ผู้เขียนหัวข้อ: เบื่อๆ อยากๆ จบยากจริงๆ  (อ่าน 15041 ครั้ง)

ออฟไลน์ kobzapza

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
เบื่อๆ อยากๆ จบยากจริงๆ
« เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 11:36:13 AM »
จั่วหัวไว้ก่อน ห่างหายไปนาน กับบอร์ดนี้ ช่วงนี้งานน้อยลง

ว่าจะไปต่อเรื่องเก่าให้จบ คิดไปคิดมา เขียนเรื่องใหม่ก่อนดีกว่า

หลังจากหายไปสะสมประสบการณ์  :dookdik2:

วันนี้เลยขอเขียนเรื่องเบาๆ สักหน่อย คงเกี่ยวกับสถานที่ท่องยุทธในเชียงใหม่  xxhaha

การดำเนินชีวิตแบบ เสี่ยงๆ เสียวๆ แต่ไม่มีเศร้า  :จิตตก!

สถานที่ที่ผมจะพาไปในเรื่องนี้ มีทั้งหมด 5 แห่ง ด้วยกัน  :raddds21

ซึ่งแต่ละแห่ง น่าจะเป็นข้อมูลในการใช้ชีวิตของท่านได้เป็นอย่างดี  :GoFL

ยังไงก็ติดตามกันได้นะคับ  :kulorpa'
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
Re: เบื่อๆ อยากๆ จบยากจริงๆ
« Reply #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:14:57 PM »
               อย่างที่ผมเกริ่นไว้ตอนต้นแล้ว ว่าจะพาพวกเราไปท่องเที่ยวในจังหวัดที่ขึ้นชื่อว่า

มีผู้หญิงสวยมากเป็นจังหวัดต้นๆ ของประเทศ และผมก็เชื่อว่าหลายๆคนก็คงได้สัมผัสมากับ

ตัวเองบ้าง  ไม่มากก็น้อย จังหวัดที่ว่านั่นคือ   “เชียงใหม่”

ผมมีโอกาสได้ไปใช้ชีวิตอยู่ที่นั่นเป็นเวลา 10 ปี เต็ม  (ซึ่งปัจจุบันนี้ผมไม่ได้อยู่ที่เชียงใหม่แล้ว)

ช่วงเวลา 7 ปีแรกของการไปอยู่ที่นั่น มันก็ไม่มีอะไรน่าตื่นเต้นสักเท่าไหร่นัก คงเพราะว่า ผมใช้เวลาส่วนใหญ่

ไปอยู่กับ งาน และครอบครัว จนย่างเข้าปีที่ 8 ผมก็ต้องพบการเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ในชีวิต นั่นคือ “ผมต้องเลิกกับแฟน” 

ผมตัดสินใจเดินออกจากบ้านตัวเปล่า ทิ้งทุกอย่างไว้ตรงนั้น มาเริ่มต้นใหม่ ซึ่งโชคยังดีที่ผมมีผู้ใหญ่ที่รู้จักกันใน

สายงานที่ทำ ช่วยเหลือไว้ มันก็เลยไม่ยากเท่าไหร่นักที่จะเดินต่อไป  ถึงแม้จะมีเหงาบ้าอะไรบ้าง แต่ก็ได้เพื่อนๆ

เข้ามาทดแทน ผมมีเวลาให้ตัวเองเยอะขึ้น ไม่ต้องห่วงใคร ซึ่งข้อนี้เองเ ลยเป็นที่มาของการออกท่องยุทธภพของผม

ในเชียงใหม่นั่นเอง

วันนี้เป็นอีกวันหลังจากเลิกงาน  S (นามสมมุติ) น้องที่รู้จักกันในสายงาน โทรเข้ามาหาผม

กบ : ว่าไง

S : พี่กบ เย็นนี้มีโปรแกรมไปไหนไหม

กบ : ยังไม่มี

S : กินเบียร์กัน

กบ : จัดมา

S : เด๋วผมไปหา ค่อยว่ากัน

ผมรู้จักกับ S มาหลายปีจากการแนะนำของ พี่คนหนึ่ง ที่ให้ S มาช่วย

งานผม  เพราะช่วงนั้นผมทำงานไม่ทันส่ง  ซึ่งหลังจากนั้นก็ติดต่อกัน

เรื่อยมา แต่จะเป็นเรื่องงานซะส่วนใหญ่ จนผมเลิกกับแฟน S ก็เริ่มสนิท

มากขึ้น ส่วนใหญ่ก็มักจะชวนผมไปกินเบียร์ เป็นประจำ เพราะมันชอบ

กินเบียร์ ซึ่งจากการที่ผมได้ออกไปกินเบียร์กับ S บ่อยๆ มันเลยทำให้ผม

รู้จักร้านเบียร์ในเชียงใหม่ไปด้วยเลย ต้องบอกว่าในเชียงใหม่ มีร้านเบียร์

มากมายจริงๆ จะมองไปทางไหน ถนนสายใด ก็ต้องมี แล้วแต่ละร้านลูก

ค้าเยอะทั้งนั้น จนผมอดนึกไม่ได้ว่า คนเชียงใหม่ ชอบกินเบียร์
                                           ( ผมนั่งรอ  Sครึ่งชั่วโมงกว่า ๆ  S ก็มาถึง  )

S : หวัดดีพี่

กบ : ดี ตกลงไปไหน

S : ผมไปเจอร้านใหม่มาพี่ เด๋วพาไป

กบ : ขยันหาจิงนะมรึง

S : ว่าแต่พี่อย่าเซ็งนะวันนี้

กบ : ไม่รู้ดิ ก็คนมันเป็นแบบนี้

S : พี่ก็ทำตัวให้วัยรุ่นหน่อย PG จีบมันเข้าไป มัวแต่นั่งซึม

กบ : อ้าว ! ก็คนมันแก่แล้วเน้อ

S: แก่อารายพี่  เชื่อผม

กบ : พูดมาก ไปกันได้หรือยัง

S : ว่าแต่พี่จะไปชุดนี้เลยหรือไง ไม่เปลี่ยนชุดก่อน

กบ : ชุดนี้ไปไม่ได้หรือไงวะ

S : ได้มันได้ แต่ผมว่าพี่ขึ้นไปเปลี่ยนชุดก่อนดีกว่า

กบ : เออๆ งั้นรอแปป

S มันว่าผมแต่ตัวแบบคนแก่ มันขอร้องผมหลายครั้งแล้ว ซึ่งมันก็แนว

ผมคือเสื้อเชิต กางเกงสแล๊ต อีกอย่างก็แค่ไปกินเบียร์ ไม่เห็นต้องเรื่องมาก

อะไรขนาดนั้น กินเสร็จ มีเงินจ่าย ก็เท่านั้น :GoFL
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

ออฟไลน์ nirvana14

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • หื่นนะแต่ไม่แสดงออก
« Reply #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 01:29:20 PM »
ปาดดดด รอชมคร๊าบบบ

• ชิว ชิว
« Reply #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:58:05 AM »
 ผมเดินออกมาหา S ด้วย เสื้อโปโล กางเกงยีน ก่อนจะโยนกุญแจรถให้ S ขับ

กบ : ร้านอยู่แถวไหน

S : สันติธรรมพี่

กบ : ทั้งปี ทำไมชอบมาโซนนี้วะ

S : ร้านนี้เด็ดพี่ พอดีผมมากับเพื่อน

ในเชียงใหม่ มีที่เที่ยวกลางคืนอยู่หลายโซน สันติธรรม ก็จัดเป็นอีกโซน

ที่มีร้านเหล้าเบียร์อยู่เป็นจำนวนมาก  ถ้าถามว่าผมชอบไหม ตอบได้เต็มปากเลยว่า

“ไม่”  ผมว่ามีแต่พวกเด็กวัยรุ่น ดูมันขัดๆ กับผม ถ้าให้ผมไปกินเบียร์ตามร้านทั่วไป

ยังจะดีเสียกว่า แต่ก็นะ

รถค่อยๆ วิ่งเข้ามาจอดตรงที่จอดรถของร้าน ผมลงจากรถก่อนที่จะหยิบบุรี่ขึ้นมาสูบ

S : ไงพี่ ใช่ได้ไหม

กบ : อะไรใช้ได้

S: ร้านไงพี่

กบ : งั้นๆ

ผมยืนสูบบุรี่อยู่ที่รถก่อนจะเข้าร้าน มองเข้าไปก็เหมือนร้านเบียร์ทั่วๆไป เป็นร้านแบบเปิด คือนั่งกินด้านนอก ในสวน มีดนตรีสด

ผมเดินตาม S เข้าไปในร้าน ก่อนที่จะได้โต๊ะนั่งอยู่แถวมุมๆหน่อย

และทันทีที่เราได้โต๊ะนั่ง PG สารพัดยี่ห้อก็มามุงอยู่ที่โต๊ะเรา

โดยเริ่มจาก พนักงานสาวในร้าน

PR : มากี่คนคะ

S : 2 คับ

PR : ทานเหล้าทานเบียร์คะ

S : เบียร์คับ  (สิ้นสุดคำตอบ PG ก็สลับกันโปรโมทเบียร์ของตัวเอง)

ร้านนี้ มีเบียร์โปร แค่ 2 ยี่ห้อ ซึ่งทั้ง 2 ผมไม่ดื่มทั้งสองยี่ห้อ

เพราะปกติผมกินเบียร์อยู่ ยี่ห้อเดียว คือ สิงห์

S : เอาไงพี่

กบ : ตามบายน้อง ก็รู้อยู่พี่กินอะไร

S : ผมสั่งสิงห์ให้พี่นะ แต่ผมขอกินช้าง

วันนี้ S มาแปลก ปกติถ้ามันมากับผม มันจะกินเหมือนผม แต่วันนี้

มันแยกไปสั่งกินต่างหาก แต่ก็ดี  เพราะ  เบียร์ สิงห์ สั่งตามร้านแบบนี้

ราคาค่อนข้างแพง แต่ถ้าสั่งเบียร์ โปรของร้าน จะถูกมากมาย

กบ : วันนี้นึกยังไงกินช้าง

S : อ๋อ ผมสงสารน้องเค้า

กบ : 555 คิดได้

ผมกับ S นั่งกินกันตามปกติ PG ก็ แวะมาเติมให้เราเรื่อยๆ จะมีพูดคุย

กันเป็นบางครั้ง เวลาผ่านไปสัก ชั่วโมงเห็นจะได้ ก็มีผู้หญิงเดินเข้ามาที่

โต๊ะเรา แล้วเรียกชื่อ S

S : อ้าว! ไนท์  มาทำอะไร

ไนท์ : มาทำงาน

S : ทำงานร้านนี้หรือ

ไนท์ : อืม แปปนะ เด๋วมานั่งคุยด้วย

ไนท์เดินออกไปจากโต๊ะเรา หลังจากที่ทักทายกับ S เสร็จ ผมได้แต่

มองตามหลังเธอไป เด็กสาว น่าจะรุ่งเดียวกับ S แต่ตัวด้วยชุด PG สีเขียว

ของค่ายเบียร์เจ้าหนึ่ง รูปร่างส่วนกำลังดี ผิวหน้า ใบหน้าออกจะแนวๆหมวยหน่อย

S : เป็นอะไรพี่ นั่งเงียบเลย

กบ : เปล่า

S : สนใจไหมพี่ เด่วผมติดต่อให้ เพื่อนผม

กบ : เหอะๆ

ผมยิ้มๆตอบ S ไป กับคำพูดเมื่อกี้ เพราะมันคงเป็นไปไม่ได้ และสำหรับผม

ในเวลานั้น ไม่มีความคิดเรื่องพวกนนี้อยู่ในสมองเท่าไหร่

ออฟไลน์ Mr.smiley

« Reply #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 08:58:48 AM »
มาต่อไวๆ นะคับ ชอบสำนวนการเล่าคับ  :dookdik6:
    " สวยงาม และ บัดซบ ในเวลาเดียวกัน "

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
« Reply #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 11:32:56 AM »
ร้านที่เชียงใหม่สินะ อิอิ
มีหลายร้าน PG น่ารัก

ร้าน ฮีโร่ ร้าน กอไผ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2013, 11:57:37 AM โดย KDN »

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
« Reply #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 04:47:05 PM »
ร้านที่เชียงใหม่สินะ อิอิ
มีหลายร้าน PG น่ารัก

ร้าน ฮีโร่ ร้าน กอไผ่

มีร้านที่ท่านKDNไปสร้างตำนานไว้ด้วยไหมครับ  :dookdik2:

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

• ชิว ชิว
« Reply #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 09:33:30 AM »
*-* : สำหรับผู้ชายในวัยเกือบๆ 40 แบบผม ซึ่งเมื่อพ้นช่วงชีวิตวัยรุ่น

มาแล้ว ก็จะใช้เวลาอยู่กับครอบครัวซะส่วนใหญ่ จะมีบ้างที่ออกมา

สังสรรค์กับเพื่อนฟูง หรือออกนอกลู่นอกทางไปบ้างก็ดี แต่ก็ยังมีห่วง

ให้ต้องคิดอยู่ตลอด มองดูอาจเป็นหน้าที่ความรับผิดชอบหรืออะไรก็ตาม

แต่สำหรับผม มันคือ “กรอบ” ที่ล้อมเราไว้ให้ต้องอยู่กับมันไปตลอด

โดยที่เราก็ไม่อาจรู้ได้ว่าเมื่อไหร่ เราจะพ้นมันไปจาก “กรอบ” แห่งนี้

S : เป็นไงพี่ นั่งเงียบ

กบ : สบายๆ

S : พี่ดูดีขึ้นนะ

กบ : ดูดียังไง ก็เห็นเหมือนเดิม

S: ไม่รู้ดิ ดูพี่มีความสุขขึ้น

กบ : เหอะๆ ก็คงจริง

S : ผมเห็นพี่มีความสุข ผมก็ดีจัย

*-* : เรื่องราวต่างๆที่ผ่านมา ในชีวิตผม S รู้เรื่องราวเป็นอย่างดี ถึงวันนี้

ผมผ่านช่วงเวลานั้นมาได้ ก็คงไม่แปลก ที่ ณ วันนี้ ผมจะสบายใจมากขึ้น

ซึ่งถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมคงไม่มีโอกาสได้มานั่งสบายอารมณ์แบบนี้ ป่านนี้

โทรศัพท์คงโทรเข้ามาจนนั้นไม่ถ้วน และผมก็คงต้องกลับบ้านไปแล้ว

*-* : S ยังคงเพลิดเพลินกับการกินเบียร์ โดยมี PG มาค่อยบริการ โดยที่

ไม่ลืม จะช่วนผมคุยเป็นระยะๆ มุกตลกในวงเหล้า ถูก S เอาขึ้นมาเล่น

ตลอดเวลา จึงไม่แปลกนักที่โต๊ะเราจะดูโดดเด่นกว่าคนอื่นในร้าน

ไนท์ : กินเบียร์ด้วยนะ

S : ได้เลย เออ ไนท์  นี่พี่กบ พี่ เรา

ไนท์ : สวัสดีคะพี่กบ (ไนท์ยกมือไหว้ผม)

กบ : ครับๆ

S : เอาแก้วมาดิ

ไนท์ : เดียวมา ไปดู แขก แปป

S : ได้ๆ ( ผมมองดูไนท์เดินออกไป )

S: สนใจไหมพี่

กบ : บ้า

S : อย่าพี่ ผมรู้ว่าพี่คิดยังไง

กบ : เกินไป

*-* : ดู S จะเชียร์ผมซะจริง ก็ไม่แปลก เพราะทุกครั้งที่มาก็ S ก็มักจะเป็น

แบบนี้ตลอด  แต่ไม่มีสักครั้งที่ S จะยุผมขึ้น ไนท์เดินกลับมาที่โต๊ะเรา

พร้อมกับแก้ว เธอจัดแจงรินเบียร์ให้พวกเราจะตัวเธอเอง

ไนท์ : พี่กบ กิน สิงห์หรอ

กบ : อ๋อ คับ

ไนท์ : กิน จ๊าง ได้ ก่อ (พูดคำเมืองใส่ผม)

กบ : อ๋อ ได้คับ

ไนท์ : ฟัง คำเมืองได้ด้วย แล้ว ปี่ กบ อู้ เมือง ได้ ก่อ

กบ : อู่ บ่อ จ้าง

ไนท์ : พูดไทยก็ได้ งั้นเด๋วไนท์ไปเอาเบียร์ก่อนนะ

กบ : คับ (ไนท์เดินออกไปเอาเบียร์)

S : 5 5 5 ไงพี่ ใช้ได้ไหม

กบ : อาราย ใช้ได้

S : อย่า ฟอม พี่ จีบเลย ผมไม่ว่า

กบ : พอๆ ไม่ต้องลุ้น

S : เออ ผมจะคอยดู แล้วคิดยังไง กินช้าง เด๋วก็เมา ผมหามพี่ไม่ไหวนะ

กบ : เหอะๆ ไม่หามก็ไม่ต้องหาม

*-* :  สีสรรค์แห่งค่ำคืนนี้ กำลังเริ่มขึ้น ผมเริ่มสนุกขึ้นมาอีกครั้ง หลังจาก

ที่ความรู้สึกแบบนี้ ห่างหายไปนานมากกับผม ไนท์เดินมาหาเราเป็นระยะ

เพราะเธอก็ต้องไปดูแลลูกค้าโต๊ะอื่น

ไนท์ : พี่กบอยู่เชียงใหม่ นานหรือยัง

กบ : หลายปีแล้ว

ไนท์ : ถึงว่า

กบ : ถึงว่าอะไร

ไนท์ : ก็พูด เมือง ได้

กบ : เหอะๆ

ไนท์ : ไนท์ชอบ คนไทย อู้ เมือง เพราะดี

กบ : เออ ทำไมล่ะ พี่สงสัยมานานแล้ว เห็นมีแต่คนบอก

ไนท์ : ไม่รู้ดิ มันเพราะอ่ะ มันไม่เหมือนคนเมืองพูด

*-* : เรื่องราวต่างๆในชีวิตของเรา เริ่มถูกถ่ายทอดออกมา ท่ามกลางเสียง

เพลงที่ดังกำลังดี โดยมี S เป็นสื่อกลาง ต่อเติมเรื่องราวระหว่างผมกับไนท์

มันเลยทำให้ทุกอย่าง ก้าวเดินต่อไปได้อย่างรวดเร็ว

S : ง่วงหรือยังพี่ (ผมแอบหาว จังหวะเดียวกับที่ไนท์หันมาเห็นพอดี)

กบ : กินช้าง มันเลยซึมๆ

ไนท์ : กินสิงห์ ก็ได้นี่พี่

กบ : ไม่เป็นไร ช่วยอุดหนุนไนท์ จะได้ฝาเบียร์ เยอะๆ

ไนท์ : ขอบคุณนะคะ

S : ว่างๆ พี่ก็ไปช่วยไนท์ แพ็กฝาเบียร์ส่งดิ

กบ : เหอะๆ คิดได้นะ

ไนท์ : ทนเอา อีกปีเดียวก็จบแล้ว

*-* : เวลาผ่านไปรวดเร็วซะจิง ตี 1 กว่าแล้ว เสียงเพลงในร้านเงียบลง

ไนท์ ขอตัวพวกเราไปเปลี่ยนเสื้อผ้าก่อน ผมเช็คบิลเรียบร้อยแล้ว รอเวลา

ที่ไนท์จะออกมา

S : เมายังพี่
กบ : เฉยๆนะ แปลกว่ะ วันนี้ไม่เมา

S : ไปต่อกันไหมพี่

กบ : ต่อไหน ถ้าไปผับพี่ขอบายว่ะ ถ้าไปร้องเพลง พอไหว

S : ก็ได้พี่ ผมติดลมแล้ว งั้นเด่วผมช่วนไนท์ไปด้วยนะ

กบ : ไนท์จะไปด้วยเหรอวะ

S : ไปดิ เชื่อมือผม ว่าแต่ใช้ได้ไหมคนนี้

กบ : อารายใช้ได้

S : พี่ชอบหรือเปล่าล่ะ ชอบก็บอกมาเลย ผมช่วยให้ได้

กบ : ไม่รู้ดิ เออ ว่าแต่ไปร้านไหนดีล่ะ

S : เปลี่ยนเรื่องเลยนะพี่ ผมว่าถามไนท์ก่อนแล้วกัน

*-* : มันคงเป็นเรื่องปกติแล้ว สำหรับผมกับ S เพราะถ้าออกกันมากิน

คงไม่จบง่ายๆ ถ้าไม่น๊อกกันไปข้างหนึ่งก็ไม่กลับง่ายๆ ที่สำคัญวันนี้

ผมไม่เมาซะด้วย ทั้งๆที่ปกติผมไม่ค่อยจะถูกกับ ช้าง ซะเท่าไหร่

S : จะกลับเลยหรอไนท์

ไนท์ : อืม

S : แล้วกลับยังไง

ไนท์ : กลับ กับ เพื่อน

S : ว่าจะชวนไปต่อ พอดีพี่กบติดลม

กบ : อ้าว! ไมโยนกันให้แบบนั้น

S : ไปเปล่า ไนท์ พี่กบชวน (S โยนลูกให้ผมเฉย)

ไนท์ : พี่กบจะไปต่อไหนหรือคะ

กบ : ให้ไนท์เลือกแล้วกัน พี่ไปไหนก็ได้

ไนท์ : ไนท์ ยังไม่บอกเลยว่าจะไป

กบ : อ้าว! พี่นึกว่าไนท์จะไปด้วย ถ้าไม่ไป พี่ก็กลับ

S : เวรกรรม! ไปเถอะไนท์ เราอยากไปต่อ ถ้าแก่ไม่ไป เราก็อด

ไนท์ : หง่า ! ไนท์เกี่ยวอะไรด้วยนี่

*-* : คงต้องลุ้นกันต่อไป ว่าไนท์จะไปกับพวกเราไหม อย่างน้อยผมก็

โยนเหรียญออกไปแล้ว มันจะออกหน้าไหนยังไง ก็ต้องเป็นไปตามนั้น

ไม่เสียหายอะไร     :kulorpa'

ออฟไลน์ KDN

• เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
« Reply #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:23:23 AM »
ลงชื่อตามติดครับ ^^

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ T.U.M

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:45:28 AM »
น่าติดตาม ลงชื่อด้วยคน :RABBIT030

• ชิว ชิว
« Reply #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 12:07:59 PM »
*-* : ณ ปัจจุบันนี้ “เชียงใหม่ ก็คงไม่ต่างอะไรกับ กรุงเทพฯ เท่าไหร่นัก

เมืองที่ไม่เคยหลับ ถึงแม้ที่เที่ยวกลางคืนหลาย ๆ ร้าน จะเริ่มปิดตัวลง

เมื่อย่างก้าวเข้าสู่วันใหม่ แต่ก็มีอีกหลาย ๆ แห่ง ยังคงเดินต่อไปตามเส้น

ทางของมัน

ไนท์ : พี่กบอยากไปไหนล่ะ จัดมาเลย ไนท์ยังไงก็ได้

กบ : พี่กลัวไนท์ไม่ชอบ

ไนท์ : ไปได้หมดแหละพี่

กบ : ไปไหนดี S

S : แง่ว ! ไมโยนมาให้ผมล่ะ งั้นผมเลือกเองนะ

*-* : S เข้าไปหาไนท์ก่อนที่จะกระซิบอะไรกันสองคน ผมนั่งมองดูอยู่

ห่างๆ เพราะถึงยังไงผมคงออกความเห็นอะไรไม่ได้มากนัก และผมก็คง

คิดว่า น่าจะไปจบลงในผับที่ไหนสักแห่งเป็นแน่

S : ปะ พี่

กบ : ตกลงไปไหน

S : เออน่า เด่วผมพาไปเอง

*-* : ผมยังไม่รู้จุดหมายที่จะไป S ยังคงทำหน้าที่คนขับต่อไป โดยมีผม

นั่งอยู่ข้างหน้า และไนท์นั่งด้านหลัง รถยังคงแล่นไปตามทาง ก่อนที่จะ

เลี้ยว มาจอด ที่ร้านแห่งหนึ่ง แถวๆ แยกแจ่งหัวริน

กบ : กำ! ไมมาร้านนี้ล่ะ

S : ร้านนี้ดีแล้ว เสียงไม่ดัง จะได้นั่งคุยกัน มีเพลงให้ร้องด้วย หรือพี่จะไป

ผับ

ไนท์ : ร้านนี้แหละพี่ ไนท์จะได้ร้องเพลงด้วย ไม่ได้ร้องนานแล้ว

*-* : ผมรู้ว่า S กับไนท์ วางแผนกันไว้แล้ว เพราะถ้าไปผับ ผมคงเซ็ง

มากมาย S เดินนำเข้าไปในร้าน มีพนักงานออกมาตอนร้บเราตามปกติ

พนักงาน : มากันกี่คนคะ

S : สาม คนคับ ห้อง VIP ว่างไหมคับ

พนักงาน : อีกครึ่งชั่วโมงว่างคะ

S : ok คับ งั้นถ้าว่างผมย้ายเลยนะคับ

พนักงาน : ได้คะ

*-* : ห้อง V เต็มหมด เราเลยต้องนั่งห้องรวมกันไปก่อน โดยเราเลือกที่

จะกินเบียร์กันต่อ ทั้งๆที่โปร เหล้า แสนจะถูก  ผมนั่งพิงโซฝาสบายใจ

S : เด๋วผมมานะพี่

กบ : ไปไหนวะ

S : ไปดูเด็กก่อน หรือพี่จะไปด้วย

กบ : ตามบายน้อง

*-* : ผมกับ S จะมาสถานที่นี้ ก็ต่อเมื่ออยู่ในอาการ เซ็ง สุดๆ คือมาแหก

ปากร้องเพลงในห้อง V แล้วเรียกเด็กๆ มานั่งคุย (หรือทำอย่างอื่น) ร้าน

แห่งนี้ เปิดถึง 6 โมงเช้า ที่สำคัญคือ ราคาที่กำลังดี ไม่ต้องนั่งลุ้นเวลา

คิดเงิน เพราะคาราโอเกะหลายๆแห่งในเชียงใหม่ โดยเฉพาะเส้นช้าง

คลาน ต้องขอบอกว่า อันตรายมากๆ ราคาไม่ต้องพูดถึง เข้าไปแค่ชั่วโมง

สองชั่วโมง 10k ยังเคยโดยกันมาแล้ว ครั้งหนึ่งเพื่อนผมมาจากกรุงเทพฯ

เที่ยวไปสามคืน รูดบัตรหมดไป 100k  เพราะฉะนั้นผมขอเตือนไว้สัก

หน่อย ว่าถ้าจะเที่ยวคาราโอเกะเชียงใหม่ เช็คประวัติร้านให้ดีก่อน

( เรานั่งอยู่ในห้องรวมกันได้สักพัก ก็ย้ายเข้าห้อง V )

S : ไปนั่งกับพี่กบไป (S ไล่ไนท์ให้มานั่งกับผม)

ไนท์ : โห อยากนั่งตายแล้ว นั่งกับพี่กบก็ได้

S : ไม่ใช่อารายหรอก เข้าใจกันหน่อย

ไนท์ : จ้าๆ ตามสบาย ( S อยากนั่งกับเด็กที่เรียกมา)

*-* : ความสุขดำเนินต่อไป ผมนั่งดูไนท์ร้องเพลง ส่วนผมก็กินเบียร์ไป

อย่างมีความสุข ส่วน S ไม่ต้องถามถึง เพราะเวลานั้น สมองมันคงไม่

คิดถึงผมกับไนท์แน่

ไนท์ : พี่กบไม่ร้องเพลงเหรอ

กบ : ไม่อ่ะ ฟังไนท์ดีกว่า

ไนท์ : ไนท์เหนื่อยแล้ว

กบ : เหนื่อยก็พัก ให้เด็กเปิดเพลงฟังก็ได้

ไนท์ : ก็ดี

*-* : จากที่ร้องเพลง ก็กลายเป็นมานั่งฟังเพลงะซะงั้น ผมนั่งชนแก้วและพูดคุยกับไนท์ต่อไป ท่ามกลางเสียงเพลง กับแสงไฟที่ส่องออกมาจากหน้าจอทีวี จน

บ้างครั้งรู้สึกรำคานแต่ก็ทำอะไรไม่ได้มากนัก

ไนท์ : เมาหรือยังพี่

กบ : นิดหน่อย

ไนท์ : แล้วพรุ่งนี้จะตื่นทำงานไหวหรือพี่กบ

กบ : ไม่รู้ดิ ทำใจไว้แล้ว ปกติออกมากินแบบนี้ อีกวันก็ไปไม่ไหว

แล้วไนท์ล่ะ

ไนท์ : เหมือนกันแหละ พรุ่งนี้ก็คงขาดเรียน ไม่ไหว

กบ : พี่นี่ไม่ดี ช่วนไนท์มาเหลวไหล

ไนท์ : ไม่หลอก ต้องขอบคุณพี่กบเสียอีก ที่พามาเที่ยว

*-* : ถึงแม้เราจะเพิ่งรู้จักกัน แต่บรรยากาศ ณ ตอนนั้น ก็ทำให้เราสนิท

กันได้ไม่ยาก ถึงแม้จะถูกเนื้อต้องตัวกันมากขึ้น แต่ผมยังคงพยามยามเก็บ

อาการ ไม่เยอะ และไม่น้อยจนเกินพอดี ขณะที่เรากำลังดื่มด่ำกับความสุข

อยู่นั้น เสียงโทรศัพท์ ของ ไนท์ก็ดังขึ้นมา

ไนท์ : เด๋ว ไนท์มานะพี่กบ (ไนท์เดินออกไปรับโทรศัพท์นอกห้อง)

S : ไนท์ไปไหนล่ะพี่

กบ : รับโทรศัพท์

S : เป็นไงพี่ นุกไหม

กบ : อืม

S : ตกลงไหม

กบ : ตกลงไร

S : ไนท์ไง จัดเลยพี่ เชื่อผม

กบ : พอๆ

*-* : S เห็นผมทำหน้าเครียดใส่ ก็เลยเงียบไป ผ่านไปสักครู่ใหญ่ ไนท์ก็เดินกลับเข้ามาในห้อง ดูสีหน้าเธอเซ็งๆ ไป

กบ : เป็นอารายหรือเปล่า

ไนท์ : เปล่าคะ

กบ : ถ้าจะกลับก็บอกพี่นะ ไม่ต้องฝืน

ไนท์ : พี่กบอยากกลับแล้วหรอ

กบ : พี่ยังไงก็ได้

ไนท์ : ถ้าพี่เบื่อก็กลับได้เลย เด๋วไนท์กลับเองก็ได้ (ก่อนที่เธอจะหัดไป

บอก S ให้เรากลับกันก่อน)

*-* : แมร่ง! มันเกิดอะไรขึ้น ทั้งๆที่ก่อนหน้าก็ยังดีๆกันอยู่ หรือแฟน เธอ

โทรมา แล้วทะเลาะกัน ผมเริ่มคิดไปต่างๆนาๆ

กบ : ไม่เป็นไร เด๋วพี่ไปส่งได้ (ผมพูดหยั่งเชิงไปอีก)

ไนท์ : จะให้กลับไปยังไง เมื่อกี้เพื่อนที่อยู่ด้วยกันมันโทรมา มาไนท์จะ

กลับตอนไหน พอดีมันเอาแฟนมันมาค้างที่ห้อง ให้ไนท์ไปค้างที่หอเพื่อน

อีกคนแทน

กบ : กรรม! แล้วห้องใครล่ะ ไนท์ไม่ได้เช่าหรอ

ไนท์ : เช่าด้วยกัน ออกคนละครึ่ง แต่มันชอบพาแฟนมันมา เวลาพามา

ไนท์ก็ต้องไปค้างที่อื่นประจำ

กบ : อ้าว ! แล้วทำไมไม่เช่าเองคนเดียวเลยล่ะ แบบนี้ไม่ไหว เอาเปรียบ

ไนท์ : ไนท์ก็อยากเช่าเอง แต่คนเดียวก็ออกค่าเช่าไม่ไหว ทนอยู่มานาน

แล้ว

*-* : ลีลา บอลสวยงาม แบบผม ถึงตอนนี้แล้ว คงไม่ต้องเลี้ยงลูก ให้

เสียเวลาอะไรอีก ในเมื่อลูกบอลมันมาถึงหน้าประตูแล้ว

กบ : คิดมากน่า งั้นก็ยังไม่ต้องกลับ นั่งกินอยู่นี่แหละ ร้านปิดค่อยว่ากัน

อีกที

ไนท์ : ไนท์เกรงใจพี่

กบ : เกรงใจอะไร ถึงไนท์ไม่มา พี่ก็กินกันแบบนี้

ไนท์ : เมื่อไหร่จะเรียบจบซะที เบื่อจริงๆ ชีวิตแบบนี้

กบ : น่า ชนๆ หมดๆ

*-* : ผมยังคง ชนๆ ยกๆ หมดๆ กับไนท์ อยู่ตรงนั้น ส่วน S ก็ไม่สนใจ

อะไร ถ้าจะเปรียบก็คือ โลกนี้ มีมันแค่เพียง สองคน หรือในห้องนั้นไม่

มีผมกับไนท์อยู่  แล้วเวลาก็เดินมาถึงช่วงสุดท้ายของค่ำคืนนี้ พนักงานเอา

บิลมาให้เราเช็ค ผมรับบิลมาตรวจดูความเรียบร้อยอีกที ก็จะจ่ายเงินให้ไป

กบ : จะ หก โมงเช้าแล้ว ไหวไหมไนท์

ไนท์ : ง่วง เหมือนกัน พี่กบ (คำตอบไนท์ ทำให้ผมเริ่มคิด)

กบ : งั้นเอางี้  เด๋วพี่ไปหาที่พักให้ไนท์ก่อน ดีไหม (ไนท์พยักหน้าให้ผม)

S : พี่กบ

กบ : ว่า

S : พี่ไปส่งไนท์เลยนะ เด๋วผมกลับเอง

กบ : กรรม! ทิ้งกันเฉย

S : ขอโทษจิงๆพี่ ผมติดธุรจิงๆ

กบ : แล้วกลับยังไง เอารถมาคันเดียว

S : ไม่เป็นไร ผมกลับเองได้ เด๋วถ้ามีอะไรจะโทรหา

*-* : เป็นอันว่า ผมต้องไปส่งไนท์คนเดียว เพราะ S เอาเด็กออกไปข้าง

นอก S เดินมาส่งผมที่รถ ซึ่งผมเองยังนึกไม่ออกเลยว่าจะทำยังไงต่อไป

S : ขับรถดีๆนะพี่ ฝาก ไนท์ด้วย

กบ : K มีรัยก็โทรมา

*-* : ดวงอาทิตย์ขึ้นแล้ว หลายชีวิตเริ่มต้นวันใหม่กัน แต่สำหรับผม ณ

ตอนนั้น ยังไม่ได้นอนเลยทั้งคืน ถึงจะเมาและง่วงแค่ไหน ก็ต้องฝืนทน

ต่อไป

กบ : เออ !

ไนท์ : เป็นอะรัยพี่

กบ : เออ ! พัก โรงแรมนี้แล้วกัน ดูดีหน่อย (ผมตัดสินใจเลี้ยวรถเข้า

โรงแรมแห่งหนึ่ง ที่ไม่ใช่ม่านรูด ไนท์ไม่ตอบอะไร ดูเธอง่วงมากกว่า)

*-* : ผมเข้าไปเช็คอินกับพนักงาน เอกสารต่างๆครบแล้ว ผมกับไนท์ก็

เดินตามกันไปยังห้องพัก

กบ : ห้อง Ok ไหม ไนท์ 

ไนท์ : ค่ะ

กบ : งั้นพี่กลับก่อนนะ เด๋วบ่ายๆ พี่จะมารับ

ไนท์ : แล้วพี่ขับรถไหวหรือเปล่า ถ้าไม่ไหวก็นอกนี่ก่อนก็ได้ ตื่นแล้วค่อย

กลับ

กบ : ก็แย่ๆนะ แต่กลับดีกว่า เกรงจัยไนท์

ไนท์ : เกรงจัยรัยพี่ ไนท์ ต่างหากที่ต้องเกรงจัย นอนนี่ก็ได้ ไนท์ไม่ถือ

หรอก

กบ : เด๋วใครมาเห็นเข้ามันไม่ดี ผิดผี

ไนท์ : ถ้าจะผิดผี มันผิดตั้งแต่ ในห้องคาราโอเกะแล้วพี่ เตรียมตัวไปใส่ ผี ได้เลย คิ คิ

กบ : 5 5 5

*-* : แล้วในที่สุด ผมก็ตกลงค้างกับไนท์ที่โรงแรมแห่งนั้น หลายๆคนคง

กำลังลุ้นว่าผมจะมีอะไรกับไนท์ไหม คงต้องติดตามกันต่อไปนะคับ :ILPหื่น!

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

« Reply #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 12:30:19 PM »
" *-* : ลีลา บอลสวยงาม แบบผม ถึงตอนนี้แล้ว คงไม่ต้องเลี้ยงลูก ให้เสียเวลาอะไรอีก ในเมื่อลูกบอลมันมาถึงหน้าประตูแล้ว"  <<< ชอบประโยคนี้จิงๆเลยครับ
รอติดตามต่อนะครับ
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

ออฟไลน์ CoyoZy™

• บอลสวยงาม เน้นตัวท็อป
« Reply #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 01:09:01 PM »
เคยอ่านเรื่องพี่กบออกแนวเศร้านะ แต่เรื่องนี้หื่นเชียว  :somnamna

• ชิว ชิว
« Reply #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 05:45:02 PM »
*-* : ผมล้มตัวลงนอน บนเตียงที่มีไนท์นอนอยู่ข้างๆ โดยเว้นระยะ

ระหว่างกันไว้ ไม่ให้ดูน่าเกียจ ความง่วง กับฤทธิ์ของเบียร์ ไม่แปลก

ที่ผมจะหลับไปโดยไม่รู้ตัว โดยทิ้งความรู้สึกบางอย่างที่มีก่อนหน้านั้นไว้

*-* : ผมมารู้สึกตัวอีกที เพราะเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น  (ไอ้ S นั่นเอง)

กบ : โหล ว่าไง

S : อยู่ไหนพี่

กบ : เออ อยู่ห้อง

S : ห้องไหน

กบ : ก็ห้องพี่

S : ห้องพี่ที่ไหน ผมอยู่หน้าห้องพี่ ว่าจะมาเอากุญแจรถ

กบ : เออ กี่โมงแล้ว

S : บ่ายโมงแล้วพี่

กบ : งั้นรอพี่แล้วกัน เด๋วเข้าไป

S : ไม่เป็นรัยพี่ เด๋วเย็นๆผมมาใหม่

กบ : เคๆ

*-* : โทรศัพท์ถูกตัดลง พร้อมกับ เสียงไนท์ที่ลุกขึ้นมาถามผม

ไนท์ : กี่โมงแล้งพี่กบ

กบ : บ่ายโมงแล้ว

ไนท์ : ปวดหัวจัง

กบ : นอนไปก่อนก็ได้ หิวอะไรหรือเปล่า

ไนท์ : ไม่ไหวแล้วพี่ เมาค้าง

กบ : แบบนี้ต้องถอน

ไนท์ : พี่กบแหละ ต้องถอน เมื่อคืนหลับไม่รู้เรื่องเลย

กบ : เหอะๆ กี้ S โทรมา ถามว่าพี่อยู่ไหน มันจะเอากุญแจรถมัน

S : แล้วพี่ว่า

กบ : ก็ไม่ว่าอะไร เย็นๆมันจะเข้ามาเอา

ไนท์ : พี่ขาดงานเลย

กบ : ไม่เป็นไร ไนท์ต่างหาก นอนต่อก็ได้ เด๋วเย็นไปทำงานไม่ไหว

ไนท์ : ไม่อยากไปเลย

กบ : ไม่อยากก็ไม่ต้องไป

ไนท์ : ไม่ไปจะเอาอะไรกินล่ะพี่

กบ : ก็กินกับพี่ไง

ไนท์ : พูดดีไปพี่กบ

กบ : เหอๆ

ไนท์ : อยากกินอะไรที่เผ็ดๆจัง จะได้หาย

กบ : อืม งั้นเด๋วออกไปหารัยกิน

ไนท์ : หาอะรัย เสนอมา

กบ : ส้มตำ

ไนท์ : ไม่อ่ะ กุ้งเต้นดีกว่า

กบ : OK ไปล้างหน้าไป เด๋วไปกันเลย

ไนท์ : ไปจิงดิพี่

กบ : อืม เด๋วพี่ขอแวะไปห้องก่อนนะ อาบน้ำก่อน

ไนท์ : โห เอาเปรียบ ไนท์ ยังไม่ได้เปลี่ยนชุดเลย

กบ : เอาไงอ่ะ

ไนท์ : งัน้เด๋วไนท์ แวะหอ ไนท์ก่อน แล้วค่อยไปห้อง พี่ ต่อ

กบ : ก็ได้ ตามนั้น

*-* : ผมออกจากโรงแรม ก็ขับรถไปส่ง ไนท์ที่ห้อของเธอ โดยผมนั่งรอ

อยู่ในรถ เธอหายไปสัก 10 นาที ก็กลับมาที่รถ พร้อมกระเป๋า 1 ใบ

กบ : อ้าว! ทำไมเร็วจัง แล้วใส่ชุดเดิมอีก

ไนท์ : เด๋วไปอาบห้องพี่แล้วกัน แฟนเพื่อนมันยังไม่กลับอีก เซ็ง

กบ : ได้ๆ (ผมรีบขับรถออกไปที่ห้องผมทันที)

ไนท์  : ห้องน่าอยู่จังพี่ ซื้อหรือเช่า

กบ : เช่า จ๊ะ

ไนท์ : คงแพงน่าดู

กบ : เด๋วพี่ลงไป office ก่อนนะ ไนท์อาบน้ำแต่งตัวเลย

ไนท์ : office พี่อยู่ไหน

กบ : ข้างล่าง เด๋วขึ้นมา ไปเสนอหน้าก่อน

ไนท์ : คะ

*-* : ผมลงมาที่ office เพื่อดูงานที่ค้าง (มันไม่ใช่เหตุผล ลงมาเสนอหน้า

มากกว่า) ซึ่งก็ไม่มีอะไรเท่าไหร่ เลยกลับขึ้นมาบนห้องอีกครั้ง ผมเคาะ

ประตูห้องสองครั้ง ไนท์ก็เปิดประตูออกมา

กบ : โห น่ารักกว่าเมื่อคืนอีก

ไนท์ : ปากหวานอีกแล้วพี่กบ ทำไมมาเร็วจัง

กบ : ไม่มีอะไร ลงไปเฉยๆ งั้นเด๋วพี่อาบน้ำก่อนนะ จะได้รีบไป

*-* : ผมรีบอาบน้ำแต่งตัว อย่างเร็วที่สุด เพราะตอนนั้นก็เกือบๆ 3 โมง

เย็นแล้ว

ไนท์ : พี่กบ แล้วจะไปกินที่ไหน

กบ : ห้วยตึงเฒ่าไง จะกินกุ้งเต้นไม่ใช่หรอ

*-* : ไนท์ ยิ้มให้ผมเล็กๆ  ผมออกจากห้องลงลิฟท์มาชั้นล่างเพื่อเดินไปที่

รถ ก็เจอกับน้องในที่ทำงานเดินสวนมาพอดี ก่อนที่จะมันจะมองผมกับ

ไนท์ แล้วก็เดินยิ้มๆออกไป ผมไม่ได้รู้สึกรู้สาอะไรกับเรื่องพวกนี้นัก

ไนท์ : พี่กบ คนเมื่อกี้ รู้จักพี่เหรอ

กบ : อืม น้องในที่ทำงาน

ไนท์ : ถึงว่า มองไนท์แปลกๆ

กบ : แปลกยังไง

ไนท์ : ก็มองแล้ว ยิ้มๆ

กบ : เหอะๆ คิดมาก

ไนท์ : สงสัยพาใครมาห้องบ่อยดิ

กบ : ไม่เคย ไนท์ คนแรกเลย

ไนท์ : ทำไม ต้องทำเสียงสูงด้วยล่ะ

*-* : ผมขับรถออกมากับไนท์ ประมาณครึ่งชั่วโมงก็ถึงยังจุดหมาย

“ห้วยตึงเฒ่า” หลายๆคนคงเคยมากันบ้างแล้ว ถ้าบ้างคนไม่รู้จักผมขอให้ลองเข้าไปดูใน Google กันเอาเอง ผมวนรถไปรอบๆ ก่อนที่จะเลือกร้านนั่งกันได้ 

กบ : สั่งเลยไนท์ ตามสบาย

ไนท์ : พี่กบกินกุ้งเต้นหรือเปล่า

กบ : สั่งเลย พี่ขอเบียร์มาถอนก่อนสักขวด เมาค้างไม่ยอมหาย

*-* : ไนท์สั่งเบียร์สิงห์มาให้ผมถอน ส่วนเธอก็สั่งของกินมา ยอมรับว่า ตอนนั้นผมยังกินอะไรไม่ได้ เลยตัดสินใจอัดเบียร์ลงไปติดๆกัน พอเบียร์

หมดไปสักครึ่งขวด ก็เริ่มดีขึ้น

ไนท์ : เป็นยังไงพี่กบ ดีขึ้นไหม

กบ : ใช้ได้ ไม่รู้ว่าจะถอน หรือฝัง 555

ไนท์ : เด๋ว ก็ติดลมอีก คอยดูนะ

กบ : อืม แล้วไนท์ไปทำงานกี่โมง

ไนท์ : ไม่รู้สิ เซ็งๆยังไงไม่รู้

กบ : งั้น ขาดเลยละกัน เด๋วพี่จ่ายค่าแรงแทนให้

ไนท์ : จะโดนไล่ออกสิ ไม่ว่า

กบ : ไล่ออกเลยหรอ

ไนท์ : ไม่หรอก เด๋วไนท์โทรไปลาก่อน เข้าจะได้หาคนไปแทน

กบ : ดีๆ

*-* : ผมนั่งกินไปเรื่อยๆ เผลอแปปเดียว ห้าโมงเย็นแล้ว ร้านค้าก็เริ่มจะเก็บกันบ้างแล้ว

กบ : ไว้โคตร มานั่งกำลังติดลม

ไนท์ : แล้วพี่ กบ จะไปไหนต่อ

กบ : ไม่รู้ดิ ไนท์มีที่ไหนดีๆบ้างล่ะ

ไนท์ : ถ้าในเมือง ไนท์ไม่ค่อยอยากไป กลัวเจอลูกค้า ขี้เกียจคุย

กบ : กรรม! ขนาดนั้นเลยหรอ

ไนท์ : ไม่รู้เหมือนกัน ไปไหนก็เจอแต่คนรู้จัก ดีนะมาเที่ยวที่แบบนี้ ถ้าไปนั่งตามร้านในเมือง ไม่รอดแน่ เพราะไนท์ จะถูกส่ง วนไปเรื่อย

กบ : อืม ไปไหนดี นึกไม่ออก

ไนท์ : แล้วแต่พี่นะ ไปนั่งร้านในเมืองก็ได้ ไนท์ก็พูดไปแบบนั้นแหละ

กบ : ไม่รู้เหมือนกัน ไนท์พาไปก็แล้วกัน สบายใจดี

*-* : ผมเช็คบิลเสร็จ ก็ออกจากที่ห้วยตึงเฒ่าทันที  ไนท์เลือกที่จะพาผมไปหาร้านกินแถวนอกๆ เมืองหน่อย แต่ก็ไม่ไกลมากนัก เพราะผมไม่ค่อยจะไหวขับรถ 

แล้วเราก็มาถึงร้านที่ว่าจนได้

กบ : โห ทำไมคนเยอะจัง

ไนท์ : ร้านนี้คนเยอะ ส่วนมากจะมีแต่พวกผู้ใหญ่ เพื่อนไนท์ ทำงานอยู่ที่นี่

กบ : อ๋อ งั้นก็นำเข้าไปเลย

*-* : ร้านที่ไนท์พามา ก็เป็นร้าน นั่งกินทั่วๆไป เหมือนกับร้านเมื่อคืนที่

ผมไปมา อยู่แถวๆทางไปสนามกีฬา 700 ปี จะดีกว่าก็ตรงที่ แขกส่วน

ใหญ่ ค่อนข้างจะมีอายุกันบ้างแล้ว  ไนท์เดินนำผมเข้าไปในร้าน โดยมีผม

เดินตามเข้าไป ผมสังเกตุว่า คน จะมองไนท์ กันแทบทุกโต๊ะ จนความ

มั่นใจผมเริ่มหดหายไปบ้าง แล้วเราก็ได้โต๊ะนั่ง

ไนท์ : พี่กบมานั่งข้างๆ ไนท์ นี่

กบ : ทำไมอ่ะ

ไนท์ : มาเถอะ หรือ จะจีบสาวแถวๆ นี้

กบ : บ้าดิ (ผมลุกไปนั่งติดกับ ไนท์)

ไนท์ : กินเบียร์ช้างได้ไหมพี่กบ

กบ : เหอะๆ แล้วแต่

ไนท์ : ไม่หรอก เพื่อนไนท์ มันเชียร์เบียร์ช้างที่นี่ ช่วยๆมันหน่อย

*-* : แล้ว ถามพนักงานว่าเพื่อนเธอมาทำงานหรือเปล่า ซึ่งยังไม่ทันจะ

ถามจบ เพื่อนเธอก็เดินเข้ามาทักเธอเอง

เพื่อนไนท์ : เป็นไงมาไง แล้ววันนี้หยุดหรา

ไนท์ : เกเร เออ นี่พี่กบ แล้วนี่ เบียร์

*-* : ไนท์แนะนำให้ผมรู้จักเพื่อนเธอ ก่อนที่เบียร์จะขอตัวไปเอาเบียร์มา

ให้เรา

ไนท์ : ไงพี่กบ เบียร์ น่ารักไหม

ไนท์ : สนใจจีบได้นะ

กบ : เหอๆ ไม่เอาหรอก

ไนท์ : ทำไมอ่ะ หรือว่าพี่ชอบผู้ชาย

กบ : กรรม! ไม่ใช่

ไนท์ : ไม่จริงมั้ง เมื่อคืนนอนหลับเป็นตาย

กบ : เปล่า ! พี่ชอบผู้หญิง ว่าไปเลื่อย

ไนท์ : ไนท์พูดเล่น

*-* : ไนท์ พูดกับเพื่อนเธอ ส่วนผมก็นั่งจิบเบียร์ไปเรื่อยๆ จากเมื่อเช้าที่เมาค้างจนแทบจะทำอะไรไม่ได้

ถึงตอนนี้แล้ว ผมกลับมาสดชื่นอีกครั้ง

แล้วเสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น ผมหยิบมันขึ้นมาดู S นั่นเอง

กบ : ว่า จะ ได น้อง

S : พี่อยู่ไหน

กบ : ออกมากินข้าวกับลูกค้า

S : อ้าว แล้วกุญแจรถผมล่ะพี่

กบ : ไปเอาที่ยามเลย พี่ฝากไว้แล้ว

S : โห แล้วเมื่อคืนไปนอนไหนมา

กบ : แถวๆนี้แหละ ขับรถไม่ไหว

S : ไนท์ล่ะ

กบ : ส่งเรียบร้อยแล้ว

S : หา ส่งที่ไหน พี่ไม่ได้ไปค้างด้วยกันหรอ

กบ : เออ เด๋วค่อยคุย ติดลูกค้าอยู่ (กดสายทิ้ง) ผมขี้เกียจคุยกับ S เพราะ

เกรงใจไนท์ ที่นั่งอยู่

*-* : ผมเริ่มกินกับแกล้มได้บ้าง ไนท์เองก็ค่อยตักมาใส่ในจานผม หลายๆโต๊ะยังคงแอบ

มองดูผมกับไนท์ ก็ไม่ต่างกับผมที่แอบมองมันกลับคืนบ้าง

มันเป็นอารมณ์ที่บอกไม่ถูก รู้สึกดี มากมาย ที่มีเด็กมาเอาใจ รู้สึกภูมิใจ

ที่โต๊ะอื่นแอบมอง แต่มันก็มีอีกความรู้สึกที่ตามเข้ามา คือ “ กลัว ”

เบียร์ : พี่กบ ไม่ค่อยพูดเลย

ไนท์ : เป็นแบบนี้แหละ กุ ชวนคุยตลอด

เบียร์ : ได้แบบนี้ดีแล้ว

*-* : “ได้แบบนี้ดีแล้ว “ คำพูดที่ทำให้ผมเกือบสำลักเบียร์ มันสื่อความหมายถึงอาราย

ไนท์ : พูดดีๆ อีเบียร์

เบียร์ : ล้อเล่น

*-* : ผมยกนาฬิกาข้อมือขึ้นมาดู 3 ทุ่มกว่าแล้ว แขกในร้านยังคงแน่น

เบียร์หมดไปหลายขวดแล้ว ผมเองยังคงมีสติอยู่ดี  ไนท์เอนตัวมาพิงผม

กลิ่นน้ำหอมของไนท์ ที่ลอยเข้ามาในจมูกผม ทำเอาผมเกือบลืมตัวไปได้

เหมือนกัน

ไนท์ : เมื่อย หรา

กบ : นิดหน่อย แต่ชอบ (ไนท์ถอนตัวเองออก หันมามองผม)

ไนท์ : พี่กบ นี่แปลกนะ

กบ : แปลกยังไง

ไนท์ : ไม่รู้สิ บอกไม่ถูก

กบ : กรรม!  (จังหวะนั้น เสียงโทรศัพท์ผมก็ดังขึ้นพอดี)

กบ : ว่า..

S : พี่อยู่ไหน

กบ : กินข้าวกับลูกค้าอยู่

S : ออกมารับผมหน่อยดิ ผมอยู่หน้าร้าน

กบ : ร้านไหน

S : ก็ร้าน...

กบ : กรรม! มาได้ยังไง

S : ออกมารับผมก่อนดิ ผมอยู่ที่จอดรถ

ไนท์ : ใครหรอพี่

กบ : ไอ้ S มันมาได้ยังไง งง

ไนท์ : อ๋อ ไนท์บอกเองแหละ

กบ : หงะ แล้วไปบอกตอนไหน

ไนท์ : พอมาถึง มันก็ BB มาถาม ไนท์ก็เลยบอกไป

กบ : เค เด๋วพี่มา

*-* : ผมเดินไปรับ S แบบเซ็งๆ ไม่รู้มันจะตามมาทำไม

S : หวัดดีพี่ แหม่ หนีมากันสองคนเลยนะ ลืมน้องซะแล้ว

กบ : ก็ไม่คิดว่าจะมา

S : ไม่เป็นไรพี่ ผมมาไม่นานหรอก มีนัด

กบ : อืม เข้าร้านก่อน

*-* : ผมเดินกลับเข้ามาในร้าน S นั่งลงตรงข้ามผมกับไนท์

ไนท์ : อีตา S เมื่อคืนทิ้งฉันเลยนะ

S : ทิ้งอาราย ก็ส่งพี่กบไปแทนไง

กบ : กินเบียร์น้อง

S : แน่นอนอยู่แล้วพี่ โห กินช้างหรอ เด๋วนี้พัฒนานะพี่เรา

ไนท์ : เด๋วมานะพี่กบ ไปเข้าห้องน้ำก่อน

กบ : ค่า ๆ

S : เมื่อคืนเป็นยังไงพี่

กบ : เป็นยังไง กุงง

S : ไนท์ไง เสร็จหรือยัง

กบ : บ้าดิ ไม่มีอะไร

S : ผมไม่เชื่อ เปิดทางให้ขนาดนั้น

กบ : ไม่มีอะไรจริงๆ

S : พี่ไม่ชอบหรือไง ผมว่าน่ารักดีนะ

กบ : ไม่รู้ดิ กลัวมีปัญหา

S : มีปัญหาอะไรพี่ พี่ก็ตัวคนเดียว ลองคบๆกันไปก่อน แก้เหงา เชื่อผม

ถ้าไม่ดี ก็ค่อยว่ากันทีหลัง จะบอกให้นะพี่ ไนท์มันไม่ค่อยมากับใครง่ายๆ

นะพี่   คนมาติดมันเยอะ

กบ : รู้ได้ไงวะ

S : อ้าว ก็เพื่อนผม เรียนด้วยกัน เมื่อก่อนมันก็มีแฟนเหมือนคนอื่น ตอน

หลังแฟนมันมีคนใหม่ ทิ้งมัน มันก็เลยไม่คบใครอีก ผมเชียร์พี่ตอนแรก

ยังไม่ค่อยมั่นใจว่าจะได้ไหม ไม่นึกว่ามันจะง่ายแบบนี้ เอาเลยพี่ ได้เมีย

เป็น PG เด็กๆแบบนี้ เดินไปไหนมีแต่คนมอง เท่ย์จะตาย

กบ : มอง พ่อ มรึง ดิ

S : ก็มองว่าพี่เป็น พ่อ ไง 555

*-* : คำพูดของ S ทำเอาผมต้องหยุดคิด ก็จริงอย่างที่มันพูด คือตอนนี้ผม

ไม่มีใคร ถ้าได้ไนท์มา ผมก็ไม่ต้องออกมาเที่ยวแก้เหงาแบบนี้  ผมเริ่ม

วางแผนอนาคตอีกครั้ง

ไนท์ : คุยอะรัยกัน นินทราฉันหรือเปล่า

S : ช่าย นินทรา ว่าแก ไม่มีน้ำยา

ไนท์ : น้ำยาอะไรของแก พูดดีๆ

S : ล้อเล่นน่า

ไนท์ : ง่วงหราพี่กบ นั่งเงียบเชียว

กบ : เปล่า ฟังอยู่

S : เด๋วผมมา ออกไปโทรศัพท์ก่อน (มันลุกไปแล้ว)

กบ : เออไนท์ แล้วไนท์เช่าห้องกับเพื่อนเดือนละเท่าไหร่

ไนท์ : เดือนละ 3,000 ถ้ารวมน้ำไฟ ก็ 3,500 แบ่งกันคนละครึ่ง

กบ : แล้วแฟนเพื่อนมาบ่อยไหม

ไนท์ : เป็นช่วงๆพี่กบ บางทีก็บ่อย

กบ : แล้วยังอยากย้ายอยู่ไหม

ไนท์ : ยากสิ แต่ก็อย่างที่บอก

กบ : ถ้าพี่จะช่วยออกค่าเช่าให้ล่ะ

ไนท์ : จะบ้าหรอพี่กบ อยู่ดีๆมาช่วยออกค่าเช่านี่นะ ไม่ได้เป็นอะไรกันสัก

หน่อย เป็นแฟนก็ว่าไปอย่าง

*-* : คำพูดไนท์ ทำเอาผมต้องเงียบไป ก็จริงอย่างที่ไนท์ว่า อยู่ดีๆจะมา

เสียเงินทำไม แฟนก็ไม่ใช่ งานนี้ทำเอาผมเสียศูนย์ไปเหมือนกัน ผมยก

เบียร์ขึ้นมากินจนหมดแก้ว

ไนท์ : เป็นอารายพี่กบ

กบ : เปล่า

ไนท์ : โกรธไนท์หรอ

กบ : โกรธเรื่องอะไร (ไนท์ยกเบียร์ขึ้นมากินจนหมดแก้วบ้าง)

ไนท์ : ก็เรื่องที่ไนท์ว่าเมื่อกี้ไง (ผมยกเบียร์ขึ้นมากินหมดแก้วอีกครั้ง จังหวะเดียวกับ S เดินกลับมาพอดี)

กบ : จะไปโกรธได้ไง ก็จริงอย่างที่ไนท์พูด ไม่ได้เป็นอะไรกันแฟนก็ใช่

อยู่ดีๆจะมาออกค่าเช่าให้ พี่คิดไปเอง (S นั่งมองหน้าผมแบบ งงๆ)

ไนท์ : ไนท์ ขอโทษพี่กบแล้วกัน ที่ทำให้ไม่สบายใจ เด๋วไนท์มานะคะ

(ไนท์ลุกออกไปจากโต๊ะ)

S : เกิดอารายขึ้นพี่ (ผมเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้ S ฟัง)

S : โหพี่ ผมเซ็งแทนจริงๆ ทำไมพี่ไม่จีบก่อนล่ะ อยู่ดีๆ ไปยื่นขอเสนอให้

แบบนั้น เป็นใคร ๆ ก็โกรธ ผมบอกแล้วไง ไอ้ไนท์มันไม่ใช่คนแบบนั้น

ผมว่ามันชอบพี่เลยล่ะ มันถึงมาด้วยแบบนี้ แล้วพี่ยังมาพูดแบบนั้นอีก

กบ : แล้วจะให้ทำยังไง

S : โห วัยรุ่นเซ็ง

*-* : บอลสวยงาม ไหล่ลืนไปได้ทั่วในสนามแข่ง จนได้ใจคิดเสียว่าอย่างไร

ชัยชนะก็ต้องตกเป็นของตัวเอง แต่หารู้ไม่ ในเกมส์ฟุตบอล

ไม่ได้ชนะก็ด้วยลีลา แต่เค้าชนะกันด้วยประตูได้เสีย  :จิตตก!

ออฟไลน์ DoctorP

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:16:01 AM »
สุดยอดเลยครับ
นานๆผมจะเข้ามาอ่านที...ชอบมากครับ

สำหรับเรื่องของคนวัยใกล้กัน...รอติดตามนะครับ :kulorpa'

ออฟไลน์ miiz

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #15 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:16:32 AM »
ปูเสื่อรอติดตามครับ    :dookdik26:

ออฟไลน์ infernal

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #16 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 03:25:25 PM »
ลีลาสำนวนการเขียนสุดยอดเลยครับ   :6:

ว่าแต่เพ่จะบอลสวยงามไปไหน รอฉาก   :otaku-tui+ :otaku-tui+  เต็มแก่แบ้ว   :yoyo024

• ชิว ชิว
« Reply #17 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 07:45:08 PM »
*-* : การที่เราไปยึดติดกับอดีตที่ผ่านมาจนเกินไป บางทีมันก็ทำให้เรา

เดินหน้าต่อไปไม่ได้เช่นกัน ก็คงไม่ต่างอะไรกับผมในตอนนี้เท่าไหร่นัก

ที่จมอยู่กับอดีตเกินไป เก็บทุกอย่างเอามาคิด เปรียบเทียบ กับปัจจุบัน

จนตอนนี้ไม่สามารถที่จะเดินต่อไปข้างหน้าได้อีก

*-* : ผมเริ่มนั่งคิดตรึกตรองถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นอีกครั้ง กับเส้นทางที่จะ

ก้าวเดินไป เมื่อตอนนี้มันมาถึงทางแยกให้เราต้องเลือก ว่าจะไปทางซ้าย

หรือทางขาว คือจะเรียนรู้สิ่งใหม่ที่กำลังเข้ามา กับ ไนท์ หรือ ยุติลงแล้ว

กลับไปใช้ชีวิตแบบเดิมๆ ที่จมอยู่กับอดีตที่ผ่านมา

S : อย่าเงียบดิพี่ เชื่อผมเถอะ ถ้าไม่ลองก็ไม่รู้ ไม่มีใครผิดหวังตลอดไป

หรอกพี่ พี่ก็ผ่านอะไรมาเยอะ ถ้าจะพลาดอีกครั้งอีกครั้ง ผมว่าพี่ก็รับไหว

*-* : ก็คงจริงอย่างที่ S บอก ถ้าผมมัวแต่กลัวผมก็จะต้องกลับไปอยู่กับสิ่ง

เก่า ไม่มีโอกาสที่จะได้พบสิ่งใหม่ แล้วอย่างนี้ผมจะไปเลือกมันทำไม

สู้เลือกที่จะลองสิ่งใหม่ๆ อย่างน้อยเราก็ยังไม่รู้ว่าผลลัพท์มันจะมาเป็น

อย่างไร แต่ที่แน่ๆคือเราก็ได้ลอง ได้เจออะไรใหม่ ถ้าอนาคตมันจะพลาด

ก็คงไม่เจ็บอะไรมากมาย เพราะเราก็เคยผ่านจุดนั้นมาแล้ว

กบ : ตกลงน้อง

S : ตกลง อารายพี่

กบ : พี่จะลุยแล้ว

S : ดีพี่ ต้องให้ได้แบบนี้ งั้นผมกลับก่อนนะพี่

กบ : อ้าว! ทำไมรีบกลับ

S : แวะมาเล่นๆพี่ ผมมีนัดด้วย โชคดีนะพี่

*-* : S กลับไปแล้ว ผมรวบรวมพลังอีกครั้ง รอเพียงไนท์กลับมา

ไนท์ : S ไปไหนล่ะพี่กบ (ไนท์กลับมานั่งตรงข้ามกับผม)

กบ : กลับไปแล้ว เห็นว่ามีนัด

ไนท์ : แล้วจะมาทำไม

กบ : เออ ๆ ไนท์ (น้ำเสียงยังลังเล)

ไนท์ : มีอะไรหรือเปล่าคะพี่กบ

กบ : ตอนนี้ไนท์คิดยังไง

ไนท์ : คิดยังไง ไนท์ งง

กบ : เอาตรงๆเลยนะ

ไนท์ : ว่า

กบ : ไนท์ มีแฟนหรือยัง

ไนท์ : ยังไม่มีพี่

กบ : แล้วไนท์ ชอบผู้ชายยังไง

ไนท์ : เอาตรงๆเลยนะพี่กบ

ไนท์ : ชอบแบบพี่กบ

กบ : อืม ดี ๆ

ไนท์ : พี่กบบ้า ถามอะไรไม่รู้ อายเป็นเหมือนกัน

กบ : งึมๆ แล้วคิดว่าพี่ไม่อายหรือไง

ไนท์ : แล้วพี่กบ ล่ะ คิดยังไง ไนท์บอกไปหมดแล้วนะ

กบ : ก็ดี

ไนท์ : โห ตอบแค่นี้ จัยร้าย

กบ : ไม่ใช่ อืม แล้วทำไมถึงชอบพี่ล่ะ แก่ก็แก่

ไนท์ : เด๋วค่อยตอบ ไนท์ถามพี่กบบ้าง

ไนท์ : แล้วคิดยังไงกับ ไนท์

กบ : พี่ชอบ ตรงไปตรงมาดี

ไนท์ : แค่นี้นะ

กบ : เหอะๆ อืม ถามอะไรอีกอย่างดิ (เธอมองหน้ายิ้มๆพร้อมพยักหน้า)

กบ : ถ้าพี่จะขอคบกับ ไนท์ แบบ แฟน จะได้ไหม

ไนท์ : คิดดีแล้วหรือพี่กบ

ไนท์ : ไนท์เปิดใจอยู่แล้วพี่ สำคัญพี่กบมากกว่า

กบ : ทำไมอ่ะ

ไนท์ : เรื่องคบกัน ไนท์ ยินดีนะพี่กบ แต่พี่เองจะทำใจได้หรือเปล่า เพราะ

ไนท์เอง ก็ยังเรียน ที่สำคัญ ต้องทำงานอีก จะเอาเวลาที่ไหนเจอกัน แต่ถ้า

พี่กบรับได้ ก็ไม่มีปัญหา ไนท์ให้เวลาพี่กบคิดก่อน ถ้าคิดว่ารับไม่ได้ จะ

คบกันแบบ กิ๊ก ก็ได้ เป็นแฟนดูมันจะบังคับกันเกินไป

*-* : ยอมรับว่าความคิดเธอ โต เกินอายุจริงๆ ผมเองนั่งคิดตรึกตรองอีก

ครั้ง ไม่คิดว่าไนท์จะกล้าพูดออกมาแบบนี้

กบ : ถ้าพี่จะเลือกทั้ง สองแบบล่ะ

ไนท์ : ยังไงพี่กบ

กบ : ก็เป็นทั้งสองอย่างเลย คือ เป็นทั้งแฟน เป็นทั้งกิ๊ก หมดเรื่อง

ไนท์ : คิ คิ พี่กบ โคตร ตลกเลย

กบ : ตลกยังไง

ไนท์ : ไม่รู้ดิ งั้นก็แล้วแต่พี่ ไนท์ ตามใจพี่

กบ : ขอบคุณมากนะ ไนท์

ไนท์ : ขอบคุณอารายพี่กบ

กบ : ก็ที่ให้โอกาสพี่ได้ดูแล

ไนท์ : ไนท์ต้องขอบคุณพี่มากกว่า ที่พี่เข้ามาดูแล ไนท์  (คิ คิ คิ)

กบ : ลองดู พี่ขอเวลา 1 ปี ถ้าไนท์เรียนจบ แล้วทุกอย่าง ยังไปด้วยกันได้

ถึงตอนนั้น พี่จะไปขอไนท์แต่งงาน (เธอยิ้มหน้าบาน)

ไนท์ : พี่กบก็เหมือนกัน ไนท์ให้สิทธิ์พี่เต็มที่นะเรื่อง  ความเป็นส่วนตัว

ของพี่ หรือเรื่องอะไรก็ตาม ที่พี่ไม่อยากบอก  เพราะตอนนี้เหมือนเรา

เรียนรู้ ดูใจกันอยู่ ถ้าวันนั้นมาถึง ค่อยว่ากันอีกที

กบ : เหอ! (ผมถอนหายใจ)

ไนท์ : เป็นอะไรคะ ถอนหายใจ

กบ : ลุ้นไง ตอนนี้สบายใจแล้ว

ไนท์ : พี่กบแปลกนะ ไม่น่าเชื่อว่าจะเป็นคนไม่กล้าพูด

กบ : แบบนี้แหละ กลัวพูดไปแล้วผิดหวัง

ไนท์ : ไม่จริงมั้ง

*-* : บางทีคนเราก็ชอบคิดอะไรไปก่อน ผมเองก็จัดอยู่ในคนประเภทนั้น

ถ้าวันนี้ผมไม่ตัดสินใจทำอะไรลงไป เรื่องของผมกับไนท์ คงไม่ลงเอย

แบบนี้แน่นอน ค่ำแห่งความสุข ถึงแม้จะมีผู้คนมากมายรายล้อมเราสอง

คน แต่มันก็ไม่ใช่ปัญหาหรืออุปสรรค์ใด ที่จะขัดขวางความสุขที่เรากำลัง

ได้รับมัน

กบ : งั้นพรุ่งนี้เราไปหาห้องกันไหม

ไนท์ : หาเลยเหรอ ไนท์ยังไม่ได้บอกเพื่อนเลย

กบ : หาเลย ไม่เห็นเป็นไร ยังไงไนท์ก็จะย้ายออกอยู่แล้วไม่ใช่หรอ

ไนท์ : ย้ายก็ย้าย

กบ : รีบๆย้าย พี่จะไป นอนกอด ไนท์ สักที

ไนท์ : พูดไปพี่กบ ที่เมื่อคืน นอน นิ่งเลย

กบ : นั่นมันเมื่อคืน รอดูคืนนี้ดิ

ไนท์ : ตลกพี่ พูดอาราย

กบ : พรุ่งนี้มีเรียนหรือเปล่า

ไนท์ : มีเช้า

กบ : งั้นวันนี้ ไม่ต้องกลับดึกหรอก พี่ก็มีงาน

ไนท์ : คะ

*-* : คืนนั้น ผมไปส่งไนท์ เอาเสื้อผ้าที่ห้องเธอ ก่อนจะพาเธอมานอนที่

ห้องผม เพราะพรุ่งนี้เช้า ผมจะไปส่งเธอที่ ม. :ILPหื่น!

ออฟไลน์ ขำ ขำ

« Reply #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 08:59:19 AM »
อุ๊ย   พี่กบ     xxspidy   ลงชื่อไว้ก่อน  เดี๋ยวกลับมาอ่านคับ

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

« Reply #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 09:25:33 AM »
จะถึงฉากที่รอแล้ววว :ILPหื่น!
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....