ผู้เขียนหัวข้อ: เธอ…คนที่สอนให้ผมรู้ว่า จุดจบของความรักกับสาวกลางคืน นั้นเป็นอย่างไร  (อ่าน 72724 ครั้ง)

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• CLV VIP Member
  • Most Value Player
  • นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
เรื่องแรกที่เริ่มเขียน ยังไงขอฝากเนื้อฝากตัว และฝากหัวใจไว้กับท่านผู้อ่านทุกๆท่านด้วยนะครับ  xxspidy

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.msg158582.html#msg158582

ติดตาม EP : 0 ได้ที่ลิงค์นี้นะครับ  xxspidy

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.msg414156.html#msg414156

เกริ่้นไว้ก่อนนะครับว่า เรื่องของผมเป็นเรื่องที่เกิดมาค่อนข้างนานมากแล้ว

ดังนั้นตัวละครต่างๆนั้น ถ้านับอายุแล้ว น่าจะ 29-30ปี+ ป่านนี้คงแต่งงานมีลูกกันไปหมดแล้วหละมั้งครับ

คงไม่มีใครที่ยังคงทำงานแบบนี้อยู่อีกหรอกละมั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 05:18:54 AM โดย Badseed [Jail Addict] »

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

วันนี้เมามาก นอยด์มาก ตัดสินใจแล้วว่าต้องโพสต์บอกเพื่อนๆในบอร์ดแห่งนี้ให้ได้

ถึงแม้ว่าประสบการณ์ของผมนั้นจะน้อยกว่าใครหลายคนที่อยู่ในบอร์ดนี้ก็ตามที

แต่สิ่งที่ผมเจอมานั้น ขอยืนยันว่า "รักจริง เจ็บจริง ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้สตั้น แน่นอนครับ"

ลองอ่านกันดูหละกันครับ.....

บทนำ

ผม ผู้ชายหน้าตาธรรมดาที่สามารถหาได้ตามห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไป
เธอ ผู้หญิงหน้าตาจัดว่าสวย มีดวงตาที่คม ดุ เข้ม ใครเห็นก็ต้องเหลียวมอง

ผม ผู้ชายที่รูปร่างไม่เตี้ยและไม่สูงจนเกินไป แต่ลงพุง
เธอ ผู้หญิงที่ตัวเตี้ยแต่ แต่งตัวเก่ง มั่นใจสุดๆ

ผม ไม่ใช่คนรวย ทำงานเป็นพนักงานOfficeไปวันๆ สะสมประสบการณ์ทำงานเพื่ออนาคต
เธอ ไม่ใช่คนรวย เป็นคนที่มีความทะเยอทะยาน อยากเป็นเหมือนเพื่อนๆมีเงินเหมือนเพื่อนๆ ทำให้ต้องมาทำงานแบบนี้

ผม เป็นคนขี้น้อยใจ ขี้เกรงใจ โกรธอะไรจะเก็บไว้ ไม่พยายามแสดงออกต่อหน้าเธอ เพราะอยากให้ทุกเวลาที่เธออยู่กับผมแล้วมีความสุข
เธอ เป็นคนเข้าใจคน มีเหตุผล แต่ก็อารมณ์ร้อน ของขึ้นง่าย และงอนผมบ่อยๆ

เนื่องจากโชคชะตาหรือพรมลิขิต ตัวผมเองก็ไม่อาจรู้ได้ แต่มันก็ทำให้ผมมาพบกับเธอ ในค่ำคืนราตรี ที่คนส่วนมากเรียกกันว่า “รักแท้ ในคืนหลอกลวง”

เรื่องที่ผมจะเขียนนี้ เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นกับผมโดยตรง คำพูดกับสถานที่นั้น แต่งขึ้นนะครับ เ แล้วก็ชื่อก็เป็นนามสมมุติทั้งหมด เพื่อป้องกันงานเข้าหนะครับ จริงๆแล้วตัวผมเองก็ไม่เคยคิดมาก่อนว่า สุดท้ายจะต้องมาเขียนเรื่องใน ศาลาแห่งนี้ ทั้งๆที่ผมเองก็ได้อ่านเรื่องราวของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไปหลายต่อหลายเรื่องแล้วก็ตาม ทั้งๆที่เรื่องของผมนั้นก็เป็นอะไรที่เรียบง่าย ไปเรื่อยๆ ไม่น่าจะมีอะไรพลิกล๊อคได้ ทั้งๆที่ผมเอง ก็คิดว่า อดีตที่ผมเคยผ่านมาน่าจะเป็นประสบการณ์หรือเครื่องเตือนใจผมได้ว่า ไม่ควรจะตกหลุมรักใครง่ายๆ ไม่ควรที่จะรีบร้อน ปล่อยให้อะไรอะไรมันเป็นไปตามกาลเวลาของมัน แต่แล้วประสบการณ์ที่ผมเคยเจอมานั้น เมื่อมาเจอกันเธอแล้ว ทำให้ผมรู้ว่า ผมยังอ่อนต่อโลกใบนี้มากมายเหลือเกิน…..
…….
…..
...
..
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2012, 05:16:04 AM โดย Badseed [Jail Addict] »

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ
ปูเสือรอแล้วครับ :dookdik23:

ไม่ช่วงนี้ ขยัน นอยจัง 2 เรื่องใหม่แล้ววววววววววววววววววว :dookdik21:

ติ๊ง…….เสียงลิฟท์ถึงชั้นที่เธออยู่แล้ว ผมเดินไปยังห้องของเธอ

ผมลังเลอยู่ว่า ผมควรจะเคาะประตูดีไหม….

ผมเลือกที่จะโทรหาเธอก่อน….

เหมือนเดิมครับ มือถือของเธอยังคงปิดเครื่องอยู่….

ตอนนี้ ผมอยู่หน้าประตูห้องเธอแล้ว…

ผมตัดสินใจ เคาะประตู ก๊อก..ก๊อก..ก๊อก…

เงียบ….ไม่มีเสียงใดๆทั้งสิ้น….เอ๊ะหรือว่าเธอยังไม่กลับมา เธอไปนอนบ้านเพื่อนหรือเปล่า ผมนึกในใจ…

ผมตัดสินใจ ลองเคาะดูอีกที ก๊อก…ก๊อก…ก๊อก…

ก็ยังเงียบอยู่…แต่ผมได้ยินเสียงกุกกักๆ ภายในห้องของเธอ…

ซักพัก เธอเปิดประตูออกมา ในสภาพที่งัวเงีย และสีหน้าที่ไม่สู้ดีนัก

ผมกำลังจะพุ่งไปกอดเธอ เพราะผมเป็นห่วงเธอมาก….

เธอเอามือมากันผมไว้….เธอพยายามไม่ให้ผมเข้าไปใกล้เธอ….และเธอก็ออกมานอกห้องพร้อมพูดกับผมว่า…..
….

..
.

ย้อนกลับไปเมื่อประมาณหกเดือนที่แล้ว ผมพึ่งจะเริ่มกลับเข้ามาสู่วงการ โคโยตี้อีกครั้ง หลังจากที่ห่างหายไปนานเพราะต้องไปเรียนต่อที่เมืองนอก ตอนกลับมาใหม่ๆก็ยังเที่ยวไม่ได้ เพราะต้องหางานทำให้ได้ซะก่อน และเมื่อได้งานทำ ผมก็ได้มารู้จักกับเว็บๆหนึ่ง อาจจะเรียกได้ว่า เป็นโชคชะตาที่ทำให้ผมได้เจอกับเธอก็เป็นได้

ณ วันมีตติ้งของเว็บบอร์ดแห่งหนึ่ง วันนั้นเป็นวันที่ทางบอร์ดได้จัดมีตติ้งที่ร้านไอติม ซึ่งร้านนี้ผมเคยได้ยินกิติศักดิ์มานานแล้วว่าหรูหราอยู่มิใช่น้อยเลยทีเดียว

ผมได้เดินทางไปร้านกับเพื่อน บ ตัวดี เราสองคนเป็นเพื่อนสนิทกันมากตอนเรียนมหาลัย แต่หลังจากจบมาแล้ว การติดต่อพบปะเจอเพื่อนๆก็น้อยลงตามกาลเวลา

ทำไมผมถึงชวนไอ้ บ ตัวผมเองก้อไม่รู้เหมือนกัน แต่คิดว่า มีมันไว้น่าจะอุ่นใจเรื่องการเอนเตอร์เทนได้
หลังจากนั่งแท๊กซี่มาถึงร้านที่มีมีตติ้ง ผมกะมันก็ไปลงทะเบียนเรียบร้อย ด้วยความที่ว่ายังใหม่อยู่ต่อเว็บแห่งนี้ ทำให้ผมกะไอ้ บ นั่งอยู่ที่โต๊ะว่างๆ โดยไม่คิดจะไปเสวนากับคนอื่นรอบข้าง ด้วยความที่ไม่กล้าด้วยแหละครับ เพื่อนๆก็เฮฮากันไป ผมก็ดูโคเต้นไป

และผมก็ได้ไปสะดุดกับโคนางหนึ่ง ในเสื้อจุดลายเสือดาว หน้าเธอชั่งโดนใจผมเหลือเกิน หุ่นก็ไม่ถึงกับพริ้ว แต่เห็นแล้วสยิวกิ้ว อยู่มิใช่น้อย ผมได้ติดต่อกับทีมงานว่าขอรันคนนี้หละกัน แต่แล้วผมก็ต้องแห้ว เพราะเธอคนนั้นได้มีคนจองนั่งแล้ว

ผมจึงต้องนั่งเหงาเกาไข่ คุยกะไอ้ บ เพื่อนตัวดีต่อไป จนกระทั่งมีเสียงสวรรค์บอกว่า ย้ายที่ดีกว่า แน่นอน ผมยอมใจง่ายตามไปอย่างไม่ต้องคิดอะไรทั้งสิ้น เพราะที่ๆจะไปนั้น เป็นที่ๆผมและเพื่อนๆสมัยเรียนมหาลัย เคยติดกันงอมแงมอยู่พักนึงนั่นเอง

ผมนั่งรถพี่ทั่นหนึ่งไปยังร้านแห่งนี้ เดิมที่ร้านนี้ไม่ใหญ่มาก ทางเข้ายังไม่ดูอลังการเท่านี้ แต่เนื่องจากการบริหารงานที่ดี ทำให้ร้านแห่งนี้ ยังมีคนมาใช้บริการได้เรื่อยๆไม่ขาดสาย

ผมไปถึง ผมเจอกับเซลคนนึงซึ่งตะก่อนเคยดูแลผมและเพื่อนๆเป็นอย่างดี ทำให้เราได้กลายมาเป็นเพื่อนกัน
ผมเข้าไปกอดเธอและทักทาย
“ไม่ได้เจอกันนานเลยนะ” “ลมอะไรพัดมาได้หละ” เธอถามผม
หลังจากคุยกันได้ซักพัก ผมก็เดินตาม เซล จูน ไป

อาจจะเนื่องด้วยพวกผมมากันก็ค่อนข้างดึกแล้ว ทำให้ปริมาณลูกค้านั้นบางตาอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ได้นั่งโซฟาแต่อย่างใด ช่วงนั้นโคขึ้นเต้นพอดี ทำให้มีอาหารตาให้ดูอยู่บ้าง ซักพักเซล จูน เดินมาถามว่า

“Bad สนใจเรียกไหม บอก จูน ได้นะ”
“เรียกแน่นอนอยู่แล้วหละ จูน ……ว่าแต่มีน้องโคว่างมั่งไหมเนี่ย”
“เด๋ว จูน เช็คให้หละกัน” แล้วเธอก็เดินไปเช็คให้ผม

ซักพักเธอเดินกลับมาแล้วบอกว่า เสียใจด้วยนะ โคหมดแล้ว สนใจPRแทนไหม
ด้วยความที่ผม ผิดหวังมาจากน้องเสื้อลายจุดเสือดาวไปแล้ว ผมจึงเดินตาม จูน ออกไปดูPRแทน

และแล้ว ผมก็ได้เจอกับเธอ…เธอคนที่สอนให้ผมรู้ว่า “จุดจบของความรักกับสาวกลางคืน” นั้นเป็นอย่างไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2009, 01:41:07 AM โดย Badseed[Recover:-2%] »

เมื่อโชคชะตา พาให้เรามารู้จักกัน…

เมื่อสายตาแรกที่ผมมองเธอ เธออยู่ในชุดลายเสือดาว (เสือดาวอีกแล้วหรือนี่ พึ่งจะแห้วจากน้องเสือดาวที่ไอติมมานะเนี่ย….) ใบหน้าเธอคม สวย ราวกับเทพีอะไรซักอย่างที่ดูมีประกายแสงออร่าออกมาจากตัวเธอ ท่าทางผมคงจะโดนมนต์สะกดของเธอเข้าไปเต็มๆเสียแล้ว ผมไม่รอช้า ผมบอกกับ จูน ทันทีว่า เอาคนนี้เลยหละกัน สาเหตุที่ผมเลือกเธอเลยโดยที่ไม่มองคนอื่นอาจจะเพราะ “เธอหน้าคล้ายๆคนที่ผมเคยกุ๊บกิ๊บๆด้วย โดยมีเพื่อนๆคะยั้นคะยอให้จีบกันอยู่ตอนเรียนมหาลัย”บวกกับ “เธอตัวเล็กและดูแล้วมีอะไรหลายๆอย่างที่คล้ายแฟนเก่าของผมอย่างมาก โดยเฉพาะเหล็กดัดฟัน”

ไม่นานนัก เธอก็เดินมาหาผม

??? : สวัสดีค่ะ พี่ชื่ออะไรค่ะ….
Bad: สวัสดีจ๊ะ พี่ชื่อ Bad หนะแล้วเราชื่ออะไรหละ
??? : นู๋ชื่อ มายด์ ค่ะ

แล้วหลังจากนั้น พวกเราสองคนก้อเดินไปยังโซฟาเมื่อเหล้าพร้อมมิกซ์พร้อม เราสองคนก็อยู่ในโลกส่วนตัวเสียแล้ว เราสองคนคุยอะไรกันมากมาย ราวกับรู้จักกันมานาน เธอเป็น PR แต่เธอไม่ใช่ พนักงานประจำ เธอเป็น SL เธอบอกผมแบบนั้น ในวันนั้นเราสองคนคุยอะไรกันไปบ้างผมจำได้ลางๆ ต่างจากเธอ เธอจำเรื่องราวที่ผมเล่าให้เธอได้ค่อนข้างแม่นยำเลยทีเดียว ระหว่างที่นั่งด้วยกัน เธอบริการผมอย่างดีมาก ผมยอมรับเลยว่าผมติดใจเธอเข้าแล้ว ก่อนกลับ ผมได้บอกกับเธอว่า “ไม่อยากให้ค่ำคืนนี้เป็นเพียงแค่ความฝันเลย ขอให้เราสองคนได้มีโอกาสเจอกันอีกนะ” น้องมายด์ ก็ยิ้ม ไม่ได้ตอบอะไร แต่ก็ยื่นโทรศัพท์ให้ เราสองคนจึงได้มีการแลกเบอร์ซึ่งกันและกัน และสัญญาว่าจะโทรหากัน หลังจากร่ำลาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ผมก็เดินทางกลับบ้าน

ก่อนที่ผมจะถึงบ้าน  “ตื๊ด…ตื๊ด…ตื๊ด…”เสียงโทรศัพท์ของผมดังขึ้น ใช่แล้วครับ มายด์ เธอโทรมานั่นเอง

น้อง มายด์ : “พี่ Bad ถึงบ้านหรือยังค่ะ”
Bad    : “อ๋อ ยังเลยจ้า แต่ใกล้ถึงแล้วหละ แล้ว มายด์ หละคับ อยู่ไหนแล้ว”
น้อง มายด์ : “มายด์พึ่งจะรับเงินเสร็จหนะค่ะ เด๋วกำลังกลับไปห้องกะเพื่อนอยู่ค่ะ”

แล้วบทสนทนาของเราสองคนก็จบลง เพียงแค่นี้ ผมก็รู้สึกดีใจนิดๆนะ ตรงที่ว่า น้องเค้าโทรมาหาผมก่อนแฮะ
ถ้าเป็นใน สไตล์ของผม ผมจะเว้นระยะห่างซักวันสองวันแล้วค่อยโทรไปหา แต่ก้อนะครับ น้องเค้าอาจจะแค่
ใช้เทคนิคการดึงลูกค้าไว้ก็เป็นไปได้นะ ใครจะไปรู้ได้ จริงไหมครับ

เมื่อผมถึงบ้านอาบน้ำเตรียมตัวนอน ผมจึงลองโทรไปหาน้อง มายด์ ดูว่าไปถึงไหนแล้วหว่า

Bad    : “ไง น้อง มายด์ ถึงห้องหรือยังครับเนี่ย”
น้อง มายด์ : “ยังเลยค่า เนี่ยนั่งกินข้าวต้มกะเพื่อนอยู่แถวลาดพร้าว เนี่ย แต่เด๋วจะกลับแล้วละค่า”
Bad    : “อ่อ โอเคจ้า งั้นพี่ไม่กวนแล้วนะ พี่นอนก่อนหละกัน แล้วเด๋วไงค่อยว่ากันนะคับ”

แล้วผมก็วางสายไป นอนหลับไปอย่างง่ายดายเนื่องจากปริมาณแอลกอฮอลในเส้นเลือดมันเริ่มทำงานแล้ว
…….
…..

..
.

เริ่มเมาๆแล้ว ไม่ไหวละค้าบบ โดนตา Baluny4x4มอมเหล้าซะชิบหายวายป่วง เด๋วพรุ่งนี้มาโพสต์ต่อเน่อ เมามากมาย ...... xxgumm

khuntonza

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ติ๊ง…….เสียงลิฟท์ถึงชั้นที่เธออยู่แล้ว ผมเดินไปยังห้องของเธอ

ผมลังเลอยู่ว่า ผมควรจะเคาะประตูดีไหม….

เหมือนเดิมครับ มือถือของเธอยังคงปิดเครื่องอยู่….

ตอนนี้ ผมอยู่หน้าประตูห้องเธอแล้ว…

ผมตัดสินใจ เคาะประตู ก๊อก..ก๊อก..ก๊อก…

เงียบ….ไม่มีเสียงใดๆทั้งสิ้น….เอ๊ะหรือว่าเธอยังไม่กลับมา เธอไปนอนบ้านเพื่อนหรือเปล่า ผมนึกในใจ…

ผมตัดสินใจ ลองเคาะดูอีกที ก๊อก…ก๊อก…ก๊อก…

ก็ยังเงียบอยู่…แต่ผมได้ยินเสียงกุกกักๆ ภายในห้องของเธอ…

ซักพัก เธอเปิดประตูออกมา ในสภาพที่งัวเงีย และสีหน้าที่ไม่สู้ดีนัก

ผมกำลังจะพุ่งไปกอดเธอ เพราะผมเป็นห่วงเธอมาก….

เธอเอามือมากันผมไว้….เธอพยายามไม่ให้ผมเข้าไปใกล้เธอ….และเธอก็ออกมานอกห้องพร้อมพูดกับผมว่า…..
….

..
.

อะไรไม่ว่า...แต่มาค้างไว้แบบนี้... jed14  งุงิดเลยนะนี่... jed12

แต่จะว่าไปเรื่องแบบนี้ผมก็เคยเจอครับ...เพียงแต่ตอนนั้น ผมเป็นฝ่ายที่อยู่ในห้องของเค้า..

แล้วมีผู้ชายมาเคาะประตูตอน ตี 4 กว่าๆ xxgumm

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

เธอเอามือมากันผมไว้….เธอพยายามไม่ให้ผมเข้าไปใกล้เธอ….และเธอก็ออกมานอกห้องพร้อมพูดกับผมว่า….

เชสๆๆๆๆ

เจ๋งอะท่าน

เอาตอนจบมาขึ้น

อย่างกับดูหนังแหนะ

แต่ตอนจบอะผมพอจารุแล้ว

เพราะผมอยู่ในห้องนั้นนั่นเอง

ปล . เค้าล้อเล่งน้า เปนกำลังใจให้นะคับท่านพี่

xxspidy xxspidy xxspidy

ออฟไลน์ ducky®

• *
  • Since 1985
คนที่ฟ้าส่งมาให้ฉัน คนๆนั้นจะเป็นคนแบบไหน
คนที่เดินตากฝนกันจนวันสุดท้าย ร้องไห้มีความสุข ใต้เงาพระจันทร์
คนน่ารัก.. คนที่อ่อนไหว.. คอยบอกรัก จุ๊บ จุ๊บก่อนนอน
คนที่คอยดึงหูตอนที่เราแอบมอง ให้ง้อชอบงอนตุ๊บป่อง จะเป็นเช่นไร.. หากคนๆนั้น นั้นมีจริง..

ออฟไลน์ BaLuNy4x4 [อยู่ตัวอยู่แล้ว ]

• ลูกผู้ชายหัวใจผ้านวม เลยตามเลย เพราะคนมันเคยตามเคย
เริ่มเมาๆแล้ว ไม่ไหวละค้าบบ โดนตา Baluny4x4มอมเหล้าซะชิบหายวายป่วง เด๋วพรุ่งนี้มาโพสต์ต่อเน่อ เมามากมาย ...... xxgumm

อารายเปียกน้ำแล้วยังเมาอีกเหรอ   xxhahaha

อย่าเอาหัวใจไปรองเท้าใคร เวลาเขาเดินจากไปจะได้ไม่เจ็บ

... ตามนั้น

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
 xxching

โอ้ววว  เขียนได้ดีมาก.........

รออยู่นะคับบบ

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ xserver (คุกที่แสนไกล)

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • มือใหม่หัดกินหญ้า
หุ หุ หุ เหมือนดูหนังเยยยย jed5

มาปูเสื่อรอกันต่อไป  xxsleep1

ถึงรู้ตัวว่าถูกป้อนหญ้าอยู่... ถ้ารู้สึกว่าหญ้ามันหวานและยังมีความสุขที่ได้กิน ก็กินต่อไปดิว่ะ

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
เกลียดการเคาะประตูห้องที่สุด ไม่ว่าจะเป็นฝ่ายไหนก็เหอะ
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

นอกรอบครั้งแรกของเรา….

7 โมงกว่าๆ ผมสะดุ้งตื่นขึ้นมา ด้วยสาเหตุอะไรนั้นผมก็ยังไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆปวดหัวแฮ้งมากๆ นอนก็นอนไม่หลับ ได้แต่ลุกๆนั่งๆดูบอร์ด สลับนอนต่อ ซักพักหิว ผมจึงลงไปหาอะไรกิน อาหารมื้อนี้คงเป็นมื้อที่กินเพื่ออยู่หละครับ เพราะปกติผมจะเป็นคนที่อยู่เพื่อกิน (ของอร่อยๆ) กินเสร็จก็มานอนต่อสลับดูบอร์ดโทรศัพท์ก้อมีดังสองสามครั้งได้ ก้อจากเพื่อนตัวดีผม ไอ้ บ. มันโทรมาหลอนๆให้ฟังว่า

“เมื่อวานโดนเด็กกัดนมจนเป็นรอยฟันเลย วันนี้มันต้องไปหาแฟนมันอีก ซวยจิ๊บหายเลย เอาเค้าเตอร์เพนทา จะหายไหมเนี่ย”

มันก็บ่นของมันไปเรื่อยๆ แล้วมันก็วางไป ผมก็นึกในใจแบบขำๆว่า

“โสนะหน้า นะ อ้ายแสรดดดด เงินเดือนยังไม่ออก ดันเรียกเด็กมานั่ง แถมได้นัวเยอะก่ากรูอีกแสรดดดด แถมยืมตังกรูออกไปก่อนด้วยนะมรึงงง”

เวลาผ่านไปได้ซักพัก น้อง น. เมเนเจอร์ทอม ก็โทรมาถามผมถึงวันเกิดของพี่ อ. (พี่ที่ทำงานที่เดียวกะผมซึ่งเปนกะเทย) ว่า

น.ทอม: “เฮ้ยเพ่ Bad เซร็งหว่ะ เย็นๆออกมาหาเบียร์กินเผาหัวก่อนไปวันเกิดเจ้ อ.กันไหม”

Bad   : “ยังไม่แน่เลยหว่ะ พี่แม่งยังแฮ้งๆอยู่เลยอะ”

น.ทอม: “โอเคพี่ เอาไงก้อบอกน้องหละกันนะ เด๋ว น. จะออกจากห้องละ อยู่คนเดียวมันเบื่อ” (มันทะเลาะกะแฟนมันอยู่ ประมานว่า ครั้งใหญ่เลย มันเลยเหงาไม่อยากอยู่คนเดียว)

จนกระทั่งประมาณเกือบสี่โมงเย็นมั้ง ถ้าจำไม่ผิด โทรศัพท์ผมดังขึ้น ผมนึกในใจ “อะไรนักหนาฟระเนี่ย นอนได้ไม่เต็มที่เลยวุ้ย” พลางหยิบมือถือขึ้นมาดู เย้ยยยย O_o น้อง มายด์ นินา รีบกดรับอย่างไม่ต้องสงสัย

Bad “โหล ว่าไงค้าบ”

น้อง มายด์ “พี่ Bad พึ่งตื่นหรอค่ะ”

Bad “อ๋อ ตื่นได้ซักพักแล้วหละคับ แล้วน้อง มายด์ หละเป็นไงบ้าง”

น้อง มายด์ “พี่ Bad ไปทานข้าวกันไหมค่ะ เย็นนี้”

Bad “อ่า…”

น้อง มายด์“ไม่สะดวกก็ไม่เปนไรนะคะ ไว้โอกาสหน้าก็ได้”

Bad (นึกในใจ ทำไมพูดเร็ว เร่งตรูจังฟระ ทีเมื่อคืนหละพูดช้าๆได้) “อ๋อ ได้สิคับ แต่พอดีวันนี้พี่ต้องไปวันเกิดเพื่อนที่ทำงานต่ออะคับ แล้วจะกินกี่โมงหรอ”

น้อง มายด์ “ก็เจอกันประมาณ หกโมงก็ได้ค่ะ”

Bad “โอเค ได้จ้า แล้วเจอกันนะจ๊ะ”

น้อง มายด์ “พี่ Bad เด๋วเพื่อน มายด์ ไปด้วยคนนึงนะ เห็นมันอยู่ห้องคนเดียวเลยชวนไปด้วย”

Bad นึกในใจ เอาแล้วไงตรู สงสัยคงต้องเลี้ยงเพื่อนน้องค้าด้วยหละมั้งเนี่ยเฮ้อ อยากสวีตกันฉองต่อฉองเฟร้ย!! แต่ก็ไม่ได้พูดออกไป แต่กลับตอบไปว่า “ได้สิ พามาด้วยก็ได้จ้า”

แล้วบทสนทนาก็จบลง ผมก็นอนเล่นต่อ โดยที่ไม่รู้ ชะตากรรมของตัวเองที่กำลังจะมาถึงเลย

........

.....

...

..

.

ออฟไลน์ Silverism ::ใจบางๆ::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • แม่ทัพ(เรื้อน)แก็งค์ภูธร
มาแล้วคร้าบ...บ

น้องมาปูรอเสื่อรอแว้วววววววววววววววววววววววววววววววววว

xxsleep1
"มอมเมาด้วยสุราแล้วสังเกตดูซึ่ง อุปนิสัย"

"มองที่การกระทำ พินิจที่เจตนา ตรวจตราที่ความสงบ ใครจะปิดบังได้ฤา?"

หลังจากการคุยในร้าน คุยโทรศัพท์เมื่อคืน และคุยโทรศัพท์ไปในตอนเย็นของวันถัดมา ทำให้ผมพอจะเดานิสัย อย่างคร่าวๆของน้อง มายด์ ออกบ้างแล้วว่า

“เปนคนใจร้อน จุดเดือดค่อนข้างง่าย เพราะเนื่องจากเป็นคนที่ทำอะไรเร็วๆ ทำให้มีการพลาดการลืมของหรือลืมบางเรื่องได้ ไม่ยอมคนอื่นถ้าโดนหาเรื่อง” 

ก็ประมาณนี้แหละครับ ที่พอจะเดาได้คร่าวๆ

หลังจากนอนเล่นไปมา ก็ลุกไปอาบน้ำ เตรียมตัวออกไปตามนัด ก่อนถึงเวลานัด หกโมงเย็น น้อง มายด์ โทรมาถามว่า

“พี่Badอยู่ไหนแล้วอะค่ะ มายด์ ถึงแล้วนะ”

ไอ้ตัวผมเองก็ตกใจ เฮ้ยถึงก่อนเวลาด้วยหรอเนี่ย เลยตอบไปว่า

“เอ้ย ทำไมถึงเร็วจังหละครับเนี่ย พี่พึ่งอาบน้ำเส็ดกำลังจะออกอะจ้า”

น้อง มายด์ ก็เลยบอกว่า “อยู่ห้องแล้วเบื่อ เลยออกมาก่อนดีกว่า”

ผมก็เลยรีบขอวาง เพราะจะแต่งตัวต่อแล้วรีบออกไปหา เพราะไม่อยากไปเลทเวลานัด เพราะผมรู้ดีว่า เรื่องการนัดกะสาวๆแล้วไปสายเนี่ย ไม่ใช่เรื่องที่จะทำให้คุณเธอทั้งหลายจะพอใจแน่นอน เมื่อนึกดังนั้นแล้ว ผมจึงรีบออกจากบ้านไปยังสถานที่นัด

ไม่นานมากผมก็มาถึง ก่อนเข้าก็มีรถติดบ้าง เนื่องจากเป็นวันอาทิตย์ ใช่ครับและเพราะวันอาทิตย์นี่เองทำให้ที่จอดรถหายากมากกกก เลยโทรบอกน้อง มายด์ ไปก่อนว่า

Bad “ฮาโหลคับ น้อง มายด์ อยู่ตรงไหนแล้วหรอครับ พี่มาถึงแล้วนะแต่ว่ากำลังหาที่จอดรถอยู่หนะ”

น้อง มายด์ “อ๋อเดินดูของอยู่กับเพื่อนอยู่อะค่ะ”

Bad “ก็เด๋วระหว่างที่พี่หาที่จอดรถอยู่เนี่ย น้อง มายด์ ลองคิดดูนะจ๊ะ ว่าอยากกินอะไร เด๋วพอหาที่จอดได้แล้วค่อยไปเจอกัน”

น้อง มายด์ “งั้นกิน ชาบูชาบูไหมคะ”

Bad “ชาบู หรอ ได้สิจ๊ะ งั้นเด๋วเจอกันหน้าร้านหละกันนะคับ”

แล้วก็วางสายไป โอเค กินชาบู ได้ไม่มีปัญหา ก็หาที่จอดรถต่อไป พอได้ที่จอดแล้ว เลยไปรอที่หน้าร้าน ในใจก็คิดว่าไอ้ที่เราเจอมาเมื่อคืนเนี่ย ตอนกลางวันจะเป็นยังไงเนี่ย

คิดไปก็ตื่นเต้นไป ปนเสียวๆเพราะในอดีตเมื่อประมาณสี่ปีก่อน ผมก็เคยกุ๊บกิ๊บๆกะ เด็กดริ๊งมาแล้ว สองคน จากที่ ร้าน เรา สมัยยังอยู่แยกพัฒนาการ คนนึง อีกคนจาก เกะหัวแตกย่านพัฒนาการ ซึ่งตอนกลางคืนมืดๆที่เจอนั้น จะดูแล้วค่อนข้างดีเลยทีเดียว แต่ไหงพอเจอแดดแล้วเหมือนพวก ซอมบี้หรือป่าวเนี่ย แพ้แสงแดด ดูแล้วหลอนน่ากลัวมาก

ตัดมาเปนฉากรอหน้าร้าน เอ๊ะมองไปมองมา ไม่เจอแฮะ หรือตัวเราจำหน้าน้องเค้าไม่ได้เองหว่า ก้อเลยโทรไป ถามว่าอยู่ไหนแล้ว น้องจึงตอบกลับมาว่า

“เด๋วไปแล้วค่ะ พอดีเดินดูของอยู่กับเพื่อนอยู่ แป๊บนึงนะ”

แล้วก็วางสายไป โอเค รอหน่อยก็ไม่เป็นไรมั้ง พลางเดินไปจองคิวเข้าร้าน เพราะคนค่อนข้างเยอะ แล้วเดินมารอต่อไป เฮ้อช้าจังเลยไปทำไรอยู่เนี่ย ซักพักน้อง มายด์ ก็เดินมากับเพื่อนอีก สองสาม คน ในใจผมก็คิดว่า “ชิหายละไง ไหงมาเยอะจังฟระเนี่ย มะมีตังเลี้ยงขนาดนั้นนะเฟร้ยยยยย......”

.......

.....

...

..

.

ออฟไลน์ TheINW

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
โอ้ย อยากอ่านๆ มาต่อเร็วๆ นะ

ออฟไลน์ m-GIRLS [Status:เลิกเสียว]

• *
  • หน่วยกามิกาเซ่ แก้งค์เกาไข่

godester34

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

• โคราช... ลั้นลา...
ใช่ น้องที่ผมเคยเจอตอนวัน concert ป่ะคับ  :dookdik21:

รู้สึกว่าสถานที่มันคุ้นๆ  xxsadsard