ผู้เขียนหัวข้อ: ขอเพ้อหน่อยละกัน นอยชิบ  (อ่าน 1783 ครั้ง)

ออฟไลน์ SadKod

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ขอเพ้อหน่อยละกัน นอยชิบ
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 01:46:15 AM »
เคยไหมกับการที่เรารักคัยสักคนหนึ่ง ความรุ้สึก มันช่างน่าหลงใหลเหลือเกิน การที่เรารักคัย ชอบ คัยคนหนึ่ง จิตใจเราก้จามีเค้าคนนั้น มาอยุ่ข้างในหัวใจเรา จิตใจเราก้จะไม่เปนของเราอีกต่อไป เราก้จะคิดถึงคนๆนั้น ว่าเค้าเปนไงบ้าง ทำไรอยุ่ เหมือนเค้าป่วยบ้าง เราก้จะรุ้สึก เหมือนกะเค้าคนนั้น แต่ถ้าเรารุ้สึกฝ่ายเดียวละ เค้าไม่เคยรับรุ้ความรุ้สึกนั้น เราผิดไหม ที่ไม่เคยบอกความรุ้สึกนั้น ไปตรงๆ เราไม่กล้าพอที่จะบอกมัน เราหวังว่าเค้าจะรับรุ้ถึงความรุ้สึกนั้นบ้าง  มันเจ้บนะ ที่จะรักคัยชอบคัย อยู่ข้างเดียว ก้อยากให้เค้าชอบเรา รักเราบ้าง จาผิดไหม บางครั้งที่จะฝืนยิ้ม หัวเราะ แกล้งทำเปนสนุกบ้าง เผื่อให้เค้ารุ้สึกดี แล้วตัวเราละ เคยได้รับสิ่งดีๆบ้างไหม เราคงต้องปล่อยเค้าไป เราคงไม่ดีพอ สำหรับเค้า เค้าคงไปเจอคนที่ดีกว่า เรามันก้แค่ สวะสั
งคม คงดูแลคัยไม่ได้ ตัวเองยังเอาตัวไม่รอด จาไปดูแลคัยได้ เหอๆ ไม่ได้หล่อ ไม่ได้รวย  จาเอาไรไปสู้คนอื่นเค้า เอาตัวเองให้รอดก่อน ก้บุญแล้ว เราคงต้องอยู่ตัวคนเดียวต่อไป มีคนบอกรักตัวเองให้ได้ก่อน ค่อยไปรักคนอื่น เราก้ไม่รุ้ว่า ตัวเรารักตัวเองแล้วรือยัง การอยู่คนเดียวบางครั้งก้รุ้สึกดี บางครั้งเราก้อยากมีคัยสักคนมาดูแลเราบ้าง เราเหนื่อย ไม่อยากอยู่ตัวคนเดียวอีกแล้ว บางคนอาจจะบอกว่า เรายัง มีพ่อมีแม่ แต่บางอย่าง พ่อ แม่ ก้ไม่สามารถตอบสนองสิ่งนั้น ให้เราได้  บางคนอาจจะพูดว่า ยังมีเพื่อน อยู่เสมอ  เพื่อนอาจช่วยเราให้ลืมเรื่องบางอย่างไปได้ แต่ก้แค่เพียงชั่วคราว การกินเหล้า อาจจะช่วยได้บ้าง กินๆให้ลืมทุกข์ แต่พอตื่นจากการแฮง ความรู้สึกนั้น ก้จะกลับมา  มันเจ้บมันช้ำนะ ความรุ้สึกแย่ๆมันก้จะกลับมา

ชีวิตคงต้องเดินต่อไป เหอๆ

ออฟไลน์ ✚JANGO✚

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
Re: ขอเพ้อหน่อยละกัน นอยชิบ
« Reply #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 02:27:46 AM »
เคยมีอาการอย่างนี้มาตลอดคับตั้งแต่สมัยเรียน แอบชอบเพื่อนคนนึงมา6ปีเต็มๆแต่ไม่เคยได้บอก
เพราะเค้าคงเห็นเราเป็นแค่เพื่อน เวลาที่อยุ่ใกล้กันก็ทำเป็นไม่สนใจ เวลาเธอมีปัญหาก็พยายามเฉียดเข้าไปรับรู้และรับฟัง
เรื่องราวของเธอโดยที่ตอนนั้นคิดแค่ว่า แค่เห็นเธอมีความสุขก็สุขแล้ว อะไรทำนองเนี้ย

แต่พอโตขึ้นมาหน่อยผมกลับได้เรียนรู้บางสิ่งนะว่า ถ้าเราไปบอกกับใครซักคนที่เรารักถึงแม้ว่าคำตอบที่ได้มาอาจทำให้เราเสียใจ แต่เชื่อเถอะว่าสักวันเราต้องยิ้มได้ ที่ยิ้มได้นี่ไม่ใช่เป็นบ้าหรือหัวเราะสมเพชตัวเองนะคับ ที่ยิ้มได้เพราะอย่างน้อยเลยเราก็เอาชนะความกลัวในใจของเราได้ ถึงแม้เค้าไม่รักก้อช่างเพราะยังไงเราก็ได้บอกเค้าแล้วว่าเรารู้สึกยังไง เป็นคนรักไม่ได้ใช่ว่าจะเป้นเพื่อนที่ห่วงใยไม่ได้นี่คับ

เหมือนกะการรอรถเมล์ล่ะคับ ถ้าเราลังเลที่จะขึ้นมันก็ออกไปซะก่อนบ้าง พาเราไปไม่ถึงจุดหมายบ้าง แต่หากเราลองแล้วมันไม่ใช่รถเมล์สายที่พาเราไปยังปลายทางที่เรียกว่าความสุขได้ อย่างน้อยเราก้อจะได้รู้ทันและเปลี่ยนไปขึ้นสายอื่นได้เพราะยังไงรถเมล์มันก็ไม่ได้มีแค่สายเดียวที่พาเราถึงฝั่งได้หรอกคับ
ก็เหมือนกับความรักล่ะคับเพราะถ้าไม่ลองก็ไม่มีวันรู้ว่าจะสุข จะทุกข์ หากจะรักใครทั้งที่ก็ทำให้เต็มที่(แบบมีสติ)ถ้าผิดหวังท้อแท้ก็แค่หยุดพักแล้วเริ่มก้าวเดินไปยังหนทางสายใหม่อย่างมีความสุขก็พอ
☆═━━═☆ 

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 03:56:45 AM »
จขกท เพิ่งอกหัก หรือไม่ก้ คนที่ชอบอยู่ไปมีแฟนซะแล้วป่าวคับ

ถ้าเปนอย่างงี้ผมเคยนะ

แล้วจะมาแชร์ประสบการณ์คับ

ออฟไลน์ ตัว [D]runkenPanda::รักเพื่อน เป็นห่วงเหล้า::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 10:17:31 AM »
จขกท เพิ่งอกหัก หรือไม่ก้ คนที่ชอบอยู่ไปมีแฟนซะแล้วป่าวคับ

ถ้าเปนอย่างงี้ผมเคยนะ

แล้วจะมาแชร์ประสบการณ์คับ

เทพนัว  เคยมี  รัก ด้วยหรอคับ  jed14 jed14  ผมนึกว่าท่าน สำเร็จเคล็ดวิชา ไร้ใจขั้นสูงสุดแล้วซะอีก

ออฟไลน์ from_usn [ไม่ได้หน้าตาดี แค่มีท่ายาก]

• CLV VIP Member
« Reply #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2009, 10:23:26 AM »

http://upload.manyfile.com/get.php?a0fcb0d26923ffc77fd5418d12f52d60,3   <<<

ดาวน์โหลดนี่ไปอ่านครับ  ช่วย จขกท. ได้เยอะ

"สิ่งผิดพลาดที่สุดเท่าที่เคยทำ คือการยอมให้โคโยตี้ขอและยืมตังค์"

ออฟไลน์ B0nYzคะนองรัก [งดล่าเงือกเข้าพรรษา]

• ตำแหน่งพรานล่าเงือกดีเด่น 3 ปีซ้อน
« Reply #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 07:40:24 PM »
เคยมีอาการอย่างนี้มาตลอดคับตั้งแต่สมัยเรียน แอบชอบเพื่อนคนนึงมา6ปีเต็มๆแต่ไม่เคยได้บอก
เพราะเค้าคงเห็นเราเป็นแค่เพื่อน เวลาที่อยุ่ใกล้กันก็ทำเป็นไม่สนใจ เวลาเธอมีปัญหาก็พยายามเฉียดเข้าไปรับรู้และรับฟัง
เรื่องราวของเธอโดยที่ตอนนั้นคิดแค่ว่า แค่เห็นเธอมีความสุขก็สุขแล้ว อะไรทำนองเนี้ย

แต่พอโตขึ้นมาหน่อยผมกลับได้เรียนรู้บางสิ่งนะว่า ถ้าเราไปบอกกับใครซักคนที่เรารักถึงแม้ว่าคำตอบที่ได้มาอาจทำให้เราเสียใจ แต่เชื่อเถอะว่าสักวันเราต้องยิ้มได้ ที่ยิ้มได้นี่ไม่ใช่เป็นบ้าหรือหัวเราะสมเพชตัวเองนะคับ ที่ยิ้มได้เพราะอย่างน้อยเลยเราก็เอาชนะความกลัวในใจของเราได้ ถึงแม้เค้าไม่รักก้อช่างเพราะยังไงเราก็ได้บอกเค้าแล้วว่าเรารู้สึกยังไง เป็นคนรักไม่ได้ใช่ว่าจะเป้นเพื่อนที่ห่วงใยไม่ได้นี่คับ

เหมือนกะการรอรถเมล์ล่ะคับ ถ้าเราลังเลที่จะขึ้นมันก็ออกไปซะก่อนบ้าง พาเราไปไม่ถึงจุดหมายบ้าง แต่หากเราลองแล้วมันไม่ใช่รถเมล์สายที่พาเราไปยังปลายทางที่เรียกว่าความสุขได้ อย่างน้อยเราก้อจะได้รู้ทันและเปลี่ยนไปขึ้นสายอื่นได้เพราะยังไงรถเมล์มันก็ไม่ได้มีแค่สายเดียวที่พาเราถึงฝั่งได้หรอกคับ
ก็เหมือนกับความรักล่ะคับเพราะถ้าไม่ลองก็ไม่มีวันรู้ว่าจะสุข จะทุกข์ หากจะรักใครทั้งที่ก็ทำให้เต็มที่(แบบมีสติ)ถ้าผิดหวังท้อแท้ก็แค่หยุดพักแล้วเริ่มก้าวเดินไปยังหนทางสายใหม่อย่างมีความสุขก็พอ

กูรู้เมิงแอบชอบใคร น้องขี้ใช่เปล่าว่ะ งี้แหละ เธอเป็นสาว hotของห้อง 6/3 กูจำได้ 5555555555+   ไว้วันรวมรุ่นเมิงไปบอกคงวามจริงกับเขาดิ จะได้หมั้นหมายกันเลย ก๊ากกๆๆๆๆๆๆ      ขอให้ได้กันเว้ย 5555+
ขอกราบสวัสดีแม่ยกและพ่อยกทั้งหลาย ขอฝากตัวกระผม ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของทุกๆคนด้วยน่ะครับ

คติประจำใจ : สวยๆไม่...เงือกๆสิที่เราต้องการ

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ
« Reply #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 08:19:16 PM »
กูรู้เมิงแอบชอบใคร น้องขี้ใช่เปล่าว่ะ งี้แหละ เธอเป็นสาว hotของห้อง 6/3 กูจำได้ 5555555555+   ไว้วันรวมรุ่นเมิงไปบอกคงวามจริงกับเขาดิ จะได้หมั้นหมายกันเลย ก๊ากกๆๆๆๆๆๆ      ขอให้ได้กันเว้ย 5555+

แล้วไม่เพ้อตามเพื่อนเอ็งบ้างอีกหรอ  :8:

ออฟไลน์ ✚JANGO✚

« Reply #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2009, 11:29:38 PM »

แล้วไม่เพ้อตามเพื่อนเอ็งบ้างอีกหรอ  :8:

พี่อย่าให้ผมแฉมันนะ คนไรไม่รู้ไปจีบเค้าหันมาถามเพื่อนว่าต้องทำไงต่อ 555+
☆═━━═☆ 

ออฟไลน์ B0nYzคะนองรัก [งดล่าเงือกเข้าพรรษา]

• ตำแหน่งพรานล่าเงือกดีเด่น 3 ปีซ้อน
« Reply #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 01:37:57 AM »
พี่อย่าให้ผมแฉมันนะ คนไรไม่รู้ไปจีบเค้าหันมาถามเพื่อนว่าต้องทำไงต่อ 555+
xxsard xxsard xxsard xxsard xxsard xxsard
ขอกราบสวัสดีแม่ยกและพ่อยกทั้งหลาย ขอฝากตัวกระผม ไว้ในอ้อมอกอ้อมใจของทุกๆคนด้วยน่ะครับ

คติประจำใจ : สวยๆไม่...เงือกๆสิที่เราต้องการ

ออฟไลน์ Lovely Devil :)

• CLV VIP Member
  • InnocenT !!
« Reply #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:05:45 PM »
ขอให้เป็นเจ้าของคนที่ใช่เร็วๆงั๊บ  เอาใจช่วยงั๊บ    jed5

ออฟไลน์ Rayko

• CLV Angel
  • Chick ka Chick all star™
« Reply #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:08:41 PM »

อย่ามาแฉพระเอกลิเกของเค้าน๊า..... jed1

แต่เล่าหน่อยก็ดีนะ  :8:

ออฟไลน์ koyubi

• ♀♂
« Reply #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2009, 04:13:25 PM »

ถูกต้องแระฮะ..     ชิวิตที่มันขาดเธอวันนี้ยังเดินต่อไป      แค่ได้คิดถุงก็เป็นสุขใจ..     .. :dookdik23:

ออฟไลน์ โซดา

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #12 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 12:20:09 AM »
สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

(ขอบคุณคร้าบ)

mitjang

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #13 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:40:03 AM »
นอย ยังไง ก็ต้องมีเบื่อคับ

พรุ่งนี้ก็เช้าแระ

ออฟไลน์ น้ำขิง

« Reply #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2018, 11:35:29 PM »