ผู้เขียนหัวข้อ: ปล่อยให้พี่ๆรอมานาน หนังไตรภาค -SpeeDy- กับน้องB ขอเสนอเป็นตอนสุดท้าย  (อ่าน 82128 ครั้ง)

ออฟไลน์ -SpeeDy-

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เซิ้งเพื่อเว๊ปดิว่ะ !!
ผมเป็นคนนึงที่ปิดใจกับความรักมากเลย เพราะในใจมีแต่ความผิดหวัง

จึงไม่เคยคิดว่าความรักเป็นสิ่งสวยงาม แต่แล้ววันนี้ก็ได้พบเธอ

เธอในที่นี้ขอใช้ชื่อย่อว่า B ละกัน

ผมคบกับ B มาได้ 5 เดือน รู้ว่าเธอยังคุยกับแฟนเก่าอยู่ คุยมาตั้งแต่วันแรก

แต่ก็ถามว่าทำไมยังต้องคุยกันอีก เค้าก็บอกว่าไม่มีอะไร

ก็แค่เพื่อนกันคุยกันธรรมดา แฟนเก่าทำงานอยู่สิงคโปร์

B กะแฟนเลิกกันแล้ว  ไม่มีคิดมาก

แต่มาวันนี้พอแฟนเก่ากลับมาจากสิงคโปร์

B เปลี่ยนไปจากหน้ามือเป็นหลังมือ คำพูดดีๆที่มีให้กัน

กับพบแต่คำพูดที่แรงๆ เหมือนจะขับไสไล่ส่งกัน

ยิ่งระยะหลังผมยิ่งมารู้ความจริงว่าเธอแอบไปพบกับแฟนเก่า

รู้จากเพื่อนสนิทของBเอง ซึ่งวันนั้นเป็นวันที่Bหายไปทั้งคืน

ซึ่งผมถามBว่าไปกับแฟนเก่ามาใช่หรือไม่ Bบอกว่าไม่ได้ไป

ผมก็ถามย้ำแล้วย้ำอีกหลายรอบ แต่Bก็บอกว่าไม่ได้ไป

จนBไปรู้จากเพื่อนสนิทในภายหลัง  แต่Bก็ไม่ได้รู้สึกรู้สาอะไรเลย

ว่าที่ผมคอยจี้ถามเพราะผมรู้เรื่องทั้งหมดแล้ว

แต่แค่อยากฟังคำพูดจากคนที่เรารักว่าจะไม่โกหก

ช่วงนี้เป็นช่วงที่จิตใจผมแย่มากๆเลย สับสนไปหมด

ยิ่งไปพบB ก็ยิ่งโดนตอกย้ำแต่คำพูดที่เหมือนคนหมดเยื่อใย

ซึ่งผมก็ถามเธอว่าแล้วเราจะเอายังไงกันต่อ

Bกับบอกว่า ก็เป็นแฟนกันเหมือนเดิม แต่ไม่ต้องเจอกันก็ได้

ไม่รู้ว่าผมควรจะทำยังไงต่อไปดี

ขอความเห็นจากพี่ๆบ้างได้ไหม

เผื่อผมจะตื่นจากการกินหญ้าเสียที

mitjang

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: รักไม่เผื่อใจ ได้จุดจบแบบนี้
« Reply #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 08:20:46 PM »
ซึ่งผมก็ถามเธอว่าแล้วเราจะเอายังไงกันต่อ

Bกับบอกว่า ก็เป็นแฟนกันเหมือนเดิม แต่ไม่ต้องเจอกันก็ได้

คำใบ้มีอยู่แล้วนี่ครับ

ทางของคุณคุณเลือกเองดีกว่า

หยุด ยื้อ ต่อ

ผ่อน เบา หนัก

ชีวิตก็แค่เนี้ย

เฮ้ออ ประโยคนี้เคยได้ยินกะตัวด้วยแหระ

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
Re: รักไม่เผื่อใจ ได้จุดจบแบบนี้
« Reply #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 08:46:07 PM »
เรื่องของคุณ

ก้คล้ายๆกับเรื่องที่ผ่านมาในศาลาคนเส้านี้ไม่นานนี้เองคับ

คำตอบก้มีอยู่ในเรื่องแล้วคับ

ถ้าเปนผม

ผมจะชิงบอกเลิกก่อนเลยคับ

แล้วก้จะปรับตัวเปนคนเลวแม่มเลย(แต่ตอนนี้ผมเปนคนดีนะ :yoexp51)

ประมาณนั้นแหละคับ

เค้าไม่แครเรา ทำไมเราต้องแครเค้าหละคับ

ถ้าคุณเป็นอย่างนี้ต่อไป

คุณจะกลายเป็น " ของตาย " ทีจะหยิบเอามาเล่นเมื่อไรก้ได้ เบื่อก้ทิ้งไป

ประมาณนั้นแหละคับ

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:05:11 PM »
 อย่างที่ Underdog ว่าครับ

คุณเองรู้คำตอบอยู่แล้ว เหลือแค่ใจคุณจะยอมรับรึจะฝืนต่อ  xxmsn-cry
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ @ LoVe .......

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • (((((( LoVeR...........MoOn ))))))
« Reply #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:05:20 PM »
คุณอาจหมดค่าความสำคัญสำหรับเค้าไปแล้ว

แต่...............

คุณเชื่อผมเถอะในโลกใบนี้ยังมีคนต้องการใจดีๆสักดวงมาใว้เคียงข้างใจของเค้า

ขออวยพรให้หาใจดีๆอีกครึ่งนึงให้เจอโดยเร็วนะคับ

ออฟไลน์ LuSt_LeSs

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
  • ฉันซ่อนตัวอยู่หลังดวงดาวในค่ำคืนอันมืดมิด
« Reply #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:14:54 PM »
คนเรายังไม่ตาย   ก็มีรักใหม่ได้เสมอ อยู่ที่ว่า........

เรายังศรัทธาในรักอยู่หรือเปล่า

สู้สู้  ผู้หญิงมีเยอะกว่าผู้ชาย  หาคนดีๆ ที่จริงใจ อย่าได้แคร์......
~*~ไม่ว่าตัวเธออยู่ไหน...ลมจะเป็นเหมือนใจที่ห่วงใยกัน~*~

= ถ้าจับคนที่รักเธอที่สุดมาเรียงกัน ฉันก็อยู่แถวหน้า =

kimjiman

« Reply #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:16:19 PM »
เอิ๊ก ๆ คิดได้นะอีห่าน "ก็เป็นแฟนกันเหมือนเดิม แต่ไม่ต้องเจอกันก็ได้"  :dookdik26:

เลิก/ไม่เลิก ยังงัยก็ขอให้ตัดสินใจเลือกทางที่มีความสุขกะชีวิตนะคร๊าบ

ป.ล. คันปาก ขอด่าสักคำอย่าโกดนะท่าน จขกท.  xxsard ดอกเอ๊ย!!

godester34

« Reply #7 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:43:01 PM »
เอิ๊ก ๆ คิดได้นะอีห่าน "ก็เป็นแฟนกันเหมือนเดิม แต่ไม่ต้องเจอกันก็ได้"  :dookdik26:

เลิก/ไม่เลิก ยังงัยก็ขอให้ตัดสินใจเลือกทางที่มีความสุขกะชีวิตนะคร๊าบ

ป.ล. คันปาก ขอด่าสักคำอย่าโกดนะท่าน จขกท.  xxsard ดอกเอ๊ย!!

ด่าเลยดั๊บเค้ามะโกด

:yoexp51

ออฟไลน์ Ryo

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
« Reply #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:46:25 PM »
หาใหม่เถอะ :yoyo-056
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

ออฟไลน์ นาย alpha

• *
  • what is love?
« Reply #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 09:46:31 PM »
เรื่องบางเรื่องก็ให้อภัยไม่ได้ครับ

:kimji-kuanting

« Reply #10 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:00:40 PM »
นั่นแหละครับ เป็นสิ่งทำใจลำบากจัง

อย่างที่ Underdog ว่าครับ

คุณเองรู้คำตอบอยู่แล้ว เหลือแค่ใจคุณจะยอมรับรึจะฝืนต่อ  xxmsn-cry

« Reply #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:01:59 PM »
ขอบคุณมากเลยครับ ถ้าจะด่าก็ด่าเลย

ผมชอบคนตรงๆ  :deadsure

GoFL

« Reply #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:02:18 PM »
ท่านเจ้าของกระทู้เล่ามานั้นเป็นเหมือนการเล่าสู่กันฟังและให้สมาชิกหลาย ๆ ท่านออกความเห็นครับ ซึ่งผมก็เห็นด้วยกับความเห็นของสมาชิกทุกท่านนะครับ ว่าหาคนใหม่ที่ให้ความสำคัญกับความรู้สึกของท่านมากกว่านี้จะดีกว่า

แต่โดยส่วนตัวแล้วผมเชื่อว่าเรื่องพวกนี้มันมีที่มาและที่ไปครับ ระยะเวลาในการคบหากัน ฐานะทางสังคม บุคลิก พื้นฐานครอบครัว ลักษณะนิสัยของตัวคุณ B และแฟนเก่า ทั้งหมดนี้มีผลต่อการตัดสินใจครับ ถ้ามีเวลาลองเล่าเรื่องราวที่ผ่านมาให้ละเอียดกว่านี้ซิครับ คุณจะได้มุมมองที่ดีจากเพื่อน ๆ สมาชิกอย่างแน่นอน

แต่ถ้าตอนนี้สภาพจิตใจยังไม่พร้อมก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ก่อนที่ท่านจะทำอะไรหรือจะมีความรักครั้งใหม่อยากให้ท่านมองย้อนกลับไปครับ ว่าเหตุการณ์ทั้งหมดที่ผ่านมา อะไรคือจุดเปลี่ยนเพื่อที่จะได้เป็นประสบการณ์และจะได้นำไปปรับใช้กับความรักครั้งใหม่ของท่านครับ

เป็นกำลังใจให้ท่านผ่านพ้นมันไปด้วยดีครับ

Ex-GoFL  :GoFL

« Reply #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:14:50 PM »
พอพูดแล้ว ก็ทำให้คิดขึ้นได้เลยละ ว่าผมกะเค้าคงไปกันไม่ได้
1.ระยะเวลาในการคบหากัน  คบมากันแค่ 5 เดือน  แต่กับแฟนเก่าเค้าคบมา2ปี
2.ฐานะทางสังคม บ้านผมทำธุรกิจส่วนตัว  ส่วนบ้านBพ่อแม่เค้าเป็นพ่อค้าแม่ค้ารถเข็น ซึ่งตรงนี้ผมไม่เคยดูถูกเค้าเลย
3.พื้นฐานครอบครัว ก็ถูกเลี้ยงดูตามใจกันมาทั้งคู่ อยากจะทำอะไรก็ทำ ประมาณนี้อะครับ แต่ว่าผมเป็นคนที่ผ่านอะไรมาเยอะ ก็จะเป็นคนรู้จักเก็บ รู้จักว่าอะไรจำเป็นอะไรไม่จำเป็น
4.ลักษณะนิสัยส่วนตัวB เค้าเป็นชอบสนุกแบบไร้ลิมิต มีเท่าไรคือหมด มี10000หมด10000  แต่แฟนเก่าผมไม่รู้ แต่คิดว่าพอๆกัน เพราะเคยได้ยินมาว่าติดพนัน ติดยา อะไรทำนองนี้

ขอบคุณ คุณEx-GoFL สำหรับมุมมอง ที่ให้ผมได้คิดครับ

ผมก็พอจะเข้าใจอะไรมากขึ้นบ้างแล้ว

แต่โดยส่วนตัวแล้วผมเชื่อว่าเรื่องพวกนี้มันมีที่มาและที่ไปครับ ระยะเวลาในการคบหากัน ฐานะทางสังคม บุคลิก พื้นฐานครอบครัว ลักษณะนิสัยของตัวคุณ B และแฟนเก่า

godester34

« Reply #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:18:40 PM »
จากข้อ 4 ของคุณผมว่าเธอคงเปนคนประมาณว่า เคยจนอะคับ

มีเท่าไรก้ใส่หมด

แล้วลองไปอ่านเนื้อเรื่องเก่าๆดูนะคับ

ยิ่งแฟนเก่ายิ่งเลวเท่าไร จุดจบสุดท้าย เธอคนนั้นจะกลับไปหาเค้าทั้งนั้นแหละคับ

" หรือ ผู้หญิงนั้นชอบคนเลว ยิ่งเลวเท่าไรยิ่งดี มันยิ่งกระตุ้นให้เธอมอบหัวใจ

หรือ ว่าเธออยากให้ฉันเลว ที่จริงฉันมีมากมาย แต่ฉันไม่เคยคิดใช้มันกับเธอ "

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:33:16 PM »
ถ้าอยากเล่าก็เล่ามาได้ครับ

มีความเห็นดีๆจากหลายๆท่าน

รึอย่างน้อยก็ได้ระบายคับ  :LK-diwoy

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

« Reply #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:37:21 PM »
ปรึกษาหน่อยสิครับ แล้วอาทิตย์หน้าก็จะถึงวันเกิดของB

ผมควรจะซื้อของขวัญให้ดีมั้ย  ทำตัวไม่ถูกเลยจริงๆ

เป็นแฟนกัน แต่ไม่เจอกันก็ได้

เพิ่งเคยได้ยินก็วันนี้แหละ

ออฟไลน์ Gt

• *
« Reply #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:39:14 PM »
ปรึกษาหน่อยสิครับ แล้วอาทิตย์หน้าก็จะถึงวันเกิดของB

ผมควรจะซื้อของขวัญให้ดีมั้ย  ทำตัวไม่ถูกเลยจริงๆ

เป็นแฟนกัน แต่ไม่เจอกันก็ได้

เพิ่งเคยได้ยินก็วันนี้แหละ

ถามใจท่านก่อนครับ ว่าทำแล้วสบายใจรึป่าว

ถ้าทำแล้วสบายใจก็ทำเถอะครับ  :LK-diwoy

แต่ประโยคด้านบนเนี่ย เป็ยผนมันเกินรับได้อ่ะครับ

« Reply #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 10:44:13 PM »
เฮ้อ ทำใจลำบากมากเลยล่ะ

ใจนึงก็อยากซื้อให้นะครับ

แต่ทำแล้วไม่สบายใจเลย

สงสัยต้องรอไป meeting รีแลคกับพวกพี่ๆแล้วล่ะ

ออฟไลน์ อย่าให้เจอน่ะ เจ็บหนักแน่!!!!

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 11:08:34 PM »
ลองคิดว่า ตัวเองเป็นคนอื่นที่ไม่ได้ตั้งกระทู้ แล้วลองอ่านดูครับ
ผมขอบังอาจทายว่า จริงท่านมีคำตอบอยู่ในใจอยู่แล้วว่าอะไรเป็นอะไร
แต่ไม่กล้าตัดสินใจทำบางสิ่งบางอย่างด้วยตัวเอง อยากได้แรงสนับสนุน
จากเพื่อนๆ หรือคนอื่นๆ ..

ผิดพลาดประการใดต้องขอโทษด้วย

แต่ผมว่าหลายๆท่าน เคยผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน พอผ่านมาได้ มองสิ่งที่เธอปฏิบัติ
กับเราในช่วงนั้น ๆ แล้วก็คงคิดได้ว่า ถ้าช่วงนั้น ไม่รักหรือไม่หลงอยู่คงไม่ตามยื้อ หรือทนได้ขนาดนั้น
...