ผู้เขียนหัวข้อ: ปล่อยให้พี่ๆรอมานาน หนังไตรภาค -SpeeDy- กับน้องB ขอเสนอเป็นตอนสุดท้าย  (อ่าน 81530 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
Re: รักไม่เผื่อใจ ได้จุดจบแบบนี้
« Reply #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 11:18:36 PM »
ลองอ่านในศาลาคนเศร้าเรื่องอื่นๆก็ได้ครับ มีแง่คนเยอะจากพี่ๆน้องๆ CLV  :LK-diwoy

อีกอย่างผมก็ยังไม่มีโอกาสไปมิตติ้งเหมือนกัน  :dookdik26:
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ ลักกี้แมน®

• CLV VIP Member
  • กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • Retired!!!
Re: รักไม่เผื่อใจ ได้จุดจบแบบนี้
« Reply #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2009, 11:41:52 PM »
อันนารีมีมากเหมือนฝูงลิง จะจีบทิ้งจีบขว้างก็ยังไหว :Ont-hodsard

خوش قسمت انسان.

GoFL

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 09:53:39 AM »
ปรึกษาหน่อยสิครับ แล้วอาทิตย์หน้าก็จะถึงวันเกิดของB

ผมควรจะซื้อของขวัญให้ดีมั้ย  ทำตัวไม่ถูกเลยจริงๆ

เป็นแฟนกัน แต่ไม่เจอกันก็ได้

เพิ่งเคยได้ยินก็วันนี้แหละ

อันนี้ตอบง่ายเลยครับ ต้องถามว่าให้แล้วท่านมีความสุขหรือเปล่า

ในกรณีที่ท่านคาดหวังว่า ให้แล้วเธอจะดีใจเธอจะมีความสุขและจะรักษาของ ๆ ท่านเอาไว้ตราบนานเท่านาน ถ้าท่านคาดหวังแบบนี้ อย่าให้ครับ พาเธอไปกินข้าวเฉย ๆ ดีกว่า

ตอนนี้ความสัมพันธ์ของท่านมันเปราะบางมากครับ การทำอะไรให้เพิ่มนั้นท่านไม่สามารถคาดหวังได้ครับ เพราะโอกาสจะพลาดหวังตอนนี้มีสูงมากครับ

ออฟไลน์ ::. Single Society .::

• *
  • เที่ยวเผื่อความสนุก ไม่ได้มาตามหารักแท้
« Reply #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 10:35:59 AM »
จากที่อ่านๆ เธอตัดใจกับแฟนเก่าเธอไม่ได้คับ

เชือเหอะ ว่าเธอไม่เคยมีใจให้คุณเลย

5 เดือนที่ผ่านมาคุณก็เป็นแค่เพียง "คนแก้เหงา"

ของเธอเท่านั้นละ

ถ้าจะเอาจริงๆ แนะนำว่าในเมื่อเธอพุดมาแบบนั้น

ลองเปลี่ยนสถานนะดู จากแฟน เป็น ปิ่นโตแทน

ไม่ต้องเจอกันก็ได้ เจอกันก็ปรี้กันที

แต่ก่อนอื่นคุณต้องตัดใจให้ได้ก่อนนะคับ

ส่วนเรื่องของขวัญ อยากซื้อก็ซื้อ

อยากให้ก็ให้ แต่ให้ไป ก็ไม่สำคัญอะไรกะเธอหรอก

ฉะนั้นไม่ต้องเอาแพงมาก ไม่ต้องเกิน 500 หรอก หึหึ

ตัดใจให้ได้ไวๆ คับ เป็นกำลังใจให้ :LK-diwoy

Love can sometimes be magic. But magic can sometimes... just be an illusion.

ออฟไลน์ ตัว [D]runkenPanda::รักเพื่อน เป็นห่วงเหล้า::

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
« Reply #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 10:56:25 AM »
ปรึกษาหน่อยสิครับ แล้วอาทิตย์หน้าก็จะถึงวันเกิดของB

ผมควรจะซื้อของขวัญให้ดีมั้ย  ทำตัวไม่ถูกเลยจริงๆ

เป็นแฟนกัน แต่ไม่เจอกันก็ได้

เพิ่งเคยได้ยินก็วันนี้แหละ

เป็นผท ซื้อให้ คับ ถ้าคุณ คิดว่า เค้า พิเศษ สำคัญ คุณ ส่วน คุณ จะ พิเศษ สำหรับเค้าไหม ? นั่นเรื่อง ของเค้า แก้ นอยส์ น่ะไม่ยาก หาเพื่อน ที่เข้าใจกัน นั่งกระดกเบียร์ หาเรื่อง ฮาๆ แบบไม่สนใจภาพพจน์ น่ะ ช่วยได้

ออฟไลน์ Gt

• *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
« Reply #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 11:05:13 AM »
เป็นผท ซื้อให้ คับ ถ้าคุณ คิดว่า เค้า พิเศษ สำคัญ คุณ ส่วน คุณ จะ พิเศษ สำหรับเค้าไหม ? นั่นเรื่อง ของเค้า แก้ นอยส์ น่ะไม่ยาก หาเพื่อน ที่เข้าใจกัน นั่งกระดกเบียร์ หาเรื่อง ฮาๆ แบบไม่สนใจภาพพจน์ น่ะ ช่วยได้
ก็เก๊าไม่มีแบบนี้ที่ระยองนิ

มาๆพี่ย้ายจากแคนาดา รึผมจะไปเรียนต่อที่นู่นดี น่าสนๆ  jed6
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

ออฟไลน์ -SpeeDy-

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • เซิ้งเพื่อเว๊ปดิว่ะ !!
« Reply #26 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 12:04:06 PM »
พูดถึงเรื่องนอยส์ มันก็สุดๆจิงๆครับ

อยากหาเพื่อนแก้นอยส์ แต่เพื่อนผมไม่มีใครว่างซักคน

วีซ่าไม่ผ่าน ออกพรมแดนไม่ได้  เฮ้อ..

ส่วนของขวัญผมคงตัดสินใจซื้อให้ละครับ

ถ้าเค้าจะรักษาของเราไว้ มันก็ดี

จะมีค่าไม่มีค่าก็ช่างละกาน

กว่าจะทำใจได้อีกนานเลยล่ะ

เพราะผมเป็นคนนึงที่รักใครยาก พอรักทีไร เจอแบบนี้ทุกที

ออฟไลน์ ขำเนอะ

« Reply #27 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 12:27:49 PM »
คุณก็เดินจากไปเองสิ แต่ทำเป็นคนดี รักษาระยะห่างไว้ เดี๋ยวมันเลิกกันอีกก็กลับมา แล้วเราค่อยไร้ใจ เอาคืนมัน
Take what you can. Give nothing back.

ออฟไลน์ ลักกี้แมน®

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
  • Retired!!!
« Reply #28 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 12:33:12 PM »
จากที่อ่านๆ เธอตัดใจกับแฟนเก่าเธอไม่ได้คับ

เชือเหอะ ว่าเธอไม่เคยมีใจให้คุณเลย

5 เดือนที่ผ่านมาคุณก็เป็นแค่เพียง "คนแก้เหงา"

ของเธอเท่านั้นละ

ถ้าจะเอาจริงๆ แนะนำว่าในเมื่อเธอพุดมาแบบนั้น

ลองเปลี่ยนสถานนะดู จากแฟน เป็น ปิ่นโตแทน

ไม่ต้องเจอกันก็ได้ เจอกันก็ปรี้กันที

แต่ก่อนอื่นคุณต้องตัดใจให้ได้ก่อนนะคับ

ส่วนเรื่องของขวัญ อยากซื้อก็ซื้อ

อยากให้ก็ให้ แต่ให้ไป ก็ไม่สำคัญอะไรกะเธอหรอก

ฉะนั้นไม่ต้องเอาแพงมาก ไม่ต้องเกิน 500 หรอก หึหึ

ตัดใจให้ได้ไวๆ คับ เป็นกำลังใจให้ :LK-diwoy

สุดยอดคับ คุณอาววว์  :dookdik6:

ว่าแต่มาตอบผิดกระทู้ป่ะเนี้ย :dookdik6:
خوش قسمت انسان.

ออฟไลน์ zippyteng

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #29 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 01:04:59 PM »
เท่าที่นั่งอ่านมานั้น ผมคิดว่าความรู้สึกอาจจะไม่ต่างกันกับผมเท่าไหร
อยากจะลงความเห็นแต่กลัวว่าลงไปแล้ว พวกพี่อ่านแล้วจะยิ่ง งง เพราะพิมไม่ค่อยเก่ง
ถ้าเป็นผมเจอแบบนี้ บอกคำเด๋วครับ ไม่ควรคาดหวังอะไรจากคนๆนั้นอีกแล้ว(ย้ำว่าอีกแล้ว)แม้ว่าจะต้องเป็นอะไรที่ทำใจได้ลำบากมากกกกกกกก ยิ่งใกล้วันเกิดนี้ยิ่งแล้วใหญ่   
ประมาณว่า วันเกิดนี้เราควรจะทำไงดี ถ้าเราให้ของขวัญเค้าเค้าจะกลับมาคุยกับเราดีๆกว่านี้มั้ย(เค้าเรียกว่าเป็นการให้ความหวัง พอผิดหวังก็จะทรมานใจ) แนะนำครับว่าไม่ต้องซื้อ แค่โทรไปบอกว่า HBD  นะ ถ้าเค้าพูดีเราก้คุยต่ออีกแปป แต่ห้ามสักถามเรื่องแฟนเก่าเค้าเด็ดขาดถ้าไม่มีอะไรจะพูดกันแนะนำว่าให้เรารีบตัดบทก่อนเลยครับเช่นไปทำงานก่อนนะ (ถึงไว้ซึ้งความคาใจให้คนๆนั้น รู้สึกผิด)
พอเส็ดปุปมาถึงช่วงทำใจของตัวเจ้าของนี้หละครับ อันนี้ยากกว่าเมื่อกี้หลายขุม ยิ่งเป็นคนแบบที่ว่ารักคนยาก ไม่อยากเปิดใจให้ใคร แบบนี้จะทำใจได้ยากๆมากๆๆๆ 
คุณอาจจะนั่งร้องให้เป็นวันๆแต่บอกไว้ก่อนครับร้องให้เต็มที่ปานว่าโลกจะแตก พ่อแม่จะตายประมาณนั้นเลยนะครับพอคุณร้องจนไม่มีอะไรจะร้องแล้วให้บอกกับตัวเองเลยครับว่าต่อไปนี้จะไม่ร้องอีกต่อไป(ยากมาก)
ขั้นต่อไปก็ ใช้เวลาอยู่ตัวคนเดี่ยวให้มากขึ้น(ไม่ใช่ว่าเก็บตัวนะครับ)หมายถึงว่าไปขับรถคนเดียวขับไปเลยครับเรื่อยเปื่อยออกไปเดินห้างคนเดียวหรือไปที่ไหนๆก็ได้คนเดียวเพื่อเปิดหูเปิดตา(ช่วงนี้อาจมีน้ำตาไหลบ้างเป็นบางเวลา) หรือไม่ก็ใช้เวลาว่างกับการทำงานสารพัดให้เหนื่อยแบบเลิกคิดถึงไปเลยยิ่งดีครับ เห็นพี่บอกว่า มีธุรกิจส่วนตัว ลองสนุกสนานกับลูกน้องดูบ้างเป็นบางเวลาครับ(ข้อดีคือเราจะเข้าใจถึงลูกน้องลูกน้องจะรักเรามากขึ้นและเราก็จะไม่ค่อยเหงา ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตัวที่เคยใช้มาก่อนครับ) ที่บอกว่าลูกน้องนั้นทำไมไม่ใช่พ่อแม่ เพราะว่าเรื่องแบบนี้เล่าให้ท่านฟังแล้วท่านต้องเห็นใจและซ้ำเติม ซึ้งเป็นยาชูกำลังอย่างดีครับแต่ว่าเวลาแบบนี้ใจที่เปราะบางของเรายังไม่สามารถรับได้ ครับไว้รอให้ใจเราเข้มแข็งกว่านี้ค่อยเล่าให้ท่านฟัง 
จากตอนแรกจนถึงที่ผมบอกมาน่าจะใช่เวลาสัก 3 อาทิต จิตใจคนเราน่าจะดีขึ้นไม่มากก็น้อย (แต่ขอย้ำห้ามโทรศัพกับไปเด็ดขาด ลบเบอร์ไปเลยครับ)

นั่งพิมนานไปหน่อยไม่รู้ว่าอ่านแล้วสงสัยต้อง งง กันหมด ใครเข้าใจช่วยเพิ่มเติมด้วยครับ
หรือว่าพิดพลาดประการใดก็ขออภัยอย่างสูงครับ
อีกอย่างครับถ้าเราดีจริงเค้าต้องกลับมาหาเราอีกครั้ง
แต่ถ้าผู้หญิงที่ร่าน(ขออภัยที่ใช่คำหยาบ) บอกกับตัวเองเลยครับว่า ไม่ควรเป็นแม่ของลูกเรา ดูพ่อแม่เราเป็นตัวอย่างครับ ขอบคุณครับ
รูปหล่อ อบอุ่น ใจดี มีเมตตา เอื้อเฟื่อ เผื่อแผ่ รักเดียวใจเดียว ไม่เคยโกหก ไม่เคยหลอกลวง จริงใจ เสมอ รักเด็ก ไม่เจ้าชู้ มีความรับผิดชอบสูง ขยัน อดทน.....

พอๆๆๆ ที่พูดมาไม่ใช่ตรูนี้หว่า 5555

ออฟไลน์ PunKidd

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • เบื่อๆๆ
« Reply #30 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 01:28:32 PM »
ท่าน underdog นี้ ให้ คำตอบ ศาลาคนเศร้า ทุกกาทู้เลยน่ะงับ

สงสัย EXP เยอะ  xxseedd

ออฟไลน์ Pedreuter

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
« Reply #31 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 01:59:09 PM »
แก้ นอยส์ น่ะไม่ยาก หาเพื่อน ที่เข้าใจกัน นั่งกระดกเบียร์ หาเรื่อง ฮาๆ แบบไม่สนใจภาพพจน์ น่ะ ช่วยได้

เห็นด้วยมากๆๆๆๆๆ มายครับ :maow!

« Reply #32 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:01:11 PM »
ไม่เข้าใจว่าทำไมคุณถึงได้เข้าใจความรู้สึกของผมในตอนนี้ขนาดนี้

ที่พูดมา ถูกทั้งหมดเลยล่ะ  ขับรถไปเรื่อยเปื่อยก็แล้ว น้ำตาก็ไหลออกมา

พ่อแม่ก็ไม่อยากให้ท่านรับรู้ แต่ท่านรู้ได้จากที่ว่าผมดูเศร้าหมองลงไปมาก

บางวันทำงาน ไม่พูดกับใครเลยก็มี  ทานข้าวก็ทานไม่ลง  มันจุกมากๆเลย

ผมพยายามจะไม่โทรไป  แต่เธอก็โทรมาหาทุกวัน 

ซึ่งวันนี้เธอมาตอนเที่ยง ถามว่าทานข้าวหรือยัง

ผมบอกว่ายังเลย งานยุ่ง เดี๋ยวจะลงไปทาน แล้วก็ตอบแบบใจแข็งๆ

ขอทำงานก่อนนะ แล้วก็นั่งซึมๆไปเลย T T

แต่เมื่อคืนผมอยู่คนเดียว มันก็ฟุ้งซ่านนอนไม่หลับ ก็เลยส่งsms ไปบอกฝันดีกับเธอ

เฮ้อ ใจผมมันแข็งพอเลยล่ะ
เท่าที่นั่งอ่านมานั้น ผมคิดว่าความรู้สึกอาจจะไม่ต่างกันกับผมเท่าไหร
อยากจะลงความเห็นแต่กลัวว่าลงไปแล้ว พวกพี่อ่านแล้วจะยิ่ง งง เพราะพิมไม่ค่อยเก่ง
ถ้าเป็นผมเจอแบบนี้ บอกคำเด๋วครับ ไม่ควรคาดหวังอะไรจากคนๆนั้นอีกแล้ว(ย้ำว่าอีกแล้ว)แม้ว่าจะต้องเป็นอะไรที่ทำใจได้ลำบากมากกกกกกกก ยิ่งใกล้วันเกิดนี้ยิ่งแล้วใหญ่   
ประมาณว่า วันเกิดนี้เราควรจะทำไงดี ถ้าเราให้ของขวัญเค้าเค้าจะกลับมาคุยกับเราดีๆกว่านี้มั้ย(เค้าเรียกว่าเป็นการให้ความหวัง พอผิดหวังก็จะทรมานใจ) แนะนำครับว่าไม่ต้องซื้อ แค่โทรไปบอกว่า HBD  นะ ถ้าเค้าพูดีเราก้คุยต่ออีกแปป แต่ห้ามสักถามเรื่องแฟนเก่าเค้าเด็ดขาดถ้าไม่มีอะไรจะพูดกันแนะนำว่าให้เรารีบตัดบทก่อนเลยครับเช่นไปทำงานก่อนนะ (ถึงไว้ซึ้งความคาใจให้คนๆนั้น รู้สึกผิด)
พอเส็ดปุปมาถึงช่วงทำใจของตัวเจ้าของนี้หละครับ อันนี้ยากกว่าเมื่อกี้หลายขุม ยิ่งเป็นคนแบบที่ว่ารักคนยาก ไม่อยากเปิดใจให้ใคร แบบนี้จะทำใจได้ยากๆมากๆๆๆ 
คุณอาจจะนั่งร้องให้เป็นวันๆแต่บอกไว้ก่อนครับร้องให้เต็มที่ปานว่าโลกจะแตก พ่อแม่จะตายประมาณนั้นเลยนะครับพอคุณร้องจนไม่มีอะไรจะร้องแล้วให้บอกกับตัวเองเลยครับว่าต่อไปนี้จะไม่ร้องอีกต่อไป(ยากมาก)
ขั้นต่อไปก็ ใช้เวลาอยู่ตัวคนเดี่ยวให้มากขึ้น(ไม่ใช่ว่าเก็บตัวนะครับ)หมายถึงว่าไปขับรถคนเดียวขับไปเลยครับเรื่อยเปื่อยออกไปเดินห้างคนเดียวหรือไปที่ไหนๆก็ได้คนเดียวเพื่อเปิดหูเปิดตา(ช่วงนี้อาจมีน้ำตาไหลบ้างเป็นบางเวลา) หรือไม่ก็ใช้เวลาว่างกับการทำงานสารพัดให้เหนื่อยแบบเลิกคิดถึงไปเลยยิ่งดีครับ เห็นพี่บอกว่า มีธุรกิจส่วนตัว ลองสนุกสนานกับลูกน้องดูบ้างเป็นบางเวลาครับ(ข้อดีคือเราจะเข้าใจถึงลูกน้องลูกน้องจะรักเรามากขึ้นและเราก็จะไม่ค่อยเหงา ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตัวที่เคยใช้มาก่อนครับ) ที่บอกว่าลูกน้องนั้นทำไมไม่ใช่พ่อแม่ เพราะว่าเรื่องแบบนี้เล่าให้ท่านฟังแล้วท่านต้องเห็นใจและซ้ำเติม ซึ้งเป็นยาชูกำลังอย่างดีครับแต่ว่าเวลาแบบนี้ใจที่เปราะบางของเรายังไม่สามารถรับได้ ครับไว้รอให้ใจเราเข้มแข็งกว่านี้ค่อยเล่าให้ท่านฟัง 
จากตอนแรกจนถึงที่ผมบอกมาน่าจะใช่เวลาสัก 3 อาทิต จิตใจคนเราน่าจะดีขึ้นไม่มากก็น้อย (แต่ขอย้ำห้ามโทรศัพกับไปเด็ดขาด ลบเบอร์ไปเลยครับ)

นั่งพิมนานไปหน่อยไม่รู้ว่าอ่านแล้วสงสัยต้อง งง กันหมด ใครเข้าใจช่วยเพิ่มเติมด้วยครับ
หรือว่าพิดพลาดประการใดก็ขออภัยอย่างสูงครับ
อีกอย่างครับถ้าเราดีจริงเค้าต้องกลับมาหาเราอีกครั้ง
แต่ถ้าผู้หญิงที่ร่าน(ขออภัยที่ใช่คำหยาบ) บอกกับตัวเองเลยครับว่า ไม่ควรเป็นแม่ของลูกเรา ดูพ่อแม่เราเป็นตัวอย่างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ zippyteng

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
« Reply #33 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:19:38 PM »
ที่เข้าใจเพราะผมเจอเหตุการแบบเดียวกันมาก่อนครับเลยเข้าใจดี :GoFL
ทุกอย่างของความรักขึ้นอยู่กับพรมลิขิต ซึ้งเราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้ครับ (ถึงทำได้ก็เป็นเพียงการฝืนความรู้สึกตัวเองครับไม่นานก็ต้องระเบิด)
ความรักขึ้นอยู่กะคน2คนครับ ได้มาแล้วเราจะประคองยังไง ตบมือข้างเดียวคงไม่ดังครับ
ขอให้เข้มแข็งขึ้นเร็ววันเร็วคืนครับ  มีไร PM  มาได้ครับ เข้าใจคนที่เคยหัวอกเดียวกันครับ xxmsn-cry
รูปหล่อ อบอุ่น ใจดี มีเมตตา เอื้อเฟื่อ เผื่อแผ่ รักเดียวใจเดียว ไม่เคยโกหก ไม่เคยหลอกลวง จริงใจ เสมอ รักเด็ก ไม่เจ้าชู้ มีความรับผิดชอบสูง ขยัน อดทน.....

พอๆๆๆ ที่พูดมาไม่ใช่ตรูนี้หว่า 5555

madoo

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
« Reply #34 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 02:49:05 PM »
เอ่อ!!!

เอาตรงๆ นะครับ

ผู้หญิงคนนี้ต้องการคุณเมื่อยามเธอเหงา หรือต้องการความช่วยเหลือเท่านั้นแหละ

ถ้าบอกว่าเป็นแฟนกัน แต่ไม่ต้องเจอกันก็ได้ มันก็บอกความหมายในตัวมันเองอยู่แล้ว

xxmsn-cry

ออฟไลน์ Ornny <มือใหม่หัดเลี้ยงโค>

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #35 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 03:19:07 PM »
เหตุการณ์นี้ไม่ต่างกับที่นู๋ได้เขียนในกระทู้นี้ค่ะ
http://www.coyotylover.com/index.php/topic,7385.0.html
คือที่เค้าคบเราบางที
ถ้าคิดดี ๆ นะ มันก็เป็นแค่ตัวคั่นเวลา
หรือแค่แสดงให้แฟนเก่าของเค้ารู้สึกหวง
แล้วก็กลับมาง้อ
พอเค้าดีกัน
เรามันก็เป็นแค่ไม้จิ้มฟันอ่ะพี่
เอาไว้แคะเวลามีเศษอาหารติดฟัน
พอแคะหมดก็ทิ้งเราลงขยะซะ
คอยดูสิ เดี๋ยวเค้าสองคนทะเลาะกันรอบนี้
เค้าก็ต้องมาหาพี่อีกแน่เลย
เพราะเค้าแค่เสียดาย
ไม่อยากเสียพี่ไป
อย่างน้อยเวลาแฟนเก่ามันเลว
ก็มีพี่คอยช่วยเหลือไง
 :yoexp51
ปล. ขอเศร้าเป็นเพื่อนนะพี่ โดนเหมือนกันเป๊ะ

« Reply #36 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 03:20:09 PM »

ผู้หญิงคนนี้ต้องการคุณเมื่อยามเธอเหงา หรือต้องการความช่วยเหลือเท่านั้นแหละ

ถ้าบอกว่าเป็นแฟนกัน แต่ไม่ต้องเจอกันก็ได้ มันก็บอกความหมายในตัวมันเองอยู่แล้ว

xxmsn-cry

เฮ้อ ยิ่งพูดก็ยิ่งทำให้คิดได้ขึ้นเรื่อยๆจิงๆครับ  เวลามีปัญหาอะไรก็มาหาผมก่อนเสมอ

แต่ก่อนจะเริ่มชินชาใส่ผม เธอมาให้ผมเซ็นต์ค้ำประกันรถให้  แต่ผมยืนยันว่าไม่เซ็นต์

ก็ทะเลาะกะเค้าไปพอสมควรเลย ผมก็บอกว่าผมมีเหตุผลที่เซ็นต์ให้ไม่ได้ (อันนี้ไม่ได้บอกเธอนะ)

แค่ตอบไปว่า เราคงเซ็นต์ให้ไม่ได้จริงๆ เพราะมันมีเหตุผลของมันอยู่

เธอก็มาด่าทอใส่ผมว่าเป็นแฟนกันทำแค่นี้ทำไม่ได้ คนอื่นยังทำให้เธอเลย

ซึ่งเธอก็ไปหาคนอื่นมาเซ็นต์ รู้สึกว่าจะเป็นญาติของเธอ

แล้วตอนนี้ชอบเธอว่าผม ว่าผมเป็นคนเห็นแก่ตัวมาก

ผมก็มาคิดนะ ว่าที่เห็นแก่ตัว  ผมทำเพื่อตัวผมเอง ถ้าเดือดร้อนขึ้นมา

เรื่องมันก็ต้องบานปลายไปถึงพ่อแม่ผมนะสิ  ผมถึงตัดสินใจไม่เซ็นต์

« Reply #37 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 03:23:09 PM »
เหตุการณ์นี้ไม่ต่างกับที่นู๋ได้เขียนในกระทู้นี้ค่ะ
http://www.coyotylover.com/index.php/topic,7385.0.html
คือที่เค้าคบเราบางที
ถ้าคิดดี ๆ นะ มันก็เป็นแค่ตัวคั่นเวลา
หรือแค่แสดงให้แฟนเก่าของเค้ารู้สึกหวง
แล้วก็กลับมาง้อ
พอเค้าดีกัน
เรามันก็เป็นแค่ไม้จิ้มฟันอ่ะพี่
เอาไว้แคะเวลามีเศษอาหารติดฟัน
พอแคะหมดก็ทิ้งเราลงขยะซะ
คอยดูสิ เดี๋ยวเค้าสองคนทะเลาะกันรอบนี้
เค้าก็ต้องมาหาพี่อีกแน่เลย
เพราะเค้าแค่เสียดาย
ไม่อยากเสียพี่ไป
อย่างน้อยเวลาแฟนเก่ามันเลว
ก็มีพี่คอยช่วยเหลือไง
 :yoexp51
ปล. ขอเศร้าเป็นเพื่อนนะพี่ โดนเหมือนกันเป๊ะ

ผมเคยถามเค้านะครับ ว่าจะเอายังไงให้เลิกเลยไหม

เค้าบอกว่า ไม่เคยคิดจะเลิก

ผมก็เลยพอจะเข้าใจประโยคนี้แล้วล่ะ

ขอบคุณมากครับ

มีอีกเรื่องจะปรึกษา วันนี้ผมพยายามใจแข็งๆไม่โทรหาเค้าเลย

ผมควรจะโทรหาเค้าดีไหม หรือส่งsmsไปมั้ยครับ

บางครั้งดึกๆ มันก็ฟุ้งซ่านนอนไม่หลับ เพราะมัวแต่คิดมาก

ออฟไลน์ Ornny <มือใหม่หัดเลี้ยงโค>

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
« Reply #38 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 03:30:38 PM »
ผมเคยถามเค้านะครับ ว่าจะเอายังไงให้เลิกเลยไหม

เค้าบอกว่า ไม่เคยคิดจะเลิก

ผมก็เลยพอจะเข้าใจประโยคนี้แล้วล่ะ

ขอบคุณมากครับ

มีอีกเรื่องจะปรึกษา วันนี้ผมพยายามใจแข็งๆไม่โทรหาเค้าเลย

ผมควรจะโทรหาเค้าดีไหม หรือส่งsmsไปมั้ยครับ

บางครั้งดึกๆ มันก็ฟุ้งซ่านนอนไม่หลับ เพราะมัวแต่คิดมาก

ทางที่ดี อย่าโทรเลยค่ะพี่
อันนี้ความคิดส่วนตัวนู๋นะ (กำลังทำอยู่)
เพราะถ้าเรารับรู้เรื่องของเค้า
เราเองนี่แล่ะที่จะคิดมาก
ไม่รู้จบ
สู้ อยู่แบบไม่ต้องรับรู้เรื่องของเค้าดีกว่าค่ะ
แต่นู๋ว่า พอพี่หาย ๆ ไป
เค้าต้องโทรกลับมาหาพี่แน่เลย
ก็ต้องพยายามใจแข็งอ่ะพี่
รอบนี้ เพราะไม่งั้นเค้าก็จะสนุก
กับการเป็นนางสองใจ ไปเรื่อย ๆ อ่ะ
เราสิจะเจ็บไม่หาย
  ปล. สู้  ๆ นะพี่  เอาไว้มีโอกาสค่อยเสวนาพาเพลินกัน ในวงวง เล้าน์ เฮ้ย เหล้า
 อิอิ
 :xox02

« Reply #39 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 03:38:45 PM »

ทางที่ดี อย่าโทรเลยค่ะพี่
อันนี้ความคิดส่วนตัวนู๋นะ (กำลังทำอยู่)
เพราะถ้าเรารับรู้เรื่องของเค้า
เราเองนี่แล่ะที่จะคิดมาก
ไม่รู้จบ
สู้ อยู่แบบไม่ต้องรับรู้เรื่องของเค้าดีกว่าค่ะ
แต่นู๋ว่า พอพี่หาย ๆ ไป
เค้าต้องโทรกลับมาหาพี่แน่เลย
ก็ต้องพยายามใจแข็งอ่ะพี่
รอบนี้ เพราะไม่งั้นเค้าก็จะสนุก
กับการเป็นนางสองใจ ไปเรื่อย ๆ อ่ะ
เราสิจะเจ็บไม่หาย
  ปล. สู้  ๆ นะพี่  เอาไว้มีโอกาสค่อยเสวนาพาเพลินกัน ในวงวง เล้าน์ เฮ้ย เหล้า
 อิอิ
 :xox02
ไม่รู้จะทำยังไง
ถึงจะผ่านช่วงเวลานี้ไปได้เร็วๆ
ทรมานใจมากเลยครับ
สู้ไม่รักใครตั้งแต่แรกก็ดีอยู่แล้ว
แล้วเค้าโทรมาควรจะรับหรือไม่ครับ