ผู้เขียนหัวข้อ: ขอรวบรวมรายชื่อสมาชิกที่เล่นกล้อง D-SLR(ชาวบ้านเรียกกันว่ากล้องโปร) หน่อยคับ  (อ่าน 30329 ครั้ง)

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• Most Value Player
  • *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
ครั้งแรก สตูนี่ไม่แนะนำอะ

อย่าไปเล๊ยยยยยยย
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • โคราช... ลั้นลา...

ถ้าไปกันไม่เยอะ ไปสตูเพื่อนผมมั๊ยอะ ค่าสตูประมาณ 2000-2500 สำหรับครึ่งวันมีคนจัดไฟให้พร้อมพรอพอีกเพียบ

ป.ล. ปกติสตูนี้มันถ่ายนู๊ดซะเยอะเพราะงั้นมันจะมีพรอพแบบว่า........ ตามนั้น 

สตูอยู่แถวไหนอะคับ  :dookdik21:

ค่าสตู + นางแบบ ก็ราวๆ 5k ก็คงต้องดูก่อนอะคับว่าท่านอื่นๆ จะมีความคิดเห็นยังไงบ้าง

เพราะถ้าตากล้องไปเยอะ หารกันก็เหลื่อคนละไม่กี่บาท แต่จะมัปัญหาตรงแย่งสายตทนางแบบ + บังกันเองนี่แหละคับ

ถ้าตากล้องน้อยก็ไม่มีปัญหาดังที่กล่าวมา แต่ค่าใช้จ่ายจะหนักกันนิดนึง  xxseedd

มิทราบว่าท่านอื่นมีความคิดเห็นกันยังไงอะคับ  :dookdik21:

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• Most Value Player
  • *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
เกิดได้ไปด้วย เก๊ามีแต่ wide กะ fish eye คงไม่ไปบังมุมใครละ  :dookdik26:

ปล. tele โยนทิ้งไว้บ้านละ ไม่อยากอยู่ไกลแบบ
Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ บลูวิง[ลั้นลา @ โคราช]

เกิดได้ไปด้วย เก๊ามีแต่ wide กะ fish eye คงไม่ไปบังมุมใครละ  :dookdik26:

ปล. tele โยนทิ้งไว้บ้านละ ไม่อยากอยู่ไกลแบบ

ตัวบังเลยแหละพี่  :meungtayy

ออฟไลน์ diguall [Status Unindentified]

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • อยากเที่ยวแต่ติดคุก แหกคุกดิวะ ปล.ได้แต่พูด
ผมว่างที่สตูไม่น่าจะเหมาะเท่าไหรนะก้าบ

ครั้งแรกด้วย เรายังไม่รุ้จักแต่นิสัยแล้วก็ stlye การถ่ายรูปของแต่ละคน

ผมว่าน่าจะเป็น Outdoor ดีกว่ามั้ย

อีกที่ที่น่าจะไปถ่ายนะก้าบ คือที่สวนสยาม ผมว่า Location ดีมาก มีให้ถ่ายได้หลายแนวด้วย

ออฟไลน์ เฮียหมี บางกรวย ณ. นนทบุรี

• [EX:KRATING]
โอ้ว ในที่สุด ทริปถ่ายรูปของ CLV กำลังจะเป็นรูปเป็นร่างแล้ว ซี๊ดดดดดดดดดดส มันต้องเป็นทริปที่สุดยอดแน่นอน
แค่คิดก็สยิวแล้ว นางแบบหุ่น XXX นมตูมๆ ผิวขาวเนียน หน้าเด็ก ใส่เหล็กดัด ชุด G-String หรือ T-Back หรือ ไม่
ใส่เลยก็ได้ โอ๊ว แม่เจ้า จัดเร็วๆนะก๊าบ วันอาทิตย์บ่ายๆ เป็นวันและเวลาที่เหมาะที่สุดในการแหกคุก ถึงเก๊าถ่ายไม่ค่อย
เป็น แต่ก็จะแหกคุกไปให้ได้

ปล. เก๊าขอใช้กล้อง VDO แบบซูม 120x เลยได้ป่าว? แบบว่าใช้ DSLR ไม่ค่อยเป็นอ่ะก๊าบ และ ชอบภาพดิ้นๆได้
มันเร้าใจกว่าภาพนิ่งๆ

ออฟไลน์ เฮียหมี บางกรวย ณ. นนทบุรี

ขอเสนอนางแบบทริปแรก เป็นน้อง ออมมี่ เมื่อวันอาทิตย์เก๊าไม่มีอะไรทำเลยนัดมาถ่ายรูปเล่นที่ คอนโด ถ้าสมาชิกไม่เกิน 10 คน ใช้คอนโดเก๊าก็ได้ สามารถถ่ายได้ทั้งในส่วนของ สระว่ายน้ำ ฟิตเนส ห้องนอน กับ ห้องนั่งเล่น เออใช่ ห้องน้ำด้วย คริคริคริ

madoo

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)

ท่าน มาดู ตอนนี้ผมงง กะท่านว่า ท่าน แอ๋บ หรือท่านไม่รู้จริงๆๆแล้วนะเนี่ย

ถ้าท่านไม่รู้ท่านก็บริจาคให้ผมเถอะก้าบ ผมจะได้เอาไปเปลี่ยน เป็น

50 f1.2

85 f.12

อิอิ

เก๊าเคยแอ๊บทีไหนล่ะ

พูดเรื่องจริงทั้งนั้นเลยนะ  :kimji-kuanting

kimjiman

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
ถ้าถ่ายออมมี่จริง เค้าไปด้วยนะ  :8:

ถ้าถ่ายออมมี่จริง เค้าไปด้วยนะ  :8:

มาจิ เมื่อวานเก๊านัดถ่ายทริปที่สองแล้ว แต่ถ่ายที่พัทยานะ น้องอยากถ่ายกับทะเลและชายหาด เมื่อวานถ่าย bikini กับ T-Back ที่ห้อง ชุดมันไม่เข้ากับบรรยากาศเลยอ่ะ มันต้องทะเล ถ่ายตอนเช้า ตอนหัวค่ำ Party Foam ว่าแต่ว่าเมื่อไหร่ไข้หวัด 2009 ที่พัทยามันจะเบาลงวะเนี่ย แสร่ดดดดดดดดด

madoo

เก๊าขอตามไปด้วยนะ แต่เก๊าถนัดถ่ายในมุมมืดอ่ะ

เช่น หลบถ่ายอยู่ในตู้เสื้อผ้า อะไรเงี้ยะ

:yoyo-077

ขอเสนอนางแบบทริปแรก เป็นน้อง ออมมี่ เมื่อวันอาทิตย์เก๊าไม่มีอะไรทำเลยนัดมาถ่ายรูปเล่นที่ คอนโด ถ้าสมาชิกไม่เกิน 10 คน ใช้คอนโดเก๊าก็ได้ สามารถถ่ายได้ทั้งในส่วนของ สระว่ายน้ำ ฟิตเนส ห้องนอน กับ ห้องนั่งเล่น เออใช่ ห้องน้ำด้วย คริคริคริ

คือ... น้องเขาเป็นใครอะคับ มะรู้จัก  xxseedd

แล้วเรื่องค่าตัวน้องเขานี่ประมาณเท่าไหร่หรอคับ  :dookdik21:

อีกอย่างคือ... คอนโดพี่อยู่แถวไหนอะคับ  :kittykat-020

คือ... น้องเขาเป็นใครอะคับ มะรู้จัก  xxseedd

แล้วเรื่องค่าตัวน้องเขานี่ประมาณเท่าไหร่หรอคับ  :dookdik21:

อีกอย่างคือ... คอนโดพี่อยู่แถวไหนอะคับ  :kittykat-020

1. น้องเขาชื่อ ออมมี่ ครับ มีผลงานถ่ายหนังสือ zoo เมื่อเดือนที่แล้ว เดือนนี้หรือเดือนหน้ามีผลงานลง FHM กับ อะไรอีกสักอย่างมั้งครับ รายละเอียดแบบ in side ต้องถาม เทพ PrettY ท่าน ผักดอง Kimjiman

2. ผมจ้างมาเมื่อวันอาทิตย์ หมื่นกลางๆ ถ่าย 3 ชั่วโมงนิดๆ กับเพื่อนช่างภาพอีกคน แต่ราคานี้ค่อนข้างสูงหน่อย เพราะผมเน้น concept แรงๆ หื่นๆแต่ถ้าจะเน้นใสๆก็คงได้มั้งครับ

3. คอนโดมีให้เลือกทั้ง สุขุมวิท 39 หรือ พหลโยธิน 32 หรือ พหลโยธิน 9 แต่ถ้าคนเยอะกว่า 5 คน ไปที่พหลโยธิน 32 หรือ 9 ดีกว่าครับ เพราะ สุขุมวิท 39 ผมเก็บไว้เป็นเซฟเฮาส์ คิคิคิ

ยินดีสนับสนุนกิจกาม เอ๊ย กิจกรรม มันส์ๆของพี่น้อง CLV ครับ

:Ont-hodsard

ออฟไลน์ meggie

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
ตะเองน่าจะมาเป็นนางแบบมากกว่านา...  jed6

สงสารคนถ่ายอ่า........ :singleso-noiy
รักไม่มีเปลี่ยนแปลง

2. ผมจ้างมาเมื่อวันอาทิตย์ หมื่นกลางๆ ถ่าย 3 ชั่วโมงนิดๆ กับเพื่อนช่างภาพอีกคน แต่ราคานี้ค่อนข้างสูงหน่อย เพราะผมเน้น concept แรงๆ หื่นๆแต่ถ้าจะเน้นใสๆก็คงได้มั้งครับ

อันนี้ไม่ไหวมั้งครับ  xxseedd

ผมตั้งใจว่าจะจัดไปกลุ่มเล็กๆ อะคับ จะได้ไม่แย่งสายตานางแบบกันมากนัก ซึ่งนั่นก็หมายถึงว่าตัวหารจะน้อยลงไปด้วยอะคับ

มันเลยดูหนักไปนิดนึง  xxgumm

อีกอย่างคือตั้งใจไว้แต่แรกแล้วว่าจะเลือกนางแบบที่เป็น PR ไม่ก็ Co ตามที่เราไปเจอะเจอมาเท่านั้นอะคับ เด๋วผิดแนว...  :10:

ออฟไลน์ EX ยืน-ยัง-เซ : ผมจะเป็นคนดี

• สมาคมผู้ชายหลั่นล๊าแห่งประเทศไทย
ตกลงงานนี้เสียตังค์เหรอเนี่ย งั้นตามที่บอกแหล่ะเดี๋ยวไปถือ Reflex ให้ แบบว่าถ่ายรูปแล้วเสียเงินเก๊ามะถ่ายอะ
สิ่งที่ทำบุญส่งไปให้ตัวเองชาติหน้าไม่ได้คือ "ผู้หญิงกับเหล้า"

ใส่บาตรพระท่านก็ไม่รับ เอาไปทำบุญก็ไม่มีใครเอา

เราไม่รู้ว่าชาติหน้าเราจะเกิดมาเป็นอะไร

เพราะงั้นมีโอกาสแล้วชาตินี้เอาให้คุ้ม

เผื่อชาติหน้าไปเลยแสรดด

ออฟไลน์ kubota

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
ถ้าเสียตังค์นิดหน่อยก็พอได้ ถือว่าเป็นค่าแรงน้องเขาล่ะกาน
ไม่ถ้าเยอะมากเก๊าก็มะหวายยย ตอนนี้เก๊าจนมั๊ก ๆ  xxgumm

ออฟไลน์ diguall [Status Unindentified]

• อยากเที่ยวแต่ติดคุก แหกคุกดิวะ ปล.ได้แต่พูด
เรามามองกันอย่างนี้กันดีกว่านะ

1 เรามาสังสรรค์ แลกเปลี่ยนความรู้กันระหว่างคนเล่นกล้องด้วยกัน

มันก็น่าจะเกิดค่าใช้จ่ายนิดหน่อยนะ เพราะการที่เรามาสังสรรค์ ( Meeting ) มันคือการทีเรามารู้จักกันมาขึ้น ทำให้เรามีเพื่อนการถ่ายนรูปมากขึ้น

เรื่องเงินเนี่ยเราเสียค่าดื่มให้น้องเยอะกว่าอีกนะ

2 น้องที่จะมาเป็นแบบ นั้น ผมว่า ไม่ต้องหาเอาแพงก็ได้แต่บอกน้องๆๆ ที่ท่านรู้จัก ว่า อยากมีรูปถ่ายเก็บไว้มั้ย หรือมาช่วยหน่อยเดี่ยวเลี่ยงข้าว

อย่างนี้น้องก็คงมาช่วย ( ถ้าเป็นอย่างนี้ผมขอเป็น Outdoor จะทำให้น้องๆๆรู้สึกดีกว่านะ )

สุดท้ายก็แล้วแต่ท่านละก้าบว่าจะคิดยังไง

บางที่พวกท่านบางคนก็มีน้องๆๆน่ารัก มาขอให้ท่านถ่ายรูปให้ โดยที่เค้ายอมเป็นแบบให้ฟรีๆ ท่านก็ต้องคิดว่า ท่านนะ ถ่ายเก่งหรือน้องเค้าชอบงานของท่าน

ซึ่งผมคิดว่าการจัดแบบนี้ น่าจะเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ระหว่างท่านที่ ถ่ายรูปเก่ง กับพวกที่เพิ่งเริ่มหัดถ่าย หรืออยากลองเล่นกล้องแต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มยังไง

ผมว่าการ แบ่งปั่นความรู้นี่เป็น บุญอย่างนึงนะ

อย่ามองเป็นเรื่องเงินเลยละกัน

ถูกต้องแล้วครับผม  เงินไม่เกี่ยวอยู่แล้ว  ถ่ายเล่นๆ สนุกๆ ไม่ต้องไปกังวลกับเรื่องค่าใช้จ่าย
น้องนางแบบหลายคน พร้อมจะมาเป็นแบบให้ฟรีอยู่แล้ว แต่ก็ต้องมีอะไรให้นิดๆหน่อยๆเป็น
ค่าแต่งหน้า ทำผม เดินทาง ซึ่งมิได้มากมาย ถ้าจะถ่ายแนวใสๆ

แต่บังเอิญที่ของผมต้องมีค่าใช้จ่ายที่อาจดูมากไปหน่อยเพราะ concept ผมคือ ไม่ถอด ไม่ถ่าย
คริคริคริ

:cofc-9drinks

สำหรับกิจกรรมที่อาจมีมือใหม ยังไงก็อยากแนะนำว่าควรใช้ นางแบบที่มีประสบการณ์ในการมา
เป็นแบบ เพราะว่า แบบดีมีชัยไปกว่าครึ่ง แบบจะรู้มุมกล้อง มีท่าโพสต์ที่หลากหลาย เพราะที่
ผ่านๆมา ต่อให้ใช้คนที่ชอบถ่ายรูป(เป็นนางแบบ สมัครเล่น)พอถ่ายๆไปจะได้แต่มุมเดิมๆ ไม่
หลากหลาย ยังไงก็ถ้าต้องการนางแบบ ก็บอกได้ครับ เดี๋ยวหาให้ได้ แบบไม่มีค่าใช้จ่าย

ส่วนสถานที่ ถ้า outdoor ช่วงนี้ก็จะมีความเสี่ยงเรื่องฝนฟ้านะครับ ต้องดูฤกษ์ และ ติดตาม
ข่าวอย่างใกล้ชิด

ช่างภาพต่อกลุ่มไม่ควรเกิน 3 คน แต่หลายๆที่จัดกลุ่มละ 5-7 ซึ่งผมคิดว่ามากไป นี่คือสาเหตุ
ที่ผมไม่ค่อยออกทริป แต่นิยมจ้างมาถ่ายกับเพื่อนสนิท คน หรือ สองคน

ยังไงก็ตาม พร้อม สนับสนุนกิจกรรมของ CLV ครับ