ผู้เขียนหัวข้อ: Review เที่ยวระยอง 2 วันเต็มที่กับชีวิต ( ไม่เคย รีวีวเลย )  (อ่าน 4978 ครั้ง)

ออฟไลน์ FVราตรีมิอาจลืม

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
 :dookdik26: ก่อนอื่นขอบอกเลยครับ ว่าไม่เคยเขียนเล่าเรื่องเลย เคยแต่อ่านของพี่ๆในนี้ พอดีมีโอกาสไปทำธุระที่ระยอง 2 วันเลยอ่านกระทู้ของคุณ Gee-t [ชีวิตแม่มห่วย] ที่ทำแผนที่ในระยองไว้ให้ และได้สอบถามเจ้าตัวไป ท่าน Gee-t pm บอกว่า 2 ร้านนี้ platinum กับ SKY

เอาละครับผมกับเพื่อน 2 คนเมื่อได้ road map แล้วก็เดินทางมุ่งหน้าเข้าเมืองระยองทันที  :ILPหื่น!

ร้านแรกที่ผมได้ไป ใครจะแวะเที่ยวระยองแบบผับละก็ผมขอแนะนำ ร้าน Zood นะครับร้านใหญ่และผู้คนมากมาย เปิดเพลงมันใช้ได้ เวลา 11.00 เดินหน้าไป zood ทันที ดื่มไปสักพัก กำลังกึ่มได้ที่ รู้สึกว่างานมันพึ่งเริ่มเปิด 3 คนพร้อมใจเผาหัวเรียบร้อย ( สาวใน zood ก็น่ารักดีนะ ) ถึงจะขอเบอร์สาวๆใน zood ไว้ แต่จุดหมายของเราต้องไปต่อ  ลุยต่อไปยังจุดหมายแรก Platinum ทันที

ร้านนี้เด็กให้เลือกเยอะพอควร เท่าที่เห็นน่าจะเกิน 20 + เลย ข้างในมีห้อง karaokea ให้นั่งได้สั่ง เหล้า mix เสร็จสับร้านนี้จะเป็นแนวเล้านั่งกิน มี DJ เล่นถ้าใครเที่ยวฝั่งธน ธนบุรี พลาซ่าก็คงจะคล้ายกัน แต่ต่างตรงไม่ใช่ coyoty ทั้งหมด จะมี coyoty เต้นส่วนหนึ่ง และอีกส่วนเป็น PR นั่ง

ผมขอแนะนำตัวเองว่า FV ละกันครับและ นาย B1 และ B2 ทั้ง 3 คนจัดว่าหน้าตาใช้ได้ ไป( ผับมีสาวมาขอเบอร์บ้าง ) เมื่อถึงร้านก็เลือกน้องๆ แต่ผมมี trick นิดนึงว่าผมจะไม่เลือกคนที่หน้าตาดีที่สุด มันมีเหตุผลตอนท้าย ! ผมเลือกผู้ ญ ที่ยิ้มให้เราบ้างและดูไม่ออกตัวแรง   :ILPหื่น! เมื่อผมได้สาวนั่งดื่มด้วยแล้วนาย b1 และ b2 ไม่รอช้าก็จัดการชี้ไปทีละคนตามใจชอบ แต่นาย b2 สเป็คสูงเลือก แจ่มไว้ก่อน

เริ่มดื่มก็ผมขอแทนชื่อเด็กที่ผมเลือกชื่อน้อง c ละกันนั่งดื่มกันไปก็ นั่งคุยกันไปตามภาษาของผม ! บทสนทนาบางส่วน

Fv : เปิดงานชนแก้วกันน้องๆชื่อไรบ้างคับ
เด็ก b1 เด็ก b2 : ก็แนะนำชื่อกัน
Fv : ดื่มกันเป็นพิธี
น้อง C : ดื่มเลยพี่อะ ดื่มเยอะๆ
Fv : ดื่มกับพี่บ่อยๆ รับลองน้องจะคอแข็ง
น้อง C : พี่ดื่มเก่งเหรอ
Fv : เปล่า พี่จะขี่คอน้องกลับ เพราะพี่เมา  รับลองแบกทุกวันแข็งแน่ 5+
น้อง C :  :Nonono

Fv : น่ารักแบบนี้ตัวเองมีแฟนแล้วแน่เลย
น้อง C : ไม่มี ค่ะ
Fv : ถึงมีก็บอกได้นะ บางทีตัวสำลองลงสนามไม่ถึง 15 นาทีก็ยิงได้เหมือนกัน
น้อง C : ทำหน้านิ่ง เงียบไป 3 วิ เหมือนคิดไรอยู่ ( ให้เดาคงคิดว่า ไอนิมันยังไง )

แต่การเป็นกันเองไม่แอ๊คมากก็ทำให้ 3 หนุ่มสนุกกันไปตามภาษา
b1 b2 ก็เริ่มเมา เต้นกันใหญ่เต้นกันไปมา เด็กของ B1 B2 ก็เอ่ยขึ้นว่าร้านปิด ตี 2 นะ ไปเที่ยว The love ต่อกันไหม ถึงเช้า

Fv : ไปสิ๊ มีร้านดื่มใช่ไหมบอกทางด้วยนะ
เด็ก B1: b2  : เด๋วตี 2 พวกหนูเลิกงานแล้วพี่รอหน้าร้านนะ
Fv : ok รู้เรื่อง

จากนั้นผมก็ถามน้อง C ทันทีว่าไปด้วยกันไหมคะ
น้อง C : หนุดูก่อนนะพี่
Fv : โหถ้าน้องไม่ไปพี่ก็ไม่ไปอะ ไอ b1 b2 มันมีสาวๆ ไม่อยากเปลี่ยวระหว่างทาง เด๋วโดนอุ้ม ยิ่งห่วงเนื้อห่วงตัวอยู่  :dookdik26:
น้อง C : งั้นพี่รอหน้าร้าน หนูเลิกงานละเปลี่ยนเสื้อผ้าก่อน

ไว้มาเล่าต่อครับ  :dookdik26:

ออฟไลน์ OverRide

• CLV VIP Member
  • สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
มีเรื่องใหม่ให้ติดตามล๊าววว.......ว :dookdik6:

ออฟไลน์ dungka_zz

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
มาต่อไวไวคับ

ออฟไลน์ FVราตรีมิอาจลืม

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
มาต่อครับ
ไอเราก็ไม่คิดว่าน้องเค้าจะไปครบ 3 คนหรอกที่จะไปเที่ยวผับกันต่อ คิดว่าคงอำมากกว่า แต่ที่ไหนได้ b1 b2 สั่งเช็คบิลเรียบร้อย ( ไวกว่าอีก )
พร้อมถาม FV ทันที ไปกันยัง  xxsad สาดดด

ผมไม่รอช้า ไปหน้าร้านได้ไม่ถึง 2 นาทีๆ น้องๆแต่งตัวธรรมดาออกมา 3 คนทั่วไปพร้อมไปเที่ยวกับเราแล้ว แล้วจะรอไรละค๊าบบบ  xxhaha

ไปถึงร้าน the love ตี 2 กว่าๆ เดินทางจาก ร้านplatinum มายัง the love ใช้เวลาไม่ถึง 10นาทีห่างกันไม่มาก

เข้าร้านปรับคนแน่นมากๆ ร้านนี้น้องๆบอกว่าเป็นร้านต่อของ คนที่นี่  :piggy-002 ที่ร้านนี้มีโคโยตี้ รัน drink ครับวิ่งขอดื่มได้เรื่อยๆ ใครคิดว่าเป็นสาย สาด drink แนะนำที่นี่แป๊ปเดียวหมดเป็นหมื่นแน่นอน เพราะว่าที่นี่ น้องๆจะรัน drink ได้อิสระ และทำยอดครับ จากที่สอบถามน้องที่มาด้วยกัน  ( น้องบอกมีเพื่อนทำงานที่นี่ )

เป็นเล้าที่มี DJ เล่นคนที่นี่ยืนเต้นครับ ไม่เน้นนั่ง ที่นั่งส่วนใหญ่จะอยู่ริมๆร้าน ( zone หลบมุม  ) แต่พวกผมไม่ได้เรียกเด็กในร้านนี้ เพราะเรา พกมาด้วยแล้ว 3 คน  :dookdik26:

น้องๆในร้านก็มาขอ drink ตามภาษาแต่เราเรียกก็คงไม่ได้ เพราะว่าตอนนี้ถือว่าครบองค์ประชุม FV b1 b2 ก็เต้นกันเรียกว่า ถ้าเสียค่าเข้า 300 ก็เต้นคุ้มละค๊าบ
น้อง C กับเด็กของ b1 b2 ก็เห็นพวกเราเต้น ฮา ไม่รอช้าน้องๆ ก็ส่าย step ปลาไหลมาเลย

ผมนิถึงกับลุกเลยครับ ( ไม่ต้องบอกนะอะไรลุก )

มาที่นี่ดีอย่างข้อแรกไม่เสียค่าน้องแล้ว ไม่เสีย drink แล้วเสียแต่เหล้า mixer เท่านั้น ( ดีแท้ )
น้อง C เต้นไป ก็พรางดูดปากผมไป คิดในใจ คืนนี้สงสัย  กุ เสียตัวแน่นอน  :xox03

เต้นไปได้สักพักปรากฎว่า เด็ก B2 หายไปครับ !
หะ น้องเค้าไปไหนอะ b2 ไม่รุมันบอกผัวมันอยู่ร้านนี้  :อึ้งแดก!  มันรอกลับพร้อมผัวมัน

ไอชิบหายชวนมาส่งมันปะเนี่ย อย่างที่กล่าวไว้แต่ต้น b2 spec สูงเลือกต้องแจ่มสุดๆ ไม่แจ่มจริงไม่เลือก

ปรากฎว่าแห้วแดรกครับ B2 ทำหน้าเซงเต้นไปเซงไป

ผมไม่รอช้าบอก B2 เอาน่าก็เรียกน้องๆที่นี่ก็ได้ ไปเรียกมาม่ามา ไม่ทันไร มาม่าก็จัดเด็กใหม่มาให้ b2 เรียบร้อย เต้นน่าเบิกบานต่อ

b1 ก็เต้นไม่คุยกับเพื่อนเลยครับเต้นโอบเอวน้องอย่างเดียว

ไม่นานนักตี 4 เราก็ตึงกันได้ที่เรียกว่าเมากันเลยละครับ

b1 ผู้เป็นงานไม่รอช้า พูดขึ้นมาทันทีว่า เห่ย ไปกินต่อกัน ยังอยากกินต่อ
b2 หน้าเซง เด็กไม่ออกมาด้วย  :dookdik26:

ส่วนผมกับ b1 ยังมีน้องจาก platinum คนละคนครับ
เราจึงไม่รอช้าถามน้องๆ ไปกินกันต่อไหมที่ห้องที่เราพัก ( พวกเราได้เปิดโรงแรมไว้ในซอยโลกีตัวเมืองระยอง )
น้องๆ ไม่รอช้าตอบไปซื้อ mix กัน เอาละครับงานนี้ วิ่งหาร้านซื้อ เหล้าน้ำแข๊ง

เมื่อได้ mixer เหล้าพร้อมก็มุ่งหน้าสู่ที่พักเราทันที แต่ทันทีทันใดเมื่อถึงโรงแรม b1 มันเดินไปกับน้องเปิดอีกห้องเฉย  :dookdik15:
ไม่พูดไม่จาจูงมือกันไปเฉย - - ปล่อย Fv กับ b2 น้อง c ยืนงงแดรก ตะโกน อ่าวเห่ย ไม่กินกันต่อเหรอ

b1 ตะโกนบอกเออ เมิงกินกันเลย ! อ่าวไอสาดได้ ญ ลืมเลยพงเพื่อน
เมื่อบรรยากาศ เหลือ เรา เพียง  3คน b2 เหมือนมองหน้า FV เหมือนรู้งาน เดินไปเปิดอีกห้องนอนคนเดียวเลย  :ILPหื่น!

เหมือนผมจะรู้แล้วว่า B1 b2 ต้องการมอบอะไรให้เรา  ผมก็ไม่รอช้าถามน้อง c ทันที ว่าจะนอนที่นี่กับพี่หรือจะกลับบ้านไหม อยูแ่ถวนี้เปล่าเด๋วไปส่ง
น้อง C บอกนอนกับพี่นี่แหละ  :บอมบ์

นึกในใจงานนนนนนกุมาแล้ววววววววว

ผมลืมบอกไปว่า b1 ตอนไปซื้อเหล้ากับซื้ำน้ำแข็งที่ 7-11 มันซื้อถุงยางยัดใส่กระเป๋าผมไว้ด้วย ( ไอนิรู้งาน ไม่ต้องสอน )

ยืดอก พก CD พร้อมจะรอไรค๊าบบบบบบบบบบบ
และแล้ว 1 วันก็จบโดยที่ b2 นอนคนเดียว

อย่างทีบอกไว้แต่ต้นครับผมมักจะเลือกน้องที่ยิ้มให้เราบ้าง ไม่ใช่ไม่สนใจเลยเพราะว่าคุณอาจจะได้ของแถม ! อ่อแล้วอีกอย่างจากที่ผมมีประสบกาม ที่กทมมา
โคโยตีที่ กทม กับที่นี่ก็คล้ายกันอยุ่อย่างนึง ถ้าคุณเลือกตัวจี๊ดแรงๆ มาเลย จะแรงมากครับในร้าน เรียกว่านั่งตัก ดูดดื่มพร้อมเหล้าเพียวและ เรียกว่าลูปเป้าคุณเล่นหนักเลย เราก็จะหื่นใส่ โคโยตี้ทันที แล้วเราก็จะเสียดื่มหนัก

ผมเลยแนะนำเป็นสองสายละกันครับว่า

1 เน้นนัว คือคุณตั้งใจจะนัวในร้านจริงๆ ถ้างั้นคุณนัวไปเลยครับตั้งแต่เรียกมาเลย เพราะโอกาสที่จะได้หล่อยต่อ คงน้อยเพราะน้องมองว่าไอนิหื่น !
2 สายหล่อย ถ้าคุณจะเดินทางนี้ต้องสุภาพไม่มือปลาหมึก และตลกครับ จะต้องมีจังหวะ เข้าทำแบบแนบเนียนไม่หื่น ไม่โตกตากมากไป ทีเล่นทีจริงไว้

ก็จบกันไปในคืนแรกครับ สำหรับค่ำคืนแรกที่ได้ท่องราตรีใน ระยอง ไว้มาต่อคืนสองครับ ตาม road map แล้วคือ sky !

ออฟไลน์ ClubAcE(CA)

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
สงสัยต้องทำเรื่องขอย้ายไประยองมั้งล่ะ
กรุงเตบมีแต่คนใจร้าย (ให้กรูนอนหน้าหอตลอดเลย) :Nonono
อยู่บนดินสิ้นไร้ไฟรัก
เวลาผ่านนานนักรักไม่หาย
สิ้นสูญอาดูรเดียวดาย....

ออฟไลน์ vanza

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
เยี่ยมครับ ไประยองก็ไปแค่ zood กับทานข้าวชิลๆ

ออฟไลน์ OverRide

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยู่นะ  :maow!