โพลล์

พีน้องครับ คนที่ผมรัก โบ  กับคนทีรักผม  น้อง อ.   ใครดีครับ ปล. ต้องอ่านเรื่องให้ทันปัจจุบันแล

โบว์ โคโยตี้
 85 (29.9%)
น้อง อ.pr
 199 (70.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 195

ผู้เขียนหัวข้อ: เธอคนนี้ โบว์ คนทีทำให้ผมเกิดคำว่ารักแต่แรกพบและทำให้เกิดคำว่าตายทั้งเป็น @END  (อ่าน 284753 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanooksanan

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *

อ่าน สนุกมาก มาก 2 วัน เต็ม เต็ม อ่าน แล้ว นึกถึงอีกห้อง ห้อง live  ของ BLV ครับ ขานั้น เค้าไร้ใจ้ แต่เปี่ยมไปด้วย เทคนิค จริง จริง
เหมือน ความจริง อันเป็น คู่ขนาน

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• Most Value Player
  • *
  • LegendKiller
            ผมขอเล่าความรู้สึกส่วนตัว และความคิดเห็น หลังจากอ่านเรื่อง คุณ บ จบซะทีนะครับ (โคตรยาว) :yoyo016

ความรู้สึกระหว่างอ่าน ผมรำคาญคุณ บ มากๆ เหตุการณ์ และการคิดหลายๆอย่างช่างทำให้ผมอึดอัด และเซ็งจริงๆ

ประมาณว่า "เฮ้ย จะทำไปทำไมวะ" หรือ "บ้าไปแล้ว" ไม่ก็ "เค้าคิดอะไรอยู่เนี่ย" แต่ต้องยอมรับเลยว่า ลีลาการ"เขียน"

โดยทิ้งช่วงตื่นเต้น หรือไคลแมกซ์ ให้ติดตามต่อ ใช้ได้ดีทีเดียว แต่พออ่านคอมเม้นต์หลายๆคน ผมก็เริ่มคิดขึ้นมาว่า

"เทพยังไง" หรือ "เจ๋งตรงไหน" คือบางทีคุณกล้าทำ เช่น ตอนลุยในร้านแบบหาเรื่องให้ ญ 2 คนมาทะเลาะกัน

แต่บางครั้งคุณก็ลังเล และกั๊กเหลือเกิน ไม่ยอมตัดทิ้ง แล้วทุ่มไปทีละคน ซึ่งก็ไม่ควรทำ แต่บางตอน ผมว่าคุณ บ ทุ่มมากไป เช่นตอนไปรอ ที่ มหาลัย

จากตรงนั้น ผมก็งงๆ คิดว่าคุณน่าจะเอาจริง ไปๆมาๆ ก็ลังเลอีก...ผมละงง และรู้สึกรำคาญมาก (แต่ก็ยังอ่าน ฮ่าๆๆ)

ส่วนที่คิดไว้ ผมก็สงสัยนะว่า ทำไมไม่จัดการให้มันจบๆไปซะ อย่างตอนที่มีคนซื้อดื่ม โบว ไปส่งคอนโด ผมว่ามันต้องมีอะไรมากกว่านั้นแน่ๆ

หลายๆอย่าง ที่มันน่าจะรีบปิดเกมส์ก็ไม่ทำ จนบางครั้งก็แอบคิดในใจว่า คุณ บ มีปัญหาทางจิตรึป่าว....คือผมรู้สึกว่า เหมือนกำลังหา"อะไร"ซักอย่าง

มาเติมเต็มส่วนที่"ขาด" ลึกๆในใจ แต่มาหาในสังคมแบบนี้ งานแบบนี้ มันยากครับ เที่ยวพวกนี้ผมก็ไปมาหมด แต่ไม่บ่อยเท่าคุณ บ หรอกครับ

ออน ก็ไป โค ก็ไป นกป ก็ไป ผับ ก็ไป แต่ส่วนตัวแล้ว เซ็ง นกป มากสุด เพราะไปแล้วไม่เคยเสร็จ  :godester เองดีกว่า ฮ่าๆๆๆ

เรื่องการให้เกียรติหญิงที่ทำงานแบบนี้ ผมกลับไม่มองว่าคุณ บ เ็ป็นคนแบบนั้น ใช่..บางคนลวนลามมาก น่าเกลียด แต่ในกรณี คุณ บ ผมคิดว่า

น่าจะมาจากเรื่องของจิตใจ ที่ต้องการใครซักคนมากกว่า เลยทำให้เกิดการเทิดทูนสาวอาชีพนี้ และกลายเป็นว่า เป็นการให้เกียรติไป...และก็ทำให้คุณ บ

ต้องเจ็บ เพราะให้ใจไป แต่ก็งงอีก แล้ว น้อง อ. ล่ะ???? คือ ไม่ใช่ก็ตัดไป จัดการทีละคน ให้ชัดเจน ไม่เห็นต้องหาเรื่องปวดหัว หรือกั๊กไว้เพราะยังต้องการ

ที่ระบาย ซึ่งตรงจุดนี้แหละที่ผมว่าคุณ บ ไม่แฟร์ และ ไม่ให้เกียรติ ผู้หญิงเลย.......

สุดท้าย...ก็จะบอกว่านี่เป็นความรู้สึกในใจผมจริงๆที่มีหลังจากอ่านกระทู้นี้ ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมก็ไม่ได้รู้จัก คุณ บ มากมาย

ก็ได้แต่ตัดสินไปตามเนื้อเรื่องที่อ่าน และประสบการณ์ส่วนตัวของผมเอง

ปล. คนที่ผมนับถือว่าเป็น "เทพ" ก็มีแต่เฮียเฉิน ล่ะครับ  xxhaha

เข้ามาตกใจเฉยๆ ... ว่า edit กระทู้ตัวเองได้ไงอ่ะ ... มะใช่ VIP นี่หว่า ...

ไม่เกี่ยวกับกระทู้เท่าไหร่ แ่ต่เก๊า งง จริงๆ นะ ..  :yoyo-023
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ yaipause

• *
เยี่ยมมากครับ สำหรับมหากาพย์เรื่องนี้
ติดตามอ่านมา 2 วัน เนื้อหาชวนให้ติดตามครับ
แล้วจะรออ่านเรื่องต่อไปครับ
เป็นกำลังใจให้คุณครับ

ออฟไลน์ I Love Panda [STAB MODE]

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • แทงๆๆๆ แทงกระจาย อย่าอยู่ในระยะทำการนะ
            ผมขอเล่าความรู้สึกส่วนตัว และความคิดเห็น หลังจากอ่านเรื่อง คุณ บ จบซะทีนะครับ (โคตรยาว) :yoyo016

ความรู้สึกระหว่างอ่าน ผมรำคาญคุณ บ มากๆ เหตุการณ์ และการคิดหลายๆอย่างช่างทำให้ผมอึดอัด และเซ็งจริงๆ

ประมาณว่า "เฮ้ย จะทำไปทำไมวะ" หรือ "บ้าไปแล้ว" ไม่ก็ "เค้าคิดอะไรอยู่เนี่ย" แต่ต้องยอมรับเลยว่า ลีลาการ"เขียน"

โดยทิ้งช่วงตื่นเต้น หรือไคลแมกซ์ ให้ติดตามต่อ ใช้ได้ดีทีเดียว แต่พออ่านคอมเม้นต์หลายๆคน ผมก็เริ่มคิดขึ้นมาว่า

"เทพยังไง" หรือ "เจ๋งตรงไหน" คือบางทีคุณกล้าทำ เช่น ตอนลุยในร้านแบบหาเรื่องให้ ญ 2 คนมาทะเลาะกัน

แต่บางครั้งคุณก็ลังเล และกั๊กเหลือเกิน ไม่ยอมตัดทิ้ง แล้วทุ่มไปทีละคน ซึ่งก็ไม่ควรทำ แต่บางตอน ผมว่าคุณ บ ทุ่มมากไป เช่นตอนไปรอ ที่ มหาลัย

จากตรงนั้น ผมก็งงๆ คิดว่าคุณน่าจะเอาจริง ไปๆมาๆ ก็ลังเลอีก...ผมละงง และรู้สึกรำคาญมาก (แต่ก็ยังอ่าน ฮ่าๆๆ)

ส่วนที่คิดไว้ ผมก็สงสัยนะว่า ทำไมไม่จัดการให้มันจบๆไปซะ อย่างตอนที่มีคนซื้อดื่ม โบว ไปส่งคอนโด ผมว่ามันต้องมีอะไรมากกว่านั้นแน่ๆ

หลายๆอย่าง ที่มันน่าจะรีบปิดเกมส์ก็ไม่ทำ จนบางครั้งก็แอบคิดในใจว่า คุณ บ มีปัญหาทางจิตรึป่าว....คือผมรู้สึกว่า เหมือนกำลังหา"อะไร"ซักอย่าง

มาเติมเต็มส่วนที่"ขาด" ลึกๆในใจ แต่มาหาในสังคมแบบนี้ งานแบบนี้ มันยากครับ เที่ยวพวกนี้ผมก็ไปมาหมด แต่ไม่บ่อยเท่าคุณ บ หรอกครับ

ออน ก็ไป โค ก็ไป นกป ก็ไป ผับ ก็ไป แต่ส่วนตัวแล้ว เซ็ง นกป มากสุด เพราะไปแล้วไม่เคยเสร็จ  :godester เองดีกว่า ฮ่าๆๆๆ

เรื่องการให้เกียรติหญิงที่ทำงานแบบนี้ ผมกลับไม่มองว่าคุณ บ เ็ป็นคนแบบนั้น ใช่..บางคนลวนลามมาก น่าเกลียด แต่ในกรณี คุณ บ ผมคิดว่า

น่าจะมาจากเรื่องของจิตใจ ที่ต้องการใครซักคนมากกว่า เลยทำให้เกิดการเทิดทูนสาวอาชีพนี้ และกลายเป็นว่า เป็นการให้เกียรติไป...และก็ทำให้คุณ บ

ต้องเจ็บ เพราะให้ใจไป แต่ก็งงอีก แล้ว น้อง อ. ล่ะ???? คือ ไม่ใช่ก็ตัดไป จัดการทีละคน ให้ชัดเจน ไม่เห็นต้องหาเรื่องปวดหัว หรือกั๊กไว้เพราะยังต้องการ

ที่ระบาย ซึ่งตรงจุดนี้แหละที่ผมว่าคุณ บ ไม่แฟร์ และ ไม่ให้เกียรติ ผู้หญิงเลย.......

สุดท้าย...ก็จะบอกว่านี่เป็นความรู้สึกในใจผมจริงๆที่มีหลังจากอ่านกระทู้นี้ ก็แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมก็ไม่ได้รู้จัก คุณ บ มากมาย

ก็ได้แต่ตัดสินไปตามเนื้อเรื่องที่อ่าน และประสบการณ์ส่วนตัวของผมเอง

ปล. คนที่ผมนับถือว่าเป็น "เทพ" ก็มีแต่เฮียเฉิน ล่ะครับ  xxhaha

เอ้ย เพิ่งเห็นทู้นี้อ่ะ เป็นคนที่ช่างสังเกตดีจัง  คือ วิจารณ์มีประเด็น กล้าเสนอฟามคิดเห็นดีจัง ใช้คำพูดได้ไม่น่าเกลียด

ทำให้เก๊าอยากรู้เรยอ่ะ ว่า เฮียเฉิน คือใคร เฉินหลงป่าวอ่ะงับ  :xox02

ปล. ป๋มอยากรู้จิงๆนะ ใครคือเฮียเฉิน น่าจะเทพจิง เพราะดูจากที่เขียนวิจารณ์มา ดูมีแนวคิดมุมมองดีงับ  :yoexp52

ออฟไลน์ Zeaw

• *
คือ..ผมตามๆ link จากเวปอื่นมาอ่าน อ่านแล้วก็คาใจ เลยขอสมัครสมาชิกแล้วระบายหน่อย

เพราะเนื้อเรื่องชวนติดตาม + อึดอัดใจแทนจริงๆ ทำไมไม่ทำแบบนั้น ทำไมทำอย่างโน้น อ่านไปก็ลุ้นไป เหยี่ยวเหนียวเลย :cofc-9drinks

ความรู้สึกเหมือนได้กลับไปอ่านการ์ตูนเรื่อง Is" อีกรอบ(เรื่องนี้มันอึดอัด+รำคาญพระเอกจริงๆ ฮ่าๆๆ)

ผมก็เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าถ้าไม่ใช่ vip จะ edit ไม่ได้...ตอนนั้นจะแก้บางส่วนเห็นมีปุ่มให้กด ก็กดไป ฮ่าๆๆ

เข้าเรื่องซะที "เทพเฉิน" ที่ผมกล่าวถึง ก็ไม่ใช่ใครครับ "เฉิน กวน ซี" นั่นเอง ฮ่าๆๆๆ เฮียเค้าเจ๋งจริงๆ :RABBIT030

woWow

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

เข้าเรื่องซะที "เทพเฉิน" ที่ผมกล่าวถึง ก็ไม่ใช่ใครครับ "เฉิน กวน ซี" นั่นเอง ฮ่าๆๆๆ เฮียเค้าเจ๋งจริงๆ :RABBIT030

เห็นด้วยครับ สวกยอดแล้ว  :yoexp52 ผู้ชายคนนี้

ไอด้อลเก๊าเลยนะเนี่ย  xxhaha

ออฟไลน์ I Love Panda [STAB MODE]

• แทงๆๆๆ แทงกระจาย อย่าอยู่ในระยะทำการนะ
เฮียเฉินนี่เอง นึกว่าคราย อันนี้เทพจิง  xxspidy

ออฟไลน์ Weapon XxX : The Wolf

• "แขวนแก้ว"
เสียดายที่เจ้าของกระทู้ ไม่ใช่ เฮียเฉิน  :singleso-noiy :singleso-noiy :singleso-noiy :singleso-noiy :singleso-noiy

:onoinyong

ViNNY

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

ถ้าเป็น เฉิน กวน  ซี  อันนั้นโคตรพ่อ Full Option แล้วฮับ   :yoexp52

ออฟไลน์ elohssa

• *
สุดยอดมากครับ กว่าจะอ่านจบ

ออฟไลน์ Black Short

• *
 :6:
ขอชมเชย วิธีการเขียน ที่อ่านได้ง่าย น่าติดตาม มีครบทุกรส

เดาว่าเป็นเรื่องที่เค้นจากชีวิตจริงๆของหนุ่มกลางคืน

ผมคงไม่กล้าให้คำแนะนำอะไรกับคุณ beluny เพราะอ่านแล้ว คุณมีความเข้าใจโลกมากกว่าผม แม้นว่าอายุผมจะมากกว่าคุณหลายปีก็ตาม

แต่ผมก็อยากจะแสดงความเห็นว่า รักคนที่เรารักเขาดีกว่า มันเป็นรักอมตะ (เขาไม่รักเราก็เรื่องของเขา แต่รักเขาอ่ะ) ถูกแล้วที่จะเลือกรักน้องโบว์ ส่วนคนที่เขารักคุณแต่คุณไม่ได้รัก(เท่าน้องโบว์) ก็ต้องปล่อยเขา(น้องอ.PR)ไป เพราะเมื่อใดเขาหมดรักเรา เขาก็ทิ้งเราไปไม่แยแส

จะติดตามเรื่องต่อไป และให้กำลังใจเฉพาะเรื่องการเขียนครับ คุณเป็นนักเขียนที่มีพรสวรรค์

ออฟไลน์ BaLuNy4x4 [อยู่ตัวอยู่แล้ว ]

• ลูกผู้ชายหัวใจผ้านวม เลยตามเลย เพราะคนมันเคยตามเคย
เข้ามาอ่านกะทู้ซะหน่อย   เจอสับยับเหมือนกัน

อิอิ

ผมไม่ใช่เทพครับ ไม่เคยบอกด้วยว่าเป้น  เรื่อง เจ๋งหรือ เก๋าอะไร  แค่แชร์ประสพการณ์ขอรับ  ทุกท่าน

หวังว่าคงสบายดีกันนะครับ  :6:

อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เวลาเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ

... ตามนั้น

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
เข้ามาอ่านกะทู้ซะหน่อย   เจอสับยับเหมือนกัน

อิอิ

ผมไม่ใช่เทพครับ ไม่เคยบอกด้วยว่าเป้น  เรื่อง เจ๋งหรือ เก๋าอะไร  แค่แชร์ประสพการณ์ขอรับ  ทุกท่าน

หวังว่าคงสบายดีกันนะครับ  :6:

ใช่ซี่~ คุณ บ ณ ปัจจุบัน ได้ดิได้ดีไปแล้วนี่  :piggy-03

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

ออฟไลน์ etanhunt

• *
ขอขอบคุณพี่ บ มากครับที่ทำให้มีเรื่องดีๆๆ สนุก เศร้า ปนกันไปให้มาได้อ่านกัน
นั่งอ่านมา3วันเลยรู้ว่าเรานี้มาันอ่อนประสพการณ์มากๆๆ

ออฟไลน์ Dj-Joey

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • หลงเงา กระเด้าลม
บาลูนี่ กับ เสต.ต นี่เหมือนเคย ไป ชนกันที่ RB กับผม อยุช่วงนึงนะ

ไม่รู้ใช่ป่าว แต่อ่านมาจนจบ ละ หนุกดี 5 5 5
ทำดีไม่ได้ ก็ขอถ่อยดีกว่า

เที่ยวเพื่อเวปดิว่ะ  :RABBIT030

ออฟไลน์ Kyotosanify

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • ความจริงใจคือจุดเริ่มต้นของความเจ็บปวด
อ่านจบซักที

แต่ยังไงก็อยากจะเจอ

น้อง บ. กับ น้อง อ. ซักครั้งน่ะ

ออฟไลน์ kanpong

• *
 :วางระเบิด
ขอบคุณทุกความเห้นและกำลังใจ และ ขอบคุณทุกท่านทีติดตามอ่านนะครับ   
 jed19

ผมจะได้มีกำลังใจถ่ายทอดต่อไป ซึ้งใจจริงๆครับ 

ตามนั้น

ออฟไลน์ illinoiz

• *
 :onion0sf :meungtayy :Yingmang! rodmay-kick อย่างนี้ต้องเอาให้เจ็บ ......

ออฟไลน์ ชลรักษ์

• *

ออฟไลน์ I-I-I-I

• *