ผู้เขียนหัวข้อ: เรื่องรัก ฉบับ ประทับใจถึงจะไม่ Happy Ending (ย้อนอดีต)  (อ่าน 54904 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pung-Pung

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
 :dookdik4:ผมรู้แค่ว่า หัวใจของผม มีเธอเข้ามาขีดเขียนเป็นคนแรกในชีวิต” :dookdik4:
ถึงกับอึ้งเลยครับ เป็นคำคมประจำวันได้เลยนะเนี่ย  :dookdik17:
แหม มันช่างสวยงามดีแท้ เข้ามาอ่านที รู้สึกแก่ไปเลย 14 ปีก่อน จบมหาลัยพอดี แต่น้องท่านเพิ่งอยู่ ม.1
ตรูดูแก่ไปเลย เฮ้อ :yenta4-emoticon-0018:
ผูกเอง...ก็ต้องแก้เอง                                                   
ถ้าแก้ไม่ได้.... อืม...
ก็ตัดมันซะ..แค่นั้น

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
สำหรับภาคต่อไป

ขอดูกระแสตอบรับก่อนนะครับ

ว่าจะเขียน "ภาค ปิดเทอมใหญ่ หัวใจหมกมุ่น"   

เป็นช่วงปิดเทอมตอน ม.3 รอเตรียมขึ้น ม.ปลาย

ขอคิดพล๊อตเรื่องก่อน  อิอิ   :dookdik14:

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ hartge

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
สนุกดีครับ รอติดตามภาคต่อ

น่าเสียดาย ผมเรียน รร ช ล้วน ไม่มี ญ แถมตอนเด็กๆยัง nerd อีกต่างหาก ไม่เป็นที่หมายปองจนถึงทุกวันนี้ 555

ออฟไลน์ Soultaker

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
เขียนภาคต่อด่วนเลยคับ กระแส ตอบรับดีแน่นอน :dookdik10:
Third time lucky

ออฟไลน์ Sancho

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด!!
สำหรับภาคต่อไป

ขอดูกระแสตอบรับก่อนนะครับ

ว่าจะเขียน "ภาค ปิดเทอมใหญ่ หัวใจหมกมุ่น"   

เป็นช่วงปิดเทอมตอน ม.3 รอเตรียมขึ้น ม.ปลาย

ขอคิดพล๊อตเรื่องก่อน  อิอิ   :dookdik14:

เอาเรื่องมหาลัยดิวะ

"พี่สนิท"อ่ะ

เอาเมิงนี่ชมรมรักคนแก่นี่หว่า

The only victory over love is flight

ออฟไลน์ KDN

เอ้าๆๆๆ คั่นเวลาด้วยเรื่องนี้ ก่อนจะถึงเรื่อง ของ อีตา Sancho

ภาคปิดเทอมใหญ่หัวใจหมกมุ่น
 (ให้เสียงภาษาไทยโดย พันธมิตร)

………..ในงานวันเลี้ยงอำลาอาลัย ของโรงเรียนชายล้วน  เริ่มต้นด้วยเพลงสนุกๆอย่าง เพลง เกลียดตุ๊ด , ประตู , มานี , เธอ  , ไม่ต้องใส่ถุง จนไล่มาถึงเพลงช้าอย่าง ดีเกินไป  ฟ้ายังฟ้าอยู่  ไม่ต้องห่วงฉัน และ ปิดท้ายด้วย เราและนาย ของโลโซ  ทุกคนมีน้ำตาแล้วปลดปล่อยอารมณ์กันเต็มเหนี่ยว เพราะเป็นวันสุดท้ายที่จะได้เจอกัน …..

……….วันรุ่งขึ้นเป็นวันปิดเทอมใหญ่วันแรก ผมนึกอยู่ว่า Summer นี้จะทำอะไรดี  ระหว่าง เรียนว่ายน้ำ หรือ เรียน คอมพิวเตอร์ หรือ ปล่อยชีวิต กิน นอน ตามประสาวัยรุ่น  สุดท้าย ผมตัดสินใจว่า จะไปฝังตัวอยู่ใน โรงเรียนที่ คุณพ่อสอนอยู่ เนื่องจากผมอยากลืมความรักครั้งแรก และพักผ่อนเรื่องเรียน

ที่ โรงเรียนมีการสอนซัมเมอร์ให้นักเรียน ม. 5 และ ม.6 เพื่อเตรียมสอบ Ent   ผมมันพวกนิสัยเสียถือ วิสาสะเข้าไปเล่นบาส ในโรงยิม  เล่นกัน  สิบกว่าคน กับ พรรคพวกแถวนั้น  เล่นไปเล่นมา ก็มีนักเรียนหญิงมาขอเล่นด้วย  ซึ่งหนึ่งในนั้น มีคนหน้าตาน่ารักผิวขาว หุ่นดี ใส่ชุดนักเรียน ม.ปลาย  มาเล่นด้วย   เล่นไปไม่ถึง 10 นาที ก็มีอาจารย์มาไล่เนื่องจาก   เล่นกันเสียงดัง กวนคนอ่านหนังสือ 

พวกเราวิ่งเผ่นแนบไปกันคนละทาง  แต่อะไรดลบันดาลให้ผมต้องวิ่งไปทางเดียวกับเธอ เมื่อเธอหยุด ผมก็หยุด
เรามองหน้ากันแล้วหัวเราะ  เราทั้งคู่ถามชื่อกันและกัน  เธอชื่อ S. เป็นนักกีฬาบาส ของโรงเรียน และ ยังเป็น ลีดส์เดอร์โรงเรียนในกีฬาในเครือจังหวัด  เธอเรียนอยู่  ม.5   สายศิลป์   ผมมองเธออย่างไม่ละสายตา เธอมีผมยาวประบ่า ผิวขาวมาก ตาและจมูกเล็ก  หน้าตาค่อนข้างสวย   สักพักเธอยิงคำถามมา 

S : P เล่นบาสใช้ได้นะ เป็นนักกีฬาโรงเรียนเหรอ แต่ทำไมไม่เคยเห็นหน้าอ่ะ 
ผม : อ๋อ  ผมโดดซ้อมบ่อย ไม่ค่อยเจอผมหรอก  (ผมอำเธอ)
S : แต่หน้าตาไม่คุ้นเลยนะ เนี่ย   บอกมาซะดีๆๆๆ
ผม : จะคุ้นได้ไง ก็เจอกันครั้งแรก
S : เอาเป็นว่า “ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ”  ไปก่อนน๊า พอดีเพื่อนรออ่านหนังสืออยู่
ผม : แล้วไว้เจอกันในสนามบาสนะ
S : ค่ะ

พูดจบเธอก็เดินจากไป  ผมรู้สึกแปลกใจว่า ทำไมผมต้องสนใจเธอทั้งๆที่ ผมไม่ได้มาเพื่อสิ่งนี้

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ถ้าไม่เจอเธอ ก้อไม่เข้ากะเรื่องสิคับท่าน
"ปิดเทอมใหญ่หัวใจหมกมุ่น"  :dookdik24:

ออฟไลน์ dometez

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ชนเผ่าอินคา
กะลังเศร้ากับเรื่องแรก  :yenta4-emoticon-0018:

ต้องมาลุ้นเรื่องร่อไปซะแล้ว :dookdik1:

ออฟไลน์ KDN

…..ครับ ผมนัดเพื่อนเล่นบาสตามเคย   แต่วันนี้ผมไม่เจอเธอ  แต่มีเพื่อนเธอมาเล่น  ผมก็เปลี่ยนชุดลงไป เนียนๆๆๆ แต่ใจของผมมันไม่ได้อยู่ที่ลูกบาส  หากแต่ว่ามันไปอยู่กับนักบาสหญิงคนนั้น……. และแล้วผมก็เจอเธอ เธอเดินมาพร้อมกับ J นักเรียน ม.3 โรงเรียนนี้ เธอตะโกนบอกเพื่อนว่า วันนี้ไม่เล่นนะ เพราะจะไปทานข้าวกับ J (ไอ้ คุณ J นี้หล่อมาก แถมรวยอีก พ๊มจาเอาอารายไปสู้ค๊าบบบเนี่ย อีกอย่างบ้านหมอนี่อยู่ห่างจากผมไม่ถึง 50 เมตร  ) ………

ผม พึ่งรู้ว่า S กับ J คบกันอยู่  จากปากของเพื่อนเธอ   อารมณ์แจ่มใสเมื่อวาน มันหายไปไหน มันกำลังหนีผมไปอีกแล้ว ทำไมต้องเป็นผม ทำไม  ???????

ตกเย็นเธอมาชวนเพื่อนเธอไปทานน้ำแข็งใส เพื่อนเธอก็ชวนพวกผมไปด้วย ซึ่งเพื่อนเธอแต่ละคนคุยสนุกมากๆๆ เราก็ฟังมุขตลกที่พวกเธอเล่น  โดยที่ S อยู่ต่อหน้าเพื่อนจะดูนิ่งๆ มาก เหมือนผู้ใหญ่  แต่ทำไมหน้าตาเธอดูเศร้าๆๆ   นั่งไปสักพัก  เธอขอตัวไปเข้าห้องน้ำ   

ใช่…ผมเจอเธออีกครั้ง ที่หน้าห้องน้ำ  เธอ มีน้ำตาที่แก้ม แต่เมื่อผมทักเธอ เธอ ฝืนยิ้ม แล้วพุดว่า

S :  เห็นหรือเปล่า
ผม : เห็นดิ เห็นน้ำตา ร้องไห้เรื่องไรอ่ะ เมื่อกี้ยังดีๆ อยู่เลย
S  : เราจับได้ว่า J มีคนอื่นน่ะ แล้วเค้าไม่ยอมรับ เราเลยทะเลาะรุนแรงกัน คงต้องห่างกันสักพัก 
ผม : มีอะไรให้ช่วยหรือเปล่า (อืม คิดไรไม่ออกอีกแล้วตู T-T)
S : งั้นช่วยมาเล่นบาสทุกวันได้ป่าว  เราจะได้มีเพื่อนและไม่เหงา 
ผม : ได้ดิ ขอมากกว่านี้ยังได้ เพื่อ  S จะได้กลับมามีรอยยิ้ม
S :  งั้นพรุ่งนี้ มะรืนนี้ เดือนนี้ เจอกันทุกวันนะ
ผม : ได้ครับ  คิดซะว่า อยู่กับคนบ้าจะได้ไม่ต้องเศร้า

เธอหัวเราะ แล้ว ก็ต่อยผมเบาๆ  ความรู้สึกนี้มันคืออะไร ผมไม่เคยเจอ ใครก็ได้ช่วยหาคำตอบให้ผมที ผมแอบรักแฟนชาวบ้าน
ช่วงนั้น Lift กับ Oil กำลัง มาเลย เพลง รักเธอแต่เธอไม่รู้   ผมอินกับเพลงนี้   เหลือเกินน

ออฟไลน์ KDN

ผมไปเล่นบาสกับเธอทุกวันๆ จนครบหนึ่งอาทิตย์  จนเพื่อนๆทั้งสองฝั่งเริ่มแซวกันเป็นพักๆ
แต่ผมยังตัดใจจาก พี่ อ  ไม่ได้ เพียงแต่ S ได้เข้ามาทำให้ชีวิตผมเบิกบานอีกครั้ง 
มีอยู่วันหนึ่ง หลังจากพวกเราทานข้าวกันเสร็จ เพื่อนๆ เหมือนรู้งาน…..ทิ้งให้ผมอยู่กับ S เพียงลำพัง

ผม : (แก้เขิล) เดี๋ยวไปซื้อน้ำก่อนนะ
S : ไม่ต้องไปซื้อหรอก กินด้วยกันนี่แหล่ะ  เอ้า….. เธอยื่นแก้วน้ำผลไม้ให้ผม
ผม : กินแก้วเดียวกันระวังติดน้ำลายกระสือ น๊า
S : ก็เลือกตรงนี้ยังไม่โดนปากเราสิ 
ผม : ไม่อ่ะ จะเล็งตรงนั้น เหมือนแอบจูบทางอ้อม
S : (ขำ….) เธอนี่บ๊องส์ จริงๆ    ถามอะไรอย่างดิ เคยจูบใครหรือยัง
ผม :  ยังเลย (กับแฟนคนแรกยังม่ะเคย T-T)    เพราะ ใครจะมาสนใจ คนบ้า อย่างผม
S : นั่นดิเนอะ ลืมไป…………   

ตื่นๆๆๆๆ  เธอปลุกผมในวันที่เรานัดกันไปอ่านหนังสือในห้องสมุด  ตอนนั้นเรารู้จักกันเกือบจะสามอาทิตย์

S : ตกลงจะมาหลับเฝ้าชั้นอ่านหนังสือหรือเนี่ย
ผม : ห้องสมุดนี่แล่ะ เป็นสถานที่ที่น่านอนที่สุดในโลก
S : อย่าพึ่งนอนดิ๊  งั้นช่วยแปลตรงนี้ให้หน่อย
   เธอลุกขึ้นมานั่งข้างผม เธอเอาหน้าอกมาชนผม  ผมงี้  ตัวชาไปหมด  ไม่คิดไม่ฝันว่าจะโดนของดี
   ครั้งแรกในชีวิต…..โดยคิดเพียงว่า  ทำไมมันนุ่มกว่าซาลาเปาไส้หมู เสียอีก
S : เอาตรงที่มีปากกาเน้นคำนะ  แต่อย่าอ่านดัง  คนเยอะ
ผม : ได้ดิ  ไหนล่ะไม่เห็นมีเลย   

(เธอก้มลงกระชิบข้างหูผม  บอกว่า  “ชอบ P นะ.”)

แล้วเธอก็เปิดหน้าถัดไป โดยมีเพลงๆ นี้แปะอยู่

“มันเกิดในหัวใจ ไม่อาจจะเข้าใจ เพราะความรู้สึกนั้นแปลก
เมื่อได้พบเธอทุกครั้ง จิตใจมันคอยหวั่นไหว ทุกทีที่พบกัน ทุกทีที่พูดกัน
ฉันเองรู้สึกเขินอาย แต่ในใจหัวใจลึก ๆ อยากพบและอยากเจอเธออย่างนี้

นี้ใช่ไหมที่เขาเรียกกันว่ารัก เพราะฉันไม่เคยได้รู้จัก รู้สึกกับใครสักที
นี้ใช่ไหม เมื่อฉันมีใจกับเธออย่างนี้ ทุกเวลา สิ่งที่เกิดในหัวใจคือรักเธอ

ไม่อยากสบสายตา ไม่อยากจะพูดจา เพราะกลัวเธอจะรู้ใจ แต่ในหัวใจลึก ๆ
ยังหวังไว้ว่าเธอคงจะรู้”

"ไม่ต้องถามเลย ว่า ตอนนั้นหัวใจของผมเป็นสีอะไร" 

ออฟไลน์ batee

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
 :dookdik1: โครตชอบเลยครับ พี่น้อง

addict

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
หวานมากมายอ่ะครับ

รักแบบเด็กใสๆ

คิดย้อนถึงอดีตแล้วมันสยิวดีแท้

ออฟไลน์ เถียนไป่กวง

รักหมดใจเลยนะเนี้ย โดนแบบนี้

ทำไมผมไม่มีบ้างเนี้ย สมัยนั้น ดันอยู่ รร. ชายล้วน ไม่ประสาอารายเลย  :dookdik24:

ออฟไลน์ toffy

เรื่องความรักในวัยเด็ก ทั่น ทำให้ผมนึกถึงอดีตผมที่ผ่านมาเลย

เยี่ยมครับ

pad1

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
หวานสะ......
อิจฉาแสรดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ gng

เยี่ยมเลยครับ อ่านแล้วยิ้มเลย :dookdik13:
เป็นเรื่องแนวย้อยยุคที่สนุกดีครับ

ออฟไลน์ KDN

เรานัดกันไปดูหนังและว่ายน้ำ เธอบอกมี เซอร์ไพรซ์  จะพาคนมาให้รู้จักตอนนั้น ใจผมเต้นรัว  นึกว่าจะพา J  แฟนเก่า ไปด้วย อารมณ์นั้นผมยอมรับว่าคิดแบบเด็กๆ จริงๆ

เธอพาหนุ่มมาด้วย คนหนึ่ง ซึ่งผมก็ตกใจ  เพราะเค้าคนนั้น ชื่อ  M ซึ่ง M นั้น เป็น เพื่อนสมัยเด็กของผมตอนที่เราอยู่ชมรมฟุตบอล ………..M เป็นลูกพี่ลูกน้องกับ S………..

เราดูหนังเรื่อง เจนนี่ กลางวันครับ กลางคืนค่ะ (ชื่อถูกหรือป่าวไม่แน่ใจ) ซึ่งหนังมันก็ซึ้ง ตามประสาหนังวัยรุ่น       เรา จับมือกัน ตลอดทั้งเรื่อง   หลังจากหนังจบ เราก็ไปทาน KFC และ มุ่งไปสู่สวนน้ำ
ณ ที่แห่งนั้นเธอทำให้ผมได้รับรู้อะไรบางอย่าง ที่เกิดเป็นครั้งแรกกับผม

เราไปเล่นสไลด์เดอร์ กันทั้ง 3 คน ไม่นาน แฟนของ M ก็ตามมาสมทบ เราสนุกสนานกันมาก เวลา S ใส่ชุดว่ายน้ำดู Sexy มากแม้ว่า จะไม่ใช่ ทูพีช…แต่เพราะเธอรูปร่างสมส่วนแล้วมีหน้าอก
     S เรียกผมไปที่แห่งหนึ่ง  เพราะว่าเธอทำแว่นตาว่ายน้ำหาย ให้ผมช่วยดำหาให้หน่อย หลังจากดำลงเป็นผมเจอวัตถุสีน้ำเงิน 

ใช่  ,มันคือแว่นตาว่ายน้ำ    ผมหยิบมันขึ้นมา……..พอผมดำขึ้นพ้นขอบน้ำ   กะจะเอาแว่นตาไปให้
เธอดึงหัวผมเข้าไปใกล้ในขณะที่ผมยังไม่ได้ลืมตา    อุ๊บบบ!!!

“ผมรู้สึกว่ามีไออุ่นมาสัมผัสที่ปากของผม  ผมไม่ได้เตรียมใจว่าเธอจะมาแบบนี้
ใช่แล้ว…. เธอขโมยจูบแรกในชีวิตของผม   ซึ่งมันเกิดขึ้นเร็วมาก แต่ผมจำได้ดี เราจูบกันตรงนั้น”

ผม : ขี้โกงหนิ  เล่นทีเผลอ
S : ไม่ได้เล่น แต่เอาจริงเลยจ้า
ผม : งั้นขออีกทีได้ป่าว
S : ไม่ได้   (พร้อมส่ายหัว)   ของดีมีครั้งเดียว

จากนั้นผมก็วิ่งไล่เธอในน้ำ  ผมได้แต่ยิ้ม แล้วมองเธอสะท้อนกับพระอาทิตย์ยามเย็น  ทุกอย่างมันลงตัวหมด  บรรยากาศ แสงแดด เธอ ผม……..ผมจำภาพนั้นได้ดีจนถึงบัดนี้

“ถ้าไม่เพราะความงี่เง่าของผมเอง ที่ทำให้เรื่องทุกอย่างมันจบ” 

pad1

มาต่อเลยนะ

ออฟไลน์ freak

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชอบโดนสาดกันนักชิมิ เด๋วสาดแมมด้วยโอ่งมังกรเลย
กลับมาเถอะวันวานนนนนนนนนนนน! :yenta4-emoticon-0018:
ยืนเชิดอยู่บนบาร์นึกว่าสวยนักหรือไง ที่เห็นกุมองอ่ะ กุแอบมองเกงในเมง

S จู่โจมไวมากคับ เล่นพระเอกของเรา ไม่ทันตั้งตัวเลย :dookdik1: