ผู้เขียนหัวข้อ: ทั้งสุข ทั้งเศร้ามาก็เยอะละ มาเล่าประสบการณ์แปลก แหวก แนว แบบ ผี ๆ กันบ้างไหม  (อ่าน 40480 ครั้ง)

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

มีเรืองนึง หลอนแน่ แต่ยาวชิบ ไว้เจอกันค่อยเล่าให้ฟัง

k k

จะรอฟังงับ

:dookdik13:

ออฟไลน์ JTR

• Administrator
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เ จ้ า ลิ ง น้ อ ย

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
เรื่องนี้เกิดขึ้นประมาณ 4-5 ปีที่ผ่านมา

ขณะที่ผมพักอยู่หอพักนศ.ชาย

ของมหาวิทยาลัยชื่อดังแห่งหนึ่ง ในจังหวัดเชียงใหม่ 

ตามปกติห้องพักหนึ่งห้อง

ก็จะมีน.ศ.อยู่ด้วยกัน 3 คน

ลักษณะเตียงที่นอนก็จะเป็นเตียงเดี่ยว 1 เตียงและ เตียง 2 ชั้น 1 เตียง

เตียงเดี่ยวนั้นเพื่อนของผมชื่อ อ่าง จับจองไป

ส่วนผม จับจองชั้นบนของเตียง 2 ชั้น ส่วนข้างล่าง ชื่อดอย ก็ได้สิทธิ์นั้นไป

(รูปแบบเตียงก็เหมือนหนังเรื่องเด็กหอนั่นแหล่ะ เพียงแต่มันมี 2 ชั้นเท่านั้น)

เสียงของเตียงก็รัญจวนใจมาก ดังเอี๊ยด..อ๊าด..ตลอด หากใครเผลอนอนดิ้นแรงๆ 

และด้วยความบังเอิญ ห้องของผมก็ดันอยู่ตรงข้ามห้องน้ำซึ่งเป็นห้องน้ำรวม

ซึ่งที่นี่เมื่อหลายสิบปีก่อนเคยเป็นหอพักหญิงมาก่อน และเคยมีผู้หญิงมาผูกคอตายที่ห้องน้ำแห่งนี้ด้วย

ซึ่งฟังดูน่าขนลุก แต่ด้วยภาระหน้าที่กรรมการหอ จำเป็นต้องมานอน ณ ห้องนั้น

มีอยู่วันนึงผมกับเพื่อนก็คุยกัน เรื่องสารทุกข์สุขดิบทั่วไป พอคุยนานๆ ผมก็ชักง่วง

เลยบอกเพื่อนอ่าง ว่ า ก่อนนอนปิดไฟด้วยนะ ไฟมันแยงตาผม

เพื่อนอ่างก็รับคำ พร้อมบอก เพื่อนดอย ว่า ถ้ามันลืม ดอย ช่วยลุกไปปิดแทนนะ

จากนั้นผมก็เผลอหลับไป

ไม่นานผมก็สะดุ้งตื่นขึ้นมากลางดึก เห็นไฟแยงตาอยู่ ก็เลยบ่นอุบในใจ

ด่าเพื่อน ไม่ยอมปิดไฟ  ผมก็เลยคิดที่จะโดดลงเตียงเพื่อไปปิดไฟ

ปรากฏว่าผมทำได้เพียงแค่คิดครับ เพราะมันขยับตัวแขน และขาไม่ได้

ขยับได้แต่คอ อาการเหมือนโดนผีอำ

จากนั้นผมก็พยายามหันคอเพื่อตะโกนไปหาเพื่อนอ่างซึ่งนอนอยู่ เตียงเดี่ยวข้างๆ

ผลปรากฏว่า หันไปเจอ ผู้หญิงผมยาว ซึ่งผมยาวมาก ตัวผอมสูง

ใส่ชุดคลุมดำนั่งหันหลังอยู่ข้างๆ หมอนผม

หากนึกภาพไม่ออกก็คงประมาณ มีคนมานั่งห้อยขาจากเตียงชั้น 2 โดยหันหลังให้ผมอยู่

ที่สำคัญ นั่งข้างหัวของผม   ระยะห่างไม่ถึง 10 ซม.

แล้วมีกลิ่นแห้งๆๆ  โชยมาแตะจมูก

ทำให้ผมแทบช๊อค ร้องตะโกนสุดเสียง แต่เสียงก็ไม่ออก มาสักนิด

ก็ตัดสินใจหันกลับ สวด นะโม  (โครตหลอนนนนนน)

จนรู้สึกตัว ก็ขยับตัวได้จึงหันกลับไปอีกทีปรากฏว่า

ไม่เจอร่างนั้นอีกแล้ว 

ผมก็ลุกขึ้นนั่งบนเตียงดูนาฬิกาปรากฎว่า เป็นเวลา 01.45 นาฬิกา

โดยผมมีความเชื่อว่าช่วงที่เจอวิญญาณง่ายๆ ก็คือ เวลาประมาณตี 2 เนี่ยแหล่ะ

ก็รีบหยิบพระมาแขวน และ พยายามข่มตานอนแบบไม่ปิดไฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 03:18:47 PM โดย KDN On Da Va' »

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
จากนั้นรุ่งเช้าผมจึงบอก เพื่อนทั้ง 2 คนว่า เมื่อคืนเจออะไรแปลกๆ มา

ปรากฏว่าเพื่อนดอยหัวเราะไม่เชื่อ สิ่งที่เกิดขึ้น

แต่เพื่อนอ่าง ส่งสัญญาณว่า เมื่อ 2-3 วันที่แล้ว ขณะที่มันกำลังหลับอยู่ 

มันสะดุ้งตื่นกลางดึก เห็น คล้ายๆ เงาคนเดินอยู่กลางห้อง เดินไปเดินมา

แต่พอดีมันสายตาสั้นมันก็ลุกขึ้นเปิดไฟ มันคิดว่า ไอ้ดอยคงลุกหาของตอนกลางคืน

เมื่อวันหยิบแว่นใส่ ผลคือ ไม่มีใครตรงนั้น มันก็เห็นผมกะดอยนอนหลับ อยู่ที่เตียง

แต่ที่น่าขนลุกคือ เวลาที่มันบนนาฬิกาห้อง  คือ 01.45 น.

ทีแรกมันกะจะไม่เล่า กลัวผมกะดอย ตกใจ 

หลังจากวันนั้น ช่วงดึกเพื่อนอ่างจะไม่อยู่ห้อง มันไปเล่นเกมส์ออนไลน์หนีผี(แสรดด)

โดยจะกลับห้องประมาณรุ่งเช้า เพราะมันกลัว ทิ้งผมกับดอยไว้ในห้อง 2 หน่อ

แต่เพื่อนดอยไม่ค่อยเชื่อ  จึงไม่ค่อยสนใจอะไร ผมไปยืมพระเพิ่มมาจากห้องเพื่อนชั้นบน

เอาไว้ใต้หมอน ป้องกันเหตุการณ์น่าขนลุกนั้น (บรึ๋ยยย)

ถัดมาหนึ่งอาทิตย์ ไอ้อ่างก็กลับมาอยู่ด้วยช่วงหัวค่ำ เนื่องจากไม่มีตังค์เล่นเกมส์

วันนั้นเราก็ไม่คิดอะไรกันก็นอนพร้อม กัน 3 คน

ตกดึกผมได้ยินเสียงเรียกชื่อผม ผมก็สะดุ้งตื่น มีเสียงดังจากเตียงข้างล่าง

ยังไม่พอมีเสียงถีบเตียงขึ้นมา ผมก็ถามเฮ้ยดอยเป็นไรว่ะ มันก็พูดเสียงสั่นเครือว่า

เมือกี้มันบอกไม่แน่ใจว่าฝันหรือเปล่า มันหลับๆ อยู่พออืมตาขึ้นมาก็เห็นคนนั่งคล่อมอยู่ที่ตัวมัน

ผมยาว ใส่ชุดดำและ เอามือจับแขน 2 ข้างมันอยู่

แถมหน้าซีดขาวๆ ค่อยๆยื่นมามองหน้ามัน  คางแตะที่หน้าผากไอ้ดอย

มันก็เลยตะโกนเรียกผม และ ถีบเตียง อย่างแรง ผลคือ ร่างนั้นก็หายไป

แต่ผมดูอาการดอยแล้ว เห็นเหงื่อเต็มตัวและหอบ

ซึ่งผมก็ไม่เคยเห็นทีท่านี้ของมันมาก่อน  ผมก็เอะใจจึงเปิดไฟเพื่อดูนาฬิกาใหญ่กลางห้อง

ผมแทบหยุดหายใจ มันคือ เวลา 01.45 น.

ผมทำไรไม่ถูกนอกจากนำพระที่มีอยู่แบ่งให้เพื่อนดอย

เก็บไว้ใต้หมอน  แล้วชวนคุย จนเกือบเช้า....โดยมีไอ้อ่างตื่นมาร่มวงสนทนาด้วย

จากนั้นเราทั้งหมดชวนไปทำสังฆทานกัน  แล้วเรื่องเหล่านนั้นก็ไม่เกิดขึ้นอีกเลย

:godester

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

ออฟไลน์ ducky®

• *
  • Since 1985
คนที่ฟ้าส่งมาให้ฉัน คนๆนั้นจะเป็นคนแบบไหน
คนที่เดินตากฝนกันจนวันสุดท้าย ร้องไห้มีความสุข ใต้เงาพระจันทร์
คนน่ารัก.. คนที่อ่อนไหว.. คอยบอกรัก จุ๊บ จุ๊บก่อนนอน
คนที่คอยดึงหูตอนที่เราแอบมอง ให้ง้อชอบงอนตุ๊บป่อง จะเป็นเช่นไร.. หากคนๆนั้น นั้นมีจริง..

ออฟไลน์ Night Sniper

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • หน่วยซุ่มยิงราตรี แก๊งค์เกาไข่
กรูทุ้นี้เมื่อคืนก้อทำผมนอนกว่าจะหลับครั้งนึงแล้ว
ตอนนี้ยังจะทำผมหลอนอีก
เด๋วคืนนี้จะกลับมาอ่านอีก ถ้าทำผมนอนไม่หลับอีกนะ
 jed1 jed1 jed1
ปล.ขอบคุณสำหรับเรื่องราวที่นำมาแบ่งปันคับ

แล้วก็ยังอุตส่าห์กลับมาอ่านอีกเนอะ คนเรา  xxseedd

ขอเล่ามั่ง เป็นเรื่องที่แทบจะลืมไปแล้วก็ว่าได้
...เมื่อตอนผมยังเป็น นศ.วัยละอ่อน ผมก็กินเหล้า สำมะเรเทเมาไปเรื่อย (เด๋วนี้ไม่กินละ ทำตัวน่ารัก  xxshy)

มีอยู่วันหนึ่ง

เนื่องจากเป็นช่วงปิดเทอมเลยเผาหัวกันตั้งแต่เย็น ตกดึกรูมเมทแสนซี้ดันเจือกอยากเที่ยว
โอเคเฮฮากันตัดสินใจขับรถเข้าตัวเมืองไปเที่ยวผับกันในสภาพที่เมาแอ๋ก่อนแล้ว

ตอนนั้นผมเรียนอยู่มหาวิทยาลัยชื่อดังย่านบางนา

ใครที่เคยขับคงน่าจะพอนึกออกว่าเวลาประมาณ 4-5 ทุ่ม ณ ถนนบางนา-ตราดใต้ทางด่วนนั้นมันมืดยังไง
(เมื่อหลายปีที่แล้วก่อนสุวรรณภูมิเปิด ไฟยังไม่ค่อยมี)

ผมรู้ตัวครับว่าเมา เลยขับช้าแสรด... ชิดซ้ายเหยียบ 60-70 ได้มั้ง การจราจรก็ค่อนข้างเปิดโล่ง
เปิดเพลงในรถเสียงดังสร้างความครื้นเครง กำลังเฮฮาได้ที่ รั่วในรถกับรูมเมทมาตลอดทาง

ทันใดนั้น...

ผมก็เห็นผู้ชายแต่งกายสีดำทั้งตัว... ถือร่มสีดำ...
กำลังจะเดินตัดหน้ารถผมอย่างช้าๆ...ช้าจริงๆ นึกภาพออกปะ
ค่อยๆก้าวทีละก้าวอย่างใจเย็นไม่เหมือนคนที่กำลังจะข้ามถนนเลย หยั่งกะเดินจงกรม

ผมขับมาไม่เร็วแต่มันก็พร้อมที่จะชน และบุรุษผู้นั้นจะไม่สามารถหลบได้แน่นอนต่อให้บีบแตรดังแค่ไหน

เอี๊ยดดดดดดดดดดด

ผมเบรคหัวทิ่ม... ทิ่มจริงๆ belt ตูก็ไม่คาด
เมื่อรถหยุดนิ่ง ผมรีบกดไฟฉุกเฉิน ด้วยความรู้สึกหัวเสีย ผมรีบเงยหน้ามาเตรียมด่ีา แสรดดดดด มาเดินตัดหน้ารถกูไมฟะ ถนนตั้ง 4-5 เลน จะข้ามทีก็ต้องวิ่งสิฟะ ไม่ใช่มาเดินจงกรมกลางถนนแบบนี้

...ไม่มีครับ ไม่มีสิ่งมีชีวิตอยู่รอบๆรถแม้แต่นิดเดียว

มีแต่เพียงเสียงรถเลนขวาที่แล่นผ่านไปเฟี้ยวฟ้าวววว

หรือว่าชายชุดดำผู้นั้นข้ามถนนหายไปเรียบร้อยแล้ว? (ผมเห็นเขาเดินตัดหน้าจากทางขวามา และรถผมอยู่เลนซ้ายสุด)

เมื่อผมหันไปมองซ้าย.... มันเป็นคลอง... จะเดินหายไปได้ก็คือต้องเดินจมลงไปในคลองเท่านั้น
แล้วคำถามต่างๆก็เริ่มประดังเข้ามาในหัว...

เมาแน่ๆ ตูเมาแน่ๆ!!

ผมรีบหันขวับไปถามรูมเมทที่กำลังหน้าซีด ตัวสั่น

"เมิงเห็นอย่างที่กูเห็นมั้ย!?"

รูมเมทอ้าปากค้าง มองหน้าผมตาเหลือกแล้วพยักหน้าหงึกๆ

ผมจ้องรูมเมทคู่ซี้ไม่พูดอะไร...จนกระทั่งมันค่อยๆอ้าปากว่า...

"ผู้ชายชุดดำ...เดินกางร่มสีดำ"

เท่านั้นแหละครับ.. ผมรีบกระทืบคันเร่งพุ่งออกไปจากจุดนั้นอย่างไม่คิดชีวิต..

ก็ตอนนั้น 5 ทุ่ม พระจันทร์ส่องสว่าง ฝนสักเม็ดก็ไม่มีนินา...

หรือว่าเค้าไม่อยากโดนแสงจันทร์?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2009, 01:57:20 AM โดย Night Sniper in Love »
จุดเริ่มต้นของจอมยุทธไร้ใจ
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,4009.0.html

MSN: NS_CLV@windowslive.com

ออฟไลน์ [[gusuck]]

โอ้ย  นอนคนเดียวน่ากลัว แสรด

ตอนนี้ ก้อ1.39 แล้วด้วย หวยย น่ากลัวจิง

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
เอาอีกคับ

ชอบเรื่องผีมากๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ @MUD@

หลอนนนน :piggy-002

แต่ก็ชอบอ่านน่ะคับ เอาอีกกกก :podsard

ออฟไลน์ ขำเนอะ

ไปซักพักน่าจะมีจัดโหวตนะว่าเรื่องไหนหลอนสุด
Take what you can. Give nothing back.

godester34

พี่ ป๋มจอกแสรดดดดดด คับ

ว่างๆเอามาลงอีกนะคับ

พอดีผมอยู่หออะ อยากฟังผีหอมากๆๆๆ

:singleso-noiy

ออฟไลน์ PJS...

• รับนวดแผนไทย
พี่ ป๋มจอกแสรดดดดดด คับ

ว่างๆเอามาลงอีกนะคับ

พอดีผมอยู่หออะ อยากฟังผีหอมากๆๆๆ

:singleso-noiy

ห่านเน๊... xxsard ถึงตรูเล่าเอง...ตรูก็หลอนนะเว้ย... jed11

เพราะเกือบทุกเรื่อง..ตรูพยามลืมมันไปแล้วนะ.... :singleso-noiy

ออฟไลน์ ออดี้ เอสหก(สถานะ:โดนทิ้ง)

• ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มีเยอะ
หลายปีมาแล้ว สมัยผมเพิ่งหัดเที่ยวแนวเล้าจน์ใหม่ๆ ผมได้มีโอกาสรู้จักน้องPR คนนึง เธอคือPR คนแรกในชีวิตที่(เพื่อน)เรียกให้ผม

และก็เป็นPR คนแรกที่ผมได้ :yoyo-035 หลังจากที่ผมได้รู้จัดเธอ วันนึงจึงมีโอกาสได้ไปที่คอนโดหรู ย่านCRB ของเธอ เธอคนนั้น

คืนนั้นผมนอนค้างที่ห้องเธอ หลังจากที่ :yoyo-035เสร็จ ผมเดินไปนั่งที่โต๊ะหินอ่อนริมหน้าต่าง นั่งสูบบุหรี่อยู่ ด้วยความซน หรือปากไว

หรืออะไรดลจิตดลใจ ผมก็ไม่ทราบ จึงเอ่ยปากถามน้องไปว่า อยู่ตามคอนโดแบบนี้เคยเจอผี บ้างรึปล่าว น้องก็รีบว่าผมกลับมาว่า บร้า

อย่าพูดจิ เค้ายิ่งกลัวๆอยู่ ผมเลยเอะใจ ว่าน้องกำลังกลัวอะไร :yoyo-023 เลยถามน้องว่าเคยเจอหรอ น้องเลยตอบกลับมาว่าำไม่เคย

เจอผี แต่............ เมื่อก่อนน้องเค้ามีรูมเมทคนนึง ที่อยู่ด้วยกัน แต่ตอนนี้เค้าไม่อยู่แล้ว เราก็นึกในใจว่าสงสัยคงย้ายออกไปที่อื่น

อะไรประมาณนั้น ผมจึงถามบอกว่าแล้วเพื่อนเราเดี๋ยวนี้ย้ายไปอยู่ที่ไหนหละ ทันใดน้องหันควับมามองที่ผม หน้าตาตื่นๆ ผมจึงแปลกใจ

จากนั้นน้องเลยเล่าให้ฟังว่า เมื่อเร็วๆนี้เพื่อนของน้องเค้า เกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ ขับชนด่านเก็บเงินบนทางด่วนที่เป็น ตอม่อปูนใหญ่ๆ

เวลาที่เราจะขับรถแล่นเข้าผ่านเพื่อจ่านเงินค่าทางด่วน พอจะนึกออกนะครับ น้องเล่าให้ฟังว่า รถยนต์เกิดอุบัติเหตุช่วงราวๆตี5-6โมงเช้า

น้องเล่าต่ออีกว่า ช่วงก่อนที่จะเกิดอุบัติเหตุ เพื่อนของน้องยังโทรมาหาอยู่เลย เอาหละสิครับ ผมเริ่มเสียวๆ ขณะกำลังนั่งสูบบุหรี่อยู่

ที่โต๊ะตัวนั้น ผมรีบบอกให้น้องรีบเล่าเหตุการณ์ น้องเล่าให้ฟังว่าช่วง3วัน7วัน จะเป็นช่วงที่ คนตายยังไม่รู้ว่าตัวเองเสียชีวิต มักจะกลับ

ไปที่เดิมๆ ที่ๆเคยอยู่ ผมตั้งใจฟังอย่างดี น้องจึงเล่าว่า ช่วงวันที่3 เพื่อนของเค้ามาหาที่ห้้อง  :podsard น้องเล่าต่อว่า เพื่อนของเค้ารัก

ห้องๆนี้มาก เนื่องจากห้องมันกว้างสบายโอ่โถง(ห้องคอนโดที่น้องอยู่ ค่อนข้างกว้างมากๆครับ ห้องน้ำ อุปกรณ์อำนวยความสะดวก

มีครบดีมากๆเลยครับ) อืมมม ผมตั้งใจฟังอย่างจดจ่อ น้องบอกว่าช่วงคืนที่3 ช่วงกึ่งหลับกึ่งตื่น น้องเค้าเห็นผู้หญิงผมยาวๆ กำลังนั่ง

อยู่และมองมาที่เค้า สายตาเศร้าหมอง เค้ามั่นใจว่าเป็นเพื่อนเค้าแน่ๆ จังหวะที่เค้าลุกขึ้นมาเปิดไฟพอหันมาอีกทีปรากฎว่า เพื่อนเค้า

หายแว้บไปกับตา ทีเด็ดมันอยู่ตรงนี้ครับ ผมถามน้องกลับไปว่า ตอนที่เจอ เพื่อนของน้องเค้าอยู่ตรงไหน น้องตอบกลับมาว่า

"ก็ตรงโต๊ะที่พี่ ป นั่งอยู่นั่นแหละ" :podsard ไอ้แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ทำไมเมิงเพิ่งบอกตรูฟร่ะ ผมกระโดด

ออกจากโต๊ะนั้น ขึ้นบนเตียง ซึ่งห่างจากโต๊ะประมาณ2.50เมตร น้องเค้าเล่าให้ฟังว่า โต๊ะตัวนั้น เป็นที่ๆเพื่อนของน้องที่

เสียชีวิต ชอบนั่งเพราะ โต๊ะมันเป็นหินอ่อน ไม่ว่าจะทานข้าว หรือ นั่งนอยด์แดรก นั่งสูบบุหรี่ เพื่อนของน้องจะชอบไปนั่งที่โต๊ะตัวนั้น

เรื่องก็มีเท่านี้ โดยผมได้คบกับน้องคนนั้นอยู่หลายเดือนจนสุดท้ายก็เลิกรากันไป แต่ยังมีติดต่อกันอยู่ตลอดเวลา ผ่านไป2ปี เมื่อเร็วๆนี้

ผมเพิ่งมีโอกาส :yoyo-035 อีกครั้งหลังจากที่ผมไม่เคยคิดฝันว่าจะได้ :yoyo-035 กับน้องอีกมันเป็นความรู้สึกที่ดีจริงๆครับ

ผมเชื่อว่าลึกๆน้องก็ยังคงรักผมอยู่พอสมควรครับ เอ... ตกลงนี่เรื่องผีหรือเรื่อง :yoyo-035 ฟร่ะเนี่ย :godester    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2009, 10:29:57 PM โดย AudiS6(ติดคุกอยู่) »

ออฟไลน์ PJS...

• รับนวดแผนไทย

godester34

ออฟไลน์ Ex AkvaviT

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • อย่าหลงกับสิ่งที่เธอให้ เพราะนั้นคืองานของเธอ
เอาเรื่องที่เกิดในห้องพักดีก่า ห้องที่ผมพักอยู่ทุกวันนี้ เนี่ยแหละ

ผมย้ายมาอยู่ที่ห้องนี้คนเดียว สมัยตอนเรียนมหาลัยปี 1 ลักษณะเป็นห้องชุด มี 2 ห้องนอน
โดยนิสัยของผม ผมไม่ชอบปิดประตูห้องนอนสนิท แล้วเตียงนอนอยู่ข้างประตูด้วย โต๊ะทำงานอยู่ห่างจากเตียง 2 เมตรได้
ส่วนประตูห้องน้ำเป็นกระจกแบบขุ่นๆที่สามารถเห็นเงาคนเดินผ่านได้ (เป็นเงามัวๆลางๆ)
ที่ไม่เข้าใจคือว่าเดิมที่ห้องไม่มีพระเลย มีแค่รูปปู่ที่เสียไปนานแล้ว ผ่านไปครึ่งปี ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่พอพ่อเอารูปปู่ออก แล้วหาพระมาไว้ที่หิ้งแทนก็เกิดเรื่องแปลกๆขึ้น จนไม่มีเพื่อนคนไหนกล้ามาค้างห้องผมอีกเลย

สัญญาณที่หนึ่ง

ช่วงสอบปลายภาค ผมชอบอ่านหนังสือบนเตียงนอน แล้วหลับคากองหนังสือนั้นแหละ เป็นอย่างนี้ประจำตลอด
แต่มีคืนนึงผมตื่นขึ้นมาด้วยความ งง ว่า
ทำไม หนังสือ สมุด กระดาษโน้ต ปากกา ของเกี่ยวกับการเรียนทั้งหมด ถูกจัดวางอย่างเรียบร้อยอยู่บนโต๊ะทำงาน
ทั้งๆที่ห่างกันพอสมควร เลยเกิดคำถามกับตัวเองว่า "กูจัดเอง แล้วลืมหรอ คนไม่เป็นระเบียบอย่างกูเนี่ยนะ"
ผมพยายามไม่คิดอะไร เอาสมาธิอยู่กับเรื่องเรียน

สัญญาณที่สอง

ผ่านมาได้ 2-3 เดือนได้ ผมนอนดูทีวีอย ู่เวลานั้นน่าจะเลยตีหนึ่งได้ อยู่ดีๆ มีเสียงเหมือนคนบิดลูกบิดประตูห้องนอน 2-3 ครั้ง
จะว่าผมหูแว่วก็ไม่ใช่ เพราะลูกบิดอยู่ห่างกะผมไม่เกิด 2 เมตร
เสียงจากห้องอื่นหรอ ก็ไม่น่าจะใช่ เสียงจะผ่านห้องรับแขกมาเลยรึ
เพราะเสียงที่ได้ยินชัดเจนมาก ผมเริ่มระแวง

สัญญาณสุดท้ายเจอแมร่งชุดใหญ่

หลังจากที่เจอสัญญาณที่สองมาได้ครึ่งปี แต่ระหว่างนั้นก็มีเสียงลูกบิด ให้ผม งง เล่นแทบทุกเดือน จนผมเริ่มชิน

คืนนึงผมนอนอยู่นอนทั้งๆที่เปิดไฟนั้นแหละ ระหว่างที่ผมกำลังจะเคลิ้มหลับ ผมรู้สึกอยู่ดีๆ ที่ปลายเตียงด้านขวามีการยุบตัว
{ผมนอนอยู่ขอบเตียงด้านซ้ายใกล้กับประตูห้องนอน และนอนตะแคงหันหน้าเข้าประตู (เตียงผมขนาด 6 ฟุต)}

ผมรูสึกตัวตื่นขึ้นมา แต่ยังคงหลับตาอยู่ กำลังพยายามหาคำตอบว่ามันคืออะไร แต่แล้วการยุบตัวค่อยๆเข้ามาใกล้ผม

เหมือนกับว่า มีคนเดินอยู่บนเตียง เดินมาหาผม อย่างช้าๆ ตอนนั้นช็อกมาก สมองมันชา ว่างไปหมด

และแล้วการยุบตัวมาหยุดอยู่ที่หลังหัวผม ผมยิ่งสับสนเข้าไปใหญ่ว่า นี่มันอะไรกันนี่

ใจนึงก็สับสน อีกใจนึงก็อยากรู้ ให้รู้มันแล้วรู้รอดกันไปเลย

ผมตัดสินใจที่จะหันหน้าไป เพื่อที่จะดูว่ามันคืออะไรกันแน่

เอาวะขอทำใจนิด นับในใจถึง 5 แล้วหันเลย

1.....

2....

3....

4.... ที่หัวผมด้านหน้าเกิดการยุบตัว และด้านหลังหัวผมมีการยุบตัวน้อยลง

เหมือนกับว่ามีคนยืนคร่อมหัวอยู่

ผมช๊อกเข้าไปใหญ่ ผมนิ่ง ผมทำอะไรไม่ถูก ความกล้าที่จะหันหน้าไปมอง ความกล้าที่จะืลืมตา หายไปในพริบตา

ผมคิด นี่เราฝันอยู่ใช่ไหม

ผมเลยลองกัดลิ้นตัวเองดู

ผมเ็จ็บ นี่ไม่ใช่ความฝัน กูเจออะไรอยู่นี่

ผมทนนอนแข็งอยู่อย่างนั้น นานเท่าไหร่ไม่รู้ รู้เพียงแต่ นานมากๆๆๆๆๆๆๆ

แต่แ้ล้วอยู่ดีๆ การยุบตัวบนเตียงหายไป กลับสู่ปกติ

ผมโล่ง แต่ยังคง นิ่ง หลับตาอยู่

ผมอยู่อย่างนั้น 5 นาทีได้ ผมนึกว่ามันจบแล้ว ผมคอยลืมตาขึ้น ทำให้ผมรู้เลยว่า ผมคิดผิด

ภาพที่เห็น ผมเห็นหัวผู้หญิงผมยาว ไม่มีหน้า โผล่มาจากประตู เข้ามาในห้องผม หันหน้ามาทางผม อยู่ในระดับเดียวกัหัวผม

ผมช๊อก นิ่ง แล้วภาพที่ผมเห็น ก็ค่อยๆจางหายไปต่อหน้าต่อตาผม

สัญญาณที่แวะเวียนมาทักทาย

หลังจากเหตุการณ์นั้น บางครั้ง ผมยังเห็นเงาคนที่หางตาตลอด เหมือนกับว่าผมไม่ได้อยู่คนเดียว
คืนนึงเพื่อนผมมาค้างที่ห้อง ผมอาบน้ำอยู่ ผมเห็นเงาคนดินผ่านประตูห้องน้ำไปทางด้านหลังห้อง
ผมก็มองที่ประตูห้องน้ำตลอด พอออกมาจากห้องน้ำ ผมเดินไปที่ด้านหลังห้อง ผมไม่เจอใคร

การที่เห็นช่วงนี้ผมไม่ได้เจอคนเดียว ใครก็ตามที่มาค้างด้วยช่วงนั้น ต้องเจอทุกคน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2009, 01:40:19 AM โดย AkvaviT - ติดคุกคืนนึง »

godester34

ออฟไลน์ @MUD@

GoFL

ออฟไลน์ cananesta

• สภาวะการเงินล้มเหลวเฉียบพลัน
เรื่องของท่าน AkvaviT น่ากัวมั๊กๆ ขนาดอ่านตอนกลางวันยังขนลุกเลย  :podsard