ผู้เขียนหัวข้อ: คำสารภาพ ของผู้ที่ชีวิตต้องเปลี่ยนไป เพราะสาว "โคโยตี้"  (อ่าน 506991 ครั้ง)

ออฟไลน์ meggie

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
อ่านไปอ่านมา แล้วอยากให้มีเรื่องแบบนี้บ้างอ่ะ

คำสารภาพ ของผู้หญิงที่ชีวิตต้องเปลี่ยนไป เพราะิ "ลูกค้า"

xxhahaha

เดี๋ยวไปยุให้เพื่อนเค้ามาเขียนมั่งดีกว่า

xxching
รักไม่มีเปลี่ยนแปลง

ออฟไลน์ หนุ่มพลังหื่น @ หื่นแรนเจอร์ หื่นไวท์ อิอิ

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ขาดเงินหมุนเวียน ใส่ชุดนักเรียนมาหาเรา
อ่านไปอ่านมา แล้วอยากให้มีเรื่องแบบนี้บ้างอ่ะ

คำสารภาพ ของผู้หญิงที่ชีวิตต้องเปลี่ยนไป เพราะิ "ลูกค้า"

xxhahaha

เดี๋ยวไปยุให้เพื่อนเค้ามาเขียนมั่งดีกว่า

xxching

ยุให้สำเร็จนะ รออ่านอยู่ อิอิ

เจ้าพนักงานเก็บเงิน พันธมิตร หื่นชน เพื่อ หื่นธิปไตย

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • โคราช... ลั้นลา...

xxhahaha

xxching

รออ่านด้วยครับ

อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นยังไง  :dookdik21:

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ

xxhahaha

xxching

ขอให้ยุสำเร็จ  :dookdik2:

ออฟไลน์ m-GIRLS [Status:เลิกเสียว]

• Most Value Player
  • *
  • หน่วยกามิกาเซ่ แก้งค์เกาไข่
 xxangry xxangry xxangry

มาต่อได้แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล. meggie... ยุให้ได้น่ะครับ อยากรู้ๆ อิอิ

ออฟไลน์ Ex-GoR

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม

xxhahaha

xxching

ขอให้สำเร็จด้วยคับ

PS. ถึง จขกท มาไว ๆ คับจักลงแดงอยู่แล้วอย่าทำเหมื่อน 3 นักเขียนในตำนานสิ พวกนี้เค้าเป็นนักเขียน ''กระจอก''

ส่วนพี่เป็นซีไรท์ นะมาต่อไว ๆ นะคับ

ออฟไลน์ JoHn_69

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน

xxhahaha

xxching

ช่วยดันอีกทีครับ รออ่านครับ
การยอมรับตัวเองในบางครั้งมันก็น่าอาย

ออฟไลน์ BUMBLE BEE™

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
 xxching   มามะ  มาไวๆ   เค้ารอ อยู่นะ    jed16

ออฟไลน์ ตัว [D]runkenPanda::รักเพื่อน เป็นห่วงเหล้า::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
ขอ แนะนำให้ไป วัดพระบาทน้ำพุ คับ ช่วยได้เยอะทีเดียว
เออ... พี่คับ เค้าหมายถึง ตัดใจ น่ะคับ ไม่ใช่ ตัด ยาบ้า  xxsard xxsard

ปล.เอ็งน่าจะไปมากกว่า จขกท อีกนะ

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
อ่า

งั้นนู๋ขอเป็นน้องไข่หวานละำกันนะ มีบัวลอยด้วย

กินเยอะๆอ้วนอีกตะหาก

:dookdik10:

ปล น่าสงสารเจ้าของทู้อ่ะ แต่ก็เหมือนสร้างภูมิคุ้มกันอ่ะนะ

อยากอ่านๆๆๆ

:dookdik1: :dookdik1: :dookdik1:

ปล. จขกทมาต่อด้วยนะค้าบบบ

ออฟไลน์ Ryo

สงสัยจะหายไปหาครูอีกรอบแหงๆ
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

jiyugaoka10

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
มา F5 รออ่านต่อตั้งแต่เมื่อเช้าแล้วนะครับเนี่ย  :dookdik12:

ถ้าผมคิดจะเขียนเรื่องของตัวเองลงศาลาคนเศร้าบ้าง คงไม่พ้นไปจากเรื่องนี้มากเท่าไหร่
มาอ่านแล้วเหมือนมองกระจกเห็นตัวเองแทบทุกตอนเลยครับ
พอมาได้มองอาการเหล่านี้ในฐานะของคนนอกก็รู้สึกว่า เราๆก็เต็มใจที่จะโดนหลอกนี่ครับ

เมื่อคืนก็ได้นั่งคุยกับเพื่อนคนนึงที่เป็นขาเที่ยวตัวยง
เห็นว่ามีบทสัมภาษณ์ของ coyote ต่างชาติมาให้สัมภาษณ์เรื่องประมาณแขกมาเที่ยวแล้วติดนี่แหละครับ
เค้าบอกว่า ถ้าคุณสงสัยว่าน้องเค้ามีแฟนไหม น้องเค้ามาหลอกเราหรือเปล่า น้องเค้าจริงใจกับเราไหม
น้องเค้าทำแบบนี้กับทุกคนเป็นปกติหรือเปล่า หรือเค้าให้ความพิเศษกับเราคนเดียว
คำพูดต่างๆที่เค้าพูดกับเราเป็นเรื่องจริงไหม

ถ้าคุณสงสัยเยอะขนาดนี้ คำตอบมันก็อยู่ในตัวของมันเองแล้วไม่ใช่หรือ?

ออฟไลน์ หนุ่มชาวเกาะ

กระทู้ของคุณทำให้ผมต้องมาลงตอบกระทู้เลยนะครับ ผมไม่ได้ตอบกระทู้ใครนานแระ (หลังจากห่างหายไปนาน นับจากปัญหากระทู้ของน้อง Y ถ้าทุกคนยังจำกันได้)
จากที่ได้อ่านก็คาดว่าคุณอายุคงไม่มากเท่าไร และจากที่คุณอยู่ในอาการที่ผมขอเรียกว่า"หลงในสาวราตรี" น่ะครับ ซึ่งหากคุณมีเงินทอง
เยอะแยะ มันก็คงไม่เท่าไร แต่ถ้าหากคุณเป็นมนุษย์เงินเดือน ต้องใช้เงินอนาคต ผมว่าคุณน่าจะหยุดดีกว่่า
สภาวะเศรษฐกิจก็แย่ลงมากๆ เกิดหากคุณต้องตกงานขึ้นมา และหนี้ของบัตรเครดิต คุณจะทำยังไงครับ
คุณพ่อคุณแม่ของคุณทราบเข้า ท่านจะรู้สึกยังไง (ผมก็ลูกคนจีนน่ะ คุณพ่อคุณแม่จะทุ่มเทความหวังกับลูกชาย หลานชายมาก)
จากการกระทำหลายๆอย่างของน้องไข่ดาว ผมมองว่าเธอมองว่าคุณก็แค่ลูกค้าเธอ แต่ที่สำคัญเธอมองขาดว่าคุณกำลังหลงเธอ
สาวๆพวกนี้จะหาลูกค้าไว้ในมือหลายๆคนในเวลาเดียวกัน ซึ่งก็มีได้หลายกลุ่มของพวกเธอ
   1. พวกลุกค้าชั้นดี เงินหนา เอาไว้เวลาเธอเงินขาดเมือ
   2. พวกลูกค้าชั้นรองลงไปหน่อย เอาไว้เวลาสำรองเผื่อลูกค้าชั้นดีไม่อยู่

ถ้าเธอชอบคุณจริง ก็ไม่จำเป็นต้องให้ไปเจอที่ร้านนี่ ไม่จำเป็นต้องซื้อดื่มด้วย ส่วนที่บอกว่าออกเงินให้นั้น มันเป็นกลยุทธ์ซื้อใจของ
พวกเธอครับ คุณลองพูดตรงๆกับเธอซิครับ ว่าคุณไม่มีเงินมากมายที่จะมาเที่ยวที่ร้านนะ แต่คุณก็จริงใจกับเธอ อยากคบกับเธอ
ดูซิเธอจะว่ายังไงบ้าง ถ้าเธอชอบคุณ จริงใจกับคุณ เธอจะไม่รบเร้าให้คุณไปเที่ยวที่ร้านหรอก ก็นัดเจอกันทานข้าวกัน ไปรับ-ส่ง ที่ทำงาน
เพราะส่วนใหญ่พวกโคโยตี้ที่มีแฟนที่คบกัน ก็จะประมาณนี้ ให้แฟนไปรับ-ส่ง แล้วก็ทานข้าวข้างนอก (หลอกพวกลูกค้ากินหญ้าว่า ไม่มีแฟนค่ะ อยุ่คนเดียวกับลูกหมาน่ารัก) แนะนำว่าถ้าจะเที่ยวสไตย์นี้ ศึกษากับ Baluny4X4 ครับ(เอ จะได้ไหมหว่า หรือจะพากันนอยด์กว่าเก่า)

คำแนะนำสุดท้ายครับ ตั้งใจทำงาน เรียน สร้างอนาคต หาผู้หญิงที่จริงใจและสร้างครอบครัวไปด้วยกันเถอะครับ โลกแสงสียามคำคืนนั้น ก็แค่เอาไว้คลายเครียด แต่อย่าไปจริงจังและหลงกับมัน บางที่มันเหมือนความฝัน แต่พอเช้าขึ้นมา เราต้องอยู่กับความจริงครับ
มันอาจจะทนไม่ได้ช่วงแรกๆ เข้มแข็งไว้ครับ แล้วคุณจะผ่านไปได้ คนเราทุกคนต่างกันแค่ที่ความอดทนครับ คุณอาจจะบอกแล้วจะเอา
อะไรเป็นตัวยึดเหนี่ยวล่ะ คุณพ่อคุณแม่คุณไงครับ นั่นล่ะคือสิ่งยึดเหยี่ยวที่ดีที่สุดแล้ว คุณลองคิดดูว่าหากท่านทราบว่าท่านทำงานอาบ
เหงื่อ ส่งคุณเล่าเรียนจนจบเพื่อหวังให้คุณเป็นที่พึ่งยามชรา แล้วคุณพลาดไม่เข้มแข็ง หลงใหลแสงสีราตรี เสียเงิน เสียทอง การงาน
ไปกับสาวราตรี ท่านจะเสียใจขนาดนั้น คุณมองเห็นท่านร้องไห้ได้หรือครับ แค่นั้นล่ะคุณจะเข้มแข็งและอดทนได้
รักจะเที่ยวจริงๆต้องไร้ใจแบบเทพ JTR,Ont  แล้วคุณจะมีความสุขครับ ด้วยความปรารถนาดี

.....ปล. แค่ความคิดเห็นและก็รู้สึกเข้าใจและเป็นห่วงน่ะครับ ถ้าคำพูดไม่ถูกใจ หรือเหมาะสมยังไง ก็ขอโทษด้วยครับ เพราะผมเป็นคนพูดตรงๆครับ ถามตาบาลูนี่ได้ หุหุหุหุ

....รักแท้ในคืนหลอกลวง ยากแท้จักหา แต่มิใช่ไม่มี แต่ยังไม่เคยเจอ .......

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ

คำแนะนำสุดท้ายครับ ตั้งใจทำงาน เรียน สร้างอนาคต หาผู้หญิงที่จริงใจและสร้างครอบครัวไปด้วยกันเถอะครับ โลกแสงสียามคำคืนนั้น ก็แค่เอาไว้คลายเครียด แต่อย่าไปจริงจังและหลงกับมัน บางที่มันเหมือนความฝัน แต่พอเช้าขึ้นมา เราต้องอยู่กับความจริงครับ
มันอาจจะทนไม่ได้ช่วงแรกๆ เข้มแข็งไว้ครับ แล้วคุณจะผ่านไปได้ คนเราทุกคนต่างกันแค่ที่ความอดทนครับ คุณอาจจะบอกแล้วจะเอา
อะไรเป็นตัวยึดเหนี่ยวล่ะ คุณพ่อคุณแม่คุณไงครับ นั่นล่ะคือสิ่งยึดเหยี่ยวที่ดีที่สุดแล้ว คุณลองคิดดูว่าหากท่านทราบว่าท่านทำงานอาบ
เหงื่อ ส่งคุณเล่าเรียนจนจบเพื่อหวังให้คุณเป็นที่พึ่งยามชรา แล้วคุณพลาดไม่เข้มแข็ง หลงใหลแสงสีราตรี เสียเงิน เสียทอง การงาน
ไปกับสาวราตรี ท่านจะเสียใจขนาดนั้น คุณมองเห็นท่านร้องไห้ได้หรือครับ แค่นั้นล่ะคุณจะเข้มแข็งและอดทนได้

:dookdik6: :dookdik6: :dookdik6: :dookdik6: :dookdik6:

ออฟไลน์ kolls

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
หลังจากอ่านมานาน เป็นกำลังใจให้นะครับ

ผมมีข้อสงสัยอยู่นิดนึง อะครับ ที่บ้านคุณน่าจะเป็นลักษณะแบบคุณทั้งบ้านเลยหรือป่าวครับ ผมคิดว่าสังคมครอบครัวของคุณน่าจะสร้างบรรทัดฐานให้คุณเป็นคนที่มี ศิลธรรม คุณธรรม จริยธรรม ผมเห็นด้วยกับ ท่านหนุ่มชาวเกาะ เป็นอย่างยิ่งครับ ผมว่าอย่าให้สิ่งที่ดีดีที่คุณมีมันเสื่อมถ้อยไปกับแสงสีเลยครับ รักษามันไว้ เรื่องของความน้องไข่ดาว ผมว่าคุณเที่ยวนานเท่าไหร่แล้วครับ ผมเองแต่ก่อนก็เคยเที่ยวครับ เที่ยวทุกวันเลย เงินเก็บของตัวเองหายวับ  นึกเสียดายสิ่งทีทำมาก็ไม่ได้ช่วยให้เงินเก็บผมกลับมาื สิ่งที่ต้องทำครับ เปลี่ยนวิธีคิดครับ ถ้าท่านกำลังกังวลเรื่องความรักผมว่าถามน้องเขาไปเลยครับ ถ้าท่านชอบน้องเขาจริงๆ นะ ถามตรงๆ ไปเลยครับ ถ้าจะคบกันเป็นแฟนจะว่ายังไง  และน้องเองคิดยังไงกับตัวท่าน แต่ท่านต้องคิดให้ดีดีนะครับ กับคำตอบของน้องที่ให้่ท่านไป  อีกอย่างครับ อย่ามองว่าตัวท่านไม่มีอะไรดี ไม่รวย  ไม่หล่อ  ท่านต้องเป็นตัวของท่านครับ แล้วสักวันท่านจะเจอกันคนที่จะเป็นคนที่คอยดูแลท่านไปตลอดชีวิต  ผมว่าคนดีดีอย่างท่านน่าจะหาได้ไม่ยากนะครับ  เป็นกำลังใจให้ครับ ผมว่าไปเรียนต่อให้จบดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Pollyton

ขอขอบคุณสำหรับทุกความเห็น และ กำลังใจจากทุกท่านมากๆครับ

เพียงแต่เรื่องมันยังไม่จบครับ.......

มาต่อครับ
แร่ดอย่างกบฎ ตดเมื่อจำเป็น นอยด์อย่างเยือกเย็น เพราะตรูเป็น "Pollyton"

เรื่องของชีวิตยังไม่จบซะที แต่ถ้ายังไม่จบดี ก็ให้มันดำเนินต่อไปดีกว่า

ออฟไลน์ BaLuNy4x4 [อยู่ตัวอยู่แล้ว ]

• CLV VIP Member
  • ลูกผู้ชายหัวใจผ้านวม เลยตามเลย เพราะคนมันเคยตามเคย
[quote author=หนุ่มชาวเกาะ link=topic=5689.msg160402#msg160402 date=1240082684ปรับ-ส่ง ที่ทำงาน
เพราะส่วนใหญ่พวกโคโยตี้ที่มีแฟนที่คบกัน ก็จะประมาณนี้ ให้แฟนไปรับ-ส่ง แล้วก็ทานข้าวข้างนอก (หลอกพวกลูกค้ากินหญ้าว่า ไม่มีแฟนค่ะ อยุ่คนเดียวกับลูกหมาน่ารัก) แนะนำว่าถ้าจะเที่ยวสไตย์นี้ ศึกษากับ Baluny4X4 ครับ(เอ จะได้ไหมหว่า หรือจะพากันนอยด์กว่าเก่า)

[/quote]

อ้าว   หวยมาออกผมได้ไง  :yenta4-emoticon-0018:

อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เวลาเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ

... ตามนั้น

ต่อนะครับ

หลังจากนั้น เราสองคน ก็กินเหล้ากันไปเรื่อย

จากแรกผสมมิกเซอร์กินกัน กลายเป็นกินกันเพียวๆ

ยกช้อต ชนเอา ชนเอา

พอผมเมา ผมก็ชวนเธอคุยนู่นนี่ แต่เหมือนจะคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง

สักพัก ก็ได้เวลาร้านเลิก

เวลาที่ผมรอคอยก็มาถึงจนได้

:dookdik2:
แร่ดอย่างกบฎ ตดเมื่อจำเป็น นอยด์อย่างเยือกเย็น เพราะตรูเป็น "Pollyton"

เรื่องของชีวิตยังไม่จบซะที แต่ถ้ายังไม่จบดี ก็ให้มันดำเนินต่อไปดีกว่า

เธอขอตัวไปเปลี่ยนเสื้อผ้า เหมือนทุกที

วันนี้เราสองคนเมามากๆ

ผมตัดสินใจแล้วว่าวันนี้ผมจะไปส่งเธอ

แต่ผมคงไม่เอารถของผมไป ผมคงทิ้งรถของผมไว้ที่นี่

เพราะว่าผมขับรถไม่ไหวแน่ๆ

ถ้าโดน ตำรวจเรียก หรือ เกิดอุบัติเหตมันย่อมไม่คุ้ม

แล้วพรุ่งนี้ผมค่อยมาเอารถก็ยังไม่สาย

ผมได้แต่นั่งฟุบอยู่ที่โต๊ะ สภาพคงดูไม่ดีมากๆ

พนักงานเข้ามาถามผม ถามว่าผมไหวไหม

ผมจะเอาชาร้อนไหม  ผมจะเอาผ้าเย็นไหม

ผมก็ได้แต่นั่งฟุบจิบชาร้อนไป เอาผ้าอุ่นๆมาประคบเผื่อมันจะตื่นมากขึ้น

ในขณะนี้ไฟในร้านเปิดหมดแล้ว

ลูกค้าแขกเหรื่อเริ่มทยอยกลับกันจะหมด

พนักงานร้าน โคโยตี้ พีอาร์เริ่มเดินผ่านผมไปเรื่อยๆ

คนในร้านเริ่มน้อยลงทุกที

พนักงานร้านเริ่มเก็บโต๊ะ

เริ่มเอาเก้าอี้ทั้งหลาย ไปวางเก็บบนโต๊ะ

พนักงานทำความสะอาดเริ่มกวาดพื้น ทำความสะอาด

มีลูกค้าบางคน ที่คงยังนั่งฟุบอยู่เหมือนผม

มีลูกค้าบางคน นั่งคุยกับน้องๆอยู่ออกรสชาติ

ลูกค้าบางคน นั่งคุยกันระหว่างเพื่อนฝูง เขาคงมาสังสรรค์กัน

แล้วผมล่ะ ผมทำอะไรอยู่

น้องไข่ดาวของผมอยู่ไหน

เซลล์ของผมได้เข้ามาคุย เข้ามาแซวว่า เมื่อไรจะกลับ

ถ้าลูกค้าไม่กลับ เซลล์กลับไม่ได้นะ

ผมบอกว่า ก็คุยกับน้องไข่ดาวว่าจะไปส่ง

ตอนนี้ก็รออยู่

เซลล์แซวว่า น้องเค้าคงกลับไปแล้วมั้ง

เซลล์ถามว่า ได้โทรหาน้องหรือยัง

ผมตอบว่ายัง

คิดได้ดังนั้น ผมก็เลยโทรไปหาน้องไข่ดาว

แต่ปรากฎว่าเธอไม่ได้เปิดเครื่อง

ผมเริ่มกระวนกระวายใจ ว่าตกลง นี่เธอจะรอให้ผมรับกลับจริงหรือเปล่า

ผมเริ่มไม่สบายใจ หรือว่านี ผมจะโดนหลอกให้คอย

เซลล์เริ่มรบเร้าจะกลับบ้าน บอกว่า ถ้าพี่ไม่กลับ หนูจะกลับบ้านได้ยังไง

ถึงขณะนี้แล้ว ลูกค้าในร้านเกือบจะหมดร้าน

ทุกอย่างเงียบไปหมด

เซลล์สองสามคน ยืนหน้าร้าน เหมือนจะรอส่งลูกค้า

ผมยังไม่เห็นวี่แววของน้องไข่ดาวผม