ผู้เขียนหัวข้อ: อดีตที่เป็นบทเรียน กับชีวิตกลางคืน ที่ทำให้ผมเกือบตาย  (อ่าน 210901 ครั้ง)

ออฟไลน์ ออดี้ เอสหก(สถานะ:โดนทิ้ง)

• CLV VIP Member
  • ไม่สาดดื่ม ก็เสียวได้
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มีเยอะ
กรี้ดน่าติดตามมาก ผมอ่านไปนึกภาพตามไป ตั้งแต่เพลง กองไว้ ของเจ จเตริน ชุดแรก ตอนผมอยู่ป.2

หนังเรื่องรองต่ะแลบแปลบ ทัช คู่ วาสนา พูนผล ตั๊ก บริบูรณ์ดังมากสมัยนั้น เหมือนรู้สึกว่ากำลังนั่ง

ไทม์แมชชีนย้อนกลับไป เนื้อหาชวนฝัน เหมือนเรากำลังเป็นบุคคลที่3 ซึ่งกำลังมองตัวละครทุกตัว

กำลังดำเนินเรื่องตามบทต่อไปเรื่อยๆ 

ออฟไลน์ lM-1980

สมกะเปนนักเขียน CLV จิงๆ....ตอนสำคัญเลย

กะลังน่าติดตามเลยคับ..รอ ต่อนะคับ

:LK-diwoy

ออฟไลน์ พี่ชาย

สมกะเปนนักเขียน CLV จิงๆ....ตอนสำคัญเลย
กะลังน่าติดตามเลยคับ..รอ ต่อนะคับ

:LK-diwoy

+1 สงสัยจะเป็นโรคติดต่อเป็นกันทุกคนเลย  :dookdik21:

กลับมาต่อเร็วๆนะ   :Nonono

ออฟไลน์ Gt

• Most Value Player
  • *
  • ความรักคือสิ่งที่ทำให้ชีวิตมีค่า
เพิ่งได้อ่าน น่าติดตามมั่กๆ  :yoexp52

แต่เป็ยผมบ้าตายไปแล้วแน่ๆ  :จิตตก!
ไม่หล่อ ไม่รวย แต่อร่อย

เรื่องเล่าชีวิตผู้ชายธรรมดาคนหนึ่ง (รึป่าว)
http://www.coyotylover.com/board/index.php/topic,7225.0.html

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
เปนกำลังใจให้นะคับ

มาต่อไวๆนะคับ

:koyubi-diwa

ออฟไลน์ kobzapza

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ชิว ชิว
-*-.......นก นก ผมตะโกนออกมาสุดเสียง ผมทำอะไรไม่ถูก  ผมทรุดลงไปตรงนั้นเลย พิมรีบ

เดินเข้าไป จับร่างนก

พิม.......พี่ ร.ป.ภ. มาช่วยเอานกลงก่อน พิมเรียก ร.ป.ภ.ออกมา  ดูแล้วพิมจะมีสติกว่าใคร

ในตอนนั้น

-*-........คนในหอเริ่ม มามุงดูกันมาขึ้น

ร.ป.ภ...ผมว่าอย่างเพิ่งแก้เชือกคับ แจ้งตำรวจก่อนดีกว่า  เด๋วจะมีปัญหา

-*-........ใช่คับ  นกตายแล้ว  นกแขวนคอตายกับลูกกรงเหล็กดัดตรงหน้าต่าง  ผมไม่อยากเชื่อ

มันไม่ใช้เรื่องจิงแน่ๆ  ทุกความคิด ทุกความสงสัย มันวิ่งเข้ามาในหัวผมหมด

พิม........กบ  ติดต่อพี่หมูได้ไหม

กบ........ผมไม่ตอบ 

พิม........ใจเย็นๆ นะกบ  นกมันไปดีแล้ว

-*-........ผมไม่ตอบอะไรอีก  แล้วน้ำตาลูกผู้ชายของผมมันก็ไหลออกมา  แบบไม่อายใครแล้ว

มันเลวร้ายมาก สำหรับเด็กอายุ 15 แบบผม    สักพักตำรวจ กับเจ้าหน้าที่กู้ภัยก็มาถึง

ตำรวจเข้าตรวจสถานที่เกิดเหตุ  ส่วนกู้ภัยก็ช่วยกันแก้เชือกแล้วนำร่อางของนกไป ร.พ.

ส่วนผมกับพิมถูกเชิญตัวผมไปสอบปากคำ   กว่าเรื่องจะเสร็จ ก็จะ 8 โมงเช้าแล้ว

กบ.........พิม ผมจะทำยังไงต่อดี

พิม.........ติดต่อพี่หมูก่อนไหม  แล้วค่อยว่ากัน

กบ.........ติดต่อยังไง กบต้องกลับไปบ้านนะ เสียเวลา  (สมัยก่อนโทรศัพท์มือถือไม่มีคับ)

พิม.........โทรหาพี่นิดสิ

กบ.........เออ! ผมรีบโทรไปหาพี่นิด  พี่นิดคับ  นี่ผมกบนะคับ

พี่นิด......ว่าไงกบ มีอะไรหรอ โทรมาแต่เช้าเลย

กบ.........พี่นิด  นกตายแล้วคับ 

พี่นิด.......หา ว่าไงนะ

กบ..........นกตายแล้วคับ  นกแขวนคอตายคับ

พี่นิด.......แล้วตอนนี้กบอยู่ไหน..........งั้นเด๋วพี่ไปหา รออยู่ที่นั้นก่อนนะ

-*-..........ผมนั่งรอพี่นก กับพิมอยู่ที่โรงพัก  พิมสกิดผมพร้อมกับยื่นแผ่นกระดาษเล็กส่งให้ผม

กบ......... อะไรหรอพิม

พิม.........ของนกมันเขียนไว้ให้กบ  ตอนที่เข้าไปในห้อง พิมเห็นมันวางอยู่บนโต๊ะเลยเก็บมาไว้

-*-..........ผมรับมันมาอ่านดู   “ ในชีวิตคนเรา มันไม่เหมือนความฝัน แต่เราก็ชอบฝันกัน

ความจริงบางทีมันโหดร้าย  ถ้าเลือกเกิดได้ คงไม่มีใครเลือกที่จะมีชีวิตแบบนี้

ผู้หญิงกลางคืน จะมีความรักอย่างคนอื่นไม่ได้เลยหรือ “    ตั้งใจทำตามความฝันของกบ         

ต่อไปนะ นกคงไปกับกบไม่ได้แล้ว  ถ้าท้อ หรือหมดหวังขึ้นมา ก็ให้นึกถึงนกนะ

นกจะคอยเป็นกำลังใจให้กบเสมอ (มีความสุขทุกครั้งที่อยู่กับกบ)

จะรักกบตลอดไป

นก

ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

ออฟไลน์ kumu [ BlAcK dEvIl ]

• สาดขั้นเทพ สาดเป็นแสน แขนไม่ได้จับ แสรดดด!
  • ไม่หล่อ แต่อร่อย
เศร้าจังเลยนะคร้าบบบบบบบ xxmsn-cry

ถ้าเป็นผมคงจะไม่รู้จะทำอะไรถูกเลยอะ :singleso-noiy
ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดี่ยว'' เลว ''

godester34

• บุคคลทั่วไป(กรุณาลงทะเบียนเพื่อดูรูป)
เศร้าและซึ้งมากๆไปพร้อมๆกันคับ

เรื่องยังมะจบใช่ไหมคับ

รอต่อนะคับ

xxmsn-cry

ออฟไลน์ MonkeyDLuffy

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • (^0^).V
 xxmsn-cry

เศร้าจัง...

• ชิว ชิว
ขอบคุณนะคับ สำหรับทุกๆกำลังใจ  เรื่องยังไม่จบครับ ถ้าจะบอกว่านี่อาจจะเป็นจุดเรื่มต้นของเรื่องนี้ก็ได้คับ

ชีวิตผมเปลี่ยนไปทั้นที  ผมเลวได้ใจเลยคับ  คนรอบข้างผมเจ็บปวดทุกคน  คอยติดตามต่อไปล้วกันนะคับ
ไม่ได้เป็นครึ่งหนึ่งของคนที่เธอวาดไว้
ยังห่างยังไกล รู้ฉันเองคงไม่มีวัน

ขอบคุณนะคับ สำหรับทุกๆกำลังใจ  เรื่องยังไม่จบครับ ถ้าจะบอกว่านี่อาจจะเป็นจุดเรื่มต้นของเรื่องนี้ก็ได้คับ

ชีวิตผมเปลี่ยนไปทั้นที  ผมเลวได้ใจเลยคับ  คนรอบข้างผมเจ็บปวดทุกคน  คอยติดตามต่อไปล้วกันนะคับ

มาติดตามนะคร้าบบบบบบบบบบบบ

ยาวไป ยาวไป :kulorpa'
ดีทุกอย่าง เสียอย่างเดี่ยว'' เลว ''

ออฟไลน์ ~ DarkSoda ~

• CLV VIP Member
  • นอน
ผมได้อ่านเรื่อง นก ผมร้องไห้ นะครับ ตอนที่พิมอยู่นี่ผมก้อน้ำตาไหลไปพลางๆ

ไม่รู้ผมอินไปหรือป่าว แต่ตอนที่ผมอ่านเรื่องนี้ ผมก้อมีเรื่องมากวนใจผมอยู่เหมือนกัน

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

ชีวิตคนเรามันเลือกไม่ได้จิงๆ

จิงๆๆมันก้อเลือกได้แหละ แต่โอกาสมันไม่ได้มีให้เลือกมากเท่าไร่หรอกครับ

รอต่อนะครับ ผมว่าเรื่่องนี้มันก้อเปงอีกแนว อีกหนึ่งมุมมองของการใช้ชีวิตเหมือนกัน

ชอบคุงเรื่องราวดีๆนะครับ
~DarkSoda~

ออฟไลน์ nongnong

• หัดดมก้น โคโยตี้หน้าบาร์
  • **
ครับ อ่านแล้วถึงกับ เศร้า ซึม ไปเลยครับ

นี่แหละชีวิตคน

• ชิว ชิว
-*-   ..  น้ำตาของผมไหลออกมาแบบไม่มีเหตุผล  ยิ่งผมมาเห็นจดหมายที่นกทิ้งไว้  มันทำให้ผมรัก

นกมาขึ้นไปอีก  มันเกินอะไรขึ้น  ทำไมนกต้องมาเป็นแบบนี้  ทำไมผมต้องมาเจอเหตุการณ์

แบบนี้  พิมยื่นผ้าเช็ดหน้าส่งให้ผม

พิม  ..   กบ อย่าคิดมาก  นกมันไปสบายแล้ว 

กบ  ..   พิม มันเกิดอะไรขึ้น  ทำไมนกต้องทำแบบนี้   มีเรื่องอะไรทำไม่นกไม่คุยกับกบก่อน

พิม  ..   กบ  ใจเย็นๆนะ นก มันกลุ่มใจเรื่องกบ 

กบ  ..   กลุ่มใจเรื่องอะไร  มีอะไรทำไมไม่บอก

พิม  ..   มันโดนพี่นิดเรียกไปคุย เรื่องที่คบอยู่กับกบ พี่นิดว่าจะให้มันไปทำงานร้านอื่น พี่นกเค้ากลัว

มีปัญหา  แล้วกฎของร้านมันก็เป็นแบบนี้

กบ  ..    เรื่องนี้กบรู้แล้ว  กบเลยจะมาคุยกับนกไง

พิม  ..   แล้วอีกอย่าง นกมันไม่สบายใจเรื่องครอบครัวของกบด้วย มันกลัวครอบครัวของกบรับ

มันไม่ได้  กบรู้หรือเปล่า พิมกับนกมาทำงานพร้อมกัน  เท่าที่เห็นมามันไม่เคยคบใครเลย

จะมีกบนี่เป็นคนแรก  แขกมาติดมันก็เยอะ  แต่มันก็ไม่เคยออกไปกับแขกสักคนมันบอกว่า 

คนทำงานกลางคืนแบบมัน  ใครจะมารักจิง  แต่ถ้ามันรักใคร มันก็ให้ไปทั้งหมดเลยนะ

-*-  ..    ผมเริ่มคิด ผมว่าเรื่องที่เกิดขึ้นมานี้ คนในครอบครัวผม กับพี่นิดต้องมีส่วนเกี่ยวค่องแน่นอน

พี่นิดเดินเข้ามาหาผม  ผมยกมือไหว้เธอ

พี่นิด..   มันเกิดอะไรขึ้น  พี่นิดรีบถามผม

กบ   ..   ผมไม่ตอบอะไรทั้งนั้น

พิม  ..    พี่นิด ตำรวจให้ญาติของนกไปรับศพที่โรงพยาบาล.......ได้แล้ว

พี่นิด..   แล้วเรื่องคดีมีปัญหาไหม

พิม ....  เรียบร้อยแล้วคะ เค้าระบุว่านกฆ่าตัวตายเอง เด๋วยังไงพี่นกเข้าไปเซ็นอีกที เพราะ นกมันไม่มี

ญาติที่ไหน 

-*-       พี่นิดเดินเข้าไปในโรงพัก ติดต่อเรื่องของนก  ผมก็เพิ่งรู้ว่านกไม่มีพี่น้องที่ไหน พ่อแม่ของ

นกทิ้งนกไปตั้งแต่ยังเด็ก อาศัยอยู่กับอา พอโตขึ้นมาก็หนีออกจากบ้านเข้ามาทำงาน  พี่นิด

รับเป็นญาติของนก ในฐานะเจ้านายของนก ไปรับศพที่โรงพยาบาล.... ทันทีที่ผมเห็นศพของ

นกในห้องเก็บศพ 

กบ ...   ผมเดินเข้าไปหานกแบบช้าๆ  นกนอนเหมือนคนหลับธรรมดา ผมจับมือของเธอขึ้นมา

ภาพเห็นการณ์ต่างๆที่ผ่านมา ย้อนกลับเข้ามาในหัวของผมทันที แล้วน้ำตาของผมก็ไหล

ออกมาโดยไม่รู้ตัว 

พี่นิด .. ออกไปรอข้างนอกกันกบ  พี่ติดต่อโล่งศพกับรถให้มารับแล้ว 

กบ  ...  ผมขออยู่กับนกตรงนี้ก่อนนะคับ เด๋วผมตามออกไป

พี่นิด  .. เธอพยักหน้าให้ผม แล้วเดินออกไป

-*-   .... ผมยืนอยู่ข้างนกเวลาผ่านไปนานเท่าไหร่ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ผมอยากอยู่กับเธอให้นานที่สุด

พี่หมู พี่โอ๋ กับแม่ของผมมาถึงโรงพยาบาล พี่นกเป็นคนติดต่อไปบอกเรื่องนกกับผม

แม่ผมเดินเข้ามาหาผม 

แม่...... กบ  แม่เรียกชื่อผม

กบ..... ผมหันไป พร้อมกับเข้าไปกอดแม่ทันที  น้าตาของผมไม่มีวันหมดไปจากใบหน้าเลย

แม่ครับ ผมขอโทษคับ (คงเป็นคำๆเดียวที่ผมจะพูดได้ในขณะนั้น)

แม่..... ขอโทษทำไมลูก ลูกแม่ไม่ได้ทำอะไรผิดนี่ แววตาของแม่ตอนนั้น อย่างน้อยก็ทำให้ผม

มีกำลังใจขึ้นมาบ้าง

พี่นก...หมู แกเอาไงเรื่องศพนก จะเอาไปไว้วัดไหน ฉันจะเป็นเจ้าภาพให้เอง

พี่หมู..แล้วแต่นิดละกัน

พี่โอ๋... ไปถามกบมันไหม อย่างน้อยก็แฟนของมัน

-*-.......พี่หมูเดินมาถามผมว่าจะเอาศพไว้ที่ไหน  ผมขอให้พี่นิดเอาศพไว้ที่วัด.... ซึ่งอยู่ใกล้

กับบ้านผมที่สุด  เพื่อที่สะดวกในการจัดงาน

พี่นิด...แล้วป๋ารู้เรื่องหรือยัง

พี่โอ๋....รู้หมดแล้ว ฉันโดนด่าเละเลย หาว่าเลี้ยงน้องยังไง.....

พี่นิด...เราแก้ไขช้าไป  ไม่นึกว่าจะเป็นแบบนี้

แม่......กบ กลับบ้านไปอาบน้ำก่อนไหม ยังไม่ได้นอนมาทั้งคืนเลยไม่ใช่หรือ

กบ......แม่กลับไปก่อนเถอะคับ ผมของไปกับรถส่งศพแล้วกันคับ

แม่......งั้นก็แล้วแต่ลูกนะ เออ ไหนแม่ขอดูหน้านกชัดหน่อยๆ

-*-......แม่ผมเดินไปที่รถเข็น ซึ่งมีร่างของนกนอนอยู่ พร้อมกับเปิดผ้าเพื่อดูหน้า

แม่......หลับให้สบายนะลูก ถ้าชาติหน้ามีจริง ก็เกิดมาเป็นลูกแม่นะ

-*-......ผมรู้สึกว่า ผมยิ่งผิดเข้าไปอีก  ที่ไม่ยอมบอกเรื่องนกกับแม่ผม  เพราะบางทีอาจจะไม่

มีเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นก็ได้  แม่ผม กลับบ้านไปพร้อมกับพี่โอ๋  ส่วนพี่นิดกับพี่หมูก็เตรียม

ตัวไปติดต่อเรื่องวัด เพื่อเตรียมงาน  ส่วนผมไปพร้อมกับนกที่ร้านโลงศพจัดมารับ อย่าง

น้อยผมก็อยากจะอยู่กับนกให้นานที่สุด

ออฟไลน์ MonkeyDLuffy

• สาดดริ๊งค์เดียว เสียวทั้งคืน
  • (^0^).V
ง่า...

กระทู้ก่อนแค่น้ำตาคลอ ๆ...

กระทู้บนเล่นผมน้ำตาร่วงเลยอ่ะ... :yoexp51

nattavit

อ่านแล้วเศร้า  :yoexp51

• ชิว ชิว
-*-     ผมมาถึงวัดก็ตอนบ่ายกว่าๆเข้าไปแล้ว  พี่นิดที่มาถึงก่อนหน้านี้ กำลังเตรียมจัดพิธีลงน้ำ

ศพให้กับนก  พวกเราตัดสินใจที่จะทำพิธีสวด 3 คืน แล้วเผาเลย เพราะนกก็ไม่มีญาติที่ไหน

พี่นิด..กบกลับไปอาบน้ำก่อนดีไหม เด๋วตอนเย็นค่อยมารดน้ำ พี่ให้พิมไปบอกพนังงานที่ร้านแล้ว

เด๋ว ก็คงมากันหมด

กบ....คับพี่   ผมเดินเข้าไปดูหน้านกอีกที ซึ่งตอนนี้ร่างของนก ได้ถูกนำออกมาวางไว้บนเตียงด้าน

นอก  เจ้าหน้าที่กำลังช่วยกันแต่ตัวนกใหม่  เสื้อผ้าของนกถูกเปลี่ยนเป็นชุดสีขาว ใบหน้าถูก

แต่งอย่างสวยงาม 

-*-....ผมกลับถึงบ้าน  เจอกับแม่ซึ่งกำลังนั่งรอผมอยู่ สีหน้าแม่ผมดูเป็งกังวลไม่น้อย

แม่.....กบ  กลับมาแล้วหรอ ไปอาบน้ำก่อน  เด๋วลงมากินข้าว  แม่เตรียมไว้ให้แล้ว

กบ....ครับแม่  แล้วพ่อไปไหมล่ะ

แม่....พ่อไปบ้านอา ตั้งแต่เมื่อเช้าแล้ว 

กบ....พ่อรู้เรื่องแล้วหรอแม่

แม่....อืม 

กบ...แล้วพ่อว่าอะไรไหม

แม่...ก็ธรรมดาของพ่อแก  อย่าไปคิดมาก เด๋วก็ดีเอง ไปอาบน้ำก่อนค่อยมาคุย

-*-....ผมอาบน้ำ แต่งตัวเสร็จ ก็ลงมาหาแม่ข้างล่าง

แม่....กินข้าวก่อน 

กบ....แม่ผมขอโทษนะคับ กับเรื่องที่เกิด  ผมไม่น่าจะปิดแม่เลย

แม่....ไม่เป็นไรลูก  คนเรามันผิดกันได้  จำไว้นะ ทีหลังมีเรื่องอะไร คุยกับแม่ได้เลย

ลูกจะมีแฟนแม่ไม่ว่าถึงเค้าจะเป็นคนยังไง จะยากดีมีจน ก็มาคุยกัน จำไว้นะกบ

ลูกรักใคร  แม่ก็รักด้วย  ลูกเสียใจ  แม่เสียใจยิ่งกว่า 

-*- ...อย่างน้อยผมก็ยังมีแม่ที่คอยให้กำลังใจผมเสมอ    ผมกินข้าวเสร็จก็รีบเดินทางไปที่วัด

เพราะใกล้เวลารดน้ำแล้ว

พิม....กบ กินข้าวมาหรือยัง

-*-.....พิมรีบเดินมาทักผมทันที ที่เห็นผมมา ผมแนะนำให้แม่รู้จักกับพิม  พนักงานในร้านมา

กันหมดแล้ว  พี่นิดให้คนเอารถไปรับ

พี่นิด..กบ  เตรียมตัวได้แล้ว จะเริ่มพิธีรดน้ำแล้ว

-*-......ผมเดินไปนั่งข้างนก เพื่อเตรีมตักน้ำส่งให้แขกที่มารดน้ำ  แขกที่มาไม่เยอะ จะมีก็แต่เพื่อน

พนักงานในร้านเท่านั้น เพราะนกไม่มีญาติที่ไหน  หลังจากแขกคนสุดท้ายหมดลง  ผมก็ลุก

ขึ้นมา เพื่อดูหน้านกอีกที  ผมมองหน้านกซึ่งตอนนี้เหมือนคนนอนหลัง  น้ำตาของผมไหล

ออกมาอีกแล้ว  ผมเอื้อมมือไปจับมือของนกขึ้นมากอด  ภาพเก่าๆของนกวิ่งเข้ามาในสมอง

ของผม   แล้วผมก็หลุดออกมาหมด ผมปล่อยโฮออกมาอย่างไม่อายใคร  ผมแทบไม่เหลือ

สภาพความเป็นคนอีกเลย  พิมเดินเข้ามาหาผม

พิม....กบ เข้มแข็งหน่อยสิ  สงสารแม่หน่อย ดูสิแก่ร้องไห้ใหญ่เลย  แล้วถ้านก มันมองอยู่ มันจะ

เสียใจแค่ไหน

-*-    ผมหันไปมองแม่ที่นั่งอยู่ที่โต๊ะ  แม่ผมร้องไห้เพราะผมหรือนี่  ทำไมผมเลวแบบนี้  หลายๆ

ความรู้สึกมันเข้ามาเยอะเหลือเกิน  เกินกว่าที่เด็กอายุ 15 แบบผมจะรับได้ ผมคิดอย่างเดียวว่า

ผมคงจะอยู่บนโลกนี้ต่อไปไม่ได้แน่  แล้ว...ผมก็ตัดสินใจทำอะไรบางอย่างออกไป...........

อ่านแล้วน้ำตาไหลเลยอะ xxmsn-cry

เรื่องมันเศร้าจริงๆๆอะ :yoexp51

ออฟไลน์ Ryo

• กดได้กด ไถได้ไถ ~!
อ่านแล้วน้ำตาไหลโกร๊กเลยอ่ะ  xxmsn-cry

เศร้ามากมายครับ จากใจเลย
รักแท้..... ไม่มีในพจนานุกรม

++จิตรกรใช้อารมณ์ผสมสี+++

++นักดนตรีใช้อารมณ์ผสมเสียง+++

++นักร้องใช้อารมณ์ผสมสำเนียง+++

++นอนบนเตียงใช้อารมณ์ผสมพันธุ์+++

ออฟไลน์ NK

คนเรา ถ้าไม่ช่วยตัวเอง แล้วใครจะมาช่วยเรา