ผู้เขียนหัวข้อ: มีเรื่องส่วนตัวอยากถาม และขอความเห็นจากทุกๆท่านหน่อยครับ  (อ่าน 4743 ครั้ง)

ออฟไลน์ ..L.. คุง

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
คำถามมีอยู่ว่า.....

ถ้า กิ๊ก (หรือเมียอีกคน) คบกันมา 9เดือน ของคุณเกิดการเข้าใจคุณผิดเนื่องจากเธอฟังแล้วเข้าใจผิดไปเอง ทั้งๆ คุณไม่ได้ทำอะไรผิดเลย
แล้วเธอก็ไม่พอใจอย่างมาก จนคิดที่จะเลิกกับคุณ แล้วเผอิญ ช่วงนั้นมีมือที่สามเข้ามาพอดี  เธอก็เลยไปคบกับมือที่สาม

ตอนนี้เธอรู้แล้วว่าเข้าใจผิดไปเอง เธอยังรักคุณอยู่ คิดถึงอยู่ แต่เธอบอกว่า เลิกกับเขาไม่ได้ง่ายๆ เพราะเริ่มคบกันมาแล้วสองเดือนกว่า
แต่ตอนนี้ก็มีการทะเลาะกันเรื่องการหึงหวง ของคนใหม่นี้ ที่เป็นคนที่ขี้หึง หวง มาก ไปเฝ้าเธอทุกวัน (เธอทำงานนั่งดริ้ง) โดยที่นั่งด้วยบ้าง ไม่ได้นั่งบ้าง
ไปแค่นั่งเล่นเกมส์ตู้ กินเบียร์ รอดูแฟนตัวเองทำงาน และจะรอไปส่งหลังเลิกงานเกือบทุกวัน  เรื่องนี้เป็นเรื่องที่เธอบอกว่า อึดอัด ไม่ชอบ 
และบอกให้คุณรออีกสัก 1-2เดือน เด๋วก็คงจะต้องเลิกกันไปเองและเธอก็จะหาทางที่จะเลิกออกมา

แต่ (อีกแหล่ะ) คุณเองเห็นการกระทำของเธออยู่ห่างๆ ตอนเธอคุยไลน์กับเขา ก็บอกเขาว่า รักเขา คิดถึงเขา ตามประสาคนคบกัน และคนใหม่นี้
พาเธอไปบ้านไปเจอแม่ของเขาอยู่บ่อย  คุณรู้สึกว่าเธอเองก็คงสามารถคบกับเขาได้ ถ้าไม่นับรวมเรื่องการหึงหวง และนิสัยที่ออกจะทำทุกวิถีทาง
เพื่อให้ได้คนที่เขาสนใจ  คิดดูละกัน เขาก็รู้ว่า คุณกับเธอคบกันอยู่ แต่พอมีเรื่องปุ๊บ เข้าเสียบทันที   :Yingmang!

ถ้าเป็นคุณ คุณจะรออย่างที่เธอบอกหรือไม่?  เพราะอะไรครับ?? 

ช่วยๆ กันออกความเห็นได้เต็มที่เลยนะครับ  xxspidy

ออฟไลน์ insaner (ขอต้อนรับความโสดอีกครั้ง)

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • Why So Serious?
ถ้าเป็นคุณ คุณจะรออย่างที่เธอบอกหรือไม่? >> ไม่

เพราะอะไรครับ? >> เพราะถ้าเธอเป็นแค่ 'กิ๊ก' ของคุณ เธอก็จะไม่มีวันได้เป็นตัวจริงของคุณ ซึ่งถ้าคนที่เข้ามาใหม่ เค้าให้ในส่วนนี้ได้ เค้าสามารถให้เธอเป็นตัวจริง ไฉนเลยคุณจึงจะรั้งเธอไว้

หากคุณยังคงจะรั้งเธอไว้ สุดท้ายที่ทุกข์ เศร้า และเสียใจที่สุด คือ ตัวเธอเอง เพราะสุดท้ายไม่มีใครที่จะสามารถทนกินน้ำใต้ศอก ยอมเป็นกิ๊กในที่ลับไปได้ตลอด
เมื่อเป็นคนดี ก็ไม่ได้ดี  กลับไปเป็น "คนเลว" แบบเดิมดีกว่า...

ออฟไลน์ mAdoo^_^

แสดงว่า กิ๊กคนใหม่ กับคุณรู้จักกันใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ อันดับแรกเลยแนะนำว่า คนแบบนี้ไม่ควรไปคบ จะเรียกในร้านนัวยับ ตับกระจายเราไม่มีสิทธิ์เงินเค้าห้ามว่า แต่ต่อยอดนอกร้านมันไม่ใช่

ส่วน ญ ก็ตามประสาช่วงโปรโมชั่น อะไรก็ดูดีไปหมดไม่มีผิด ไม่มีถูก กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

แต่ไอ้ที่บอกว่าให้รอ เดือน สองเดือน แล้วจะหาทางเลิก "ดอก" ครับ ขออภัยที่พูดตรง

สุดท้ายตอบคำถาม "ถ้าเป็นคุณ คุณจะรออย่างที่เธอบอกหรือไม่?  เพราะอะไรครับ?? "

ถ้าเขายังไม่มีใคร ผมจะรอ แต่ถ้าเขามีคนใหม่แล้ว ผมจะช่างแม่ง

" เลิกกันเพราะไม่เข้าใจกัน คงกลับมาคบกันได้ แต่ถ้าเลิกกันแล้วมีคนอื่น กลับมาคบกันยาก" 

ตามนั้น....

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

ความเห็นส่วนตัวนะครับ  คงแค่คุยแบบห่างๆ ไม่กลับไปคบ   รู้สึกไม่ค่อยโอ ตรงที่บอกว่าให้รอ 1-2เดือนเด่วจะชิ่งออกมา
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

ออฟไลน์ off baron

• **
ถอยออกมาอย่างด่วนคุณกำลังเป็นตัวเลือกของน้องเค้าครับ เชื่อผม

ออฟไลน์ ลุงขี้มาว

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ตกอยู่ในอ่านจันทรานิรันดิ์
ขอเพลงใจนักเลง แล้วหาเป้าหมายใหม่  xxhaha
เรื่องของกูมันเป็นเพียงความทรงจำ ไม่ใช่ประวัติศาสตร์ที่จะต้องให้ทั้งโลกรับรู้

ออฟไลน์ sorryman

• **

ถ้าเป็นคุณ คุณจะรออย่างที่เธอบอกหรือไม่? = ไม่ครับ

เพราะอะไรครับ??
 1.เข้าใจผิดเองถ้าเธอรักเราจริงเมื่อรุ้ความจริงก็น่าจะปรับความเข้าใจกันได้นะครับ

2.เริ่คบกับคนอื่นไปแล้ว ถ้าเธอรักเราจริงมันไม่ใช่ข้ออ้างนิครับ (เธอรักคนอื่นมากกว่ารึเปล่า)

3.ทำไมต้องรอ?

(ถ้าเป็นผมนะ ^-^)

ออฟไลน์ pee_oun

• **
ข้อมูลไม่ครบครับ ไม่ทราบว่าท่านรักน้องเค้าแค่ไหน ถ้ารักมากคิดว่าไม่แคร์สิ่งที่เกิดขึ้นได้ก็รอครับ  :kulorpa'

ท่านอย่าลืมว่าสำหรับท่านกับน้องเป็นแค่กิ๊กกัน ท่านมีตัวจริงอยู่แล้ว ยังไงน้องมันก็ต้องมองหาตัวจริงอยู่ตลอดเวลา ถ้าท่านไม่ซีเรียสเวลาน้องว่างท่านก็เสียบเวลาน้องมีแฟนท่านก็ถอน มันถึงจะสมกับการเป็นกิ๊กกัน สะดวกทั้งท่านทั้งน้อง เพราะผมเชื่อว่าเราทุกคนก็อยากให้กิ๊กของเรามีอนาคตที่ดีกว่าการมานั้งรอเราครับ :kulorpa'

ออฟไลน์ Adagio Cantabile

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • do it gracefully!!
ก้อดูๆกันไป

เราก้อดูๆคนใหม่ไปด้วยครับ แฟร์ๆ

BB PIN 280DABC4

ออฟไลน์ PJS...

• Most Value Player
  • รับนวดแผนไทย
แสดงว่า กิ๊กคนใหม่ กับคุณรู้จักกันใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ อันดับแรกเลยแนะนำว่า คนแบบนี้ไม่ควรไปคบ จะเรียกในร้านนัวยับ ตับกระจายเราไม่มีสิทธิ์เงินเค้าห้ามว่า แต่ต่อยอดนอกร้านมันไม่ใช่

ส่วน ญ ก็ตามประสาช่วงโปรโมชั่น อะไรก็ดูดีไปหมดไม่มีผิด ไม่มีถูก กาลเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

แต่ไอ้ที่บอกว่าให้รอ เดือน สองเดือน แล้วจะหาทางเลิก "ดอก" ครับ ขออภัยที่พูดตรง

สุดท้ายตอบคำถาม "ถ้าเป็นคุณ คุณจะรออย่างที่เธอบอกหรือไม่?  เพราะอะไรครับ?? "

ถ้าเขายังไม่มีใคร ผมจะรอ แต่ถ้าเขามีคนใหม่แล้ว ผมจะช่างแม่ง

" เลิกกันเพราะไม่เข้าใจกัน คงกลับมาคบกันได้ แต่ถ้าเลิกกันแล้วมีคนอื่น กลับมาคบกันยาก" 

ตามนั้น....

อารมณ์ส่วนตัวล้วนๆ  :dookdik26:

ออฟไลน์ PJS...

• รับนวดแผนไทย
ตาผมมั่ง..ฮี่ฮี่ฮี่

ถามว่าควรรอไม๊....เป็นผม ผมไม่รอครัฟ

ถ้ามีเรื่องทะเลาะกัน แล้วโดนเสียบโดยพลัน
แล้วอีกคนก็ยอมรับการโดนเสียบ...โดยดี..แม่มก็เหี้ยละ

มันบอกอัลไลได้หลายๆ อย่างครัฟ
ถ้าเห็นเธอไปแล้วไม่มีปัญหาอะไร ก็ปล่อยเธอไปเถอะ

ปล.หาใหม่ดีกว่าครัฟ เอาตัวนัวๆ คุ้มค่ารัน  :dookdik15: อ๊ะ..โทษๆ อันนี้แมวพิมพ์

ออฟไลน์ ขำ ขำ

ถามใจตัวเองคับ

ต่อให้มีเหตุผลดีๆซักเท่าไหร่คุณก็จะเลือกตามใจตัวเองอยู่ดีว่าจะรอหรือไม่   :yoexp51

ส่วนถ้าเป็นผม  รักแล้วก็จะรอ  มั๊ง   :dookdik26:

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
ถามใจตัวเองคับ

ต่อให้มีเหตุผลดีๆซักเท่าไหร่คุณก็จะเลือกตามใจตัวเองอยู่ดีว่าจะรอหรือไม่   :yoexp51

ส่วนถ้าเป็นผม  รักแล้วก็จะรอ  มั๊ง   :dookdik26:

ตอบหล่อตลอด พี่คนเน้   :dookdik26:

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ gayslord

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • อ่ะนะ...หุ หุ หุ
เอามือทาบที่หน้าอกแล้ว.....
.....ใช้กระจู๋นำทาง  :otaku-tui+
ไม่ว่าจะไปที่ไหน.....เราจะตามไปเฮด้วย ^^

ออฟไลน์ mAdoo^_^

ตาผมมั่ง..ฮี่ฮี่ฮี่

ถามว่าควรรอไม๊....เป็นผม ผมไม่รอครัฟ

ถ้ามีเรื่องทะเลาะกัน แล้วโดนเสียบโดยพลัน
แล้วอีกคนก็ยอมรับการโดนเสียบ...โดยดี..แม่มก็เหี้ยละ

มันบอกอัลไลได้หลายๆ อย่างครัฟ
ถ้าเห็นเธอไปแล้วไม่มีปัญหาอะไร ก็ปล่อยเธอไปเถอะ

ปล.หาใหม่ดีกว่าครัฟ เอาตัวนัวๆ คุ้มค่ารัน  :dookdik15: อ๊ะ..โทษๆ อันนี้แมวพิมพ์

A B C

:yoexp52 :yoexp52

ออฟไลน์ ขำ ขำ

ตอบหล่อตลอด พี่คนเน้   :dookdik26:
แต่การกระทำสวนทาง  :dookdik26:

ออฟไลน์ I-I-I-I

• *
ก็ไม่รู้สินะ!!! :yoyo-007 :yoyo-007

ออฟไลน์ herunya

• ชาตินี้ทั้งชาติอย่ามาเจอกันอีกเลย
เอามือทาบที่หน้าอกแล้ว.....
.....ใช้กระจู๋นำทาง  :otaku-tui+

jed15 jed15 jed15

เคล็ดลับของเสี่ยสินะ
ข้าพเจ้าเพียงประหลาดใจ เมื่อกาลก่อน ไฉนรักสตรีเยี่ยงท่านได้

ออฟไลน์ Laoslao

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ไม่รอครับ ชีวิตต้องเดินหน้าต่อ ให้รุ้ซะบ้าง

ออฟไลน์ ..L.. คุง

• **
 xxspidy
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ...

ถามว่าผมรักเขาไหม ?   รักสิครับ  ถึงผมจะมีเมียแล้ว แต่ผมก็คบกับ กิ๊ก อีกคนเดียว และทำทุกอย่างให้ดีที่สุด
ปกติผมก็มีเวลาให้กิ๊กได้ทุกวันหลังเลิกงาน (จ.-ศ.)  บางวันอยู่ได้ถึงเช้า  และ เสาร์ อาทิตย์ บางทีก็ออกมาหา
แต่ทุกๆ วัน น้องเขาก็ต้องทำงานอยู่แล้ว ผมไม่เคยจะไปเฝ้า ไปหวง เหมือนอย่างที่คนใหม่ทำหรอก  หนึ่งคือเพราะ
ไม่อยากเห็นภาพน้องเขานั่งกะคนอื่น  สองคือผมคิดว่าเราต้องให้ความเป็นส่วนตัวกับคนรักของเราบ้าง (กะเมียผม ผมก็คิดแบบนี้)

น้องเขาก็จะหยุดให้ผมประมาณ 3สัปดาห์ครั้ง แล้วแต่สถานการณ์ จะไม่หยุดผมก็ไม่ว่าอะไร เด๋วก็มีเวลาอยู่ด้วยกันเอง

ผมไม่ได้คิดจะรั้งน้องเขาไว้หรอกครับ แค่คิดวา ถ้าไปเจอคนใหม่ที่นิสัยไม่ดี(ไม่ว่าจะเป็นเรื่องมาเสียบ หรือหึงหวง บังคับเกินเหตุ)
น้องเขาไม่น่าชอบ และก็สุดท้ายก็ต้องเลิกกะคนใหม่อยู่ดี มันก็จากไปแบบสบายใจไม่ได้ครับ (ถ้ามีใครเคยอ่านเรื่องของผมคง
ทราบว่าที่ผ่านมาหลายปี ผมคบแบบนี้มา 3 คนแล้ว และก็จบด้วยดีทั้งหมด)

ตอนนี้ น้องเขาบอกผมว่า เขารู้ตัวแล้วว่าคงอยู่กับคนใหม่ไม่ได้ตลอดรอดฝั่ง และไม่ได้รักคนใหม่ แต่ยังรักผมอยู่เหมือนเดิม
คนใหม่บอกให้ block line ผม หรือเปลี่ยนเบอร์โทร  น้องเขาก็ไม่ยอมทำตาม และบอกว่าแล้วแต่ผม ว่าจะยอมกลับมาคบกับ
น้องเขาหรือไม่ แต่น้องเขายินดีถ้าเราจะกลับมาเหมือนเดิม

กะคนใหม่น้องเขาบอกว่าจะค่อยๆ ห่างออกมา ก็คงต้องเป็นงั้นล่ะมั้ง เพราะเขาก็มีเรื่องไม่ลงรอยกันอยู่มากขึ้นเรื่อยๆ
ผมก็เลยบอกว่า จะรอดูกันไป