ผู้เขียนหัวข้อ: จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ  (อ่าน 103156 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night Sniper

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • หน่วยซุ่มยิงราตรี แก๊งค์เกาไข่
จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:04:37 PM »
ผมเริ่มเที่ยวโคมา 6 ปี
มีน้องๆผ่านเข้ามาในชีวิตผมมากหน้าหลายตา
ชีิวิตกลางวันผมนั้นก็ยังคงดำเนินไปตามปกติ ด้วยว่างานการที่เข้ามา ทำให้ห่างหายไปจากการเที่ยวกลางคืนนานพอสมควร
หากแต่ในช่วงนี้มีโอกาสได้กลับคืนสู่วงการอีกครั้ง
จากที่เลิกเที่ยวไปนานนับปี ตอนนี้กลับมาเที่ยวเฉลี่ย 2 วันครั้ง เหนื่อยสราดดด  :dookdik22:

เสือไม่ทิ้งลายฉันใด ชายฉกรรจ์ย่อมไม่ทิ้งสันดานฉันนั้น
การกลับมาเที่ยวหาความสุขวันๆก็เริ่มฉุดตัวเองให้เข้าไปจมปลักกับวงจรเดิมๆ
และแล้ววิชาไร้ใจที่คิดว่าเคยฝึกสำเร็จก็สนิมขึ้น  jed11

ช่วงนี้นอนไม่หลับเลย เริ่มคิดถึงคนที่เราเคยไร้ใจด้วย สับสนกับการที่ชีวิตไม่รู้จะเอายังไงกับตัวละครใหม่ๆ
.. ไม่รู้จะบ่นยังไงกับใคร มันเหมือนทุกวันต้องสู้ฝ่ายสว่างกับฝ่ายมืด
ด้วยว่าพื้นฐานแล้ว ตัวเองเป็นคนอ่อนโยน ขี้เกรงใจ เห็นอกเห็นใจคนอื่น
แต่ด้วยประสบการณ์แย่ๆมากมาย ทำให้ภายในต้องสร้าง dark mode ขึ้นมา  jed18 เพื่อเป็นเกราะคุ้มกันภายนอก

แต่ก็บ่อยครั้ง ที่ light mode กับ dark mode มักจะตีกัน วุ่นวายไปหมด
บางทีน้องๆถึงได้งงเรานักว่า มรึงจะเอาไงกันแน่ฟะ 555+

เอาเป็นว่าจะขอเล่าถึงตัวละครหลักในชีวิตผมได้แก่

น้อง P1 : http://www.coyotylover.com/index2.php?topic=4009.msg99330#msg99330

น้องแพร : http://www.coyotylover.com/index2.php?topic=4009.msg99650#msg99650

แนน : http://www.coyotylover.com/index2.php?topic=4009.msg101001#msg101001

น้องปิ่น : http://www.coyotylover.com/index2.php?topic=4009.msg103343#msg103343

บทนำคั่นพัก : http://www.coyotylover.com/index2.php?topic=4009.msg103966#msg103966

น้อง Sand : http://www.coyotylover.com/index2.php?topic=4009.msg103987#msg103987

น้องเฟรนด์ : http://www.coyotylover.com/index2.php?topic=4009.msg106361#msg106361
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 06, 2009, 07:03:14 AM โดย โกโบริ [เปลี่ยนก็ได้วะ] »
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,4009.0.html

MSN: NS_CLV@windowslive.com

• หน่วยซุ่มยิงราตรี แก๊งค์เกาไข่
Re: ชีวิตดก
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:10:36 PM »
กรรม จะแก้ไขหัวข้อกระทู้ไงอะครับ พอดีรีบกดส่งข้อความไปหน่อย ยังตั้งชื่อไม่เสร็จเลย
จะรายงานผู้ดูแล ระบบก็บอกว่าไม่สามารถรายงานได้ งง
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,4009.0.html

« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:23:52 PM »
น้อง P1

เธอเป็นน้องสาวที่น่ารักของผมตลอดมา
แม้ไม่เกี่ยวพันกันโดยสายเลือด แต่เราก็รู้จักกันมานานมากว่า 5 ปี
ตั้งแต่เธอยังเป็น นร.มัธยมต้น เรารู้จักกันผ่านการ chat ในอินเตอร์เน็ต สมัยผมยังละอ่อนนัก
มีการแลกรุปทางจม.(สมัยก่อน สแกนเนอร์ยังเป็นหมื่นอยู่) น้อยบ้านนักที่จะมีการสแกนไฟล์ลงคอมฯ

ต่อมา เมื่อเธอย้ายเข้ามาเรียนม.ปลายในกทม. เรามีโอกาสเชื่อมสัมพันธ์กันมากขึ้น
น้อง P1 นั้นน่ารัก ขาว หมวย ดัดฟัน รูปร่างสูงยาว
ไม่แปลกเลยที่เธอจะได้รับตำแหน่งดรัมเมเยอร์ของ รร.ในเวลาต่อมา

เราเป็นคู่พี่น้องที่รักกันมาก เพราะผมเองนั้นอยากมีน้องสาวตั้งแต่เด็ก แต่ก็ไม่มี เลยต้องมาหาเอาเอง 555
ผมไม่เคยรู้สึกกับน้อง P1 ฉันชู้สาวเลย อาจเพราะด้วยความที่ตัวเองอยากมีน้องสาว อยากปกป้องกระมัง (บอกแล้วยังละอ่อน  :dookdik26:) มีแต่หวงกันไปมามากกว่า เพราะเวลาไปเที่ยวกับกลุ่มเพื่อน ผมก็มักจะพาเธอไปเสมอ ด้วยความใสของเธอ
จึงมีแต่เพื่อนๆผมจ้องงาบกันทั้งนั้น

จนกระทั่งผมต้องไปเรียนต่อที่เมืองนอกเป็นเวลา 2 ปี เราจึงขาดการติดต่อกันไปพักใหญ่

และแล้วไม่คาดคิด เมื่อผมกลับมาเรียนป.ตรีที่เมืองไทย ก็ได้เข้าเรียนที่มหาวิทยาลัยเดียวกับเธอ
ซึ่งผมไม่เคยคิดเลยว่าความสัมพันธ์ในครั้งนี้จะเปลี่ยนไป... และน้องสาวที่แสนน่ารักของผมจะทำให้ผมต้องก้าวเข้ามารู้จักคำว่า "โคโยตี้" และชีวิตพังยับเยินในเวลาต่อมา...

GoFL

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 03:29:56 PM »
ยินดีต้อนรับสู่ ศาลาคนเศร้าครับ

เรื่องเดิม ๆ มีจบไป แต่ก็มีเรื่องใหม่ ๆ ที่กำลังเข้าฉายอยู่หลายเรื่อง

« Reply #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 04:05:38 PM »
เมื่อได้เรียนที่เดียวกัน บวกกับความสนิทสนมคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี
เรามักเดินไปไหนมาไหนในรั้วมหาวิทยาลัยด้วยกัน
น้อง P1 นั้นขี้อ้อน ชอบควงแขนผมคุยกระหนุงกระหนิง อวดคนนู้นคนนี้อย่างภาคภูมิใจตลอดว่าผมเป็นพี่ชายที่แสนดี
สร้างความอิจฉาให้กับเพื่อนๆผมในมหา'ลัย อย่างมาก

จนมีอยู่วันหนึ่ง เพื่อนผมต้องการไขข้อสงสัย

เพื่อนรัก: "เฮ้ย ไอ้บอล(ชื่อผม) มรึงกะ P1 เป็นพี่น้องกันจริงหรอวะ"
Ball the man: "เออ สิวะ กูไม่ได้คิดไรกะน้องเค้า เรารู้สึกกันฉันพี่น้องจริงๆ"
เพื่อนรัก: "แต่น้องเค้าข่าวคาวเรื่องผู้ชายเยอะมากนะเว่ย เจ้าชู้ชิบหาย เห็นว่าควงหนุ่มเปลี่ยนหน้าไม่ซ้ำตลอดเลย"
Ball the man: "มรึงจะบ้าเหรอ กูรู้จักน้องเค้าตั้งแต่นมยังไม่ขึ้นเลย เรียบร้อยจะตายห่า คนแมร่งก็ลือกันไปเรื่อย"
เพื่อนรัก: "มรึงไปนอกมาจะไปรู้ไรวะ เดี๋ยวนี้ น้องเค้าแรงนะ สราดดด"
Ball the man: "แรงเริงไรฟระ กูกลับมาเรียนนี่ได้ปีนึงละ ยังไม่เห็นเค้าจะเดินกะหนุ่มไหนเลย"
เพื่อนรัก: "กรูกลัวมึงจะเป็นรายต่อไปน่ะสิ"
Ball the man: "ไร้สาระ!"

ผมก็ไม่คิดอะไรมากมาย เพราะไม่ใช่ครั้งแรกที่ผมได้ยินข่าวคาวเกี่ยวกะน้อง P1
บ้างก็ว่าชอบจับผู้ชาย บ้างก็ว่าขายตัวบ้าง ล้วนแรงๆทั้งนั้น
มีอยู่หลายครั้งเหมือนกัน ที่ผมควันออกหู เอาเรื่องคนที่ปากพล่อยทั้งหลายนั้นถึงขั้นเลือดตกยางออก แต่ถึงกระนั้นผมก็ไม่เคยเก็บมาใส่ใจ
จะเป็นไรไปล่ะ ในเมื่อผมยังเห็นอยู่กับตานี่นาว่าเธอน่ารัก สดใสเหมือนเดิม

จนมาวันหนึ่ง
เธอโทรมาตอนตี 3 ขอร้องให้ผมขับรถไปรับที่ร้านข้าวต้มแห่งหนึ่ง
อ้างว่าเพิ่งเลี้ยงฉลองวันเกิดเพื่อนเสร็จ แต่กลับเองไม่ไหว

หลังจากพยายามสลัดความง่วงทิ้ง เปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้าล้างตาเสร็จ
ผมก็ขับรถไปรับเธอที่ร้านข้าวต้มแห่งหนึ่ง
น้อง P1 อยู่กับเพื่อนๆหน้าตาไม่คุ้นนัก แต่ละคนดูแต่งตัว แต่งองค์กันครบราวกับสาวทำงานกลางคืนก็ไม่ปาน

น้อง P1 ดูเมามาก ผมขับไปส่งเธอที่ห้องของเธอ รอให้เธอเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วจัดการหาผ้าประคบน้ำอุ่นมาเช็ดเนื้อเช็ดตัว แล้วก็ดูแลเธอราวกับน้องสาวคนนึงก็ไม่ปาน
Ball the man: "เดี๋ยว หลับไปนะ เดี๋ยวแป้บนึงพี่อยู่เป็นเพื่อนแล้วค่อยออกไป เดี๋ยวล๊อคกลอนให้"
น้อง P1: "อยู่กับน้องแป้บนึงนะพี่บอล ยังไม่ต้องรีบกลับหรอก พรุ่งนี้ไม่เรียนหนิ"
Ball the man: "ก็ใช่ แต่พี่ก็ไม่รู้จะนอนไหนหนิ" ผมตอบเพื่อไม่ให้ดูน่าเกลียด เพราะเตียงเธอก็เล็กหลาย ถึงสนิทกันแค่ไหน แต่เราก็ไม่เคยนอนเตียงเดียวกัน
น้อง P1: "ไม่เป็นไรหรอก นอนกะ P1 ก็ได้ มีพี่บอลมาให้กอด จะได้นอนหลับฝันดีๆ อิๆ" เธอเมาแต่ก็ยังอ้อนเสียงหวานตามสไตล์
Ball the man: "เอ้า ก็ได้ แต่สัญญานะจ้ะว่าจะไม่นอนดิ้นเตะพี่ตกเตียง"
น้อง P1: "บ้า!" เธอแอบค้อน ยิ่งเมาแล้วค้อนยิ่งดูน่ารักน่าชังนัก

ผมกำลังรู้สึกตื่นเต้นปนดีใจที่จะได้นอนเตียงเดียวกับน้องสาวที่แสนน่ารัก
ซึ่งไม่รู้เลยว่าคืนนั้นเองคือจุดเริ่มต้นของความยุ่งเหยิงในชีวิต

Lovely_Coyoty

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 04:45:33 PM »
อย่างด่วน เลยคัพ ปูเสื่อรออยู่

« Reply #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 04:56:47 PM »
เมื่อความเงียบเริ่มครอบงำ...
ผมเริ่มกำลังจะเข้าสู่ภวังค์

ทันใดนั้นเธอก็เป็นคนทำลายความเงียบลง
น้อง P1:"พี่บอล ทำไมพี่ไม่มีแฟนซะทีอะ" พร้อมกับพลิกตัวเข้ามาสวมกอดผม
Ball the man:"ก็พี่เพิ่งเลิกแฟนญี่ปุ่นมา พี่ก็แค่อยากอยู่เป็นโสดไปเรื่อยๆก่อนอะ ไม เราจะช่วยหาให้พี่หรอ ฮึ?"
น้อง P1:"ไม่ให้ใครหรอก P1 จะหวงพี่ชายคนนี้ไว้ไม่ปล่อยให้ใครหรอก"
Ball the man:"อ้าว ได้ไงล่ะจ้ะ พี่ก็ขึ้นคาน หงำเหงือกตายเลยจิ"
น้อง P1:"ไม่หรอก P1 ก็จะอยู่บนคานกะพี่ด้วยไง" พลันเธอก็โผเข้ามาหอมผมฟอดใหญ่

ถึงแม้กลิ่นเหล้าจะยังคลุ้งจากลมอยู่ แต่ผมก็รู้สึกได้ถึงกลิ่นสาว
อีกทั้งลมหายใจของเธอหอบๆจากอาการเมาข้างหู ก็ชวนให้ใจหวั่นไหวไม่น้อย
เธอก็ยังชวนคุยกระซิบข้างหู อ้อนผมไปเรื่อย

Ball the man:"ใกล้เช้าแล้ว นอนได้แล้วเรา" ผมรีบตัดบท ก่อนที่ความคิดตัวเองจะเตลิดไปกว่านี้
น้อง P1:"P1 แค่อยากใช้เวลาให้คุ้มในการอยู่ใกล้ๆพี่ชายนี่นา" เธอยังคงอิงกายแนบชิดผมต่อไป และดูจะยิ่งมากขึ้นเรื่อยๆ จนกลายเป็นขึ้นคร่อมตัวผมในที่สุด
Ball the man:"เมาใหญ่แล้วนะ เรา ดื้อไม่ยอมนอนซะทีนะเนี่ย" ผมยังคงพยายามปิดกั้น ถึงแม้ส่วนล่างของผมมันดูตื่นตัว พร้อมเปิดรับทุกอย่างก็ตาม

แล้วน้อง P1 ก็เริ่มเข้าทาบตัวลงจากการขึ้นคร่อม คุยกระซิบกับผมไปเรื่อย หลายต่อหลายครั้งที่ปากแทบจะแนบประกบกัน
หากแต่สติผมยังคงมีครบถ้วน (ถ้าเมาก็คงเรียบร้อยแล้ว) ผมจึงผลักตัวเธอออกในที่สุด
Ball the man:"เมาแล้ว ซนใหญ่นะเรา พี่ก็ผู้ชายนะ เดี๋ยวเถอะ จะยุ่ง"
น้อง P1:"ยุ่งยังไงน๊า" เธอบ่นชวนคิด... สุดท้ายด้วยความเมา เธอก็เผลอหลับไป

หากแต่ผมนอนไม่หลับทั้งคืน ใจฟุ้งซ่านตลอด

หลายวันผ่านมา
ผมดื่มกับเพื่อนอยู่ที่ผับแห่งหนึ่งย่านสุขุมวิท
ขณะผมกำลังสนุกกับกลุ่มเพื่อนอยู่ ก็มีโทรศัพท์เข้ามา

Ball the man:"ฮัลโหล"
เพื่อนรัก:"เฮ้ย มีคนบอกว่าเจอน้อง P1 มึงทำงานอยู่ที่เล้านจ์ว่ะ"
Ball the man:"มรึงจะบร้าาาาาหรอ!!! ไร้สาระ น้องกูเนี่ยนะจะไปทำเล้านจ์"
เพื่อนรัก:"เออ จริงๆ กูยืนยันได้"
Ball the man:"มึงจะเอาไรไปยืนยันด้วยวะ มึงอยู่กะคนที่เค้าเห็นด้วยรึไง"
เพื่อนรัก:"..."
ผมเริ่มรู้สึกแปลกๆ เลยเค้นหนักเข้าเรื่อยๆ
เพื่อนรัก:"เออ กูอยู่ที่เล้านจ์นั้น เมื่อกี๊น้องเค้าก็เพิ่งขึ้นเต้น แต่เค้าไม่เห็นกูนะ กูนั่งหลบมุม"

สิ้นคำสารภาพ ผมรีบขอตัวออกจากปาร์ตี้ พร้อมบึ่งรถไปยังเล้านจ์ที่เพื่อนผมรายงานมาทันที
จุดหมายคือ เล้านจ์ชื่อดังแห่งหนึ่งใกล้กับ Laluna (ทอรัสเก่า)

ในใจคิดไปต่างๆนานา สับสนวุ่นวายนัก ไม่รู้เหลือเกินว่าจะเกิดอะไรขึ้นเบื้องหน้า
หวังแต่ว่ามันคงเป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน...

addict

« Reply #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 04:58:47 PM »
กรรม จะแก้ไขหัวข้อกระทู้ไงอะครับ พอดีรีบกดส่งข้อความไปหน่อย ยังตั้งชื่อไม่เสร็จเลย
จะรายงานผู้ดูแล ระบบก็บอกว่าไม่สามารถรายงานได้ งง

จะแก้เป็นหัวข้ออาไรอ่ะครับ เด๋วทำให้

...

.

*แก้ไขให้แล้ว โอเคนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:07:03 PM โดย mOnKeyChOc えび »

« Reply #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:06:56 PM »
จะแก้เป็นหัวข้ออาไรอ่ะครับ เด๋วทำให้

PM ไปแล้วอะ ท่าน ขอบคุณมากครับบบบ :11:

Re: จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ
« Reply #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:30:19 PM »
ทันทีที่เด็กรับรถเปิดประตูให้
ผมก็เผชิญกับบรรยากาศที่ไม่เคยเจอมาก่อน

มีการ์ด ยืนขวางพร้อมเครื่องตรวจอาวุธ และบรรดาเซลล์ใส่สูทที่ยืนรอต้อนรับกันสลอนในด่านชั้นถัดไป
นี่หรือที่เรียกว่าเล้านจ์ ข้างในจะเป็นยังไงกันนะ...
แต่มีเรื่องอื่นที่สำคัญกว่า ต้องรีบเข้าไปดูให้เห็นกับตา

ผมรีบโทรเรียกเพื่อนรักให้ออกมารับ
ทันทีที่เข้าไปก็พบกับบรรยากาศแปลกตาที่ไม่เคยเจอมาก่อน มีบาร์ค๊อกเทล พร้อมเหล่าสาวงามมากมายเต้นวาดลวดลายอยู่ข้างบน
เพื่อนรัก "เฮ้ย ไปนั่งก่อน น้อง P1 มึงยังไม่ขึ้น แต่เดี๋ยวก็คงมา"

ผมดูตื่นตากับสถานที่แบบนี้มาก เคยไปแต่ ออน.กับผับ เธค ธรรมดา ไม่เคยเจอแบบนี้มาก่อน
เพื่อนรักรีบสั่งเด็กเสิร์ฟชง วิสกี้ on the rock ให้ผมตามที่ดื่มเป็นประจำเพื่อให้ผมผ่อนคลาย
เพื่อนรักผมมากับเพื่อนมันอีก 2 คน แต่ละคนมีสาวเคียงกาย ประกบคู่

หลังจากทักทายกับทุกคนในโต๊ะตามมารยาท ผมก็เริ่มเค้นกับมันต่อ
เพื่อนรักผมสารภาพว่ามันเห็นน้อง P1 มาหลายวันแล้วจากการเที่ยวที่นี่ เพราะมีคนเคยพูดให้มันฟัง มันเลยต้องการมาพิสูจน์์ แต่ว่ามันพยายามหาทางเรียบเรียงว่าจะเริ่มพูดกับผมยังไง เพราะรู้ว่าผมโกรธมากเวลาใครมาใส่ร้ายน้องสาวของผม มันไม่อยากเสียเพื่อน แต่วันนี้มันเห็นน้อง P1 นัวเนียกะแขกแล้วมันอดไม่ได้ที่จะบอกผมจริงๆ เพราะมันรู้สึกว่าผมกำลังเป็นฟาย

Ball the man:"เออ กรูก็อยากรู้ว่ากรูเป็นฟายจริงรึเปล่า" ผมบ่นรำพันในใจ

จากนั้นน้อง P1 ก็ขึ้นเต้น
เธอขึ้นมาด้วยชุดนร.ญี่ปุ่น แต่เสื้อสั้นผูกเป็นเอวลอย ดูน่ารักยิ่งนัก
เธอเต้นอย่างดูเป็นมืออาชีพ ไม่เขินอายใดๆ
ช่างเป็นภาพที่ขัดกับความรู้สึกของผมอย่างรุนแรง...

น้องสาวที่แสนสดใส เรียบร้อยในสายตาผม
กำลังวาดลวดลายให้ลูกค้าทั้งร้านที่กำลังจ้องมองกันสลอน

มีลูกค้าคนหนึ่งสั่งเครื่องดื่มให้เธอ เธอก้มนั่งบนบาร์มาดื่ม แล้วก็คลอเคลียกับลูกค้า ก่อนที่จะลุกขึ้นเต้นต่อ
พร้อมส่งสายตายิ้มแย้ม ผมจ้องมองดูอยู่ตลอด รู้สึกเหมือนมีใครมาตบหน้าเข้าอย่างจัง

เพื่อนรักผมสังเกตการณ์อยู่ตลอด มันรีบชวนผมกินเหล้าต่อ พร้อมทั้งเข้ามาตบไหล่
เพื่อนรัก"เฮ้ย! ไอ้บอล ใจเย็นๆ มีอะไรก็ค่อยๆพูดค่อยๆใจ อย่าทำไรวู่วามตอนนี้ ยังไงน้องเค้าอาจจะมีเหตุผลจำเป็น"
ผมชนแก้วด้วย แต่ในหัวนั้นชาไปหมด ... เหตุผลจำเป็นหรอ.. เหตุผลอะไรล่ะ?
เท่าที่ผมรู้ ที่บ้านน้องเค้าก็ไม่ได้ขัดสนอะไรนี่นา

Re: จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ
« Reply #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:53:20 PM »
หลังจากร้านเลิก
ผมดักรอพบเธอข้างหน้า ด้วยอาการเมา พร้อมเพื่อนๆที่คอยคุมเชิง

พอน้อง P1 เดินออกมา ผมรีบโทรเข้ามือถือเธอ
Ball the man:"P1 อยู่ไหนอะ?" ผมพยายามรวบรวมสติ
น้อง P1:"น้องมาเที่ยวกับเพื่อนๆที่มหา'ลัย กำลังจะกลับค่ะ"

แล้วก็มีชายวัยกลางคนเดินเข้ามาหาเธอ เหมือนจะกลับด้วยกัน พร้อมเชิญให้ขึ้นเบนซ์สีดำที่เด็กรับรถขับมาให้

Ball the man:"พี่เพิ่งเที่ยวเสร็จให้พี่ไปรับมั้ย"
น้อง P1:"ไม่เป็นไร ไม่ต้องห่วงค่ะพี่ วันนี้ไอจูนเพื่อนน้องขับไปส่ง ทางผ่านบ้านมันเหมือนกัน"
"โอเคครับ งั้นก็กลับกับจูนดีๆนะ ฝากบอกเค้าขับรถดีๆด้วย" ผมแสร้งพูด พร้อมกับเดินไปขวางรถเบนซ์คันนั้น

น้อง P1 กำลังจะก้าวขึ้นรถ เธอยังไม่ทันวางหู แต่สังเกตเห็นผมที่ยืนขวางรถอยู่
หน้าตาเธอตื่นมาก ราวกับคนจะมาเอาชีวิตก็ไม่ปาน

น้อง P1:"พี่บอล!" เธอคงยังสับสนไม่รู้ว่าจะพูดกับคนในโทรศัพท์ หรือพูดกับคนที่ยืนอยู่ข้างหน้าดี เพราะเป็นคนเดียวกัน

หลังจากนั้นเธอก็รีบเข้ามาเคลียร์กับผม พร้อมขอโทษขอโพยเจ้าของรถเบนซ์คันนั้นที่คงกลับตัวไม่ได้
เสี่ยคนนั้นคงเริ่มเข้าใจแล้วว่างานเข้า ดูแกพยายามจะเดินมาเคลียร์ แต่ผมก็รีบขัด "ขอโทษครับ นี่น้องสาวผม คุณกลับไปเถอะ"
หลังจากเริ่มเข้าใจอะไรดีขึ้น เสี่ยคนนั้นก็ต้องหัวเสียกลับไป พร้อมทั้งเพื่อนผมก็เริ่มถอยห่างเมื่อเห็นว่าเป็นช่วงเวลาส่วนตัว

น้อง P1 ร้องห่มร้องไห้เข้ามาสารภาพต่างๆนานาว่าเธอต้องปิดบังด้วยเหตุจำเป็นทางบ้าน
แต่เรื่องพวกนั้นไม่ได้เข้าหัวผมเลย เพราะเธอไม่สามารถตอบคำถามผมได้เลยว่า ทำไมเดือดร้อนแล้วถึงต้องปิดบังกัน?

ซึ่งผมมารู้ตอนหลังว่าเธอก็ไม่ได้ขัดสนอะไร หากแต่นิสัยฟุ้มเฟ้อของเธอ ที่เอาค่าเทอมที่ๆบ้านส่งให้ไปช้อปปิ้ง ซื้อกระเป๋า รองเท้าจนหมด
ถึงขั้นให้เสี่ยเลี้ยง ออกเงินค่าห้อง ค่าเทอมให้ เธอพยายามที่จะสารภาพกับผมอย่างหมดเปลือก
หากแต่ว่าในสมองผมเต็มไปด้วยความระแวง และแคลงใจ คำพูดต่างๆของเธอดูไม่มีน้ำหนักอีกต่อไป

ออฟไลน์ เฮียหมี บางกรวย ณ. นนทบุรี

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • [EX:KRATING]
« Reply #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 05:54:29 PM »
โอ๊ยๆๆๆๆ กระทู้นี้โดนอีกแล้ว ต้องนั่งเฝ้า นอนเฝ้า กด F5 ตลอดอีกแล้ว

ขอบคุณครับที่เข้ามาแบ่งปัน

:12:

ออฟไลน์ starbucks

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:06:23 PM »
มารอขอติดตามตอนต่อปายคร้าบ xxsadsard xxsadsard

« Reply #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:34:47 PM »
หลังจากนั้น ผมก็หายไปจากชีวิตเธอร่วม 2 เดือน
เธอพยายามติดต่อ ดักรอผมทุกวิถีทาง แต่ผมก็ใจแข็ง
จนกระทั่งผมมารู้ตอนหลังว่าเธอลาออก ไปเรียนที่มหาวิทยาลัยของรัฐแห่งหนึ่ง

แต่เมื่อหลังจากความโกรธ ความสงสัยเริ่มจางไป ความเป็นห่วงก็เริ่มเข้ามา
ผมลองพยายามติดต่อเธอ แต่เธอเปลี่ยนเบอร์ เลยลองเข้าไปหาเธอที่ร้านเดิม
หลังจากพบเธอ ปรับจูนความสัมพันธ์กัน ทุกอย่างเริ่มเปลี่ยนไป เราคบกันในฐานะแฟน

ผมไปคนเดียว เปิดเม็ม นั่งเฝ้าข้างบาร์แทบทุกวัน
เธอพาเพื่อนๆโคโยตี้ของเธอมาแนะนำให้รู้จัก ผมเริ่มสาดดื่ม
เงินที่บ้านให้มาเท่าไหร่ เงินเก็บจากเมืองนอกเท่าไหร่
ผมผลาญไปกับร้านแห่งนั้น

เมื่อเดินเข้าร้าน ผมเริ่มเป็นที่รู้จักของน้องๆ
ถึงอย่างไรผมก็ไม่สาดมั่วซั่ว แต่ผมทุ่มหนักให้กับน้อง P1 ของผม
ผู้ซึ่งเคยเป็นน้องสาวที่ดูสดใส บริสุทธ
ถึงแม้ตอนนี้จะเปลี่ยนไป...
แต่ด้วยความขี้อ้อนของเธอ ผมก็ยังคงหลงเธออยู่ดี  :dookdik24:

ผมหมดกับเธอไปเดือนละ 3-4 หมื่น
มันเป็นภาระที่หนัก สำหรับนักศึกษา ปี 2 ถึงแม้ที่บ้านจะมีฐานะ แต่ก็ไม่ได้ให้เงินผมฟุ้มเฟ้อขนาดนั้น
ผมต้องเริ่ม make ค่าใช้จ่ายต่างๆนานา กระทั่งปลอมบิลค่าเทอม เพื่อให้มีเงินมาช่วยเหลือน้อง P1
เหตุการณ์ดำเนินอยู่ราวครึ่งปี จนผมมารู้ตอนหลังว่าเธอถอยรถใหม่
มีหนุ่มใหญ่คนหนึ่งถอยให้ คงเป็นเพราะพักหลังๆผมไม่ค่อยไปหาเธอที่ร้าน

แต่ใครจะไปติดใจโคโยตี้อะไรขนาดนั้น ถ้าไม่ได้มีสัมพันธ์อะไรลึกซึ้ง
ผมเริ่มสงสัยจึงเริ่มสืบ พร้อมๆกับบอกให้เธอคืนรถคันนั้นไป
เธอรับปากแต่ก็ไม่ทำตามสักที

แล้วความสงสัยของผมก็เป็นจริง ทุกวันที่ผมไม่ได้อยู่กับเธอ
เธอก็จะไปอยู่คอนโดของเสี่ยคนนั้น ยังขับรถคันนั้นอยู่
ชีวิตใน 6 เดือนที่ผ่านมาที่เป็นแฟนกัน เธอไม่เคยให้ผมพบในเวลากลางวันเลย
อ้างว่ามหา'ลัย เรียนหนัก

ผมตัดสินใจเด็ดขาด ต้องตาสว่างซะที บอกความจริงเธอว่าผมรู้เรื่องทุกอย่างหมดแล้ว
เธอแก้ตัวว่า "น้องรักพี่บอลนะ แต่น้องมีความจำเป็น"
ผมเงียบไปพักใหญ่ก่อนตอบเธอว่าขอบคุณมากที่ตอบแบบนี้ จงอยู่กับความจำเป็นนั้นต่อไปแล้วกัน สำหรับผมพอกันทีกับความจอมปลอม

แล้วผมก็หายไปจากชีวิตของเธอ

ปัจจุบันได้ข่าวว่าเธอเลิกทำงานกลางคืน ไปขาย Amway แทน
แต่กลยุทธการขายจะเป็นยังไง ผมว่าเธอก็คงเอาตัวรอดได้ครับ น่าจะถนัด  jed15

จบแล้วกับเรื่องของน้อง P1 ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม เพิ่งหัดเขียน ติชมกันได้นะครับ
เป็นบทเรียนที่ผมได้เขามาประดับแสดงแทนใบ certificate
และก็เป็นจุดเริ่มต้นของการฝึกปรือเคล็ดวิชาไร้ใจระดับประถม  jed2

จากนี้เรื่องราวของน้องคนต่อๆไป มันอาจจะมีติดเรทบ้าง เพราะเริ่มเรียนรู้ที่จะเล่นบอลเถื่อนเป็น
แต่ยังไงก็จะพยายามสกรีนให้ออกมาไม่ดิบไปครับ

ขอตัวไปเตรียมพร้อมสำหรับวันศุกร์แห่งชาติก่อน
ถ้ายังไงกลับมาไม่เมา จะมาต่อครับ

ps. ไปไหนกันมั่งครับ ผมว่าจะไป florence ... ไม่ก็ pegasus ที่ทำใหม่ พอดีมีเซลล์สุดสวยชวน  jed19

kimjiman

« Reply #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:44:58 PM »
โอ๊ย... กระทู้น่าติดตามมาอีกแร้ว

ออฟไลน์ koyubi

• ♀♂
« Reply #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:59:37 PM »
โอ๊ย... น่าติดตามอีกแร้ว กระทู้นี้..  jed15

ออฟไลน์ +NaZi+ [[เลิกเที่ยว]]

• ~power up~
« Reply #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:01:20 PM »
รอ ร๊อ รอ

ออฟไลน์ BottomUp8

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:06:22 PM »
เศร้าอยู่เหมือนกันที่ต้องเจอแบบนี้ เอาล่ะ แต่ยังไง มันก็คงช่วยให้แข็งแรงขึ้นกว่าเดิมใช่มั้ยครับ พี่ท่าน
-- อยากกินหญ้าบ้างจัง ----

อ่ะ อ่ะ หมดแก้ว

Lovely_Coyoty

« Reply #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 07:12:00 PM »

แต่เมื่อหลังจากความโกรธ ความสงสัยเริ่มจางไป ความเป็นห่วงก็เริ่มเข้ามา

ติดตามมาตั้งแต่ต้น จะบอกว่า อารมณ์เนี้ยเกิดประจำ เกิดทีไร คนที่เสียใจ คือ ตัวเราครับ

สาเหตุมันเกิดจากความผูกพันนั่นเองครับ แต่อาจจะโชคไม่ดีที่เราไปผูกพันกับคนที่ไม่เห็นค่าของความผูกพันนั้น

ผูกพันมาก อาจจะทะเลาะหรือโกรธ แต่หลังจากนั้น ก็จะเริ่มกลับไปเป็นห่วงเหมือนเดิม ซึ่งก็จะทำให้เรานั้น "จำเป็น" ที่จะต้อง"เข้าใจและยอมรับ" กับสิ่งที่เธอเป็นอยู่

เธอแก้ตัวว่า "น้องรักพี่บอลนะ แต่น้องมีความจำเป็น"

ผมเงียบไปพักใหญ่ก่อนตอบเธอว่าขอบคุณมากที่ตอบแบบนี้ จงอยู่กับความจำเป็นนั้นต่อไปแล้วกัน สำหรับผมพอกันทีกับความจอมปลอม

แล้วผมก็หายไปจากชีวิตของเธอ

ส่วนประโยคนี้ ได้ใจจริง ๆ ครับ คนกลางคืนมีหลายรูปแบบ มีทั้งดีและไม่ดีปะปนกัน ถ้าทำได้ก็ช่วยทำให้คนดี ๆ ออกมาจากสังคมกลางคืนให้ได้ และปล่อยให้สิ่งที่ น้อง P1 เรียกว่า "ความจำเป็น" ครอบงำให้พวกเธอยังคงวนเวียนอยู่ในโลกมืดต่อไป เพราะเราคงไม่สามารถป้อนข้าวใครได้ ถ้าเจ้าตัวไม่อ้าปากรับครับ

ออฟไลน์ Pung-Pung

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« Reply #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 08:08:51 PM »
 xxseedd ทุกคนมีความจำเป็นทั้งนั้นแหละครับ แบบนี้ไม่ดี เลย จำเป็นต้องซื้อของ ซื้อรถ  xxmsn-cry ฟังแล้วเศร้า

รอติดตามตอนต่อไปครับ อยากไร้ใจได้บ้าง  xxsleep1
ผูกเอง...ก็ต้องแก้เอง                                                   
ถ้าแก้ไม่ได้.... อืม...
ก็ตัดมันซะ..แค่นั้น