ผู้เขียนหัวข้อ: ขอรวบรวมรายชื่อสมาชิกที่เล่นกล้อง D-SLR(ชาวบ้านเรียกกันว่ากล้องโปร) หน่อยคับ  (อ่าน 30466 ครั้ง)

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• Most Value Player
  • *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้

แหนแค่กล้องมันทำให้หมดไม่เยอะหรอกก้าบ

แต่ค่าเลนส์ เนี่ยสิ อย่าพูดถึงมันเลยละกัน

เล่นเอา :onoinjon21

:dookdik6:

เอา 85 1.2L มายืมหน่อยจิงับ
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ PJS...

• Moderator
  • รับนวดแผนไทย
เพิ่มเติมนิดนะคับ

ถ้าจัดทริปเป็นวันอาทิตย์ช่วงบ่ายๆ นี่มิทราบว่าท่านไหนสะดวกบ้างไหมอะคับ  :dookdik21:

แล้วก็น่าจะต้องมีค่าเหนื่อยให้น้องๆ เขาด้วยอะคับ ตรงส่วนนี้หารๆ กันแล้วคงไม่เกิน 2 ดื่มต่อท่านละนะคับ มิน่ามีปัญหา... ชิมิ  :yoexp51

ไปนั่งดูเฉยๆ ได้มะ.... :koyubi-diwa

ออฟไลน์ EX ยืน-ยัง-เซ : ผมจะเป็นคนดี

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • สมาคมผู้ชายหลั่นล๊าแห่งประเทศไทย
เดี๋ยวไปช่วยถือ reflex ให้ละกันนะ
สิ่งที่ทำบุญส่งไปให้ตัวเองชาติหน้าไม่ได้คือ "ผู้หญิงกับเหล้า"

ใส่บาตรพระท่านก็ไม่รับ เอาไปทำบุญก็ไม่มีใครเอา

เราไม่รู้ว่าชาติหน้าเราจะเกิดมาเป็นอะไร

เพราะงั้นมีโอกาสแล้วชาตินี้เอาให้คุ้ม

เผื่อชาติหน้าไปเลยแสรดด

ออฟไลน์ diguall [Status Unindentified]

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • อยากเที่ยวแต่ติดคุก แหกคุกดิวะ ปล.ได้แต่พูด
:dookdik6:

เอา 85 1.2L มายืมหน่อยจิงับ

ยังไม่มีขนาดนั้นก้าบ

ถ้ามีขนาดนั้นไปทำเป็นมืออาชีพแล้ว

ไม่เป็นงานอดิเรกหรอก

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

• โคราช... ลั้นลา...
2 ดื่ม RB นะ

:Ont-hodsard

ตามโน้น

พี่...  :madoo

ไม่มีปัญหา ครับ แต่จะถ่ายแนวไหน อะก้าบ

Sexy หรือ แนวคิกขุน่ารัก อะก้าบ

ผมว่าเริ่มจากแนวน่ารักๆ ใสๆ ฮาๆ ก่อนดีกว่าไหมคับ

ไว้ให้น้องเขาคุ้นเคยกันพวกเราก่อนค่อยเปลี่ยนไปแนว Sexy

ให้น้องแสดงไปเลยว่า นู๋น่ารักก็ได้  Sexyก็ได้นะเฟ้ย...  :onion-010

ไปนั่งดูเฉยๆ ได้มะ.... :koyubi-diwa

งั้นพี่ช่วยถือ reflex ก็แล้วกันนะคับ  :yoexp52

เดี๋ยวไปช่วยถือ reflex ให้ละกันนะ

พี่อะ มาช่วยแนะนำเทคนิคให้มือสมัครเล่นอย่างพวกผมด้วยสิคับ  :dookdik13:

ออฟไลน์ meggie

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ยังไม่มี DSLR อ่ะ  แต่ว่ากะลังเก็บเงินซื้ออยู่  มีแต่ compact ของ Panasonic LX3  กะ Canon Powershot  :dookdik14:  อยากถ่ายรูปเป็นเหมือนกันนะ
รักไม่มีเปลี่ยนแปลง

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

ยังไม่มี DSLR อ่ะ  แต่ว่ากะลังเก็บเงินซื้ออยู่  มีแต่ compact ของ Panasonic LX3  กะ Canon Powershot  :dookdik14:  อยากถ่ายรูปเป็นเหมือนกันนะ

ตะเองน่าจะมาเป็นนางแบบมากกว่านา...  jed6

ออฟไลน์ [[gusuck]]

มีกล้อง แต่ไม่มีฝีมือ แต่ได้ฝากตัวเอาไว้เป็น ลูกศิษย์ ตาwindsword แล้ว เกิ๊บ

:yoyo-004

ออฟไลน์ ~ Lucifer ~

• ~ ลูซี่ ลูซี่ เอง จ้า ~
ไปเป็นไทยมุง เกิ๊บบๆๆ

:onoinyong
"ชายแรกเป็นความรู้ ชายเจ้าชู้เป็นประสบการณ์(กาม)"

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ ~ Lucifer ~

• ~ ลูซี่ ลูซี่ เอง จ้า ~
เค้า ซับ น้ำ ให้ นางแบบหล่ะกัน

:onoinyong
"ชายแรกเป็นความรู้ ชายเจ้าชู้เป็นประสบการณ์(กาม)"

ออฟไลน์ เฮียหมี บางกรวย ณ. นนทบุรี

• [EX:KRATING]
 :yoexp52

เยี่ยม จัดเมื่อไหร่บอกด้วย เก๊าถ่ายไม่เป็นแต่ขอไปนั่งดูนางแบบ
 แค่ไปนั่งดู เก็บภาพด้วย 2 ตา บันทึกลงในสมอง ก็กลับบ้านไป
 เสียน้ำได้หลายเดือน คริคริคริ

ใสๆ น่ารักๆ ไม่ไปนะ ขอแนว ถอด และ หื่นๆ เท่านั้น คริคริคริ

ออฟไลน์ momoshironp

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
 :onion-036  ถ้าจัดขอไปด้วยคนคร้าบบบบ

ผมเด็กหนอน 400D+17-85is+70-200L  ถ้าไปยังงัยอย่าลืมชวนน้าคร้าบบบ

ขอบคุงคร้าบบบ

ออฟไลน์ doesntmatter

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • I'm living FREE or DIE!
ไม่ได้ถึงขั้นเล่นนะครับ

แค่มีกล้อง กำลังหัดใช้ให้มันเกิดประโยชน์อยู่
"I do my things, and you do your things.
 I am not in this world to live up to your expectations,
 and you are not in this world to live up to mine.
 You are you and I am I,
 and if by chance we find each other, it is beautiful.
 If not it can't be helped."

<Frederick Perls>

ออฟไลน์ momoshironp

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
 :kittykat-020  ว่าแต่คุงพี่ได้ Location อ่ะยังคับ

ว่าอยากไปถ่ายกันที่ไหนอ่ะ

ปล. ขอบคุงที่ชวนนะคร้าบบบบบ

madoo

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ไม่รู้จักอ่ะคับ
แต่มี

D90

D700

S5pro

แต่....เก๊าถ่ายไม่เป็น

xxseng1

เพิ่มเติมอ่ะ

มีเลนส์

nano 24-70

nano 60

nano 105

nano 14-24

แต่...... มันใช้ต่างกันยังไงหว่า  :dookdik21:

ออฟไลน์ EX ยืน-ยัง-เซ : ผมจะเป็นคนดี

• สมาคมผู้ชายหลั่นล๊าแห่งประเทศไทย

มีเลนส์

nano 24-70

nano 60

nano 105

nano 14-24

แต่...... มันใช้ต่างกันยังไงหว่า  :dookdik21:

เลนส์เทพครบช่วง กรี๊ดดดดดดด
สิ่งที่ทำบุญส่งไปให้ตัวเองชาติหน้าไม่ได้คือ "ผู้หญิงกับเหล้า"

ใส่บาตรพระท่านก็ไม่รับ เอาไปทำบุญก็ไม่มีใครเอา

เราไม่รู้ว่าชาติหน้าเราจะเกิดมาเป็นอะไร

เพราะงั้นมีโอกาสแล้วชาตินี้เอาให้คุ้ม

ออฟไลน์ diguall [Status Unindentified]

• อยากเที่ยวแต่ติดคุก แหกคุกดิวะ ปล.ได้แต่พูด

มีเลนส์

nano 24-70

nano 60

nano 105

nano 14-24

ท่าน มาดู ตอนนี้ผมงง กะท่านว่า ท่าน แอ๋บ หรือท่านไม่รู้จริงๆๆแล้วนะเนี่ย

ถ้าท่านไม่รู้ท่านก็บริจาคให้ผมเถอะก้าบ ผมจะได้เอาไปเปลี่ยน เป็น

50 f1.2

85 f.12

อิอิ

:kittykat-020  ว่าแต่คุงพี่ได้ Location อ่ะยังคับ

ว่าอยากไปถ่ายกันที่ไหนอ่ะ

ปล. ขอบคุงที่ชวนนะคร้าบบบบบ

เนื่องจากช่วงนี้ฝนตกบ่อยมากๆ

เลยคิดว่ากลางแจ้งคงไม่รุ่งนักนะคับ

เลยคิดว่าคงต้องหาที่ที่สามารถถ่ายได้ทั้งกลางแจ้งและในร่มได้เลยในที่เดียว

ซึ่งเท่าที่รู้ก็มีแต่ DreamWorld อะคับ(ที่อื่นยังไม่ทราบ) xxseedd

จะไปเปิดสตูถ่ายกันเลยก็ได้นะคับ แต่สำหรับครั้งแรกผมยังไม่ค่อยมั่นใจอะว่าจะ work ไหม  xxseedd

มีท่านไหนจะแนนำเรื่องสถานที่ไหมครับ  :dookdik21:

ป.ล. เวลา ผมคิดว่าวันอาทิตย์ช่วงบ่ายนะครับ(ช่วงเช้าคิดว่าเมาค้างตื่นมะไหวกันหรอก... นางแบบนะ xxhahaha:10:

เนื่องจากช่วงนี้ฝนตกบ่อยมากๆ

เลยคิดว่ากลางแจ้งคงไม่รุ่งนักนะคับ

เลยคิดว่าคงต้องหาที่ที่สามารถถ่ายได้ทั้งกลางแจ้งและในร่มได้เลยในที่เดียว

ซึ่งเท่าที่รู้ก็มีแต่ DreamWorld อะคับ(ที่อื่นยังไม่ทราบ) xxseedd

จะไปเปิดสตูถ่ายกันเลยก็ได้นะคับ แต่สำหรับครั้งแรกผมยังไม่ค่อยมั่นใจอะว่าจะ work ไหม  xxseedd

มีท่านไหนจะแนนำเรื่องสถานที่ไหมครับ  :dookdik21:

ป.ล. เวลา ผมคิดว่าวันอาทิตย์ช่วงบ่ายนะครับ(ช่วงเช้าคิดว่าเมาค้างตื่นมะไหวกันหรอก... นางแบบนะ xxhahaha:10:

ถ้าไปกันไม่เยอะ ไปสตูเพื่อนผมมั๊ยอะ ค่าสตูประมาณ 2000-2500 สำหรับครึ่งวันมีคนจัดไฟให้พร้อมพรอพอีกเพียบ

ป.ล. ปกติสตูนี้มันถ่ายนู๊ดซะเยอะเพราะงั้นมันจะมีพรอพแบบว่า........ ตามนั้น