ผู้เขียนหัวข้อ: ทั้งสุข ทั้งเศร้ามาก็เยอะละ มาเล่าประสบการณ์แปลก แหวก แนว แบบ ผี ๆ กันบ้างไหม  (อ่าน 40919 ครั้ง)

ออฟไลน์ PJS...

• CLV VIP Member
  • Most Value Player
  • รับนวดแผนไทย
ภาคผนวก
วันต่อมาเจอเพื่อน ห. อีก

เพื่อน ห. : เฮ้ย...ของมึงแรงจริงว่ะ...

ป๋ม : อะไรของมึงอีกฟระ...

เพื่อน ห. : ก็เมื่อเช้านี้ แม่กูถามว่า กูไปสัญญาอะไรกับใครไว้รึป่าว..กูก็ถามแม่กลับไปว่า “มีอะไรเหรอแม่” แม่กูก็บอกว่า เมื่อ
                 ตอนเช้ามืดมีผู้หญิง มานั่งอยู่ตรงปลายเตียง แล้วก็พูดว่า ต้องทำตามคำพูด..กูสัญญาไว้แล้ว อะไรประมาณเนี๊ยะ

ป๋ม : อ้าว..แล้วแม่มึงทำไงล่ะ

เพื่อน ห. : แม่กูก็ตกใจตื่นดิ...แต่ยังติดใจอยู่ ก็เลยมาถามกู

ป๋ม : อ้าว..แสรด นึกว่าเห็นจะจะ... xxsard

เพื่อน ห. : กูกับแม่ เลยต้องรีบทำบุญ พร้อมไปถวายสังฆทานมาเนี่ย...

ป๋ม : !?!@&%# jed11

ออฟไลน์ ducky®

• *
  • Since 1985
แล้วคือพี่ไม่ย้ายหอหนีล่ะคับ :kittykat-020
คนที่ฟ้าส่งมาให้ฉัน คนๆนั้นจะเป็นคนแบบไหน
คนที่เดินตากฝนกันจนวันสุดท้าย ร้องไห้มีความสุข ใต้เงาพระจันทร์
คนน่ารัก.. คนที่อ่อนไหว.. คอยบอกรัก จุ๊บ จุ๊บก่อนนอน
คนที่คอยดึงหูตอนที่เราแอบมอง ให้ง้อชอบงอนตุ๊บป่อง จะเป็นเช่นไร.. หากคนๆนั้น นั้นมีจริง..

ออฟไลน์ ขำเนอะ

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
แจมบ้างฮับ

ผมกับเพื่อนหนึ่งคน เป็น 2 ชาย พาน้องโคคนนึง ให้ชื่อว่าตัวเล็กละกัน กับตัวสูง กลับบ้าน เนื่องจากตัวสูงเมามาก ตัวเล็กอุ้มคนเดียวไม่ขึ้น จึงต้องอาศัยแรงหื่นผมสองคนช่วย

พอผมไปถึงหอตัวสูง ตัวเล็กบอกหิวข้าว จะไปหาซื้อไรมากินกัน เพื่อนผมก็รู้งานสิคร๊าบ ขอตามไปด้วยทันที ปล่อยผมไว้กับตัวสูงที่เมาม่ายรุเรื่องเรย

เอิ๊กๆ ขอบจายเจงๆว่ะ

แต่ปรากฎว่าัตัวเล็กรู้แกว เปิดประตูห้องเข้ามากระชากแขนผมอย่างแรง (เพราะปากป๋มมันอยู่ในสภาพสูญญากาศกะตัวสูงอยู่) ให้ลงไปซื้อข้าวเป็นเพื่อนกัน

แม่มเอ๊ย

จบเรื่องผีอดลูบหัว

แล้วต่อภาคสองอันสุดแสนจะน่าขนลุกได้ ณ บัดนี้

พอผมไปซื้อข้าวต้มกันเสร็จ กลับมากะว่าจะซัด (ข้าวต้ม) กันให้เปรมเลย อยากกิน (หอย) เต็มทีแล้ว ก็เอาุถุงกับข้าววางบนโต๊ะกระจก จากนั้นก็หาจานชามกัน

ปรากฎว่าพี่น้องคับ กระจกแตกเป็นสองเสี่ยงเรย

อ๊ะๆ จะเถียงว่ากระจกโดนกับข้าวร้อนๆมันก็แตกอะดิ หุหุ

โต๊ะกระจกน่ะครับ กระจกมันหนาเป็นเซนเลยนะท่าน กับข้าวทำเสร็จแ้ล้วเดินขึ้นหอมาเกือบสิบนาที ท่านจะให้มันร้อนจนทำกระจกแตกเรยหรอ

ตัวสูงได้ยินเสียงกระจกก็เงยหน้าขึ้นมาดู แล้วก็บ่นว่า ซนอีกแ้ล้วนะ เขามากินข้าวกันเฉยๆ เดี๋ยวกินเสร็จก็ไปกันแล้ว แล้วก็หันมาทางพวกผมว่า ขอโทษนะพี่ ลูกหนูไม่ชอบให้ผู้ชายเข้าห้องน่ะ

ผมก็เลยถามว่าลูกไหนจ๊ะน้อง

เธอก็ว่า อ๋อ พอย้ายมาหนูก็เปิดเจอกุมารในลิ้นชัก ก็เลยเลี้ยงเค้าเรื่อยมา

ตัวเล็กก็เสริมว่า จริงๆนะพี่ บางทีตัวสูงลงมาดูทีวีห้องหนู (ห้องตัวเล็กอยู่ใต้ห้องตัวใหญ่พอดี) นั่งกันสองคน พวกหนูยังได้ยินเสียงฝีเท้าตึงตังอยู่ข้างบนเรย

โอเคน้อง ไม่ได้ว่าอะไร แต่พอดีพี่เริ่มไม่อยากกินข้าวต้มแร้ว ส่วนหอยนั่น จากตอนแรกกะว่าเดี๋ยวคงได้ผลัดกันชิมกันสี่คน ก็คงไว้วันหลังดีกว่า ไปก่อนนะน้อง

ตัวเล็ก : อ้าว จะไปแล้วหรอ ว้า ซื้อเบียร์มาเพียบเรย กะว่าจะโจ้กันถึงเช้า

ใครมันจะไปอยู่ล่ะฟระ

อ้อ ถ้าคิดว่าจบแ่ค่นี้ผมจะว่าสยองหรอ ระดับมือฆ่าโคโยตี้ตายกว่าร้อยศพอย่างผมไม่ขนลุกเพราะเรื่องแค่นี้หรอก อ่านต่อเรย อ่านต่อ

เพื่อนผมก็ขับรถไปส่งผมที่บ้าน ระยะทางประมาณ 30 กิโลได้

พอจอดรถ ลงรถ ผมก็เห็นสิ่งผิดปกติ เฮ่ย ขวดน้ำมึงหรอวะ มาอยู่บนหลังคารถ ตั้งอยู่ด้วย

เพื่อนผม : จะบ้าหรอวะ กูเดินลงจากรถตอนหนาย แล้วนี่เราขับรถมาเป็นสิบๆกิโล มันจะมีได้งาย ถึงกรูจะวางไว้ ลมแม่มพัดตกไปถึงไหนๆแล้ว (พลันลงรถมาดู)

เราทั้งคู่เกิดอาการอึ้งแดรกซ์กับขวดน้ำที่ไม่มีน้ำแต่ตั้งตระหง่านอยู่บนหลังคารถ ผมเลยกดโทฉับหาตัวสูง

น้องๆ ขวดน้ำน้องลายนี้ๆ ห้องน้องมีป่าว

ตัวสูง : อ้อ ของน้องเองค่ะ พี่หยิบติดมือไปหรอคะ วันไหนผ่านมาเอามาคืนน้องหน่อยนะคะพี่

ผมก็วางหู เอาขวดน้ำทิ้ง ลบเบอร์น้องตัวสูง แล้วไม่กลับไปที่นั่นอีกเลย สาธุ

โคมีลูกแล้วกรูก็เคยได้ยิน ถึงขนาดโช้คให้ลูกมันนอนดูกรูก็เคยทำ แต่ไอ้มีลูกแ่ต่มองไม่เห็นตัวแบบนี้

ไปดีเถอะน้อง
Take what you can. Give nothing back.

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
หลอนแสรด

เอาอีกคับๆ

หนุกๆๆ

ออฟไลน์ Maxgiko

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • when history inscribe : Muderer are hero
ขอบอกว่าหลอนมากกกกกกกกกกกกกกกก
ซวยแล้นตรู จะหลับมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ [[gusuck]]

หลอนครับ ทำม๊ายทำมาย เกือบเสียวและได้เจอเสียวกว่าเลยเป้นใงฮ้าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 03:05:26 AM โดย Gusuck »

ออฟไลน์ EX-I'm Otaku V.เก็บตัว

• *
  • Coz I'm Otaku^^
เอาเรื่องไม่นานมานี้เลยดีกว่า

จำได้ใช่ป่ะครับตอนนั้นช่วงที่ซานติก้าผับ ไฟไหม้เมือ่ไม่นานมานี้ ตอนนั้นพอดีผมตามงานน้องคนหนึ่งทำงานอยู่ร้านแถวสุขุมวิท หลังจากที่ซานติก้าผับไฟไหม้ได้ไม่กี่วัน น้องคนนี้โทรมาหาผมตอนร้านของเธอเลิก เธออยู่บนTaxiกำลังจะกลับห้องของเธอ ซึ่งมันต้องผ่านซานติก้าผับ ก่อนที่จะผ่านซานติก้าผับนั้น

ในขณะที่เธอกำลังคุยโทสับกับผมอยู่ เธอบอกผมว่าเนี้ยกำลังจะผ่านซานติก้าและรู้สึกไม่ค่อยดีเลย อยู่ดีๆคนขับTaxiก็พูดขึ้นมาว่า

"นู๋รู้ไหมว่าม่ะคืนอ่ะ เพื่อนของลุง เจอคนโบกรถหน้าซานติก้า"

เธอได้ยินดังนั้นเธอบอกผมว่าแปบนึงนะขอคุยกับลุงก่อน

แล้วเธอก็หายไปสักพัก

แล้วเธอก็กลับมาเล่าให้ผมฟังว่า

ลุงคนขับtaxiบอกว่า

มีหญิงสาว3-4คนโบกรถหน้าซานติก้าผับ

แต่พอเพื่อนของลุงจอดรถกลับไม่เห็นคนที่โบกแล้ว

เธอบอกเธอชักกลัวๆละ ม่ะกี้ขับผ่านก็เหมือนมีอะไรตามเธอมา

เธอรู้สึกแปลกๆ

เธอเริ่มบอกผมว่าเธอนอนไม่หลับแน่ๆ

ผมบอกเธอว่า ไร้สาระน่า ไม่มีอะไรหรอก ลุงมันโกหก

แต่แล้วด้วยควาที่เธอกลัว เธอถึงห้องของเธอ

เธอไม่กล้าเดินขึ้นห้องเพราะัยังไม่เช้า

เอาสิความซวยมาถึงผม

เธอบอกให้ผมออกมาหาเธอ

พาเธอไปใส่บาตร เพราะเหมือนมีคนตามเธอมา

เธอกลัว เออชิหายสิครับ

ซวยกูไง ต้องขับรถออกจากบ้านไปหาเธอ

ซึ่งนั่งรอผมอยู่ใต้ตึก

ผมพาเธอใส่บาตร พอเช้าส่งเธอขึ้นห้อง แล้วก็แยกย้าย

เหมือนไม่มีอะไรใช่ไหม

แต่วันรุ่งขึ้นครับ

ผมไปรับเธอจากที่ทำงาน

เธอบอกผมว่าอย่ากลับทางที่ผ่านซานติก้าเลย

ด้วยความที่ผมอยากลองของไม่ค่อยเชื่อ

ผมบอกกับเธอว่า "ไหนขอดูหน่อยจะมีใครมาโบก"

ผมดันทุรังขับผ่านหน้าซานติก้า

และแล้วเมื่อผ่านซานติก้า

ผมหันไปมอง

และแล้วผมก็เจอสิ่งที่ผมได้ลองของไว้

ผมไม่อยากจะเชื่อสายตาตัวเอง

มีหญิงสาวคู่หนึ่งยืนโบกรถอยู่หน้าซานติก้า

ตอนแรกผมนึกว่าเป็นญาติคนตาย มาดูสถานที่หรืออะไร

ผมค่อยๆขับผ่านไปช้าๆ

ผมบอกเธอว่าลองหันไปมองเห็นอะไรไหม

เธอบอกผมว่ามีอะไรไม่เห็นเลย

ผมตัดสินใจหันกลับไปมองอีกที มันดันไม่มีอะไรครับ

ชิหายไม่มีรถตามหลังด้วยดิ

ไม่มีทางที่หญิงสาวคู่นั้นจะขึ้นรถคันอื่นไปได้

เหอะๆกูไม่น่าลองของเลย เจอจิงๆครับ

ไม่อยากเชื่อสายตาตัวเองเหมือนกาน

ว่าผมจะเจอ เพราะผมไม่ค่อยมีเซ้นด้านนี้สักเท่าไร

ผมเลยรีบบอกเธอว่า วันนี้ทำบุญอีกวันละกัน

เธอบอกผมว่า เป็นไงละ อยากเห็นนักใช่ไหม เจอจริงๆเปนไงละ

ผมพาเธอไปกินข้าว รอเช้าๆแล้วพาเธอไปใส่บาตร

ผมอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลไปให้หญิงสาวคู่นั้น

และคนที่โชคร้ายจากเหตุการณ์ไฟไหม้ซานติก้าผับในทันที

และต่อไปนี้กูจะไม่ท้าอะไรอีกแล้วแสรดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ และถ้าไม่จำเป็นจิงๆ ผมจะไม่ขับรถผ่านซานติก้าอีกแล้วในตอนค่ำๆหรือดึกๆ เจรสแม่วันนั้นกูหลอนจิง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2009, 06:38:31 AM โดย I'm Otaku^^™ <ก็แค่กำแพงมันกั้น> »
อยากรู้ม่ะว่าฟายมันเป็นยังไง ลองอ่านดูสิ
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2774.0.html

ฟายอยู่นานคิดได้ก็เลวแม่งเลยอยากรู้ว่าเลวไงลองอ่านดูนะ
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,6146.0.html

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
แล้วระหว่างรอให้เช้าหละคับ

jed20

ออฟไลน์ น้องใหม่ นายวายุ

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • เริ่มรัก ไม่ง่าย แต่ เลิกรัก ยากกว่าอีก
ช่าย
เล่าตกไป
ระหว่างรอให้เช้าเนี่ย
ไม่เห็นเล่าเลย
ทำไรนิ

ฮิๆๆๆๆๆ :yoyo-063

แล้วคือพี่ไม่ย้ายหอหนีล่ะคับ :kittykat-020

ก็มันไม่ได้สิงห้องนิคับ... jed1

แต่มันตามตรูอยู่... jed11

เด๋วจะเล่า ในตอนต่อๆ ไป... :yoyo-007

ออฟไลน์ JTR

• Administrator
  • เ จ้ า ลิ ง น้ อ ย

เจรสสส

นี่ละครับ

อีกรสชาด ของหนุ่มๆ  CLV

xxching

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ
เห็นเรื่อง taxi ของโอตาคุ เลยนึกออกเรื่องนึง

มีอยู่ครั้งนึง ตอนประมาณตีสอง ออกมาส่งเพื่อนจากร้านเหล้าที่ ถ. พระอาทิตย์

เพื่อนผมเป็นคนอ้วนๆ ผิวธรรมดา  ผมอ้วนหน่อยค่อนข้างขาว

พอเรียก taxi แล้วบบอกเป้าหมาย พิกัดบ้านเพื่อน (พอดีมันเมา)

taxi ถามกลับว่า "พี่มากัน 2 คนหรอ"

ผมกับเพื่อน ".........."  :dookdik9:

ผม   "ไมหรอพี่"

taxi "ตะกี้ผมเห็นพี่ยืนกัน 3 คน"

ผม    "ตอนที่เห็น เป็นคนอื่นเดินผ่านพวกผมป่าว พี่เลยคิดว่ายืนโบกกะพวกผมเนี่ย"

taxi   "จิงๆพี่ ผมเห็นอีกคน ยืนอยู่หลังพวกพี่ตอนโบก พอพี่บอกทาง หายไปไหนแล้วก็ไม่รู้ คนตัวผอมๆ ดำๆ ถ้าพี่ไม่เชื่อดูดิ ผมขนลุกอยู่เนี่ย"

ผม     "อย่าคิดมาก ไม่มีไรหรอก แถวนี้ก็ไม่ค่อยมีเรื่องไรหนิ" (พร้อมกับดันเพื่อนขึ้นรถ)

ก่อนปิดประตู ผมทิ้งท้ายกับเพื่อนว่า "ถ้ามีจิง อยู่ที่ว่า ตามใคร ไม่เมิงก็กู"

ผม เดินกลับร้าน กินเหล้าต่อ ส่วนเพื่อผมมันสร่างเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ Tungoalie

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ควายตัวเล็ก เลเวล 1
ก็มันไม่ได้สิงห้องนิคับ... jed1

แต่มันตามตรูอยู่... jed11

เด๋วจะเล่า ในตอนต่อๆ ไป... :yoyo-007

ผมควรจะพิมพ์ว่า "กำ"  หรือ "กรรม"  ล่ะครับเนี่ย      xxsad

ออฟไลน์ Maxgiko

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • when history inscribe : Muderer are hero
กรูทุ้นี้เมื่อคืนก้อทำผมนอนกว่าจะหลับครั้งนึงแล้ว
ตอนนี้ยังจะทำผมหลอนอีก
เด๋วคืนนี้จะกลับมาอ่านอีก ถ้าทำผมนอนไม่หลับอีกนะ
 jed1 jed1 jed1
ปล.ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่นำมาแบ่งปันคับ

ออฟไลน์ @MUD@

ออฟไลน์ [[gusuck]]

เรื่อง พี่ akvavit  ทำให้ผมรู้ทันทีว่า เพื่อน... มันเป็นยังใง  :krakk :krakk

ออฟไลน์ Sancho

• เอ็นดูเขา เอ็นเราขาด!!
สมัยเรียนอยู่ ที่มหาลับชื่อดังในเชียงใหม่

ซึ่งขึ้นชื่อเรื่องผีดุมาก

แต่ผมกลับไม่เจออะไรในนั้นเลย นอกจากความเสียว

แต่สิ่งที่ผมคิดว่าคล้าย กับ สิ่งลี้ลับที่สุดเกิดขึ้นเย็นวันหนึ่ง

ในเวลาผีตากผ้าอ้อม
---------------------------------------------------------------

ผมกะลังนั่งเล่นอยู่ที่คณะ มีพี่คนหนึ่งมาชวนขึ้นดอยสุเทพ

สมัยนั้นขึ้นเป็นว่าเล่นเลยฮะ ถึงบ้างไม่ถึงบ้าง บางครั้งก้อไปจุดชมวิว

วันนั้นเราว่าจะไปดูเชียงใหม่ยามไฟเปิด และดอยสุเทพยังไม่ปิด ปกติทางขึ้นมันปิดทุ่ม 2 ทุ่มเนี่ยแหละ

อากาศดีเชียว

ด้วยมอเตอไซคันน้อย ๆ

เราสองคนขึ้นไปบนทางคดเคี้ยว

ระหว่างนั้น

ทางขึ้นนั้น ด้านขวามือจะเป็นผาลาดลงมาสู่สนน ส่วนด้านซ้ายจะเป็นไหล่ทาง

ลาดลงไป มีต้นไม้เต็มไปหมด นึกภาพตามนะฮะ

ขณะที่ขี่รถอยู่นั้น ห่างไป 50 เมตร ผมเห็นเด็ก 3-4 คน แห่กันวิ่งจากผา ลงไปตรง ไหล่ทางด้านซ้าย

พอขับผ่านจุดนั้นไป ผมชำเลืองไปดู

ไม่เห็นมีอะไร

ผมเริ่มหลอน

แต่ผมเป็นคนไม่ค่อยเห็นของพวกนี้ ก้อเลยไม่ใส่ใจอะไร

ถึงจุดชมวิว อิ่มเอมกับทัศนียภาพ และฟอกปอดเต็มที่

ระหว่างขี่รถกลับ

พี่ผมถามว่า "ตอนขึ้นมาเอ็งเห็นไรป่าว"

ผมขนลุกซู่ "พี่หมายถึงเด็ก ๆ ป่าว"

"เอ็งเห็นเหมือนกันใช่มะ"

"เห็นดิพี่ แต่มันเป็นไปได้ไง แถวนี้ไม่มีบ้านคนเลยนะ แล้วลงไปก้อไหล่ทางล้วน ๆ"

"รีบลงไปดีกว่าว่ะ"

แล้วเราทั้งสองก้อถึงคณะด้วยความสำรวม

The only victory over love is flight

นึกออกอีก 2 เรื่องฮะ...เป็นเรื่องแปลกๆ ที่เกิดขึ้น ที่ผมยังหาเหตุผลดีดีมาอธิบายไม่ได้...ซึ่งอาจเป็นเรื่องบังเอิญก็ได้ เรื่องนี้เกิดขึ้นตอนที่ผมย้ายมาอยู่กับเพื่อนอีกคนแล้ว เป็นคอนโดไม่ห่างจากที่เดิมเท่าไหร่นัก....

ผีกระป๋อง

ตอนบ่ายวันหนึ่งผมนั่งดูทีวีอยู่ในห้องคนเดียว อยู่ดีดีก็ยินเสียงกระป๋องล้ม “แป๊ง” ผมชำเลืองมองไปทางเสียงนั้น เห็นกระป๋องใส่ลูกเทนนิสซึ่งอยู่ห่างจากทีวีไป 3-4 ฟุต ล้มอยู่ ตอนนั้นไม่ได้คิดไร....ด้วยความสงสัยจึงเดินเข้าไปหยิบมาวิเคราะห์ดู ซึ่งเป็นกระป๋องทรงกระบอกโลหะ, เป็นกระป๋องใหม่ (คือมีลูกบอลและลมอัดอยู่), มีน้ำหนักพอสมควร, ตอนนั้นไม่มีลมพัดใดๆ ทั้งสิ้น, ตรูอยู่คนเดียว

กระป๋องลูกเทนนิสใหม่ตั้งอยู่บนพื้นราบ มีหลายเหตุผลที่จะทำให้มันล้ม เช่น แผ่นดินไหว แต่ตอนนั้นไม่มีอะไรเลย ที่สามารถเป็นเหตุผลให้มันล้มได้.....มันก็แค่เรื่องบังเอิญน่ะ :yoyo-023

ผีกีตาร์

ณ ห้องเดิม (ห้องเดียวกะผีกระป๋องแหละ....) นอนเอนหลังอยู่บนเตียงดูทีวี อยู่เหมือนเดิม อยู่ดีดี ก็ได้ยินเสียงดัง “แกร๊ก” ทางขวา ผมก็หันไปดู เห็นกีต้าร์ (โปร่ง) ตั้งอยู่ (ทั้งที่มันควรจะพิงข้างฝาอยู่) แป๊ปนึง...กีต้าร์มันโยก ซ้าย – ขวา (ให้นึกถึงตุ๊กตาล้มลุก) ประมาณ 4-5 ครั้ง แล้วก็ล้มมาทางที่ผมนั่งอยู่ ดัง ตึงๆๆๆๆๆ....งง เหมือนกันคับ เพราะนึกดูก็ไม่มีลมพัดนี่หว่า พัดลมก็ไม่ได้เปิด แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร

ลุกไปหยิบกีต้าร์มาวิเคราะห์เหมือนเดิม  ตอนแรกมันพิงข้างฝาอยู่ ฝั่งที่มีสายหันมาผม สังเกตดูที่ตูดกีตาร์มันจะมีหมุดโผล่ออกมาประมาณเกือบ 1/2 ซม. (ใช่ป่าวหว่า) ลองตั้งกีตาร์ดู ลองโยกดู ก็ไม่สามารถทำอย่างที่เห็นมะกี๊ได้...สรุปได้อย่างเดียวก็คือ “เป็นเรื่องบังเอิญ ที่มาเกิดขึ้นกะตรูพอดี” :yoyo-023

:fk-park-074 :fk-park-074

godester34

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ
เอาอีกคับ หนุกๆๆ

มีเรืองนึง หลอนแน่ แต่ยาวชิบ ไว้เจอกันค่อยเล่าให้ฟัง