ผู้เขียนหัวข้อ: เจ็บจนน้ำตาไหล เมื่อคนที่เรารักต้องไปเป็น "เด็กเสี่ย"  (อ่าน 35995 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peedang

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • เลี้ยงงูมีพิษ ดีกว่ามีมิตรทรยศ
หวัดดีคับ หลังจากที่เคยโพสทิ้งไว้ว่า ผมก็มีประสบการณ์โดยตรงจากชีวิตจิงที่ผ่านมาไม่นานนี้

ซึ่งมันก็ไม่เกี่ยวกับ โค หรือ Pr. เหมือนท่านพี่ บ. (พาดพิงนิดนึง อย่าโกดเก๊านะ พอดีเป็นแฟนคลับพี่ บ. เคยอ่านเรื่องเขาอยู่)

แต่มันเกี่ยวกับคนที่เรารัก ถึงขั้นที่เรียกเราว่าที่รัก ทุกคำ

แต่เขาต้องไปทำอาชีพ  ที่เขาเรียกกันว่า

"เด็กเสี่ย"

กลัวมันจะไม่เกี่ยวกับโคโยตี้โดยตรง ตามเนื้อหาของบอร์ด

ไม่รู้จะมีคนสนใจหรือป่าวอ่ะคับ

ไม่ได้เรียกร้องความสนใจนะคับ ไม่ได้เรียกเรตติ้ง ว่าจะมีคนมาโพสสนใจเราเยอะมั้ย

แต่อยากเล่าถึงชีวิตผู้ชายคนนึงที่ไม่เคยคิดว่าจะเจอ กับเรื่องแบบนี้

ถึงกับน้ำตาไหล ออกมาเองมันเป็นยังไง

แค่อยากเล่าสู่กันฟัง (หลังจากอ่านมาเยอะแระ)

Thank kub. xxsadsard

squall7

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
มาลงชื่อรออ่านคับ

ชอบอ่านเรื่องชาวบ้าน  xxsadsard xxsadsard

ออฟไลน์ Doedae

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • "...ตะกร้อชายเดี่ยว ชงเองกินเอง..เอิ๊กๆๆ "
กระเถิบหน่อยน้าลิ้นฯ...ขอที่ปูเสื่อหน่อยคับ  เอิ๊กๆๆ................. :dookdik26:
"...ธรรมชาติของแก้วก็ต้องแตก ธรรมชาติของน้ำก็ต้องไหล ..ธรรมชาติของไฟก็ส่องแสงสว่าง ธรรมชาติของลมก็ต้องพัด ถ้าเราเข้าใจธรรมชาติอย่างลึกซึ้ง ...ก็จะรับ..."ธรรมดา"...ของธรรมชาติได้อย่างสงบเยือกเย็น ...เราเรียนรู้เรื่องการพลัดพรากไม่ใช่เพื่อ"หดหู่" แต่เพื่อที่จะ...อยู่กับคนที่เรารักอย่างมีความสุขที่สุด

Acc Gen 7

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ง่า...มารออ่านด้วยเช่นกันคับ :dookdik13:

ท่าน จขกท. ให้ไว คับ

..เรื่องของท่าน น่าจะค้ายกับของผมในอดีต หน่ะ คับ    :9:

แต่ต่างกันตรงที่ ไอ่ ของผมมันดันไปแอบมีแฟนใหม่.. แระเสริมเขาผมอยู่นาน   xxwallbash

หลอกใช้แบบทนทาน นานนับปี  อ่ะคับ    :dookdik22:

GoFL

เล่ามาก่อนเลยครับ

ถูกไม่ถูกค่อยว่ากันทีหลัง

Acc Gen 7

เล่ามาก่อนเลยครับ

ถูกไม่ถูกค่อยว่ากันทีหลัง

อ่า .. ท่าน GoFL คับ 

ผมก็รออ่านของท่านอยู่น๊ะคับ  อิอิ   xxmsn-cry

GoFL

รอแปบนึงครับท่าน Acc Gen 7

เขียนไปเศร้าไป เขียนต่อยังไม่ไหวครับ

พักยกมาอ่านเรื่องเศร้าของท่านอื่น ๆ บ้าง แล้วจะมีกำลังใจกลับไปเขียนต่อให้จบครับ

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • โคราช... ลั้นลา...
คอยอยู่ครับ

ออฟไลน์ Soultaker

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
มาลงทะเบียน รอติดตามผลงาน อีกคนนะคับ :0002
Third time lucky

• เลี้ยงงูมีพิษ ดีกว่ามีมิตรทรยศ
----แม่รงเอ๊ย  พอตาตัวเองจะเล่ามั่ง ตั้งต้นไม่ถูกเลยทีนี้ ---

เอานะ จะค่อยๆไปแล้วกัน แต่ไม่ยืดเยื้อมาก จะพยายามย่อ

แต่เรื่องราวมันเกิดขึ้นภายในระยะเวลาประมาณ เกือบครบปีได้

- เริ่มจากผมก็เป็นพนักงานบริษัทแห่งหนึ่ง แต่ไม่ได้อยู่ที่สาขาใหญ่ แบบเป็น Office อ่ะนะ

แต่ผมเนี่ยอยู่แบบประจำ สาขา  ซึ่งก่อนหน้านี้การใช้ชีวิตของผม ก็เป็นเหมือนผู้ชายทั่วไป

ที่ดีบ้าง เลวบ้าง มีแฟนแล้วเลิก กิ๊กกับแฟนชาวบ้านเขาไปทั่ว (ไม่รู้มีใครเป็นเหมือนเรามั่ง) jed15

ไอ้ส่วนตัวผมเนี่ยก็ไม่ได้ถือว่าหล่อเหลาเอาการ อะไรมากหรอก แค่ขาว หน้าใส พอพาไปวัดไปวาได้(หลงตัวเองนิดนึง)

แล้วทีนี้พอใกล้ปีใหม่ปีที่แล้ว ทางบริษัทก็แจ้งว่า ปีใหม่ปีนี้ จัดที่ผับแห่งหนึ่ง

เป็นการจัดรวมด้วย เพราะทุกทีส่วนมากก่อนหน้านั้นทุกปี เขาจะจัดแยกกัน

สาขาใหญ่สาขาแม่จะจัดวันนึง  ส่วนพวกสาขาก็จะจัดอีกวัน( ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน)

สงสัยกลัวจะนัวกันมากไปมั้ง55 เหมือนกับต่างคนต่างอัดอั้น ไม่เคยเห็นหน้ากัน เคยแต่ติดต่องานกัน

จะป๊ะหน้ากันก็วันนี้แหละ

และแล้วพอมาถึงวันนั้น ...

Acc Gen 7

รอแปบนึงครับท่าน Acc Gen 7

เขียนไปเศร้าไป เขียนต่อยังไม่ไหวครับ

พักยกมาอ่านเรื่องเศร้าของท่านอื่น ๆ บ้าง แล้วจะมีกำลังใจกลับไปเขียนต่อให้จบครับ

อืมม์  เข้าใจเรยอ่ะ  .. ครือไม่อยากทำไรเรย ชิมิ

หมดแรง เสีย เซลฟ์  ไรประมารเนี้ยะ  ใช่ป่าวอ่ะ

อัดบุหรี่ มวนต่อมวน จนไม่สบาย  เจ็บคอ  

ร่างกายผ่ายผอม  สมองตื้อ    xxwallbash

หือหือหือ  นี่ที่เขียนมาเนี้ยะ  กรู  ท้างน้านนนนนนนนนน   xxmsn-cry

เปนกำลังใจให้คับ  ผมก็ไม่ได้ดีไปก่า ท่าน GoFL เรยอ่ะ  

กินหย้า แทนข้าวไปเรื่อย   :dookdik22:

แต่ก็น๊ะ  ก็เราเลือกที่จะเปนกันแบบนี้ มิใช่หรือ ??   jed6

รู้ว่ามันเจ็บ  แต่ก็ยอมหน่ะ  อิอิ   jed13

..เรื่องของท่าน น่าจะค้ายกับของผมในอดีต หน่ะ คับ    

แต่ต่างกันตรงที่ ไอ่ ของผมมันดันไปแอบมีแฟนใหม่.. แระเสริมเขาผมอยู่นาน  

หลอกใช้แบบทนทาน นานนับปี  อ่ะคับ    

--ถ้าผมขอได้ ผมขอโดนแบบพี่ดีกว่าน้า มันเหมือนรู้สึกว่ามันธรรมดากว่าที่ผมเจออ่ะ

แต่ยังไงก็มีเขาเหมือนกันคร้าบ xxhahaha

GoFL

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่านนะครับ

ความเจ็บปวดของแต่ละคน อาจจะไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่กับทัศนคติและความรู้สึกต่อเธอคนนั้น

แต่ไม่ว่าจะเจ็บมาก เจ็บน้อย มันก็ไม่ต่างกันเพราะมันคือ

เจ็บ ครับ

ระบายมาเลยครับ อย่างน้อย ๆ จะได้เป็นประสบการณ์มาแชร์กัน

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งก็ชนะร้อยครั้ง

ยกเว้นว่า โง่แล้วมีความสุข จะฉลาดไปทำอะไรครับ

แหะ ว่างๆผมจะไปอ่านเรื่องของท่าน Gofl บ้างนะครับ เหลือเรื่องของพี่ยังไม่ได้อ่านเลย xxseedd

โดนครับ โง่แล้วมีความสุข

แต่วันนี้ขอตัวก่อนนะครับ แล้วยังไงจะรีบกลับมาเล่าให้ฟังต่อ

ขอตัวไปกินหญ้าก่อนครับ  xxhaha

ออฟไลน์ N@mning again

• Assistant Manager Director Golden Fish 001
ข้าวเหนียว หมูปิ้ง มาแล้วจ้า........ใครหิว ...เชิญทางนี้ครับ... เหล้า เบียร์ บุหรี่ ก็มี...มาตั้งแผงขายเลยดีกว่า

ท่าทางเรื่องจะยาว น่าดู  พี่ลิ้น รับอาหารปลาซักห่อมั้ยครับ..ให้อาหารปลาไปก่อน...พลาง ๆ

หากรักแท้ มีได้แค่เพียงครั้งเดียว  งั้นผมก็คงไม่มีรักแท้แน่ๆ
เพราะสำหรับผม รักแท้มีได้หลายครั้ง แต่...
ในแต่ละครั้งมันจะเกิดขึ้นกับ "คนๆ เดียว" ไม่ใช่กับ

Acc Gen 7

โดนครับ โง่แล้วมีความสุข

แต่วันนี้ขอตัวก่อนนะครับ แล้วยังไงจะรีบกลับมาเล่าให้ฟังต่อ

ขอตัวไปกินหญ้าก่อนครับ  xxhaha

อ่ะ ท่าน จขกท.  จาดดดดดดด ปายยยยยยยย

เดว ผมก็กะลังจะ ไปหา คนป้อนหย้า แร๊ะ   :dookdik26:

สู้สู้ น๊ะคับ  

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• Most Value Player
  • นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
อ้าว ไปกันหมดซะงั้น  :dookdik15:

งั้นทั่น จขกท ก็ อย่าลืมส่งการบ้านที่ไปวันนี้ด้วยนะค้าบบบบ  xxsard

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

pad1

มารอด้วยคน.......

ออฟไลน์ BaLuNy4x4 [อยู่ตัวอยู่แล้ว ]

• ลูกผู้ชายหัวใจผ้านวม เลยตามเลย เพราะคนมันเคยตามเคย
ผมมารออ่านแล้ว

ลง ซักทีเหอะ

ตามนั้น jed5

อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เวลาเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ

... ตามนั้น