ผู้เขียนหัวข้อ: มีเรื่องส่วนตัวอยากถาม และขอความเห็นจากทุกๆท่านหน่อยครับ  (อ่าน 4459 ครั้ง)

ออฟไลน์ off baron

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
ยังไงก็ภรรยามาเป็นที่หนึ่งนะครับ เพราะผู้หญิงคนนี้คือคนที่จะอยู่กับเราไปตลอดชีวิต

ออฟไลน์ ..L.. คุง

• **
คำตอบของทุกท่านก็ดีหมดนะครับ  แต่คำตอบนี้เป็นอะไรที่ ตรงใจผมที่สุดครับ

ข้อมูลไม่ครบครับ ไม่ทราบว่าท่านรักน้องเค้าแค่ไหน ถ้ารักมากคิดว่าไม่แคร์สิ่งที่เกิดขึ้นได้ก็รอครับ  :kulorpa'

ท่านอย่าลืมว่าสำหรับท่านกับน้องเป็นแค่กิ๊กกัน ท่านมีตัวจริงอยู่แล้ว ยังไงน้องมันก็ต้องมองหาตัวจริงอยู่ตลอดเวลา ถ้าท่านไม่ซีเรียสเวลาน้องว่างท่านก็เสียบเวลาน้องมีแฟนท่านก็ถอน มันถึงจะสมกับการเป็นกิ๊กกัน สะดวกทั้งท่านทั้งน้อง เพราะผมเชื่อว่าเราทุกคนก็อยากให้กิ๊กของเรามีอนาคตที่ดีกว่าการมานั้งรอเราครับ :kulorpa'

และ

ยังไงก็ภรรยามาเป็นที่หนึ่งนะครับ เพราะผู้หญิงคนนี้คือคนที่จะอยู่กับเราไปตลอดชีวิต

ถูกต้องครับ   ภรรยาผม ผมรักและเขาดีกับผมเสมอ  เคียงข้างกันมาเป็นสิบกว่าปี
เป็นเพื่อนคู่คิด เป็นคนเคียงข้าง เป็นทุกอย่างสำหรับผม

เพราะผมมันไม่ดีเองที่เหงาง่าย อยากจะมีอีกคนในเวลาที่ภรรยาผมไม่อยู่ ไม่ว่างไม่สะดวก
แต่ผมก็ไม่อยากเอาเปรียบคนที่จะมาเป็นกิ๊กผม  ผมจึงพยายามทำให้ดีที่สุด ทดแทนให้ได้มากที่สุด
และ ผมก็จะไม่ให้กระทบกับชีวิตผมกับภรรยา

ดังนั้นกับกิ๊กคนนี้ มันมีสาเหตุหลายๆ อย่าง ที่ทำให้ผมรู้สึกว่า เธอ มีชีวิตที่อยู่ตัวแล้ว มีเวลาที่เหมาะสม
นิสัยที่โอเค  ดูแล้วการที่ผมมาคบกันกับเธอนี้ไม่น่าจะเป็นการทำให้ชีวิตเธอลำบากหรือฝืนใจ

สิ่งที่ทำให้ผมคิดแบบนั้น(อาจจะเห็นแก่ตัวไปบ้าง) ก็เพราะว่า...
เธอมีลูกแล้ว(กะแฟนเก่า)  มีพ่อแม่ ที่เข้าใจชีวิตของเธอ  และเธอเองก็บอกว่าทำงานกลางคืนแบบนี้ไปอีกสักพัก
ก็จะมาทำงานกลางวันแทน ชีวิต ก็ทำงาน หาเงิน หาความสุขตัวเองบ้าง คนเคียงข้างที่ต้องการก็ไม่จำเป็นว่า
จะต้องโสด  ขอแค่ช่วยดูแลเธอได้ ช่วยคิด เข้าใจเธอ มีเวลาให้เธอ รักเธอ  และ เธอก็รักเขา
ชีวิตก็มีความสุขแล้ว 

สิ่งเหล่านี้มันทำให้ผมคิดว่า เสียดายเธอ ถ้าเธอจะไปเจอพวกหลอกจะฟัน แล้วก็จะชิ่ง หรือพวกที่ล่องลอยไปเรื่อย
ไม่ได้คิดจะลงเอยกับเธอ แต่แค่จีบไปตามสถานการณ์ที่เห็นว่าเธอเป็นเมียน้อยอยู่ มีจุดอ่อนที่จะแย่งเธอมาได้
แต่ไม่ได้ดูตัวเองว่า นิสัยเป็นยังไง เข้ากับเธอได้หรือไม่ 

และอีกอย่างนึง คือ  เธอเป็นไทยใหญ่ การศึกษาเธอน้อย (ไม่ได้ว่าเธอนะ) การใช้ชีวิตที่ผ่านมาก็ล้วนมาจากประสบการณ์ที่เธอได้เจอมา
โอกาสที่จะโดนหลอก มีมาก  แต่เธอก็อยู่ของเธอมาได้ด้วยดี (นับถือ)

สรุป ผมอยากจะเป็นคนดูแลเธอเท่าที่จะทำได้ หรืออย่างน้อย ขอเป็นคนส่งเธอไปกับผู้ชายดีๆ จริงๆ สักคน ก็พอใจแล้ว

ออฟไลน์ DoctorP

• CLV VIP Member
  • สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ขอผมบ้างนะครับ ท่าน L   :xox02
อย่างที่บางท่านตอบไปแล้วผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ว่าผู้หญิงคนนี้ "ดอก" จริงๆครับ

เรื่องแรกที่เธอบอกว่าเข้าใจผิดไปเอง แต่จริงๆยังรักเราอยู่
อาจจะทั้งจริงและไม่จริงครับ

แต่ผมขอไปในทางที่ไม่จริงนะครับ เพราะ.....
อย่างที่สอง หากเธอเข้าใจผิดจริง ทำไมไม่เลิกกับอีกคนนึงเลย
แล้วกลับมาคบกับเรา นั่นก็เพราะเธอต้องเผื่อเลือกครับ
เพราะอาจจะต้องการบางเรื่อง ก็คงเป็นเรื่องเงินล่ะครับ
โอเค ใช่ที่เธออาจไม่ใช่คนไม่ดี แต่อาจเป็นเพราะความจำเป็น
เรื่องทางบ้าน

หากให้ผมแนะนำ....ผมอยากให้คุณห่างไปดีกว่าครับ
อย่างแรก คนที่บ้านของคุณคือที่หนึ่ง
อย่างที่สอง ทำไมไม่ทำความสุขพร้อมกับคนที่บ้านล่ะครับ
เป็นเรื่องที่ดีนะ หากเราเครียดจรองๆค่อยออกไปหาใหม่ๆ
ไม่จำเป็นต้องกลับไปหากิ๊กคนเดิมนิ่ครับ ออกไปดูโลกกว้าง

.......แต่
ความเห็นพวกนี้อาจไม่มีผลเลยนะครับ หากท่าน L บอกว่ารักเธอ
เพราะมันจะลบทุกความเห็นออกไปทันที

สุดท้ายนี้ขอให้ท่านค้นพบทางนะครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ

:GoFL

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
กิ๊กคุณกะลังสร้างความมั่นใจ ครับ ง่ายๆ
เพราะเค้าเลิกกะคนนั้นเมื่อไหร่ เค้าอาจจะกลับมาหาคุณ
ย้ำ ว่า อาจจะ นะ 

เป็นผมคงคุยเล่นๆกลับมาก้อกลับ ไม่มาก้อช่างแม่งง
อย่าไปถือจริงจังกะคำพูดกิ๊กคุณเลย

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ j.seeder

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ใจนักเลง พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง.mp4

ตามนั้น ครับ !!

• **
ขอผมบ้างนะครับ ท่าน L   :xox02
อย่างที่บางท่านตอบไปแล้วผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ว่าผู้หญิงคนนี้ "ดอก" จริงๆครับ

เรื่องแรกที่เธอบอกว่าเข้าใจผิดไปเอง แต่จริงๆยังรักเราอยู่
อาจจะทั้งจริงและไม่จริงครับ

แต่ผมขอไปในทางที่ไม่จริงนะครับ เพราะ.....
อย่างที่สอง หากเธอเข้าใจผิดจริง ทำไมไม่เลิกกับอีกคนนึงเลย
แล้วกลับมาคบกับเรา นั่นก็เพราะเธอต้องเผื่อเลือกครับ
เพราะอาจจะต้องการบางเรื่อง ก็คงเป็นเรื่องเงินล่ะครับ
โอเค ใช่ที่เธออาจไม่ใช่คนไม่ดี แต่อาจเป็นเพราะความจำเป็น
เรื่องทางบ้าน

หากให้ผมแนะนำ....ผมอยากให้คุณห่างไปดีกว่าครับ
อย่างแรก คนที่บ้านของคุณคือที่หนึ่ง
อย่างที่สอง ทำไมไม่ทำความสุขพร้อมกับคนที่บ้านล่ะครับ
เป็นเรื่องที่ดีนะ หากเราเครียดจรองๆค่อยออกไปหาใหม่ๆ
ไม่จำเป็นต้องกลับไปหากิ๊กคนเดิมนิ่ครับ ออกไปดูโลกกว้าง

.......แต่
ความเห็นพวกนี้อาจไม่มีผลเลยนะครับ หากท่าน L บอกว่ารักเธอ
เพราะมันจะลบทุกความเห็นออกไปทันที

สุดท้ายนี้ขอให้ท่านค้นพบทางนะครับ
สวัสดีปีใหม่ครับ

:GoFL

คุณเข้าใจผมได้ดีจริงๆ ครับ  xxmsn-cry

ถามว่าผมรักน้องเขาไหม ตอบได้ว่า รัก ครับ แต่ไม่มากถึงขนาดจะมาทำลายความรักของผมกับภรรยา

ตอนนี้ผมไม่ได้คิดอะไรมากแล้วครับ กลับมาใช้ชีวิตเดิมๆ เลิกงานกลับบ้าน เบื่อๆ ก็ไปเที่ยว เกะนัวมั่ง มาลัยมั่ง นั่งชิวมั่ง ฯลฯ

ยังคุยกับน้องเขาอยู่บ้างแต่ก็ไม่ได้คาดหวังอะไร  ปล่อยให้เป็นไปตามกาลเวลา

:maow!

• **
กิ๊กคุณกะลังสร้างความมั่นใจ ครับ ง่ายๆ
เพราะเค้าเลิกกะคนนั้นเมื่อไหร่ เค้าอาจจะกลับมาหาคุณ
ย้ำ ว่า อาจจะ นะ 

เป็นผมคงคุยเล่นๆกลับมาก้อกลับ ไม่มาก้อช่างแม่งง
อย่าไปถือจริงจังกะคำพูดกิ๊กคุณเลย

เป็นคำแนะนำที่ผมปฏิบัติอยู่ตอนนี้ครับ  ขอบคุณมากครับ  :yoexp52

ออฟไลน์ lancelos

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
แต่ นาย ก็มีเมีย อยู่แล้วนิ ไม่ ใช่หรอ บอกว่า เหงาง่าย อยากหาคนมาในส่วนที่ภรรยา หายไป แล้ว ถ้า ภรรยาทำมั่งล่ะ หาในส่วนที่นาย ทำให้ไม่ได้อีก อย่าง ถ้าไม่รู้จักพอแบบนี้จะ แต่งงานทำไม

ออฟไลน์ Dr.k

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
    • สอนศิลปะ
ช่างเค้าครับ ไร้ใจ ดีสุด

• **
ขออภัย ที่เพิ่งกลับมาตอบนะครับ  xxspidy

ตอนนี้ ผมกลับมาคบกับน้องเขา เรารักกันดี (และผมก็ยังรักกับภรรยาดี เช่นกัน)
ยอมรับว่าการทำตัวแบบนี้ เหนื่อยครับ แต่ผมยอมที่จะเหนื่อย และมันต้องมีการโกหกภรรยา
(ต้องมีแน่นอนอยู่แล้ว ทุกคนที่เป็นแบบผม)
เพื่อไปหาอีกคน แต่ผมเลือกใชเวลาที่ ภรรยา ไม่ว่าง ไปทำงาน หรือมีธุระอย่างอื่น
ถ้าเป็นเวลาที่ภรรยาว่าง ผมก็จะอยู่กับภรรยาเสมอ ผมคิดว่าภรรยาผมพอรู้แหล่ะว่าผมมีกิ๊ก
แต่ผมไม่ได้ทำให้เวลาของครอบครัวเราหายไปมากนัก (ผมอาจโชคดีที่ภรรยาใจกว้างและเข้าใจ) 
จริงๆ มันมีเหตุผลอื่นอีกแหล่ะที่ภรรยาผมยอมเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ แต่ผมไม่สามารถบอกในที่นี้

อีกด้านนึง ก็สงสารน้องเขานะ แต่ผมก็จัดสรรเวลาเต็มที่ ทำให้เรื่องการไปเที่ยวกับเพื่อนแทบจะไม่มี
และจากที่คุยกันกับน้องเขาก็บอกว่าก็ดีกว่าเขาอยู่คนเดียวทุกวัน ใน 1สัปดาห์ เจอผม 2-3 วัน
ที่เหลือคุยกันทางโทรศัพท์ มีปัญหาอะไร ผมก็ช่วยคิด ช่วยเหลือตามกำลังที่มี

ทุกวันนี้ก็สุขๆ ปนทุกข์ๆ บ้างครับ และคิดว่าในอนาคตอันใกล้นี้ผมคงต้องตัดสินใจห่างๆน้องเขา
แล้วมาซื่อตรงกับภรรยามากขึ้น เพราะตอนนี้น้องเขาเริ่มมีงานที่มั่นคง มองเห็นอนาคตของตัวเอง

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความเห็นนะครับ เป็นประโยชน์กับผมทุกๆคนเลย
ขอบคุณมากครับ  :dookdik6:

ออฟไลน์ X-treme

• เบื่อแล้ว!! บอลสวยงาม..
ขออภัย ที่เพิ่งกลับมาตอบนะครับ  xxspidy

ตอนนี้ ผมกลับมาคบกับน้องเขา เรารักกันดี (และผมก็ยังรักกับภรรยาดี เช่นกัน)
ยอมรับว่าการทำตัวแบบนี้ เหนื่อยครับ แต่ผมยอมที่จะเหนื่อย และมันต้องมีการโกหกภรรยา
(ต้องมีแน่นอนอยู่แล้ว ทุกคนที่เป็นแบบผม)
เพื่อไปหาอีกคน แต่ผมเลือกใชเวลาที่ ภรรยา ไม่ว่าง ไปทำงาน หรือมีธุระอย่างอื่น
ถ้าเป็นเวลาที่ภรรยาว่าง ผมก็จะอยู่กับภรรยาเสมอ ผมคิดว่าภรรยาผมพอรู้แหล่ะว่าผมมีกิ๊ก
แต่ผมไม่ได้ทำให้เวลาของครอบครัวเราหายไปมากนัก (ผมอาจโชคดีที่ภรรยาใจกว้างและเข้าใจ) 
จริงๆ มันมีเหตุผลอื่นอีกแหล่ะที่ภรรยาผมยอมเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ แต่ผมไม่สามารถบอกในที่นี้

อีกด้านนึง ก็สงสารน้องเขานะ แต่ผมก็จัดสรรเวลาเต็มที่ ทำให้เรื่องการไปเที่ยวกับเพื่อนแทบจะไม่มี
และจากที่คุยกันกับน้องเขาก็บอกว่าก็ดีกว่าเขาอยู่คนเดียวทุกวัน ใน 1สัปดาห์ เจอผม 2-3 วัน
ที่เหลือคุยกันทางโทรศัพท์ มีปัญหาอะไร ผมก็ช่วยคิด ช่วยเหลือตามกำลังที่มี

ทุกวันนี้ก็สุขๆ ปนทุกข์ๆ บ้างครับ และคิดว่าในอนาคตอันใกล้นี้ผมคงต้องตัดสินใจห่างๆน้องเขา
แล้วมาซื่อตรงกับภรรยามากขึ้น เพราะตอนนี้น้องเขาเริ่มมีงานที่มั่นคง มองเห็นอนาคตของตัวเอง

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความเห็นนะครับ เป็นประโยชน์กับผมทุกๆคนเลย
ขอบคุณมากครับ  :dookdik6:

สุดยอดครับ

เก๊าอยากมีภรรยา อยากมีกิ๊กสัก 2 คน

ในเวลาเดียวกัน ต้องทำไงครับขอศึกษา  jed15
ผู้หญิงกลางคืนไม่ชอบผู้ชายหน้าสงสาร..
เพราะชีวิตพวกเธอ...น่าสงสารอยู่แล้ว..
พวกเธอชอบ...คนที่คุยสนุก..ตลก 
พวกเธอรัก...คนที่อยู่ด้วยแล้ว..สบายใจ

• **
 :maow!  คงไม่สายไปกับการสวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ท่าน นะครับ... ^^

การโพสนี้เป็นครั้งแรกของปีนี้  จริงๆ จะมาโพสก่อนหน้านี่แล้ว แต่เห็นว่า บอร์ดล่ม !!  อิ อิ
เลยไม่รู้จะไปโพสตรงไหน  ก็ขอบคุณท่านที่ช่วยให้กลับมาใช้ได้เหมือนเดิมนะครับ

สำหรับกระทู้นี้ ผมก็คิดว่าจะมาอัพเดท พร้อมกับมาขอความเห็น (อีกแล้ว) ผมยินดีรับฟังทุกท่านนะ

กับน้องคนเดิมนี่แหล่ะ ยังคบกันอยู่ทุกวันนี้ สถานการณ์ยังเหมือนเดิม คือ ผมพยายามจัดสรรเวลาให้ดีที่สุด
เท่าที่จะทำได้ ไม่ให้ฝั่งใดฝั่งนึงกระทบกระเทือนมากนัก

ทุกวันนี้น้องเขากลับมาทำงานกลางคืน(เป็น PR) เข้าร้านประมาณสามทุ่ม ทำให้เวลาที่เราได้เจอกันคือ
ช่วงเย็นหลังผมเลิกงาน ก็เจอกันเกือบทุกวัน จ.-ศ. และผมก็ไปส่งที่ร้านซะเป็นส่วนใหญ่ เสร็จแล้วผมก็
กลับเข้าบ้าน หรือก็มีไปเที่ยว กินเหล้า บ้างนานๆ ที ตามประสา

จนช่วงหลังนี้ ผมกับน้องเขาได้มีการคุยกันเรื่องการคบกันนี้ เขาอยากจะมีลูกกับผม  xxsad (เอาแล้วสิ!!)
ผมก็บอกว่ายังไม่เหมาะที่จะมีกันหรอก เพราะรายได้ของน้องเขา กับรายได้ของผมที่เจียดออกมาจากเงินเดือน
อันน้อยนิดในแต่ละเดือนนั้น ไม่สามารถเลี้ยงลูกได้แน่ๆ และ ผมเองก็ไม่ได้อยากให้เกิด "ลูกเมียน้อย" ขึ้น
ไม่อยากให้ บาปกรรม หรือสิ่งที่ผมทำ มันไปตกที่ลูก ผมจึงยังไม่ยอมที่จะปล่อยให้ท้อง น้องเขาชอบแกล้ง
ทำเป็นลืมกินยาคุม แต่เนื่องจากเวลาที่เราจะมามีอะไรๆ กัน มันมีน้อยนิด ผมจึงสามารถระวังโดยต้องรู้ว่าน้องเขากินยา
ก่อนมีอะไรๆ กัน อย่างน้อย 1-2 วันก่อน เสมอ หรือถ้าน้องเขาลืมกิน (ไม่รู้จงใจป่าว)  ผมก็จะบังคับให้กิน
ยาคุมฉุกเฉิน แทน (ไม่เกินเดือนละ 2 ครั้ง) (เป็นน้องเขาเองที่ไม่ยอมให้ผมใส่ถุง ชอบบังคับ ยสตน.  :madoo )

น้องเขาบอกว่า เขาจะเลี้ยงเอง แค่ให้ผมช่วยเงินบ้างนิดหน่อยก็พอ  :xox03
เท่าที่เห็น น้องเขาก็คงจะลำบากพอควรเลยหล่ะ ถ้าจะต้องเลี้ยงลูกอีกคนนึง   แต่น้องเขาก็ยังยืนยันว่า
เขาเลี้ยงได้ ลูกคนเดียว 

อยากจะรบกวนถามชาว CLV สักหน่อยครับ

1.ทำไมน้องเขาอยากจะมีลูกกะผม ?
2.ผมควรจะทำยังไงต่อดี ?

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกๆท่าน ล่วงหน้าครับ  xxspidy

ข้อมูลเพิ่มเติม : ตอนนี้ภรรยาผมตั้งท้องได้ 2 เดือนแล้วครับ (ตั้งใจมี) และผมกำลังหาโอกาสบอกน้องเขาอยู่
ซึ่งน้องเขาเคยพูดไว้ว่า "ถ้าแฟนพี่มีลูกเมื่อไร จะไม่ยุ่งกับพี่แล้ว"

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
ขออนุญาติแนะนำนะครับ
อย่าปล่อยให้ท้องเด็ดขาด ต้องตัดสินใจบอกน้องไปว่าเมียคุณL ท้อง แล้วทำใจรับกับผลที่ตามมา ไม่ว่าจะดีหรือร้าย สู้ๆนะครับ

ปล.น้องเค้าโหดจัง ยสตน.ด้วย ผมเจอแต่ 'เตงไม่ใส่ถุงก่อนเรอะ' :singleso-noiy
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

• **
อย่าปล่อยให้ท้องเด็ดขาด ต้องตัดสินใจบอกน้องไปว่าเมียคุณL ท้อง แล้วทำใจรับกับผลที่ตามมา ไม่ว่าจะดีหรือร้าย สู้ๆนะครับ

ปล.น้องเค้าโหดจัง ยสตน.ด้วย ผมเจอแต่ 'เตงไม่ใส่ถุงก่อนเรอะ' :singleso-noiy

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ปล.น้องเขาบอกว่า ใส่ถุงแล้วไม่มันส์อ่ะ  xxohmy แรกๆ ใช้ฉีดยาคุม หลังๆ เปลี่ยนเป็นกินยาคุมแทนเพราะนมจะได้ใหญ่ขึ้น  :kimji-kuanting

ออฟไลน์ OverRide

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!

ผมเจอแต่ 'เตงไม่ใส่ถุงก่อนเรอะ' <<<  :dookdik2:

ออฟไลน์ DoctorP

ขอตอบครับ
1.คุณเป็นคนที่ไว้ใจได้สำหรับน้องเค้า หมายถึงว่าถ้าน้องเค้ามีลูก ควรจะเป็นกับคุณ เพราะคิดว่าคุณคงไม่ทิ้งลูกเค้า
2.คุณไม่ควรมีลูกกับน้องเค้าเด็ดขาด และบอกเค้าไปตรงๆว่าภรรยาคุณท้องแล้ว เพราะภรรยาคุณเป็นที่หนึ่งเสมอ

ออฟไลน์ น้ำขิง

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!