต่อหน้าต่อตา...

แต่ก็ต้องทำใจยอมรับความจริง เช็คเอ๊าท์ออกจากที่พักช่วงเที่ยง แต่ก่อนกลับ ผมกับพี่อีกสองคนก็ไปหาของทะเลมานั่งกินกันที่หาดทรายกะว่ากินกันชิลล์ๆก่อนกลับ แต่แล้วก็มีเหตุการณ์ที่ทำให้ผมกับเจ๊ได้อยู่พัทยาต่ออีกคืนจนได้ เมื่อมีข้อความปริศนามาเข้าโทรศัพท์เจ๊โดยมาในลักษณะเหมือนกับแปลจากกูเกิ้ลแล้วส่งมาอีกที พอเจ๊โทรไปหาเบอร์ที่ส่งข้อความนี้จึงรู้ว่าเป็นแซมที่ส่งมานั่นเอง ผมคาดว่าสองคนนี้คงแลกเบอร์กนที่ผับเมื่อคืนแน่ๆ ส่วนเจ๊ยังงงว่าตัวเองไปให้เบอร์ตาแซมตอนไหน

ตอนแรกผมก็ไม่ได้ติดใจแซมเท่าไหร่เพราะในใจกะว่าจะกลัับแล้ว แต่แล้วเสียงความลังเลของเจ๊ก็ลอยมาเข้าหูผมว่า"เอาไงมึง? จะอยู่ต่อมั๊ย? แซมชวนเจ๊กินข้าวว่ะ" ผมได้ยินยังงั้นก็เลยตอบไปว่ายังไงก็ได้ อยู่ก็อยู่ ไม่อยู่ก็กลับ เจ๊เลยแซวว่าอาจเจอสาวเมื่อคืนก็ได้นะ(สะกิดต่อมเจ็บตูอีก อุตส่าห์ลืมแล้วเชียว - -') หลังจากที่เจ๊ผมชั่งใจอยู่นาน ในที่สุดก็อยู่ต่อกันอีกคืนโดยที่พี่อีกคนต้องกลับไปเคลียร์งานที่กรุงเทพฯ ฉะนั้นจึงเหลือแค่ผมกับเจ๊สองคน

ถึงเวลานัดหมายประมาณหกโมงนิดๆเราสองคนไปเจอกับแซมที่คอนโดของเขาใกล้ๆเซ็นทรัลพัทยา(ขอบอกว่าใกล้จริงๆเดินไปยี่สิบเมตรถึง) พอแซมเห็นเราสองคนก็ดูท่าทางดีใจ แล้วแปลผ่านโทรศัพท์มาแนวๆว่าให้ตามเขาไป เริ่มจากไปร้านอาหาร พาไปนวด แซมเป็นคนจ่ายทุกอย่าง จนกระทั่งกลับเข้าไปพักที่คอนโดของแซมก่อนเพราะคุยกันไว้ว่าประมาณสี่-ห้าทุ่มค่อยเข้าผับLucifer ซึ่งผมก็พอเดาการกระทำของแซมออกว่าทำไมถึงเทคแคร์เจ๊ผมดีเหลือเกิน

ถึงเวลาเข้าผับ แซมสั่งเหล้ากับมิกเซอร์มาเต็มโต๊ะ(แบล็กอีกแล้ว เดี๋ยวคืนนี้จะแย่งดวดแม่มให้หมดเลย 5555)ส่วนเจ๊ผมกินเบียร์ แต่หลังจากชนแก้วแรกไปยังไม่ทันหมด แซมก็ควักโทรศัพท์แปลข้อความมาให้ผมอ่านว่าอยากจะอยู่กับเจ๊แค่ตามลำพังเดี๋ยวเขาจะจัดการหาสาวมาคู่กับผมให้(ตูว่าแล้วเชียว มิน่าล่ะก่อนเข้าผับพยายามหาคู่ให้จัง ที่แท้จะกันตูออกไปจริงๆด้วย) ผมอ่านแล้วเลยแปลกลับไปว่า"ผมไม่ว่าหรอกถ้าอยากจะอยู่กับพี่สาวผม แต่ก็คุยกับพี่สาวผมเอาเองนะ(ตัวใครตัวมันวุ้ย)" แซมอ่านดังนั้นก็พยักหน้าให้ผมว่าเป็นอันตกลง เจ๊ก็งงๆถามผมว่ามีอะไร พอผมบอกไปเจ๊ก็แอบตกใจเล็กๆตามขนาดตัวว่าไม่ไหวมั๊ง แต่เนื่องจากสงสารผมเจ๊เลยบอกว่า"เอางี้...ถ้ามึงมีอะไรเสร็จแล้วโทรบอกกู เดี๋ยวกูหาทางเฟดจากอีแซมนี่เอง ไม่ต้องห่วง(สวดยวดเลยเจ๊!! T.T)"

หลังจากนั้นปฏิบัติกามหลีหญิงก็เริ่มขึ้น...

ออฟไลน์ gengy

• **
รอติดตามอยู่นะครับ :LK-diwoy

ออฟไลน์ vanza

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ช่วยมาต่อให้ไวเลยครับ เด๋วลงแดงตาย :godester

ออฟไลน์ น้ำขิง

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!