ผู้เขียนหัวข้อ: How to broke your Heart in 5 days  (อ่าน 42535 ครั้ง)

atsaw

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: How to broke your Heart in 5 days
« Reply #20 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:35:50 AM »
Waiting for Day 2.2: The foreplay  :dookdik26:

redred

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: How to broke your Heart in 5 days
« Reply #21 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 08:05:33 AM »

:yenta4-emoticon-0018:  You Are Absolutely Real Beautiful Player ....    :10:

ออฟไลน์ HEA7EN

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • Luv is Fuck, Ruk is Fake
« Reply #22 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 09:47:39 AM »
มีเรื่องให้แวปงานมาอ่านอีกแย้ว  :dookdik17:
“They were right when they said love is the slowest form of suicide, because her lips are laced with cyanide....and i'm addicted to her kiss!”

kimjiman

« Reply #23 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 09:56:38 AM »
เจรสสสส พี่กรูหวานได้ขนาดนี้เรยเหรอฟระเนี่ย  :6:

ออฟไลน์ PattayaCarPark

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • Pattaya Paradise
« Reply #24 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:24:11 AM »
DAY 2.2 – The coffee 2

She : นี่ไปเอามาจากไหนเนี่ย ตั้งใจเอามาให้ M เลยเหรอ
Me   : ใช่ครับผมตั้งใจให้ M แต่ผมไม่ได้เตรียมอะไรไว้หรอกนะ
          แค่รู้สึกว่าวันนี้ผมอยากให้ดอกไม้กับคุณ
She : ไม่เห็นจะต้องดีกับ M ขนาดนี้เลย M เกรงใจ
Me  : That’s alright, I did it with my pleasure.

เธอยังคงถือช่อกุหลาบนั้นอยู่ในมือไม่ยอมวาง แค่นี้ก็คุ้มค่าแล้วล่ะ..ผมบอกกับตัวเอง
และเริ่มรู้สึกว่า สายตาเกือบทุกคู่ในร้าน กำลังหันมามองที่โต๊ะของเรา

She : นึกยังไงถึงชวน M ออกมาทานข้าว
Me : Because I believe in Chance.
She : …………………
Me : You know, I think everything that happened last night is not a coincidence.
       It was prepared, It was my chance.
She : Why???
Me : ‘Coz, if last night it’s not my friend who sit with you.
       I would never have any chance to know you. You always popular
       among  many customers even I call for the reservation that would
       be no chance for me.
She : ไม่หรอก ถ้าเจอ M ในร้านก็ทัก ก็คุยกับ M ได้นี่
Me  : แต่ผมก็ยังไม่รู้อีกนั่นแหละ ว่าจะเริ่มต้นคุยกับคุณยังไง ผมคงไม่กล้าพอ
         ที่จะเดินเข้าไปหาคุณ แล้วบอกว่าผมอยากรู้จักคุณแน่ๆ
She : อย่างคุณน่ะเหรอจะไม่กล้า ไม่เชื่อหรอก แล้วทำไมไม่กล้าล่ะ
Me : เพราะผมเขินน่ะสิ เวลาผมอยู่ต่อหน้าคุณ...........
~o  เรื่องของความรัก มันไม่มี ถูก หรือ ผิด , มีก็แค่ รัก และ ไม่รัก   o~

ออฟไลน์ Ku.Rak.Dek

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:39:48 AM »
กริ๊วววววววววววววว ขนาดรู้ว่าจะจบอย่างเศร้ายังอยากติดตามแบบไม่เป็นอันทำงานเลย :dookdik24:
รักน้อง ต้องกลับตัว!

« Reply #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:02:50 AM »
DAY 2.2 – The coffee 3

ตรู๊ดๆๆ.......ตรู๊ดๆๆ.......เสียงโทรศัพท์ของเธอดังขึ้น
เธอขอตัวเดินออกไปโทรศัพท์ ผมพยักหน้าตอบตกลง เธอเดินออกไปนอกร้าน
ส่วนผมนั่งจิบกาแฟที่โต๊ะ รอลุ้นว่าจะอะไรกำลังจะเกิดขึ้น เมื่อเธอกลับมา....

เธอกลับเข้ามาในอีก 2 นาที ด้วยอารมย์หงุดหงิดเล็กน้อย
Me : Is everything alright???
She : My customer โทรมา ถามว่า M อยู่ที่ไหน
            M บอกเค้าว่าออกมาทานข้าวกับเพื่อน
            เค้าก็หงุดหงิดว่าทำไมไม่บอกเค้า แล้วออกมากับเพื่อนคนไหน
            แต่ M ไม่ได้บอก เค้าก็เลยอารมย์เสียกับ M
Me : ทำไมเค้าต้องเป็นแบบนั้น......

เธอเริ่มเล่าให้ฟังว่า ลูกค้าของเธอคนนี้ เป็นลูกค้าประจำที่จะมาหาเธอที่ร้านทุกวัน
เพื่อทานข้าวเย็นกับเธแและซื้อดื่มให้เธอ วันละ 4 ดื่มทุกวัน ก่อนจะกลับ หรือถ้า
ไม่กลับก็จะ run ดื่มเธอไปทั้งคืน
ผมถามเธอว่าแล้วทำไมเมื่อคืน M ถึงได้นั่งกับเพื่อนผมล่ะ
เธอบอกว่าลูกค้าคนนี้ไปประชุมที่พัทยา ไม่ได้มาเธอจึงได้นั่งกับลูกค้าอื่นๆได้
ผมบอกเธอว่า นี่ไงสิ่งที่ผมเรียกว่าโอกาส....

เธอเล่าให้ฟังอีก ว่าเค้าจะคอยดูแลเธอตลอดเวลาไม่ว่าในเวลางาน หรือแม้แต่
ในเวลาส่วนตัวของเธอเอง เช่นถ้าเธออยากออกไปดูหนัง เค้าจะถามว่าอยากดูเรื่องอะไร
แต่เค้าก็ไม่ได้พาเธอไป เค้าจะให้ลูกน้องไปซื้อตั๋วมาให้เธอ และบอกให้เธอไปดูคนเดียว
ไม่ต้องไปนั่งกับใคร หรือถ้าเธออยากออกไปซื้อของ เค้าก็จะให้ลูกน้องมารับเธอ
เมื่อลูกน้องโทรไปบอกเค้าว่าเธอซื้อของเสร้จแล้ว เค้าก็จะโทรเข้ามาบอกให้เธอ
กลับได้แล้ว กลับบ้านไปนอนพักผ่อน....เธอเล่าด้วยอารมย์หงุดหงิด

She : แต่ไม่เป็นไรหรอก เพราะ M จะทำงานที่นี่อีกแค่ 3 วัน
            แล้ว M ก็จะกลับบ้านแล้ว
Me : ทำไมล่ะครับ
She : M ต้องกลับไปที่บ้านหาแม่ แล้วต้องไปธุระกับที่บ้านที่เมืองจีน
Me : แล้วหลังจากนั้นล่ะ คุณจะกลับมาที่นี่อีกหรือเปล่า
She : ยังไม่แน่ใจ
Me : If I fly to you, to Singapore???
She : ได้สิ แต่บอก M ล่วงหน้านะ จะได้ไปรับ แม่ของ M ทำกับข้าวอร่อยนะ
Me : แล้วผมจะมีโอกาสได้ไปชิมอาหารที่แม่ M ทำหรือเปล่า
She : มันจะต้องเป็นเรื่องใหญ่มากๆเลยนะ ถ้า M จะพาคุณไปที่บ้าน M
         เพราะ M ไม่เคยพาเพื่อนผู้ชายคนไหนไปที่บ้านเลย.......

ผมเริ่มมองเห็นรางๆ แล้วว่าผมจะต้องเจอกับอะไรข้างหน้านี้.....
ทั้งจากตัวเธอเอง และลูกค้าของเธอคนนั้น....

ผมถามตัวเองว่า.........ผมทำถูกหรือเปล่าที่คว้าโอกาสนี้ไว้
                         แล้วมันคือ “โอกาส. หรือว่าจริงๆแล้วมันคือ “หลุมพราง”  กันแน่...........
~o  เรื่องของความรัก มันไม่มี ถูก หรือ ผิด , มีก็แค่ รัก และ ไม่รัก   o~

redred

« Reply #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:03:48 AM »
 :10:คำเดียวเรย หล่อว่ะ...

ออฟไลน์ .....Ton.....

« Reply #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:26:17 AM »
หวานซะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ :6:

khuntonza

« Reply #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:35:26 AM »
 :12:  เยี่ยมครับ..เยี่ยมจริงๆ..เป็นการเล่าเรื่อง ที่วางโครงเรื่อง และใช้ภาษาที่ดีมากครับ..  อย่างน้อย กระทู้นี้ ก็สามารถ ทำให้ผมยิ้มได้อีกครั้ง..ทั้งๆที่ผมไม่ได้ยิ้มอย่างนี้มา 40 วันแล้ว ตั้งแต่เธอจากไป..  ขอบคุณ . จขกท. มากครับ.. ขอตั้งตารอ อีกคน...  :cool:

ออฟไลน์ House

« Reply #30 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:45:49 AM »
เท่ห์มากเลยคับ  :cool: ผมคงทำไม่ได้ถึงขนาดนี้  :yenta4-emoticon-0018:

รอติดตามคับ (ถึงแม้เรื่องจะอยู่ศาลาคนเศร้า ตอนจบไม่อยากให้เศร้าเลย  :10:)
You'll Never Walk Alone

GarField

« Reply #31 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:46:15 AM »
Goto Singapore .............. Just DO IT!!!!
Don't hesitate

Like I did last summer.

« Reply #32 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:03:58 PM »
DAY 2.3 – The song

นาฬิกาบอกเวลา 7.00 pm
ผมขอโทษเธอที่ชวนคุยจนเลยเวลาที่บอกไว้
เธอยิ้มแล้วบอกผมว่า ไม่เป็นไร
เธอบอกว่าถ้ากลับไปที่บ้านคงไม่ทันแล้ว
เธอไปแต่งตัว ทำผมที่ร้านเลยดีกว่า
ผมขอไปส่งเธอที่ร้าน เธอยิ้มและตอบตกลง

ระหว่างทางผมเฝ้าภาวนา ขอให้วันนี้รถติดๆๆๆ
จะได้มีเวลาอยู่กับเธอได้นานๆ
ผมยื่นมือให้เธอ เธอจับมือผม เรากุมมือกัน
ผมมองหน้าเธอ “ That’s all I asking for”
เธอยิ้ม หัวใจผมหวั่นไหว.........

ผ่านสักพักเธอหยิบโทรศัท์ขึ้นมากดหาอะไรบางอย่าง
เธอเปิดเพลงให้ผมฟัง เธอบอกว่านี่เป็นเพลงโปรดของเธอ
เธอฟังเพลงนี้ทุกวัน แต่ผมฟังไม่ออก เพราะเพลงนั้นร้องด้วยภาษาจีน...
ระหว่างที่ฟัง ตาเธอเป็นประกาย เธอยิ้มให้ผม ดูเธอมีความสุข

เพลงจบ ผมถามเธอว่า เพลงนี้เกี่ยวกับอะไร
เธอบอกเพลงนี้ ผู้ชายร้องให้ผู้หญิงที่เค้ารัก
ถึงแม้เธอจะทอดทิ้งเค้าไปแล้ว เค้าก็ยังรักกเธออยู่เสมอ
คอยเป็นห่วง คอยดูแล ถึงแม้จะรู้ว่าเธอไม่สนใจ และไม่รักเค้าแล้ว
แต่เค้าก็มีความสุข ที่ยังได้รักเธออยู่อย่างนี้

เธอกลับไปกดหาอะไรอีกครั้งในโทรศัพท์
เธอบอกว่ามีเพลง เพลงหนึ่งจะให้ผมฟัง
เธอบอกว่า เธอให้เพลงนี้เป็นเพลงของผม
เสียงเพลงดังขึ้น แต่กลับผมนั่งมองแต่เธอ
ไม่ได้สนใจว่าเพลงนั้นจะร้องว่ายังไง
มีเพียงท่อน hook ที่พอจะจำได้รางๆว่า

If you gave me one chance to tell you, How I was feeling.
I will hold your hand and look in your eyes
And you’ll know I never let you go.

ผมนึกแช่งด่าการจราจรของกรุงเทพในวันนี้ ทำไมรถถึงไม่ติด ทำไมไม่มีรถชน
เราใช้เวลาเพียง 30 นาทีเท่านั้น ก็มาถึงที่ทำงานของเธอ
ผมเดินไปส่งเธอที่หน้าร้าน
เธอหันมายิ้ม “ขอบคุณมากนะคะที่มาส่ง M” แล้วโบกมือลา
ผมจับมือเธอไว้ แล้วบอกเธอไปว่า “ I’ll never let you go”

janjaow

« Reply #33 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:06:53 PM »
DAY 2.3 – The song

ผมจับมือเธอไว้ แล้วบอกเธอไปว่า “ I’ll never let you go”

โห เท่ห์มากครับท่าน

:12: :12: :12:

khuntonza

« Reply #34 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:40:47 PM »
 :cool:ผมจับมือเธอไว้ แล้วบอกเธอไปว่า “ I’ll never let you go”    พระเจ้า... มันช่าง... น่าอิจฉาซะจริง.. นี่แหละนะ.. มีความสุขกันให้มากๆ..

แต่สำหรับผมแล้ว..ตอนนี้ คงได้แค่บอกเค้าว่า.."  I love u.. i love u with all of my life .. But now for once .. i want  to love my self "   :cool:

ออฟไลน์ 卐CoYoTy_FaNcLuB♪

• ขอวางมือสักพักไปคบกะสาวกลางวันดูซักหน่อยนะ !
  • Most Value Player
  • พักสักแป๊บ อิอิ
« Reply #35 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:54:41 PM »
อ่านแล้วมันซึ้งโคดดดด  :yenta4-emoticon-0018: ทำไมหนออออ

ทำไมผมถึงแสดงออกตรงๆแบบทั่นพี่ PattayaCarPark แบบนี้ไม่ได้

ผมมันพวกปากแข็ง พูดไม่ออก ปากไม่ตรงกะใจแระการกระทำ ฮือๆๆๆๆ  :yenta4-emoticon-0018:

บอลสวยงามจงเจริญ เย้ๆๆๆ  :12:

ออฟไลน์ ..HELLBOY..

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #36 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 12:56:51 PM »
 :dookdik24: อ่านแล้วคิดตามว่าเราจะกล้าทำได้ยังงี่เปล่าน่า เขิ้น ตาย ....  :dookdik1:
เมื่อไม่มีฉันแล้วเธอจะรู้สึก.......

แต่ถ้าฉันไม่มีเธอคงจะ...........

« Reply #37 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:05:05 PM »
DAY 3 – The silence

คืนนั้นผมกลับบ้านมาอย่างมีความสุข
ผมส่งข้อความไปบอกเธอ
Tonight, Don’t drink too much na.
And please let me know if you’re home

ประมาณ 3.00 am ผมยังไม่หลับ
เพราะเพิ่งจะสิ้นสุดการสนทนาผ่านหน้าจอ MSN อันยาวนาน
ระหว่างเพื่อนๆ CLV ในประเด็นเรื่องการจัดทีมฟุตบอล
ทีมบอลสวยงาม – ทีมบอลเถื่อน
กว่าจะจัดสรรตำแหน่งกันลงตัว ก็ฮากันท้องขดท้องแข็ง

เสียงโทรศัพท์ของผมดังขึ้น
มีชื่อ M กระริบขึ้นที่หน้าจอ  ผมกดรับสาย

Me : Hello..are you home now??
She : Yes,just home about 10 minute.
Me : Get drunk tonight??
She : No, I didn’t drink too much.
Me : Good for you.
She : I’m so sleepy. Talk to you later na. Goodnight
Me : Goodnight ครับ

ก่อนจะหลับ ผมนึกถึงเพลง เพลงนึง
เลยลุกขึ้นมาส่ง SMS ไปให้เธอก่อนนอน

I never thought I'd miss you half as much as I do
And I never thought I'd feel this way the way I feel about you.
As soon as I wake up, every night, every day
I know that it's you I need to take the blues away.

It must be love, love, love.
It must be love, love, love.
Nothing more nothing less love is the best.

แล้วจากนั้น.......ความเงียบก็เริ่มขึ้น..........

ออฟไลน์ HEA7EN

• Luv is Fuck, Ruk is Fake
« Reply #38 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:08:35 PM »
แต่ก่อนผมเคย Romantic และ Sweet ได้แบบนี้เลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นเพราะอะไรผมทำแบบนั้นไม่ได้อีกแล้ว  :yenta4-emoticon-0018:
“They were right when they said love is the slowest form of suicide, because her lips are laced with cyanide....and i'm addicted to her kiss!”

ออฟไลน์ edis

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #39 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:11:17 PM »
แล้วจากนั้น.......ความเงียบก็เริ่มขึ้น..........    :dookdik4: 
แล้วจาเป็นยังไงต่อคับพี่....... มารอคับ
รู้ไหมว่า...นอกจาก..เวลา..ทำงาน.และ..นอน..แล้ว
เวลาที่เหลือคือ...''''''เที่ยว ไง''''''.....