ผู้เขียนหัวข้อ: จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ  (อ่าน 103377 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night Sniper

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • หน่วยซุ่มยิงราตรี แก๊งค์เกาไข่
Re: จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ
« Reply #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 12:53:13 AM »
ติดตามมาตั้งแต่ต้น จะบอกว่า อารมณ์เนี้ยเกิดประจำ เกิดทีไร คนที่เสียใจ คือ ตัวเราครับ

สาเหตุมันเกิดจากความผูกพันนั่นเองครับ แต่อาจจะโชคไม่ดีที่เราไปผูกพันกับคนที่ไม่เห็นค่าของความผูกพันนั้น

ผูกพันมาก อาจจะทะเลาะหรือโกรธ แต่หลังจากนั้น ก็จะเริ่มกลับไปเป็นห่วงเหมือนเดิม ซึ่งก็จะทำให้เรานั้น "จำเป็น" ที่จะต้อง"เข้าใจและยอมรับ" กับสิ่งที่เธอเป็นอยู่

ส่วนประโยคนี้ ได้ใจจริง ๆ ครับ คนกลางคืนมีหลายรูปแบบ มีทั้งดีและไม่ดีปะปนกัน ถ้าทำได้ก็ช่วยทำให้คนดี ๆ ออกมาจากสังคมกลางคืนให้ได้ และปล่อยให้สิ่งที่ น้อง P1 เรียกว่า "ความจำเป็น" ครอบงำให้พวกเธอยังคงวนเวียนอยู่ในโลกมืดต่อไป เพราะเราคงไม่สามารถป้อนข้าวใครได้ ถ้าเจ้าตัวไม่อ้าปากรับครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ น้องๆที่ทำงานแบบนี้ก็มีทั้งดีและไม่ดี
ที่ดีนั้นก็มีอยู่มาก หากแต่สุดท้ายแล้วมันก็ขึ้นอยู่กับตัวน้องเค้าเองครับ
เราก็ช่วยได้แค่ชี้ำนำหรือหยิบยื่นทางดีๆให้ได้ แต่สุดท้ายถ้าเธอคิดจะวนเวียนในนั้นต่อ มันก็จนปัญญา
แถมถ้าเราดื้อดึงจะฉุดเค้าออกมาให้ได้ เราเองนั่นแหละ ที่จะต้องตกเข้าไปอยู่ในวังวนของน้องเค้า
จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,4009.0.html

MSN: NS_CLV@windowslive.com

• หน่วยซุ่มยิงราตรี แก๊งค์เกาไข่
Re: จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ
« Reply #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 12:57:57 AM »
:dookdik24: มีบทอัศจรรย์ด้วยอ่ะ มีเยอะๆ หน่อยนะ ชอบ ชอบ

แต่ก็แปลกนะครับ น้องๆ พวกนี้ กินเหล้าหนักมาก ขนาดที่ตื่นมาจำอะไรไม่ได้ เห็นภาพแบบ ตัดไปเลย

ตื่นเช้ามา จำอะไรไม่ได้เลยครับ น่าเป็นห่วงสุขภาพมากเลยครับ  xxsadsard

มารออ่าน ขอเป็นแฟน ซีรี่ยส์ ชุดนี้ เพิ่มด้วยคน  :dookdik13:

อัศจรรย์ที่ว่าคือส่วนไหนอะฮับ เหอๆ
ถ้าหมายถึงเรื่องต่างๆที่คาดไม่ถึง เดี๋ยวจะเห็นความรั่วของน้องแพรมากกว่านี้อีก
เกิดมาผมไม่เคยเจอใครที่รั่วได้ใจตอนเมาได้ขนาดนี้
พวกนี้น่าเป็นห่วงครับ เมาแล้วไม่รู้ตัว ถ้าผมเป็นประเภทถ่ายคลิป รุมโทรมนี่ น้องเค้าคงโดนหนัีกไปละ
ว่าแต่ว่าตอนนั้น มือถือมันก็ยังถ่ายรูปไม่ได้ด้วยอะนะ เหอๆ ไม่งั้นสงสัยมีแอบแชะบ้างแน่เรย  :8:
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,4009.0.html

« Reply #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 01:15:11 AM »
หลังจากที่น้องแพรกลายเป็นปิ่นโตของผม
ผมก็เริ่มแวะเวียนไปรับเธอที่ร้านกลับบ้านบ่อยขึ้น

ช่วงนั้นผมถูกที่บ้านยึดกุญแจรถเนื่องจากวีรกรรมบางอย่าง
ผมจึงต้องใช้บริการแท๊กซี่ตลอดในการพาเธอกลับห้อง

แน่นอนเรามักจะนัวกันในรถอย่างไม่อายสายตาโชเฟอร์ แต่ก็ยังไม่เลยเถิดมากนัก
เพราะผมทนรอได้ ในเมื่อยังไงเราก็มีจุดหมายปลายทางรออยู่ข้างหน้านี่นา
แทบทุกครั้ง สิ่งที่มักจะเกิดซ้ำๆเหมือนกันก็คือ อาการเมาของเธอ
บ่อยครั้งที่แพรสิ้นสติไปเมื่อแท๊กซี่จอด ณ ปลายทาง ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่กี่นาที ยังเพิ่งคุยจ้อกันอยู่เลย
อาการเมาหลับของเธอ รุนแรงมาก ขนาดที่ว่าฉุดลากเธอลงจากแท๊กซี่ จนตัวล้มลงก็ยังไม่ได้สติ

ผมกับรปภ.ของหอพักต้องช่วยกันอุ้มเธอขึ้นรถเข็นซูเปอร์มาร์เก๊ตซึ่งไม่รู้ว่าใครเอามาจอดไว้
เพราะทางเดินจากประตูไปยังห้องของเธอค่อนข้างลึก ถ้าแบกตลอด ไม่ไหวแ่น่นอน
การเข็นรถพาเธอกลับห้องไม่ใช่เรื่องง่ายนัก เพราะบางจุดก็มีทางชันหรือบันไดก่อนที่จะผ่านไปยังลิฟต์
ผมมักจะบ่นกับตัวเองตลอดว่า นี่ตูมาทำบ้าอะไรเนี่ย นั่งเข็นคนเมา ทั้งที่ตัวเองก็เมาใช่เล่น
น้องแพรมักจะได้รับแผลฟกช้ำจากการเข็นรถประจำตามเนื้อตัว บางทีผมก็สงสารเหมือนกัน

แรกๆผมรู้สึกตกใจกับอาการไม่ได้สติขนาดนี้ แต่ก็เริ่มชินชา เมื่อน้ารปภ.บ่นว่า "เป็นงี้ประจำ แทบทุกวันแหละ"

โอ... คนเราเมาที มันได้ใจขนาดนี้เลยเหรอเนี่ยยย jed14

ออฟไลน์ Jack Pimp

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • งดให้หญ้า
« Reply #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 01:30:01 AM »
ฮ่าๆ มีใส่รถเข็นด้วย  :dookdik26:

อาจจะ comment ไม่มีสาระเท่าไหร่ แต่ตามอ่านอยู่นะครับ
ความรักฉันสั้น แต่ความทรงจำฉันยาว

« Reply #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 02:04:44 AM »
มีวันหนึ่ง ผมเข็นรถพาแพรไปส่งที่ห้องตามปกติ
พอถึงจุดหมาย เมื่อเคาะประตู ไอซ์ รูมเมทของเธอก็เปิดประตูออกมาต้อนรับ

น้องไอซ์นั้น ผิวขาว คิ้วเข้ม ผมดำยาวสวย
ดูคล้ายคลึงกับนางแบบโฆษณาแชมพูก็ไม่ปาน
เธอเป็นโคโยตี้อยู่ที่ร้านอีกแห่งหนึ่ง แต่เธอมักจะไม่ค่อยไปทำงาน
ผมตีความไปเองว่าคงมีใครเหมาดื่ม หรือเลี้ยงเธออยู่

"ขอรบกวนอีกคืนนะ" ผมเอ่ย ยิ้มตามมารยาท ที่ต้องเรียกเธอมาเปิดให้บ่อยๆ
"ไม่เป็นไรค่ะ" ไอซ์ยิ้มตอบ "วันนี้พี่สาวแพรมาจากต่างจังหวัด นอนอยู่ที่ห้องแพรนะ แต่เช้าๆเค้าคงออกไป ถ้าบอลจะนอนก็นอนที่โซฟาก่อนแล้วกัน" ไอซ์จัดแจงรายงานสถานการณ์ให้ผมเตรียมตัว
ไอซ์เดินกลับเข้าไปยังห้องนอนส่วนตัว ดูเธอจะมีภารกิจต้องต้อนรับใครสักคน ที่นอนรออยู่ในห้องนอนของเธอ

ผมจัดแจงอุ้มแพรไปนอนบนโซฟา ส่วนตัวเองก็นั่งข้างๆ
คิดใคร่ครวญว่าจะเอายังไง จะกลับบ้านนอน หรือว่าจะนั่งหลับบนโซฟาดี

"อืมมม" เสียงแพรครวญขึ้น ดูเธอจะเริ่มรู้สึกตัว
Ball the man: "เป็นไงล่ะ ตัวดี รู้สึกตัวแล้วหรอ?"
ไร้เสียงตอบ.. แต่ตัวเธอกลับขยับพลิกไปมา ทำหน้าบูดเบี้ยว บ่งบอกว่าตื่นแล้ว แต่ไร้เรี่ยวแรงที่จะพูด

ผมก้มหน้าเข้าไปหอมแก้มปลุกเธอ จากนั้นก็ไล่ไปที่ริมฝีปาก
เธอดูตอบสนองกลับเป็นอย่างดี
มือไม้ของผมเริ่มซุกซน ซอกซอนไปยังจุดต่างๆ
น้องแพรตอบกลับด้วยการพยายามเอามือมาจับบอลน้อยของผม

"อ้าว ยังมีสตินี่นา งี้มีเฮ" ผมคิด

เมื่อสอดส่องดูบรรยากาศรอบๆ
น้องไอซ์ก็ยังคงขลุกอยู่ในห้องส่วนตัวกับใครสักคน
ส่วนพี่สาวของแพรที่ผมไม่เคยเห็นหน้าก็คงจะนอนหลับอยู่ เพราะไอซ์บอกว่าเค้ามีธุระเช้า
"โอเค ทางสะดวก เล่นหนังมันตรงโซฟานี่แหละ"

ผมจัดแจงถอดกางเกงยีนส์ของตัวเองออก พร้อมกับเริ่มอุ่นเครื่องให้น้องแพร
อาภรณ์ของเธอค่อยๆหลุดออกทีละชิ้น เสื้อกล้ามตัวบาง .. กางเกงยีนส์ .. กางเกงในตัวจิ๋ว
ระหว่างนี้ แพรก็รู้งานดีตอบสนองผมกลับทุกอย่าง จนกระทั่งเมื่อเครื่องเธอเริ่มจะติดแล้ว
เธอเริ่มรุกกลับผมด้วยการเอามือล้วงเข้าไปสาวเจ้าบอลน้อย

ผมยังคงแปลกใจที่เธอปฎิบัติทุกอย่างราวกับมีสติ หากแต่ตาของเธอยังคงหลับพริ้ม ราวกับละเมอทำ
จนเมื่อผมพร้อมรบ หลังจากใส่เกราะให้กับอาวุธ จึงกระโจนเข้าหาร่างบาง
ผมและเธอกอดรัดฟัดเหวี่ยง ทำกิจกรรมเข้าจังหวะกันอย่างดุเดือด
แพรเกร็งตัว ส่ายเอว ตอบรับทุกจังหวะพร้อมกับเอาจิกหัวผมไว้

เธอเผลอครางหลายครั้ง จนผมต้องคอยเอามือนึงมาปิืดปากเธอไว้ เกรงว่าไอซ์หรือพี่สาวของเธอจะได้ยิน
แพรยังคงยกสะโพกรับสู้กับท่ามิชชั่นนารี เธอพยายามที่จะคุมจังหวะเองและเร่งให้มันเร็วและแรงขึ้นเรื่อยๆ
นิ้วมือของเธอจิกหลังผมราวกับอยากจะฉีกให้เป็นชิ้นๆ

"อ๊าาา" เธอร้องเสียงหลงพร้อมกับเกร็งตัวเตลิดขึ้นสู่สวรรค์
พลันนั้นเอง โดยไม่คาดคิด...

เธอเอาสองมือผลักผมกระเด็นอย่างแรง จนตัวผมล้มลงจากโซฟา

"นี่มันอะไรวะเนี่ย??"  xxjawdrop ผมอึ้งกับสิ่งที่เกิดขึ้น
อารมณ์ทางเพศที่พลุกพล่านเมื่อครู่เตลิดหายไปหมด รู้สึกราวกับโดนปล้นสวาทไป
อึ้งมองร่างของแพรที่หอบหลับไปจนนิ่ง ราวกับเป็นคนละร่างกับที่ดุราวม้าพยศเมื่อกี๊อย่างสิ้นเชิง

« Reply #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 02:43:48 AM »
หลังจากที่อึ้งกับการถูกหลอกให้ส่งเธอขึ้นสวรรค์แล้วโดนผลักกระเด็น
ผมก็นั่งลงพักบนโซฟาเพื่อให้หายงงกับสิ่งที่เกิดขึ้นกับอารมณ์ค้างๆที่ยังเหลืออยู่
พลางก็คิดว่าจะเอายังไงดีกับกระสุนที่ถูกโหลดแล้วแต่ยังไม่ทันได้ปล่อย

"แอ๊ด" เสียงประตูแง้มออกมา "ว้ายยยย!"
น้องไอซ์นั่นเอง เธอเปิดประตูออกมาหยิบของ แต่ก็ต้องตกใจที่เห็นผมในสภาพเปลือยท่อนล่างนั่งอยู่เต็มๆ
พร้อมเจ้าบอลน้อยที่ห้อยต่องแต่ง

ผมรีบคว้ากางเกงมาปิดด้วยใบหน้าเขินอาย พลางขอโทษไอซ์พร้อมแก้ตัวแทบจะไม่เป็นภาษา ..เฮ่อ ปรับอารมณ์ไม่ทันเลยตู  xxohmy

ทันใดนั้น ชายหนุ่มรูปหล่อร่างกำยำก็เดินตามออกมาจากห้องนอนของไอซ์เพราะได้ยินเสียงร้องของเธอ
"เฮ้ย ไอ้บอลลลล"
ผมตกใจเมื่อเห็นหน้าเจ้าของเสียง
มันคือ ตั้ม หนุ่มนักกีฬาทีมชาติผู้เป็นเพื่อนเรียนที่มหาวิทยาลัยของผมนั่นเอง
"มาเล่นหนังสดแถวนี้ ไม่ดูตาม้าตาเรือเลยนะมึง" ตั้มเอ่ยปากแซว ช่างน่าอายนักที่มาเจอเพื่อนตัวเองในสภาพนี้  xxsad

ไอซ์ดูงงๆกับการที่ 2 หนุ่มดันมารู้จักกัน เธอจึงปลีกตัวกลับเข้าห้องไป
ผมจัดแจงแต่งตัวแล้วออกไปจุดบุหรี่คุยกับตั้มที่ระเบียง ฟังมันแอบกระซิบนินทาลีลาของไอซ์และเรื่องราวมากมายของสองสาวจนถึงเช้า
ตั้มขำกับเรื่องที่ผมจะปล้นสวาทแพรตอนเมา แต่ตัวเองกลับโดนปล้นซะเอง

หารู้ไม่ว่า หลังจากนั้นอีกหลายครั้ง ผมก็ยังคงโดนแบบเดิม
แพรกับผมเริ่มคบกันเปิดเผย เราออกไปทานข้าว ดูหนังตอนกลางวันกันมากขึ้น
นิสัยเธอดูคิกขุ น่ารัก แต่ยามเมา เธอก็ยังรั่วไม่ได้สติแล้วก็มาปล้นสวาทผม ชิงขึ้นสวรรค์คนเดียวเป็นประจำ  xxching
จนผมต้องล้มเลิกความคิดที่จะมีอะไรกับเธอตอนเมา

ด้วยความคิกขุ(ยามปกติ) ของเธอ ผมเริ่มค่อยๆหลงไหลเธอทีละน้อย
คิดแต่เพียงว่าเธอมีนิสัยเสียตอนเมาเท่านั้น ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องเหลือบ่ากว่าแรงอะไรมากมาย
หารู้ไม่ว่าเขาคู่งามๆกำลังงอกขึ้นบนหัวเพิ่มอีกคู่แล้ว...

dnw631

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 10:08:18 AM »
อยากมีเรื่องเล่าเเบบ ท่าน จริงๆ  xxhaha

ออฟไลน์ dometez

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ชนเผ่าอินคา
« Reply #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 11:15:15 AM »
ติดอีกเรื่องแล้ว ไม่น่าหลุดเข้ามาอ่านเรยจริงๆ  xxmsn-cry

รีบๆมาอัพต่อน้าาาาา  :yenta4-emoticon-0018:

totoman

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 09:45:12 PM »
น่าติดตามมากๆ

• **
  • งดให้หญ้า
« Reply #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 10:29:52 PM »
ดีที่ไม่จีบคนเดียวกับเพื่อน   :8:
ความรักฉันสั้น แต่ความทรงจำฉันยาว

ออฟไลน์ iBatman

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • ...ทำการใหญ่อย่าใจจิ๋ม...
« Reply #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 11:25:05 PM »
อ่า่นแล้วติด อีกเรื่อง... โ้อ้ว jed5

[...ทำการใหญ่อย่าใจจิ๋ม...]

« Reply #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:11:26 AM »
วันไหนที่ผมไม่มีเรียน ผมก็จะไปใช้ชีวิตอยู่กับน้องแพรอย่างมีความสุข
ตกกลางคืน ผมก็ไปส่งเธอเข้าทำงานตามปกติ(ช่วงนั้นเริ่มได้รับรางวัลประพฤติดี เอารถออกได้แล้ว) แต่ก็ไม่ไ้ด้เข้าไปที่ร้านทุกครั้ง

จนกระทั่งคืนหนึ่ง..
แพรบอกว่าไปทำงานตามปกติ ผมแอบเซอร์ไพรส์เธอเข้าไปหาที่ร้าน
เวลาผมคิดทำเซอร์ไพรส์ใคร ไม่รู้เป็นอะไร ชอบเจอเซอร์ไพรส์กลับทุกที

ผมไม่เจอแพรที่นั่น เพื่อนๆบอกว่าเธอไม่เข้าร้าน...

ผมกดโทรศัพท์ยิกกก แต่เธอก็ไม่รับ
ผมจึงตัดสินใจโทรหาตั้ม เพื่อขอเบอร์น้องไอซ์ รูมเมทแพร จากมัน
คำตอบของไอซ์ทำให้ผมเริ่มกระจ่างเล็กน้อยว่าโดนโกหก
"อ๋อ แพรไปเที่ยวกับเื่พื่อนเค้าที่ Booze น่ะ"

« Reply #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:22:13 AM »
ผมรีบบึ่งไป Booze ที่เที่ยวยอดฮิตช่วงนั้น
ร้านอะไรไม่รู้ เล็กก็เล็ก เสียงก็ดัง ยังจะไปกั๊นนน อยู่ได้้

ยังไม่ทันจะถึงที่ร้าน
แพรโทรกลับมาหาผม ไม่รู้ว่าเธอโทรเพราะเห็น missed call นับสิบครั้ง หรือเพราะไอซ์รายงานเธอว่าหลุดพูดไป

น้องแพร: "พี่บอล ขอโทษที่แพรไม่ได้รับ เสียงมันดังมาก'
Ball the man: "แพร อยู่ไหนอะ ไหนบอกไปทำงาน พี่เข้าไปหาเราที่ร้าน" ผมบอกความจริง เพราะเดาว่าไอซ์คงบอกเธอหมดแล้ว
น้องแพร: "แพรอยู่ Booze พอดีเพื่อนมันให้มาเป็นเพื่อนอะ ปุบปับมาก เลยไม่ได้โทรบอก โทษทีนะตัวเอง"
Ball the man: "โอเค จากเสียงนี่ เริ่มเมาแล้วใช่มั้ยเนี่ย"
น้องแพร: "ช่ายย เมาอะ"
Ball the man: "งั้น เดี๋ยวเพื่อนๆคงพาไปส่ง พี่คงไม่ต้องไปรับใช่มะครับ" ผมดักอย่างรู้ทัน
น้องแพร: "แพรจะกลับกะเพื่อนก็ได้ แต่อยากให้พี่บอลมารับมากกว่า อยากเจอออ"
Ball the man: "หรอจ้ะ โอเค งั้นเดี๋ยวไปรับ"
น้องแพร: "รีบๆมานะ อยากเจอ อยากกลับแล้ว เมา"

ผมแปลกใจกับคำคะยั้นคะยอให้มารับของเธอ หรือเธอจะไม่มีเจตนาโกหกเพื่อหนีเที่ยวจริงๆ
ผมคงระแวงมากไป คิดได้เช่นนั้น ผมก็ค่อยๆขับรถไปด้วยความใจชื้น

BnZ

« Reply #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:31:09 AM »
มาลงชื่อเป็นแฟนกระทู้นี้อีกคนคับ  xxseedd

สุดยอด   :dookdik6:

« Reply #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:34:54 AM »
ผมถึงก่อนร้านเลิกนิดหน่อย พอเลี้ยวเข้าซอยร้าน Booze ผมก็รีบกดโทรศัพท์หาเธอ
แพรไม่รับสาย ... แต่ผมก็ไม่แปลกใจ เพราะคิดว่าเสียงในร้านดัง เธอคงไม่ได้ยิน

ผมจอดหลบ ขวางทางเล็กน้อย แต่ก็ยังพอให้รถคันหลังแทรกผ่านไปได้ ระดมโทรหาเธอเรื่อยๆ
แล้วผมก็เห็นแพรเดินออกมาจากร้าน กับผู้ชายคนหนึ่ง
ผมสังเกตเห็นหน้าโทรศัพท์ในมือเธอกระพริบอยู่ตลอด แต่เธอก็ไม่มีทีท่าจะรับสาย
เอาน่า.. สงสัยเธอคงไม่ได้เปิดสั่น และไม่ได้ยินเสียง
เอาน่า ผู้ชายคนนั้นคงเป็นเพื่อนของเธอ ก็ไม่มีทีท่าสนิทสนมอะไรกันนี่นา

ทั้งสองยืนอยู่ใกล้กับรถผมมาก แต่แพรไม่สังเกตเห็นผมที่นั่งอยู่ในรถที่ยอดห่างเธอแค่ไม่ถึง 2 ก้าว เพราะผมเอารถที่บ้านอีกคันมา ไม่ใช่คันประจำที่เธอคุ้นเคย
ผมตั้งใจจะสังเกตเหตุการณ์ไปเรื่อยๆ โดยยังไม่ลงไปจากรถ
รถเริ่มติด คันหลังเริ่มแทรกไปได้ยาก เพราะคนทะยอยออกจากร้านมากขึ้น
"อย่าเพิ่งบีบแตรไล่ตูนะเฟ้ยยยย เดี๋ยวไก่ตื่น" ผมภาวนา
เดชะบุญ ที่ตลอดระยะเวลาเกือบ 5 นาทีตรงนั้น ไม่มีใครบีบแตรไล่ผมเลย คนไทยนี่น้ำใจง๊ามงาม  :dookdik25:

ผมได้ยินบทสนทนาของน้องแพรกับชายหนุ่มหัวตั้งคนนั้นประมาณ 80%
ถึงดนตรีจากร้านจะดังมาก แต่ผู้ชายคนนั้นท่าทางเมาพอตัว จึงพูดเสียงดังพอที่จะเล็ดรอดเข้ามาให้ได้ยินในรถ
ผมเริ่มกดโทรศัพท์ต่อไป เพราะบทสนทนาทั้งคู่ก็ปกติดี ไม่มีเหตุผลที่ผมจะต้องนั่งฟังต่อ

แล้วผมก็ได้ยินประโยคเด็ด
"แม่ง ใครวะโทรหาแพรอยู่ได้" ผู้ชายคนนั้นจ้องมองโทรศัพท์ในมือแพรอย่างมีอารมณ์
ผมรู้สึกเหมือนโดนหมัดแย้ปเข้าที่โหนกแก้มเล็กน้อย
แพรตอบกลับว่าอะไร ผมไม่ได้ยิน แต่เธอหยิบโทรศัพท์ในมือจ้องดูแล้วไม่คิดจะรับมันแต่อย่างใด

ผมเริ่มนึกโกรธ แต่ก็ยังอยากเฝ้าดูเหตุการณ์ต่อไป
แล้วก็เหมือนโดนหมัดต่อเนื่องเข้าน๊อคปลายคางอย่างจัง เมื่อผมเห็นเธอเข้าสวมกอดแล้วก็จูบปากกันต่อหน้าต่อตา...

เหมือนผมล้มลงแล้วมองเห็นภาพกรรมการเข้ามานับ 1-10 อย่างช้าๆ
แต่ตัวเองไม่สามารถที่จะขยับตัวหรือทำอะไรได้ สมองนั้นโล่ง ทุกอย่างเคลื่อนไหวช้าไปหมด

ผมอาจจะไม่ได้รักน้องแพรถึงขนาดแลกได้ด้วยชีวิต แต่ผมก็เริ่มหลงไหลและเชื่อใจเธอ
ที่สำคัญนี่เป็นอีกครั้งที่ผมให้ใจกับผู้หญิงทำงานกลางคืน
ถึงผมจะเที่ยว แต่เมื่อคบใครเป็นแฟน ผมก็ไม่เคยคบหญิงอื่นที่ไหนอีก แล้วนี่ผมโดนสวมเขาอีกแล้วหรือ??

หลังจากแสดงบทโรแมนติกสั้นๆ ทั้งสองก็ร่ำลาแล้วแยกกัน ชายหนุ่มคนนั้นเดินเข้ากลับร้านไป
แพรกดโทรศัพท์หาผม ... ผมตัดสินใจขับรถออกไปไม่ให้เธอรู้ว่าผมอยู่ตรงนั้นมานานแล้วรับสาย บอกเธอว่าให้รอหน่อย
เมื่อผมวนกลับมารับแพรใหม่ กังวลเหมือนกันว่าเธอจะจำรถผมได้ แต่คงไม่ เพราะเธอดูค่อนข้างเมา
เธอขึ้นรถผมมา...ทำหน้าดีใจ ทักทายตามปกติ ... ผมฝืนยิ้ม คุยตามปกติ ผ่อนคลาย

แต่ในหัวกำลังทำงานอย่างหนัก ... ประมวลผลหาแผนที่จะทำให้ควายตัวนี้พลิกฐานะกลับกลายมาเป็นสิงโตเลือดเย็น..

« Reply #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 12:43:00 AM »
เดี๋ยวกลับมาต่อวันพรุ่งนี้นะครับ เข้านอนละ

เสาร์-อาทิตย์ ช่างผ่านไปเร๊วเร็ว เที่ยวได้ไม่ทันไรเลย  xxxmas
ต้องทำงานอีกแล้วเฮ้อ

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม
ตอนแรกที่เขียนเรื่องนี้ขึ้นเพียงแค่เพราะอ่านเรื่องของท่านอื่นๆแล้วนึกถึง
อยากระบายความฟายและวีรกรรมไร้ใจ(ในช่วงหลัง)ของตัวเอง
มันเหมือนเป็นพัฒนาการจากฟายกลายเป็นราชสีห์
แต่สุดท้ายราชสีห์ผู้ลำพองใจ ก็พลาดพลั้งถูกแทงได้อยู่ดี เหนือฟ้ายังมีฟ้า

ไม่ิคิดเลยว่าจะมีคนติดตามด้วย ถ้าละเอียด เยิ่นเย้อไป หรือยังไงวิจารณ์กันได้
ขอบคุณมากๆ ฝันดีคร้าบบบบ  :yenta4-emoticon-0021:

• **
  • งดให้หญ้า
« Reply #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 02:14:23 AM »
ไม่เยิ่นเย้อครับ เขียนได้ดีทีเดียว
 jed16

ออฟไลน์ :-)

• **
« Reply #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 03:18:08 AM »
อ่านแล้ว  ทำให้ต้อนนี้ผมพูดเป็นอยู่ 2 คำเท่านั้น ...

งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม
งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม
งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม งอมแงม ...

ออฟไลน์ Ex-GoR

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม
« Reply #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 05:00:31 AM »
ไม่น่าเข้ามาอ่านเลยตู ติดอีกเรื่องแล้ว  xxsard  xxsard ติดทีไรต้องใช้นิสัยเก่าเรื่อยเลย

จขกท รีบมาต่อไว ๆ นะคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ  xxsard

dnw631

« Reply #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:38:41 AM »
มายังครับพี่่ รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ รอ