ผู้เขียนหัวข้อ: อดีตที่เป็นบทเรียน กับชีวิตกลางคืน ที่ทำให้ผมเกือบตาย  (อ่าน 198391 ครั้ง)

ออฟไลน์ kumu [ BlAcK dEvIl ]

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ไม่หล่อ แต่อร่อย
เรื่องน่าติดตามนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :koyubi-diwa

มาลงชื่อรอด้วยคนนะ :kimji-kuanting
ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดี่ยว'' เลว ''

ออฟไลน์ MonkeyDLuffy

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • (^0^).V
ท่าจะสนุก รอต่อนะครับ

ออฟไลน์ kobzapza

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
ขอบคุณนะคับที่ติดตามกัน ดีไม่ดียังไงก็ติชมกันได้นะคับ ผมจะได้แก้ไข

เด๋วมาต่อนะคับ ขอกินข้าวแป๊ป...
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

พี่คร้าบบบบบบบบบบกินข้าวนานไปป่ะคร้าบบบบบบบบ :meungtayy

มาต่อได้แล้วนะคร้าบบบบบบบบบ xxsard
ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดี่ยว'' เลว ''

ออฟไลน์ Ryo

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
เกี่ยวข้าวด้วยรึป่าวเนี้ย xxsard
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

ออฟไลน์ lM-1980

• ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
รอต่อ...ประสบการณ์ วัย นมแตกพาน 15 หยก หยก 16 หย่อน หย่อน :Ont-hodsard

• ชิว ชิว
เออ! พี่หมูให้ผมเข้ามานอนคับ อิอิ เธอหัวเราะพร้อมเอ่ยปากถามผม ง่วงหรอ? คับ แล้วชื่ออะไรล่ะ พี่ชื่อนกนะ

ชื่อกบคับพี่นก เออ!กบ พี่ชอบเพลงที่กบร้องเมื่อกี้นะ ไว้ร้องให้ฟังอีกนะ คับพี่ ผมตอบตกลงไปด้วยหัวใจพี่พองโต

ดีใจคับ ที่มีคนชอบเพลที่เราร้อง พี่น้องนี่ก้น่ารักดีนะคับ ผิวขาว หน้ากลม รูปร่างค่อนข้างอวบหน่อย อายุผมว่าคง

ประมาณ 20 ต้นๆ ผมนอนหลับต่อ พี่หมูมาเรียกผมอีกที่ตอนประมาณตี 1 กว่าๆให้เตรียมตัวกลับ เพราะร้านปิดตี2

ผมออกจากห้องแต่งตัวผู้หญิง มานั้งรอพี่ข้างเวที แล้วเพลงสุดท้างของคืนนี้ก็จบลงเราสองคนพี่น้องเดินทางกลับบ้าน

กบ เป็นไงบ้างคืนนี้ ก็ดีคับแต่ยังไม่ค่อยคุ้นเท่าไหร่ อะไรล่ะที่ไม่คุ้น ก็หลายเรื่องคับ เพลงก็ยังเล่นได้น้อย แล้วยังง่วง

อยู่ อืม ค่อยๆฝึกไปสักพักก็ชินไปเอง เออ!แล้วเงินค่าดื่มจะออกอาทิตย์ละครั้งนะถ้ายังพี่จะเอามาให้

ชีวิตผมวนเวียนอยู่แบบนี้ เป็นประจำ คือตื่นนอน ตอนเที่ยง หลังจากทำธุระส่วนตัวเรียบร้อย ก็เริ่มฝึก

ดนตรีถึงประมาณ 4 โมงเย็น ก็พักบ้างทีก็ออกไปเที่ยวห้างบ้าง ทุ่มกว่าๆ ก็เตรีมตัวออกไปทำงาน เลิกงานตี 2 ผม

ค่อยๆปรับตัวได้ดี ไม่ต้องไปนอนหลับในห้องแต่งตัว เล่นเพลงได้เยอะขึ้น บางคืนที่มีแขกน้อย ผมแทบเหมาเล่นคน

เดียวเลย ผมดีขึ้นเรื่อยๆแต่จะมีอยู่สิ่งหนึ่งที่ผม

ที่ยังไงผมก็แก้ไม่ได้ คือเรื่องขี้อายของผม เพราะผมจะไม่ค่อยพูดกับผู้หญิงในร้านเลยสักคน

นอกจากเจ้าของร้าน (เจ้าของร้านเป็นผู้หญิง เป็นเพื่อนกับพี่ผม) ที่ไม่พูดก็เพราะมันไม่กล้าอ่ะคับ

บ้างที่โดนแซว ก็ได้แต่ยิ้มๆตอบไป จนพี่เขยผมว่า ไม่ต้องเก๊กหล่อมากนัก คุยกับพวกพี่ๆเขาก็ได้

พี่ไม่ว่าอะไรหรอก ผู้หญิงพวกนี้ไม่น่ากลัวอย่างที่เราเห็นเสมอไปหรอก บางทีเขาก็มีอะไรดีๆ

กว่าที่เราคิดก็ได้นะ แล้วอีกอย่างเราจะได้ฝึกเข้าสังคมอีกด้วย (เวรแล้วไง พวกนี้มีดีกว่าที่คิดจิงหรอ)

ผมได้แต่ยิ้ม  คืนนี้เป็นอีกคืนที่มีอะไรเข้ามาในชีวิตของผมอีก ถ้าจำไม่ผิดมันเป็นคืนวันอาทิตย์

ตามปกติวันอาทิตย์แขกจะน้อยมาก เพราะอีกวันก็จะเป็นวันทำงาน คืนนี้เป็นวันเกิดของพนักงานคนหนึ่ง เธอชื่อนก

นกคนที่มาเจอผมในห้องแต่ตัวผู้หญิงในวันแรกที่ผมไปทำงาน

กบ “วันนี้เหมาเล่นเลยนะ พี่ขอเมาสักวัน” เป็นอันว่าคืนนี้ท่าทางผมจะต้องลุยเองทั้งคืน วันนี้แขกไม่มีเลยก็

ว่าได้  เพราะที่มาก็เป็นแขกที่มางานวันเกิดโดยเฉพาะ ผมขึ้นเวทีเริ่มเล่นเพลง

บรรเลงก่อนในช่วงหัวค่ำ หลังจากเล่นเพลงบรรเลงได้สักสองเพลง พี่เขยผมบอกให้เริ่มร้องเพลง

ได้เลย ผมเลือกเพลงสากลเก่าขึ้นมาร้องคือเพลง   “Wonderful Tonight” By Eric Clapton

(สมัยนั้นเพลงที่ร้องแล้วจะได้ทิปหรือดื่มจากแขกคือเพลงสากล กับเพลงไทยเก่าๆ) หลังจากผมร้องจบ พนักงานใน

ร้านก็ขึ้นมาร้องสลับกันไปเรื่อยๆ วันนี้ผมสนุกกับการเล่นมาก อาจเพราะลูกค้าไม่มี

แล้วมีแต่คนรู้จักกัน.... กบกินเบียร์ไหม เด๋วไปเอามาให้ (ผมเป็นคนไม่กินเหล้าไม่ดูดบุหรี่ เวลาแขกให้ดื่ม บาร์เทนดี้ก็

จะเอาเบียร์ผสมสไปร์ให้ผม) ผมหันไปตามเสียง นกนั้นเอง ไม่ดีกว่าคับ ผมตอบปฏิเสธไป     เอาหน่อยน่านาน ๆ กินที

แล้ววันนี้ก็วันเกิดนกนะ   ถ้ากลัวพี่หมูว่าเด๋วนกไปขอให้ @#$%^& เวร แล้วไง เธอเดินไปหาพี่เขยของผม คุยอะไร

กันไม่รู้   สักพักเธอก็เดินมาพร้อมกับเบียร์ 1 แก้วใหญ่     (ประมาณ 1 ขวดเล็ก)อ้าวมาแล้วนกยื่นแก้วให้กับผม ผมรับ

แก้วเบียร์มา ชนกันกันหน่อยผมยกแก้วชนกับเธอ แล้วยกขึ้นดื่ม (ขมมากๆ) เอาอีกนิดซิไม่ยุบเลยผมกลั่นใจยกขึ้นอีกที

คราวนี้ยุบไปครึ่งแก้ว เด๋วนกมานะกินไปเรื่อยๆ ก่อน แล้วเธอก็เดินไป ถือว่าเป็นครั้งแรกก็ว่าได้ที่ผมกินเบียร์ที่ไม่ผสม

อะไรเลย ผมนั่งเล่นต่อไปเรื่อยๆ ถ้าไม่มีใครร้องผมก็ร้องเอง จนถึงประมาณ 5 ทุ่ม เป็นช่วงพัก 30 นาที ผมหันไปเปิด

เพลงจากเครื่องเล่นเทปทิ้งไว้ (สมัยก่อนไม่มีซีดีนะคับ ถ้ามีก็แพงมากๆ) แล้วผมก็ลงจากเวทีเดินไปห้องน้ำ  พี่กบวันนี้

กินเบียร์เลยหรอ เด็กห้องน้ำถามผม อื่ม!นิดหน่อย เข้าบังคับเหอะๆ ระวังเมานะคับ จะพยายามคับผมตอบกลับไป  ผม

เดินลงมาชั้นล่าง แล้วออกมาหน้าร้านกะว่าจะมาสูดอากาศบริสุทธิ์สักหน่อย (สมัยนั้นยังสูบบุหรี่ในร้านได้อยู่) ผมยืน

อยู่หน้าร้านมองดูอะไรไปเรื่อย......อยู่นี่เอง !!!! ผมหันหลังกับไปตามเสียง นกนี่เอง.....  พอดีออกมาสูดอากาศ

หน่อย ขึ้นไปข้างบนกันเด๋วผมตามไป นกขึ้นไปก่อน ก็ได้ ถ้าไม่ขึ้นนกจะมาตามอีก คับเด๋วตามไปแน่คับ ผมยังไม่ขึ้น

อยู่ดี

เพราะข้างนอกอากาศดีกว่า กะว่าจะขึ้นไปตอนขึ้นเล่นเลย ผมยืนเล่นได้อีกสักพัก....กบ ไหนว่าจะขึ้นไปข้างบนไง?

เออ!! อ้าว เธอยื่นแก้วเบียร์ให้กบผม (เวรแล้วไง) ผมแก้วจากนกมา หมดเลยนะ

หา ไม่ไหวมั่งคับ ไหวซิหมดเลยวันเกิดนกนะ ผมกลั่นใจยกเพราะกลัวเธอเสียน้ำใจ เมาหรือยังเธอ

ถามผม ยังนะน่าจะไหวอยู่ งั้นเอาอีกแก้วนึง (เวรแล้วไง) พูดไม่พูดเปล่า เธอหยิบขวดเบียร์ออกมาจาไหนไม่รู้ เทใส่ใน

แก้วผม อ้าว แล้วของนกล่ะผมกินคนเดียวเสียเปรียบซิ งั้นเด๋วนกขึ้นไปเอามา รออยู่นี่นะ ไม่ต้องหรอก ช่วยกินแก้วของ

ผมก็ได้คนละครึ่ง ไม่อ่ะนกไม่กินเบียร์ นกกินแต่เหล้าถ้ากินสองอย่าเมาตายเลย ไม่เป็นไรหรอก นึกว่าช่วยผมนะถ้าหมด

ผมเมาแน่ ก็ได้งั้นกบกินก่อนนกนะ

ได้ซิ ผมรีบยกเบียร์เข้าปาก เที่ยวนี้กินง่ายกว่าเดินแฮ อ่ะผมกินไปครึ่งแล้วนะ ที่เหลือของนกนะ

ได้เลย เธอยกเข้าปากรวดเดียวหมด ไป ขึ้นไปข้างบนกัน เด๋วนกจะเป่าเค๊กแล้ว อืมผมเดินตามนกขึ้นไป   อีกนก มรึง

ไปไหมมาว่าเจ้าภาพวันเกิดหายเพื่อนของนกตะโกนขึ้นเมื่อเห็นนกเดินเข้ามาในร้าน  นกยิ้มผมเดินขึ้นไปบนเวที กะว่า

จะปิดเพลงที่เปิดเพื่อเตรียมขึ้นเล่น กบๆ ยังไม่ต้องเล่นเด๋วขึ้นอีกทีตอนเที่ยงคืนเลย วันนี้แขกไม่มี พี่นิดเจ้าของร้าน

เดินมาบอกกับผม คับพี่ ผมเดินไปนั่งหน้า

เค้าเตอร์บาร์ ผมพยายามมองหาพี่เขยของผม แต่ไม่เห็นเจอ พี่หมูไปไหนอ่ะคับ ผมเอ่ยปากถาม

บาร์เทนดี้ ....อ๋อ!พี่หมูเมาอ่ะ นอนอยู่ในห้องแต่งตัว แก่บอกถ้าร้านเลิกให้เรียกด้วย (เวรแล้วไงร้อยวันพันปีไม่เคยเห็น

เมา) ผมนั่งไปเรื่อยๆ มีพนักงานคนโน้น คนนั้นเดินมาทักทายตลอด เมาหรือยัง

ที่รัก??????????(ใครว่ะผมนึกในใจ) นกนั่นเอง เริ่มเมาแล้ว มาตามนกมาเธอจับมือผมจูงไปที่โต๊ะของเธอกับเพื่อนๆ

นั่งอยู่(น่าจะเป็นครั้งแรกเลยที่มีผู้หญิงมาจับมือผม) ...... เฮเสียงพวกเพื่อนๆเธอเฮลั่นเมื่อเห็นเธอจูงมือผมไปนั่งที่

โต๊ะ ผมนั่งลงบนโซฟา กลุ่มเพื่อนสนิทเธอประมาณ5-6คนได้ น้องกบระวังน้องนกนะคะ  ...  ระวังอะไรหรอคับผม

ถามอย่าง งงๆ  ก็ระวังมันจะมอมเหล้าแล้วเอาน้องกบไปข่มขืนไง @#$%^@#  อีนี่พูดอะไรเกรงใจน้องกบหน่อย

เค้าเสียหายหมด    ผมได้แต่นั่งยิ้ม

เพื่อนของนกยกแก้วชนกับผม ตอนนี้ผมเริ่มรู้สึกเมาแล้วนักนั่งชิดกับผมเธอากระซิบถามผมว่าเมาหรือยัง เริ่มเมาแล้ว

เด๋วนกจะเป่าเค้กแล้วนะ คับเด๋วผมขึ้นไปเล่นเพลงวันเกิดให้ก่อนนะ ได้สิ ผม

เดินขึ้นไปบนเวที พร้อมกับปิดเพลงที่เปิดอยู่ ผมขออนุญาตสักครู่นะคับ พอดีวันนี้เป็นวันเกิดของ

น้องนกเรามาร่วมกันอวยพรวันเกิดกันครับ แล้วเพลง แฮปปี้เบิร์ดเดย์ ก็ดังขึ้นเพื่อนๆเธอช่วยกันร้องเพลงกันอย่างออก

รส เมื่อเพลงจบลง  “วันนี้เป็นวันเกิดของน้องนก พี่ในฐานะตัวแทนของเพื่อนๆ

พี่ๆ และน้อง พนักงานในร้านทุกคน ขออวยพรให้น้องนกมีแต่ความสุข คิกหวังอะไรก็ให้ได้พบสิ่งนั้นนะคับ”   สิ้นเสียง

คำอวยพรของพี่นิดเจ้าของร้าน     แสงเทียนในขนมเค้กก็ดับลงพร้องแสงไฟบางส่วนในร้านก็สว่างขึ้น   กบ เด๋วไม่

ต้องขึ้นเล่นแล้ว เปิดเพลงไปเรื่อยๆเลย ลงไปนั่งกินกับพวกเขาเลยเด๋วพี่จะออกไปข้างนอกก่อน ไม่รู้จะกลับมาทันหรือ

เปล่า ยังไงถ้าไม่ทันก็กลับได้เลยนะบอกหมูมันด้วย  คับพี่นิด    ผมเปิดเพลงเสร็จก็เดินไปเข้าห้องน้ำ ดูนาฬิกา

ประมาณเที่ยงคืนครึ่ง  กบ

ผมหันไปตามเสียง อ้าวนกมีอะไรหรอ เออพอดีวันนี้วันเกิดนก  นกขออะไรกบสักอย่างได้ไหม

อะไรล่ะนก ได้หรือเปล่าล่ะ (กรรมขออะไรก็ไม่บอก) อะไรล่ะถ้าให้ได้ก็จะให้ จริงๆนะนกขอไม่เยอะหรอก นกขอหอมแก้ม

ที ?????????? หง่ะ หอมๆๆๆแก้วหรอ อืมได้ไหมล่ะ เออๆๆๆๆ ถ้ากบรังเกียจนกก็ไม่เป็นไร เปล่านะนกแต่

ผมๆๆๆๆ       ไม่เป็นไรเธอพูดพร้อมหันหลังจะเดินออกไป..............ก็ได้  เธอหันกลับมา แต่ผมกลัวคนอื่นมาเห็นมัน

จะไม่ดี ไม่เห็นหรอก เธอเดินเข้ามาจับมือผมแล้วดันผมเข้าไปในห้องน้ำทันที (ห้องน้ำเป็นเหมือนห้องน้ำรวมมี 4 ห้อง

แบ่งเป็น 2 ฝั่ง คงนึกภาพออกนะ) ทำไรอ่ะนก ผมถามเธอ เธอไม่ตอบแถมยังเอาปากของเธอมาปะกบที่ปากของผมพอ

ดี(เวรแล้ว เกิดมาเพิ่งเคยโดนจูบปากเป็นครั้งแรก) ผมทำอะไรไม่ถูก ได้แต่เลยตามเลย ลิ้นของเธอค่อยๆดันเข้าไปใน

ปากผม แถมมือของเธอชักจะเริ่มทำงาน มาจับที่น้องชายของผม.......นก นก

อยู่ในนี้หรือเปล่า สติของเธอกลับคืนมาเธอรีบชักปากของเธอออกจาปากของผมทันที เออ! อยู่

มีไร เห็นหายไปนานนึกว่าเมาตกคอห่านตายแล้ว  ยังโว๊ย!  เด๋วตามออกไป  เธอหันมายิ้นกับผม

แล้วบอกว่า เด๋ว! นกออกไปก่อนนะแล้วกบค่อยตามออกไป  ได้ผมรับปาก ก่อนไปเธอยังหอมแก้มผมอีกที แล้วพูดว่า

เราชอบเธอนะ แล้วเธอก็เปิดประตูออกไป ผมยืนสับสนเลยคับ ผมทำอะไรลงไป ถ้าพ่อแม่พี่น้องผมรู้พวกเค้าจะเสียงใจ

ไหม เรามาหาความรู้ ยิ่งคิดผมยิ่งปวดหัว ผมมองนาฬิกา

ตี1กว่าแล้ว เด๋วร้านก็ปิดแล้วนี่ ไปหาพี่หมูดีกว่า ไม่รู้หายเมาหรือยัง ผมเดินออกจาห้องน้ำ  ไปยัง

ห้องแต่งตัวผู้หญิง อ้าวพี่หมูไปไหนนี่ ผมเดินไปถามแคชเชียร์ที่เคาเตอร์ต่อ เห็นพี่หมูไหมคับ อ๋อ!พี่หมูออกไปหาพี่นิด

บอกให้กบรออยู่ที่ร้านเด๋วจะมารับ (!@#$%^^) ทิ้งกันเฉยเลย  ที่รักมานั่งกินเบียร์ต่อกัน นกเดินมาเรียกผม ไม่ดี

กว่าผมเมาแล้ว ไม่เอาน่ากบ วันนี้วันเกิดนกนะ หรือรังเกียจนก

เปล่า ถ้ารังเกียจผมจะ....(ผมหยุดพูดทันที) จะอะไรเธอถ้ากลับ ผมบอกเปล่า กินก็กินผมลุกเดินไปยังโต๊ะที่พวกเพื่อน

เธอนั่งอยู่ มาแล้วสุดหล่อ เมาหรือยัง เพื่อนของนกถามผม เมาแล้วคับพี่หมูก็ไม่อยู่ เซ็งเลยผมบ่นแบบเซ็งๆ  กลัวกลับ

บ้านไม่ได้หรา ถ้ากลับไม่ได้ไปนอนที่ห้องนกก็ได้ มีที่ว่าง

สำหรับกบเสมอ (เวรอีกแล้ว) พวกเพื่อนนกแซวผมใหญ่ ตอนนั้นผมไม่สนอะไรอีกแล้ว ยกแก้วกินอย่างเดียวทั้งเหล้า

ทั้งเบียร์ระดมกันเข้ามา สักพักเดียวผมก็หลับไปโดยไม่รู้เรื่องอะไรอีกเลย......

ผมลืมตาขึ้นมารู้สึกว่าปวดหัวมากมาย ผมค่อยๆมองไปรอบๆห้อง เวรไม่ใช้บ้านเรานี่หว่า ที่ไหนกัน

วะ  เฮ้ย! .....นก หือมีอะไรหราเสียงเธองัวเงีย    ที่นี่ที่ไหนกัน  อ๋อ ห้องนกเอง

ตายห่า แล้วผมมานอนที่นี่ได้ยังไง  แล้วสิ่งที่ทำให้ผมตกใจเข้าไปใหญ่ เฮ้ยเสื้อผ้าผมไปไหนหมด

ผมรีบหยิบผ้าห่มมาคลุมตัว นกลุยมาดุผมแล้วหัวเราะใหญ่เลย  ....  ก็เมื่อคืนกบเมามากแบบว่วไม่

รู้สึกตัวเลย นกกับเพื่อนก็เลยแบกเอากบขึ้นรถแท็กซี่มาส่งที่หอนกไง หง่า!!!~      แล้วพี่หมูล่ะ?

ก็พี่หมูให้มานอนห้องนกไง ไม่จริงอ่ะ ไม่เชื่อก็ถามพี่หมูเอง พี่หมูกลับมาร้านตอนตี 2 ร้านเลิกพอดี

เค้าเห็นกบเมาไม่ได้สติ จะเอากลับบ้านก็กลัวแม่จะเห็น นกเลยอาสาเอากบมานอนที่ห้องนก ส่วนพี่หมูก็รีบไปหาพี่โอ๋ที่

ร้านบอกว่าวันนี้พี่หมูจะไม่กลับบ้าน  พอดีพรุ่งนี้บ้านพี่นิดเจ้าของร้านเค้าทำบุญบ้าน ก็เลยจะไปนอนที่บ้านพี่นิดกับกบ

(พี่โอ๋คือพี่สาวของผม เล่นดนตรีเหมือนกันอยู่อีกร้านใกล้ๆกัน)  ได้ฟังนกเล่าแล้วผมก็รีบลุยเลยกะจะรีบกลับบ้าน จะ

ไปไหนกบ “จะกลับบ้าน”  ไม่ต้องรีบหรอก พี่หมูบอกว่าจะมารับเอง ถ้ายังไงอาจเข้าร้านเลยไม่ต้องกลับบ้าน (กรรม

จริง)  แล้วเสื้อผ้าผมไปไหนหมด ก็เมื่อคืน กบเมามาก อวกลดเสื้อผ้าหมดเลย  นกเลยถอดออกไปซักตากหมดแล้ว

ไม่ต้องกลัวนกข่มขืนหรอก ผมยิ้มให้นก ผมนี่แย่จริงๆ ทำคนอื่นเดือดร้อนไปหมด ไม่เห็นแปลกเลย คนอื่นเค้าก็เมา

แบบนี้ทั้งนั้นแหละ แล้วนกก็ผิดที่บังคับให้กบกิน    ปวดหัวไหมเธอถามผม

ปวดสิ ปวดมากจริง งั้นลุกไปล้างหน้าก่อนแปรงสีฟันอันใหม่อยู่ในห้องน้ำนะ เด๋วนกหาอะไรให้กิน  ลุกสิ ลุกยังไงอ่ะ ผม

ไม่ได้นุ่งอะไร คิคิเธอหัวเราะพร้อมหยิบผ้าเช็ดตัวส่งมาให้ผม ผมรับผ้าเช็ดตัว นุ่งเสร็จผมรีบเดินเข้าห้องน้ำทันที  ค่อย

ยังชั่วหน่อย กบนุ่งผ้าเช็ดตัวไปก่อนนะอืม

อ่ะกินโจ๊กก่อน เสร็จแล้วค่อยกินยาแก้ปวด นอนต่อสักพักเด๋วก็ดีเอง ผมนั่งกินโจ๊ก “คะนอ”

ที่นกทำให้ อิ่มแล้วหรา อืมมันกินไม่ค่อยลงเหมือนจะอวก งั้นกินยาแก้ปวดแล้วไปนอนพักก่อนเลย

ตื่นขึ้นมาก็ดีเอง ผมกินยาแล้วเดินไปนอนลงบนเตียง รีบเอาผ้าห่มคลุมตัวกลัวน้องชายจะออก มองดูรอบๆห้อง ห้องนก

ไม่กว้างเท่าไหร่นักดูจากห้อง เธอก็จะเป็นคนสะอาดเหมือนกัน นกเก็บถ้วยโจ๊กไปล้างในห้องห้องน้ำ เสร็จแล้วเดินมา

ที่เตียงแล้วล้มตัวลงนอนข้างๆผม กบ เธอเรียกผม นกขออะไรอย่างได้ไหม (เอาอีกแล้วผมคิดในใจ)ของอะไรหรือนก

นก “ขอนอนกอดกบได้ไหม” ถ้ารังเกียจก็ไม่เป็นไรนะ (เอาอีกแล้วเอาคำนี้มาใช้อีกแล้ว) กบไม่รังเกียจนะนก กับรู้สึกดี

ด้วยสิ ที่นกดูแลกบเมื่อคืนนี้  แต่กบกลัวคนเค้าจะมองนกไม่ดีมากกว่าก็ชั่งคนอื่นสิ ก็นกชอบนกนี่ อีกอย่างนกก็ไม่ได้ไป

ขอใครกิน ตกลงได้หรือเปล่า อืม เธอพลิกตัวพร้อมเอามือมากอดที่ตัวผม นกทำอะไรอ่ะ

เอาผ้าเช็ดตัวออกไปเลยผ้าชื่นเด๋วเป็นหวัด  หง่า แต่ผมอายนะ อายอะไรกันเมื่อคืนนกเห็นหมด

เออ จริงของเธอ กบ ทำไมหัวใจมันเต้นแรงจัง เธอถามผม ก็ผมไม่เคยมีใครมากอดนี่คับ จริงหรา

จริงสิ นกเป็นคนแรกเลย.......ว่าแล้วนกก็ขึ้นคล่อมบนตัวผมเลยยังไม่ทันที่ผมจะพูดอะไรออกไป

ปากของเธอก็ปะกบกับปากผมทันที ลิ้นของเธอเริ่มสอดเข้าไปในปากของผม   ผมตอบรับกับลิ้นของเธอเป็นอย่าง

ดี... มันไม่เหมือนเมื่อคืนเลย ผมคิด อาจเป็นเพราะผมไม่ได้เมา แต่ครั้งนี้มันเป็นความรู้สึกจริงๆ  เราจูบกันอย่างดูด

ดื่ม แล้วนกก็ถอนปากออก เธอถอดเสื้อของเธอออก ให้ตายจิงๆ

ผมเกิดมาก็เพิ่งเคยเห็นของผู้หญิงจริงๆก็ครั้งนี้ แล้วทุกอย่างก็ดำเนินต่อไปตามธรรมชาติ.....

เรานอนกอดกันโดยไม่มีเสื้อผ้าหรืออะไรมาปิดกั้นอีก   เรานอนคุยกัน ประวัติของนกกับผม ถูกเล่ากันอย่างเปิด

เผย    กบรักนกไหม เธอถามผมขึ้นมา  รักสิ ผมตอบเธอออกไปทั้งที่ไม่รู้ว่ารักเธอหรือเปล่า แต่ถ้าเป็นพวกคุณก็คงจะ

ตอบแบบผม  คุณคงจะไม่ใจร้ายตอบว่าไม่รักหรอกนะคับ

แล้วกบไม่รังเกียจนกหรอที่นกทำงานแบบนี้  ไม่หรอกคนเรามันเลือกไม่ได้ ถ้าเลือกได้นกก็คงไม่

เลือกที่จะทำแบบนี้ใช่ไหม    เธอยิ้มให้กับผม เราสบตากัน ผมรู้สึกว่านกตอนนี้ไม่เหมือนนกที่อยู่ในร้านเลยเธอดูอ่อน

โยนเป็นธรรมชาติมาก ไม่เสแสร้งทำเหมือนตอนเธออยู่กับแขก (ผมรักหรือหลงเธอกันแน่)   ผมเผลอหลับไปนานเท่า

ไหร่ไม่รู้ตื่นขึ้นมาก็บ่ายกว่าๆ แล้ว ตื่นแล้วหรา อืม

เสื้อผ้าแห้งแล้วนะ นกรีดให้เรียบร้อยแล้ว กบใส่ไปก่อนนะ เด๋วเราออกไปซื้อของกัน  ชื้ออะไรหรอ

เหอะน่า รีบแต่ตัวเร็วๆ ผมอาบน้ำแต่งตัวเรียบร้อย เช่นเดียวกับนก เราเดินลงมาจากชั้น 3 ของหอพักของนก เธอเรียก

รถแท็กซี่ ไปมาบุญครองคะ รถแท็กซี่พาเราไปยังจุดหมาย นกจะชื้ออะไรหรอ  ผมไม่ได้เอาเงินติดตัวมานะ ไม่เป็นไร

เรามาถึงมาบุญครองเธอรีบจูงมือผมไปที่ร้านขายเสื้อผ้าผู้ชายทันที มาทำไมอ่ะนก อ้าวมาร้านขายเสื้อผ้าก็ต้องซื้อเสื้อ

ผ้าสิคะ อย่าดีกว่าคับ ผมมีเสื้อผ้าอยู่ที่บ้านหลายชุดแล้ว แล้วอีกอย่างผมก็ไม่มีเงินด้วย  บอกแล้วไงนกซื้อให้ แล้วอีกอ

ย่าง กบจะเดินเข้าร้าน

โดยที่ใส่ชุดเมื่อคืนอีกหรือไง คนเค้าก็รู้หมดสิว่ากบไม่ได้กลับบ้าน (เออ จิงแฮะ) เราเป็นคนๆเดียวกันแล้วนะ ไม่ต้อง

คิดมาก  นกขออย่างเดียวให้กบรักนกก็พอแล้ว (งานเข้าแล้วไง)  แต่ผมก็ไม่สบายใจอยู่ดี  เอาเถอะน่า  เธอเลือกเสื้อ

กับกางเกงให้ผม จ่ายเงินไป พันกว่าบาท ผมไม่สบายใจจริงๆ เพราะกว่าเธอจะได้เงินมา เธอต้องแลกกับอะไรก็คงรู้ๆ

กันอยู่  เอาอะไรอีกไหมเธอถามผม

ไม่เอาแล้วแค่นี้ก็เกรงใจจะแย่อยู่แล้ว งั้นชื้ออะไรไปกินที่ห้องกัน เราเดินเล่นกันอยู่สักพักก็กลับหอ

ถึงหอก็จะ 5 โมงแล้ว ไม่ต้องซักหรอกนะ เด๋วนกรีดให้ ใส่น้ำหอมเยอะๆก็ใช้ได้แล้ว คับแล้วแต่นกแล้วกัน

เสียงโทรศัพท์ในห้องของนกดังขึ้น ฮาโหล   พี่หมูหรา อยู่จ้า จะคุยด้วยไหม

กบพี่หมูโทรมา ผมเดินไปรับโทรศัพท์ กบ เด๋วเย็นนี้ไปที่ร้านเลยนะ พี่จะไปรอ ที่บ้านไม่ต้องห่วงนะพี่แก้ตัวให้เรียบร้อย

แล้ว คับ แล้วเป็นไงบ้าง ก็ดีคับ อืมแล้วเจอกันเย็นนี้นะ คับพี่ ผมวางสายลง

(ในใจตอนนั้นรู้สึกสบายใจขึ้นมาหน่อยที่แม่ไม่รู้เรื่องอะไร)          นก.......เธอข่มขืนผมอีกแล้ว

ลุกได้แล้ว นกเรียกผม ผมดูนาฬิกา จะ 6 โมงครึ่งแล้ว ว้างขี้เกียจจังถ้าหยุดได้ก็ดีจิ จะได้อยู่กับนก

ไงล่ะ ติดใจแล้วใช่ไหมเธอถามผม ติดใจอะไรคนเราทำงานทุกวันมันก็เบื่อๆสิ ผมตอบแก้ตัวไป

ทั้งที่จิงๆ ผมอาจติดแล้วแล้วก็ได้    งั้นวันนี้เราหยุดงานอีกวันไหม  ไม่อ่ะเด๋วพี่หมูว่า  ก็บอกพี่หมูว่ากบไม่สบายก็ได้

คนไม่เคยกินเหล้าไม่มีใครว่าหรอก (เออจิงด้วยสิ) แล้วนกละ  ไม่เป็นไรวันนี้วันจันทร์ โดนหักเงินนิดหน่อยไม่เป็นไร

นานๆที นิดหน่อยนี่เท่าไหร่ ก็ 10 ดื่ม   โห 10 ดื่มเลยหรอ

(สมัยนั้นดื่มละ 150 บาท)  งั้นอย่างเลยเสียดายเงิน    ก็ใครเริ่มก่อนล่ะ    ไม่อ่ะนกอยากหยุดแล้ว

ผมไม่น่อปากเสียเลย สรุปว่าเราสองคนหยุดงานอีก 1 วัน ผมโทรไปหาพี่หมูบอกว่าไม่สบายถ้าเลิก

ร้านให้มารับผมกลับบ้านที่หอนกด้วย ส่วนนกก็โทรไปหาพี่นิดบอกว่าไม่สบายเหมือนกัน โชคดีที่พี่นิดใจดี ไม่หักเงิน

อาจเป็นเพราะนกไม่เคยหยุดงานเลย และแขกที่ร้านก็ติดเยอะมาก กบไปเที่ยวกันไหม  นกถามผม  ไปไหนหรอนก 

ไป......เธอคิดสังพักนึง ไป “มาปาร์ตี้เฮ้ากัน” (กรรมมันคืออะไรว่ะผมคิดในใจ) มันที่เที่ยวที่รวมอ่ะ   แต่มีหลายชั้น ชั้น

ล่างเป็นเธค ชั้นสองเป็นดนตรีสด

ส่วนชั้นสามก็เป็นคาราโอเกะ นกบอกกับผม อย่าดีกว่านก ผมว่านอนดูหนังอยู่ที่ห้องดีกว่าไม่เสียงเงินด้วย แล้วอีก

อย่าง  ผมก็อยากจะอยู่กับนกนานๆ  แหมปากหวานก็เป็นด้วย อยากอยู่ด้วยกันนานๆ จริงหรา   จิงสิ   งั้นก็ย้ายมาอยู่กับ

นกเลยดิ  ถ้าย้ายได้ผมย้ายมาแล้ว แต่ผมยังห่วงแม่อยู่

จ้า คุณหนู     ตกลงไม่ไปใช่ไหม คับ!   งั้นเด๋วนกลงไปซื้ออะไรเข้ามากินกัน คับ!    ไม่ต้องซื้อ

มาเยอะนะคับ เปลืองเงิน  ว่าแล้วนกก็ออกไปซื้อของทิ้งผมไว้อยู่บนห้อง   

ก๊อกๆๆๆๆ เสียงเคาะประตู ผมเปิดประตูออกไปนึกว่านกกลับมา กรรม!~  อ้าวพี่กบ

น้องพิม  เป็นเพื่อนของนก หายเมาหรือยัง เธอถามผม  หายแล้วคับ แล้วนกไปไหน  นกลงไปซื้อของ  แล้วยังไม่เตรีม

ตัวไปทำงานหรา  เออ.....เห็นนกบอกว่าไม่สบาย จะหยุดงานสัก 1 วัน  หา...

นกนี่นะหยุดงาน 100วัน1000ปี ไม่เคยเห็นมันจะหยุดงาน  พี่กบไปทำไรมันหรือเปล่า หรือมันจะหลงเสน่ห์พี่กบ 

เฮ้อๆๆ ผมหัวเราะ  อ้าวพิม มีอะไรหรอ  นกซึ่งกลับมาพอดีถามพิม  ว่าจะมาชวน

แก่ไปกินข้าว  ไม่เจอแก แต่เจอพี่กบแทน  แล้ววันนี้แกจะหยุดงานหรา  อืม ขี้เกียจอ่ะ โทรไปลามาแล้ว   งั้นฉันไปก่อน

นะ ไม่อยากเป็น ก.ข.ค.ใคร  พี่กบไปก่อนนะ แล้วอย่าทำไรนกมันนะ

คับ ผมตอบกลับไป   นก แล้วพิมจะไปบอกคนอื่นหรือเปล่า ว่าเราอยู่ด้วยกัน  โห! พิมมันเพื่อนสนิทนก เมื่อคืนมันก็

ช่วยหามกบขึ้นมาบนห้องนี้  มานกซื้อของกินมาเยอะเลย   แล้วนี้ก็ไวท์

ผมช่วยนกจัดโต๊ะ และเตรีมอาหาร เรานั่งกินพร้อมพูดคุยกันอย่างสนุก   นกกบเกรงใจนกมานะ

เด๋วถ้าเงินดื่มออก กบจะมาช่วยแชร์นะ  ถ้ากบยังพูดแบบนี้อีก  นกโกรธจิงๆนะ บอกแล้วไงเราเป็น

เหมือนคนๆ เดียวกันแล้ว เงินนก ก็เหมือนเงินของกบ  อีกอย่างนะ  นกรักใครก็รักจิงเลย ขออย่างเดียวให้กบมีนกแค่คน

เดียว “เด็กอายุ 15  อย่างผมได้ยินคำนี้ก็อึ้งเลยสิคับ ถ้าจะถามว่าต้อนนี้ผมรัก

นกไหม  ผมตอบได้เต็มปากเลยว่ารักมาก “   กบรักนกคนเดียวแน่นอน นกเป็นคนแรกของกบเลยนะ   ให้มันจริงก็แล้ว

อีกหน่อยพอเจอสาวๆสวยๆกว่านกก็จะลืมคนแก่อย่างนก (ผมลืมบอกไปเธออายุ 22 แก่กว่าผม 7 ปี)  นกคอยดูแล้ว

กันเวลาเป็นเครื่องตัดสิน  เออกบนกขออะไรอย่างได้ไหม

อะไรล่ะ  ก็เวลานกทำงาน  มันเป็นหน้าที่นะ  กับคนอื่นกบไม่ต้องกลัวเลยเป็นงานทั้งนั้น แล้ว

ไม่ต้องห่วงนกนะ กับแขกมีแค่ถูกเนื้อต้องตัวเท่านั้น ไม่มีอย่างอื่นเด็ดขาด   คับ ไว้ถ้ากบเล่นเก่ง

กว่านี้ มีงานทำประจำก่อน กบจะไม่ให้นกทำงานอย่างนี้อีกแล้ว  จะเลี้ยงนกหรา นกกินเก่งนะ

อืม   เราหัวเราะกันอย่างมีความสุข  จะ 4 ทุ่มแล้ว ไวท์ในขวดหมดพอดี  ผมนะเมาแล้วคับ

ไวท์นี่ผมว่าเมาไวกว่าเบียร์อีกนะ ตามความคิดผม  กบเมาหรือยัง  เมาแล้วแต่ไม่เมาไวท์นะ

เมานกมากกว่า  (โบราณโคตร)  พูดไม่พูดเปล่าผมลุกแล้วเดินเข้าไปหอมแก้วนก  กบนี่ถ้าจะเมาจิงๆ

ไปนอนก่อนเด๋วนกอาบน้ำก่อน ตัวเหม็นจะแย่แล้ว  ไม่เอาอ่ะ ผมอยากอยู่ใกล้ๆนก ไม่เห็นเหม็นเลย

หอมจะตาย  ผมดึงนกขึ้นไปบนเตียง.....แล้วก็ลงเอยกันด้วยดี

ผมเผลอหลับไปเมื่อไหร่ไม่รู้  รู้ตัวอีกทีนกปลุกผม กบๆ ตื่นได้แล้วจะตี2แล้ว เด๋วพี่หมูก็มารับ  ผมลุกขึ้น ว้า
ว! เวลาแห่งความสุขมันชั่งน้อยจิงๆนะนก  แหมทำอย่างก็จะไม่ได้เจอกัน

พรุ่งนี้ก็เจอกันอีก   เจอกันก็ได้แค่มอง แต่ทำไรไม่ได้  ถ้าถึงเวลามันก็ต้องมาอยู่ด้วยกันจนได้แหละกบ  ขอให้กบรักษา

สัญญาแล้วกัน แล้วไม่ต้องห่วงนกนะ  นกมีแต่กบคนเดียว เราสองคนสวมกอดกันอยู่นานสองนาน  ไปล้างหน้าแต่ตัว

ได้แล้วเด๋วพี่หมูมารับแล้ว คราบผมลุกขึ้นเดินเช้าห้องน้ำไป

ตีสองกว่าแล้ว ผมเดินลงมารอพี่หมูหน้าหอพัก  นกผมรักนกนะ  นกก็รักกบ  ขอจูบทีนะ

ผมเอ่ยปากขอเธอเธอรีบยื่นแก้มมาให้ผมทันที  นั่งพี่หมูมาแล้วนกบอกผม รถพี่หมูเลี้ยวมาจอดตรงที่นกกับผมยืน  พี่หมู

ดับเครื่องเปิดประตูลงมา ไงกบไม่สบายเป็นยังไงบ้าง ก็ปวดหัวคับพี่

แล้วนกเป็นยังไงงานก็ไม่ไปทำ  ไปได้ยังไงล่ะพี่ ก็น้องพี่ไม่สบาย แล้วใครจะดูแลล่ะ

งั้นพี่ไปก่อนนะ ขอบใจมากนะนก  จ้า  ผมไปก่อนนะนกไว้เจอกัน นกไม่ตอบได้แต่ยิ้มให้ผม

ผมเดินขึ้นรถปิดประตู รถค่อยแล่นออกไป ผมมองดูนกจะละสายตา   พี่หมูแม่ว่าไงบ้าง

ไม่ว่าไรนิ พี่บอกว่าไปช่วยงานทำบุญบ้าน ของพี่นิดแม่ก็ไม่ว่าอะไร แล้วพี่โอ๋ล่ะ พี่เคลียร์

เรียบร้อยแล้ว  เออ! กบเรื่องที่เกิดขึ้นอย่าไปคิดมากับมันนะ  ผู้หญิงกลางคืน ก็เป็นผู้หญิงกลางคืนอยู่วันยังค่ำ  พี่หมูรู้

เรื่องผมกับนกหรอ ก็นกมันมาขอพี่เอง นกบอกว่าชอบกบ จะขออนุญาตพี่

ว่าจะของพากบไปเที่ยว  ถ้าพี่ไม่ให้ไปมันก็กะไรอยู่ แล้วถ้าเกิดเราสองคนชอบกันจิงแล้วหนีไป

ก็ยิ่งไปกันใหญ่ พี่เลยต้องยอม แล้วอีกอย่ากบก็ยังอยู่ในสายตาพี่  ถ้ามีอะไรก็ยังช่วยแก้ไขได้ทัน

กบจำไว้นะ เรายังมีอนาคตอีกไกล อย่าเอาอนาคตมาทิ้งกับเรื่องแค่นี้ คบกันได้ แต่ต้องรู้ว่าเรากำลังทำอะไรอยู่ กบมีพ่อ

กับแม่ที่จะต้องดูแล ส่วนเรื่องนก ใช้เวลาเรียนรู้กันให้มากๆ ถ้ามีปัญหาอะไร

รีบคุยกับพี่เลย อย่าตัดสินใจอะไรโง่ๆลงไป เออ แล้วเดือนหน้าพี่จะเอากบไปสมัครเรียนที่สยามกลการปทุมวันนะ ไป

เรียนอีเล็กโทนที่นั้น ที่พี่ฝึกให้ก็ฝึกไป แต่ที่ให้ไปเรียนเราจะเอาวุฒิ ถ้าเรียนสำเร็จเรายังมาสมัครงานเป็นครูสอนใน

สยามกลการได้อีก  ไม่ใช่นักดนตรีกลางคืนอย่างเดียว

คับ ผมรับปากพี่หมู (ผมว่าผมโชคดีนะคับที่มีพี่เขยดีๆแบบนี้) คืนนั้นกลัถึงบ้านประมาณตี3กว่า

รีบขึ้นไปหาแม่ก่อนเลย คิดถึงมาก  เป็นไงกบเหนื่อยไหมลูก ไปอาบน้ำก่อน แล้วกินข้าวมาหรือยัง

แว๊ะกินมาแล้วคับแม่   แม่นอนก่อนเลย เด๋วกบอาบน้ำก่อนแล้วจะเข้านอนตาม คืนนั้นผมหลับเป็นตาย.....
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

• ชิว ชิว
ต้องขอโทษจิงๆ เมื่อวันก่อยพอกินข้าวเสร็จ กลับมา MAXNET บ้านผมพังเฉยเลย
โทรไปหาทางเจ้าหน้าที่ สรุปว่าชุมสายเสีย ตื่นเช้ามาก็ยังใช้ไม่ได้ รอๆๆๆๆๆๆๆๆ
สรุป2วันเต็มๆ วันนี้เลยจัดให้เต็มเลยคับ มีอะไรก็ติชมกันนะคับ

มีคับคือว่า :kimji-kuantingมาต่อไวๆๆๆนะคร้าบบบบบบบบบ :yoexp51

ออฟไลน์ PheoniX (นกไฟ จากนี้ไปจนนิรันดร์ใจฉันมีเพียงเธอ)

• หน่วยเก็บ คนหมดแรงเดิน
ดีครับ ชอบ

มาเยอะ ดี แต่ว่า ช่วงคำพูดยังติดกันนะครับ

มาต่ออีกเยอะๆนะครับ

วันไหนส่งไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ
ไปเรื่อยๆ ยาวๆ ดีกว่าครับ
Keep Walking

You will never walk alone

ก้าวต่อไป เพราะคุณไม่ได้เดินเพียงคนเดียว
http://img37.imageshack.us/i/newphoenix2.jpg/

ออฟไลน์ aobtion echo " ติดคุก. "

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • ต่างจากความฝัน ใกล้เคียงความหวัง
 :dookdik24: ชอบแนวนี้จังเลยครับ หวานๆ ทำไงได้เก๋ามันผู้ชายอบอุ่น xxhaha

:dookdik24: ชอบแนวนี้จังเลยครับ หวานๆ ทำไงได้เก๋ามันผู้ชายอบอุ่น xxhaha

หรอ :dookdik2:

เค้าก็ชอบแนวนี้นะ เค้กก็ผู้ชายอบอุ่นนะ jed6

ออฟไลน์ Weapon XxX : The Wolf

• CLV VIP Member
  • "แขวนแก้ว"
น่าติดตามดีเกิ๊บ อ่ะ...ให้เป็นกำลังใจในการเขียน :6:  :6:

แต่รบกวนทั่น จขกท ช่วยเคาะบรรทัดหน่อยละกัน  xxspidy

อ่านแล้วรู้สึกมึนๆอ่ะเกิ๊บ  :dookdik22:

• ชิว ชิว
     เสียงนาฬิกาปลุกดังขึ้น ผมลุกขึ้นจากที่นอนนั่งตั้งหลักอยู่สักพัก ก็ลงมาทำธุระส่วนตัว  กบ มากินข้าวสิ  แม่เตรียม

ไว้ให้แล้ว แม่ผมเรียกเมื่อเห็นผมลงมาจากห้อง  ออ เด๋วแม่กับพี่โอ๋จะออกไปซื้อของใช้หน่อย ไปด้วยกันไหม แม่ผมถาม

ไม่ดีกว่าคับ พอดีวันนี้ว่าจะต่อเพลงใหม่สักหน่อยคับ  แขกขอมาหลายเพลงแล้ว  กินข้าวเสร็จผมนักต่อเพลงใหม่ทันที

พี่โอ๋กับแม่ผมออกไปข้างนอกแล้ว     ผมอยู่บ้านกับพี่เขยสองคน     ช่วงเย็นผมออกไปวิ่งกับพี่หมูที่สนามกีฬาหัวหมาก

กบ พี่ว่าเด๋วถ้ากบเล่นไปอีกสักพัก  พี่จะหาที่เล่นใหม่     แล้วให้กบเล่นที่ร้านพี่นิดแท้พี่    พี่เบื่อบาร์คนไทยมันต้องต่อ

เพลงบ่อย  จะไปหาเล่นบาร์ญี่ปุ่นดีกว่า  หลังจากออกกำลังกายเสร็จ  ก็กลับบ้านเพื่อเตรีมตัวที่จะไปทำงานกัน

ชีวิตผมดำเนินต่อไปเรื่อยๆ กับตัวนกเองก็ไม่มีปัญหาอะไร  เรายังคบกันต่อไป  อยู่บนเส้นทางที่เรากำหนดมัน

เอง ไม่มีการก้าวล้ำเส้นกัน  พูดคุยกันบ้างเมื่อมีโอกาส  แต่เวลาที่อยู่ด้วยกันสองต่อสองไม่มีเลย 

แล้วจุดเปลี่ยน  ของชีวิตผมก็เกินขึ้น  กบ แม่เรียกผม  มีไรคับแม่   คือแม่คุยกับพี่โอ๋นะ ว่าจะไปรับพ่อมา

(พี่โอ๋กับผมมีแม่คนเดียวกันแต่คนละพ่อ)  พอดีแฟนพี่นิดจะเปิดโรงงานใหม่แถวสาธุประดิษฐ์  เค้าจะให้พ่อไปอยู่ดูแล

คนงาน ก็ดีสิ แล้วจะติดต่อพ่อยังไงล่ะ  พี่โอ๋ว่าจะไปรับกับแม่นะ (ตอนนั้นพ่อผมอยู่ที่ประจวบ ไปช่วยอาทำไร่เงาะ)

ถ้ารู้วันแน่นอนค่อยคุยกันอีกที  หลักจากนั้นอีกสองสามวัน พี่โอ๋กับแม่ก็ไปรับพ่อผม โดยจะเอินทางช่วงเช้า ถึงที่โน่น

ก็จะค้างสัก2คืน แล้วอีกวันก็เดินทางกลับ เพราะต้องไปคุยเหตุผลกับอาด้วยที่จะเอาพ่อมา  พี่หมูเลยต้องไปเล่นดนตรี

แทนพี่โอ๋  ส่วนผมก็เล่นที่ร้านพี่นิดคนเดียว  (ว้าว ! เข้าทางเลยจะได้ไปนอนค้างหอนกอีกสักที)  กบ วันนี้ไม่กลับมา

นอนบ้านใช่ไหม คับพี่หมู ว่าจะไปนอนค้างหอนกซะหน่อย แล้วตอนเย็นผมจะเลยมาเข้าร้าน  แล้วกลางคืนพี่หมูค่อย

มารับผมกลับ  ได้สิ    เอาเป็นว่าคืนนั้นผมไปเล่นดนตรีที่ร้านคนเดียว    ผมเดินมาบอกนกว่าวันนี้จะไปนอนทีหอด้วย

พอดีแม่กับพี่โอ๋ไม่อยุ่  ถ้าจะไม่ได้อ่ะกบ นกตอบผม ทำไมล่ะ พอดีน้องชายของนกจะลงมาหาวันพรุ่งนี้เช้าถ้ามาเจอกบ

แย่แน่เลย  (กรรม ทำไมมันต้องมาวันนี้ด้วยวะ) งั้นไม่เป็นไร แต่สีหน้าของผมก็แสดงความผิดหวังออกมานิดๆ  โชคไม่

ดีเอง ดันมาวันนี้พอดี ก็กบไม่บอกนกก่อนนี่   พอดีกบว่าจะเซอร์ไพสนกซะหน่อย    งั้นเด๋วกบขึ้นเวทีก่อนแขกเข้าแล้ว

คืนนั้นแขกเยอะมาก ผมเล่นทั้งคืนเลยแทบจะไม่ได้พัก  กบ พี่นิดเจ้าของร้านเรียกผม กินอะไรดี แขกโต๊ะสองเค้าจะให้

ดื่ม  ขอเบียร์แล้วกันคับพี่  วันนี้เหนื่อยจิงๆ เอาเบียร์นะ เด๋วพี่ให้เด็กเอามาให้ คับ  เด็กยกเบียร์ใส่แก้วมาให้ผม ผมพูด

ออกไมค์ไป  ขอบคุณแขกโต๊ะสองมากนะคับสำหรับเครื่องดื่ม   แขกชูแก้วให้ผม   ผมชูตอบ   แล้วยกเข้าปากทันที

ผมเพิ่งสังเกตุว่าแขกโต๊ะสองเป็นลูกค้าประจำของนก เพราะผมเห็นมาทีไรก็จะเรียกนกนั่งตลอด  กบ แขกของเพลง

เพลงอะไรหรือ "หมอกหรือควัน" เคๆเด๋วจัดให้ โต๊ะไหมล่ะ  โต๊ะสองเด็กเสริฟ์เดินมาบอกผม 

เสียงอินโทนของเพลงดังขี้น ตามด้วยเสียงปรบมือ ขอบคุณนะคับจากรีเควส์ของโต๊ะสอง "หมอกหรือ

ควัน"  (เพลงนี้โดนจัง)  วันนี้ผมว่ามันแปลกๆนะ ในเหงาๆยังไงไม่รู้ ผมร้องเพลงไปพยามยามมองนก แต่นกก็ไม่มอง

ตอบ  หรือผมคิดมากไปเอง จะตีสองแล้วแขกเริ่มเช็คบิลกลับกันบ้างแล้ว  กบแล้วกับบ้านยังไง พี่นิดถามผม  ผมขึ้น

แท็กซี่กลับคับ แล้วหมูไม่มารับหรือไง  ไม่มาคับ  งั้นเด๋วก็เตรีมกลับได้แล้วร้านจะเลิกแล้ว คับ  ผมเล่นเพลงสุดท้ายจบ

ก็เก็บของปิดเครื่อง เตรีมกลับบ้านทันที  ผมเดินออกมาหน้าร้าน  กบๆๆ  ผมหลังหลังกลับไป  นกนั้งเอง   จะกลับแล้ว

หรา  อืม ผมตอบสั้นๆ  แล้วกลับยังไงล่ะ  กลับแท็กซี่  กลับก่อนนะนก  กบ วันนี้เป็นไรอ่ะ โกรธนกหรือเปล่า  เปล่านี้

กบจะไปโกรธนกได้ยัง  ไม่โกรธแล้วทำไมไม่ค่อยพูดล่ะ ปกติกบไม่เคยเป็นแบบนี้  กบเหนื่อยอ่ะลูกค้าเยอะ พอใจหรือ

ยังล่ะ ผมเดินออกไปทั้นที  โดยทิ้งนกไว้อย่างนั้นแม้เธอจะพยายามเรียกผม

ผมบ้าไปหรือเปล่า  ผมไม่เคยเป็นอย่างนี้  แล้วผมจะไปโกรธนกเค้าได้ยังไง  เค้าก็ไม่ผิดอะไร  ผมตัดสินใจ

เดินกลับมาที่หน้าร้านอีกที   ไม่มีใครอยู่เลยสักคน    ผมนั่งลงบนเก้าอี้ที่วางอยู่หน้าร้าน    ผมไม่น่าไปทำอย่างนั้นเลย

ยิ่งคิดผมเริ่มรู้สึกผิด  ยังไม่กลับบ้านอีกหรา....เสียงใครหว่า ผมหันกลับหลังไปทันที

ออฟไลน์ PheoniX (นกไฟ จากนี้ไปจนนิรันดร์ใจฉันมีเพียงเธอ)

เฮ้อ แรกๆ ก็ดีครับ

แต่เริ่มมะชอบ ตอนที่ปล่อยให้ลุ้น เนี่ยแหละ

:meungtayy

ก้าวต่อไป เพราะคุณไม่ได้เดินเพียงคนเดียว
http://img37.imageshack.us/i/newphoenix2.jpg/

kimjiman

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
โอ้ว จัดมายาวๆ อ่านจุใจเลยครับ  :dookdik6:

ออฟไลน์ koyubi

• ♀♂
เขียนได้ดีคับ  ยาวๆๆแบบนี้ จุใจดีจัง..    :koyubi-diwa

ออฟไลน์ KDN

• Global Moderator
  • Most Value Player
  • เลิกเหล้า สงบตาม กิมจิ
 :yoexp52

เยี่ยมครับ

ตั้งใจเขียนดี

ลงชื่อติดตามเน้ออ

บอลสวยงามต้องแบบนี้   http://www.coyotylover.com/index2.php/topic,2788.0.html
บอลเถื่อนชัดๆ http://www.coyotylover.com/index2

• ชิว ชิว
ผม : นก  ผมดีใจมากที่เธอยังไม่กลับ    นก  ผมขอโทษ   ผมไม่น่าจะพูดแบบนั้นกับนกเลย

นก : ไม่เป็นไร   เป็นนกก็คงพูดแบบนั้นเหมือนกัน

ผม  : แล้วนกทำไมยังไม่กลับอีกหรอ

นก  : ก็กำลังจะกลับ แต่รอพิม เห็นว่าจะกลับด้วย ทำไปทำมามันไปเที่ยวต่อนกเลยกลับคนเดียว

ไป  เธอพูดพร้อมกับจับมือผม

ผม  :  ไปไหน

นก  :  ก็ไปนอนหอนกไง

ผม  : แล้ว ถ้าน้องนกมาล่ะ

นก  : มาที่ไหนกัน นกแกล้งพูดลองใจกบไปยังงั้นแหละ ตอนแรกก็ว่าจะบอก แต่พอดีแขกเยอะ

พอเมื่อกี้จะบอก  กบก็งอนเดินหนีไปอีก  หัวก็ไม่ล้านทำไมขี้ใจน้อยจัง

ผม  : (เวร เธอหลอกผมหรือนี่) ก็ใครจะไปรู้ มาแกล้งหลอกเค้าอีก เราหรือรอโอกาสอย่างนี้มานาน

พอเจอแบบนี้มันก็เศร้าอ่ะ   งั้นเด๋วไปหาอะไรกินกันก่อน ค่อยกลับหอ กบเป็นเจ้ามือเอง

นก  : ได้สิ

*-*   เรานั้งกินก๋วยเตี๋ยวตรงปากซอยเข้าหอของนก แล้วแวะซื้อของกินติดมือขึ้นไปไว้บนห้องอีก

เพราะตอนเช้าขี้เกียจลงมาหาของกิน 

นก  : กบ ทีหลังอย่างทำแบบนี้อีกไหม  นกไม่สบายใจนะ  พยายามมีเหตุให้มากหน่อย  เรื่องแค่นี้

ถือว่าเล็กน้อย  ถ้าเป็นเรื่องใหญ่กว่านี้  กบจะทำยังไง  ถ้าจะครบกัน  ต้องไว้ใจกัน ยิ่งนกทำงานแบบนี้

ยิ่งต้องไวใจ เข้าใจไหม

ผม  : คราบ  ผมจะพยายามเข้มแข้งกว่านี้ 

นก  : มีแฟนเด็กก็เป็นแบบนี้

ผม  : มีแฟนเด็กแล้วเป็นยัง หา มีแฟนเด็กแล้วเป็นยังไง

นก  : ก็เป็นแบบนี้ไง  เธอดึงผมลงไปที่เตียงนอน แล้ว.........

อ่านะ

มาดีแล้วเชียวแต่มาตาย ตอนจบ อะ

:meungtayy :meungtayy :meungtayy

ปล่อยให้ค้างอีกแล้ว