โพลล์

พีน้องครับ คนที่ผมรัก โบ  กับคนทีรักผม  น้อง อ.   ใครดีครับ ปล. ต้องอ่านเรื่องให้ทันปัจจุบันแล

โบว์ โคโยตี้
 85 (29.9%)
น้อง อ.pr
 199 (70.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 195

ผู้เขียนหัวข้อ: เธอคนนี้ โบว์ คนทีทำให้ผมเกิดคำว่ารักแต่แรกพบและทำให้เกิดคำว่าตายทั้งเป็น @END  (อ่าน 292050 ครั้ง)

ออฟไลน์ dometez

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ชนเผ่าอินคา
สู้ๆนะครับ ขอให้รักษาไว้ได้ทั้งสองคน  :dookdik25:

แต่ก็สงสารน้อง อ. นะครับ

แต่ก็สงสารท่านด้วย  :yenta4-emoticon-0018:

ออฟไลน์ Ryo

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

ออฟไลน์ นาย alpha

• Most Value Player
  • *
  • what is love?
ผมว่า ทั่นกำลังจะเสียน้อง อ แบบถาวร ไปจิงๆล่ะนะ....

ยกเว้นว่า

ทั่นจะไปขอโทษเธอที่ร้าน แล้วก็ง้อ แระให้สัญญาอีกทีว่ายอมตัด น้องโบว์ แบบถาวร จิงๆ

แล้วก็ไม่ผิดสัญญาอีก

น้อง อ อาจจะกลับมาคืนดีกับทั่นอ่ะน๊า

แต่ทั่นต้องตัด น้องโบว์ ทั่นทำได้หรือ ? ผิดสัญญาอีกที ผมว่า จบ ยาวววว แน่นอน เหอๆ

เอาใจช่วยฮะ รออ่านต่อ อิอิ  :10:

ผมเห็นต่างนะคับ

ไม่ว่าจะยังไง ถ้า พี่ บ ยังไม่เลิกง้อ

น้อง อ ก็ไม่มีวันไปไหนได้

ไม่ว่าพี่ บ จะผิดอีกกี่ครั้งก็ตาม

แต่เรื่องจะจบลงเลย

ถ้าพี่ บ ไม่โทร ไม่คุย ไม่ง้อ น้อง อ อีกคับ

ความเห็นผมนะ รู้สึก พี่ บ เลยคิดว่าน่าจะปะมานนี้

pepsid

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
 :dookdik15:  ผมว่าน้อง อ.ท่าจะ...ถอยห่างออกมา..หลายก้าวแล้วนะคับ..

แอบสงสาร...ตัวรอง แต่เอาใจช่วยพระเอกซำเมอ.... :8:

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ความอดทนคนเรา มีขีดจำกัดนะครับ
แต่ก็นะ.........ของตายมันย่อมไม่มีความท้าทาย
เราเลยต้องแสวงหา พวกเล่นตัว แล้วสยบซะ
 :dookdik14:

ออฟไลน์ herunya

• ชาตินี้ทั้งชาติอย่ามาเจอกันอีกเลย
 :dookdik15:

สถานการณ์ตึงเครียด

ขอให้ทั่นพี่ บ. สู้ต่อไปคับ เป็นกำลังใจให้

ข้าพเจ้าเพียงประหลาดใจ เมื่อกาลก่อน ไฉนรักสตรีเยี่ยงท่านได้

nina

ปล่อยน้อง อ ไปเถอะ  สงสารเค้า :10:

ek@hanoi

^
^
^
^
เห็นด้วยกับข้างบนครับปล่อยเธอไปเถอะครับยังไงพี่ก้ไม่ได้รักเธอ อย่าให้เธอต้องเจ็บมากกว่านี้เลยครับ   :25:

ออฟไลน์ โคนัน

แต่ถ้าผมเป้นท่านเจ้าของกระทู้นะ ผมคงเลือกน้องอ นะครับ เพราะผมถือคติรักที่เขารักเราจะดีก่าอ่ะครับ เพราะข้างหน้าเราไม่รูว่าคนที่เรารักเขาจะรักเราเมื่อไหร่ถึงจะทำดีขนาดไหน แต่เราก็ไม่รู้ว่าในใจเขาคิยังไงกะเรา  เขาอาจจะเห้นเราเป็นที่พักใจก็ได้ครับ มันก็แล้วแต่ความคิดของคนเรานะครับ   :dookdik24:

ออฟไลน์ Pimpin

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • Pimpin (-_-") เที่ยวไปเรื่อยจนกว่าจะเจอ"เธอ"คนนั้น
เจร๊สสสสสสส  เข้มข้นจริงๆ เรื่องราวของพี่ บ   :dookdik15:

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ท่านต่อไปนะครับ  กับสิ่งที่ท่านคาดหวังไว้   :dookdik6:

ผมก็อยากให้ท่านคิดดีๆ นะครับ ... เข้าใจครับว่า โบว์ เป็น ญ ที่ทำให้ท่านหลงรักตั้งแต่แรกพบ และมีความสุขแค่ได้เห็น, ได้เจอ, ได้พูดคุย   :dookdik24:

แต่ของพวกนี้มันก็ต้องมีจุดพอเพียงอ่ะครับ  ต้องดูว่าถึงตรงไหนเราควรจะหยุด   :25:

ถ้าเป็นประสบการณ์ของผม  ผมคงจะทุ่มเต็มที่กับน้องโบว์ในช่วงแรกๆ  น่าจะทุ่มหนักมากกว่าพี่ บ อีกนะ แต่ว่าจากที่ฟังเรื่องราวของพี่ บ แล้วผมว่าผมก็คงจะหยุดตั้งแต่ตอนที่เค้าผิดนัดที่มหาลัยหรือถ้าทนได้ถึงที่สุดก็ตอนที่กินยาแล้วล่ะ   :9:

เพราะเห็นท่านบอกว่าน้อง อ ก็น่ารักใช่ป่ะครับ  ก็เลยคิดว่า ลดระดับความน่ารักลงมาหน่อย แต่เพิ่มความรักความจริงใจเข้ามาแทนที่

ผมว่าก็เป็นการเลือกที่สมน้ำสมเนื้อนะครับ   :8:

แต่ก็ต่างคนต่างสไตล์น่ะครับ  แค่เป็นความคิดเห็น   :dookdik21:

แต่ยังจะขอติดตามเรื่องราวของพี่ บ  ต่อไปครับ  เพราะว่ามัน ...   :dookdik21:

เร้าจายยยยยยยยยยยยยยยยย สราดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด   :9:

ออฟไลน์ BaLuNy4x4 [อยู่ตัวอยู่แล้ว ]

• ลูกผู้ชายหัวใจผ้านวม เลยตามเลย เพราะคนมันเคยตามเคย
ขอกราบขอบคุณทุกๆความเห้นนะครับ   

ขณะนี้เรื่องราวของผมในเหตุการณ์ปัจจุบันดำเนินมาถึงน่าจะถึงจุดสุดท้ายแล้ว (แบบผมไม่คาดคิดด้วย)  ผมคิดว่าอย่างนั้น

แต่เนื้อเรื่องทีผมถ่ายทอด มาประมาณครึ่งทาง  คงไม่นานเกินไปจนเบื่อใช่ไหมครับ   

ผมอาจจะพิมน้อย ลงช้าไม่ทันใจหลายๆคน ผมกราบขออัยด้วยครับ   

บางทีบางครั้งเรื่องราวอยู่ในสมองมากมายแต่ไม่มีกำลังใจจะพิม  เพราะทุกครั้งที่พิม มันเจ็บ 

ความเห้นที ตัดน้อง อ   หรือ น้อง โบว์  แต่ละความเห้นทีพวกพีพี ให้มา มีค่ากับผมมาก ทำให้ผมยังเดินต่อไปด้ ขอบคุณจากใจจริงๆครับ

ผมจะพยายามพิม ลง ในกระทู้นี้ ให้ ยาวขึ้นและ  ลง บ่อยขึ้น

อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เวลาเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ

... ตามนั้น

ออฟไลน์ Pung-Pung

:10: เป็นกำลังใจให้ท่าน BaLuNy4x4 ด้วยครับ
เรื่องแบบนี้ ขนาดคิดยังเศร้าเลย แล้วนี่ต้องมาเรียบเรียงเป็นความคิด ออกมาเป็นเนื้อเรื่องแบบนี้ มันเจ็บยิ่งกว่าครับ  :yenta4-emoticon-0018:

แต่ก็ดีนะ ท่านได้รับรู้รสชาดของชีวิตเยอะแยะไปหมดเลย มีภูมิคุ้มกันแล้วคร้าบ สู้ๆๆๆ :dookdik12: :dookdik13:
ผูกเอง...ก็ต้องแก้เอง                                                   
ถ้าแก้ไม่ได้.... อืม...
ก็ตัดมันซะ..แค่นั้น

ออฟไลน์ dragonRadar in Love (too)

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
 :dookdik10: เชียร์ครับ เชียร์ ผมว่าเขียนไม่ต้องยาวมาก แต่จบแบบให้ลุ้นทุกครั้งเหมือนที่เล่ามาเนี่ยดีกว่านะครับ มันตื่นเต้นดูครับ เขียนรวบเดียวยาวเลย มันจะไม่น่าติดตามน้า

ถ้า ผม เป็นพี่ บ ผมจะไม่เลือกใครเลย ถ้าเที่ยวแล้วต้องเครียดมันผิด concept นะ แต่ยังไงก็ให้กำลังใจนะครับ สู้ สู้ ขอให้สมหวัง มีความสุขนะคร้าบ

ออฟไลน์ Soultaker

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
เป็นกำลังใจให้ ท่าน บ อีกคนคับ สู้ๆ คับ :dookdik10:
Third time lucky

ออฟไลน์ dometez

• ชนเผ่าอินคา
สู้ๆนะครับท่าน เป็นปกติของชีวิตคนเราที่ต้องเจอทั้งเรื่องดีและไม่ดี

ขอให้ผ่านมันไปได้อย่างปลอดภัย หวังว่าปัจจุบันนี้ท่านคงสบายใจแล้วนะครับ  :dookdik25:

ออฟไลน์ Blueocean

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
เป็นกำลังใจให้นะคับ แต่ถ้าเป็นผม ก็จะถาม โบว์ ไปตรงๆเลยว่าคิดยังไง แล้วเราก็ประเมินว่าไปต่อไหวมั้ย อย่างน้อยก็ได้ลองในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าทำดีที่สุด ดีกว่าไม่ได้ทำไรแล้วมานั่งเสียใจ สู้ต่อไปนะคับ

ออฟไลน์ スプーン

• This's He who came by water and blood-Jesus Christ
เข้าใจความรู้สึกเลยหล่ะครับว่ารู้สึกอย่างไรอ่ะ  :25: ทั้งงงทั้งสับสน มึนๆ  :dookdik22: แบบว่ามันจาอารัยก่ะกูมากมายว่ะ  :dookdik4: เนี้ย  :yenta4-emoticon-0018: ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้ครับ   :dookdik6:

ออฟไลน์ BaLuNy4x4 [อยู่ตัวอยู่แล้ว ]

• ลูกผู้ชายหัวใจผ้านวม เลยตามเลย เพราะคนมันเคยตามเคย
เธอ ไม่เคยปิดเครื่องใส่ผมเลย

เธออาจจะแข็งกระด้าง เพื่อดัดสันดานผม

หรือไม่ก็เธอตัดจริง  

แต่ผมเชื่อว่าเธอตัดจริง  เพราะเมื่อก่อนทีเราจะคบกัน เธอเคยบอกรักใครรักจริง ตัดใครก็ตัดจริง

ผมพยายามติดต่อเธอทั้งวัน  เธอปิดเครื่องตลอด

ทำผมว้าวุ่นใจมาก  นี่ผมจะต้องเสียเธอไป จริงๆ เหรอเนี่ย

บ่ายสี่  แก่ๆ  ผมโทรติดอีกครั้ง

" เฮ้ยทำไมปิดเครื่องล่ะ   " ผมถามเธอย่างสงสัย

"  ไม่อยากคุย หนูเบื่อ มันซ้ำซาก "

" เป็นพีน้องกันก็ไม่ได้เลยหรือ "  

" อย่าดีกว่าพี่ บ  หนูไม่ให้อภัยแล้วล่ะ  "

" แค่นี้นะ  "

เธอตัดสายผม

ผมคิดว่าคงจะจริง แล้วล่ะ เสียเธอไปแล้ว

ผมกำลังคิด ผมควรเข้าร้านไปเรียกเธอนั่งแล้วทำตัวใหม่ดีไหม

กับโบ ผมก็กำลังไปได้ดี (คือดีกว่าเมื่อก่อน )

ผมจะทำยังไงดี  

ผมตัดสินใจ ผมจะเข้าร้าน     อีกครั้ง

สี่ทุ่มนิดหน่อยผมถึงร้านแล้ว    

ผมคิดว่า โบว์คงจะได้นั่งไปแล้ว

เธอยังไม่ได้นั่ง    เธอ หันมายิ้มหวานให้ผม  

ผมคงจะแพ้ทางเธอจริงๆ  แบบศิโรราบ    

ผมเหลือบดู น้อง อ  ผมหาเธอไม่เจอ    

ผมตัดสินใจ ไหนๆ ก็จบกับ อ ก็ขอทุ่มให้โบว์ให้เต็มที่  

ผมบอกเซลเรียก โบว์มานั่ง

ใช่ครับผมนั่งกับโบว์อีกแล้ว    

ไม่เป้นไรๆ  

ขอซึมซับความรู้สึกดีดีนี้อีกสักครั้ง  

ผมและพองเพื่อน  น้องโบว์ เราเล่นทายลูกเต๋ากินช๊อตกัน

ผ่านไป ชม กว่าๆ   ผมมึนได้ที  

ผมจะเดินไป เข้าห้องนำประตูข้างร้าน มันเป้นกระจก ห้องน้ำนี้จะอยู่นอกตัวร้าน  

จะมีน้อง pr ผลัดเวรกันสองข้างคอยเปิดประตู  

ผมเดินมึนๆ ออกไป   ผมเหลือบเห้นใครคนนึงทำหน้าทีเปิดประตู  

ผมคิดว่า อ  

ผมนึกในใจตายห่ายังไม่ได้นั่งหรือเนี่ย        

แถมยืนเวรอีก  

ผมนั่งสูบบุหรี่หน้าห้องน้ำ ผมมองทะลุกระจก     เธอจริงๆด้วย

เธอสบตากับผม ยกมือไหว้ผ่านกระจก ผมรับไหว้

ผมทิ้งบุหรี่ไว้ข้างหลัง  และ เท้าเหยียบก่อนทีจะเดินเข้าไปในร้าน

ตอนนั้นบอกตรงๆ ไม่รู้ผมคิดอะไร  

"  ยืนเมื่อยไม๊ อ ."    

"      ไม่หรอกค่ะหน้าที่หนุ "  เธอตอบ

" สนุกน่าดูเลยนะ "    

"  น้อง อ ครับ ถ้าเมื่อย เชิญนั่งที่โต๊ะ "

"    พี่อย่ามาพูดเลยขอร้อง "    

"  ไปสิ๊  ไปนั่งเลย  พีพูดจริง  "  

" หนูไปเอง ไม่ได้ ต้องเซลบอก    "

" เดินไปบอกเลย เซลอยู่โน่น "  

" อย่าเลย  น้องเขานั่งอยู่ พี่จะไม่สนุก ปล่าว "

เธอพูดจบดังนั้นผมละจากเธอทันที  

ผมเดิน ไปที่โต๊ะ โบว์กำลังสนุกกับการทอยลูกเต๋า   กับ เพื่อนๆผม

ผมยกมือเรียก เซลประจำ  

" เอ่อ  โทษครับ  เรียกน้อง อ มานั่งหน่อย "  

" ได้ค่ะ "    เธออัตโนมัต  แล้วเดินทันที

เธอหยุด  กึก  หันกลับมาหน้าตาตื่น

" หา  !! ใครนะคะ คุณ บ . "

" น้อง อ. ครับ  "

" แล้วมานั่งกับใครคะ ?? !!  "

" ผมครับ "  

เธอรับคำสั่งพร้อมเดินไปแบบเหวอๆๆ

ผมไม่รู้ว่าผมคิดอะไรอยุ

แต่ผมทำไปแล้ว ........

ตามนั้น

อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เวลาเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ

... ตามนั้น

ออฟไลน์ ~little devil~

เข้าใจความรู้สึกเลยหล่ะครับว่ารู้สึกอย่างไรอ่ะ  :25: ทั้งงงทั้งสับสน มึนๆ  :dookdik22: แบบว่ามันจาอารัยก่ะกูมากมายว่ะ  :dookdik4: เนี้ย  :yenta4-emoticon-0018: ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้ครับ   :dookdik6:

เรื่องเหมือนพี่ที่sherbet เลยนิ พี่@~spoon~@เลยเข้าใจพี่baluny4x4ดี :8: :8:

ออฟไลน์ Realbatis™

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ทีมบอลสวยงาม : มิดฟิดล์ ตัวรุก
"ขณะนี้เรื่องราวของผมในเหตุการณ์ปัจจุบันดำเนินมาถึงน่าจะถึงจุดสุดท้ายแล้ว (แบบผมไม่คาดคิดด้วย) "  จบเเบบ ควบสองเเน่นอนครับ  :dookdik8:

อ่านดูจากตอนล่าสุดนี้   บอกเลยว่าทำถูกต้องเเล้วครับ    คนหนึ่งได้ไปเเล้ว  เเล้วมีเเนวโน้มว่าจะเสีย เเต่หญิงมีใจอยู่    ส่วนอีกคนยังไม่ได้ ดูหนทางเเล้วยังอีกไกลเเต่ยังพอมีโอกาศนิดหน่อย   เเต่ใจเราชอบคนนี้ มันต้องเรียกทั้งสองคนครับ ถูกเเล้วๆ  :dookdik23:

เสียเงินเหมือนกัน ต้องเอาให้เต็มที่ครับ  งานนี้ มีทุนอยู่เเล้ว 1   เเล้วมีเเนวโน้มว่าจะกลับเป็น 0 ด้วยซ้า   จะเอาอีกคนคงยาก นอกจากจะใช้ไม้เด็ด  คือช่วยให้น้องตัดสินใจง่ายขึ้น คือชวนมาปี้เท่านั้นอะครับ  เเต่ท่าจะยาก   

เรียกมาทั้งสองคนเลยนี้ถูกต้องที่สุดครับ ว่า "ตูจะเอาทั้งสองคนอะ" ถ้าได้ก็ happy ถ้าเสียก็เเค่ เท่าทุน   เเต่ในกรณี นี้ ผมให้

เสียหมดหน้าตัก 20% เหลือ 1 คน 50% ได้ สองคน 30% ครับ      เเต่ถ้าทิ้ง Pr จีบเเต่โค เเล้วเนีย  % ที่ได้คงเเค่ 3 % เองครับหุๆ :dookdik16:
แฟนพันธุ์แท้ - เพลงเรื่องจริง