ผู้เขียนหัวข้อ: ขอรวบรวมรายชื่อสมาชิกที่เล่นกล้อง D-SLR(ชาวบ้านเรียกกันว่ากล้องโปร) หน่อยคับ  (อ่าน 30640 ครั้ง)

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • โคราช... ลั้นลา...
ขอสอบถามหน่อยนะครับว่ามีสมาชิกท่านใดที่เล่นกล้อง D-SLR(ชาวบ้านเรียกกันว่ากล้องโปร) บ้างครับ  :dookdik21:

ตอนนี้กำลังคิดๆ กิจกรรมสำหรับคนเล่นกล้องใน CLV อยู่นะคับ  :yoyo-077

เลยอยากทรายรายนามและจำนวนคนก่อนอะคับ  :kittykat-020

รายชื่อเท่าที่ทราบก็มี

1. BLUEWING
2. windsword : ผมเพิ่งรู้ว่าผมก็มีหัวใจ
3. the duck : 4 days    <<< รอซื้อกล้องใหม่อยู่
4. kubota
5. ::. Single Society .::
6. mAdoo^_^
7. ชูวิทย์ สะกิดติ่ง
8. one00000
9. Nenejung[1:0]
10. diguall [Status Unindentified]
11. Gusuck [[งดรับกิจดื่มเหล้าทุกชนิด]]
12. momoshironp
13. Friday I'm in Love
14. meggie

โครงการแรกก็ตั้งใจว่าจะจัดทริปถ่ายรูป Portrait กันกลุ่มเล็กๆ นะคับ
ส่วนนางแบบนั้นก็คงเป็นคนแถวๆ นี้นะคับ  :yoyo-056
แต่จะเป็นใครนั้นขอปรึกษากันก่อนนะคับผม  :GoFL

ภาพตัวอย่างคับ http://www.coyotylover.com/index.php/topic,6904.msg201003/topicseen.html#msg201003
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2009, 08:44:42 PM โดย BLUEWING »

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• Most Value Player
  • *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
อะไรคือ DSLR อะครับ :dookdik21:
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ Adagio Cantabile

• do it gracefully!!
ผมขอตอบแทนคนๆนึงแล้วกันครับ

Windsword ครับ

และ  มันไม่ใช่แค่เล่น  แต่ แมร่ง............... มืออาชีพ  เรียกว่า แนวหน้าเลย      แต่ชอบเงียบๆ มองๆอย่างเดียว

:duck-kuanteen   ขอให้งานเข้านะเว้ย........

ตรูไม่ผิดนะ :yoyo-077

BB PIN 280DABC4

ออฟไลน์ EX ยืน-ยัง-เซ : ผมจะเป็นคนดี

• สมาคมผู้ชายหลั่นล๊าแห่งประเทศไทย
ผมขอตอบแทนคนๆนึงแล้วกันครับ

Windsword ครับ

และ  มันไม่ใช่แค่เล่น  แต่ แมร่ง............... มืออาชีพ  เรียกว่า แนวหน้าเลย      แต่ชอบเงียบๆ มองๆอย่างเดียว

:duck-kuanteen   ขอให้งานเข้านะเว้ย........

ตรูไม่ผิดนะ :yoyo-077

เอากรูมาขายซะงั้นนนนนนนนนนเชี่ยนี่ ถ้างานเข้าเมื่อไหร่ตูจะไปยิงกรอกปากเมิงงงงงง
สิ่งที่ทำบุญส่งไปให้ตัวเองชาติหน้าไม่ได้คือ "ผู้หญิงกับเหล้า"

ใส่บาตรพระท่านก็ไม่รับ เอาไปทำบุญก็ไม่มีใครเอา

เราไม่รู้ว่าชาติหน้าเราจะเกิดมาเป็นอะไร

เพราะงั้นมีโอกาสแล้วชาตินี้เอาให้คุ้ม

เผื่อชาติหน้าไปเลยแสรดด

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

อะไรคือ DSLR อะครับ :dookdik21:

ติดเชื้อแอ๊บกันหรอคับ  :madoo

เอากรูมาขายซะงั้นนนนนนนนนนเชี่ยนี่ ถ้างานเข้าเมื่อไหร่ตูจะไปยิงกรอกปากเมิงงงงงง

โหพี่... มองซะเงียบเลยนะคับ

มาตั้งแก๊งค์กันดีกว่าคับ  :onion-036

ออฟไลน์ Silverism ::ใจบางๆ::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • แม่ทัพ(เรื้อน)แก็งค์ภูธร
มีแต่ SLR อ่ะงับ ไม่มี D-SLR ง่า

แถม สนิมกินเฟืองด้วย   xxmsn-cry
"มอมเมาด้วยสุราแล้วสังเกตดูซึ่ง อุปนิสัย"

"มองที่การกระทำ พินิจที่เจตนา ตรวจตราที่ความสงบ ใครจะปิดบังได้ฤา?"

ออฟไลน์ ducky®

• *
  • Since 1985
รอซื้อกล้องใหม่อยู่ :raddds21
คนที่ฟ้าส่งมาให้ฉัน คนๆนั้นจะเป็นคนแบบไหน
คนที่เดินตากฝนกันจนวันสุดท้าย ร้องไห้มีความสุข ใต้เงาพระจันทร์
คนน่ารัก.. คนที่อ่อนไหว.. คอยบอกรัก จุ๊บ จุ๊บก่อนนอน
คนที่คอยดึงหูตอนที่เราแอบมอง ให้ง้อชอบงอนตุ๊บป่อง จะเป็นเช่นไร.. หากคนๆนั้น นั้นมีจริง..

ออฟไลน์ kubota

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
มี D80 อยู่ตัวหนึ่งอ่ะคับ
เพิ่งหัดถ่ายรูปได้ไม่นานฝีมือยังธรรมดาอยู่

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
มี lomo อะ ร่วม ด้วยได้มะ :koyubi-diwa
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

มี lomo อะ ร่วม ด้วยได้มะ :koyubi-diwa

มาสิคับพี่

มามะมาตั้งแก๊งค์กานนนน...  :dookdik13:

ออฟไลน์ PJS...

• Moderator
  • รับนวดแผนไทย
กล้อง webcam นับปะ.... :raddds21

:onoinyong

ออฟไลน์ Πανδώρα - Pandora Box

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
อยากได้ EOS 5 D Mark II
แต่ไม่มีตังค์เลยยังไม่เล่นครับ

madoo

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ไม่รู้จักอ่ะคับ
แต่มี

D90

D700

S5pro

แต่....เก๊าถ่ายไม่เป็น

xxseng1

ออฟไลน์ @MUD@

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
ผมว่า จัดทริปถ่ายรูปไปเลยดีกว่าคับ :yoyo-077

• *
ฮี่ๆ  :onion-079

มีกล้องปากกาอีกอัน เอาไว้ถ่าย....

ร่วมวงด้วยได้มะ :onion-079

ออฟไลน์ N3wZeRiES

• CLV Angel
  • สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ขอสอบถามหน่อยนะครับว่ามีสมาชิกท่านใดที่เล่นกล้อง D-SLR บ้างครับ  :dookdik21:

ตอนนี้กำลังคิดๆ กิจกรรมสำหรับคนเล่นกล้องใน CLV อยู่นะคับ  :yoyo-077

เลยอยากทรายรายนามและจำนวนคนก่อนอะคับ  :kittykat-020

รายชื่อเท่าที่ทราบก็มี

1. BLUEWING
2. windsword : ผมเพิ่งรู้ว่าผมก็มีหัวใจ
3. the duck : 4 days    <<< รอซื้อกล้องใหม่อยู่
4. kubota
5. ::. Single Society .::

โครงการแรกก็ตั้งใจว่าจะจัดทริปถ่ายรูป Portrait กันกลุ่มเล็กๆ นะคับ
ส่วนนางแบบนั้นก็คงเป็นคนแถวๆ นี้นะคับ  :yoyo-056
แต่จะเป็นใครนั้นขอปรึกษากันก่อนนะคับผม  :GoFL

มาจัดที่ร้านพี่สาวนู๋อีกหรือเปล่า

:8: :8:

ไม่รู้จักอ่ะคับ
แต่มี

D90

D700

S5pro

แต่....เก๊าถ่ายไม่เป็น

xxseng1

เอาเป็นว่ามีก็แล้วกันนะคับพี่ :0003

แล้วพี่สนใจเข้าแก๊งค์ไหมอะคับ  :dookdik21:

ผมว่า จัดทริปถ่ายรูปไปเลยดีกว่าคับ :yoyo-077

ตั้งใจจะจัดทริปอยู่แล้วละคับ

ว่าแต่ท่านเล่นกล้องด้วยหรือเปล่าอะคับ  :dookdik21:

มาจัดที่ร้านพี่สาวนู๋อีกหรือเปล่า

:8: :8:

ไกลซะขนาดนั้น  xxseedd

ออฟไลน์ @MUD@

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
ู^
^
^

มี lomo ตัว กะกล้อง nikon FM (โบราณโคดๆๆๆ)

ปอลิง.กะลังเก็บตังค์หา DSLR มาซักตัว (ใช้ฟิล์มแล้วให้ร้านล้างให้มันไม่ได้ดั่งใจเลย :Nonono)