ผู้เขียนหัวข้อ: ผมทำถูกไหม?  (อ่าน 66369 ครั้ง)

ออฟไลน์ duck_meen

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
Re: ผมทำถูกไหม?
« Reply #40 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 11:48:52 AM »
ถ้าเปลี่ยนเป็นแฟนผม (คนที่ผมคบอยู่นี่แหละ)
ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคิดว่าผมให้อภัยได้นะ
แล้วค่อยไปตามแก้ปัญหา ยสตน. กันอีกที
ติดคุกตลอดชีวิต ฮือ ฮือ

เก๊าก็อยากไปเที่ยวมั่งไรมั่งน้า

squall7

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #41 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 11:53:31 AM »
ถ้าเปลี่ยนเป็นแฟนผม (คนที่ผมคบอยู่นี่แหละ)
ถ้าเป็นแบบนี้ ผมคิดว่าผมให้อภัยได้นะ
แล้วค่อยไปตามแก้ปัญหา ยสตน. กันอีกที

จริงรึเปล่า xxseedd xxseedd

พ่อพระจังเลยครับ

หล่อแสรด xxhahaha xxhahaha

squall7

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #42 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 11:55:38 AM »

แก้โดยซื้อ CONDOM ให้พกติดตัวไว้ตลอดครับ

ปลอดภัยดี xxseedd xxseedd xxseedd

ปล.ตอนนี้เขามี condom ของผู้หญิงด้วยนะ

แต่ไม่รู้ไปหาซื้อที่ไหน :dookdik22: :dookdik22: :dookdik22:

ออฟไลน์ PJS...

• CLV VIP Member
  • Most Value Player
  • รับนวดแผนไทย
« Reply #43 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 12:12:59 PM »

จิง จิง เหรอ..... :dookdik2:

BnZ

« Reply #44 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 12:17:12 PM »
เลิกคับเลิก ไร้ใจไปเลยคร๊าบบบ

xxsard xxsard xxsard

untouchable

« Reply #45 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 12:47:40 PM »
ถูกหรือไม่ถูก...ผมว่ามันไม่สำคัญหรอกครับ อยู่ที่ใจคุณมากกว่า ว่ารับได้กับเรื่องที่เค้าทำแค่ไหน?
อ่า...ที่สำคัญคือ มีครั้งแรก ย่อมมีครั้งที่ 2 (คุณสำคัญกับเค้าแค่ไหน? สิ่งที่เค้าทำกับคุณคงบอกคุได้ดีที่สุดนะครับ)

ออฟไลน์ jetto

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #46 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 12:53:44 PM »
เอ่อ อันนี้ถามจริงๆ เลยนะครับ ทำไมยังต้องคิดว่าควรให้อภัย คือมันมีอะไรมากกว่านั้นที่ต้องมาคิดว่าต้องให้อภัยหรือครับ
นอนกัน 4 - 5 คน แล้วไปมีอะไรกัน กับคนอื่น เสร็จแล้วค่อยมาบอกว่ามีแฟนแล้ว มันคงไม่ได้ช่วยอะไรนะครับ ไม่ได้ตั้งใจนี่ลักษณะมันเป็นยังไงเหรอครับ เค้าถึงเรียกว่าไม่ได้ตั้งใจ คิดภาพไม่ออกจริงๆ

ออฟไลน์ stranger®

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« Reply #47 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 01:02:15 PM »
No women comment for this case ?  :dookdik21:
คืนนี้กูจะยัดเยียดความเป็นผัวให้กลับมึง(เสียงเหนื่อๆพร้อมกับเอามือลูปหัว)!!!

kimjiman

« Reply #48 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:08:25 PM »
แมนรับบ่ได้  :yenta4-emoticon-0018:

ออฟไลน์ duck_meen

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #49 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:17:59 PM »
จริงรึเปล่า xxseedd xxseedd

พ่อพระจังเลยครับ

หล่อแสรด xxhahaha xxhahaha

จิง จิง เหรอ..... :dookdik2:

คือผมเปรียบเทียบว่า "ถ้าเป็นคู่ผม" น่ะครับ ไม่ได้หมายความว่า "ถ้าผมเป็น จขกท."
ก็คู่ผมคบกันมาจนรู้แล้วว่าไม่ได้ใจง่าย หรือหลายใจ แสดงว่าถ้ามีก็คงเป็นอุบัติเหตุจริงๆ

แก้โดยซื้อ CONDOM ให้พกติดตัวไว้ตลอดครับ

ปลอดภัยดี xxseedd xxseedd xxseedd

ปล.ตอนนี้เขามี condom ของผู้หญิงด้วยนะ

แต่ไม่รู้ไปหาซื้อที่ไหน :dookdik22: :dookdik22: :dookdik22:

ผมหมายถึงเรื่องที่ผ่านไปแล้วคร้าบ ท่านพี่ ว่าจะจัดการเรื่องจะท้องมั้ย จะติดโรคมั้ย อะไรประมาณนั้น

ผมไม่ได้ใจกว้างขนาดซื้อ CD ให้แฟนพกไว้มีอะไรกับคนอื่นนะคร้าบ
ติดคุกตลอดชีวิต ฮือ ฮือ

เก๊าก็อยากไปเที่ยวมั่งไรมั่งน้า

ออฟไลน์ ducky®

• *
  • Since 1985
« Reply #50 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:22:46 PM »
กระทู้นี้อ่านแล้วโมคอมเม้นอ่ะ...สะเทือนใจเกิน xxsadsard
คนที่ฟ้าส่งมาให้ฉัน คนๆนั้นจะเป็นคนแบบไหน
คนที่เดินตากฝนกันจนวันสุดท้าย ร้องไห้มีความสุข ใต้เงาพระจันทร์
คนน่ารัก.. คนที่อ่อนไหว.. คอยบอกรัก จุ๊บ จุ๊บก่อนนอน
คนที่คอยดึงหูตอนที่เราแอบมอง ให้ง้อชอบงอนตุ๊บป่อง จะเป็นเช่นไร.. หากคนๆนั้น นั้นมีจริง..

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
« Reply #51 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:43:02 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยย

เคยเป็นเหมือนกัน xxching
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

max77

« Reply #52 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:45:16 PM »
เอ่อ...คือว่านะครับ...ขอพูดตามจริง (จากความเห็นส่วนตัวของผมที่ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรกับเรื่องนี้นะครับ)

ผมไม่รู้จักผู้หญิงคนนี้มาก่อน ผมไม่รู้ว่าที่แล้วๆมาเธอดูแลความรู้สึกของคุณจขกท.แค่ไหน และเธอเข้าใจคำว่า "คุณให้อภัย และคุณไม่สนใจว่าเธอผ่านอะไรมา" แค่ไหน? (ถ้าเธอตระหนักจริง เธอคงไม่ปล่อยให้ตัวเธอเองไปตกอยู่ในสภาพที่ดูแลตัวเธอเองไม่ได้ขนาดนั้น จนนำไปสู่สิ่งที่คุณอาจจะไม่สามารถรับได้อีก)

มีอยู่ตอนหนึ่งที่เธอ(กล้า)ถามว่า "ถ้าเธอไปมีอะไรกับคนอื่น แล้วคุณจะเลิกกับเธอจริงๆเหรอ?" ผมบอกตรงๆว่า เธอกล้าจริงๆนะครับที่ตั้งคำถามแบบนี้ออกมา เพราะว่าถ้าเธอรู้จักความสำคัญและความมีค่าของความรู้สึกดีๆของคุณ เธอจะไม่กล้าแม้จะถามคำนี้ออกมาแน่นอน (ผมมั่นใจ...) และถ้าเธอคู่ควรจะเป็นคู่แท้ของคุณ (มีค่าพอที่คุณจะให้อภัยกับสิ่งที่เธอพยายามจะบอกว่า "พลาด" หรือ "อุบัติเหตุ") เธอจะกล้ายอมรับผิดอย่างเปิดเผยว่ามันเป็นอุบัติเหตุในวันนั้นทันที ไม่ใช่มาโดนคุณบีบจนต้องคายความจริงออกมาอย่างเสียมิได้  ถ้าเธอเห็นว่าคุณจะเป็นสามีในอนาคตของคุณจริง เธอจะไม่ปกปิดคุณเด็ดขาดครับ เธอจะรับมันด้วยความผิดอย่างเต็มใจเพราะคุณสำคัญกว่าความผิดพลาดของเธอครับ

และถ้าคุณให้อภัยเธอกับเหตุการณ์ในครั้งนี้ไป ความศักดิ์สิทธิ์ของความรักของคุณมันจะมีความหมายยังไงต่อไปในอนาคต (โอ้วว...แถมด้วย ยสตน อีกต่างหาก ยังไม่รู้ว่าโรคอะไรอีกเหรอเปล่า?....ขอโทษนะครับที่พูดตรงๆ)

ที่สำคัญที่สุดทั้งผมและคุณจขกท.ไม่มีทางรู้เลยว่าผู้หญิงคนนี้ ข้างในของเธอทั้งที่แล้วมา หรือจะต่อไปในอนาคต เธอพร้อมที่จะรักษา "การให้เกียรติ" ความผูกพัน และความสัมพันธ์ของคุณจขกท.แค่ไหน?

ใช่ครับ ถ้าเมื่อก่อนมันเคยมี หรือมันเคยใช่ แต่มันจะสำคัญอะไร ถ้าวันนี้มันไม่มี หรือมันไม่ใช่อีกแล้ว! (ไม่ต้องไปคิดนะครับว่าอนาคตมันจะเป็นยังไง....มันเป็นการลงทุนที่ไกลเกินไปครับถ้าเทียบกับความรักและความเอาใจใส่ที่คุณมีให้เธอเสมอมา นี่ยังไม่นับสิ่งที่คุณกล้าพามาให้แม่รู้จักด้วยนะครับ...ผมแทบจะร้องไห้แทนเลย...สุดยอดจริงๆครับ)

สรุป ผมว่าคุณควรจะจบทุกอย่างไว้ตรงนี้ครับ เก็บความรักและความห่วงใย (ถ้ามันยังโชคดีที่เหลืออยู่) ไว้เป็นต้นทุนสำหรับคนที่คู่ควรกับคุณและคุณแม่ของคุณดีกว่าครับ เธอไม่เหมาะสมด้วยประการทั้่งปวง เธอใช้ชีวิตกับความสัมพันธ์ที่ดีง่ายไปครับ (ขอฟันธงแบบนี้ไปเลยครับ)

ปล. นี้เป็นความรู้สึกและเหตุผลของผมคนเดียวครับ ซึ่งอาจจะผิดกับความคิดของใครๆก็ได้ครับ แต่ผมเพียงแค่แสดงความเห็นเท่านั้นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ intania85c

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #53 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:51:26 PM »
สะเทือนใจแทนจริงๆ  ผมกำลังใจครับ  

มันตัดไม่ขาดหรอก  เรื่องแบบนี้ผมว่า ไม่มีเหตุผล อารมณ์ล้วนๆ

จขกท  โปรดมาต่อทีครับ ว่าจุดจบมันจะเป็นอย่างไร

Lovely_Coyoty

« Reply #54 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 02:58:35 PM »

และถ้าคุณให้อภัยเธอกับเหตุการณ์ในครั้งนี้ไป ความศักดิ์สิทธิ์ของความรักของคุณมันจะมีความหมายยังไงต่อไปในอนาคต

ใช่ครับ ถ้าเมื่อก่อนมันเคยมี หรือมันเคยใช่ แต่มันจะสำคัญอะไร ถ้าวันนี้มันไม่มี หรือมันไม่ใช่อีกแล้ว!

เก็บความรักและความห่วงใย ไว้เป็นต้นทุนสำหรับคนที่คู่ควรกับคุณและคุณแม่ของคุณดีกว่าครับ  เธอใช้ชีวิตกับความสัมพันธ์ที่ดีง่ายไปครับ

ไม่รู้ท่านอื่นคิดไง แต่ผมเห็นด้วยกับประโยคข้างบนจริง ๆ ชอบมาก ๆ

ว่าแต่ เหตุการณ์มันแทบจะหาบใจรดต้นคอแล้วนะเนี่ย ถ้าท่าน จขกท. เล่าต่อ นั่นคือ กำลังจะเป็นเหตุการณ์ของวันนี้แล้วนะ

ออฟไลน์ PupPao

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #55 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 03:31:22 PM »
ผมเห็นด้วยกับคนส่วนใหญ่นะครับ...เลิกเถอะครับพี่

คนเราถ้าคบกันจริงๆจังๆแล้ว

ควรจะให้เกียรติกันทั้ง "ร่างกายและจิตใจ" ครับ

ซึ่งสิ่งที่เธอทำนั้น สำหรับผมมันเลวร้ายเกินจะให้อภัยจริงๆ  xxohmy

ในอดีต แฟนผม เค้าไปมีแฟนใหม่ แค่นี้ก็เจ็บเกินทนแล้ว  xxching

แต่นี่ หนีไปมีอะไรกับคนอื่นเลย เป็นผม ผมรับไม่ได้อ่ะ โหดร้าย  xxmsn-cry
รูปร่างหน้าตาไม่เกี่ยว อาศัยทางเปลี่ยว...และกำลัง

ออฟไลน์ Buff.

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #56 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 03:34:38 PM »
คุณ จขกท ทำถูกแล้วครับ NO WOMAN NO CRY   xxching

ออฟไลน์ wanderer

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #57 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 03:53:56 PM »
ผมขอแสดงความคิดเห็นในมุมมองของผมนะครับ ถ้าแฟนผมไปมีอะไรกับคนอื่นแบบมีสติสมบูรณ์ หรือแอบคบกันอยู่ ผมเลิกสถานเดียวครับ แต่ถ้าเกิดจากการเมาจนขาดสติและเมื่อส่างเมาแล้วเรื่องจบทันที แบบนี้ผมยังพอให้อภัยได้แต่ต้องไม่เกิดเหตุการแบบนี้เป็นครั้งที่สอง คนเราใครบ้างไม่เคยทำผิดพลาดมาก่อน ควรให้เขามีโอกกาสแก้ตัวบ้างครับ

Kilygon

« Reply #58 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 04:09:57 PM »
เป็นผม ผมเลิกครับ ยอมเจ็บครั้งเดียวดีกว่าครับ (อดีตไม่สำคัญ แต่ปัจจุบันเธอทำฉันเจ็บ) เป็นกำลังใจให้ จขกท ครับ

max77

« Reply #59 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 04:18:50 PM »
ผมขอแสดงความคิดเห็นในมุมมองของผมนะครับ ถ้าแฟนผมไปมีอะไรกับคนอื่นแบบมีสติสมบูรณ์ หรือแอบคบกันอยู่ ผมเลิกสถานเดียวครับ แต่ถ้าเกิดจากการเมาจนขาดสติและเมื่อส่างเมาแล้วเรื่องจบทันที แบบนี้ผมยังพอให้อภัยได้แต่ต้องไม่เกิดเหตุการแบบนี้เป็นครั้งที่สอง คนเราใครบ้างไม่เคยทำผิดพลาดมาก่อน ควรให้เขามีโอกกาสแก้ตัวบ้างครับ

ู^
^
^
^
เอ่อ...ขอโทษนะครับ...แล้วใครที่ไหนจะไปยอมรับกันล่ะครับว่า "ตรูมีสตินะเฟร้ยตอนนั้น ยสตน....แม่มมันส์เป็นบร้าาาเลย!"   :8:

(ขอโทษนะครับที่แสดงความเห็นแบบห่ามๆอย่างนี้  xxseedd)

สิ่งสำคัญไม่ใช่อยู่ที่ว่ามีสติ หรือไม่มีสติหรอกครับ เพราะว่ามัน "พิสูจน์ไม่ได้" (ต่อให้ได้....ผู้หญิงเค้าคงให้คุณพิสูจน์ไปนานแล้วครับ...ไม่มาเป็นอย่างนี้หรอกครับ) แต่สิ่งสำคัญคือ ก่อน (ยสตน) นี้อ่ะ เค้าให้เกียรติคุณยังไง...(คุณจขกท.รู้ดีสุด) มันห่างเหินกันไม๊? มันมีการเบื่อกัน ทะเลาะกัน ไม่เข้าใจกันซ้ำๆ บลาๆๆๆ ดังนั้นเหตุการณ์นี้จริงๆเป็นเพียงจุดสิ้นสุดเล็กๆ (ที่รับไม่ได้) เท่านั้นครับ

คุณจขกท. ถามตัวเองเสียงดังๆเถอะครับว่า...ที่ผ่านมาในเวลาอันใกล้ เธออยากได้คุณเป็นสามีจริงเหรอ? (หรือมีแต่คุณที่อยากได้ผู้หญิงอย่างนี้เป็นแม่ของลูก และเป็นลูกสะใภ้ที่แสนภูมิใจของแม่คุณ)