ผู้เขียนหัวข้อ: การบ้าน PJR vs The Zeed โซนรามอินทรา  (อ่าน 8287 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok_vagabond

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
การบ้าน PJR vs The Zeed โซนรามอินทรา
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 11:35:04 PM »
การบ้านจากกระทู้ด้านล่าง โพสถามไว้ ระหว่างร้าน PJR กับ The Zeed เลยไปหาคำตอบมาให้คับ... :GoFL

ข้อมูลทั่วไป:
- ร้าน The Zeed นี่เดิมก็คือทีมงานเก่าของ PJR ที่ตั้งตัวออกมานะคับ มีการขนพนักงานบางคนออกมาด้วย พูดเข้าใจง่ายๆ 2 ร้านนี้ไม่ได้แข่งกันธรรมดา ถึงขั้นไม่ถูกกัน (จับใจความได้ว่าแบบนั้น)... :Yingmang! ...แต่ก้ไม่เกี่ยวกับเรา  xxhaha

• *
Re: การบ้าน PJR vs The Zeed โซนรามอินทรา
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 11:50:10 PM »
ว่ากันต่อ...

...3 เดือนก่อนได้มีโอกาศรับรองพี่คนนึง แกไม่เคยไปคาราโอเกะแบบนี้เลย จึงพาแกไปซะหน่อย ก้เลยเลือก The Zeed เนื่องจากมีไลน์ของมาม่าอยู่ และก้อยากลองอยู่ด้วยแล้ว... :raddds21

ลองไลน์ไปถามมาม่าว่ายังมีเด็กไหม เนื่องจากตอนนั้นก้ประมานเที่ยงคืนครึ่งแล้ว ตอบกลับมาว่า มาเลยๆ ถามใหม่...มีเด็กเหลือเยอะไหม...ตอบมาเลยๆ (แอบนึกเสียวในใจ มาเลยๆ นี่มีแต่เงือกให้เลือกป่าววะ xxseedd)

• *
Re: การบ้าน PJR vs The Zeed โซนรามอินทรา
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 12:00:26 AM »
...ไปถึงร้าน มาม่าลงมาต้อนรับอย่างดี...พร้อมต้อนเข้าห้องไปในทันที...แล้วก้เตรียมไปต้อนเด็กมาทันทีเช่นกัน :dookdik1:... เลยต้องไปดึงมาบอกไว้ก่อนว่าขอเน้นหน้าตากับเอนเตอร์เทน เพราะรุ่นพี่แกสุภาพมาก..

ไปกันทั้งหมด 3 คนนะคับ ผม รุ่นพี่ แล้วก้เพื่อนอีกคน (คนนี้ไม่ค่อยอยากมาแบบนี้เท่าไหร่ มันสายอ่าง/นกป)

ต่อๆ... เด็กที่มาให้เลือกถือว่าใช้ได้นะคับ... เด็กๆแบ่งเปน PR กับ Coyoty ราคาต่างกัน ...หน้าตารูปร่างก้คละๆกันไป

ใช้เวลานานมากกว่าจะเลือกกันได้... ไม่ยอมเลือกกันสักที...ไอ้เราจะเลือกก่อนก้เกรงใจ กัวไปจิ้มเอาคนที่รุ่นพี่แกหมายตาไว้

แต่สุดท้ายก้ครบคู่กันด้วยดี... :dookdik26:

• *
« Reply #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 12:08:31 AM »
...จบ  :จิตตก!

ไม่มีอะไรเลย...... น้องๆก้ใช้ได้เอนเตอร์เทนโอเค แต่เนื่องจากรุ่นพี่แกนิ่งมาก ไอ้เพื่อนก้เอาแต่ร้องเพลงน้องที่นั่งกะมันก้ไม่ค่อยสนใจ

ไอ้เราก้เลยต้องคอยสร้างบรรยากาศ หยอดน้อง หยอดรุ่นพี่... ไอ้ตอนแรกที่กะจะนัวเต็มที่ไม่ได้อะไรเลย  xxmsn-cry

สรุปเข้าไปเที่ยงคืนครึ่งกว่าๆ ออกมาตีสามพอดี เหล้าขวดเดียว มิกซ์เท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้ + กับ 3 จาน + เด็ก 3 คน ทั้งหมด 4,500 ประมานนั้นนะ ถ้าจำไม่ผิดนะคับ

ออฟไลน์ OverRide

• CLV VIP Member
  • สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 10:57:37 AM »
...จบ  :จิตตก!

ไม่มีอะไรเลย...... น้องๆก้ใช้ได้เอนเตอร์เทนโอเค แต่เนื่องจากรุ่นพี่แกนิ่งมาก ไอ้เพื่อนก้เอาแต่ร้องเพลงน้องที่นั่งกะมันก้ไม่ค่อยสนใจ

ไอ้เราก้เลยต้องคอยสร้างบรรยากาศ หยอดน้อง หยอดรุ่นพี่... ไอ้ตอนแรกที่กะจะนัวเต็มที่ไม่ได้อะไรเลย  xxmsn-cry

สรุปเข้าไปเที่ยงคืนครึ่งกว่าๆ ออกมาตีสามพอดี เหล้าขวดเดียว มิกซ์เท่าไหร่ไม่รู้จำไม่ได้ + กับ 3 จาน + เด็ก 3 คน ทั้งหมด 4,500 ประมานนั้นนะ ถ้าจำไม่ผิดนะคับ
จบสั้นจุง... xxmsn-cry

ออฟไลน์ The_KingKong

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 05:33:56 PM »
เสริม PJR ให้นะครับ เมื่อสิ้นเดือน ก.ย. สั้นๆ เท่าที่จำได้นะครับเพราะเมาแป้ดกันไปแล้ว ราคาค่าอะไรจำไม่ได้ซักอย่างนะครับ เอาคร่าวๆ ละกัน

เป็นวันเกิดเพื่อน เริ่มสตาร์ตกันตั้งแต่ยังไม่ทุ่ม ไปกัน 8 คน ไปถึงร้านประมาณ 4 ทุ่ม ไม่พูดไม่จา เพื่อนพาเข้าห้อง V เลยครับ...
เปิดเมม 285 เรียกน้องทุกคน... จำชื่อได้คนเดียวชื่อน้อง มิถุนา เด็กเค้าเอง น่ารัก เอนเตอร์เทนดี แรงพอใช้ได้ ส่วนน้องๆ ที่เรียก
ก็ต่างกันไปครับ น่ารัก / แรง บางคนตามไปเก็บงานจนจบ บางคนนัวยับ มีหล่นคนนึง น้องนั่งนิ่งอย่างเดียวหวงตัวด้วย แต่หน้าตาน่ารัก
ส่วนตัวเค้า ผบ.โทร.ตามตอนตี3 กลับออกมาก่อน สรุปค่าใช้จ่าย ก็ 17,000 ครับ ไปถึง 4ทุ่ม เลิก ตี4 ก็ตก 6 ชั่วโมง
หารแล้วตกคนละ 2,000 นิดๆ ผมว่าราคาน่าคบนะครับ ช้างเผือกก็มีเยอะอยู่

ประมาณนี้นะครับ เมาเลยจำรายละเอียดไม่ค่อยได้ วันนี้รีบด้วยจะเลิกงานแล้วเลยรีบพิม

ออฟไลน์ ขำ ขำ

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« Reply #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 07:17:59 PM »
มีปากอบมั้ยคับ

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
« Reply #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 10:55:34 AM »
หลังไมค์ ขอชื่อน้องที่นั่งนิ่ง ได้ไหมครับ จะได้ไม่เรียกเวลาไป  :xox03
และขอชื่อน้องอื่นๆ เรียงตามความแรง  :onion-044 ด้วยจะดีมากเรย  เอาไว้เป็นข้อมูลประกอบการเลือกครับ

ขอบคุณครับ  xxspidy

เสริม PJR ให้นะครับ เมื่อสิ้นเดือน ก.ย. สั้นๆ เท่าที่จำได้นะครับเพราะเมาแป้ดกันไปแล้ว ราคาค่าอะไรจำไม่ได้ซักอย่างนะครับ เอาคร่าวๆ ละกัน

เป็นวันเกิดเพื่อน เริ่มสตาร์ตกันตั้งแต่ยังไม่ทุ่ม ไปกัน 8 คน ไปถึงร้านประมาณ 4 ทุ่ม ไม่พูดไม่จา เพื่อนพาเข้าห้อง V เลยครับ...
เปิดเมม 285 เรียกน้องทุกคน... จำชื่อได้คนเดียวชื่อน้อง มิถุนา เด็กเค้าเอง น่ารัก เอนเตอร์เทนดี แรงพอใช้ได้ ส่วนน้องๆ ที่เรียก
ก็ต่างกันไปครับ น่ารัก / แรง บางคนตามไปเก็บงานจนจบ บางคนนัวยับ มีหล่นคนนึง น้องนั่งนิ่งอย่างเดียวหวงตัวด้วย แต่หน้าตาน่ารัก
ส่วนตัวเค้า ผบ.โทร.ตามตอนตี3 กลับออกมาก่อน สรุปค่าใช้จ่าย ก็ 17,000 ครับ ไปถึง 4ทุ่ม เลิก ตี4 ก็ตก 6 ชั่วโมง
หารแล้วตกคนละ 2,000 นิดๆ ผมว่าราคาน่าคบนะครับ ช้างเผือกก็มีเยอะอยู่

ประมาณนี้นะครับ เมาเลยจำรายละเอียดไม่ค่อยได้ วันนี้รีบด้วยจะเลิกงานแล้วเลยรีบพิม
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o

ออฟไลน์ The_KingKong

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #8 เมื่อ: มกราคม 16, 2015, 05:01:28 PM »
หลังไมค์ ขอชื่อน้องที่นั่งนิ่ง ได้ไหมครับ จะได้ไม่เรียกเวลาไป  :xox03
และขอชื่อน้องอื่นๆ เรียงตามความแรง  :onion-044 ด้วยจะดีมากเรย  เอาไว้เป็นข้อมูลประกอบการเลือกครับ

ขอบคุณครับ  xxspidy

ขออภัยครับ เมาแป้ดไปเลย จำอะไรไม่ได้เลยครับ  :deadsure :deadsure

ออฟไลน์ Zero CooL

• ไปไหนไปกัน ได้ FUN ทุกคน
« Reply #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2015, 05:09:09 PM »
อย่างนี้ต้องไปทวนความจำด้วยกันซะแร้วม้าาง 555555  :cofc-9drinks
o-เป็นคนไม่ดีในสายตาใครๆ ดีกว่าไร้หัวใจกับเธอ -o