ผู้เขียนหัวข้อ: [SOP] รีวิว โซปราโน่ สุขุมวิท26 + Case Study เรื่องการใช้ Member คนอื่น  (อ่าน 14598 ครั้ง)

eyeglass

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา........ก็ได้นั่งคุยกะลูกค้าคนหนึ่งคับแล้วก็คุยกันเรื่องจาไปเที่ยว
ซึ่งตอนแรกลูกค้าป๋มเอง็ชวนไปที่NVLเพราะมันเองก็ไม่เคยไปและตัวผมเองก็ไม่เคยไปเช่นกัน
แต่ไปๆมาๆก็ต้องยกเลิกไปก่อนเนื่องจากไกลบ้านและเราสองคนก็กลัวด่านด้วย
ก็เลยจะไปRBแทนฮะแต่แล้วก็เกิดปัญหาอีกฮะเนื่องจากเราทั้งสองคนไม่เคยไปและก็ไม่รู้มันอยู่ตรงไหน
ของสะพานควายอ่ะดิ........
ก็เลยต้องเปลี่ยนเป้าหมายที่ใกล้บ้านเราที่สุดและไปได้ง่ายๆ......
ซึงคำตอบที่ได้ก็คือร้าน......โซพราโน่
ถ้าจะย้อนความเท่าที่ผมจำได้นะฮะแต่ก่อนยุคแรกๆเลยเนี่ยร้านนี้จะชื่อว่าบริวเฮาส์ที่เปนผับ
ในสมัยที่ช่วงนั้นร้านละแวกเดียวกันก็คือทอรัสตรงโรงแรมโฟร์วิงส์
ต่อมาร้านบริวเฮาส์เองก็ได้ปรับเปลี่ยนรูปแบบ มาเปนร้านโคโยตี้ที่มีชื่อว่าออร์บิทซึ่งทอรัสเองก็ได้เปลี่ยนชื่อมาเป็นลาลูนาร์เช่นกัน
ตอนที่มีร้านออร์บิทนั้นผมไปค่อนข้างบ่อยแต่ไม่ค่อยได้เข้าไปเพราะผมกะเพื่อนมักจะต้องไปรับเมย์ที่ทำงานเป็นเซลล์และเปนแฟนเพื่อนผมด้วย
จนมาถึงตอนเปลี่ยนเป็นโซพราโน่นี่แหละถึงได้ไปครับ
โซพราโน่หรือโซ่ปราบมารนั้นเป็นเครื่องดนตรีประเภทเครื่องเป่าrangeเดียวกับแซกโซโฟน
ลักษณะการตกแต่งร้านนั้นออกจะดูเปนแนวโรมันผสมกรีกหน่อยๆอ่ะนะ
ถ้าถามร้านนี้จะขาดอะไรตกแต่งร้านก็คงขาดน้ำพุรูปปั้นเด็กยืนฉี่กับชาวโรมันเท่านั้นเอง
ส่วนเพลงในร้านก้จะเปนแนวอินเตอร์นะครับเพราะมีนักร้องเป็นชาวต่างประเทศ
ค่อนข้างเยอะทีเดียวสลับกับการเปิดแผ่นของดีเจ
บรรยากาศในร้านก็จะแบ่งเปนดังนี้
1.หน้าบาร์
2.โซฟา
3.โต็ะกลมสูง
4.ห้องเกะ
และภายในร้านก็จะมีโต้ะพูลและโกลล์บอล(ของเล่นน้อยกว่าที่ริซแฮะ)
ที่นี้ไม่เน้นของเล่นแหะ
ส่วนสาวในร้านก็หน้าตาดีทีเดียวเมื่อเที่ยบเรทเดียวกัน(ปล.ค่าดื่ม320ถ้าเปนเมม)
ขอแนะนำน้องดังนี้คับ
1.โบว์ลิ่ง
2.จ็ะเอ๋
3.โยเกิตตตตตตตตต
4.โฟร์
5.น้องแยม
6.ต้นข้าว
7.น้องเคท
8.น้องเพชร
9.น้องดิว
โดยส่วนตัวป่มแล้วชอบโบว์ลิ่งฮะน่ารักดี
ยังไงก็ขอให้ทุกท่านไปลองสัมผัสบรรยากาสแถวสุขุมวิทบ้างนะครับสนุกดี
ท้ายสุดนี้ก็ขอขอบคุณCEOของแก็งค์จตุรเทพด้วยนะครับที่เอื้อเฟื้อในการรีวิวครั้งนี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2009, 07:58:10 AM โดย LegendKiller »

valentine42658

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: รีวิว โซปราโน่ สุขุมวิท26
« Reply #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 08:59:01 PM »
น่าจามีปากอบรูปน้องๆมาให้ชมหน่อยนะ

kimjiman

« Reply #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 09:02:00 PM »
มีแบบกล้อมแกล้มอ่ะ http://www.coyotylover.com/index.php?topic=6285.0

ไอ่แบบรายบุคคลเด๋วจะพยายามหามาให้ดูเน้อ

ออฟไลน์ ชูวิทย์ สะกิดติ่ง

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ชีวิตก็แค่นี้.. เอาไรมาก
« Reply #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 09:08:15 PM »
 jed15
" ...แค่คนผ่านมา"
"บางคนเข้ามาในชีวิตเรา เพื่อให้เราได้เรียนรู้ชีวิต... "

ออฟไลน์ เล๊งฮู๊ชง

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • CEO กลุ่มสี่จตุรเทพ
« Reply #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 09:51:18 PM »
เมิงเบิกเหล้ามากินกูไม่ว่าหรอกนะ แต่เมิงไปเรียกหญิงด้วยแล้วไม่มีตังแล้วเสือกไป CR ไว้อีกเนี้ยนะไอ้แสรด  :madoo  เกรงใจหน้ากรูกับท่านประธานบ้าง  xxsard  ร้านนี้ กรู กับ ท่านประธาน ไม่เคย CR ไว้นะเมิง ... ทีหลังจะทำอะไรเกรงใจกันบ้างนะครับ  โต ๆ กันแล้ว อย่าต้องให้ด่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2009, 09:59:12 PM โดย yod--จิตตกว่ะ-- »

ออฟไลน์ 卐CoYoTy_FaNcLuB♪

• ขอวางมือสักพักไปคบกะสาวกลางวันดูซักหน่อยนะ !
  • CLV VIP Member
  • Most Value Player
  • พักสักแป๊บ อิอิ
« Reply #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:07:11 PM »
เมิงเบิกเหล้ามากินกูไม่ว่าหรอกนะ แต่เมิงไปเรียกหญิงด้วยแล้วไม่มีตังแล้วเสือกไป CR ไว้อีกเนี้ยนะไอ้แสรด  :madoo  เกรงใจหน้ากรูกับท่านประธานบ้าง  xxsard  ร้านนี้ กรู กับ ท่านประธาน ไม่เคย CR ไว้นะเมิง ... ทีหลังจะทำอะไรเกรงใจกันบ้างนะครับ  โต ๆ กันแล้ว อย่าต้องให้ด่า

เหล้าก็ไม่ใช่เจ้าของเมม เบิกออกมากิน ขอเจ้าของเมมก่อนรึป่าวคับ

ตามมารยาทถึงจะรู้จักเซลล์ก็เหอะ ควรได้รับคำอนุญาตจากเจ้าของเมมก่อนนะ

แต่นี่ถึงขนาด รันดื่ม ญ ให้ตัวเอง แล้ว CR ไว้ด้วยเหรอคับ

เอ่อ ไม่ทราบว่าจะให้ใครไปจ่ายให้คับ

เฮ้อ ตูละกลุ้ม มีแบบนี้ด้วยเว้ยยย สุโค่ยยย

xxgumm

ออฟไลน์ -LoVeLeSS-

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2009, 10:45:42 PM »
เหล้าก็ไม่ใช่เจ้าของเมม เบิกออกมากิน ขอเจ้าของเมมก่อนรึป่าวคับ

ตามมารยาทถึงจะรู้จักเซลล์ก็เหอะ ควรได้รับคำอนุญาตจากเจ้าของเมมก่อนนะ

แต่นี่ถึงขนาด รันดื่ม ญ ให้ตัวเอง แล้ว CR ไว้ด้วยเหรอคับ

เอ่อ ไม่ทราบว่าจะให้ใครไปจ่ายให้คับ

เฮ้อ ตูละกลุ้ม มีแบบนี้ด้วยเว้ยยย สุโค่ยยย

xxgumm

ไม่เคยเจอจิงๆเหรอแบบนี้ ตูว่ามันคล้ายๆใครวะ 555555+
เทพเจงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2009, 10:48:39 PM โดย 卐CoYoTy_FaNcLuB♪ »

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• *
  • LegendKiller
« Reply #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 02:47:28 AM »
ง่ะ เค้าอาจจะเตรียมตังค์ไปไม่พอก็ได้มั้งครับ ... (แล้วทำไม มะรูดบัตร ปรึ๊ดๆหว่า ...  :onoinjon21)

ยังไง ก็ถือเป็น Case Study ละกันนะครับ สำหรับ เคสนี้ ...

กรณี จะไปเที่ยว โดยการขอเบิกเหล้า จากเมมเบอร์ของคนอื่น ก็ควรจะเตรียมตัว เตรียมเงินสด หรือบัตรเครดิตไปให้พร้อมนะครับ

ซึ่งจริงๆแล้ว เงินสดจะดีที่สุดงับ ... เพราะว่า เผื่อที่รูดบัตรเครดิตเจ๊ง เราจะได้มีทางออกได้ ...

ก็ขอบคุณสำหรับ รีวิวนะคร้าบ ส่วนที่ cr ร้านไว้ ก็พยายามรีบๆ เคลียร์เน่อ .... เพื่อเจ้าของเมม จะได้ไม่เสีย credit ครับ  :karaoke20
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ Lovely Devil :)

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • InnocenT !!
« Reply #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:13:20 AM »

xxsad   เจองี๊เข้าไปมึนเลยเน๊าะ   xxgumm

ออฟไลน์ +NaZi+ [[เลิกเที่ยว]]

• ~power up~
« Reply #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 10:31:27 AM »
ง่ะ เรื่องมันเป็นยังไงล่ะเนี่ย  :yoyo-023

ออฟไลน์ NNJ

• อย่าค่ะพี่.......
« Reply #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 11:14:17 AM »
เคยดดน เหมืิอน กาน เลย xxsard :onion-044
บอลสวยงามอยู่ในใจ............................บอลเถื่อนอยู่ในสายเลือด

ลูกค้าชั้นดี สาดเป็นล้าน กับวันวานที่ขมขื่น
http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,9057.0.html

kimjiman

« Reply #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 11:33:11 AM »
ถ้าเป็นแบบนี้ก็บอกเซลล์ไปดิครับว่า ถ้าคนอื่นมาเบิกเหล้าม่ะต้องเอาออกมาให้ นอกจากเซลล์จะโทรมาถามก่อน  :onion-010

Maverick

« Reply #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 01:51:27 PM »
ขอตอบแบบเด็กใหม่ jed19
ผมว่าเซลล์ควรจะรับผิดชอบนะครับ :onoinyong

ออฟไลน์ PentMAN

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 03:21:44 PM »
โซปราโน นี่ไปหลวมตัวเปิดเมมไว้แต่ปีที่แล้ว
ถึงวันนี้ไปมาแค่สองครั้งเอง เมมจะหมดอายุอยู่แล้ว
เดี๋ยวว่าจะหาโอกาสไปใช้เหล้าและดื่มให้หมด
อย่าเลย อย่าบอกให้ฉันเลือกเลย
เพราะฉันไม่เคยรู้เลย ไม่รู้ว่าจะเลือกใคร
ขาดเธอก็เหงา ขาดเขาก็คงเสียใจ
ไม่อยากจะเลือกใคร อยากเก็บเธอเอาไว้ ทุกๆคน

eyeglass

« Reply #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 04:17:29 PM »
ขอตอบก่อนะคับ
เหล้าก็ไม่ใช่เจ้าของเมม เบิกออกมากิน ขอเจ้าของเมมก่อนรึป่าวคับ....
-ขอแล้ว
-หลังจากไปเที่ยวมาหนึ่งวันผมได้โทรบอกเจ้าของเมมและได้รีบไปเคลียร์เงินเรียบร้อยแล้วคับ

ง่ะ เค้าอาจจะเตรียมตังค์ไปไม่พอก็ได้มั้งครับ
-ใช่คับ.....เพราะวันนั้ไปไม่ได้กะเรียกเด็กเลยแต่เผอิญลูกค้าเรียก.....
ยังไงต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ
ขอเป็น Case Study ละกันนะครับ

nattavit

« Reply #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2009, 09:54:28 PM »
อยากเห็นปลากรอบ อ่ะ   :sardd34

ได้ป่ะ

ออฟไลน์ LegendKiller [LK]

• *
  • LegendKiller
อาจจะดูไม่ค่อยมีอะไร แต่ขอยกมาไว้ ในการบ้าน ฮอต ปลากรอบฮิต ...

เพราะเป็นการบ้านที่อยากให้ทุกท่านได้มีโอกาสอ่านนะครับ ...

เรื่องเกี่ยวกับ การไปใช้ Member ของคนอื่น ... ถ้าเป็นไปได้ทางที่ดี ก็เตรียมเงินสด ไปให้พอนะครับ ..

เผื่อกรณี บัตรเครดิต ใช้ไม่ได้ จะได้ไม่เกิดปัญหาขึ้นมา ...

ในกรณีนี้ ท่าน eyeglass ก็ได้ออกมาชี้แจงแล้ว ว่าเกิดขึ้น เพราะ ไม่ได้เตรียมเงินไปจริงๆ

เนื่องจากไม่ได้กะจะเรียกเด็ก แต่เผอิญลูกค้าดันเรียก ... ก็เป็นเหตุสุดวิสัยครับ ...

แต่ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือ เมื่อไปใช้ Member ใครแล้ว ก็รีบเคลียร์นะครับ...

เรื่องเงิน ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ... แต่เรื่อง ไม่ยอมชำระเงินเนี่ย ... เรื่องใหญ่ครับ ....  :onoinjon21

ก็ขอเอา กระทู้นี้เป็น Case Study ที่ทุกท่าน น่าจะรับรู้ไว้ด้วยกันละกันนะครับ ...

แถมยังมี รีวิว โซปราโน่ ให้อีกด้วย ...  :LK-diwoy
รวม Mini Series และกระทู้ดีๆ ที่คุณควรอ่าน Update 2012 แก้ Link ให้ใช้ได้ครับ

http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,3153.0

ออฟไลน์ น้องใหม่ นายวายุ

• เริ่มรัก ไม่ง่าย แต่ เลิกรัก ยากกว่าอีก
อาจจะดูไม่ค่อยมีอะไร แต่ขอยกมาไว้ ในการบ้าน ฮอต ปลากรอบฮิต ...

เพราะเป็นการบ้านที่อยากให้ทุกท่านได้มีโอกาสอ่านนะครับ ...

เรื่องเกี่ยวกับ การไปใช้ Member ของคนอื่น ... ถ้าเป็นไปได้ทางที่ดี ก็เตรียมเงินสด ไปให้พอนะครับ ..

เผื่อกรณี บัตรเครดิต ใช้ไม่ได้ จะได้ไม่เกิดปัญหาขึ้นมา ...

ในกรณีนี้ ท่าน eyeglass ก็ได้ออกมาชี้แจงแล้ว ว่าเกิดขึ้น เพราะ ไม่ได้เตรียมเงินไปจริงๆ

เนื่องจากไม่ได้กะจะเรียกเด็ก แต่เผอิญลูกค้าดันเรียก ... ก็เป็นเหตุสุดวิสัยครับ ...

แต่ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือ เมื่อไปใช้ Member ใครแล้ว ก็รีบเคลียร์นะครับ...

เรื่องเงิน ไม่ใช่เรื่องใหญ่ ... แต่เรื่อง ไม่ยอมชำระเงินเนี่ย ... เรื่องใหญ่ครับ ....  :onoinjon21

ก็ขอเอา กระทู้นี้เป็น Case Study ที่ทุกท่าน น่าจะรับรู้ไว้ด้วยกันละกันนะครับ ...

แถมยังมี รีวิว โซปราโน่ ให้อีกด้วย ...  :LK-diwoy

:6:

เทพจิงๆคนนี้
แฟ้มบุคคล ขอตีมือให้
ไว้เพ่มีน้องๆหลายคนมะไร จะยกให้หนึ่งคนครับ

ออฟไลน์ oooloool

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • ที่นั่นก็น่าไป ที่นี่ก็น่าไป แต่ทำไมมันอยู่ไกลจัง
เข้ามาศึกษาครับ :singleso-noiy
เป็นช่างไฟครับผม อาชีพอันตราย
แตะเป็นดูด แตะเป็นดูด ดูดเอาดูดเอา

Maverick

น่าจะเพิ่มเติมกฎ กติกาอื่นๆ สำหรับสมาชิกใหม่บางคนที่ไม่เคยเที่ยวแบบนี้โดยฌฉพาะการห้ามหรอยเด็กเพื่อนจนเกินงามด้วยนะครับ