ผู้เขียนหัวข้อ: คำสารภาพ ของผู้ที่ชีวิตต้องเปลี่ยนไป เพราะสาว "โคโยตี้"  (อ่าน 507120 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pollyton

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
สักพัก เซลล์เดินเข้ามาหาผม

เธอถามผมว่า ถ้าไข่ดาวกลับไปแล้ว ผมจะทำอย่างไร

ผมตอบเธอว่า ผมจะทำอะไรได้ ผมก็ต้องกลับบ้านของผม มันก็เท่านั้น

เธอถามผมว่า ที่ตกลงว่าจะกลับกัน น้องไข่ดาวรู้หรือไม่

ผมตอบเธอไป ว่าเราคุยกันแล้ว ก็น่าจะเข้าใจกัน

เธอถามผมว่า ผมไปตกลงกับเธอ ตอนเธอเมา แล้วเธอไม่รู้ตัวหรือเปล่า

ผมตอบว่า ผมตกลงตอนเธอเมา แต่เธอก็น่าจะรู้อยู่ดี

ผมบอกเธอไปว่า ถ้าเธอกลับแล้วจริงๆ ผมก็น่าจะเห็นเธอ

เพราะถ้าเธอจะออกจากร้านจริงๆ

เธอก็น่าจะผ่านให้ผมเห็น ยกเว้นว่เธอจะออกไปหลังร้าน

แร่ดอย่างกบฎ ตดเมื่อจำเป็น นอยด์อย่างเยือกเย็น เพราะตรูเป็น "Pollyton"

เรื่องของชีวิตยังไม่จบซะที แต่ถ้ายังไม่จบดี ก็ให้มันดำเนินต่อไปดีกว่า

เซลล์บอกผมว่า โดยทั่วไปแล้ว ร้านจะไม่ให้โคโยตี้ หรือ พนักงาน ออกทางหลังร้าน

ยังไงก็ตาม

เธอบอกว่าเธอจะเข้าไปดูที่ห้องแต่งตัวให้

ผมรอเซลล์เข้าไปดูที่ห้องแต่ตัวด้วยใจระทึก

นี่ถ้าเธอกลับไปแล้ว ผมก็คงเป็นแค่ไอ้โง่คนนึง ที่ยอมให้เธอหลอกหรือเปล่า

หรือว่าจริงๆแล้วเธอจะไม่รู้จริงๆว่าผมได้บอกเธอว่าผมจะไปส่ง

แต่เธอก็แนะนำผมเองนี่นา ว่าให้ทิ้งรถไว้แล้วนั่งแทกซี่ก็ได้

อย่างไรก็ตาม ผมก็ได้แต่รอลุ้น คำตอบที่จะได้จากเซลล์ของผมเท่านั้น

ถึงตอนนี้ ผมนั่งเป็นคนสุดท้ายในร้านแล้ว

ผมตัดสินใจ ออกมานั่งหน้าร้าน เพราะเกรงใจพนักงาน ที่จะเข้ามาเก็บโต๊ะ

เดี๋ยวก็รู้ ว่าตกลงวันนี้ชีวิตผมจะเป็นยังไง
แร่ดอย่างกบฎ ตดเมื่อจำเป็น นอยด์อย่างเยือกเย็น เพราะตรูเป็น "Pollyton"

เรื่องของชีวิตยังไม่จบซะที แต่ถ้ายังไม่จบดี ก็ให้มันดำเนินต่อไปดีกว่า

ออฟไลน์ พี่ชาย

ViNNY

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ลุ้นระทึก   :10:

ผมนั่งรอไปก็คิดไป

ถ้าเธอกลับไปแล้ว ผมก็กลับเหมือนกันตามระเบียบ

แต่ถ้าเธอยังไม่กลับล่ะ ผมจะทำยังไง

จะไปส่งเธองั้นหรือ

หรือว่าจะไปแวะที่ไหน

ถ้าวันนี้ ผมอยากอยู่กับเธอ

เธอจะบอกเธอว่าอะไร

ผมจะบอกเธอว่า ผมขอไปห้องเธอได้ไหม เธอจะปฏิเสธผมหรือเปล่า

ถ้าเธอให้ขึ้น ผมจะทำยังไงต่อไป

ผมจะทำอะไรเธอไหม หรือว่า ผมจะแสดงความเป็นสุภาพบุรุษต่อไป ผมจะหักห้ามใจได้ไหม

แล้วถ้าเธอปฏิเสธผมล่ะ ผมจะรู้สึกแย่ไหม ผมกลัวความรู้สึกนั้น

แล้วผมจะบอกเธอว่าอะไร ผมจะบอกเธอว่า ผมอยากขึ้นห้องงั้นหรือ

หรือว่าผมจะบอกเธอว่า ผมอยากเข้าห้องน้ำ ผมปวดขี้  xxhahaha

ผมคิดไปถึงขั้นว่า แล้วถ้าตกลงผมหักห้ามใจตัวเองไม่ได้ จนไปทำอะไรเธอ ผมจำทำยังไง อุปกรณ์ป้องกันก็ไม่มี

ก็ได้แต่คิดไปคนเดียว คิดเข้าข้างตัวเอง........... ไร้สาระ...........

ออฟไลน์ ว่าง

• CLV VIP Member
  • Most Value Player

F5จะพังละกระเด็นออกมาเลยอะ

ออฟไลน์ พี่ชาย

MDG, ViNNY, GoR, Kimjiman, str, Pollyton, MNIGHT, Coyoty@Love, VanDerVaart, m-GIRLS [Status:6.9%] และ 6 บุคคลทั่วไป

มารอลุ้น เหมือนกันเหรอ xxseedd

ผมเดินกลับไปที่รถ เพื่อจะไปเอาที่ชาร์ตแบตมือถือออกมา

หาเศษเงินที่มีอยู่ในรถ เพราะตอนนี้ในกระเป๋าแทบไม่มีเงินเหลือ แถวนี้ก็ไม่มีเอทีเอ็มด้วย

เดินๆไปก็รู้สึกว่าโลกมันหมุนคว้างไปหมด อยากจะอาเจียนออกมา

ดีแล้วที่ตัดสินใจไม่ขับรถ ไม่งั้น ผมได้ไป Say Hello to ยมพบาล แน่ๆเชียว

พอหาเงินได้หลายร้อยอยู่ เงินสำรองที่ซุกๆไว้ในเก๊ะ อย่างน้อย ก็รับประกันว่าวันนี้ ผมจะกลับบ้านได้แหละ

ผมเดินโซซัดโซเซมาถึงหน้าร้าน

ในที่สุด ผมก็เจอเซลล์ผมจนได้

จิตใจอันแห้งแล้งของผม ก็พอชุ่มชื้นมาบ้าง........

ท่าน จขกท ครับช่วยกรุณาเขียนให้มันเยอะกว่านี้หน่อยได้มั้ยอะมันขัดๆยังไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ex-GoR

• Global Moderator
  • กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม

ท่าน จขกท ครับช่วยกรุณาเขียนให้มันเยอะกว่านี้หน่อยได้มั้ยอะมันขัดๆยังไงก็ไม่รู้

เค้ามาอัพให้อ่านแล้วยังจะเรื่องมากอีกนะเมิง ต่อไว ๆ เรยคับพี่

เซลล์บอกมว่า เจอน้องไข่ดาวแล้ว

นั่งมึนอยู่ในห้องแต่งตัว กับเพื่อนอีกคนนึง สักพักคงออกมา

ถามน้องแล้ว น้องรับรู้ว่าผมจะรับกลับด้วย

ผมค่อยใจชื้นขึ้นหน่อย

นั่งไปสักพัก น้องก็เดินออกมา พร้อมกับเพื่อนคนหนึ่งของน้อง

เพื่อนของน้อง พูดฝากฝังผมไว้ ว่าให้ดูแลน้องไข่ดาวด้วย อย่าไปทำอะไรน้องไข่ดาวนะ

แหม พูดดักไว้เลยนะ......

สักพัก ผมก็พาน้องเขาขึ้นแทกซี่ไป

น้องเขาก็ดูมึนๆนะ แต่คงไม่เมามากมั้ง ก็พอคุยรู้เรื่อง สงสัยคงไม่นั่งสงบสติอารมณ์อยู่นานจนหายเมา

ผมบอกแทกซี่ไปยังคอนโดของน้องเข้า

ขับไปสักพัก เจอด่านตรวจจริงๆด้วย

ก็ดีแล้วครับ ที่ผมไม่ขับรถมา ถนนเส้นนี้ด่านเยอะจริงๆ

ไม่งั้นผมไม่ตาย ก็เข้าคุกเพราะเมานี่แหละ

ออฟไลน์ KDN

• เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
 xxching

เรื่องท่านน่าศึกษายิ่งนัก

ขอให้ผมได้เก็บไปเรียนรู้ด้วย

เก๊าชอบบ เรื่องแนวนี้

:dookdik23:

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ไม่อ่านและงอล จขกท มาต่อช้าไปและชิ jed2

ออฟไลน์ Ex-GoR

• กลับมาพร้อมกับดวงใจแห่งแสงธรรม

ไม่อ่านและงอล จขกท มาต่อช้าไปและชิ jed2

โอ๋ ๆ เพื่อนร๊ากกกกกก อย่างอลไปดิ

ในที่สุดก็ถึงคอนโดเธอ อยู่ไม่ห่างจากร้านมากนัก

ถึงเวลาที่ผมต้องตัดสินใจแล้ว

ผมอ้ำอึ้งไม่รู้ว่าจะว่ายังไงดี

ผมจะบอกเธอว่าผมขอขึ้นห้องเลยหรือ

ผมหาข้ออ้างไม่ทัน

ผมไม่กล้าพูด

ผมกลัวเธอปฏิเสธ

ผมอายคนขับแทกซี่

ถึงใต้คอนโดเธอแล้ว

ผมจะทำยังไงดี

ผมไม่มีโอกาสที่จะได้พูดกับเธอเลย

เธอนั่งซบหลับตรงไหล่ผมอยู่

ผมควรจะทำยังไงดี

พอถึงทางเข้าหอ น้องไข่ดาวก็ลืมตาขึ้น บอกผมว่า ขอบคุณนะคะที่มาส่ง

พี่กลับดีๆนะ

ผมรู้สึกได้เลยว่า น้องเค้าคงจะไม่ต้อนรับผมให้ขึ้นใบบนห้องแน่ๆแล้วอีหรอบนี้

แต่ผมยังไม่ยอมแพ้หรอกครับ ถ้าเธอสนใจใยดี และ ไว้ใจผมบ้าง

เธอก็ต้องเห็นใจผมบ้างแหละ

ผมบอกแทกซี่ว่า ผมขอลงก่อน

ผมบอกว่า ผมเวียนศีรษะ เมารถ

ขอลงมานั่งสักพักก่อน

ผม และ น้องไข่ดาว เลยลงรถพร้อมกัน

น้องไข่ดาวก็คงเห็นใจผมบ้าง

เธอไม่ได้เดินขึ้นห้องไปเลย

เธอชวนผมไปเซเว่น แถวๆหน้าคอนโดเธอ

เธอบอกว่าแถวหน้าเซเว่นมีร้านขายพวกบะหมี่อยู่

ถ้ายังเปิดขาย กินอะไรร้อนๆ จะได้ดีขึ้น

จิตใจอันชั่วร้ายผมแว้บเข้ามาเลย

ไปเซเว่นน่ะหรือ

ผมจะซื้อ CD มาติดตัวไว้ดีไหมเนี่ย

เผื่อจะมีโอกาส

แต่ก็ได้แค่คิดครับ

อยู่ดีๆ จะไปซื้อได้ยังไง

ถ้าน้องรู้นี่ มีโกรธกันตายเลย

เดินๆไปถึงหน้าเซเว่น ปรากฎว่าร้านยังเปิดอยู่

เธอก็เลยสั่งบะหมี่น้ำกิน

ผมก็เลยสั่งด้วย

นั่งๆมองไปรอบตัว

ผมว่า คอนโดนี้ เด็กร้านโคโยตี้ ร้าน เลาจน์ อะไร ก็คงพักอยู่เยอะมั้ง

ผมเห็นน้องๆที่แต่งตัวเหมือนเด็กนั่งดริงค์อยู่แถวนั้นเยอะเหมือนกันนะ

เราได้นั่งดว้ยกัน

เอาละ ผมถือว่าเป็นโอกาสดี ที่ผมจะได้เริ่มคุย เปิดประเด็นเสียที

แต่ว่าผมจะเริ่มยังไงดีล่ะ

ผมได้แต่นั่งคิดไป กินไป

คิดคำพูดที่จะพูด คิดยังไงก็คิดไม่ออก

ผมเกริ่นไปอย่างซื่อๆ เซ่อๆ

ผมถามเธอว่า เธออยู่คนเดียวหรือ

เธอตอบผมว่า อยู่คนเดียว

ผมถามเธอว่า แล้วปกตินี่ ที่หอมีเพื่อนใหม่

เธอตอบว่า ก็มีบ้าง อย่างเด็กที่ร้านก็มีคนที่อยู่คอนโดเดียวกับเธอ

หลังจากนั้น ผมก็อ้ำอึ้งไปอีก........ ก็ผมไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไงดี

ผมขอตัวเดินไปเซเว่น เผื่อว่าผมจะได้คิดอะไรออกบ้าง

เดินเข้าไปซื้อนมมากล่อง ซื้อหนังสือมาอ่านเล่มหนึง

ตอนจ่ายเงินที่เคาเตอร์ เหลือบไปเห็น CD

ผมเริ่มคิดว่า ผมควรจะมีติดตัวไว้

ถึงไม่ได้ใช้ แต่มันก็ดีกว่าไม่มี

แต่อย่าให้ใครเห็นแล้วกัน

ผมหยิบ CD มากล่องหนึ่ง จ่ายรวมๆไปกับของอย่างอื่น

อายเหมือนกัน แต่เพราะเมา ถึงได้กล้าหยิบ

ขออย่าให้น้องไข่ดาวเห็นก็พอแล้ว

ซื้อเสร็จ ก็เก็บใส่กระเป๋ากางเกงไป

กลับไปหาน้อง น้องถามว่าซื้ออะไร

ผมก็ตอบว่า ซื้อนม กะ ขายหัวเราะ  :dookdik26:

สักพักน้องถามผมว่า

กลับไหวไหม หรือว่า ต้องให้นั่งแทกซี่ไปส่ง

เฮ้อ...... ดูทีท่าแล้วน้องเขาคงไม่ยอมให้ผมขึ้นแน่ๆเลย พูดตัดบทมาสองครั้งแล้ว

ผมรวบรวมความกล้าทั้งหมดพูดออกไป

ผมบอกเธอว่า

ผมขอขึ้นไปดูห้องเธอได้ไหม ไหนๆก็มาแล้ว

ผมสัญญาว่า ผมจะไม่อยู่นาน ผมแค่อยากดูห้อง

อยากรู้ว่าอยู่ยังไง มีอะไรบ้าง

เธอฟังผมพูดแล้วคงจะรู้ไต๋

ก็ไอ้ที่ผมพูดมันฟังไม่ขึ้นเลยนี่นา

ผมมาคิดทีหลังแล้วยังรู้สึกว่ามันฟังงี่เง่าเลย

เหมือนผมจะเดินหมากพลาดไปอย่าร้ายกาจ มันจะกู่ไม่กลับมันก็คราวนี้แหละ

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.