ผู้เขียนหัวข้อ: โคโยตี้ กับ ยาพิษ ที่ชื่อว่า "ความรัก"  (อ่าน 68046 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตัว [D]runkenPanda::รักเพื่อน เป็นห่วงเหล้า::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
ผม ทนเรียก รบเร้าของเพื่อนผมไม่ไหวง่ะ

บทนำ
ว่าถึงเรื่องราวของผม ย้อนไปเมื่อราวๆ 4 ปีที่แล้ว ณ ถนนของเหล่านักท่องราตรีที่ชื่อว่า “รัชดา”   เด็กหนุ่มผู้เปี่ยมไปด้วยความอยากรู้อยากเห็น ยืนเฝ้ารอคำสัญญาของพี่ชาย ว่าเมื่อ อายุ 20 จะพาไปฉลองวันเกิด ในที่ที่ถูก เรียกว่า

“ดินแดนของลูกผู้ชาย”

แหล่งบันเทิงมากมายกำเนิดบนถนนเส้นนี้ เล้าญน์ ก็เช่นกัน แม้ว่าจะไม่ถูกเรียกว่าใหม่ แต่สำหรับผมมันเป็นอะไรที่ไม่คุ้นเคยเรียกว่าไม่รู้จักเลยจะดีกว่า  ผมร้อนใจเนื่องจากมันเลยเวลานัดมาพอสมควรแล้วเพราะผมไม่ชอบการรอคอย แต่ความตื่นเต้น มากลบความหงุดหงิดผมไว้อย่างสนิท ผมคิดไปต่างๆนา ว่า ไอ้สถานที่ ที่ผมจะไปเนี้ยะมันเป็นยังไงตามประสา เด็ก

ปริ้น .. ๆๆ ปริ้น ... เสียงแตร Mazda Rx7 สีเหลืองที่มาจอด ทาบผมตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้

พี่ชาย : ขึ้นรถสิ ฟะ ยืน เอ๋อ อยู่ได้

เสียงพี่ชายผมเรียกสติจากความฝัน ผมรีบขึ้นรถอย่างรวดเร็ว ไม่นานเราก็มาถึง ร้านที่ชื่อว่า the R…. น่าแปลกตา มากลานจอดรถ มีแต่รถหรูๆ Benz BMW อื่นๆ ผมได้แต่เดิน เก้ๆก้างๆ ตามพี่ชายที่เดินเหมือนรู้จุดหมาย เดินเข้าไปในสถานที่แปลกๆ มันทำให้ผมประหม่า ผมไม่คุ้น กับ โซฟา บาร์show แล้วก็ circleฟลอวร์  พี่ชายทัก เพื่อนที่มาเปิดโต๊ะรอ ณ มุมประจำที่ข้าง Circleฟลอวร์  ก็ไม่ลืมที่จะแนะนำผมให้เพื่อนๆรู้จัก ซึ่งก็เป็นปรกติที่เพื่อนพี่ผม จะไม่ค่อยสนใจได้แต่ เออ ออ ตามพิธี ไป

ผม มองเห็นพวกนักผจญภัยที่มา เฝ้าตามหาผีเสื้อราตรี แสนสวย ที่ทั้ง รุ่นๆป๋าๆ ทั้งพวกที่ดูยังหนุ่ม ( ไม่อยากยักมีรุ่นเล็กแบบผม ) พวกเพื่อนพี่ผมยื่นแก้วมา ชนผม ปรกติผมไม่กินเหล้าให้คนในบ้านเห็นแม้กระทั่ง พี่ชาย แต่วันนี้เป็นวันที่ผมอายุ 20 วันแรกผมขอปลดปล่อยตัวเองจากความเป็นเด็กซะที   เซลล์ เดินมาทักทาย พี่ชายผม คุยกันโดยใช้ศัพท์ที่ตอนนั้นผมยังไม่เข้าใจ “เรื่องดื่ม” ดื่มอะไรหว่า... ผมยังคิดไม่จบ โคโยตี้ ขึ้นเต้นรอบแรก เหล่า สาวงามในชุดนุ่งน้อย ห่มน้อย แต่งตัวหลากสไตด์ แต่สิ่งที่เหมือนกัน คือ ... บูททรงสูง ( อ่ะผมแพ้บูท ) สายตาของเหล่านักผจญภัย จับจ้องราวกับถูกมนต์สะกด

มันช่างดูแล้วเพลินตากับ ลีลา โยกย้าย ส่ายเอว ของพวกผีเสื้อราตรี  ผมได้แต่มองอ้าปาก ค้าง ผีเสื้อ ราตรีเต็มสายตา Wide screen ของผม ผมรู้สึกว่ามีจุดดำบน สายตา Wide Screen นั่นคือคาวบอยหน้าหมวย ตาโต ปากนิดจมูกหน่อย ผิวขาวเนียน กับซาลาเปาคู่โต ของเธอ ขา ที่ เรียวยาว + บูททรงสูง มัน... มัน .. ช่างโดนใจ แต่ทำไมสายตาเธอดู เศร้าจัง แม้เธอจะ ยิ้มแต่สายตาเธอไม่ได้บอกว่าเธอยิ้ม และมันทำให้ผมโฟกัสไปที่เธอโดยไม่รู้ตัว เธอเต้นเวียนมาจน เกือบจะถึงหน้าผม

ผมอยากจะคุยกับเธอจะผมอยากได้คำตอบของแววตาเธอ คิดสคริปเสร็จสรรพ เมื่อเวลามาถึง เธอเต้นอยู่ข้างหน้าผมตัดสินใจ ยืนขึ้นเพื่อเรียกความสนใจ เพื่อจะได้คุยกับเธอ
มันได้ผลเธอหันมามองผมเหมือนกับบอกว่าเธอพร้อมจะฟังแล้ว เมื่อตาเราประสากัน มันทำให้...ผมลืมสคริป ... และคิดอะไรไม่ออกด้วย ถ้อยคำแรกที่ออกจากปากผม

“ขอโทด ก๊าบ”

... ฮากันทั้งร้าน แม้กระทั่ง โคโยตี้ ก็ หลุด ขำกัน

เพี้ยะ..!! เสียง ฝ่ามือพี่ผมกระทบกับหัวผม

พี่ : จะทำให้ขายหน้ากันอีกนานไหมฟ่ะ นั่งลง

ผมยังมึน นั่งดื่มต่อไป เด็กๆ ของพวกพี่มาลงจากเวที เข้ามาทักทายพวกพี่ผม
และทุกคนก็เข้าสู่โหมดโลกส่วนตัว โดยไม่สนใจ ว่าเจ้าของวันเกิดตอนนี้กลายเป็นส่วนเกินของโต๊ะ เซลล์ เข้ามาถาม ผม ว่าไม่สนใจใครหรอผมได้แต่ตอบปฏิเสธ ไป ก็ผม
ไม่เคยอ่ะผมอายที่จะต้องชี้นิ้ว ซึ่งพี่ผม เข้าใจความรู้สึกผมดี พี่เข้ามากอดคอผม แล้วกระซิบ

พี่ : Drunken ถ้าชอบใครก็บอกนะ เดี๋ยวพี่ เคลียร์ กะ เซลล์ ให้

ผม : อืม ok เจอแล้วจะบอกนะ

ผมเริ่มมองหา ผีเสื้อชุดคาวบอยคนนั่น มอง ไปทางไหนก็ หาเธอไม่เจอ ลองมองดูโต๊ะอื่นเผื่อเธอจะมีแขก ก็ไม่เจอ มายังไม่ถึง 1 .ช.ม ผมเริ่มตาลายแล้ว เพราะผมเคยเรียนแต่ โรงเรียนชื่อดัง โรงเรียนที่มีการแข่งขันสูง เพราะงั้น เรื่อง สุรา เมรัย ผมถึงไม่ค่อยถนัดนัก ผม ขอตัวเข้าห้องน้ำ ซึ่งทำไมมันเหมือนไกลก็ไม่รู้  เสร็จกิจไม่รู้อะไร ดลใจให้ผมยังไม่อยากกลับ โต๊ะ ผมยืนมอง ผู้คนที่มีความสุขกับค่ำคืน เจอทั้งบอลสวยงาม จนถึงบอลเถื่อน ดูไปขำไป

“สวัสดี คะ” เสียงผู้หญิงมาจากข้างๆ .. เรียกใครหว่า ผมหันไปตามเสียง อ้าว ผีเสื้อชุดคาวบาย นิเอง

ผีเสื้อชุดคาวบอย : อ ( นามสมมุติที่แสนโหล ) คะ มาทำไรหน้าห้องน้ำคะ มาแอบดูหนุ่มๆ หรอ คิคิ

แน่ะ เธอแซว ผมพึ่งสังเกตุ เห็น เขี้ยว ฟันกระต่าย และ ลักยิ้ม แม่ม... น่ารักกว่าเมื่อกี้อีก

ผม : Drunken คับ อ๋อ พอดี มาสูดอากาศ

ผมคิดไรไม่ออก เพราะผมไม่เคยโดนผู้หญิงยิงคำถามรุกขนาดนี้

อ : หา มาสูดอากาศหน้าห้องน้ำ นินะ แล้วหอมม่ะ

เธอยิ้ม แซวซะผม เขินเลย

พี่ชาย : โห มาอยู่นิเอง พี่ ก็ นึกว่าเอ็งกลับโต๊ะไม่ถูกที่แท้มา ป้อ ญ อยู่นิเอง ป่ะๆ มีไรไปคุยกันที่โต๊ะ ( หันไปทาง อ ) มาๆ เดี๋ยวผม บอก เซลล์ เอง

พี่ชายดึงมือ ผม กับ อ. กลับ โต๊ะ ผมนั่งลงแล้ว อ. นั่งข้างๆ พี่ผมไม่ยอมจะให้ อ. นั่งตักผมให้ได้
แต่ผมไม่พร้อม..เพราะ .. เจ้าน้องชายผมกำลังคึกคัก ทนทีที่ ก้น อ สัมผัสกับ น้องชายผม อ สะดุด “อุ๊ย” อ. อุทาน เธอยิ้ม .. ผมอายหลบสายตาเธอ กลายเป็นว่า อ นั่ง แล้วเอามือโอบคอผม

อ. : Happy Birthday จ๊ะ Drunken

ผมค่อนข้างตกใจว่าเธอรู้ได้ไง อ อ่านสีหน้าผมออกแล้วเธอไม่รอช้าที่จะเฉลย

อ : ก็ อ. เห็นพี่ Drunken พูดซะดังเชียวว่าวันเกิดน้อง แหม แค่นี้ใครๆก็รู้

ผมดีใจอย่างบอกไม่ถูกที่มีคนมาเอาใจใส่เรื่องเล็กๆ น้อย ของผม และผมก็ปลื้มเธอไม่น้อยทีเดียว อ. สบตาผมสายตาที่หวานเยิ้มของ อ. ส่งผ่านตากลมโตของเธอ เล่นเอาหัวใจผมเต้นรัว

อ. : ตื่นเต้น หรือ เมา อ่ะ หน้าแดงเชียว

ผม : เมาอ่ะ ไม่ได้ตื่นเต้น น๊า

อ. ยิ้ม แล้วก็เอามือ ลูบไปใต้เสื้อผม ตรงอกข้างซ้าย

อ. : โห .. หัวใจหรือลำโพง อ่ะ เต้น รัวเชียว

เธอหัวเราะแล้วเอาหน้ามาซบไหล่ผม อ. ก้ม ลงไปที่อกข้างซ้าย
อ. : ฮัลโหล ฮัลโหล มีใครอยู่ไหม เอ่ย Drunken ไม่เห็นมีใครอยู่เลย แสดงว่า โสด คิคิ
ผมสับสน ผมมีแฟนอยู่แล้วและผมไม่เคยโกหกคนอืนว่าผมมีแฟนแล้วและตอนนี้ความโลภทำให้ผมจำเป็นต้องโกหกเพราะผมกลัวจะเสีย อ. ไป ถ้าผมพูดความจริง

ผม : แหมถ้าไม่มีเสียงตอบรับ ก็แสดงว่าไม่มี แล้ว อ. กดกริ๊งยัง

อ. รับ มุขเอานิ้วจิ้มที่จุกผม เธอหัวเราะ แล้วก็กอดผม ช่างมีความสุขจริงๆ เธอทำให้ผมหายประหม่า ทำให้ผมรู้สึกว่าผม พิเศษ และผมไม่ต้องการอะไรนอกจากนี้

อ. : เอ่อ .. เมื่อกี้ตอน อ. เต้น อ. รู้นะ ว่า Drunken จะพูดไรกะ อ. ออกมาเดี๋ยวนี้นะ

อ. ปั้นหน้าดุ แล้วเธอก็อดยิ้มไม่ได้ เพราะเธอแทบจะยิ้มตลอดเวลา

ผม : อ๋อ ก็แค่ Drunken สังเกตุว่า แวว ตา อ. เศร้าๆไงไม่รู้ มีไรในใจป่าว บอก Drunken ได้นะ ระบายดีกว่าเก็บไว้คนเดียวนะ

เธอ อึ้งกับคำถาม เธอสบตาผมสายตาของ อ. ดูจริงจัง และมันเป็นภาพค้างไว้ ราว 3นาที

อ. : ก็ อ.เพิ่งมาทำงานวันแรก อ. มีภาระทางบ้านเยอะ แหม มาวันแรกใครจะ ปั้น หน้า ยิ้มได้ ตลอดล่ะ เหมือนกัน Drunken แหล่ะ มาว่าแรกก็ปล่อยไก่ อิอิ

ผมชอบ นะ เวลาเธอยิ้มน่ะเพราะแม้ อ จะตาโตแต่เวลา อ ยิ้ม ผมมองหาตา อ ไม่เจอทุกที 55+

พี่ : เอ๊ยะๆ Drunken สวีท กันเพลินเลยนะมาๆ ชนแก้ว

อ. ส่ง แก้วที่มีแต่ โค้กเปล่าๆ มาให้ผม อ. บอกว่าเห็นผมไม่ไหวแล้ว กลัวจะแย่ และเธอต่อ ให้ เอาวะชนก็ชน

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• Most Value Player
  • *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
Re: โคโยตี้ กับ ยาพิษ ที่ชื่อว่า "ความรัก"
« Reply #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:24:58 PM »
ศาลาคนเศร้า พักนี้มีอะไรให้อ่านเยอะแหะ
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ ตัว [D]runkenPanda::รักเพื่อน เป็นห่วงเหล้า::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
Re: โคโยตี้ กับ ยาพิษ ที่ชื่อว่า "ความรัก"
« Reply #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 08:35:58 PM »
พี่ : อะไร วะ Drunken โค้ก เปล่า ๆ ??

อ : อ๋อ แก้วนั้นผสมแล้วคะ อ. ชงเอง

เธอแก้ตัวให้ผม ทุกคนหมดแก้วผมไม่เคยมีความสุข ขนาดนี้มาก่อนผมอยู่กับ ผู้หญิงที่เอาใจใส่ผม แคร์ ผมมากเหลือเกินเธออยู่ในอ้อมกอดผม ผมลืมทุกสิ่ง ลืมทุกอย่าง

ไม่นานเวลาแสนสุขของผมก็หมดไปเมื่อพี่ชายผมยื่นมือถือให้

พี่ : Drunken ป๊า โทรตาม เอ็งลืมเอางานป๊าไปส่งใช่ไหม ป๊า จะใช้กลับบ้านไปก่อนไป

......แสรดลืม แต่ผมยังไม่อยากกลับอ่า อ. ทำหน้าเหมือนไม่อยากให้ผมไป

ผม : Drunken ต้องไปแล้วอ่า แต่ Drunken ยังไม่อยากกลับและอยากเจอ อ. ทุกวันเลยแต่มันจำเป็น งั้นเดี๋ยวพรุ่งนี้ Drunken มาหา อ อีกนะ พรุ่งนี้ อ. มานั่งกะ Drunken อีกนะ

อ. : อย่าเลย Drunken มาหาที่ร้านมันเปลืยง ว่าแต่ Drunken อยากเจอ อ. ทุกวันจริงหรอ

เธอทำตาตื่นเต้นราวกับเด็กน้อยที่ได้กล่องของขวัญ

อ. : งั้นเมื่อ “เรา” ทั้งคู่อยากเจอกันทุกวันงั้นพรุ่งนี้ดูหนังกันแล้วหลังจากนี้เราจะเจอกันทุกวันเลย อ. จะมาเจอเอาให้ Drunken เบื่อเลย Drunken ไม่ต้องมาหา อ. ที่ร้านหรอกมันเปลือง ป่ะ เดี๋ยว อ. ไป ส่งเพราะเดี่ยว อ. ต้องขึ้นเต้น

ผมร่ำลาพี่ๆที่ โต๊ะ อ. จูงมือผมออกมาหน้าร้าน อ. เมมเบอร์ผม

อ. : เดี๋ยว อ. เลิกงานแล้วจะโทรไปบอกนะ

ผม : ผมสัญญา นะว่าจะโทร

เธอส่งสายตาหวาน

อ. : ไม่อ่ะไม่สัญญา เพราะว่า ถ้า อ. จะโทรหา Drunken อ. จะโทรเพราะความคิดถึง ไม่ใช่โทรเพราะรักษา สัญญา

ประโยคนี้เลยเอาผม ซึ้ง อึ้ง เลยคับ แล้ว อ. ก็ จุ๊บ ผม ก่อนส่งผมขึ้นรถ เล่นเอาผมเพ้อ ยันถึงบ้านเลย มันจัดแจง งานพ่อเสร็จ ก็ อาบน้ำ นอนเล่น ผมหลับไปตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่รู้ แต่ผมสุด ตื่นเพราะเสียง โทรศัพท์ อ. โทรหาผม ตอนตี 3 ครึ่ง

อ. : โอ้ เย้.... เด็กดื้อ หลับยังคับผม

ผม : ยัง รอ สาย อ. อยู่ เนี้ยะ ( แต่เสียงยัง ไม่ตื่นเลย )

อ. : เค้าถึงบ้านล่ะ อาบน้ำแล้วด้วย ตัวห๊อมหอม เลย แหล่ะ

นั่น...พูด ซะอยากดม เลยเล่นเอา ตุงเลย

อ. : ไม่กวนล่ะ Drunken ไปนอนเหอะ เดี๋ยว พรุ่งนี้เจอกัน เซ็นทรัล ตอน 4 โมง นะ

ผม : จ๊า แล้วเจอกันในฝันนะ

อ. : ง่ะ ในฝันไม่เอาเดี๋ยว อ. มองหน้า Drunken ไม่ชัด ฝันดี คับ บ๊ายบาย

เฮอะ..... เธอมา เขย่า โลกที่แสนธรรมดาของผมให้มีสีสันได้ ทันตาจริงๆ ผมอดตื่นแต้น ที่จะ พบเธอไม่ได้ แต่ผม ต้องพักผ่อนก่อนเดี๋ยว จะ ไม่มีแรง ไปเจอ อ...

ออฟไลน์ Ex-Mr.Sky :: 9 กระบี่ดุ๊กดิ๊ก ::

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ปลง. Version
« Reply #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 09:01:07 PM »
ทำมาย กรู กว่าตัวอย่างที่ให้ กรู อ่าน ภาษา มัน สวยกว่านี้เยอะเลย วะ เกิดอะไร กับต้นฉบับ
แต่.... แม่ม หวาน ว่ะ แล้ว มันเศร้าตรงไหนฟ่ะ  xxsard xxsard

" รัก " หน้าตา เป็นไง

ออฟไลน์ พี่ชาย

« Reply #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 09:26:38 PM »
หลีกทางหน่อยก๊าบ.....

เอ้อ... ได้แถวหน้าสุดแระ  :cool:

ต่อเลยครับทั่น  :dookdik3:

ออฟไลน์ xserver (คุกที่แสนไกล)

• มือใหม่หัดกินหญ้า
« Reply #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 09:41:38 PM »
กำลังอิน jed19

มาต่อไวๆนะ ปูเสื่อรออยู่  :dookdik3:

ถึงรู้ตัวว่าถูกป้อนหญ้าอยู่... ถ้ารู้สึกว่าหญ้ามันหวานและยังมีความสุขที่ได้กิน ก็กินต่อไปดิว่ะ

ออฟไลน์ Silverism ::ใจบางๆ::

• แม่ทัพ(เรื้อน)แก็งค์ภูธร
« Reply #6 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:23:25 AM »
มีมาอีกแล้วเรื่องราวหญ้าหวาน

ที่นานๆไปไหงมันขม(ขื่่น)

xxmsn-cry
"มอมเมาด้วยสุราแล้วสังเกตดูซึ่ง อุปนิสัย"

"มองที่การกระทำ พินิจที่เจตนา ตรวจตราที่ความสงบ ใครจะปิดบังได้ฤา?"

ออฟไลน์ JoHn_69

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #7 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:29:41 AM »
นั่งรอแถวที่สองครับ

ต่อไวๆน่ะครับ

การยอมรับตัวเองในบางครั้งมันก็น่าอาย

« Reply #8 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:41:28 AM »
บทที่ 2 แล้วเราก็รู้จักกัน

ผมตื่นเช้าไปเรียนตามปรกติ ความคาดหวังกับนัดในเย็นวันนี้ทำให้ผมไม่ค่อยมีสมาธิในการเรียนมากนักผมรีบเคลียร์งานกลุ่มโดยไม่สนใจรายละเอียดเท่าไหร่นัก เพียงเพราะผมอยากให้มันจบ ๆ ราวๆ เที่ยง อ. โทรมา

อ. : เด็กดื้อ ทานข้าวยังเอ่ย ?

ผม : ยังเลยรอทานพร้อมกันง่ะ

อ : อือ เตเก๊ากินอยู๋ (  ฟังแล้วรู้ทันทีว่าข้าวเต็มปาก และดูเธอไม่ห่วงสวย )

ผม : ok งั้นทานต่อเหอะ เค้า รีบเคลียร์งาน

ผมตั้งหน้าตั้งตาทำ แบบที่คนเรื่อยเปื่อย อย่างผมไม่น่าจะเป็น เวลา แค่ 3 ช.ม. ก็จะเลิกเรียนทำไมวันนี้ช่างยาวนาน จริง ปรกติผมจะกลับ รถไฟ ( ผมเรียน ลาดกระบัง ) แต่วันนี้ ขอนั่งรถตู้มาลง อนุสาวรีย์ แล้ว ต่อ มอไซด์ รับจ้างเพราะกลัวว่าจะไม่ทัน 4 โมง

ณ เซ็นทรัล ผมไม่ค่อยชำนาญพื้นที่เท่าไหร่ ผม จึงเดินสำรวจพื้นที่ อ. โทรมา บอกว่า เธอรออยู่ที่ Food Court ...แล้วมันอยู่ตรงไหน ล่ะ ผมใช้ เวลากว่า 15 นาทีกว่าจะ หา เจอที่ชั้นใต้ดิน แต่ .... อ. อยู่ไหนล่ะ ความร้อนใจเหมือนไฟจี้ตูด ผมเดินไปเดินมา ผมหา อ. ไม่เจอ แต่ อ. ได้แต่ นั่งขำใน พฤติกรรมของผม

อ. : จะวิ่งอีกนาน ม่ะ อยู่ นิ

หญิงสาวใน ชุดนักศึกษา ยกมือเรียกผม ...ก็มันไม่คุ้นอ่ะ และอีกอย่างคือ โต๊ะเธอมีผู้ชายฝรั่งนั่งอยู่ผมก็เลยมองข้ามไป อ. เดินเข้ามากอดแขนผม

อ. : ป่ะอยากดูหนังล่ะ

เราเดินดิ่งขึ้นบน โรงหนัง ถึงแม้ว่าผมจะนัดเธอดูหนังแต่... ผมไม่มีหนังในไอเดีย เลย

อ. : เรื่องนี้เป็นไง Butterfly Effect ( ภาค 1 )

ผม เออ ออ ไปเพราะไม่มีหนังในดวงใจเหมือนกัน มันเป็นเรื่องเกี่ยวกับ ชายผู้มี โครงสร้างสมองแบบ พิเศษ ทำให้เค้า สามารถ ย้อนเวลากลับไปแก้เหตุการณ์ในอดีตได้
เค้าพยายามแก้ไขอดีตเพื่อให้ ตัวเค้า ( พระเอก ) ได้ รักกับ นางเอกในปัจจุบัน แต่ดูเหมือนเค้ายิ่งแก้ ปม มันยิ่งทำให้ ปัจจุบัน มันแย่ไปกว่าเดิม จนสุดท้าย พระเอกต้อง ปล่อยนางเอกไปตามทางที่ควรจะ เป็น ( ปัจจุบัน ตั๋วหนัง 2 ใบนี้ผมยังเก็บมันอยู่ )

พอหนังจบ ผมอาสา ไปส่ง อ. ที่แมนชั่น ซึ่งเธอก็ไม่รังเกียจ ระหว่างทางเรา ต่าง วิจารณ์ หนังที่เพิ่งดู เสร็จ แมนชั่น เธออยู่ใน ซอย แถวๆ ม.ศรีปทุม ซอยวัดพระ.. แมนชั่นเธอเดินเข้ามาไม่ลึกนัก และซอยที่ก็มี ทุกอย่างครบ ร้านเช่า VCD ร้านอาหาร ร้านเกม

ผมส่ง อ. แค่หน้า แมนชั่น แล้วก็ กลับ

อ. : เดี๋ยว อ. ต้อง แต่งตัวไปทำงานล่ะ เอาเป็นว่า พรุ่งนี้ 5 โมง มาหา อ. ใต้แมนชั่นนะ

ความสัมพันธ์ ของเราเป็นไปด้วยดี อ . โทรหาผม ตอนเลิกงาน แต่ผมไม่มีสติที่จะตอบ เนื่องจากความ ง่วง

5 โมงของวันถัดมา ผมยืนอยู่ใต้ แมนชั่นเธอ และ อ. ก็ไม่ทำให้ผมรอ นาน อ. พาผมไป โลตัส ( สะพานใหม่ป่าวไม่รู้เรียกสาขาไม่ถูก ) เรานั่ง ม้าไม้หน้าร้าน Cd

อ. : Drunken รู้ไหม เวลา อ. ไม่สบายใจนะ อ. จะมานั่งตรงนี้ทุกทีเลยเพราะมันสงบทำให้เรามี สมาธิ

“มาแล้วหรอ อ..” เสียงนิสิตหนุ่มหน้าตาดี เดินเข้ามาทักทาย อ. อย่างเป็นกันเอง
ผมต่อนข้าง งง

อ. : โหทำไมมาช้า จัง จะเอาเท่าไหร่

อ. ใช้น้ำเสียงไม่พอใจกับ นิสิต คนนั้น แต่เธอก็ไม่ลืมที่จะ ยื่นเงินให้ เด็กหนุ่ม คว้าเงินอย่างไม่รอช้า พร้อมทั้งหันมาทางผม

เด็กหนุ่ม : แล้วไอ้ นิ ใคร ??

เอาแล้วไง งานเข้าล่ะ ตู แฟน อ. ป่าวฟ่ะผมจะ ต้องมาโดน teen เพราะ ผู้หญิงที่เพิ่งรู้จักได้ 2 วันหรอเนี้ยะ

อ. : ช่างเหอะ น่า รีบไปได้แล้ว

เด็กหนุ่มยอมถอยไปแต่โดยดี

อ. : Drunken ตกใจป่ะ

...ยิ่งกว่าตกใจอีกคับ แบบนี้เค้าเรียกตกที่นั่งลำบาก

อ. : เมื่อกี้ อ่ะ น้องชาย อ. เอง เรียนอยู่ เกษตร ที่อ. ต้องมาทำงานเพราะ บ้าน อ. ฐานะไม่ค่อยดี น้องชาย อ. เป็นคนเรียนเก่ง แล้ว อ. ไม่อยากให้เค้าเสียโอกาสทางการเรียน

อ๋อ.. สู้เพื่อน้อง ได้ใจผมอย่างมากเลย เธอสู้เพื่อครอบครัว ผมไม่รู้จะพูดอะไร แต่ กอด เธอ อ. เข็มแข็งมากเมื่อเทียบกับผม ที่ยังขอเงินพ่อแม่อยู่ เธอสามารถยืนอยู่ได้ แม้ไม่มีใคร แต่ ผม ถ้า ขาด พ่อแม่ ผม ตาย 100% เพราะผมทำอะไรไม่เป็นเลย เป็นอย่างเดียวคือ แป มือแล้ว พูดว่า “ ขอตังค์หน่อย”

ระหว่างที่ นั่งรถไปส่ง อ. ผมได้แต่คิดถึงตัวเองผมค้นพบว่า แม้อายุที่บรรลุนิติภาวะ ทางกฏหมายแล้ว แต่ การดำเนินชีวิตในสังคมของผม ไม่ได้ บรรลุ ตามไปด้วย เหมือนฟ้าฝนเป็นใจ ฝนเท กระหน่ำ ลงมา ทันที่ผมถึง แมนชั่น อ. ผม ส่ง อ. ขึ้น โดยที่ตัวผม วิ่ง ฝ่า ฝนไปที่ ศาลา พักรถไม่ไกลนัก ศาลาที่ ว่างป่าว กับนิสิตชุดเปียกอากาศแสนจะหนาว ผมนั่ง หนาวสั่นเป็นเจ้าเข้า ฝนเท จนมองไม่เห็นรถที่วิ่งไปมา

แล้วผมจะกลับบ้านได้ไหมเนี้ยะ ในเมื่อมองไม่เห็นทางแบบนี้ ความหนาวไม่ได้เมตตาผม ที่นั่งอยู่บนศาลา หนาว ทน แทบทนไม่ไหว ไออุ่นจากผ้าขนหนู ที่เข้ามาช่วยผม
ใช่คับ อ. เอาร่ม กับผ้าขนหนู ฝ่าฝนมาหาผม 

อ. : แหม สั่นเชียว หนาวล่ะ สิ อ. เป็นห่วงนึกแล้ว Drunken ต้องทำบ้าๆ แบบนี้เลยเอา ผ้าห่มมาให้ งั้นไปห้อง อ. ก่อนฝนหยุดค่อยกลับก็ได้

เรา ฝ่าฝนกลับเข้าแมนชั่น อ.  ที่ชั้น 3 ผมเป็นที่แปลกตา สำหรับ หนุ่มๆ ห้องข้างๆ อ.

อ. : เหอะเปียกเลย

อ.ถอดเสื้อคลุมของ เธอ เสื้อกล้ามเธอ ที่เปียก น้ำ... ทำให้ผมรู้ว่า ... อ. No Bra

ความหนาวเย็นในร่างกายผมเริ่มหายไปเพราะ แรงสูบฉีดของหัวใจผม อ. ทำเหมือนไม่มีอะไร เธอเดินมาเอาผ้าเช็ดตัวเธอ เช็ดหัวผม แม้เธอจะขยี้หัวผมแต่ ไม่ได้ ขยี้ตาผม ซาลาเป่า คู่นั้น ส่าย ตามจังหวะที่เธอขยี้ หัวผม เล่นเอาผม เริ่มคิดไม่ซื่อ อ.ไล่ผมไป อาบน้ำ โดยเธอส่งชุดของ น้องชายเธอให้ ผมอาบน้ำ แต่งตัวอย่างสบายใจออกจากห้องน้ำ ผม มานั่งที่ โต๊ะเครื่องแป้ง ดู Tv กับ อ. ที่ยังอยู่บนเตียงใน เสื้อกล้าม No Bra  อ . หันหน้ามาจ้องมองผม พร้อมกับ สายตา งงๆ

อ. : อ้าวเป็นไรไป Drunken มานั่งนิ ดิ

เธอกวัก มือเรียก ผมที่หื่นเต็มที่  คลานขึ้นเตียงเข้าหอมแก้ม อ. และ อ. สบัด เล่นเอาผมตกใจเพราะผมไม่รู้ว่าตัวเองทำอะไรอยู่ อ. ทำหน้าตกใจ

อ. : Drunken ทำไม ทำแบบนี้ อ่ะ

เอาล่ะ สิ จะทำไงล่ะทีนี้ผมทำไรไม่ถูกแล้ว จะถอย หรือ จะลุกต่อดี  เหมือนพระเจ้าเห็นใจผม ทำให้ ไฟดับ อ. ตกใจ อุทาน ดังลั่น พร้อมทั้ง โดด มากอดผม

ผม : กลัวหรอ

อ. : อือ ดิ อ. ไม่ชอบ มืดๆ อ่ะเวลา อ. นอน อ. ยังต้องเปิด Cd เลย

ผม : ไม่ต้องกลัวหรอก อ. มี Drunken ทั้ง คน Drunken ไม่ยอมให้ อ. กลัว หรอก

เธอกอดผมแน่นผมรับรู้ได้ถึงความกลัวของเธอ ซาลาเปาคู่ของ อ. สัมผัสกับ หน้าอกผม .. แข็ง สิคับพี่น้อง ผมเชยคาง อ. ขึ้น เรา mouse to mouse กัน โดยที่ อ. ไม่ ขัดขืน ( ของผ่าน ฉาก ตั้มตั้ม เพราะผมไม่อยากให้มันเป็น กระทู้ติดเรท อีกอย่างผมไม่ถนัด บรรยาย เรื่องแบบนี้ อย่าง ท่าน KDN กะ อี Mr.Sky เพื่อนผม แต่ผมพยายามเอาตัวเล็กผมใส่น้องสาวเธอ 3ช.ม. กว่าจะเข้าเลือดสาดเลย )  เสียงสายฝน กระทบกันสาด หนุ่ม น้อยกับ สาวงามนอนกอดกายกันอยู่ บนสังเวียนที่แสนสุข อ. นอนบน อกผม

อ. : Drunken นอน นิก็ได้ นะ

ผม : อืม จ๊ะ

อ. : อยู่ตลอดไปเลยก็ได้นะ Drunken ไม่ทอดทิ้ง อ. นะ

อ. ชวนผมมาอยู่กับเธอ ความหลงใหลทำให้ผมไม่สามารถ ปฎิเสธ เธอได้ ........

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
« Reply #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:49:58 AM »
เจรสสส

มันเศร้าตรงไหนวะ
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ m-GIRLS [Status:เลิกเสียว]

• *
  • หน่วยกามิกาเซ่ แก้งค์เกาไข่
« Reply #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 10:52:28 AM »
เจรสสส

มันเศร้าตรงไหนวะ

เห็นด้วยๆๆๆ

GoFL

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #11 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 11:11:20 AM »

หลัง ๆ มีแต่ ศาลาคนเด้า... :dookdik24: :dookdik24:

ออฟไลน์ พี่ชาย

« Reply #12 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:10:44 PM »
ถึงกับเลือดสาดเลยเหรอ   xxsad xxsad xxsad

ออฟไลน์ ขำเนอะ

• CLV VIP Member
« Reply #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 12:57:03 PM »
เศร้าแสรดดดดดดด

ทำไมกรูไม่มีแบบนี้บ้าง
Take what you can. Give nothing back.

madoo

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 02:31:29 PM »
เอ่อ พึ่งได้อ่าน

ผมเป็นพวกแพ้เลือดด้วยสิ แค่อ่านก็หน้ามืดแล้ว

ไปหาที่ลงดีกว่า  jed6

ออฟไลน์ Pung-Pung

« Reply #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 02:36:20 PM »
 jed6 หมู่นี้ มีแต่เรื่องหนุ่มใสๆ ซื่อๆ ทั้งนั้นเลย

อิจฉาจัง  xxshy
ผูกเอง...ก็ต้องแก้เอง                                                   
ถ้าแก้ไม่ได้.... อืม...
ก็ตัดมันซะ..แค่นั้น

ออฟไลน์ ~ Lucifer ~

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • ~ ลูซี่ ลูซี่ เอง จ้า ~
« Reply #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:31:49 PM »
 :yenta4-emoticon-0018:  ทำไมเค้าไม่มีแบบนี้บ้าง อะ jed17 jed17 jed17 ไม่เห็นมีครายสอน หรือ พา เค้าไป  jed17 jed17 jed17 บ้างอะ
"ชายแรกเป็นความรู้ ชายเจ้าชู้เป็นประสบการณ์(กาม)"

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ
« Reply #17 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:38:37 PM »
:yenta4-emoticon-0018:  ทำไมเค้าไม่มีแบบนี้บ้าง อะ jed17 jed17 jed17 ไม่เห็นมีครายสอน หรือ พา เค้าไป  jed17 jed17 jed17 บ้างอะ

แสรดดดดดดดดดดดดดด จะมาแอ๊บทำไมวะ  xxsard

ออฟไลน์ ~ Lucifer ~

• ~ ลูซี่ ลูซี่ เอง จ้า ~
« Reply #18 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:51:45 PM »

แสรดดดดดดดดดดดดดด จะมาแอ๊บทำไมวะ  xxsard

:dookdik15: ไม่ได้ แอบ นะ เรื่องจิง ไม่เห็นมีคราย พา ตู เข้าวงการเรย มี แต่ ต้องลากเพื่อนที่ไม่เคยไป ไปลอง ๆ กัน  อยากมีรุ่นเพ่ แนะนำ จัดเด็ก ให้บ้าง จัง แต่ไม่มี  xxsadsard
จาขึ้นครู ก็ต้องหาขึ้นเอง
"ชายแรกเป็นความรู้ ชายเจ้าชู้เป็นประสบการณ์(กาม)"

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ
« Reply #19 เมื่อ: เมษายน 20, 2009, 03:54:25 PM »

:dookdik15: ไม่ได้ แอบ นะ เรื่องจิง ไม่เห็นมีคราย พา ตู เข้าวงการเรย มี แต่ ต้องลากเพื่อนที่ไม่เคยไป ไปลอง ๆ กัน  อยากมีรุ่นเพ่ แนะนำ จัดเด็ก ให้บ้าง จัง แต่ไม่มี  xxsadsard
จาขึ้นครู ก็ต้องหาขึ้นเอง

เมิงหาเด็ก รึเด็กวิ่งมาหาเมิงเองวะ   xxsard อิจฉาเว้ย  jed1