ผู้เขียนหัวข้อ: How to broke your Heart in 5 days  (อ่าน 41814 ครั้ง)

aboutpop

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: How to broke your Heart in 5 days
« Reply #40 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:13:11 PM »
เพื่อนครับ น้ำตาเพื่อนไหลครับ :dookdik23:

ถือว่าเป็นคนนึงที่ไกล้ชิดเรื่องนี้พอสมควร เพราะป๋มมีปลากรอบ มุวะ555

If you belive in the chance. You must belive in DESTINY.

ออฟไลน์ House

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
Re: How to broke your Heart in 5 days
« Reply #41 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:14:57 PM »
ทำยังไงผมถึงจะโรมานติคได้เพียงเสี้ยวของท่านเนี่ย  :6: อยากเจอความรู้สึกแบบนี้ อยากทำได้แบบนี้ ........

แต่ผมทำไม่ได้  :yenta4-emoticon-0018:  :yenta4-emoticon-0018:
You'll Never Walk Alone

ออฟไลน์ Ku.Rak.Dek

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #42 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:21:26 PM »
ความโรแมนติกได้ตายจากใจผมไปกว่าปีแล้ว... :yenta4-emoticon-0018:
รักน้อง ต้องกลับตัว!

Dokluk

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #43 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 01:52:43 PM »
แต่ก่อนผมเคย Romantic และ Sweet ได้แบบนี้เลย แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นเพราะอะไรผมทำแบบนั้นไม่ได้อีกแล้ว  :yenta4-emoticon-0018:

ก็เพราะว่าได้มอบหัวใจ ให้ใครบางคนไปแล้ว

อ่านแล้ว มีความสุขมาก ๆ ยิ่งจิตนาการตามแล้วยิ่ง มีความสุข หัวใจพองโต อิอิอิ  :dookdik24:

ออฟไลน์ Frederick

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • เหงาและม่ายเบี้ย
« Reply #44 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 03:29:33 PM »
อิจฉาเฟร้ยยย

เป็นคนดีแล้วมันไม่มีใคร อยากจะเลว อยากเลวให้มันรู้ไป เผื่อมีใครซักคนต้องการก็พอ

ออฟไลน์ ~little devil~

« Reply #45 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 03:34:36 PM »
you are so sweet ..... :dookdik24: :dookdik24:

ออฟไลน์ PattayaCarPark

• CLV VIP Member
  • Pattaya Paradise
« Reply #46 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 04:57:14 PM »
DAY 3 – The silence

สายๆของวันหยุดวันนี้ผมตื่นมาดำรงชีวิตตามปกติ
ทำกิจวัตรส่วนตัว หาอะไรกิน Check mail – CLV
ทำอะไรๆ เรื่อยเปื่อยจนเวลาล่วงเลยไปจนถึงบ่ายๆ
 ในใจคิดถึง เธอ เหลือเกิน แต่ก็รู้ว่าเวลานี้คือเวลาพักผ่อนของเธอ
รออีกหน่อยละกัน ซักบ่าย 3 ค่อยโทรไปปลุก

3.00 pm กดโทรศัพท์ไปหาเธอ...........เงียบ
3.30 pm โทรไปอีกครั้ง.......................เงียบ

มองโลกในแง่ดีเข้าไว้ๆๆ เธอคงยังไม่ตื่น งั้นส่ง sms
Call me when you wake up na, miss you

ล่วงเลยไปจนถึง 6.00 pm...................เงียบ
เวลานี้น่าจะตื่นแล้วนี่นา
โทรไปหาอีกครั้ง.......................เงียบ
โทรไปอีก..................................เงียบ

มองโลกในแง่ดี เธออาจกำลังยุ่งๆ หรืออาจไม่สบาย งั้นส่ง sms
Are you OK? Please let me know if everything alright.

.................เงียบ......................

ผ่านมาถึง 8.30 pm เวลาที่เธอต้องเข้าทำงานที่ร้าน
โทรไปหาเธออีกครั้ง..............เงียบ
มองโลกในแง่ดีไม่ไหวแล้ว
โทรไปหาเพื่อนสุดเลิฟ สุดหล่อ ขอเบอร์เซลที่ร้านหน่อยจิ
เพราะอยากรู้ว่า เธอ มาทำงานหรือเปล่า
โทรไปหา เซลสุดสวย...................เงียบ
9.00 pm โทรไปหาเซลอีกที..........เงียบ
ส่ง sms ไปหาเธออีกครั้ง
What happen? Am I do anything wrong? Please let me know,
now I think of you so much.

ไรกันเนี่ย..........ผมบ่นกับตัวเอง......แล้วทุกอย่างก็....เงียบ.........
~o  เรื่องของความรัก มันไม่มี ถูก หรือ ผิด , มีก็แค่ รัก และ ไม่รัก   o~

ออฟไลน์ 卐CoYoTy_FaNcLuB♪

• ขอวางมือสักพักไปคบกะสาวกลางวันดูซักหน่อยนะ !
  • Most Value Player
  • พักสักแป๊บ อิอิ
« Reply #47 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:01:25 PM »
^
^
^
เอ่อ พี่นี่ก็ตื้อไม่เบานะเนี่ยยยยยยยยยย

รอตอนต่อไปนะฮับ  :yenta4-emoticon-0014:

khuntonza

« Reply #48 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:07:39 PM »
 :dookdik15:  เอาแล้วไง..ทำไมตอนท้ายๆนี่ เริ่มเหมือนผมแล้วแฮะ.. ความวังเวงเริ่มก่อตัว..ความหมองมัวเริ่มปรากฏ.. อย่าให้เป็นอย่างที่ผมคิดนะ.. :10:

aboutpop

« Reply #49 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:27:21 PM »
 :dookdik23:
ชีวิตจริงมานเป็นงี้แหละ

เวลามีโทรศัพท์นะก็จะเป็น 2-3สายซ้อนๆกันเข้ามา เวลาไม่มี โทรไปหาใครก็ไม่รับ

ออฟไลน์ นายกาเด้ง...xXx..!!

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ไม่มีแล้วใจที่เธอให้.เหลือแค่เพียงตัวชั้นที่หมดแรง
« Reply #50 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:31:13 PM »
สู้โลดคับ    :12: โทรต่อปาย  ตื้อเท่านั้นที่ครองคับพี่  :dookdik25:
ฮือ  :yenta4-emoticon-0018: ถึงจารู้ว่ามานต้องเส้า ก้อยังเชียร์คับ
เธอ..คือไฟ...ลุกไหม้  ..รุนแรง... เร้าร้อน...และสวยงาม..น่าลุ่มหลง!!
เธอ..จางไป..เมื่อหมดเชื้อ..ไม่มีใจ..เหลือไว้เพียง..เศษเถ้า..ของใจเรา
......
เธอ....คือ..คนนั้น....ลาก่อน..สิ่งดีที่ให้กัน....สวัสดี..ความปวดร้าว..!

« Reply #51 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:41:55 PM »
ความวิตกจริตเริ่มเข้ามาในจิตใจแระ  :dookdik21: :dookdik21:

ความพยายามสูงมากคับ  :dookdik6: :dookdik6: สู้ๆๆๆต่อไป  :dookdik12: :dookdik12:

« Reply #52 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:43:25 PM »
DAY 4 – The HOLE

วันแรกของการทำงาน ทุกอย่างดูเหมือนจะปกติ
แต่ผมทำงานไปแบบเซ็งๆ  รอเพียงให้หมดเวลาเท่านั้น
เธอ ยังคงไม่รับโทรศัพท์ของผม
เธอ ยังคงไม่ตอบ sms ของผม

10.00 pm. โทรหาเพื่อนสุดเลิฟ สุดหล่อ ผู้มี ipod ในครอบครอง
บอกว่า ผมจะเข้าไปที่ร้าน บอกเซล เอาเหล้าออกมาให้หน่อย
เค้าถามว่าผมจะเข้าไปทำไม รอค่อยไปพรุ่งนี้ด้วยกันสิ
ผมตอบไปว่า รอไม่ได้แล้ว
ผมต้องไปคืนนี้ มีเรื่องที่ผมต้องรู้ มีเรื่องที่ผมต้องทำ

11.00 pm ผมมายืนอยู่หน้าร้าน
เซลออกมาต้อนรับ ถามผมว่าทำไมมาคนเดียว
ผมตอบไปว่า มาหาคำตอบ เซลมองหน้าผมแบบงงๆ
ผมเดินเข้าไปในร้าน สายตากวาดไปเพื่อมองหาเธอคนนั้น
แต่ด้วยแสงสว่างที่มีจำกัด ทำให้ไม่สามารถมองเห็นได้ชัดเจน
ผมยังหาเธอไม่พบ

ผมเลือกนั่งที่โต๊ะริมประตู ที่สามารถมองเห็นโซฟาได้ทั้งหมด
เพราะผมรู้และมั่นใจว่า เธอ จะต้องนั่งอยู่ที่โซฟาตัวใดตัวหนึ่ง
ผมนั่งกินเหล้าคล้าเสียงเพลง ที่บรรเลงไปอย่างช้าๆ
ทั้งเซลและน้องๆที่คุ้นหน้ากันแวะมาทักทาย
พวกเธอแปลกใจที่วันนี้ผมมาคนเดียว ผมบอกพวกเธอไปว่า
ผมไม่เป็นไร สบายดี แค่มาพิสูจน์อะไรนิดหน่อย

เหล้าแก้วที่ 3 หมด สายตาเริ่มปรับชินกับความมืดได้ดีขึ้น
ผมหันหลังกลับไปมองที่โซฟาอีกครั้ง.....
แล้วเธอก็นั่งอยู่ที่นั่น ผมเห็นเธอ เธอเห็นผม เธอดูแปลกใจที่ผมมาคืนนี้

เสียงดนตรีดังขึ้นมา โหว่ว โอว โนว โนว....หวั่นไหวของ Body slam
สาดดดดดดดด ไอ้วงบ้านี่ เมิงมาเล่นเพลงนี้ ตอนนี้ทำไม...
ไม่อยากจะเหลียวมอง.....ฉันเคยบอกตัวเอง แต่ยังทำไม่ได้
ไม่อยากจะสนใจ แต่รู้ว่าไม่มีวัน และก็ไม่รู้ต้องทำอย่างไร.....
ผมนั่งมองเธอจนจบเพลง......

รู้ว่าเสี่ยงแต่คงต้องขอลอง รู้ว่าเหนื่อยถ้าอยากได้ของที่อยู่สูง
ยังไงจะขอลองดูซักที........คืนนี้เมิงเลือกเล่นเพลงได้ตรงชีวิตกรูเจงๆ...
หันไปมองหน้าเธออีกครั้ง กระดกเหล้าแก้วที่ 5 เข้าปาก
ก่อนเดินออกไปสงบสติอารมย์หน้าร้าน.....
~o  เรื่องของความรัก มันไม่มี ถูก หรือ ผิด , มีก็แค่ รัก และ ไม่รัก   o~

« Reply #53 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:48:59 PM »
รออย่างใจจดใจจ่อ :10: :10:

ออฟไลน์ batee

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #54 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 05:53:25 PM »
รออ่านด้วยเช่นกันครับ :10:

« Reply #55 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:02:17 PM »

มองโลกในแง่ดี – เธอคงมีเหตุผลของเธอ
                          ที่ทำให้มันเป็นแบบนี้ทั้งที่เมื่อวันก่อน ทุกอย่างดูดีไปหมด
                          เธอคงไม่ได้ใจร้ายขนาดนั้น

มองโลกในแง่ร้าย – มันก็แค่มารยาหญิง ของสาวกลางคืนที่แสร้งทำ
                            เพื่อหลอกล่อให้ผู้ชายโง่ๆ หลงเชื่อเพ้อฝัน ไปกับเรื่องโกหก
                            ประสบการณ์ก็ผ่านมาแล้ว ในศาลาคนเศร้าก็มีบทเรียนให้อ่านแล้ว
                            แค่นี้ยังคิดไม่ออกอีกเหรอ โง่จิง

หลังจากคิดทบทวนและถามตัวเองอยู่สักพัก
ก็เริ่มหาทางออกจากสถานการณ์ที่แสนสับสนนี้
และแล้ว..ผมก็สอบตกบททดสอบนี้ เกมส์นี้ใครรักก่อนแพ้.....
ผมยอมให้ หัวใจ อยู่เหนือ เหตุผล อีกแล้ว โง่ๆจริงเลย

คืนนี้ผมจะให้เธอเป็นคนเลือก ว่ามันจะเป็นยังไงต่อไป

1.ถ้าเธอกล้าเดินมาผม ผมจะสู้ต่อไป
2.ถ้าเธอยังนั่งมองผมอยู่อย่างนั้น ก็พอแล้วแค่นี้....

ผมส่ง sms ไปบอกเพื่อนรักทั้งสอง หลังจากตัดสินใจ
I think I just jump into a HOLE for suicide wa
Even I know it would hurt but sometime
Heart is over Head a.

ผมเดินกลับเข้าไปในร้าน...........

ออฟไลน์ pianolover

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #56 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:04:14 PM »
กร๊สสสสสส  :yenta4-emoticon-0018: :yenta4-emoticon-0018:

รอม่ายหวายยยแร้ววววว

เค้าตื่นเต้นนนน :dookdik13:

« Reply #57 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:09:17 PM »
 :dookdik15: :dookdik15: :dookdik15: เดินกลับเข้าไปแล้ว ..........

wait for result  :dookdik21:

ออฟไลน์ เฮียหมี บางกรวย ณ. นนทบุรี

• [EX:KRATING]
« Reply #58 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:10:41 PM »
ว่าจะไม่พิมพ์ตอบกระทู้จนกว่าจะจบ แล้วเดี๋ยวเค๊ามาแจมรายละเอียดด้วย
แต่ขอหน่อยเห๊อะ .... รีบๆพิมพ์แล้วโพสต์ต่อสิเฟ้ย พี่น้องครับ มันค้างอ่ะ

ถ้าจะพิมพ์จนจบในคืนนี้ เดี่ยวเค๊าเลื่อนนัดปาร์ตี้ออนเดอะบีชของเค๊าออก
ไปก็ได้เพื่อตามกระทู้ มาเขียนต่อเร็วๆ แล้วเดี๋ยวเราบินไปสิงค์โปร์กัน ท่าน
ก็ไปตามหารักแท้ ส่วนข้าพเจ้าขอไปสาดดื่มที่คลับแถว Singapore รอนะ

« Reply #59 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 06:27:16 PM »

ผมนั่งดื่มเหล้าและฟังเพลงต่อไปเรื่อยๆ
เซลสุดสวยและน้องๆยังงแวะมาทักทายกันเป็นระยะ
ก็บอกแล้วว่าไม่เป็นไร...กลัวผมจะเอาหัวโขกกำแพงตายรึไง
แต่ก็ขอบคุณนะครับที่เป็นห่วง...ผมอ่ะดูแลตัวเองได้...

เหมือนมีอะไรมาบอกให้ผมหันหลังกลับไป
เธอ เดินตรงเข้ามาหาผม
เธอ เดินก้มหน้า ไม่ยอมสบตาผม
เธอ เดินเข้ามกอดผม
เธอ กระซิบบอกผม “M ขอโทษนะ ยกโทษให้ M นะ”
                       “มีเรื่องมากมายเกิดขึ้น M อยากบอกให้คุณรู้ แต่ M ยังบอกไม่ได้”

เธอร้องไห้..............

ผมบอกเธอว่าไม่ต้องร้อง....ไม่ต้องขอโทษอะไรทั้งนั้น
I never angry, never mad at you.
I just want to know what happen? Tell me…
I want to know, I want to understand you.

เธอ มองหน้าผม “ขอบคุณค่ะที่ไม่โกรธ M”
เดี๋ยว M มานะ ขอไปเข้าห้องน้ำก่อน.......รอ M นะ......

ทั้งที่รู้เป็นหลุม ทั้งที่รู้ว่าตกลงไปแล้วต้องเจ็บปวด.......
แต่ผมก็กระโดดลงไปแล้ว............