ผู้เขียนหัวข้อ: อดีตที่เป็นบทเรียน กับชีวิตกลางคืน ที่ทำให้ผมเกือบตาย  (อ่าน 208893 ครั้ง)

ออฟไลน์ ammove

• มือใหม่รอเสียวอยู่กับบ้าน
  • *
 :dookdik6: ปรบมือให้เลยครับ กระทู้น่าติดตามมาก

ออฟไลน์ jary

• *
รอติดตามครับ  :dookdik6: :dookdik6:

ออฟไลน์ Mr.smiley

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
ปูเสื่อรอด้วยคนคับ...ชีวิตหนอ  :maow!
    " สวยงาม และ บัดซบ ในเวลาเดียวกัน "

ออฟไลน์ L-O-V-E

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
เมื่อคืนอ่านถึงหน้าที่ 44  ให้ตายเถอะค่ะ  แทบไม่ต้องหลับต้องนอน 

ออฟไลน์ amagin

• *
 :dookdik2: เมามันมากครับ รอนะครับ

ออฟไลน์ Tamma

• *
ต่อ ไวๆๆๆเลยนะครับ เจ้าชายกบ ( หางานได้เก่งมาก ) ^^

ออฟไลน์ ขำเนอะ

เป็นกระทู้ยาวนานข้ามหลายปีที่มหัศจรรย์มาก คือยังมาเขียนต่อเรื่อยๆ นับถือครับ
Take what you can. Give nothing back.

ออฟไลน์ tiber

• *
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ครับ สนุกและน่าติดตามมากครับ

ออฟไลน์ unknowskill

• *
พิมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

ออฟไลน์ kobzapza

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
*-* : ค่ำคืนที่เหมือนจะมีความสุข แต่หาเป็นเช่นนั้นไม่ ผมไม่อาจที่จะข่มตาให้หลับลงไปได้ง่ายๆ ปัญหาต่างๆกำลังเข้ามาในชีวิตของ

ผมอีกครั้ง แล้วผมจะแก้ปัญหาตรงนี้ยังไง หลิงนอนหลับสนิทเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมค่อยลุกขึ้นจากเตียงนอน ก่อนจะเดินไป

หยิบโทรศัพท์ขึ้นมา เวลาตอนนั้นน่าจะตีหนึ่งกว่าๆแล้ว พิมคงมาถึงบ้านเรียบร้อย พิมจะหลับหรือยัง แล้วพิมรู้เรื่องของผมกับหลิง

หรือยัง มันเป็นคำถามที่ผมเองก็หาคำตอบไม่ได้ ยังคงคิดไปเองต่างๆนาๆ ผมตัดสินใจที่จะเปิดโทรศัพท์ เพราะมันเป็นหนทางเดียวที่

ผมจะรู้ว่า พิม กำลังทำอะไรอยู่ แล้วผมจะหาทางรับมือกับปัญหานี้ยังไง  ผมเดินออกมานอกระเบียงเพราะกลัวหลิงจะได้ยิน ก่อนที่จะ

กดโทรศัพท์ออกไป  เวลาผ่านไปเรื่อยๆ ผมกดโทรศัพท์ออกไปประมาณ 3 สาย ก็มีคนรับจนได้   “สวัสดีค่ะ” 

กบ : พิม

พิม : กบอยู่ไหน

*-* : คำพูดแรกที่พิมเอ่ยถามผม น้ำเสียงของพิม ผมรู้ได้เลยว่าเธอเป็นห่วงเป็นไยผมขนาดไหน

กบ : ไม่ต้องห่วงนะพิม พรุ่งนี้กบก็กลับแล้ว

*-* : ผมกดสายทิ้ง เพราะไม่รู้จะพูดอะไรต่อ  คงต้องรอให้ถึงวันพรุ่งนี้ค่อยหาเรื่องแก้ตัว และพิมเองก็คงยังไม่รู้เรื่องของผมกับหลิง

แน่ ต่อจากนี้ผมต้องรีบหาเรื่องแก้ตัวไว้ก่อน ผมกลับมานอนลงบนเตียง แสงไฟจากห้องน้ำที่ส่องออกมา พอที่จะทำให้ผมมองเห็น

หน้า หลิง ได้ชัดเจน  ผมทำผิดกับผู้หญิงอีกคนแล้ว  ถึงตอนนี้ผมคงต้องบอกความจริงกับหลิงเกียวกับ พิม ถึงแม้ว่ามันจะช้าไปแล้วก็

ตาม แต่มันก็น่าจะดีกว่าที่ผมไม่ทำอะไรเลย ผมล้มตัวลงนอน ปล่อยให้เวลาเดินต่อไป กับสมองที่ครุ่นคิดตลอดเวลา

*-* : ผมเผลอหลับไปตอนไหนไม่รู้ แต่มารู้สึกตัวอีกทีก็เช้าแล้ว หลิงยังนอนอยู่ ผมลุกขึ้นมาเพื่อนอาบน้ำ และเตรียมตัวจะกลับ

กบ : อ้าว! ตื่นแล้ว

หลิง : พี่กบทำไมตื่นเช้าจัง

กบ : ว่าจะรีบกลับบ้าน ทิ้งร้าน 2 วันแล้ว

หลิง : งั้นหลิงอาบน้ำก่อนละกัน

กบ : ไม่ต้องรีบขนาดนั้นก็ได้

*-* : ผมออกจากโรงแรมแต่เช้า ก่อนจะแวะหาอะไรกินกับ หลิง กลางทาง  อย่างน้อยผมจะได้มีเวลาคุยปัญหาต่างๆก่อน

หลิง : มีอะไรหรือเปล่าพี่กบ ดูเครียดๆ

กบ : พี่ไม่รู้จะพูดยังไง

หลิง : เรื่องหลิงหรือเปล่า

กบ : ประมาณนั้นแหละ

หลิง : พี่กบพูดมาเลย จะเก็บไว้ทำไม

*-* : ผมลังเลที่จะพูดอะไรออกไป  คงไม่รู้จะเริ่มยังไงดีด้วย  แต่ความจริงก็คือความจริง จะพูดตอนนี้หรือตอนไหน ก็ต้องพูดอยู่ดี

กบ : หลิง พี่ขอโทษนะ

หลิง : ขอโทษอะไรพี่กบ หลิงไม่เห็นรู้เรื่องอะไร

กบ : พี่ขอนะหลิง ถ้าหลิงจะโกรธหรือเกียจพี่ยังไง ก็ขอให้เรายังคุยกันเหมือนเดิมนะหลิง

หลิง : มีอะไรก็พูดมาเลยพี่กบ อ้อมค้อมจัง

กบ : หลิง ความจริงพี่มีแฟนแล้ว

*-* : ทุกอย่างเงียบลงไป ผมเองก็พูดต่อไม่ได้

หลิง : ใช่ผู้หญิงที่อยู่ร้านหรือเปล่าพี่กบ  เหมือนหลิงจะเคยเห็น

กบ : หลิงเคยเห็น

หลิง : น่าจะใช่    หลิงเข้าใจพี่  แล้วไม่ต้องกลัวว่าหลิงจะโกรธ แต่พี่กบไปคุยกับ ป๋ากับแม่ของหลิงเองละกัน

*-* : หลิงไม่พูดอะไรอีก แต่คำพูดที่ทิ้งท้ายไว้ มันไม่ดีแน่สำหรับผม 

กบ : หลิงจะให้พี่ทำยังไง

หลิง : ก็บอกแล้วไงพี่กบ ว่าให้พี่กบไปคุยกับป๋ากับแม่หลิงเอาเอง

*-* : ผมออกจากร้านโดยไม่กินอะไร เพราะงานนี้คงไม่จบลงง่ายๆแน่  เพราะความหมายที่หลิงพูด คือผมต้องรับผิดชอบท่าเดียว

ผมขับรถกลับร้านให้เร็วที่สุด อย่างน้อยก็ต้องไม่สร้างปัญหาอะไรใหม่อีก  หลิงเงียบไป  คงคิดอะไรอยู่เหมือนกัน แล้วผมก็เข้าเขต

บ้านจนได้  ผมตัดสินใจที่จะเข้าไปส่งหลิงที่บ้านก่อน ถึงจะกลับเข้าร้าน

หลิง : ส่งหลิงตรงนี้ก็ได้ (ปากซอย)

กบ : ไม่เป็นไร พี่จะเข้าไปคุยกับป๋าด้วย

หลิง : ป๋าไปทำงาน ตอนเย็นถึงจะอยู่ พี่กบจะมาก็มาตอนเย็นๆ ค่ำๆนั่งแหละ

*-* : ผมส่งหลิงลงหน้าปากซอย ยังสับสนกับเรื่องต่างๆ แต่ก็ต้องกลับร้านให้เร็วที่สุด พิมจะว่ายังไง แล้วเย็นนี้ผมจะเข้าไปคุยกับ ป๋า

ของหลิงยังไง  :วางระเบิด
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

ออฟไลน์ Aki

โอ๊ะ มาต่อแว้ววว

ลุ้นๆๆ

เป็นกำลังใจให้อย่างต่อเนื่องนะค้าบพี่  :6:

ออฟไลน์ WeFreeFly

• *
คอยมาเป็นปี ได้อ่านต่อ แล้วก็ รออีกเป็นเดือน
จนถึงวันนี้ เป็นกระทู้อมตะ จริงๆ

ออฟไลน์ llwinll

• *
เป็นกำลังใจให้นะงับ   ผมติดตามรอ อัพอยู่  อิอิ

ออฟไลน์ vanza

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
เรื่องเป็นอย่างไรต่อไปครับ จขกท มาต่อเร็วๆ น๊า

คิดถึงคับ

ออฟไลน์ muttafar

• *
รออยู่นะฮะ รีบๆมาต่อเถอะคับ เหมือนดูละครช่อง 7 แล้วโดนปฏิวัติยึดอำนาจ อดดูต่อเลยก้าบบบบ อิอิ

ออฟไลน์ interman

• *
เขียนได้น่าติดตามมากๆครับ รออ่านอยู่นะครับ :dookdik6: :dookdik6:

ออฟไลน์ red_baby

• *
รอติดตามอยู่นะคับ

ออฟไลน์ gengy

• **
ขอบคุณเรื่องราวให้แง่คิดดีครับ  :yoexp52

ออฟไลน์ raimind

• **
การดำเนินชีวิตบางทีความเป็นจริง กับความฝันมันต่างกัน จริง ๆ ครับ ผมอ่านมาหลายตอนแล้ว บางครั้งผมก็ชอบ บางครั้งผมก็โกรธกับการกระทำของผู้เขียนครับ มันมีคำถามเกิดขึ้นมามากมายหลังจากการได้อ่าน เรื่องนี้ และมันเป็นประสบการณ์ที่ดี และน่านำไปเล่าต่อครับ อดีตย้อนกลับไปแก้ไขไม่ได้ แต่สามารถนำมาเล่นเป็นบทเรียนได้ครับ จงอยู่กับปัจจุบัน และทำเพื่ออนาคต ยังไงก็อย่าลืมมาเล่าต่อน๊ะครับ จะรออ่านต่อไปครับ

ออฟไลน์ takobes_nan

• *
ต่อด่วนนนนน....plaseeeeeeee...... :yoexp51 :yoexp51 :yoexp51 :yoexp51 :yoexp51