ผู้เขียนหัวข้อ: เธอ…คนที่สอนให้ผมรู้ว่า จุดจบของความรักกับสาวกลางคืน นั้นเป็นอย่างไร  (อ่าน 73235 ครั้ง)

ออฟไลน์ Badseed [Jail Addict]

• CLV VIP Member
  • Most Value Player
  • นักรบ ดอยหมึง...แก๊งค์ ภูธร
ขอนอนก่อนหละกันนะครับ

เด๋วตื่นแล้วจะมาแปะ ไว้ให้นะครับ

พอดีนั่งพิมพ์ไป นึกถึงเรื่องราวที่เกิด แล้ว จิตตก อย่างแรงเลยครับ  xxmsn-cry

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
เปนกำลังใจให้อย่างต่อเนื่องนะคับ

หลังจากที่กลับจากวันเกิด เจ้ อ

ผมตื่นมาด้วยอารมณ์บอกไม่ถูก จะว่าแฮ้งเหล้าก็แฮ้งอยู่ คิดถึงน้อง มายด์ ด้วย แต่ผมก็เข้าใจนะว่าช่วงแรกก็คงเป็นแบบนี้ เพราะตัวผมเองนั้นยังอยู่ในอาการที่หลายๆคนเรียกกันว่า “หลง” นั่นเอง

เวลาผ่านไป ผมเองก็ได้แต่คุยกับน้อง มายด์ ทางโทรศัพท์ เพราะผมเองก็แค่พนักงานOfficeทั่วไปที่เงินเดือนไม่เยอะมากนัก ทำให้ไม่มีตังเข้าไปนั่งกับเธอได้ตลอดเวลา ยิ่งได้คุยกันก็ยิ่งรู้สึกชอบผู้หญิงคนนี้ขึ้นเรื่อยๆ

น้อง มายด์ เธอเป็นคนในสเป็คผมเลยก็ว่าได้ เพราะ อย่างที่บอกไปแหละครับ ผมชอบผู้หญิงที่มีความมั่นใจสูง มีความเป็นผู้นำ ดูหยิ่งๆ และต้องสวย ซึ่งก็อยู่ในตัวเธอทั้งหมดเลย เธอดูห้าวๆ ซึ่งขัดกับใบหน้าที่สวยของเธอ การพูดการจาของเธอนั้นดูฉะฉาน ใช่ครับ เธอมีเสน่ห์ในการพูดครับ

และที่สำคัญ เธอไม่เคยชวนผมเข้าร้านเลย บอกว่า เปลือง สู้เอาตังค์ที่ไปจ่ายในร้านพาเธอไปกินข้าว ซื้อของให้ยังดีกว่า ยกเว้น ตอนมีคอนเสิร์ต เพราะเธอบอกเธออยากอยู่กับคนที่เธอรู้สึกดีด้วยในวันแบบนั้น

ผมเอง ไม่เคยคุยโทรศัพท์กับเธอได้นานเลย อย่างมากก็ไม่เกิน10นาที ถึงแม้จะเตรียมอะไรไว้มากมายที่จะพูดคุยกับเธอ แต่เมื่อผมได้ยินเสียงเธอทีไร ความคิดต่างๆก็จะหายไปทันที

ใช่ครับ ผมประหม่าเธอเป็นอย่างมาก ถ้าพูดตามภาษาบอลแล้วหละก็…..ผมแพ้ทางเธอนั่นเองครับ
ถูกต้องแล้วครับ นี่ก็คือจุดเริ่มต้นของ “บอลฟาย บอลแพ้ทาง” นั่นเองครับ…..

หลังจากที่เรารู้จักกันได้ประมาณเกือบสามอาทิตย์ โดยที่ความสัมพันธ์ของเราก็ไม่ได้คืบหน้าไปมากเท่าไหร่นัก โทรชวนไปไหนน้องมายด์ก็ดูจะไม่ค่อยออกไปไหนกับผมเท่าไหร่ ทำให้ผมเริ่มท้อบ้าง แต่ด้วยความที่ผมเองในช่วงนั้นก็ไม่มีใครที่กุ๊บกิ๊บๆด้วย

ผมก็เลยอาศัยโทรไปก็เกือบทุกวัน โดยจะโทรเวลาประมาณหลัง 4 โมงเย็นเป็นต้นไป เพราะผมรู้ว่า คนที่ทำงานกลางคืนนั้นมักจะตื่นเวลาประมาน บ่ายสองเปนต้นไป

ผมเองก็ทำงานกลางคืนเหมือนกัน เวลาตื่นประจำของผมจึงอยู่ที่ประมาณ บ่ายสาม ผมตื่นมาก็ทำโน่นทำนี่ จนถึงเวลาผมก็โทรหาน้องเค้าเป็นประจำ โดยที่ถ้าเค้าโทรมาผมก็จะตัดสายทิ้ง แล้วโทรกลับ เพราะน้องเค้าก็มีรายได้หลักจากการเป็นPRที่ไม่ใช่ประจำด้วย

ดังนั้นอะไรที่ผมพอจะช่วยน้องมายด์ประหยัดได้ก็จะทำ (น้องมายด์เป็นคนที่ค่อนข้างขี้งกอยู่เหมือนกัน)

นอกนั้นก็จะเป็น ผมไปรับน้องมายด์ไปกินข้าวก่อนไปทำงานบ้าง หรือ น้องมายด์อยากช้อปก็จะโทรชวนผมไปเดินพวกตลาดเปิดท้ายขายของ โดยที่ผมก็จะเลี้ยงข้าว ซื้อเสื้อผ้าให้บ้าง อย่างถ้าน้องมายด์เดินรอบๆแล้ว สนใจร้านนี้ตัวนึง อีกร้านนึงตัวนึง ผมก็จะซื้อให้ตัวนึง ส่วนอีกตัวก็ให้น้องมายด์ซื้อเอง

สาเหตุที่ออกให้ก็ไม่มีอะไรมากครับ มันไม่ได้แพงเว่อร์แบบในห้างแค่นั้นเอง และยังเป็นปริมาณเงินที่ผมยังพอใช้จ่ายได้อย่างไม่มีปัญหา  ประมาณว่าส่วนนี้คือเก็บเอาไว้เที่ยวผับ กินเหล้าเมากะเพื่อน หรือซื้อเสื้อผ้าให้ตัวผมเองอะครับ

แต่ก็ไม่ได้เจอกันทุกๆวันนะครับ อาทิตย์สองอาทิตย์แรกเนี่ย เจอกันสัปดาห์ละวันเองครับ(หรือสองวันเนี่ยแหละ ผมก็ลิมๆละ) ถือว่าน้อยมากสำหรับคนที่คบๆกันจีบๆกัน เพื่อดูใจกัน

น้อง มายด์ เคยบอกกับผมว่า “อยากหางานกลางวันทำ เพราะเสียดายกับที่เรียนมาในมหาลัย อยากได้ใช้ความรู้ที่เรียนมามากกว่า”

ใช่ครับ ผมเองก็เมื่อได้ฟังแล้วก็รู้สึกดีไม่ใช่น้อย อย่างน้อยน้องคนนี้ก็ยัง คิดที่จะออกจากโลกแห่งแสงสีกลางคืน แล้วกลับไปเป็นคนกลางวันตามปกติ

แต่ปัจจุบัน เมื่อผมย้อนคิดไปถึงสิ่งที่น้อง มายด์ พูดนั้น ท่าทางจะเป็น แพทเทิร์นของสาวกลางคืน ลูกเล่น หลอกล่อ ลูกชน ที่เป็นเบสิคมากๆ สำหรับพวกเธอ…..

สิ่งที่พวกเธอ คนที่ทำงานกลางคืนเหล่านี้พูดนั้น อาจจะเป็นสิ่งที่พวกเธอคิดจะทำอย่างนั้นจริงๆก็ได้ แต่ด้วยสถานการณ์ที่ไม่เอื้ออำนวย ทำให้พวกเธอไม่สามารถปลีกตัวจากสิ่งเหล่านี้ได้

หรือ

พวกเธอก็แค่พูดไปเพื่อให้ คนที่อยู่กับเธอ ณ เวลานั้นเกิดความสบายใจ เกิดความรู้สึกที่ว่า ถ้าสามารถช่วยเธอออกจากตรงที่เหล่านี้ได้ เราจะเป็นพระเอกในใจของเธอได้แน่นอน

แต่ขอโทษครับ

นี่มันชีวิตจริงๆครับ ในชีวิตจริงไม่มีคำว่าพระเอกในโลกนี้หรอกครับ มันมีแต่คำว่า

“ผู้ล่า” กับ “ผู้ที่ถูกล่า”

เท่านั้น

…….

…..

….

..

.

บางเรื่องของชีวิตที่ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,5693.0.html

GoFL

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

และที่สำคัญ เธอไม่เคยชวนผมเข้าร้านเลย บอกว่า เปลือง สู้เอาตังค์ที่ไปจ่ายในร้านพาเธอไปกินข้าว ซื้อของให้ยังดีกว่า ยกเว้น ตอนมีคอนเสิร์ต เพราะเธอบอกเธออยากอยู่กับคนที่เธอรู้สึกดีด้วยในวันแบบนั้น

ผมเอง ไม่เคยคุยโทรศัพท์กับเธอได้นานเลย อย่างมากก็ไม่เกิน10นาที ถึงแม้จะเตรียมอะไรไว้มากมายที่จะพูดคุยกับเธอ แต่เมื่อผมได้ยินเสียงเธอทีไร ความคิดต่างๆก็จะหายไปทันที

อาการแบบนี้เคยเป็นเหมือนกันนะครับ เข้าใจความรู้สึกได้เป็นอย่างดีเลย  xxmsn-cry xxmsn-cry

น้อง มายด์ เคยบอกกับผมว่า “อยากหางานกลางวันทำ เพราะเสียดายกับที่เรียนมาในมหาลัย อยากได้ใช้ความรู้ที่เรียนมามากกว่า”

ผมเชื่อว่า สิ่งที่เธอพูดมาเป็นสิ่งที่เธอคิดจริง ๆ ครับ แต่สิ่งที่คิดกับสิ่งที่ทำมันอาจจะมาไม่พร้อมกันก็ได้นะครับ

วันนั้นของพวกเธอมันช่างยาวนานกว่าจะมาถึง เพราะเมื่อต้องแลกกับรายได้ที่วูบหายไปและภาระที่พวกเธอต้องแบกรับอยู่ หลาย ๆ คนอาจจะทำใจไม่ได้จนต้องอยู่ในวังวนกลางคืน ซึ่งดูเหมือนจะได้รายได้ทีสูงและเร็วกว่าแต่ต้องแลกมากับอะไรบ้างนั้น พวกเราคงเข้าใจกันดี

ส่วนเรื่องพระเอก เชื่อมั้ยครับ ผมก็เคยคิด เคยคิดว่า ผมนี่แหละ คือ พระเอกที่จะพาเธอออกจากสังคมนี้ได้ ซึ่งผมลืมคิดไปว่า

...ถ้าพระเอกมีอยู่จริง ผมคงจะไม่ได้เจอเธออย่างแน่นอน เพราะคงมีพระเอกคนก่อนหน้าทำหน้าที่ตรงนี้สำเร็จไปก่อนผมแล้ว...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2009, 03:50:33 PM โดย GoFL - HappY - »

ออฟไลน์ ตัว [D]runkenPanda::รักเพื่อน เป็นห่วงเหล้า::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
เศร้า จับใจเลย คับ ท่าน Bad สู้ๆ เน้อ

ปล.หว้งว่าจะได้ชนแก้วกะท่านในเร็ววันนะ  :12: :12:

ออฟไลน์ พี่ชาย

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2009, 11:32:26 PM โดย Valuer »

ออฟไลน์ I Love Panda [STAB MODE]

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • แทงๆๆๆ แทงกระจาย อย่าอยู่ในระยะทำการนะ

.

จิงๆมีน้องหลายๆคนที่คิดแบบนี้ และจะบอกให้ว่า มีคนทำได้จิงๆนะ คนที่ทำอย่างนั้นได้ คุณจะไม่เจอเค้าทำงานแบบนี้

อยู่นานหรอก เค้าจะมีแนวทางของเค้าที่จะออกจากตรงนี้ไป ซึ่งผมเคยเจออยู่หลายคนนะ

และก็จะมีอีกลักษณะ ก็คือ เลิก ไปได้พักเดียว เดี๋ยวก็กลับมาทำอีก อาจจะเพราะ เรื่องรายได้ หรือ ไม่ชินกับงานกลางวัน

บอกตรงๆ ส่วนมากจะไม่ชอบงานกลางวัน ถึงแม้ จะได้รายได้ พอๆกัน  อีก ประเภทนึงคือ พูดไปงั้นเอง เพราะคิดว่ามันดูดี

แต่จิงๆแล้วทำไม่ได้ เพราะรู้สึกว่างานกลางวันมันหนักเกินไป

ส่วนอีกประเภท คือ พวกที่รักในงานกลางคืน และตั้งใจทำมันอย่างจิงจังด้วย โดยส่วนตัวแล้ว ผมจะนับถือ พวกนี้นะ

เพราะเค้าก็บอกตรงๆเลยว่าเค้าชอบ คุณจะสังเกตได้ว่าพวกนี้จะขยัน ไม่เคยโดดงาน ทำงานเต็มที่ ซึ่งมันก็ไม่ต่างอะไร

กับคนทำงานกลางวันหรอกคับ คนทำงานกลางวันบางคนยัง เลอะเทอะ กว่านี้เลย

คนที่คิดจะกลับมาทำงานกลางวันจิงๆ ผมเชื่อว่าทำได้ เคยเห็นมาหลายคนแล้วด้วย บางคนก็ยังคุยกันอยู่ คือคนที่มีเป้าหมาย

จิงๆในชีวิตเนี่ย ส่วนใหญ่จะทำได้คับ ไม่จำเป็นต้องมีพระเอกไปช่วยด้วยซ้ำ ก็ตามคติที่ว่า " ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน "

อ่ะนะคับ  jed2

ออฟไลน์ ตัว [D]runkenPanda::รักเพื่อน เป็นห่วงเหล้า::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
จิงๆมีน้องหลายๆคนที่คิดแบบนี้ และจะบอกให้ว่า มีคนทำได้จิงๆนะ คนที่ทำอย่างนั้นได้ คุณจะไม่เจอเค้าทำงานแบบนี้

อยู่นานหรอก เค้าจะมีแนวทางของเค้าที่จะออกจากตรงนี้ไป ซึ่งผมเคยเจออยู่หลายคนนะ

และก็จะมีอีกลักษณะ ก็คือ เลิก ไปได้พักเดียว เดี๋ยวก็กลับมาทำอีก อาจจะเพราะ เรื่องรายได้ หรือ ไม่ชินกับงานกลางวัน

บอกตรงๆ ส่วนมากจะไม่ชอบงานกลางวัน ถึงแม้ จะได้รายได้ พอๆกัน  อีก ประเภทนึงคือ พูดไปงั้นเอง เพราะคิดว่ามันดูดี

แต่จิงๆแล้วทำไม่ได้ เพราะรู้สึกว่างานกลางวันมันหนักเกินไป

ส่วนอีกประเภท คือ พวกที่รักในงานกลางคืน และตั้งใจทำมันอย่างจิงจังด้วย โดยส่วนตัวแล้ว ผมจะนับถือ พวกนี้นะ

เพราะเค้าก็บอกตรงๆเลยว่าเค้าชอบ คุณจะสังเกตได้ว่าพวกนี้จะขยัน ไม่เคยโดดงาน ทำงานเต็มที่ ซึ่งมันก็ไม่ต่างอะไร

กับคนทำงานกลางวันหรอกคับ คนทำงานกลางวันบางคนยัง เลอะเทอะ กว่านี้เลย

คนที่คิดจะกลับมาทำงานกลางวันจิงๆ ผมเชื่อว่าทำได้ เคยเห็นมาหลายคนแล้วด้วย บางคนก็ยังคุยกันอยู่ คือคนที่มีเป้าหมาย

จิงๆในชีวิตเนี่ย ส่วนใหญ่จะทำได้คับ ไม่จำเป็นต้องมีพระเอกไปช่วยด้วยซ้ำ ก็ตามคติที่ว่า " ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน "

อืม ช่วงนี้ผม ก็ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ทุบ ตัวเอง ออก จะบ่อย

ปลากรอบๆๆๆ  :dookdik21:

เออ...ทั่นประธานครับ ปลากรอบ นั้นไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกะเรื่องที่ผมเล่าเลยเน่อ  xxseedd

เปนกำลังใจให้อย่างต่อเนื่องคับ

เปนกำลังใจหรือเปนบอทเฝ้าห้องเนี่ย เอ็ง  :dookdik2:

อยากดู ปลากรอบ ง่ะคับ รอชนแก้ว ท่าน Bad อยู่ น๊า

อย่าดูเลยค้าบบบ สภาพอย่างเละ

รอชนกับทั่นอยู่เช่นกันครับ

นี่มันศาลาคนเศร้าเว๊ยเฮ๊ย..จะไปทะเลาะกันไปทะเลาะกันทีอื่นนู่น เร็ว ๆ เลยรีบมาต่อเลย รอซ้ำเติมอยู่  xxmsn-cry xxmsn-cry

เอาน่าเพ่ชาย แต่ผมโดนมันมอมจิงๆนะเนี่ย...

ตอบ ตามที่ท่าน จขกท. ถามครับ..

ตอนนั้น..ขอบอกตามตรงครับว่า...

หงุดหงิด..และ โมโห..โคตรๆ ครับ... jed1

ครับ รับแซบ เพราะ ถ้าวันนั้นผมบุกเข้าไปจิงๆ ผมอาจจะไม่มีโอกาสได้มาพิมพ์เล่าเรื่องนี้ก็เป็นได้ครับ... xxmsn-cry

เดี๋ยวไปร่างโครงเรื่องก่อนเดี่ยวไปupต่อ คร้าบบบบบบบบบ

xxno

ดีมากครับ คุณน้อง แต่พี่เข้าใจนะ ยิ่งเขียนแม่มยิ่งนอยด์แดรก

สงสัยตอนจบเรื่องนี้ยังผ่านมาไม่นานแหงๆเลย ตอนเขียนนี่อารมณ์ยังค้างอยู่เลยนะเนี่ย

เค้าก็เคยนะแบบไปแล้วมีคนอยู่ในห้องอ่ะ และก็เคยเป็นคนที่อยู่ในห้องด้วย ยังงัยคนที่

อยู่ในห้องมันก็ต้องรู้สึกดีกว่าอ่นะตอนนั้น

เพราะฉะนั้น ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ คนที่อยู่ในห้องทั้งหลาย ก็ควรรับรู้ไว้ว่า  จงชิ่ง

ไปเองซะก่อน ที่จะกลายเป็นคนที่อยู่นอกห้องไป   :yenta4-emoticon-0018:

ผ่านมาได้จะเดือนแล้วครับ... แต่ผมยังทำใจไม่ได้เลย อะพี่I love Panda  xxmsn-cry

ตามมาอ่าน แล้วก็ให้กำลังใจท่าน Bad

ก็อ่ะนะ

เป็นธรรมชาติ ของความสัมพันธ์ ระหว่าง ผู้ชายกับผู้หญิงกลางคืน (อย่างที่ท่านนิยามไว้)

มารออ่านพัฒนาการความคืบหน้าหน่อย

ไปเมากันที่ไหน ไม่บอกกันบ้างเลย  xxsadsard

ครับพี่ Pung-Pung ผมเจอเค้าที่ไหน สิ่งที่ผมจะได้รับ มันก้อสมควรแล้วหละครับ

อ่า...ผมโดนตาBaluny4x4ดักตีหัวแล้วลากไปเที่ยวอะครับ  xxseng1

สู้ๆคับ...ถ้าอู้งานได้มาลงต่อด่วนๆเด้อ...รออ่านอยู่คับ jed16

อ่าพิมพ์ไว้ในเวิร์ดที่บ้านอะครับทั่นducky™เด๋วไงกลับบ้านแล้วจะไปพิมพ์ต่อนะครับ

หมายถึง สไลด์หนอนหรอทั่น  xxhahaha

ออฟไลน์ หนุ่มพลังหื่น @ หื่นแรนเจอร์ หื่นไวท์ อิอิ

• ขาดเงินหมุนเวียน ใส่ชุดนักเรียนมาหาเรา
มารออ่านต่อนะครับ สู้ๆ :dookdik17:

เจ้าพนักงานเก็บเงิน พันธมิตร หื่นชน เพื่อ หื่นธิปไตย

ออฟไลน์ Ex-Mr.Sky :: 9 กระบี่ดุ๊กดิ๊ก ::

• ปลง. Version
อยาก ชน แก้ว กะ จขกท คนดังจัง  :12: :12: :12:

" รัก " หน้าตา เป็นไง

มีอยู่วันนึง ขณะที่ผมทำงานอยู่นั้น โทรศัพท์ผมดังขึ้น น้อง มายด์ โทรมานั่นเอง ขณะนั้นเป็นเวลาประมาณ ตีสามครึ่งได้ สงสัยคงพึ่งเลิกงานมั้ง ผมตัดสายทิ้งแล้วโทรกลับ

Bad: “ว่าไงจ๊ะ มายด์ พึ่งเลิกงานหรอ”

มายด์ : “ไม่เชิงอะค่ะ พอดีลูกค้าซื้อดื่มมาเที่ยวผับต่ออะค่ะ มากะเพื่อนด้วยอีกสองคน”

“พี่Badมารับ มายด์ ได้ไหมอะค่ะเนี่ย….มายด์ อยากกลับแล้ว เบื่อลูกค้ามากเลย มากอดมานัวมาไซร้อยู่ได้น่ารำคาญ มายด์ ไม่ชอบเลย ในร้านก็ส่วนในร้าน เพราะมันคืองาน แต่นี่นอกร้านนะ”

ตัวผมเองนั้นเมื่อได้ฟังแล้วก็อยากจะออกไปรับทันทีเลย แต่….ผมเองพึ่งจะทำงานที่นี่ได้ไม่นานจึงไม่อยากจะมีปัญหาอะไรกับเจ้านายของผม ผมจึงตอบกลับไปว่า

Bad:  “อืม มายด์ พี่ขอโทษนะ แต่พี่ออกไปไม่ได้จริงๆหนะสิ ยังไงก็พยายามอย่าเมามาละกันนะจ๊ะ พี่เป็นห่วงเรานะ”

มายด์ : “พี่Bad มาไม่ได้ก็ไม่เป็นไรค่ะ ค่อยคุยกันใหม่พรุ่งนี้หละกันนะค่ะ”

แล้วเธอก็วางสายไป ไอ้ผมก็อดเป็นห่วงไม่ได้ แต่ก็ต้องทำใจเพราะวันนี้งานเยอะจริงๆไม่สามารถปลีกตัวไปได้

ผมเองก็ได้ทำงานรอให้ถึงเวลาเลิก พอเลิกงานปุ๊บ ผมก้อต้องอยู่เคลียร์อีกนิดหน่อย ทำให้ต้องออกจากOffice ช้ากว่าเวลาเลิกปกติประมาณ ครึ่ง ชม ได้ ผมเดินมาถึงรถ เตรียมตัวจะไขกุญแจ

มือถือผมก็มีสายเข้า…..

ผมก็งงใครโทรมาตอนนี้เนี่ย เช้าซะขนาดนี้ พลันหยิบมือถือขึ้นมาดู

อ้าว!!!... น้อง มายด์ นี่หว่า ยังไม่นอนอีกหรอเนี่ย

ผมจึงตัดสายแล้วโทรกลับ โดยที่ขับรถออกจากที่ทำงานไปด้วย คุยไปด้วย (ถ้าตำรวจเห็น ผมโดนจับแน่ๆ)

Bad: “ว่าไงจ๊ะ มายด์ ยังไม่นอนอีกหรอ”

มายด์. : (เสียงเหมือนร้องไห้) “พี่Badค่ะ อยู่ไหนแล้วค่ะ”

Bad: ตกใจเล็กน้อย “อ่อพึ่งเลิกงานอะจ้า กำลังจะกลับบ้านแล้ว” “แล้ว มายด์ เป็นอะไรหรือป่าว เสียงเหมือนร้องไห้เลย”

มายด์ : “ไม่มีอะไรหรอกค่ะ”

Bad: “เฮ้ยมีไรก็พูดกะพี่ได้ ใครทำอะไรเราหรอ เราเป็นอะไรหรือป่าว”

ผมก็พยายามตื้อถามเธออยู่ซักพักจนเธอยอมเล่าออกมา เธอพูดประมาณว่า

“มายด์ ทำงานแบบนี้ ไม่มีใครรับได้หรอก ไม่มีใครมารัก มายด์ จริงหรอก” “คนที่เข้ามาหาก็หวังแต่เรื่องอย่างว่าเท่านั้นแหละ”

แล้วเธอก็บ่นรำพัน น้อยใจของเธอไปได้ซักพัก ผมจึงบอกเธอไปประมาณว่า

“คือแน่นอนว่าส่วนมากจะเป็นอย่างที่ มายด์ คิด เพราะ มายด์ ทำงานแบบนี้ ไม่แปลกที่ คนส่วนมากที่เที่ยว ก็คงจะหวังผลตอบแทนกับเงินที่เค้าได้เสียไปกันทั้งนั้นแหละ”

“ส่วนน้อยๆที่ดีๆก็มีนะ ที่เค้ามาเที่ยวเพื่อความสนุกสนานอย่างเดียว ไม่ได้หวังแต่ร่างกายอย่างเดียวก็มีนะ”

“แล้วที่เราบอกพี่ว่า ไม่มีใครรักจริงหนะ พี่ว่ามันไม่จริงหรอก”

“พี่ชอบเรานะ เราไม่ได้คิดที่จะทำงานตรงนี้ตลอดไป เราทำในช่วงที่เราหางานกลางวันทำอยู่ พี่ถึงจีบเราต่อไง ถ้าเราเป็นพนักงานประจำหนะ พี่ไม่คิดที่จะจีบเราหรอก เพราะพี่คงจะเหนื่อยใจกว่านี้เยอะ”

น้อง มายด์ จึงตอบมาประมาณว่า

“มายด์ ก็เข้าใจพี่ Badนะ มายด์ คิดว่า มายด์ ดูคนไม่ผิดหรอก พี่Badเป็นคนที่ดีคนนึงเลยหละ”

ผมได้ยินแบบนั้นแล้วผมก็รู้สึกดีนะ ดีมากๆ ทำให้ตัวผมนั้นคิดไปเองและคิดไปไกลว่า เฮ้ยเราไม่ใช่แค่ลูกค้าแล้วหละแบบนี้ เราเป็นมากกว่าลูกค้าแล้ว ผมแอบดีใจ

แต่ว่า….ผมได้มองข้าม คีย์เวิร์ดสำคัญคำหนึ่งที่ออกมาจากปากของน้องมายด์ไปเสียแล้ว......

“แต่...ตัวมายด์เอง เมื่อมาทำงานตรงนี้แล้ว มายด์ก็จะมีกำแพงหัวใจของมายด์อยู่เหมือนกันนะ”

“มายด์เคยอกหักแบบเจ็บสุดๆมาแล้ว และคิดว่าคงจะไม่มีแฟนอีกแล้วดีกว่า”

ผมจึงบอกเธอไปว่า

“อืมพี่จะคอยเป็นกำลังใจให้เราเสมอๆหละกัน จะช่วยได้เท่าที่จะช่วยได้นะ และอีกอย่างหนึ่ง”

“พี่จะเป็นคนทำลายกำแพงอันนั้นทิ้งเอง….”

หลังจากนั้นเราสองคนก็คุยกันอีกซักพัก ผมจึงถามเธอว่า “ให้พี่ไปหาเราที่ห้องไหม พี่เป็นห่วงเราหนะ” แต่น้อง มายด์ ก็บอกว่า ไม่เป็นไร เพราะ เริ่มที่จะสร่างๆแล้ว พอดีว่า ตอนที่โทรไปตอนแรกที่จะให้มารับนั้น เมาๆอยู่

ขณะที่ผมถามเธอนั้น ตัวผมเองได้มาจอดที่หน้าตึกที่เธออยู่แล้ว จริงๆถ้าผมใจกล้าซะหน่อย ผมคงจะขึ้นไปหาเธอแล้วกระมั้ง แต่ผมมันป๊อดครับ ด้วยความลังเล ไม่เด็ดเดี่ยว ทำให้ผมไม่ได้ขึ้นไป แล้วผมก็วางสายจากเธอ

ผมค่อนข้างเป็นห่วงน้องมายด์นะ ไม่รู้ว่าเธอเป็นอะไร ได้เก็บความสงสัยเอาไว้ในใจ

……..

…...

….

..

.

บางครั้งกำแพงก็ไม่ได้มีไว้ป้องกันเมืองแต่เพียงอย่างเดียว แต่ยังมีไว้เป็นกับดักคอยเชื้อเชิญต่อ ผู้กล้าทั้งหลายที่มั่นใจในพละกำลังของตนเองว่าจะทำลายกำแพงลงได้อย่างแน่นอน แต่สุดท้าย….เมื่อไม่สามารถทำลายกำแพงลงได้ ผู้กล้าเหล่านั้น หลายต่อหลายคนก็ต้องตายจากพ่ายแพ้กลับไป…

กำแพงที่น้องมายด์พูดถึงนั้น เป็นกำแพงในลักษณะเพื่อป้องกันตัวเอง หรือ เป็นกับดัก นั้น ตัวผมเองในตอนนั้นไม่สามารถตอบได้ แต่รู้อย่างเดียวว่า “ถ้าไม่ลองดู แล้วจะรู้ไหมว่า ผมมีความสามารถขนาดไหน”

เท่านั้น….

…….

…..

….

..

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2009, 05:27:06 PM โดย Badseed[Recover:-2%] »

GoFL

กำแพงในใจมีไว้สำหรับป้องกันคนทั่วไปบุกรุกเข้ามาเดินเล่นแล้วจากไป

หรือ

กำแพงในใจมีไว้สำหรับปิดบังความจริงบางอย่างไม่ให้คนทั่วไปมองเห็นกันแน่

อ่านแล้วแบบ...สเตปนี้เลย โรงเรียนเค้าสอนมาดีจริง ๆ ให้ตายเหอะ

ตอนนี้ท่าน Badseed เป็นเกินลูกค้าไปแล้วครับ เพราะตอนนี้เป็นลูกค้าดีเด่นอยู่ครับ  :dookdik26: :dookdik26:

ออฟไลน์ Silverism ::ใจบางๆ::

• แม่ทัพ(เรื้อน)แก็งค์ภูธร
ถอดใจกับเธอแล้ว...หมดใจกับเธอแล้ว

รู้แล้วว่าเธอนั้นไม่รักกัน...หลอกลวงตูอีกแล้ว

xxching xxching xxching

"มอมเมาด้วยสุราแล้วสังเกตดูซึ่ง อุปนิสัย"

"มองที่การกระทำ พินิจที่เจตนา ตรวจตราที่ความสงบ ใครจะปิดบังได้ฤา?"

จุดเปลี่ยนแปลงทางความรู้สึก

หลังจากวันนั้น ผมก็ได้เริ่มกลายเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตของเธอมากขึ้น(มาหน่อยนึง) กล่าวคือ ตามปกติของความสัมพันธ์ที่ค่อยๆก่อตัวขึ้นตามเวลาที่ได้รู้จักกัน

เหมือนเดิมครับ ทุกๆวันผมจะตื่นประมาณสามโมงเย็น ทำโน่นทำนี่ อาบน้ำ แต่งตัว พอประมาณสี่โมงกว่าๆผมก็จะโทรหา น้องมายด์ เพื่อถาม เย็นนี้ไปหาอะไรกินกันไหม  วันไหนไปได้ วันไหนไปไม่ได้ น้องมายด์ก็จะบอกผมมา โดยที่ตัวผมเองนั้นก็แค่ถามเผินๆว่า

“ไม่ว่างหรอ ติดธุระอะไรหรอ”

น้องมายด์ก็จะตอบมาว่า

“ไปกับเพื่อนคนโน้นบ้าง เพื่อนคนนี้บ้าง”

ผมเองก็เป็นคนที่ฟังเหตุผล ไม่ตื้อมากนัก ไม่ว่างก็ไม่เป็นไร

ผมเองก็ไม่รู้ว่าน้องมายด์คิดยังไงกับผมนะ เพราะมีวันนึง น้องมายด์ ชวนผมไปหาญาติเธอ เธอคิดถึงหลานของเธอ ไอ้ผมก็ว่างอยู่แล้ว จึงขับรถไปรับน้องมายด์ แล้วไปยังที่ๆหลานของเธออยู่

เธอแวะซื้อของไปฝากหลานเธอด้วย พวกนม และขนมต่างๆ นั่นก็ทำให้ผมได้เห็นข้อดีของเธอนะ
น้องมายด์ดูที่จะเป็นคนที่รักครอบครัวมาก เป็นห่วงทุกคนในบ้าน ดีจังเหมาะที่จะเป็นแม่ของลูกในอนาคตจริงๆ

ใช่ครับผมเริ่มเพ้ออีกแล้ว แล้วป้าของเธอก็ มาคุยกับผม ในระหว่างที่น้องมายด์ ไปเล่นกับหลาน
หลังจากนั้นแล้ว เราสองคนก็เลยไปกิน อาหารญี่ปุ่นกัน กินเสร็จก็เดินย่อย ดูเสื้อผ้าเล็กน้อย
แล้วผมก็ไปส่งเธอที่หอของเธอ

ผมคุยกับเธอเล่นๆว่า “เนี่ยขอขึ้นไปดูที่ห้องได้ไหม มาส่งก็หลายครั้งแล้ว ยังไม่เคยได้เข้าไปดูเลย”

น้องมายด์บอกว่า “มายด์เกรงใจเพื่อนมายด์อะ พี่Bad มายอยู่กับเพื่อนคนนั้นอะ ที่วันนั้นพี่ก็เจอที่ไปกินชาบูด้วยกันอะค่ะ”

“มายด์กะเพื่อนเคยสัญญากันแล้วว่า ห้องนี้ห้ามพาผู้ชายมา” “เพื่อนมายด์คนนี้ก็ไม่เคยพามาเลย มายด์ไม่อยากผิดสัญญากับเพื่อนอะค่ะ”

อย่างที่บอกไปแหละครับว่า ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยตื้อมากนัก ไม่ให้ก็ไม่เป็นไร ไม่ขึ้นก็ได้

เมื่อส่งเธอเสร็จ ก่อนลง ผมก็ยกมือขึ้น โบกมือบายๆเธอ พร้อมบอกกับเธอว่า

“แล้วเจอกันนะจ๊ะ”

เธอหันมายิ้มไม่พูดอะไร แต่กลับหลับตาแล้วยื่นหน้าเข้ามา….

จุ๊บ….

ริมฝีปากของเธอ ประกบกับริมฝีปากของผมอย่างแผ่วเบา

ถึงแม้จะเป็นเวลาไม่ถึงวินาที แต่ผมก็อึ้ง…ทำอะไรไม่ถูกเหมือนกัน

เธอโน้มตัวเธอกลับ แล้วบอกกับผมว่า

“Bad ถึงบ้านแล้วโทรบอก มายด์ ด้วยนะ”

ไม่ใช่ว่าผมไม่เคยจุ๊บกับผู้หญิงมาก่อนนะ แต่น้อยครั้งมากที่ผมจะเป็นฝ่ายโดนรุกแบบนี้

สมองผมหยุดสั่งการณ์ไปชั่วขณะ

“จ๊ะ…”

คำเดียวที่หลุดออกจากปากผมได้ในขณะนั้น
เธอยิ้มอีกรอบแล้วเปิดประตูรถออกไป เดินขึ้นห้องของเธอไป

ผมนิ่งไปพักนึง พอสติเริ่มกลับมา ผมนึกในใจว่า “เฮ้ย…ท่าทางจะไปได้สวยนะเนี่ย”

ขับรถกลับบ้าน หัวเราะ ยิ้ม อยู่คนเดียวในรถ พูดง่ายๆคือ บ้า อะครับ บ้าไปแว้ว…..

แต่ในใจผมอีกฝั่งหนึ่งก็มีความคิดบางอย่างที่ก่อเกิดขึ้นมาทีละน้อยนิด…

ผมนึกในใจ

อืม…ทำไมไม่ให้ขึ้นไปหว่า…เกรงใจเพื่อนขนาดนั้นเลยหรอ…หรือว่า…

ไม่ไม่ไม่…ผมต้องสลัดความคิดนี้ไปให้ได้ เราต้องเชื่อใจเค้าสิ คนเราคบกันรักอย่างเดียวไม่พออยู่แล้ว มันต้องมีความเชื่อใจกันด้วย

ผมจึงเปิดเพลงฟังในรถแทน เพื่อขจัดความฟุ้งซ่านเหล่านั้นออกไป…..

พอถึงบ้านแล้วผมก็โทรหาน้องมายด์ เราคุยกันได้แป๊บเดียว อย่างว่าแหละครับ ไม่รู้จะคุยอะไรด้วย ประหม่า เขิน
หลังจากวางสายเสร็จ ผมก็ไปอาบน้ำ เข้านอน

ตอนนอนผมคิดนะ อืม…มีความสุขจัง อยากให้เป็นแบบนี้ทุกๆวันเลยสิเนี่ย…

……..

…..

..

.

พอจะเดากันออกใช่ไหมครับว่า จุดที่ผมพลาดจุดที่สองคืออะไร.......

ที่เธอจูบผมนั้น เพราะเธออยากจูบจริงๆ หรือ เพราะอยากขอบคุณที่วันนี้ไปทำธุระกับเธอ หรือ เธอแค่ต้องการให้ผมไม่ต้องคิดถึงเรื่องที่ไม่ให้ผมขึ้นห้องของเธอกันแน่.....

ออฟไลน์ Silverism ::ใจบางๆ::

• แม่ทัพ(เรื้อน)แก็งค์ภูธร
มันเป็นเพียงแค่ละครฉากหนึ่งที่เธอแสดงออกมา

พร้อมกับหลุมพรางและคำว่า "ตายใจ"

jed19>>> :dookdik15:>>> xxsadsard>>> xxno>>> jed11>>> xxseng1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2009, 07:36:55 PM โดย Silverism ::ถอดใจ:: »
"มอมเมาด้วยสุราแล้วสังเกตดูซึ่ง อุปนิสัย"

"มองที่การกระทำ พินิจที่เจตนา ตรวจตราที่ความสงบ ใครจะปิดบังได้ฤา?"

ออฟไลน์ Fabregas

• คนมีครอบครัว นอกกายแต่ไม่นอกใจ

ผมไม่รู้ คับ แต่ ผมชอบ เรื่องของ ท่าน Bad คับ อ่านแล้ว เห็นภาพ เลย  อ่ะ อย่า - มากนะ เพราะตั้งแต่ผม รู้จัก Clv นิ รู้สึก จะ - ไปเยอะกว่าเดิมอีกแต่ผมชอบ นะ

ออฟไลน์ I Love Panda [STAB MODE]

• แทงๆๆๆ แทงกระจาย อย่าอยู่ในระยะทำการนะ
เชื่อไม๊คับ บางทีที่เราทำตามสเตปของความรักในลักษณะที่มันควรจะเป็น โดยอาศัยความจิงใจ กับ น้องๆพวกนี้เนี่ย

จะทำให้เราเสียเปรียบอย่างมากมาย ไม่ใช่ว่ามันไม่ดี ไม่ใช่ว่า น้องๆ จะไม่ชอบ แต่การที่เราพยายามเข้าใจเค้า ให้เวลา

เค้า ทำตัวง่ายๆนี่แหละที่จะทำให้เค้าคุมเกมได้ เพราะเราไม่ได้กดดันอะไรเค้า ต่างจากพวก แบดบอย ทั้งหลาย ไม่ใช่ว่า

แบดบอยทั้งหลายจะทำตัวไม่ดีนะคับ เค้าทำตัวดี แต่ก็จะมีข้อเรียกร้องตลอด ไม่ได้ไม่เป็นไร ค่อยๆ กดดันไปเรื่อยๆ และรอ

เวลาที่โอกาสจะมาถึง ถ้าโอกาสมาถึงเค้าจะคว้าไว้ทันทีโดยไม่ลังเล

บางทีความจริงใจบางครั้งมันจะทำให้เรายั้งคิดที่จะทำอะไรบางอย่าง ซึ่งไม่ใช่ว่าไม่ดีนะคับ แต่มันจะดีในระยะยาว และ

ก็ไม่เหมาะที่จะใช้กับน้องๆพวกนี้ด้วย เพราะ น้องๆพวกนี้ เค้าอารมณ์ขึ้นๆลงๆเปลี่ยนแปลงเร็วมาก ทำอะไรตามใจตัวเอง

ซึ่งจะทำให้เค้าพลาดบ่อยๆ แต่เค้าก็จะไม่คิดมาก แต่สงสัยใช่ไม๊ครับว่าทำไมเค้าไม่ค่อยพลาดกับพวกสุภาพบุรุษทั้งหลาย

เพราะว่า คนที่เป็นสุภาพบุรุษทั้งหลายเนี่ยไม่ใช่ว่าจะทำไม่ได้นะคับ แต่เค้าจะให้เกียรติผู้หญิงในระดับที่ว่า ถึงพลาดมาก็

จะไม่ทำอะไร คิดว่าความจิงใจต้องชนะเสมอ สุดท้ายก็ต้องเศร้าใจ เพราะพวกเธอมิใช่ผู้หญิงธรรมดาทั่วๆไปนั่นเอง

พวกเธอมักจะมีโอกาสที่ขาดสติได้เสมอๆ ตามจำนวนแอลกอฮอล์ ที่กินเข้าไป และบรรยากาสต่างๆรอบๆตัว ประกอบกับด้วย

ความมั่นใจแลความกล้าได้กล้าเสียที่พวกเธอมีอยู่ครบ ถึงแม้จะใจแข็งแค่ไหนวันนึงก็ต้องพลาด แต่ส่วนใหญ่คนที่คว้าโอกาส

นั้นไว้มักจะไม่ใช่คนที่จะจิงจังกับพวกเธอน่ะสิคับ

ออฟไลน์ ~ Lucifer ~

• ~ ลูซี่ ลูซี่ เอง จ้า ~
"ชายแรกเป็นความรู้ ชายเจ้าชู้เป็นประสบการณ์(กาม)"