ผู้เขียนหัวข้อ: เที่ยวคาราโอเกะครั้งแรก ที่ เธอ คาราโอเกะ เชียงใหม่  (อ่าน 7949 ครั้ง)

ออฟไลน์ dalicker

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
เนื่องจากได้โอกาสไปเที่ยวเชียงใหม่กับเพื่อน ก็เลยว่าต้องลองของท้องถิ่นหน่อยซิ โดยเฉพาะอะไรที่ปรกติไม่เคยไปเลยซึ่งก็คือร้านคาราโอเกะเพราะว่ากลัวหัวแตก แต่จากการหาความรู้พอประมาณก็พอรู้ว่าร้าน เธอ คาราโอเกะ ที่เชียงใหม่หัวไม่แตกแน่ ดีไม่ดีอย่างอื่นจะแตกแทน เลยต้องแวะเข้าไปดูเสียหน่อย

ในคืนวันเสาร์ หลังจากที่ไป Warm-up ดูสีสันเมืองเหนือนิดหน่อย ก็เลยว่าได้เวลาแล้วล่ะ เลยขับรถ (เช่า) ไปหาร้านเลย ตั้งใจจะไป เธอ คาราโอเกะ 2 เพราะเห็นว่าใกล้เมือง แต่ก็ดันหาไม่เจอตั้งนาน เพราะร้านดันเปลี่ยนชื่อจาก เธอ 3 เป็นเธอ 2 และเล่นพรางไฟอยู่ แต่ก็มาเจอจนได้ในที่สุด

เข้าไปในร้านก็พบว่า วันนี้คนน้อยแฮะ แต่ได้ยินมาว่าเมื่อวานคนแน่น ห้องเต็มเลย  ความจริงก็ทำใจว่าคงเข้าไปเจอเงือกบ้าง แต่พอเปิดห้องมาดูน้องๆ แล้วก็ต้องบอกว่า ละลานตาแฮะ ถึงอาจจะไม่มีเจ๋งเว่อร์แต่ก็รวมๆ แล้วดีกว่าที่คิดมากเลย ผมก็งงๆ ว่าเลือกอยากไรดี ไม่เคยเที่ยวแบบนี้มาก่อน (ปรกติก็เล้า อ่าง ปู๋) ก็เลยเอาว่ะ เอาท่าทางใจกล้าเป็นหลัก หน้าตาเป็นรองมาได้ 1 คน เพื่อนอีกคนไปเลือกเอาคนแรกที่ผมเองสะดุดตาแต่ไม่กล้าเลือก เพราะดูนั่งนิ่งๆ ที่มุมคนเดียว (แต่หน้าตาแต่งออกมาดูดีเลย ยิ่งกรีตตาแบบนี้ชอบมากๆ) กับเพื่อนอีกคนหนึ่งเลือกคนที่ไม่อยู่ใน list ผมเลย  สภาพห้องก็ไม่ได้ประทับใจอะไรนะครับ ดูเก่าๆ แต่ห้องแรกลำโพงแตกขอเปลี่ยนห้องเขาก็จัดให้เลยไม่ต้องให้เสียอารมณ์

Lesson Learned #1 – ให้น้องเขา lead ดีกว่านะ

แรกๆ ก็ร้องเพลงกินเหล้า (เอาเหล้าไปเอง) จ๋อยๆ หน่อย อาจจะเป็นเพราะเพลงของพวกผมกับพวกน้องนี่คนละแนว เด็กผมอาวุโสน้อยสุดก็บริการคนอื่นไป แต่ก็พยายามพูดคุยดีไปประมาณสองชั่วโมง แต่พอเหนื่อยให้น้องเขาจัดให้เท่านั้นล่ะ เอออ มันสนุกกว่าจมเลย และรู้ว่าเด็กผมกับเด็กเพื่อนผมคนหนึ่งนี่เป็นสายรหัสมหาวิทยาลัยเดียวกัน แต่เด็กผมมาทำชั่วคราว ของเพื่อนผมนี่ประจำ สองคนนี้เลยเล่นกันสนุกสนาน มีลุกมาเต้นมา entertain พวกผม ส่วนของเพื่อนอีกคนดันมาเป็นเหมือนจีบกันใหม่ๆ นั่งคุยกัน เหมือนแขนก็ไม่ได้จับด้วยมั๊ง แต่คนนั้นเป็นพวกเที่ยวไม่เป็นก็ปล่อยเขาไป

Lesson Learned #2 – เชื่อความรู้สึก + เลือกน้องที่ทำงานเข้าขากัน

พอเริ่มดึก สองพี่น้องสายรหัสก็ขึ้นมาตักผมกับเพื่อนแล้ว (อีกคู่ก็เหมือนเดิม ตัดออกจากการบรรยาย) แถมมาสอนเต้นกันด้วย และมีเอาเพื่อนอีกคนมาช่วยสอนอีก ต้องบอกว่า เด็กเพื่อนผม (ที่ผมเกือบเลือก) นี่โคตรเทพจริงๆ ทั้งลีลาการเต้น การอ้อนแบบไว้ท่า M2M และการบดที่จากปากคำมันนี่บอกว่าโดนทุกเม็ด! เด็กผมนี่ดูใจกล้า แต่ไปไปมามาออกเป็นแนวบ้าบอเสียมากกว่า ซึ่งก็ตลกดีนะครับ แต่จะให้คิดว่าจะทำอะไรกับเขานี่มันไม่มีเลย เขามานั่งตักกระแทกๆ ก็แค่รู้สึกดีแต่ซู่ซ่าเป็นจังหวะๆ 

Lesson Learned #3 – เงินน่าจะซื้อตอนจบที่สวยงามได้

สุดท้ายแล้ว เด็กก็ไม่บอกมาตรงๆ เลยไม่ Happy Ending (แต่ผมว่าอาจจะมี HJ หรืออาจจะ BJ ได้นะนี่ ถ้าบอกน้อง + ตัง) ส่วนของผมอารมณ์มันไม่ได้ล่ะ เด็กก็ดูเหมือนไม่ได้อยากทำให้ เลยไม่ได้พูดอะไร

บทสรุป

คิดเงินออกมาเสียไปแค่ 4 พันกว่าบาท เด็ก 3 คน 5 ชั่วโมง (เด็กที่เข้ามาแจมแป๊ปหนึ่งไม่ได้คิดเงิน ถ้าเป็นที่อื่นโดนไปแล้วแน่) เออ ถ้ามีโอกาสไปอีกต้องไปซ้ำแน่ๆ มี playbook แล้วด้วยสิ นึกๆ อยากเรียกน้องคนนั้นกับเพื่อนเขาเข้ามาทั้งสองคนเลย อิอิ
แต่ด้วยสภาพปัจจุบัน หาทางไปบ่อยๆ ท่าจะเป็นฝันเปียกไปครับ ถ้าโอกาสเปิดให้เมื่อไรเจอกันแน่

ออฟไลน์ X-treme

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • เบื่อแล้ว!! บอลสวยงาม..
ไม่เคยเที่ยวแนวนี้ แต่จากที่อ่านการบ้านท่านแล้วรู้สึกว่า น่าสนุกดี  :ILPหื่น!

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปัน

ผู้หญิงกลางคืนไม่ชอบผู้ชายหน้าสงสาร..
เพราะชีวิตพวกเธอ...น่าสงสารอยู่แล้ว..
พวกเธอชอบ...คนที่คุยสนุก..ตลก 
พวกเธอรัก...คนที่อยู่ด้วยแล้ว..สบายใจ

ออฟไลน์ gengy

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
การบ้านน่าลอกมาก  :dookdik6:

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
ขอบคุณสำหรับการบ้านครับ 
เดือน10 นี้ ว่าจะขึ้นเที่ยวไปเชียงใหม่เหมือนกันแต่ดันมี ผบ. ไปด้วย 555
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

ออฟไลน์ dalicker

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
เลยว่าต้องลองไป โซดา ในกรุงเทพดู  ไว้สร้างสถานการณ์​แอบ ผบ. ก่อน อิอิ